Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Lê Văn Duyệt Hội Ngộ - 22/8/2009  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Lê Văn Duyệt Hội Ngộ - 22/8/2009 (Read 23407 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Lê Văn Duyệt Hội Ngộ - 22/8/2009
04. Apr 2009 , 19:26

Chú ý: Có thay đổi về số phôn khách sạn ghi trong thiệp mời.
Quí vị cần đặt phòng xin phôn cho:
Cô Mai: 714- 898-5598

...

1- Để giữ vé, xin viết check trả cho:
Lê văn Duyệt Alumni

và gởi về địa chỉ:
72 Mill Stone Ln.
San Jose, CA 95136

2- Chị em ở VN cần  thư mời Anh văn để xin Vísa xin liên lạc với chị Cần.   Wink

3- Để giúp cho Ban tổ chức biết rõ số người tham dự để đặt bàn, xin vui lòng giữ vé trước ngày 15-07-2009.

4- Phượng cho biết địa chỉ email của chị Cần trong thông báo trên bị trục trặc, nên My viết thêm địa chỉ email khác của chị Cần là: can_dang12@hotmail.com

Cập nhật ngày 1 tháng 8, /2009
Back to top
« Last Edit: 22. Jun 2010 , 00:12 by admin »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Lê Văn Duyệt Hội Ngộ - 15/8/2009
Reply #1 - 05. Apr 2009 , 06:08

Chị Cần ơi ,

Em là Phượng Trần LVD 75 ,em đang ở Việt Nam , em và vài bạn nữa muốn tham dự Ngày Hội Ngộ Lê Văn Duyệt ngày 15 tháng 8 năm 2009 quá đi , chị vui lòng gửi về cho tụi em Thư Mời bằng Tiếng Anh để tụi em tiện việc nộp đơn xin cấp Visa nhé

Cám ơn chị Cần và Ban Tổ Chức đã đúng ra tổ chức ngày hop mặt Cựu Học Sinh Lê Văn Duyệt toàn thế giới năm 2009 có cả sự hiện diện của các Giáo Sư và bạn bè thân hữu

Chưa gì hết mà em đã nôn nao rồi nè , em nghĩ thế nào Lê Văn Duyệt nhà mình cũng sẽ có một cuộc Hội Ngộ thật là tưng bừng và ấm áp ,thắm thiết tình đồng môn , đậm đà tình thương của các Giáo Sư dành cho các nữ sinh của mình và tràn đầy hân hoan của các bạn bè thân hữu gần xa

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2 - 05. Apr 2009 , 13:59

Hello Chị Cần ơi,

Em đã gửi email đến địa chỉ yahoo của chị tối hôm qua, tưởng rằng thư đã đi ai dè sáng nay mới thấy bị trả về ,nhưng em nhìn kỹ rồi không có ghi sai địa chỉ , chị Cần xem lại hộp thư của chị nha , chắc hết chỗ chứa rồi đó chị ơi..

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3 - 06. Apr 2009 , 10:46

Phuong_Tran wrote on 05. Apr 2009 , 13:59:
Hello Chị Cần ơi,

Em đã gửi email đến địa chỉ yahoo của chị tối hôm qua, tưởng rằng thư đã đi ai dè sáng nay mới thấy bị trả về ,nhưng em nhìn kỹ rồi không có ghi sai địa chỉ , chị Cần xem lại hộp thư của chị nha , chắc hết chỗ chứa rồi đó chị ơi..

PTr

Cám ơn Phượng cho biết.
Chị Cần có 1 địa chỉ email khác là
can_dang12@hotmail.com
My sẽ thêm vào phần thông báo của chị Cần.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Lê Văn Duyệt Hội Ngộ - 22/8/2009
Reply #4 - 14. Apr 2009 , 21:14

My xin đăng lại Thư Mời mới nhất của chị hội trưởng Đặng Thị Cần.
Xin chú ý là ngày tổ chức đã đổi là 22/8/2009.  

...
Back to top
« Last Edit: 22. Jun 2010 , 00:11 by admin »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #5 - 22. Apr 2009 , 07:50

Mỹ ơi,
Đ Đ nghĩ em nên bắt đầu...."điểm danh" để xem các anh chị em nào có thể đi dự Hội Ngộ VD và sinh nhật 5 năm của D/Đ tại California không, có thế thì Mỹ mới bàn tính được chương trình phải không?
Hummmm sao mọi người ai cũng im lìm dzị ta?? ( trừ Phượng Trần,  chị Anh Thư và anh Phú De , ui da toàn là người ở xa không hè  Shocked   Cool
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #6 - 22. Apr 2009 , 23:18

Quote:
Mỹ ơi,
Đ Đ nghĩ em nên bắt đầu...."điểm danh" để xem các anh chị em nào có thể đi dự Hội Ngộ VD và sinh nhật 5 năm của D/Đ tại California không, có thế thì Mỹ mới bàn tính được chương trình phải không?
Hummmm sao mọi người ai cũng im lìm dzị ta?? ( trừ Phượng Trần,  chị Anh Thư và anh Phú De , ui da toàn là người ở xa không hè  Shocked   Cool

Đậu Đỏ à ,những người ở xa phải mua vé sớm để được rẻ nên mới lo sớm như vậy.Chứ quý vị ở ngay tại nước Mỹ m,uốn đi lúc nào chả được.Tới phút chót mới quyết định cho mọi người ngạc nhiên cũng là điều thú vị thôi .
  Các CN và Út ít thế nào chả tham dự.Em cứ nhìn đi ,chỉ có hai cô Thu và mai thôi mà các cô em còn tham dự nhiều như vậy thì nói chi tiệc họp mặt lần này có nhiều Thày Cô tham dự quá mà.Thêm vào đó hầu như tất cả học sinh LVD đều có học cô Phượng Oanh và lần này cô PO cũng có mặt nữa thì chị nghĩ mấy cô em nhà mình thế nào cũng thu xep^' để trước gặp cô Oanh sau là quý Thày Cô khác cùng bạn bè năm châu đấy.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #7 - 25. Apr 2009 , 07:31

Quote:
Mỹ ơi,
Hummmm sao mọi người ai cũng im lìm dzị ta?? ( trừ Phượng Trần,  chị Anh Thư và anh Phú De , ui da toàn là người ở xa không hè  Shocked   Cool

Chị Đậu Đỏ ơi,

Em rất muốn mời các anh chị em trong D/D sang chơi Vancouver sau đại hôi.
Em cũng muốn biết nhữNg ai có thể tham dự đại hội, nhưng như chị Anh Thư nói , nững người ở xa  mới tính từ bây giờ , còn đa số ở ngay US thì chưa ai nhúc nhích cả. Làm sao điểm danh đây.  Huh
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #8 - 25. Apr 2009 , 08:34

Quote:
Chị Đậu Đỏ ơi,

Em rất muốn mời các anh chị em trong D/D sang chơi Vancouver sau đại hôi.
Em cũng muốn biết nhữNg ai có thể tham dự đại hội, nhưng như chị Anh Thư nói , nững người ở xa  mới tính từ bây giờ , còn đa số ở ngay US thì chưa ai nhúc nhích cả. Làm sao điểm danh đây.  Huh

Mỹ nói thì nghe cũng có lý, nhưng nghĩ lại thì tuy mang tiếng là ở trong US, nhưng ai cũng cách xa Little Saigon cả mấy ngàn dặm không đấy, thành ra có đi được hay không được thì chắc ai cũng đã quyết định "sơ sơ" rồi, và dĩ nhiên là mình tính sẽ không bằng trời tính, do đó sẽ có những thay đổi vào phút chót. Nhưng cũng nên có quyết định "sơ sơ" để dọ giá vé máy bay và đếm...tiền lẻ chứ em  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 07. May 2009 , 18:51 by Dau Do »  

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #9 - 06. May 2009 , 18:45

Nhờ  Đậu Đỏ  hay Đậu Xanh hỏi giúp  chị Cần HT -  Tôi  có người em  ruột  giống tôi  như đúc  muốn tham dự Đêm Dạ Tiệc  có được không????
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #10 - 07. May 2009 , 10:25

nguyen_toan wrote on 06. May 2009 , 18:45:
Nhờ  Đậu Đỏ  hay Đậu Xanh hỏi giúp  chị Cần HT -  Tôi  có người em  ruột  giống tôi  như đúc  muốn tham dự Đêm Dạ Tiệc  có được không????

Anh Năng à,
Vậy là Mỹ và Đ Đ sẽ nhắn với chị Cần giữ 2 vé cho em sinh đôi của anh và phu nhân nhé  Cool.
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #11 - 07. May 2009 , 11:37

Quote:
Anh Năng à,
Vậy là Mỹ và Đ Đ sẽ nhắn với chị Cần giữ 2 vé cho em sinh đôi của anh và phu nhân nhé  Cool.

Chú  em  của  tôi  chưa  có  vợ  , độc thân tại chỗ ... votay votay votay votay
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #12 - 12. May 2009 , 03:58

Vậy thì anh Phu De và anh Toàn Năng mở hàng cho thành viên diễn đàn LVD và giữ 2 vé đầu tiên nghe cho xôm tụ, phải không nào  thumbup  thumbup  Cool

Xin mời các chị em Lê văn Duyệt các khoá hưởng ứng ghi danh tham dự ngày họp mặt toàn cầu năm 2009. Bạn nào chưa ghi danh vào diễn đàn có thể email cho Đậu Đỏ hoặc Đặng Mỹ để giữ vé trước.

Danh Sách tham dự ngày Hội Ngộ Toàn Cầu 2009:

Thân hữu:
1. Anh Phu De- Úc
2. Anh Nguyễn Toàn - Úc
3. Anh Khiếu Long -  Hoa Kỳ

Lê văn Duyệt các khóa:

1. Phượng Trần (ghi danh đầu sổ)- VN
2. Chị Anh Thư - Úc
3. Đậu Xanh Đặng Mỹ - Canada
4. Đậu Đỏ - Hoa Kỳ
5. Đậu Trắng Bích Định - Hoa Kỳ
6. Kim Tuyết - Hoa Kỳ
7. Kiều Nguyễn -  Hoa Kỳ
8. Hoàng thị Mỹ Dung - VN

.....Xin mời mại dô mại dô..

Cập nhật ngày 05/14/2009

Back to top
« Last Edit: 14. May 2009 , 03:20 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #13 - 12. May 2009 , 06:27

Quote:
Vậy thì anh Phu De và anh Toàn Năng mở hàng cho thành viên diễn đàn LVD và giữ 2 vé đầu tiên nghe cho xôm tụ, phải không nào  thumbup  thumbup  Cool

Xin mời các chị em Lê văn Duyệt các khoá hưởng ứng ghi danh tham dự ngày họp mặt toàn cầu năm 2009. Bạn nào chưa ghi danh vào diễn đàn có thể email cho Đậu Đỏ hoặc Đặng Mỹ để giữ vé trước.

Thân hữu:
1. Anh Phu De- Úc
2. Anh Nguyễn Toàn - Úc
3. Anh Đậu Đen Khiếu Long -  Hoa Kỳ

Lê văn Duyệt các khóa:

2. Chị Anh Thư - Úc
4. Đậu Đỏ - Hoa Kỳ

Cập nhật ngày 05/12/2009

hihihi, nhà họ Đậu này bảo nhau thực hiện đúng câu "ăn cỗ đi trước"  Cheesy
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #14 - 12. May 2009 , 14:09

Quote:
hihihi, nhà họ Đậu này bảo nhau thực hiện đúng câu "ăn cỗ đi trước"  Cheesy

Chi My ơi , chị ghi cái địa chỉ email của chị Cần và gạch ở dưới nó che mất cái dấu này _ làm địa chỉ email của chị Cần mọi người gửi sẽ không đến đấy ( em " bị " rồi )
Địa chỉ email của chị Cần là
can_dang12@hotmail.com
Để ý thì sẽ thấy có khoảng cách , nhưng những người...xớn xác như em thì không thấy chị ạ  Grin laugh12 Cool Cool

PTr
Back to top
« Last Edit: 12. May 2009 , 14:09 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #15 - 12. May 2009 , 16:49

Phuong_Tran wrote on 12. May 2009 , 14:09:
Chi My ơi , chị ghi cái địa chỉ email của chị Cần và gạch ở dưới nó che mất cái dấu này _ làm địa chỉ email của chị Cần mọi người gửi sẽ không đến đấy ( em " bị " rồi )
Địa chỉ email của chị Cần là
can_dang12@hotmail.com
Để ý thì sẽ thấy có khoảng cách , nhưng những người...xớn xác như em thì không thấy chị ạ  Grin laugh12 Cool Cool

PTr

Ptr ơi à,
Lâu quá mới lại nghe tiếng em thỏ thẻ, cám ơn em đã nhắc nhở, làm chị Đ Đ giựt mình phải chạy u ra trang www.levanduyet.com xem chị có làm như vậy không. May quá không có (thở phào nhẹ nhỏm).
Em đã nạp đơn xin giấy xuất cảnh chưa?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #16 - 13. May 2009 , 04:59

Quote:
Ptr ơi à,
Lâu quá mới lại nghe tiếng em thỏ thẻ, cám ơn em đã nhắc nhở, làm chị Đ Đ giựt mình phải chạy u ra trang www.levanduyet.com xem chị có làm như vậy không. May quá không có (thở phào nhẹ nhỏm).
Em đã nạp đơn xin giấy xuất cảnh chưa?

Chị Đậu Đỏ ơi !!! chị nói giọng em thỏ thẻ làm em phải ráng..kìm giọng lại cho giống ạ  Grin Grin

Chị ơi em đợi Mỹ Dung làm trước xem sao ạ ( đẻ rút...kinh nghiệm ) , nộp đơn thì nhanh thôi chị ơi

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #17 - 13. May 2009 , 05:10

Phuong_Tran wrote on 13. May 2009 , 04:59:
Chị Đậu Đỏ ơi !!! chị nói giọng em thỏ thẻ làm em phải ráng..kìm giọng lại cho giống ạ  Grin Grin

Chị ơi em đợi Mỹ Dung làm trước xem sao ạ ( đẻ rút...kinh nghiệm ) , nộp đơn thì nhanh thôi chị ơi

PTr

Vậy chị ghi tên Mỹ Dung vào danh sách ghi tên dự đại hội nhé, à em biết Mỹ Dung họ gì khg?

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #18 - 13. May 2009 , 13:53

Quote:
Vậy chị ghi tên Mỹ Dung vào danh sách ghi tên dự đại hội nhé, à em biết Mỹ Dung họ gì khg?

Tên của Mỹ Dung là Hoàng Thị Mỹ Dung chị ạ , LVD 75 luôn đó
Cám ơn chị nhá , em cũng quên mất vụ này ( đăng ký tên của Mỹ Dung vào danh sách dự Đại Hội )cô nàng này bận bịu lắm chị ơi , nàng dạy học và đang là mùa thi bên đây mà , nên phải làm việc " đầu tắt mặt tối " giống như Sao Mai vào mùa thi vậy đó  Grin Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 13. May 2009 , 13:53 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #19 - 16. May 2009 , 17:47

Cả nhà ơi,

Chị hội trưởng Cần nhắn với cả nhà là nên ghi danh giữ vé trước 15/7  nha.  openflow.gif
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #20 - 23. May 2009 , 21:45

Quote:

Thân hữu:
1. Anh Phu De- Úc
2. Anh Nguyễn Toàn - Úc
3. Anh Khiếu Long -  Hoa Kỳ

Lê văn Duyệt các khóa:

2. Chị Anh Thư - Úc
4. Đậu Đỏ - Hoa Kỳ
6. Kim Tuyết - Hoa Kỳ
7. Kiều Nguyễn -  Hoa Kỳ
8. Hoàng thị Mỹ Dung - VN

Cập nhật ngày 05/14/2009

Xin mời cả nhà ghi danh đi dự đại hội, nhanh nhanh chân lên, không thôi hết chỗ  Cheesy

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #21 - 27. May 2009 , 21:32

Cả nhà ơi , 

Có 1 chuyện quan trọng My muốn nhắc cho rõ ràng là nếu quí vị muốn ngồi chung với nhau thì nhớ đặt mua  vé cùng 1 bàn.    

Nếu muốn D/D giữ vé để ngồi chung xin cho My biết nha. 
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #22 - 28. May 2009 , 03:40

Quote:
Cả nhà ơi ,  

Có 1 chuyện quan trọng My muốn nhắc cho rõ ràng là nếu quí vị muốn ngồi chung với nhau thì nhớ đặt mua  vé cùng 1 bàn.    

Nếu muốn D/D giữ vé để ngồi chung xin cho My biết nha.  

Chị My ơi,  violetflower chị giữ cho em một chỗ nha. Xin chị cho em biết bao nhiêu tiền để em gửi đến chị cho tiện nha.
Em Đậu Trắng
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #23 - 28. May 2009 , 04:45

BichDinh wrote on 28. May 2009 , 03:40:
Chị My ơi,  violetflower chị giữ cho em một chỗ nha. Xin chị cho em biết bao nhiêu tiền để em gửi đến chị cho tiện nha.
Em Đậu Trắng

Đậu Trắng ơi,
Dĩ nhiên có giữ chỗ cho em rồi chứ. Mấy Đậu ngồi với nhau mới đủ  nồi chè 3 màu. Ý chè 4 màu chứ.   laugh12
Tiền thì đến hôm gặp đưa cho My , khỏi mất công em gửi.

Hôm nọ My bàn với các chị là sau đại hội My mời em và mọi người sang bên Vancouver chơi. Nhưng chị Đậu Đỏ bảo có 2 cô em ghi danh thì đã mua vé xong xuôi trước khi ghi danh luôn rồi. Thế là tịt ngòi.  Undecided My quen tật nước đến chân mới nhảy, đâu ngờ quí vị mua vé trước cả 3 tháng.
Back to top
« Last Edit: 28. May 2009 , 04:52 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #24 - 28. May 2009 , 07:24

Cả nhà ơi,
Sau khi bàn thảo với chị AT và Mỹ, Đ Đ xin đăng cái chương trình "hoạt động" lên để có ai muốn....tham gia thì giơ tay lên  Cheesy.

Sáng thứ bảy 22/8: Cùng nhau đi ăn sáng, sau đó đi dự picnic chung. Cũng trong dịp này anh chị em của diễn đàn sẽ có cơ hội thăm hỏi, hàn huyên hoặc... thúc cùi chỏ nhau.

Chiều thứ bảy: dự định sẽ đến họp ở nhà chị Hội trưởng Cần, do đó sẽ mua cái gì "ăn nhẹ" mang theo đến nhà chị Cần vừa làm vừa nhai  Roll Eyes  Tongue. Các anh HNC có thể tan hàng để đi chơi riêng với nhau.

Sáng chủ nhật 23/8: Chúng ta có nguyên buổi sáng và buổi chiều để tụ tập hoặc đi chơi đâu đó...

Chiều chủ nhật 23/8: Đến nhà hàng sớm 1 chút để...dành bàn  rollingonthefloor rollingonthefloor.

Còn chương trình văn nghệ của diễn đàn chưa  bàn luận xong vì không thấy ai xung phong cả  Roll Eyes

Các anh chị em có ý kiến gì khác xin đề nghị. Mọi ý kiến đều được hoan nghinh nhưng...chưa  chắc sẽ đồng ý hahaha

Back to top
« Last Edit: 28. May 2009 , 07:24 by Dau Do »  

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 29. May 2009 , 00:36

Quote:

Cả nhà ơi,
Sau khi bàn thảo với chị AT và Mỹ, Đ Đ xin đăng cái chương trình "hoạt động" lên để có ai muốn....tham gia thì giơ tay lên  Cheesy.

Sáng thứ bảy 22/8: Cùng nhau đi ăn sáng, sau đó đi dự picnic chung. Cũng trong dịp này anh chị em của diễn đàn sẽ có cơ hội thăm hỏi, hàn huyên hoặc... thúc cùi chỏ nhau.

Chiều thứ bảy: dự định sẽ đến họp ở nhà chị Hội trưởng Cần, do đó sẽ mua cái gì "ăn nhẹ" mang theo đến nhà chị Cần vừa làm vừa nhai  Roll Eyes  Tongue. Các anh HNC có thể tan hàng để đi chơi riêng với nhau.

Sáng chủ nhật 23/8: Chúng ta có nguyên buổi sáng và buổi chiều để tụ tập hoặc đi chơi đâu đó...

Chiều chủ nhật 23/8: Đến nhà hàng sớm 1 chút để...dành bàn  rollingonthefloor rollingonthefloor.

Còn chương trình văn nghệ của diễn đàn chưa  bàn luận xong vì không thấy ai xung phong cả  Roll Eyes

Các anh chị em có ý kiến gì khác xin đề nghị. Mọi ý kiến đều được hoan nghinh nhưng...chưa  chắc sẽ đồng ý hahaha

Tôi  xin trả lời  -Cả  ngày  thứ bẩy  22-8  -tôi  không thể  tham dự Picnic  vì  bận Dự  Ngày Hội  Ngộ của Đơn vị -
Chủ  nhật  có  thể gặp  nhau  buổi  trưa ,  buổi tối  sẽ  tham dự Tiệc của  Lê văn Duyệt.

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #26 - 29. May 2009 , 12:39

BichDinh wrote on 28. May 2009 , 03:40:
Chị My ơi,  violetflower chị giữ cho em một chỗ nha. Xin chị cho em biết bao nhiêu tiền để em gửi đến chị cho tiện nha.
Em Đậu Trắng

Bích Định à ,em chỉ xin giữ một chỗ thôi hả ,vậy còn Cột TRỤ của em thì sao đây?????? .
   Hôm nào thì em đến LA vậy???? hôm trước nghe em nói là em sẽ đi ngay thứ năm và như thế mấy chị em mình được gặp  nhau được nhiều lần ha.Nhưng bây giờ lại được biết hình như em chỉ đến LA từ trưa chủ nhật cho đến thứ hai thì về rồi...cả đám đang buồn vì không gặp được em nhiều đấy ,mong em cho biết rõ chương trình của em nhé.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #27 - 03. Jun 2009 , 08:35

anh_thu_Tran wrote on 29. May 2009 , 12:39:
   Bích Định à ,em chỉ xin giữ một chỗ thôi hả ,vậy còn Cột TRỤ của em thì sao đây?????? .
  Hôm nào thì em đến LA vậy???? hôm trước nghe em nói là em sẽ đi ngay thứ năm và như thế mấy chị em mình được gặp  nhau được nhiều lần ha.Nhưng bây giờ lại được biết hình như em chỉ đến LA từ trưa chủ nhật cho đến thứ hai thì về rồi...cả đám đang buồn vì không gặp được em nhiều đấy ,mong em cho biết rõ chương trình của em nhé.

Thưa chị AT, tulipdo
Hí hí... cột trụ của em chưa xin được ngày nghỉ nên hiện giờ em chỉ xin giữ một chỗ thôi. Đúng là thứ năm em đến Cali và trưa chủ nhật gia đình sẽ chở em đến... nhà hàng hay chỗ hẹn hò nào đó với các chị. Đáng lẽ tháng 10 em mới phải đi Cali nhưng xin được đúng tuần lễ 20 tháng 8 mới may chớ. Phút cuối nếu anh nước dừa đi được thì cũng sẽ có mặt chị ạ. Em có ý muốn gặp lại cô Oanh và đến chào Sư Huynh cùng anh Toàn nên sẽ phải đi thôi.  smflower
Em đậu trắng  moclan
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #28 - 03. Jun 2009 , 13:02

BichDinh wrote on 03. Jun 2009 , 08:35:
Thưa chị AT, tulipdo
Hí hí... cột trụ của em chưa xin được ngày nghỉ nên hiện giờ em chỉ xin giữ một chỗ thôi. Đúng là thứ năm em đến Cali và trưa chủ nhật gia đình sẽ chở em đến... nhà hàng hay chỗ hẹn hò nào đó với các chị. Đáng lẽ tháng 10 em mới phải đi Cali nhưng xin được đúng tuần lễ 20 tháng 8 mới may chớ. Phút cuối nếu anh nước dừa đi được thì cũng sẽ có mặt chị ạ. Em có ý muốn gặp lại cô Oanh và đến chào Sư Huynh cùng anh Toàn nên sẽ phải đi thôi.  smflower
Em đậu trắng  moclan

Ới  cô em Đậu Trắng .Cô  em là  Học sinh Lê văn Duyệt  và là  thành viên của Diễn đàn  bắt buộc phải tham dự  Hội ngộ Lê văn Duyệt. Còn tôi chỉ  là hàng xóm Láng Giềng  , có cơ duyên  nên  mới  gặp nhau .Chứ đâu  phải vì Tôi  mà  "cô em  mới  phải đi thôi" ... laugh12 laugh12 laugh12 laugh12
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #29 - 03. Jun 2009 , 18:43

BichDinh wrote on 03. Jun 2009 , 08:35:
Thưa chị AT, tulipdo
Hí hí... cột trụ của em chưa xin được ngày nghỉ nên hiện giờ em chỉ xin giữ một chỗ thôi. Đúng là thứ năm em đến Cali và trưa chủ nhật gia đình sẽ chở em đến... nhà hàng hay chỗ hẹn hò nào đó với các chị. Đáng lẽ tháng 10 em mới phải đi Cali nhưng xin được đúng tuần lễ 20 tháng 8 mới may chớ. Phút cuối nếu anh nước dừa đi được thì cũng sẽ có mặt chị ạ. Em có ý muốn gặp lại cô Oanh và đến chào Sư Huynh cùng anh Toàn nên sẽ phải đi thôi.  smflower
Em đậu trắng  moclan

Em Đậu trắng à ! tụi chị biết là em có mặt tại CA từ ngày thứ năm nhưng em khong có mặt tại LA ngay phải không?
  Ngày thứ sáu là Mỹ và Đậu Đỏ sẽ có mặt tai. LA và tụi chị cùng ở nhà chị Thúy Lan.vÀ CHƯƠNG TRÌNH SẼ DIỄN TIẾN NHƯ HÔM TRƯỚC Đ Đ VÀ mỸ CÓ NÓI RỒI ĐÓ.Do vậy nếu đến trưa chủ nhật em mới có mặt tại nhà hàng mà thôi thì chúng mình gặp nhau được ít quá đó mà....hi ...hi.....( đúng là già rồi mà còn ham nhiều chiện ha ) Hy vọng là anh nước dừa của em xin nghỉ được và chúng ta sẽ có nhieu thời gian tụ lại với nhau hơn nha.
   Bây giờ chỉ còn chờ xem các CN va Út ít khác có xin phép nghỉ để cùng chung vui với nhau lần nữa được hay không mà thôi.Cầu mong mọi chuyện êm xuôi vui vẻ ha.
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #30 - 03. Jun 2009 , 22:14

Ráng rút kinh nghiệm đi nhỏ Phượng. Chúc mày thành công. Chúc Đại Hội Lê Văn Duyệt thật vui vẻ và thành công.
Cả nhà ơi, My Dung bi từ chối cấp visa rồi. Thế là tan giấc mơ HỘI NGỘ.

My Dung

Quote:
Chị ơi em đợi Mỹ Dung làm trước xem sao ạ ( để rút...kinh nghiệm ) , nộp đơn thì nhanh thôi chị ơi

PTr

Back to top
« Last Edit: 04. Jun 2009 , 18:57 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #31 - 04. Jun 2009 , 19:03

Dung_Hoang75 wrote on 03. Jun 2009 , 22:14:
Ráng rút kinh nghiệm đi nhỏ Phượng. Chúc mày thành công. Chúc Đại Hội Lê Văn Duyệt thật vui vẻ và thành công.
Cả nhà ơi, My Dung bi từ chối cấp visa rồi. Thế là tan giấc mơ HỘI NGỘ.

My Dung

Dung ơi, 
Chuyện xin vísa cũng hên xui quá ha em?
Sao chị có bà con đi sang thăm con du học được mà. 
Oh, em khác. Em có 2 con hoc bên US , và không còn chồng ở VN. Thế là họ bảo em khg có gì ràng buộc ở Vn, nên khg cho em đi , sợ em ở lại US.   
Bây giờ chịu thua thôi hả em? 

Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #32 - 05. Jun 2009 , 22:43

Da, chac tai em bi xui xeo qua xa.
Em cung chuan bi rat ky lương nhung thoi... cai so chua dươc di Hue Ky.. danh chiu vay chu biet sao. Em dang suy nghi xem co nen xin phong van lai nua khong?
Em buc minh ca tuan le nay, nghi ma gian qua chung.........Khong biet gian ai nua?

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #33 - 06. Jun 2009 , 03:32

Dung_Hoang75 wrote on 05. Jun 2009 , 22:43:
Em cung chuan bi rat ky lương nhung thoi... cai so chua dươc di Hue Ky.. danh chiu vay chu biet sao. Em dang suy nghi xem co nen xin phong van lai nua khong?
Em buc minh ca tuan le nay, nghi ma gian qua chung.........Khong biet gian ai nua?

Í miễn đừng giận cá chém thớt là được rồi ( ở gần nhà với nhà mi nên thấy hơi...nguy hiểm... Cheesy Grin )

Bộ nhà ngươi giận ai đó quá đến nổi không thấy mọi người mang quà bánh hoa quả đến chúc mừng sinh nhật nhà ngươi "ì xèo " trong Chúc Mừng kia ha?????

PTr
Back to top
« Last Edit: 06. Jun 2009 , 03:35 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #34 - 06. Jun 2009 , 03:39

Mình  làm đơn khiếu nại xin tái phỏng vấn đi em, thử nghĩ lại xem họ bác đơn em vì chổ nào vậy, chả lẻ là vì họ sợ em "một đi không trở lại" sao??? Nhưng em có nhà cửa, công ăn việc làm và lợi tức  vững chải mà  Shocked

Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #35 - 06. Jun 2009 , 14:28

Hello Đậu Xanh  -  nhờ  Đậu Xanh  nói  với ban tổ  chức  dành riêng 1  bàn  cho  hàng Xóm Hồ  ngọc Cẩn ,vì  đã  có  cô  giáo Minh , Đậu Đen ,  Toàn , Phu De ,vợ chồng Nguyễn mạnh Dần (Bắc Cali )
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #36 - 06. Jun 2009 , 15:01

Dung ơi ,nghe Mỹ nói là em co hai con trai dang hoc ở Mỹ phải o ???? nếu đúng như vậy thì em nói hai cháu xin nhà trường giấy chứng nhận hai cháu đang học đàng hoàng tại đó và mong có mẹ đến thăm chúng và xin nộp đơn lại theo diện đi thăm con thì may ra se dễ xin đi theo diện này hơn đó.Thử lại đi nha vì chị thấy con cái ở xa rất mong được gặp cha mẹ nên phái đoàn phỏng vấn thường nới tay hơn đó.
  Chúc em thành công nhé và mong được gặp em ngày Đại hội.
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #37 - 07. Jun 2009 , 14:20

Da con gai em di theo dien dinh cu voi chong va con, con trai em du hoc nhung moi chuyen vi sa dinh cu. Em bi tu choi ly do co nhieu rang bươc o Hoa Kỵ O VN chong va cha me deu mat ca roi. Nghe nghiep di day hoc khg du thuyet phuc ve kinh te.
Thoi thi chi biet dung xa xa nhin ngam nươc My.

Chuc tat ca cac anh chi va quy thay co that nhieu hanh phuc tham thiet trong ngay HOI NGO.

Dung ơi ,nghe Mỹ nói là em co hai con trai dang hoc ở Mỹ phải o ???? nếu đúng như vậy thì em nói hai cháu xin nhà trường giấy chứng nhận hai cháu đang học đàng hoàng tại đó và mong có mẹ đến thăm chúng và xin nộp đơn lại theo diện đi thăm con thì may ra se dễ xin đi theo diện này hơn đó.Thử lại đi nha vì chị thấy con cái ở xa rất mong được gặp cha mẹ nên phái đoàn phỏng vấn thường nới tay hơn đó.
 Chúc em thành công nhé và mong được gặp em ngày Đại hội.
[/quote]
Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #38 - 07. Jun 2009 , 14:24

U, dau co nhin ngo gi dau ma thạy Chon ngay 1st June de phong van, chang thay hen chut nao, nen thanh ra sinh nhat buon hiu. Chan mươn chet.

Cam on Phương nha, phong van chua? Cam on tat ca moi ngươi?

Phuong_Tran wrote on 06. Jun 2009 , 03:32:
Í miễn đừng giận cá chém thớt là được rồi ( ở gần nhà với nhà mi nên thấy hơi...nguy hiểm... Cheesy Grin )

Bộ nhà ngươi giận ai đó quá đến nổi không thấy mọi người mang quà bánh hoa quả đến chúc mừng sinh nhật nhà ngươi "ì xèo " trong Chúc Mừng kia ha?????

PTr

Back to top

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #39 - 07. Jun 2009 , 14:32

Em cung dinh viet cai thu gui Lanh Su Quạn de trinh bay day du nhung ly do thuyet phuc la em can phai quay ve Viet Nam. Nhung em tim hieu them thi ho se khg chu y nghien cưu nhung email nay. Neu mươn ho thay doi quyet dinh cach duy nhat la nop don xin phong van lai, dong lai tien. Nhung cung khg loai tru kha nang se bi tu choi nua. Theo cam tính , ho cho rang em có nhieu rang bươc o Hoa Ky. Em nan lam, vi em chuan bi ho so qua day du, ho co them xem dau, em mat 2 ngay hoc thươc bai.... tham chi hoc thươc diachi so phone cua chi Dang Can luo n  ...Quote:
Mình  làm đơn khiếu nại xin tái phỏng vấn đi em, thử nghĩ lại xem họ bác đơn em vì chổ nào vậy, chả lẻ là vì họ sợ em "một đi không trở lại" sao??? Nhưng em có nhà cửa, công ăn việc làm và lợi tức  vững chải mà  Shocked

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #40 - 07. Jun 2009 , 14:46

Dung_Hoang75 wrote on 07. Jun 2009 , 14:32:
Em cung dinh viet cai thu gui Lanh Su Quạn de trinh bay day du nhung ly do thuyet phuc la em can phai quay ve Viet Nam. Nhung em tim hieu them thi ho se khg chu y nghien cưu nhung email nay. Neu mươn ho thay doi quyet dinh cach duy nhat la nop don xin phong van lai, dong lai tien. Nhung cung khg loai tru kha nang se bi tu choi nua. Theo cam tính , ho cho rang em có nhieu rang bươc o Hoa Ky. Em nan lam, vi em chuan bi ho so qua day du, ho co them xem dau, em mat 2 ngay hoc thươc bai.... tham chi hoc thươc diachi so phone cua chi Dang Can luo n  ...

Các chị cũng hiểu được cảm giác buồn chán của em trong lúc này, vì chúng mình đã cùng hi vọng và tin tưởng 100% là case của em sẽ không bị trục trặc.
Nộp đơn lần thứ 2  lại mất tiền nhiều mà  không chắc có kết quả mình mong ước thì cũng khó tính toán quá em nhỉ?  Sad   Sad
Back to top
« Last Edit: 07. Jun 2009 , 14:46 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #41 - 07. Jun 2009 , 17:54

Dung à,

Chị có người cháu bà con đi thăm con gái du học ở Texas. Cháu chị nói là họ xem mình còn chồng con và tài sản gì ở VN không. Em không còn gì ràng buộc hết, các con lại ở bên US hết rồi, thì em nên đưa giấy tờ nhà cửa... để họ tin mình khg thể đi ngang xương, vứt bỏ tài sản mình.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #42 - 08. Jun 2009 , 15:30

Dung_Hoang75 wrote on 07. Jun 2009 , 14:32:
Em cung dinh viet cai thu gui Lanh Su Quạn de trinh bay day du nhung ly do thuyet phuc la em can phai quay ve Viet Nam. Nhung em tim hieu them thi ho se khg chu y nghien cưu nhung email nay. Neu mươn ho thay doi quyet dinh cach duy nhat la nop don xin phong van lai, dong lai tien. Nhung cung khg loai tru kha nang se bi tu choi nua. Theo cam tính , ho cho rang em có nhieu rang bươc o Hoa Ky. Em nan lam, vi em chuan bi ho so qua day du, ho co them xem dau, em mat 2 ngay hoc thươc bai.... tham chi hoc thươc diachi so phone cua chi Dang Can luo n  ...

Dung ơi! Nếu có định đi phỏng vấn lần nữa thì nên nói với cô Thanh Phúc để tên vào cái danh sách làm cho những người đi dự Đại Hội, có danh sách xin phỏng vấn chung như vậy cầm theo thì...nặng ký hơn 1 chút...Cool

Với lại cũng tùy theo người phỏng vấn mình nữa. Hồi Chị tui đi phỏng vấn, lần đầu gặp một bà người Phi, bị từ chối, lần thứ nhì vô lại gặp bà Phi đó nữa, thấy tiêu rồi, bà Phi nói bả từ chối Chị rồi nên không nhận case của Chị, đưa qua người khác là một ông Mỹ, ổng cho đi cái rụp... thumbup
Back to top
« Last Edit: 08. Jun 2009 , 15:32 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dung_Hoang75
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #43 - 08. Jun 2009 , 21:25

Tui cung khong hy vong nen cung thay tiec tiec......
Voi lai tu dung minh cam thay tu ai.....Phương Tần wrote on 08. Jun 2009 , 15:30:
Dung ơi! Nếu có định đi phỏng vấn lần nữa thì nên nói với cô Thanh Phúc để tên vào cái danh sách làm cho những người đi dự Đại Hội, có danh sách xin phỏng vấn chung như vậy cầm theo thì...nặng ký hơn 1 chút...Cool

Với lại cũng tùy theo người phỏng vấn mình nữa. Hồi Chị tui đi phỏng vấn, lần đầu gặp một bà người Phi, bị từ chối, lần thứ nhì vô lại gặp bà Phi đó nữa, thấy tiêu rồi, bà Phi nói bả từ chối Chị rồi nên không nhận case của Chị, đưa qua người khác là một ông Mỹ, ổng cho đi cái rụp... thumbup

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #44 - 09. Jun 2009 , 05:58

Dung_Hoang75 wrote on 08. Jun 2009 , 21:25:
Tui cung khong hy vong nen cung thay tiec tiec......
Voi lai tu dung minh cam thay tu ai.....

Dung ơi,

Có gì mà tự ái đâu. Theo như Tần kể thì em nên nộp đơn xin phỏng vấn lại đi.  Smiley
Chúc em kỳ này nhiều may mắn, thi đậu được cái visa sang Cali   hoahong.gif
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #45 - 09. Jun 2009 , 13:50

nguyen_toan wrote on 06. Jun 2009 , 14:28:
Hello Đậu Xanh  -  nhờ  Đậu Xanh  nói  với ban tổ  chức  dành riêng 1  bàn  cho  hàng Xóm Hồ  ngọc Cẩn ,vì  đã  có  cô  giáo Minh , Đậu Đen ,  Toàn , Phu De ,vợ chồng Nguyễn mạnh Dần (Bắc Cali )

Dạ cám ơn anh. Em sẽ giữ 1 bàn cho các anh ạ.
My nghĩ Cô Minh sẽ ngồi ở bàn các Thày Cô.  Wink
Back to top

IP Logged

cam_lien
YaBB Newbies
*

song khoe

Reply #46 - 07. Jul 2009 , 04:56

Da dat ve ca 2 thang nay roi, minh rat la vui sương de di du hop mat LVD, bay gio moi chot nho ngay thu Hai 24-8 la ngay "back to school" cua tui nho, troi oi la troi ca 3 thang Hé ranh roi sao ai lai lua dung cai weekend trươc ngay back to school the ! nen co the ngay Chu Nhat minh phai di ve (o xa), chi choi ngay thu 7 thoi, chua biet tinh sao !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #47 - 08. Jul 2009 , 05:18

cam_lien wrote on 07. Jul 2009 , 04:56:
Da dat ve ca 2 thang nay roi, minh rat la vui sương de di du hop mat LVD, bay gio moi chot nho ngay thu Hai 24-8 la ngay "back to school" cua tui nho, troi oi la troi ca 3 thang Hé ranh roi sao ai lai lua dung cai weekend trươc ngay back to school the ! nen co the ngay Chu Nhat minh phai di ve (o xa), chi choi ngay thu 7 thoi, chua biet tinh sao !

Cam_lien ơi à,
Đ Đ cũng hỏng biết nói gì đây  Undecided   Sad. rất nhiều chị em cũng bị kẹt như trường hợp của cam_lien. Việc này cũng là 1 kinh nghiệm để áp dụng trong tương lai.

Back to top
« Last Edit: 08. Jul 2009 , 05:19 by Dau Do »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #48 - 23. Jul 2009 , 05:18

Chị Đậu và cả nhà ơi,

Thanh Hằng,  trưởng ban văn nghệ, hỏi em cho biết tiết mục văn nghệ của d/D. Em nói là chắc em sẽ mời Bích Định đơn ca, còn gì nữa thì sẽ bàn với những vị có ghi danh đi, trả lời sau. Nhưng Hằng nói trong phần văn nghệ phải là mục gì đặc biệt hơn đơn ca. Không có đơn ca trong phần va9n nghệ, chỉ da9.c biet 1 bài của cô Phượng Oạnh
Hằng bảo hay là 1 màn kịch ngắn đi.
Em đi mấy tuần về, không biêt tình hình ghi danh đại hội của D/D thêm được bao người rồi.
Cả nhà nghĩ thế nào về tiết mục của D/D?
My đi lấy kính về còn  lo cho xong đặc san với chị Đậu Đỏ rồi mới nghĩ dến chuyện văn nghệ sau. Cả nhà cho My ý kiến nhé.
Back to top
« Last Edit: 23. Jul 2009 , 05:27 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

cam_lien
YaBB Newbies
*

song khoe

Reply #49 - 30. Jul 2009 , 04:39

Xin co mot suggestion ve Da Tiec Van Nghe 23-8:  chung ta nen sap xep de tưng nhóm học LVD cùng nam (same years) được ngồi cùng bàn, nhu vay chi em mới có cơ hội tìm lai bạn cũ hoac noi chuyen de dang hon la quá xa cách nhau ve niên học !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #50 - 31. Jul 2009 , 15:15

Cả nhà ơi,

Chị Cần vừa phôn cho biết là anh Hoà làm việc ở khách sạn đã nghỉ hè. Quí vị cần đặt phòng xin liên lạc

Chị Mai 714-898-5598

Giá phòng 1 giường đôi là $60,
                2 giường đôi là  $70

Back to top

IP Logged

cam_lien
YaBB Newbies
*

song khoe

Reply #51 - 06. Aug 2009 , 17:35

Toi co 2 y kien mươn dong gop voi ban to chuc:
Gan toi ngay hop mat roi, ai cung non nao muốn tìm lai ban cũ hoac gap go ban mới, vay ban to chuc nen cho moi người xem danh sach ten cua nhung người se đến dư.
Hom da tiệc Chu Nhat, mồi bàn nen co mot tam bảng đề nam học, de chi em nao hoc đúng nam đó thì ngồi bàn đó, nhu va se thích thú họn
Cam on hong1222
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #52 - 07. Aug 2009 , 03:32

Đậu Đỏ xin chuyển tin nhắn của chị Hội trưởng Cần đến các chị em đi tham dự Đại Hội.

CÁC CNS NÀO KHÔNG CÓ PHƯƠNG TIỆN DI CHUYỂN XIN EMAIL CHO CẦN ĐẶNG TẠI:
can_dang12@hotmail. com
HOẶC GỌI SỐ:
714-522-2634 (HOME)
714-458-3787( CELL).
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #53 - 07. Aug 2009 , 03:56

cam_lien wrote on 06. Aug 2009 , 17:35:
Toi co 2 y kien mươn dong gop voi ban to chuc:
Gan toi ngay hop mat roi, ai cung non nao muốn tìm lai ban cũ hoac gap go ban mới, vay ban to chuc nen cho moi người xem danh sach ten cua nhung người se đến dư.
Hom da tiệc Chu Nhat, mồi bàn nen co mot tam bảng đề nam học, de chi em nao hoc đúng nam đó thì ngồi bàn đó, nhu va se thích thú họn
Cam on hong1222

Cẩm Liên ơi,

My sẽ copy ý kiến của Liên gửi đến chị Cần và BTC bên đó.
Cám ơn Liên rấy nhiều  flower40
Liên đang ở đâu? Đã lấy vé chưa?

Back to top

IP Logged

cam_lien
YaBB Newbies
*

song khoe

Reply #54 - 07. Aug 2009 , 04:47

Cam on Dang My da consider cai y kien cua mính nhé ! Cam Lien da mua vé từ 3 tháng nay rồi, chac Lien là người đầu tiên lấy vé đấy, có được bonus gì hông, nói chơi vậy thôi chứ mình chỉ muốn gap gỡ bạn bè cho vui, mong rang sẽ có danh sách người tham dự để mình xem có ai quen khọng
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #55 - 07. Aug 2009 , 05:08

cam_lien wrote on 07. Aug 2009 , 04:47:
Cam on Dang My da consider cai y kien cua mính nhé ! Cam Lien da mua vé từ 3 tháng nay rồi, chac Lien là người đầu tiên lấy vé đấy, có được bonus gì hông, nói chơi vậy thôi chứ mình chỉ muốn gap gỡ bạn bè cho vui, mong rang sẽ có danh sách người tham dự để mình xem có ai quen khọng

Liên Ơi à,
Làm sao mọi người trong diễn đàn nhận dạng được em nè?

Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 10. Aug 2009 , 13:08

12   Ngày  nữa

Chỉ  còn  12 ngày nữa  là ngày  họp  mặt Lê văn Duyệt  và Diễn đàn Lê văn Duyệt   mời  thưởng thức món  Ăn thời học trò   ai  ai   cũng  thích .Ăn xong nhờ uống Ly Nước Mía nhé
bây giờ  món ăn này  không còn nữa ...thật buồn !

...
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #57 - 10. Aug 2009 , 15:15

nguyen_toan wrote on 10. Aug 2009 , 13:08:
12   Ngày  nữa

Chỉ  còn  12 ngày nữa  là ngày  họp  mặt Lê văn Duyệt  và Diễn đàn Lê văn Duyệt   mời  thưởng thức món  Ăn thời học trò   ai  ai   cũng  thích .Ăn xong nhờ uống Ly Nước Mía nhé
bây giờ  món ăn này  không còn nữa ...thật buồn !

...

Anh Năng ơi ,
Món chi chi vậy anh?  Huh Em ngồi ngắm nghía nãy giờ vẫn chưa nhận ra món gì cả. Em chỉ nhận ra 2 lọ tương đen & đỏ thôi. Thường thì tương đen & đỏ ăn chung với mực nướng hay còng chiên dòn...Nghĩ tới món còng chiên dòn rụm em thèm....nhỏ....quá.
Thấy mấy món này coi bộ giống món lòng heo phá lấu nhưng không biết phải không nữa??

Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #58 - 10. Aug 2009 , 18:13

Thuc-Khanh wrote on 10. Aug 2009 , 15:15:
Anh Năng ơi ,
Món chi chi vậy anh?  Huh Em ngồi ngắm nghía nãy giờ vẫn chưa nhận ra món gì cả. Em chỉ nhận ra 2 lọ tương đen & đỏ thôi. Thường thì tương đen & đỏ ăn chung với mực nướng hay còng chiên dòn...Nghĩ tới món còng chiên dòn rụm em thèm....nhỏ....quá.
Thấy mấy món này coi bộ giống món lòng heo phá lấu nhưng không biết phải không nữa??

Thục Khanh ơi , món  trên  là món Phá  Lấu  ,lòng heo, bao tử  ,tim ,gan .v...   thường bán ở  góc đường Pasteur - Lê Lợi trước 1975.  Ăn xong phải uống Ly Nước Mía  Viễn Đông  mới  sướng mé  đìu    hiu... Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Danh Sách LVD73 dự ĐH 2009
Reply #59 - 10. Aug 2009 , 19:24

Dưới đây là danh sách của các LVD73 mua vé đi dự Đại Hội LVD2009 (do chị Cần cung cấp)

Hùynh thi Kim Phượng (LVD 73)
Đặng Thanh Vân (LVD73)
Lưu kim Thoa (LVD73)
Hùynh Thanh Nhung (LVD73)
Đặng Kim Kiểm (LVD73)
Lương Bảo Tòan (LVD73)
Đặng Tuyết Anh (LVD73)
Vũ thi Đang
Bùi bình Hòa
Võ thi Tuyết Lan
Nguyễn Thanh Liên
Nguyễn Tố Khanh
Nguyễn Ngọc Đóa
Đặng Thu Yến
Nguyễn Túy Vân
Tiểu Yến
Nguyễn Đặng Mỹ
Back to top
« Last Edit: 11. Aug 2009 , 04:54 by Dau Do »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Danh Sách LVD73 dự ĐH 2009
Reply #60 - 10. Aug 2009 , 19:51

Quote:

Dưới đây là danh sách của các LVD73 mua vé đi dự Đại Hội LVD2009 (do chị Cần cung cấp)

1. Hùynh thi Kim Phượng (LVD 73)
2. Đặng Thanh Vân (LVD73)
3. Lưu kim Thoa (LVD73)
4. Hùynh Thanh Nhung (LVD73)
5. Đặng Kim Kiểm (LVD73)
6. Lương Bảo Tòan (LVD73)
7. Đặng Tuyết Anh (LVD73)
8. Vũ thi Đang
9. Bùi bình Hòa
10. Võ thi Tuyết Lan
11. Nguyễn Thanh Liên
12. Nguyễn Tố Khanh
13. Nguyễn Ngọc Đóa
14. Đặng Thu Yến
15. Nguyễn Túy Vân
16. Tiểu Yến
17. Nguyễn Đặng Mỹ

CÁM ƠN CHỊ ĐÃ GỞI DANH SÁCH LVD 73.
EM ĐƯỢC BIẾT THÊM LÀ :
18. KIM HOA ( VÀ PHU QUÂN LÀ ANH HOÀNG LONG , RỂ CỦA LVD , SÁNG TÁC BÀI HÁT " BÍ MÂT " ĐỂ TẶNG Đ H KỲ NẦY ) ANH HÁT RẤT HAY , VÀ NAY MAI SẼ NHỜ CHỊ , HAY ĐẶNG MỲ , CHO VÀO MỤC " CÂY NHÀ LÁ VƯỜN NHÉ ". votay
EM GAI THANH HƯƠNG LVD 74 SẼ ĐI CÙNG VỚI EM VÀ ĐÀO TIỂU YẾN VÀO THỨ SÁU TUẦN SAU.
  MONG THẠY
KÍNH CHÚC QUÝ THẦY CÔ VÀ LVD NHỪng NGÀY THÁNG  THẬT NHƯ Ý  VÀ 1 ĐÊM AN LÀNH
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #61 - 10. Aug 2009 , 20:42

Theo chị được biết thì LVD 69 hiện nay có
   Phan Uyển Nghi
   Thiếu Tuyết Hà từ  Dallas sang
  và còn rất nhiều tại OC nữa.Đang chờ chị Cần hay Thju Yến cho danh sách
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #62 - 14. Aug 2009 , 07:32

Diễn đàn Lê văn Duyệt dự định sẽ có một buổi họp mặt  thân mật vào chiếu thứ bảy ngày 22/08/2009 sau buổi picnic. Xin mời các thành viên của diễn đàn có đi dự Đại hội và muốn tham dự buổi họp mặt này liên lạc  với chúng tôi để biết thêm chi tiết.

email: ngdmy@yahoo.com
email: daudo_az@yahoo.com

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #63 - 15. Aug 2009 , 19:12

Các công nương cung HG ơi à, 

Cung HG vừa có thêm 1 CN là Nguyễn thị Bích Ngọc, trưởng khối thể thao, bạn thân của Hoàng thi Mỹ Dung, TTKý. 

Ngọc đã ghi danh vào D/D và vừa rủ rê 6 CN khác đi dự đại hội : 

Nguyễn thị Bích Ngọc
Trần thi Thu Nga
Nguyễn thị Dương Liễu
Nguyễn thị Bội Ngọc
Thái thị Kiều Miên 
Minh Nguyệt 
Nguyễn thị Hạnh
Back to top

IP Logged

HueNguyen75
YaBB Newbies
*

Tim lại tình thương

California
Reply #64 - 19. Aug 2009 , 15:35

Các bạn LVD 75 ơi

Mình là Nguyễn  thị Huệ đây
Bao nhiêu năm thất lạc, giờ mới tìm lại đựơc các bạn Không biết còn nhớ mình không

Mới liên lạc được với Mỹ Dung và Khánh Trang. Mừng quá trời. Tối Chúa Nhật mình sẽ đi dự tiệc đễ gặp được các bạn. Huệ đang ở Huntington Beach, CẠ

Nghe Trang nói là Bích Ngọc, Thu Nga cũng ở gần chung quanh. Nôn qua trời, muốn tới ngay

Huệ
Back to top

IP Logged

Mien_Du_Dalat
Gold Member

Xin Hãy Cho Nhau Nụ
Cười

Reply #65 - 19. Aug 2009 , 22:22

HueNguyen75 wrote on 19. Aug 2009 , 15:35:
Các bạn LVD 75 ơi

Mình là Nguyễn  thị Huệ đây
Bao nhiêu năm thất lạc, giờ mới tìm lại đựơc các bạn Không biết còn nhớ mình không

Mới liên lạc được với Mỹ Dung và Khánh Trang. Mừng quá trời. Tối Chúa Nhật mình sẽ đi dự tiệc đễ gặp được các bạn. Huệ đang ở Huntington Beach, CẠ

Nghe Trang nói là Bích Ngọc, Thu Nga cũng ở gần chung quanh. Nôn qua trời, muốn tới ngay

Huệ

alo! aloa!
Báo tin Bác Toàn Năng và Bác Phu De đã có mặt tại Cali,
đang đi lang thang chờ tới ngày Đại Hội Lê văn Duyệt,
Đặng Mỹ đã tới chưa?
nhớ gọi MD nha!
Mien Du Dalat

Back to top

Ví đời như giấc ngủ trưa&&Cho nên nhân thế có thừa Miên Du (Dalat)
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #66 - 20. Aug 2009 , 02:50

Mien_Du_Dalat wrote on 19. Aug 2009 , 22:22:
alo! aloa!
Báo tin Bác Toàn Năng và Bác Phu De đã có mặt tại Cali,
đang đi lang thang chờ tới ngày Đại Hội Lê văn Duyệt,
Đặng Mỹ đã tới chưa?
nhớ gọi MD nha!
Mien Du Dalat

Trời !! PTr đang ở Vietnam mà đọc tin này còn nôn nao huống chi những ai đang trên đường đi dự Đại Hội

Chúc Đại Hội thành công , mọi người gặp nhau vui vẻ ( nhưng đừng quên người ở nhà nhé )

Mọi người  nhớ đưa tin và hình ảnh kịp thời càng nhanh càng tốt nha !!! roses45 flower40 flower40 flower40 band4 band4 band4 band4 dance3 dance3 tulipvang tulipdo violet1 violet2 maivang2 openflow.gif hong1222 BouquetOfFlower

PTr

Back to top
« Last Edit: 20. Aug 2009 , 02:51 by Phuong_Tran »  

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #67 - 20. Aug 2009 , 04:41

Phuong_Tran wrote on 20. Aug 2009 , 02:50:
Trời !! PTr đang ở Vietnam mà đọc tin này còn nôn nao huống chi những ai đang trên đường đi dự Đại Hội

Chúc Đại Hội thành công , mọi người gặp nhau vui vẻ ( nhưng đừng quên người ở nhà nhé )

Mọi người  nhớ đưa tin và hình ảnh kịp thời càng nhanh càng tốt nha !!! roses45 flower40 flower40 flower40 band4 band4 band4 band4 dance3 dance3 tulipvang tulipdo violet1 violet2 maivang2 openflow.gif hong1222 BouquetOfFlower

PTr

Còn 7_mộngmơ đang ở Paris đây PT ơi ! Nghe nôn nao xao xuyến - nhớ mấy món ăn hàng ở khu LSG quá chời ! Bánh bò nướng, bánh da lợn, bánh khoai mì nướng, chuối bao cơm nếp nướng + nước cốt dừa...  partyfrog - Mập ù mà nhớ mấy món ăn Ù không hà ! thumbup

@ Đi dự không nổi, 7 kính mến thân chúc các Cô, Thầy và ACE TTHLVD thật vui vẻ tưng bừng Đại Hội thành công mỹ mãn.
Kính thân mời dùng trái cây cho mát và mỗi người 1 đoá hoa hồng.

Chúc Mừng Lê Văn Duyệt Hội Ngộ 2009 và mừng sinh nhật 5 năm D/D LVD tại Nam Cali, ngày 23/8/2009

votay votay
dancing dancing dancing dancing  dancing dancing
dancing dancing dancing dancing dancing dancing dancing
votay votay
party4 partyfrog band4 band4 party4 partyfrog
party4 partyfrog party4 partyfrog band4 party4 partyfrog party4 partyfrog
...
...
Back to top
« Last Edit: 20. Aug 2009 , 04:48 by vietduongnhan »  

Niềm vui dâng tặng cho đời
Nỗi buồn gởi gió mây trời mang đi
http://vietduongnhan.blogspot.com/
http://www.viet.no/forum/viewforum.php?f=22

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #68 - 20. Aug 2009 , 04:49

vietduongnhan wrote on 20. Aug 2009 , 04:41:
Còn 7_mộngmơ đang ở Paris đây PT ơi ! Nghe nôn nao xao xuyến - nhớ mấy món ăn hàng ở khu LSG quá chời ! Bánh bò nướng, bánh da lợn, bánh khoai mì nướng, chuối bao cơm nếp nướng + nước cốt dừa...  partyfrog - Mập ù mà nhớ mấy món ăn Ù không hà ! thumbup

@ Đi dự không nổi, 7 kính mến thân chúc các Cô, Thầy và ACE TTHLVD thật vui vẻ tưng bừng Đại Hội thành công mỹ mãn.
Kính thân mời dùng trái cây cho mát và mõi người 1 đoá hoa hồng.

Chi 7 Mộng Mơ ơi, cám ơn chị đã kịp thời tiếp ứng các thức bổ dưỡng, đúng là chị vừa "cứu mạng: em, em quả thực đang cần có 1 ly nước trái cây để bình tâm vì tim em nó đang đi điệu...paso không đúng nhịp hic hic   Undecided

Back to top

IP Logged

MiCayDua
YaBB Newbies
*

Reply #69 - 20. Aug 2009 , 06:11

Ola Alo  flower40

Vòng tay chào mí anh chị LVD-HNC thân xưa...

Hôm nay tìm được chìa khoá về thăm lại trường xưa, Mì mừng wá xá  dancing

Các anh chị vẫn khoẻ chứ?
Nghe tin anh chị sẽ về họp mặt ở Nam Cali, Mì vui lắm vì sẽ được tái ngộ các anh chị.
Thấm thoát mà đã mấy năm rồi nhỉ?  Nhanh quá !

Lần này đi dự đại hội, còn có cô em gái của Mì (LVD 78) lần đầu tiên về họp mặt trường.  Mì nói nó nên mang theo áo dài để mặc, vì đa số sẽ mặc áo dài lên chụp hình mới đẹp phải hông mấy chị?   thumbup

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #70 - 20. Aug 2009 , 06:26

MiCayDua wrote on 20. Aug 2009 , 06:11:
Ola Alo  flower40

Hôm nay tìm được chìa khoá về thăm lại trường xưa, Mì mừng wá xá  dancing

Nghe tin anh chị sẽ về họp mặt ở Nam Cali, Mì vui lắm vì sẽ được tái ngộ các anh chị.
Thấm thoát mà đã mấy năm rồi nhỉ?  Nhanh quá !

Lần này đi dự đại hội, còn có cô em gái của Mì (LVD 78) lần đầu tiên về họp mặt trường.  Mì nói nó nên mang theo áo dài để mặc, vì đa số sẽ mặc áo dài lên chụp hình mới đẹp phải hông mấy chị?   thumbup

Hello hello Mì sợi ngắn,
Lâu quá không "gặp", hoá ra có người cất chìa khoá kỹ quá nên không tìm ra  Tongue. Vậy là kỳ này Đ Mỹ và Đ Đ sẽ gặp Mì chứ  partyfrog   partyfrog
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #71 - 21. Aug 2009 , 05:39

Xin mời cả nhà vào xem hình ảnh nóng hổi của tiền Đại Hội trong mục hình ảnh
Back to top

IP Logged

MiCayDua
YaBB Newbies
*

Reply #72 - 21. Aug 2009 , 05:58

Quote:
Hello hello Mì sợi ngắn,
Lâu quá không "gặp", hoá ra có người cất chìa khoá kỹ quá nên không tìm ra  Tongue. Vậy là kỳ này Đ Mỹ và Đ Đ sẽ gặp Mì chứ  partyfrog   partyfrog

Hello chị Đ Đ ,

Ya, Mì sẽ gặp các anh chị chiều Chúa Nhật nha Smiley

Một ngày thứ sáu vui đến cả nhà  flower40

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #73 - 21. Aug 2009 , 06:17

vietduongnhan wrote on 20. Aug 2009 , 04:41:
Còn 7_mộngmơ đang ở Paris đây PT ơi ! Nghe nôn nao xao xuyến - nhớ mấy món ăn hàng ở khu LSG quá chời ! Bánh bò nướng, bánh da lợn, bánh khoai mì nướng, chuối bao cơm nếp nướng + nước cốt dừa...  partyfrog - Mập ù mà nhớ mấy món ăn Ù không hà ! thumbup

Kính thân mời dùng trái cây cho mát và mỗi người 1 đoá hoa hồng.

Chúc Mừng Lê Văn Duyệt Hội Ngộ 2009 và mừng sinh nhật 5 năm D/D LVD tại Nam Cali, ngày 23/8/2009

votay votay
dancing dancing dancing dancing  dancing dancing
dancing dancing dancing dancing dancing dancing dancing
votay votay
party4 partyfrog band4 band4 party4 partyfrog
party4 partyfrog party4 partyfrog band4 party4 partyfrog party4 partyfrog
...
...

CÁM ƠN CHỊ 7 ĐÃ CHO CẢ NHÀ 1 BUÔI TIỆC LINH ĐÌNH  thanks.gif thumbup votay
HÔM NAY EM LÊN ĐƯỜNG... TÂM HỒN HÁO HỨC , KHÓ DIỄN  TẢ BẰNG BÚT MỰC ĐÓ CHỊ  rollingonthefloor

EM CHƯA BAO GIỜ THẤY ĐÊM DÀI NHƯ MẤY ĐÊM NAY...THAO THỨC CHO MAU NGHE...GÀ GÁY CHÀO BÌNH MINH...MÀ CỨ CHỠ MÃI CHO ĐẾN HÔM NAY ĐẤY CHỊ Ạ...HI.HI.
eM CŨNG TẶNG CHỊ 1 BÓ HOA XINH NHẤT , VÀ CHO NHỮNG AI Ở NHÀ...VÀ CHỜ XEM TIN TỨC , VÀ HÌNH ẢNH NHÉ... roses45.
KÍNH CHÚC  CẢ NHÀ 1 CUỐI TUẦN HOÀN MỸ. votay cake_UR1
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #74 - 25. Aug 2009 , 03:51

Xin mời cả nhà vào
ĐÂY
để đọc bài của Nguyên Huy -  Báo Người Việt - viết về buổi Picnic Tiền Đại Hội 22-08-2009.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #75 - 25. Aug 2009 , 08:54

Quote:

Xin mời cả nhà vào
ĐÂY
để đọc bài của Nguyên Huy -  Báo Người Việt - viết về buổi Picnic Tiền Đại Hội 22-08-2009.

My mời cả nhà vào xem muc Hình Ảnh nữa ạ. 
Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #76 - 25. Aug 2009 , 22:14

Quote:

Xin mời cả nhà vào
ĐÂY
để đọc bài của Nguyên Huy -  Báo Người Việt - viết về buổi Picnic Tiền Đại Hội 22-08-2009.

Chào cả TTHLVD !

7 vào xem hình ảnh đây  party4 dance3 partyfrog party4 dance3 partyfrog partyfrog dancing dancing dancing
hong12  22 BouquetOfFlower hong1222

Vừa đọc xong bài tường trình "Cựu nữ sinh Lê Văn Duyệt toàn thế giới họp mặt Saturday, August 22, 2009" hay quá và vui quá. 7 xin votay votay hoan nghênh.
band4 band4
Back to top
« Last Edit: 25. Aug 2009 , 22:26 by vietduongnhan »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #77 - 26. Aug 2009 , 06:07

Chị 7 ơi,

Cám ơn chị đã gửi hoa chúc mừng đại hội.
Lần sau phải có chị đó nhé  hongtim
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #78 - 26. Aug 2009 , 06:14

MiCayDua wrote on 20. Aug 2009 , 06:11:
Ola Alo  flower40

Hôm nay tìm được chìa khoá về thăm lại trường xưa, Mì mừng wá xá  dancing

Thấm thoát mà đã mấy năm rồi nhỉ?  Nhanh quá !

Lần này đi dự đại hội, còn có cô em gái của Mì (LVD 78) lần đầu tiên về họp mặt trường.  Mì nói nó nên mang theo áo dài để mặc, vì đa số sẽ mặc áo dài lên chụp hình mới đẹp phải hông mấy chị?   thumbup

Mì ngắn ơi,

Anh Sáu Đậu Đen có chụp cho 2 Mì mà sao chưa thấy mang ra nhỉ. Hay là ình ảnh bị say rượu rôì  Cheesy
Mì nhắc My mới nhớ đã lâu lắm không mở Paltalk để hát cho nhau nghe như ngàyxưa.
Hay là đến ngày SN thật của D/D nhé ( 9 thang 9)  dance3

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #79 - 26. Aug 2009 , 09:25

Quote:
Mì ngắn ơi,

Anh Sáu Đậu Đen có chụp cho 2 Mì mà sao chưa thấy mang ra nhỉ. Hay là ình ảnh bị say rượu rôì  Cheesy
Mì nhắc My mới nhớ đã lâu lắm không mở Paltalk để hát cho nhau nghe như ngàyxưa.
Hay là đến ngày SN thật của D/D nhé ( 9 thang 9)  dance3

My ui
Mình đồng ý 2 tay lẫn 2 chân- chít vậy té làm sao ah. hic
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #80 - 26. Aug 2009 , 10:24

Tuyet Lan wrote on 26. Aug 2009 , 09:25:
My ui
Mình đồng ý 2 tay lẫn 2 chân- chít vậy té làm sao ah. hic

hihi, chỉ sợ đó là ngày thư tư, cả nhà có chiu không thôi.
Làm buổi chiều thì chắc ok ha?
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #81 - 26. Aug 2009 , 11:38

Quote:
Mì ngắn ơi,

Anh Sáu Đậu Đen có chụp cho 2 Mì mà sao chưa thấy mang ra nhỉ. Hay là ình ảnh bị say rượu rôì  Cheesy

...
Mì sợi ngắn & Mỳ sợi dài đây ! Không dám say đâu cô em Xanh !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #82 - 26. Aug 2009 , 12:17

hihi, cám ơn ông anh Đậu Đen.  Cheesy
Hình chụp em Xanh mặt méo mó,  hèn chi ông anh dấu đi dùm  laugh12
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #83 - 26. Aug 2009 , 12:21

Kiều nương ơi à,

Anh Đức quản gia vừa vào đọc, thấy có Kiều ở cùng Virginia với anh, nên anh mừng quá, bảo My cho Kiều email cua anh để anh em nhận họ hàng  Wink
Kiều liên lạc với anh Đức ở dvu241@gmail.com nhé   pansyvang

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #84 - 26. Aug 2009 , 14:51

[quote author=Dang My link=board=HAHLVD;num=1238830245;start=75#78 date=08/26/09 lúc 09:14:26]

Mì ngắn ơi,

thumbup  Mở Paltalk lại đi chị  birthday333

PTr

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #85 - 26. Aug 2009 , 18:19

Phuong_Tran wrote on 26. Aug 2009 , 14:51:
 thumbup  Mở Paltalk lại đi chị  birthday333

PTr

Mở nhé, 5pm ngày 9/9 đuợc không? cả nhà ơi !!!
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #86 - 26. Aug 2009 , 18:44

Quote:

Là mấy giờ ở Vietnam vậy chi ? 7 hay 8 giờ sáng ở VN ngày thứ năm phải không chị? phải không ? Mọi người OK sớm sớm để em " huy động " lực lượng bên đây... dance3 flower40  laugh12 laugh12

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #87 - 27. Aug 2009 , 08:28

Ôi cả nhà ơi, sáng nay đang giờ làm việc mà có 9 du khách, 7 thành viên đang online :

9 Du khách, 7 Thành viên
Dang My, HoaiNguyen, khieulong, DOHUUTAI, tuy-van, tranvanluong, kieu nguyen
Back to top
« Last Edit: 27. Aug 2009 , 08:30 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #88 - 27. Aug 2009 , 08:41

Quote:
Kiều nương ơi à,

Anh Đức quản gia vừa vào đọc, thấy có Kiều ở cùng Virginia với anh, nên anh mừng quá, bảo My cho Kiều email cua anh để anh em nhận họ hàng  Wink
Kiều liên lạc với anh Đức ở dvu241@gmail.com nhé   pansyvang

violet1 violet1 violet1 Dạ , chị My nương gọi em.... flower40

Em cám ơn chị nhắn tin cho em , nhân đây em cũng xin cúi đầu  ( thật sâu ) chào anh quản gia ạ.  Phe ta ở miền Đông Hoa Kỳ nếu bành trướng mạnh , hy vọng một ngày đẹp trời nào đó Diễn đàn LVD sẽ có buổi họp mặt tại Virginia vào mùa hoa Anh đào nở hay khi  Thu về lá đổ muôn màu....Anh em mình tha hồ tiếp khách anh nhỉ... Thân mến.  violetflower violetflower violetflower violetflower
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #89 - 27. Aug 2009 , 08:52

Quote:

Em cám ơn chị nhắn tin cho em , nhân đây em cũng xin cúi đầu  ( thật sâu ) chào anh quản gia ạ.  Phe ta ở miền Đông Hoa Kỳ nếu bành trướng mạnh , hy vọng một ngày đẹp trời nào đó Diễn đàn LVD sẽ có buổi họp mặt tại Virginia vào mùa hoa Anh đào nở hay khi  Thu về lá đổ muôn màu....Anh em mình tha hồ tiếp khách anh nhỉ... Thân mến.  violetflower violetflower violetflower violetflower

KIỀU THƯƠNG , thanks.gif
CHỊ TV CÁM ƠN GIỌNG NGÂM THẬT TUYỆT VỜI TRONG  NGÀY HỌP D Đ CỦA CHÚNG TA TẠI CĂN NHÀ XINH XẮN CỦA CHỊ THÚY LAN. votay
CHỊ HOAN HÔ Ý KIẾN CỦA EM  votay dancing
.HY VỌNG D Đ CHÚNG TA SẼ ĐI DỰ Đ H HOA ANH ĐÀO , THA HỒ MÀ TÂM SỰ....HÔM ĂN BÁNH " THÍCH " , CHỊ HÂN HẠNH ĐƯỢC NGỒI BÊN NGƯỜI EM GÁI DỄ THƯƠNG, VÀ ĐƯỢC BIẾT CHỊ EM CŨNG LÀ LVD 73 ĐÂY.
CÁC BẠN LVD 74 CỦA EM CŨNG VUI VÀ XINH NHƯ EM VẬY...CHO CHỊ GỞI LỜI THĂM CHỊ HẠNH CỦA EM NHÉ.
CHÚC EM  VUI VÀ GIỪ MÃI NHỪNG KỸ NIỆM KHÓ QUEN NẦY , EM NHÉ. tulipvang tulipdo tulipvang tulipdo
  TV
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #90 - 27. Aug 2009 , 09:02

Quote:

Em cám ơn chị nhắn tin cho em , nhân đây em cũng xin cúi đầu  ( thật sâu ) chào anh quản gia ạ.  Phe ta ở miền Đông Hoa Kỳ nếu bành trướng mạnh , hy vọng một ngày đẹp trời nào đó Diễn đàn LVD sẽ có buổi họp mặt tại Virginia vào mùa hoa Anh đào nở hay khi  Thu về lá đổ muôn màu....Anh em mình tha hồ tiếp khách anh nhỉ... Thân mến.  violetflower violetflower violetflower violetflower

Hừ, dám bóp kèn qua mặt Vancouver ha  Angry
Người ta xếp hàng xin đăng cai lâu rồi mà chưa được đây nè  laugh12
Back to top

IP Logged

Xuan Duc
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #91 - 28. Aug 2009 , 02:36

Quote:

Cám ơn Dang Mỳ nhắn dùm và cám ơn cái cúi dầu that sau của Kiều và xin cúi đầu đáp lễ, Kiều ở vùng nào của VA vậy. dúng là phải tạo dịp gặp gỡ ở DC và nhiều nơi khác như ý kiến cu/a Dang My và Kiều
Rất vui khi trở lại mái trương LVD và có cảm tương như dang tham lai ngoi trương Nữ của Tỉnh Gia Dịnh ngày nào
Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #92 - 28. Aug 2009 , 02:44

khieulong wrote on 26. Aug 2009 , 11:38:
...
Mì sợi ngắn & Mỳ sợi dài đây ! Không dám say đâu cô em Xanh !

Ối ya ya   partyfrog - hai cô Nữ Sinh LVD đẹp gái quá chời luôn. Phải 7 con trai, 7 "cua" dzồi đấy. rollingonthefloor

Chúc tất cả vui vẻ cuối tuần.
Kiss Kiss Kiss Kiss
party4 dance3 partyfrog dancing band4
hong1222 openflow.gif BouquetOfFlower hoatim45 roses45 party11
Back to top

IP Logged

Xuan Duc
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #93 - 28. Aug 2009 , 02:44

Quote:
My mời cả nhà vào xem muc Hình Ảnh nữa ạ.  

Dọc xong bài viết thật hay , Tôi nghĩ phải viết là các Chị vì trông ai cũng còn trẻ,vui nhộn và đùa nghịch  nữa   dance3
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #94 - 28. Aug 2009 , 11:12

Quote:
Cám ơn Dang Mỳ nhắn dùm và cám ơn cái cúi dầu that sau của Kiều và xin cúi đầu đáp lễ, Kiều ở vùng nào của VA vậy. dúng là phải tạo dịp gặp gỡ ở DC và nhiều nơi khác như ý kiến cu/a Dang My và Kiều
Rất vui khi trở lại mái trường LVD và có cảm tưởng như đang thăm lai ngôi trường Nữ của Tỉnh Gia Dịnh ngày nào

Anh Đức ơi,

My mừng anh về lại truờng ạ.  moreflower2

Anh nói thế thì sang năm tụi em tổ chức là anh chị  có mặt nhé !  pansyvang

Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #95 - 28. Aug 2009 , 12:24

Quote:
Rất vui khi trở lại mái trương LVD và có cảm tương như dang tham lai ngoi trương Nữ của Tỉnh Gia Dịnh ngày nào

maivang_22 maivang_22 Hi anh Đức.
Kiều ở Annandale , gần trường Nova. Xưa nay những tưởng mồ côi mồ cút , nhờ Diễn đàn  LVD  Kiều biết được Bích Định  ( Maryland ) , Thư Trang , Kim Nhan.  Nay có thêm anh quản gia nữa. Hôm nào rủ Bích Định mở tiệc ăn mừng họp mặt  cả nhà...Định đâu rồi , nghe Kiều gọi không???? dance3 dance3 dance3
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Xuan Duc
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #96 - 28. Aug 2009 , 15:27

Quote:
Anh Đức ơi,

My mừng anh về lại truờng ạ.  moreflower2

Anh nói thế thì sang năm tụi em tổ chức là anh chị  có mặt nhé !  pansyvang

Thấy Mỹ va` Kiều dang dạo sân trương, Kiều thì ở gần nhà chỉ cách khoảng 4 miles nên nhìn thấy Kiều đang  xem hình phải khộng 

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #97 - 29. Aug 2009 , 15:35

Quote:
Thấy Mỹ va` Kiều dang dạo sân trương, Kiều thì ở gần nhà chỉ cách khoảng 4 miles nên nhìn thấy Kiều đang  xem hình phải khộng  

Anh Đức ơi,

Nhiều khi thấy tên My, nhưng là treo cai áo bay phất phơ vậy thôi ạ  laugh12

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #98 - 29. Aug 2009 , 18:26

Quote:
Hừ, dám bóp kèn qua mặt Vancouver ha  Angry
Người ta xếp hàng xin đăng cai lâu rồi mà chưa được đây nè  laugh12

Ý kiến hay quá chị Mỹ ơi , nếu năm tới Đại Hội tổ chức ở Canada chắc em và Mỹ Dung dễ đi hơn , hy vọng phỏng vấn đi Canada dễ hơn đi Mỹ...

PTr
Back to top

IP Logged

MiCayDua
YaBB Newbies
*

Reply #99 - 31. Aug 2009 , 09:00

Quote:

Hello chị ĐMy , thì ra là Mì sợi dài đây hở? hì hì

MCD đâu biết mình là "sợi ngắn", nên hôm nọ nghe chị Đậu Đỏ gọi "Mì Sợi Ngắn" làm MCD ngẩn ngơ Smiley)))

Bi chừ MCD đi làm xa nên về đến nhà là 6-7pm tối, với lại máy của Mì không cho đào lốt Bao Thóc, nên không còn nữa.   

Mì sẽ tìm cách đi vòng cửa sau vào nếu được há.

Một ngày đầu tuần vui đến các anh chị.

MCD

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #100 - 03. Sep 2009 , 11:23

Xin chia sẻ với tất cả các thầy cô và các em một bài thơ 'tức cảnh sinh tình".  Thiên Thu là Thu Hà ở Canada, làm bài thơ này trên máy bay sang dư ĐH LVD.

Những Tưởng Rằng…   

Những tưởng rằng, chẳng bao giờ nghe lại,
Tên thầy cô, trường cũ, bạn đồng liêu,
Nhưng một chiều, nước mắt đã rơi nhiều,
Vì nhận được website trường xưa đó.

Xin cảm ơn những con chim vỡ tổ
Vẫn gom tìm cành lá lẫn rơm khô,
Để kết nên tổ ấm của mong chờ,
Lê Văn Duyệt, cho thầy cô và bạn.

Từ dạo đó, tôi một mình lọc gạn,
Kỷ niệm vui buồn, bạn cũ, trường xưa,
Tuổi áo trắng, ngoài học biết nô đùa,
Biết làm điệu, khi bóng thầy qua cửa!

Có những buổi chiều vàng, nhìn lá đổ,
Tôi lần về kỷ niệm tuổi mộng mơ,
Suốt bảy năm áo trắng, tuổi học trò,
Được thầy cô thương yêu và dạy dỗ.

Tôi bây giờ đã lớn hơn ngày đó,
Tạm quên=2 0đi kiếp tị nạn ở đây,
Tâm tư tôi khi viết những dòng này,
Là để tặng thầy cô, bạn xưa đấy.

Tôi còn nhớ, ngày đầu tiên, năm ấy,
Vào trường này, nhỏ quá, giống nhà quê,
Tuổi mười ba, tôi chẳng biết muốn gì,
Ngoài chăm học, để không phải thi lại.

Rồi ngày tháng qua đi, không trở ngại,
Tuổi học trò áo trắng mạnh dạn hơn,
Bên thầy cô với tất cả tâm hồn,
Tôi sống vui, không vấn vương thế sự.   

Chớm mộng mơ, tôi một mình tự nhủ,
Ở lại quê nhà, nối nghiệp thầy cô,
Nhưng không ai đoán được chữ ‘bất ngờ’,
Là tôi đi, không bao giờ trở lại.

Thời gian qua, bốn mươi năm ngoảnh lại,
Thương nhớ, vui buồn, sống dậy trong tôi,
Thầy cô, bạn cũ, giọng nói, tiếng cười,
Hình ảnh ấy, khiến lòng tôi xao xuyến.

Tôi nhớ lắm, bao ân tình lưu luyến,
Hơn một lần, tưởng đã chết từ lâu,
Nhưng không ngờ… khi tóc đã phai màu,
Được họp mặt thầy, cô, bạn, yêu dấu.

Bốn mươi năm, đây lần đầu gặp lại,
Mắt, môi cười, tay nắm chặt bàn tay,
Áo trắng ngày xưa, tìm về chốn này,
Để ôn lại một thời ta chung bước.

Thật hạnh phúc, khi thời gian quay ngược,
Được trở về sống lại tuổi thần tiên,
Bên thầy cô, bên bạn hữu thân quen,
Sao vẫn thấy trong lòng chút trống vắng.

Vẫn nhớ lắm, bên kia bờ biển mặn,
Kỷ niệm với thầy, với bạn, với cô,
Chưa một lần tỏ lòng biết ơn xưa,
Khoảng trống ấy, biết bao giờ lấp được?!

Dù ở đâu, miền xuôi hay mạn ngược,
Vẫn mong cầu tất cả được bình yên,
Thơ thay em “xin lỗi” những ưu phiền,
Để lại với thầy cô từ dạo ấy!

Thiên-Thu - Khóa 62-69
Đại Hội Toàn Cầu Lê Văn Duyệt,
Orange County, 22-23/08/2009
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #101 - 03. Sep 2009 , 12:08

Cam on em Thu Ha da cho cac Thay Co va cac ban LVD dươc song lai voi nhung ky niem xua qua bai tho " tuc canh sinh tinh " ma Co Thu da mang vao day cho moi ngươi thương thuc.
Sao hoc sinh LVD nhieu tai the !
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #102 - 05. Sep 2009 , 06:30

MiCayDua wrote on 31. Aug 2009 , 09:00:
Hello chị ĐMy , thì ra là Mì sợi dài đây hở? hì hì

MCD đâu biết mình là "sợi ngắn", nên hôm nọ nghe chị Đậu Đỏ gọi "Mì Sợi Ngắn" làm MCD ngẩn ngơ Smiley)))

Bi chừ MCD đi làm xa nên về đến nhà là 6-7pm tối, với lại máy của Mì không cho đào lốt Bao Thóc, nên không còn nữa.  

Mì sẽ tìm cách đi vòng cửa sau vào nếu được há.

Một ngày đầu tuần vui đến các anh chị.

MCD

Mì Sợi Ngắn ơi,

Tên này có  từ khi Mì mới vàơ đây cơ, chắc lâu quá Mì quên đó. Hỏi anh Sáu Đậu Đen xem.
9/9 là thứ tư, sợ moi người fđi làm. Anh Đức đề nghị tối thứ sáu 11, hoặc thứ bảy 12.

Back to top

IP Logged

Tham_LVD76
YaBB Newbies
*

I ALWAYS WORK AND STUDY

Reply #103 - 07. Sep 2009 , 11:36

Huh  Huh  Huh  Huh  Huh  Huh            
hong1222  hong1222   thanh_mai  thuytientim  hong1222

Dung Hoang oi!
Minh viet den ban hoi tre phai khong? Nhung nghi cung khong sao, vi ranh luc nao thi minh lam luc do, vi o xu My nay thoi gian luon hoat dọng
Xin chia buon voi ban vi khong dau phong van de den Cali du DH. Minh nghe noi phong van kho lam, tuy theo hoan canh moi ngươi va hen xui , may rui nua. Hoi o VN minh phong van vao 05-2006, 1 ngươi dan ong Vietnam phong van, hoi vai cau tieng Viet, minh tra loi xuong se. Ong ta cung hoi van veo lam, BUT NO PROBLEM , roi ong ta noi ho so minh thieu 2 to giay:  Income cua Fiance va I 134, [minh biet minh thieu 2 to giay nay vi hon the cua minh co tinh khong dem ve VN ] roi chuyen ho so minh sang phong 15. O day minh gap Korean Lady, SHE SPOKE ENGLISH TO ME. Co ta hoi minh bang English, minh tra loi xuong se. Cuoi cung co ta noi rang: Vi ba thieu 2 to giay.... nen rat tiec chung toi khong the cap VISA cho ba bay gio dươc. Khi nao ba co day du 2 giay nay xin nop vao WINDOW B
Ban biet khong rat rat nhieu ngươi di phong van ve dien MARRIAGE OR FIANCEE,  phai  co rat nhieu bang chung: nhieu hinh anh chup le dinh hon, hinh anh nhieu noi di choi..., emails, mailings, bills for phones... Minh chi co 1 so hinh le dinh hon, hinh chup o Dam Sen Park, o ZOO, chi co emails.Minh khong co thu tu qua bưu dien, khong bills for phone. Ai cung noi rang so nhat la nhung bang chung nay, nhung d/v trương hop cua minh thi ngươc lai tai phong 11, phong 15 vao lan 1. Khoang 3 tuan sau minh bo tuc 2 giay to vao WINDOW B, 1 phu nu VN hoi minh vai cau  lung tung, minh tra loi rang : ho so toi bo tuc da dươc lam tu ben My goi ve, neu co va bo phan o day co thac mac gi thi hay l/l hoac phone cac dia chi , cac so phone co trong ho so. Roi co ta bao minh ra phong so 11 ngoi cho , do la lan bo tuc ho so hay la cuoc phong van lan 2. Sau do, tai phong 11 ngươi dan ong VN trươc day, keu ten minh va phat minh phieu hong, hen 2 ngay sau phat VIISA vao 1/6/2006. Doi hon 2 tuan sau Fiance cua minh tu My den VN dan minh qua day on July 3 2006.
Ban co con gai co chong dang o My, Minh nghi ban co the doi:
1- Con gai ban khi co the xanh bao lanh ban qua dang du lich [ minh co nho ban dang o Virginia khi co the xanh da bao lanh me ruot qua My, khi me ruot ve VN, co ta tiep tuc bao lanh ngươi di ruot qua My de trong con trai moi sanh cua co ta]
2- Ban nen hoi thuc con gai ban rang nop ho so thi quoc tich. Sau khi co ay la American Citizen, co ta se bao lanh ban qua My trong vong 8 thạng . Minh co 2 ngươi ban bao lanh me qua My co 8 thang, rat nhanh
3-Neu con trai ban dang du hoc o My, va ket họn. Le dam cươi con trai ban moi ban qua day du dam cuoi. Minh co chi ban hoc o VN qua day du dam cươi con trai du hoc o day. Bay gio chi ban dang dinh cu tai Texas.
Khi quyet dinh dinh cu o My, den MY roi se biet:  buon va lam viec cuc lam, [ vi cuoc song o My rat cao, chi phi rat mac] nhat la d/v tuoi cua ban, minh co nhieu ban VN va 1 ba khach Thai  cung trang lua dang o day than phien qua chung, ho noi : hoi o VN day hoc trong Hoi Phu Nu , co viec lam tot, co ke an , ngươi o, con di du lich cac nươc A Chau, qua day lam cuc nhu culi. tham chi cung co ban da bo ve VN. Chi khi nao ban den My cach day vai chuc nam, thi OK, vi ban da hoa nhap cuoc song o day lau roi. O VN bay gio cuoc song cung cao lam, nhat la Sai Gon;  Theo minh nghi , ươc gi co cuoc song  song tot o Sai Gon thi minh se o VN 6 thang, o My 6 thạng. Minh dang mong 2 dua con minh qua day ,  chung con tre chung phai tien than va tu lap , la minh yen chi. O My 6 hoac 9 thang, o VN 6 hoac 3 thạng OK. Cuoc song o Sai Gon bay gio van minh va hoa le lam phai khong? Minh nho Sai Gon lam lam. Minh muon khoc day.
Than chuc ban gap nhieu thanh cọng
Back to top

IP Logged

Tham_LVD76
YaBB Newbies
*

I ALWAYS WORK AND STUDY

Reply #104 - 07. Sep 2009 , 12:58

votay  votay   votay
Hi Hoang Dung!
Minh quen noi voi ban dieu nay: trong lan phong van lan 1 tai phong 11 va phong 15;  va bo tuc 2 giay lan 2, tai  WINDOW B va phong 11, ho khong bao gio ngo ngang den cac bang chung: hinh anh, emails cua mịnh.That la chu? Minh xach 1 tui nang chua cac email va hinh chup di den do 2 lan, ma khong bao gio ho coi 1 tam hinh hay 1 email nao. That la la. Ban thu nghi xem vi sao ban lai rot phong vạn
Chao
Back to top

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #105 - 07. Sep 2009 , 15:15

Tham wrote on 07. Sep 2009 , 11:36:

...

den MY roi se biet:  buon va lam viec cuc lam, [ vi cuoc song o My rat cao, chi phi rat mac] nhat la d/v tuoi cua ban, minh co nhieu ban VN va 1 ba khach Thai  cung trang lua dang o day than phien qua chung, ho noi : hoi o VN day hoc trong Hoi Phu Nu , co viec lam tot, co ke an , ngươi o, con di du lich cac nươc A Chau, qua day lam cuc nhu culi. tham chi cung co ban da bo ve VN. Chi khi nao ban den My cach day vai chuc nam, thi OK, vi ban da hoa nhap cuoc song o day lau roi. O VN bay gio cuoc song cung cao lam, nhat la Sai Gon;  Theo minh nghi , ươc gi co cuoc song  song tot o Sai Gon thi minh se o VN 6 thang, o My 6 thạng. Minh dang mong 2 dua con minh qua day ,  chung con tre chung phai tien than va tu lap , la minh yen chi. O My 6 hoac 9 thang, o VN 6 hoac 3 thạng OK. Cuoc song o Sai Gon bay gio van minh va hoa le lam phai khong? Minh nho Sai Gon lam lam. Minh muon khoc day.
Than chuc ban gap nhieu thanh cọng

Nước Mỹ là xứ của cơ hội. Lịch sử đã chứng minh ai từng bị đầy đọa trù dập ở quê cha đất tổ, mà thoát được đến đây và chịu khó đều có thể ngoi lên làm lại cuộc đời, và luôn luôn hảnh diện được làm lại kiếp con người, mà không cần phải giàu có.

Nếu chỉ muốn lợi dụng, take advantage of the best of both systems, thì người đó sẽ thất vọng. Chắc chắn một điều, đây không phải là đất của trộm cướp và đĩ điếm, có thể hái ra tiền 1 cách dể dàng như Việt Cộng đã gán cho những người tị nạn trước đây!
Back to top

dacung
IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #106 - 07. Sep 2009 , 16:12

dacung wrote on 07. Sep 2009 , 15:15:
Nước Mỹ là xứ của cơ hội. Lịch sử đã chứng minh ai từng bị đầy đọa trù dập ở quê cha đất tổ, mà thoát được đến đây và chịu khó đều có thể ngoi lên làm lại cuộc đời, và luôn luôn hảnh diện được làm lại kiếp con người, mà không cần phải giàu có.

Nếu chỉ muốn lợi dụng, take advantage of the best of both systems, thì người đó sẽ thất vọng. Chắc chắn một điều, đây không phải là đất của trộm cướp và đĩ điếm, có thể hái ra tiền 1 cách dể dàng như Việt Cộng đã gán cho những người tị nạn trước đây!

TMỹ cũng không thích tranh luận cho lắm vì rất sợ làm không khí mất vui , nhưng tình cờ vào sân trường lại , đọc nhằm mục này nên xin lên tiếng.

TMỹ rất đồng ý với anh Đắc Ứng, sống nơi nào cũng phải làm việc cả. Bravo anh Đắc Ứng nhiều. Cho TM gởi lời thăm hỏi chị Đậu Đỏ. tulipvang tulipvang

Thân mến
TMỹ
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Tham_LVD76
YaBB Newbies
*

I ALWAYS WORK AND STUDY

Reply #107 - 08. Sep 2009 , 19:10

thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif  Drinkinj Drinkinj Drinkinj
Thanx a lot for your discussion
Minh khong ngo bai viet cua minh den Hoang Dung , lai gay phan no va ngo nhan den Dacung + Tat My
Neu the thi thoi co le se khong viet nhieu dau, viet it thoi, ma viet it thi doi khi hung qua lai viet nhieu, roi dam dung cham, khong hay , mat vui.  Right?
Nhung hay de minh noi chut chut cai suy nghi cua minh nhe!
Minh nghi rang o doi co nhung su viec ma no khong the ly giai nhu 1 bai toan nhu 2+2=4
Ma co nhung su vu ma cu tranh luan, va tranh luan... de roi nhu 2 dương thang song song, khong the hoi tu, khong cung chung chi hương
Trươc het minh xin noi ve cau 1 cua anh Da Cung: "Nươc My la xu cua co hoi... ma khong phai giau co". Cau nay thi  dung voi tat ca nhung ngươi co hoan canh bi doi xu tan te tai VN trươc day chang han dien HO, dien con lai... dươc chinh quyen My giup den day de thay doi 1 cuoc song moi, bao gom ca the he con chau co cuoc song tot dep: thuc an, moi trương va ~ dieu kien de mo mang kien thuc voi trinh do van hoa cao
Minh nho hoi do hoc cap 3 o trương LVD, Co cho de tai phe binh 1 cau tuc ngu, ca dao ; trong do hoc sinh co quyen dua ra nhung y tương tuong dong voi cau tuc ngu do, va dong thoi hoc sinh cung dươc quyen dua ra nhung y tương phan nghich voi cau tuc ngu do
O day xin cho phep minh khong ban ve mau sac chinh tri trong y tuong cua minh
1-Minh biet rang hien nay hon 1 trieu rươi ngươi Viet o cac tieu bang tren dat My, va hon 1 trieu ruoi ngươi Viet tren toan the gioi, nhu vay la hon 3 trieu ngươi VIet tren toan the gioi trong do bao gom 1 so thuyen nhan ty nan chinh tri, 1 so dien HO, 1 so dien con lai co gia dinh di theo, sau nay so ngươi nay lai bao lanh day chuyen gia dinh qua dạy. Nhung thanh vien gia dinh cua nhung ngươi nay dươc bao lanh qua day, lieu chac chan ti le 100% nhung ngươi dươc qua day luon co tu tương giong nhu , sao y ban chanh nhu ngươi da bao lanh khong? nghia la luc nao trong dau cung nghi den tuc gian vi bi bac dai khi o VN ? Minh nghi rang khong the dat ti le 100%. Chua noi den thoi gian lam thay doi tu tương , loi song cua ngươi ta. Nhu nhac si Pham Duy trươc moi qua My, cung phai lam cong viec cua ong de song tren dat My nay , bay gio lai tro ve VN de song nhung ngay cuoi doi. Ba hoang hau vo sau vua Bao Dai song o Phap trong 1 thoi gian dai, bay gio cung da chuan bi ve VN de song nhung ngay cuoi doi [ tin tuc tren trang web]
2-Nhung du hoc sinh, 1 so do gia dinh co Viet Kieu giup do tien de di du hoc, 1 so gia dinh lam an kha gia, so lon la con cai cua cac Giam Doc, quan to chuc lon . Ho co cung muc dich la du hoc de mo mang tri tue, de co viec lam tot. Roi khi tot nghiep phan lon ho khong muon ve VN, ma ket hon de dinh cu. Bay gio neu so sanh the he tre hoc sinh VN dai hoc o My, 1 so tu con chau cua HO, 1 so con chau cua quan to chuc lon o VN, cho du gia dinh ho co 2 the chinh tri trai ngươc, nhung ho van co cung su mo mang tri tuẹ. Nhu xom minh o VN co cac gia dinh du hoc o My: 1 gia dinh cha la pho tong giam doc cong ty Det, con di du hoc o My, moi nam ve nha 1 lan vao ky he, 1 gia dinh cha la ky su xay dung, cham diem cac cong trinh xay dung co lon, 2 dua con di du hoc, moi nam ve nha mot lan ky he, vai nha co Viet Kieu o My lo chau di du hoc, khi qua My vua di hoc vua di lạm. Tu do minh suy nghi the la con cua cac quan lon cung hoc du lam, vi cha me co nhieu tien de dau tu cho con ho, khong thua gi cac dua tre VN song o My dau. Ngươi ta con noi rang tien cua cac quan lon con nhieu gap may lan tien cua Viet Kieu, nen con cua ho sương lam.  Co dung khong cac ban??
3- Cac nguoi di du lich o day, 1 so ket hon de dinh cu, va 1 so ho cung nghi rang trươc day cung nho chinh quyen VN chung thuc giay to , giup do ho co visa den day, mac du ho co chi phi mon tien, nhung cung tham cam on VN da giup ho, chap thuan ho duoc ra di de dang,  phai khong??
4-Nhu da trinh bay 1 ban gai ngươi Thai, nam nay 46t, qua My dươc 9 nạm. Trươc o Thai co tung lam cho benh vien, hotel nhu receptionist , sau chuyen sang lam cho cong ty Nhat lương cao hon, co chong My va 2 con,. Theo co: cuoc song o Thai rat tot, co ke an ngươi lam. Bay gio qua day , bang cap o Thai khong the dươc su dung o My, phai vao College lai, nhung tuoi dang gia, con cai 2 dua lam sao hoc noi nen di lam , viec lam tai cac cua hang nhu Grocery $7hay $8/1 giọ. Co ta noi: giong nhu culi,  doi 2 dua con trương thanh 18t, co se tro ve Thai song, co co ngươi chi la chu cua hang SEAFOOD o Thai, 1 ngươi anh la chu nong trai o Thai, ho khong muon qua My, vi ho gia roi dau con tre de di hoc, ma co viec lam tot o Mỵ dươc. Do la cau chuyen that . Cac ban nghi sao,  Co dung khong?
Da noi roi moi ngươi mot hoan canh ma, dat My thich hop cho ngươi tre, hoc va lam, tu lap va tien thạn
Va minh doc 1 cau chuyen dang tren :"calitoday.com" , noi ve 1 chi phu nu song o cho Ba chieu , khi con gai o My bao lanh , ba phai di de con ut di theo , khi qua My ba nho VN, nho ban be, nho du thu...  Cuoc song o My tuy sung sương, nhung khong thich hop voi ba, ba can rang, va cuoi cung ba chet .  Sau do con gai Ut moi tim ra ly do sao ba lai chet som . Cac ban muon biet cau chuyen nay khong? neu muon minh se tim trong hop email cua mịnh
Thoi muon qua roi, met qua! chuan bi di ngu mai di lam. Con nhieu cau chuyen co that, muon ke lam, nhung thoi, de khi khạc
Talk more later
Thanx a lot for your reading
Back to top

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #108 - 09. Sep 2009 , 06:58

Tham wrote on 08. Sep 2009 , 19:10:
...

Ma co nhung su vu ma cu tranh luan, va tranh luan... de roi nhu 2 dương thang song song, khong the hoi tu,

...

Hãy tạm thời bắt đầu với 2 đường thẳng song song vậy, khi nào cảm thấy 2 đường đó vẫn … song song thì xin ngưng để khỏi làm bẩn tai người đọc.

1/ Chắc hồi đó cô là một học sinh xuất sắc môn Toán ở VN cho nên cô làm bài toán cọng hay lắm, “hơn 1 triệu ở các tiểu bang và hơn 1 triệu người trên toàn thế giới, như vậy là hơn 3 triệu người” đúng là không đơn giản như “2+2=4”?

Tự cô đề nghị gác bỏ chuyện chính trị qua một bên và bàn những chuyện liên quan đến đại đa số (vì không thể đạt được tỉ lệ 100%), nhưng cô vẫn bị những con số “tị nạn chính trị, HO, v.v…” ám ảnh . Như vậy suy nghĩ của cô cũng chưa thoát vòng chính trị, chẳng lẻ tại vì học trò LVD nhưng vẫn kẹt cái đuôi định hướng Võ Thị Sáu?

Cô đưa Phạm Duy ra để dẩn chứng, nhưng có bao nhiêu nhạc sĩ rời và đã trở về VN để sống? Tại sao ông ta trở về, vì thua kém nhiều ngưòi ở bên nay? PDuy trở về làm được gì cho đất nước, hay trở về cũng chỉ lấy vợ trẻ bằng tuổi con cháu của mình? Chắc những người không câu nệ (cho rằng trời đã an bài “đàn ông hơn đàn bà”) coi đó là điều đương nhiên! PDuy trở về làm được bao nhiêu bản nhạc ngoài những “dục tình ca”, và khi bị chỉ trích thì lại đem “tài sản tinh thần” trước đây ra để ngụy biện! Thời gian làm thay đổi tư tưởng và lối sống của người ta? Bao nhiêu nhạc sĩ khác không về không phải vì họ không thương yêu quê mẹ, mà họ biết về VN bây giờ là họ sẽ chết, chết vì nhạc chỉ đạo và định hướng sẽ không làm rung động được LÒNG NGƯỜI!

Còn việc bà hoàng hâu hồi cố hương thì, đã sống ở bên nay chắc cô cũng biết . “Núi ăn lâu cũng phải lở”, vã lại không biết của bà ấy còn được bao nhiêu, nhưng chắc không sai khi tôi đoán “1 năm ở Âu Châu phải bằng 5, 10 năm ở VN”, và ở VN lại được kẻ hầu người hạ! Vã lại, chờ đến hồi kết cuộc đời của bà ta thì mới biết, hay lại giống như Trần Trường ở Mỹ treo cờ VC và hình HCM trong tiệm, bán tiệm, hồi hương về làm ao nuôi tôm, cuối cùng bỏ của chạy lấy người! Còn nhiều nữa chứ không phải chỉ 1 hay 2 như câu chuyện “TTrường về làng” đâu.

2/ Tôi mừng cho cô là cô cũng biết là 1 số con em ở VN được Việt Kiều giúp đở cho đi du học . Cô cũng biết số lớn là con cái của quan to chức lớn . Như vậy có thể nói “nếu không có Việt Kiều thì chắc đại đa số là con quan” sẽ được đi du học không?

Tôi không biết cô có buồn khi thấy giới trẻ được đi du học và phần lớn tìm mọi cách để ở lại. Họ được đầu tư không phải để cho tương lai của đất nước mà chỉ cho bản thân và gia đình. Có phải đó là 1 cuộc chuẩn bị để “hạ cánh an toàn” không? Và tiền ở đâu mà các quan to có để “đầu tư”? Có phải người VN gọi là “bọn cướp ngày” không? Trong bài trước, cô có nói bạn của cô dạy học trong Hội Phụ Nữ. Người đó dạy môn gì, lương tháng được bao nhiêu mà có thể dư ăn thừa để, có kẻ hầu người hạ?  

Trước 75, thanh niên thiếu nữ đi du học xong thì đa số đã trở về, trừ 1 số phản chiến trốn ở lại, không như bây giờ phần lớn lại tìm cách ở lại. Nếu so sánh “quan lớn” VN giàu thì nên so sánh với nhà giàu ở Mỹ chứ tại sao lại so sánh với Việt Kiều. Sao không so sánh Việt Kiều (cũng là dân ngu khu đen trong xã hội Mỹ) với thường dân ở VN? Ý kiến của cô mang nhiều mặc cảm chinh trị đối với Việt Kiều quá! Hơn nữa như tôi đã nói, người Việt Hải Ngoại không giàu có nhưng hãnh diện với đời sống đúng nghĩa cũa 1 con người, và không mặc cảm vì ít tiền hơn các quan VN, phải không các bạn??

3/ Theo cô thì chúng tôi thật là vô ơn với chính quyền Mỹ. Chúng tôi chỉ coi chính quyền ở đây là vì dân, 1 chính quyền theo luật định làm giấy tờ cho dân mà không cần hối lộ, thậm chí còn bị ở tù vì đưa hay nhận hối lộ! Lạy trời, mong rằng Mỹ sẽ không bắt chước VN để được người dân nhớ ơn.

4/ Dường như người bạn gái của cô là 1 người khôn, biết lợi dụng tất cả cái tốt của cả 2 xã hội, tuy nhiên sau 1 thời gian, không biết cô ấy có còn muốn hồi hương không nếu không để dành được 1 số tiền … đủ để sống cuộc đời còn lại trên đất Thái, hay lại sống nhờ vào các ông chủ hảng Seafood, chủ nông trại?

Mọi sự đều tương đối, một người có chí thì lúc nào cũng có thể bắt tay vào việc chứ không nghĩ ngợi đến tuổi tác . Tôi biết có cô giáo trên Diễn Đàn nầy đã 70 tuổi mà vẫn còn đi làm và cô hãnh diện với số tiền do cô làm ra. Cũng có 1 cô trên Diễn Đàn nầy đã ngoài 50 tuổi mà vẫn còn đang đi học để tự lập và tiến thân. Họ không nghĩ tới viêc lấy chồng làm quan trọng; vì đời có số, số ăn mày có lấy chồng gốc Mỹ thì cũng chẳng ai sợ; số vượng phu có lấy ai thì chị em cũng mến!

Cái đẹp của xã hội bên nay là tự do viết theo tình tự của mình . Bẩn thỉu là những kẻ cố tình khai thác theo ý riêng của họ. Trong chuyện bà mẹ mà cô đưa ra, tôi nghĩ tại bà ta cắn răng nên bà ta chết đó thôi. Nếu những người đọc chuyện như ban Tam Ca MTV thì 3 cô sẽ thương cho sự hy sinh của bà mẹ và sẽ đề cao kêu gọi các bà khác tiếp tục hy sinh cho con cháu. Các bạn nghĩ sao, có đúng không?

Thà làm như PDuy, ít nhất cũng có can đảm về VN để sống trong xã hội văn minh và hoa lệ, chứ đừng “đứng núi nầy trông núi nọ” như nhiều tên già “9 tháng ăn cơm, 3 tháng ăn phở” để cuối cùng thì chì, chài, răng giả đều mất hết, lúc đó muốn cắn răng mà chết cũng không xong!

Thôi, phải làm việc đây, kẻo bị đuổi thì cóc có gì để … hồi hương!
---------------

TB: Cô có biết bỏ dấu tiếng Việt không, chịu khó 1 chút cho dể đọc, nha!
Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2009 , 07:32 by dacung »  

dacung
IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #109 - 09. Sep 2009 , 08:37

dacung wrote on 09. Sep 2009 , 06:58:
Thà làm như PDuy, ít nhất cũng có can đảm về VN để sống trong xã hội văn minh và hoa lệ, chứ đừng “đứng núi nầy trông núi nọ” như nhiều tên già “9 tháng ăn cơm, 3 tháng ăn phở” để cuối cùng thì chì, chài, răng giả đều mất hết, lúc đó muốn cắn răng mà chết cũng không xong!

Thôi, phải làm việc đây, kẻo bị đuổi thì cóc có gì để … hồi hương!
---------------

TB: Cô có biết bỏ dấu tiếng Việt không, chịu khó 1 chút cho dể đọc, nha!

Tham ơi,
TM không phẩn nộ và không ngộ nhận những gì Tham viết. TM chỉ muốn nói là sống nơi nào cũng phải làm việc và tất cả mọi nghề đều cao quý hết ngoại trừ nghề lường gạt, ăn cướp hay tham nhũng hối lộ. Đồng cỏ bên kia không bao giờ được xanh như mình nghỉ.
Lần nữa cám ơn anh Đắc Ứng viết những quan điểm của anh ra rất hay. thumbup thumbup.

TM bây giờ mới có thì giờ rãnh hơn nên xin viết thêm mong xoá tan sự hiểu lầm của Tham. TM không có ý chê trách những gì Tham đã viết ra đâu , Tham thật tình viết ra với những suy nghĩ riêng của mình. Đó là điều tốt cho Tham vì Tham đã tâm sự ra được ý nghĩ của mình , những cái buồn của Tham về cuộc sống bên đây với các bạn.

Sự tranh luận hay trình bày quan điểm của mọi người thật ra không có ai đúng hay sai 100% đâu. Chỉ có là mình có cùng 1 quan điểm hay hướng nhìn về mọi khía cạnh của cuộc sống hay không thôi.

Về vấn đề sự nghiệp học vấn , chung quy thì cũng do ý chí và bản lĩnh của mình thôi , tuổi tác chắc cũng không ảnh hưởng nhiều ở bên Mỹ  ; 1 bà già đồng nghiệp của minh ngươi Nga sô 64 tuổi mới tốt nghiệp được bằng cử nhân đó. Mong Tham đừng phải suy nghĩ bên đây học vấn chỉ tốt cho lứa tuổi của tuổi thanh niên thôi.

Mong Tham đừng hiểu lầm TM chống đối Tham, chỉ là không cùng quan điểm thôi. Tham vui lên nghe, đừng để các chị admin trong này phải rầu rỉ khi có sự bàn cãi. Rất mong đọc thêm những suy tư của Tham về đơi sống bên đây. maivang_22 maivang_22

Thân mến

Tất Mỹ

Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2009 , 14:29 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Tham_LVD76
YaBB Newbies
*

I ALWAYS WORK AND STUDY

Reply #110 - 09. Sep 2009 , 16:58

thanks.gif thanks.gif thanks.gif thanks.gif
"Hay tamthoi...tai ngươi doc"
Cam on tat can loi binh luan cua Dacung va Tat My
Bay gio minh moi chot hieu ra rang: co nhung dieu suy nghi cua minh , khong nen noi ra cho tat ca moi ngươi, ma doi khi chi noi 1 cach rieng tu  voi 1 ai do thọi
That la mat vui
Va doi voi minh thi that la tro choi ngoan muc va nguy hiem, minh that khong ngo no dan den tinh huong xau. Vo tinh da dung cham den vai ngươi, roi binh luan , roi phe phan ... ngươi ta.That tinh minh khong muon vạy. Nghi rang co le di hoi qua lo. nghi rang vo tinh dung cham den nhieu ngươi , roi gay noi buon, va tuc gian den ngươi khac.
Bay gio minh xin ngung tai day, khong muon noi nua, khong mươn de cap nua..Sau gio phut lam viec cuc nhoc, minh chi muon giai khuay, tai sao lai dem noi roi bong bong nay vao long, vao dau. Tha rang ngoai gio lam viec, de giai khuyau: cu xem phim, xem ca nhac,  xem tin tuc  tren TV, va tren computer, rat nhieu trang web , de thương thuc, roi de bung, khong nen noi voi ai, so ngo nhạn
Lan nua xin cam on, rut kinh nghiem lan nay, khong nen noi la hay hon het.
Chao
Chuc 1 ngay vui
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #111 - 09. Sep 2009 , 20:20

Thu Béo LVD 74 chao Tất Mỹ và Tham còn anh Đắc Ứng biết TB rồi TB cũng chào anh luôn.Hôm nay là ngày vui mà , D Đ được 5 tuổi , mọi người cùng hít hơi thổi nến và cười miếng bự nhen cake_UR1 birthday333 Drinkinj votay whistling dancing flower40 band4 dance3 party4 partyfrog fireworks roses45
TB cũng dinh câu chuyên này về cho cả nhà đọc để thông cảm với nhau. Chúng ta còn nhiều chuyện cần nói , đó là cùng nhau nói cho những người thân quen , họ hàng, làng xóm , bạn bè trong nước và cả ngoài nước ( đôi khi cũng không biết) hay  đảng cướp Vc đang ,đã bán đất dâng biển cho tàu cộng , hãy làm hãy nghĩ cách nào mình có thể mỗi người 1 bàn tay để giữ gìn cho Quê Mẹ được toàn vẹn

Hai bờ đại dương

Em tôi quyết định đưa con về thăm Việt Nam . Đưa hai mẹ con lên phi trường , nhìn cháu nay đã là một thiếu nữ cao lớn, xinh xắn, có học vấn , có việc làm, lại thương mẹ rất mực tôi thấy thật vui.  Khi trở lại, đón hai mẹ con về nhà , em tôi huyên thuyên kể chuyện bạn bè , chuyện Việt nam . Tôi thì chỉ thắc mắc một điều : em tôi có được coi cuộn băng Asia bước chân Việt nam bên đó không ?  Ngày đưa hai mẹ con em ra phi trường, trong khi chờ đợi giờ đi , tôi có mở cuộn băng này cho hai mẹ con xem . Em tôi đi được một ngày thì tôi đọc tin công an Việt nam đang lùng sục bộ băng này . Em tôi nói ở Việt nam không thấy bộ băng này, không nghe nói đến bộ băng này .
Tôi cười cười nửa thật nửa giỡn : Mi ở nhà Việt cộng làm sao biết được bộ băng này đang là một quân đoàn tự do dân chủ tràn về cởi trói quê hương.
Tôi vốn tôn trọng tự do của bản thân tôi vì vậy luôn tôn trọng tự do của mọi người . Nói xong tôi cảm thấy ân hận vì đã xâm phạm tự do của em tôi . Không ngờ em tôi tự nhiên vỡ oà. Những điều tưởng chừng sẽ được em dấu kín trong trái tim nay như tháo nước vỡ bờ .

Em kể lại tỷ mỷ từng câu chuyện , từng đoạn đường em đi trong những ngày ở Việt Nam và em nói sẽ không bao giờ trở về nữa.

Đến Saigon , các bạn em đã chờ đón em vì em có báo tin ngày về. Em lấy hai phòng đôi ở khách sạn để tiện việc bạn bè tâm sự. Ở Saigon được vài ngày em cùng con gái và hai người bạn đi xe lửa về Nha trang . Trên đường đi , chỉ một đoạn ngắn đã có chuyện không vui nhưng em  tự nhủ : Đây là những đứa bạn thân nhất của mình , cùng nhau mài đũng quần từ lớp 6 đến lớp 12, rồi cùng nhau vào đại học, nếu mình làm vỡ thì còn ai là bạn bây giờ ? Em nuốt hết xuống đáy lòng, vui vẻ lại .

Về Nha trang thật là những ngày thoải mái. Đời em nay chỉ còn đứa con gái này , nó vui thì em vui, nó buồn thì em buồn . Cháu buông bỏ hết những mệt nhọc, những căng thẳng của việc làm để thoải mái vui chơi với sóng biển, với cát trắng , thú vị nhai đầu cá thu kho xổi theo lời quảng cáo của mẹ là tuyệt vời . Khi mua đầu cá , cháu hỏi mẹ bao nhiêu một cái, mẹ nói 40 ngàn, cháu đổi qua tiền Canada liền , rồi tư lự nói :

- Mẹ à, vậy thì vật giá ở đây đâu có rẻ gì , Canada có khi còn rẻ hơn. Mà ăn cá ở đây còn sợ bị độc hại vì ướp phân urê cho có vẻ tươi xanh , vừa ăn , vừa bị khủng bố tinh thần thì có vui sướng gì đâu!!!

Cháu nói có vẻ đúng vì nếu 40 ngàn Việt nam đổi ra tiền Canada cở hơn 2 đô Canada . 2 đô Canada cũng có thể mua được một đầu cá coho salmon (Canada không có cá thu, Việt nam không có salmon , ở đâu thì phải ăn thực phẩm xứ ấy, đây chỉ là một so sánh biểu kiến thôi) .

Tưởng cháu lớn lên tại Canada, tâm hồn cháu không bị vướng mắc điều chi cả . Nhìn cháu vui đùa thoả thích em tôi thật sung sướng . Vì hoài niệm về những ngày cũ nên em tôi hay kể cho con nghe những con đường rợp bóng mát , che kín cả tuổi thơ của mình . Dĩ nhiên giọng kể chuyện của em tôi thật trữ tình , thơ mộng nên trong óc của đứa con gái toàn hình ảnh nên thơ của những con đường “đầy lá me bay” .

Về Nha trang việc đầu tiên em tôi dẫn con đi bộ để quay-về-kỷ-niệm . Đi được một lát bỗng cháu hỏi :
- Mẹ ơi sao ngày xưa mẹ có thể đi bộ dưới trời nắng bể đầu như vậy mà nói là thơ mộng ?

Em tôi sửng sốt nhìn qua con gái .. Thì ra em chỉ lừa dối mình để tự đưa mình về vùng kỷ niệm . Những con đường “đầy lá me bay” ngày xưa đã từng phủ bóng mát cho em suốt đoạn đường từ nhà đến trường , vẫn gắn liền trong trí em bao năm nay , đã trần trụi một cách vô duyên đáng sợ . Con đường nhà tôi dọc lên ngả sáu, nhà thờ đá, rợp bóng me mà mỗi mùa hè, sáng sáng tôi phải quét cái “ thảm hoa me vàng “ theo lệnh mẹ , khi nào tôi cũng ngần ngừ tiếc nuối như mình phá hỏng đi một cái gì đó của thiên nhiên ban phát. Từ ngả sáu nhìn tới , một con đường nữa rợp bóng muồng tây , những buổi trưa hè , chỉ nhìn những tàn cây râm mát là cảm thấy cái nóng không còn dễ sợ nữa , vì chỉ băng qua ngã sáu là bóng mát rợp đầy. Trên con đường nầy nhìn tới đã có thể thấy đoạn đường từ trường Võ Tánh thẳng ra biển loang loáng nước xanh, ngày xưa cây cao phủ bóng , chạy tới trường tây , không một ánh nắng nào có thể xuyên qua, nay đã không còn nữa . Ôi hàng cây che bóng tuổi thơ của em mà hàng đêm em vẫn tỉ tê với con nay trở thành con đường hoang trống , ánh nắng gay gắt tha hồ đổ xuống đầu khách bộ hành không thương tiếc .

Lại chuyện đứa con gái . Tưởng những ngày hè hè trôi qua êm ả với chút thắc mắc về vật giá, về cá tẩm urê , chút thắc mắc về nắng bể đầu của Nha trang thôi , đâu biết trong đầu óc nhỏ bé của đứa con gái này chứa những điều không thể ngờ để mà có thể chặn cơn bùng nổ của cháu .

Bạn em tôi có đứa con gái lớn hơn con gái em tôi vài tuổi . Chúng nó có vẻ hợp nhau , ngày dắt nhau đi chơi, tối về ngủ chung , nói chuyện tíu ta tíu tít . Có một đêm nghe hai đứa to tiếng , em tôi hoảng hốt vì sợ chuyện con nít mất lòng người lớn , vội chạy vào phòng xem chuyện có gì thì nghe cháu tôi nói :

- Bây giờ chị không được nói từ “Nguỵ” nữa vì em cũng là Nguỵ .
Con người bạn nói :
- Không, em không phải là Nguỵ , em là Việt kiều .
Cháu tôi trả lời liền :
- Vì sao em là Việt kiều ? Vì sao em phải đi để thành Việt kiều ? Vì ông ngoại em là Nguỵ, các cậu của em đều là Nguỵ nên em phải ra đi.
Em tôi sửng sờ, chạy lại can ngăn, cháu tôi gạt phăng ra nói tiếp :
- Đáng lẽ ngày nay chính phủ cần tiền của Việt kiều đổ về thì nên thay cách gọi . Những Nguỵ quân Nguỵ quyền ngày xưa, nay đổ tiền về cho họ mà họ còn kêu kiểu đó .
Mặt cháu đã đỏ gay, nước mắt lưng tròng :
- Vì ông Hồ mà gia đình em phải ra đi.
- Em không được gọi là ông Hồ, em phải gọi là bác Hồ
- Tại sao em phải gọi ông Hồ bằng bác ? Em không có bà con họ hàng gì với ông Hồ cả.
- Em gọi ông Hồ là hỗn .
- Sao lại hỗn ? Em gọi là ông Hồ chứ em có gọi là “thằng Hồ” đâu mà nói em hỗn ?
- Bác Hồ rất vĩ đại , đã dẫn dắt cuộc cách mạng đánh cho Mỹ cút Nguỵ nhào , giải phóng đất nước , toàn dân được độc lập .
- Em không cần biết ông Hồ đã làm gì . Em chỉ thấy gia đình em phải ra đi . Tại sao phải vào xâm lăng miền Nam . Tại sao không ai ở miền ấy tự làm lụng sinh sống ? Miền Nam không ai cần ông Hồ giải phóng cả . Mọi người đang enjoy với cuộc sống yên lành vui vẻ tại sao lại tràn vào , khiến người trong Nam cửa mất nhà tan, bao thanh niên ưu tú bị đẩy vào rừng sâu núi thẳm, chết chóc vô kể , mọi người lầm than , lại trôi dạt khắp nơi mà gọi là gỉai phóng ?

Như gia đình em trước 75 có cuộc sống thật là yên vui . Mẹ em, các cậu , các dì đều được tới trường , đều được bước chân vào đại học.  Còn em , ở lại đây thì chắc sẽ không bao giờ được vào đại học vì lý lịch Nguỵ của gia đình em . Nhờ gia đình em ra đi , nay em mới tốt nghiệp đại học , trở về thì thành Việt Kiều . Em không cần biết ông Hồ là ai , em chỉ cần biết gia đình em ly tán vì ông Hồ . Ông Hồ có thể vĩ đại với chị nhưng với em thì không .

Chị có thể mang ơn ông Hồ còn em thì mang ơn thế giới tự do . Chính họ là những người cưu mang em , cho em nơi ăn chốn ở , cho em bước tới trường và vì vậy ngày nay em thành đạt, em phải nhớ ơn . Em ít nghe nhạc Việt Nam thế nhưng hàng ngày em luôn mở bài ca Cám ơn thế giới , để nhắc nhở em lòng biết ơn sâu xa đối với những người không cùng màu da , tiếng nói với em lại có trái tim nhân hậu , mở rộng vòng tay đón em . Trong khi đó có những người cùng màu da , cùng tiếng nói , cùng lịch sử với em đã xua đuổi chúng em đến con đường cùng, mất nhà mất cửa , phải cất bước ra đi không biết tương lai về đâu .

Chị phải thấy miền Nam ngày xưa quá tốt . Họ biết ông ngoại chị tập kết ra Bắc mà vẫn cưu mang mẹ con của mẹ chị , mẹ chị vẫn được tới trường , được bước chân vào đại học , được trao cho công ăn việc làm sau khi tốt nghiệp . Và chị đã thấy gì ? Hay chị không thấy ? Chúng em bị xét lý lịch ba đời , chìm sâu xuống dưới đáy xã hội . May mà em ra đi , nếu ở lại chắc ngày nay em phải lê la ngoài chợ kiếm sống qua ngày hoặc cầm tập vé số trên tay đi mời mọc từng người mua dùm . Đó là nhờ ơn ông Hồ xét lý lịch ba đời của em .

Em tôi lúc đó tá hoả tam tinh , vội nhào vô dắt đứa con ra ngoài rồi vào nói với bạn là hai mẹ con sẽ ra khách sạn ở vì không muốn có sự gãy đổ giữa hai người bạn .

Bạn em tôi vừa khóc vừa năn nỉ em tôi ở lại , nếu em tôi đi cầm bằng như cô ta mất bạn . Em tôi nhỏ nhẹ nói chuyện với bạn . Cho bạn biết nếp sống của trẻ em ở các nước tự do . Chúng được quyền phát biểu những gì chúng nghĩ . Chúng được nhìn , được học tất cả những gì chúng muốn học , muốn nhìn thấy , chứ không như con nít ở Việt Nam chỉ biết một chiều , như con ngựa bị che hai bên mắt , không thấy trời cao đất rộng là gì . Và con của bạn là một điển hình của thanh niên tiên tiến Việt Nam , phấn đấu để thành đối tượng đoàn , đối tượng đảng , cứ bịt tai nhắm mắt lại hầu mong được xét vào đoàn , vào đảng . Nói chuyện một hồi, em tôi chịu ở lại nhưng biết những ngày kế tiếp sẽ không còn vui nữa .

Em tôi trở ra nói chuyện với con gái . Em tôi hỏi cháu :
- Con rất thương mẹ , chuyện chi cũng nghe lời mẹ . Nay mẹ chỉ còn người bạn này sao con lại xử như vậy ?
Cháu tôi nước mắt t uông đầm đìa trả lời :
- Mẹ biết không , ông ngoại là thần tượng của con , con không để ai động đến ông ngoại của con cả .
Em tôi nói :
- Có ai nói động đến ông ngoại của con đâu ? “
- Có, khi chị ấy nói chữ “Nguỵ" bằng thái độ miệt thị thì con không chịu nỗi, con cảm giác như chị ấy đang chửi ông ngoại con , vì ông ngoại con, các cậu con đều là Nguỵ cả .

Em tôi kể đến đây làm tôi liên tưởng đến ngày sau 75, tối nào cũng bắt đi họp tổ dân phố, nhà tôi không ai chịu đi, thế là mẹ tôi đêm nào cũng phải đi tới để…ngủ gục . Có một đêm đi về, mắt bà sáng ngời , cười ha hả có vẻ vui l ắm , to giọng kể cho chúng tôi nghe :
- Đêm nay họ tố khổ Nguỵ này, Nguỵ nọ …
Mẹ tôi tức thì bỗng hết ngủ gục , điềm nhiên đưa tay lên xin phát biểu :
- Chồng tôi là Ngụy quyền , các con trai tôi là Nguỵ quân , còn tôi , sống trên đất Nguỵ là Nguỵ dân . Tóm lại gia đình chúng tôi là gia đình Nguỵ ..

Mẹ tôi có vẻ thích thú vì tự mình nhận là Nguỵ dân. Tôi nhắc chuyện đó cho em tôi nghe, em tôi nói đó là mạ tiếu lâm , còn đây nó nói xách mé nên cháu giận là phải .

Rồi em kể chuyện ngày cháu mới qua Canada . cô giáo ra một đề tài làm thủ công về đất nước mẹ và đất nước mới đến . Cháu vốn khéo tay , làm m t đồ hình rất đẹp , điểm vào đó là hai cây cờ bắt chéo nhau : cờ Canada và cờ vàng ba sọc đỏ .

Khi đem lên nộp , cô giáo nhìn lá cờ rồi nhẹ nhàng nói cháu vẽ sai lá cờ rồi . Cháu nói cháu không sai . Cô cắt nghĩa mãi cháu vẫn cứ nói cháu không sai . Thế là cô giáo đi bê một quyển sách tới, giở ra chỉ cho cháu lá cờ Việt nam : cờ đỏ sao vàng .. Cháu trả lời liền rằng cháu ở miền Nam Việt nam , cờ của nước cháu là cờ vàng ba sọc đỏ . Cô giáo bỏ lớp lên văn phòng , một lát sau trở về, ôm chầm lấy cháu nói “ Đúng rồi vì vậy hôm nay mày mới ngồi ở đây “ .

Chuyện xảy ra khi cháu mới 9 tuổi. Ở Việt nam cháu tới trường với lá cờ đỏ sao vàng . Ra đi khi còn quá nhỏ , sao cháu lại biết lá cờ vàng ba sọc đỏ là lá cờ của đất nước cháu, để nói chuyện rành mạch với cô giáo như thế ? Qua đây chúng tôi đầu tắt mặt tối lo kiếm tiền nuôi con , ít có thì giờ ngồi nói mấy chuyện này với con . Có lẽ ngày ba tôi còn sống , cháu hay quanh quẩn bên ông ngoại, nghe ông ngoại nói chuyện với bạn bè , với cậu , dì , cháu để cả vào tâm , không nói ra nhưng khi có chuyện thì tất cả như dây pháo cứ nổ dồn .

Tuy còn nhỏ nhưng luẩn quẩn trong nhà, nghe mọi người nói chuyện , biết được sau khi ba tôi bị chận lại ở phi trường với tội danh “Đại trí thức miền Nam” (Thật là buồn cười!!!) . Mấy ngày tiếp sau đó ông bị kêu lên quận thẩm vấn , tra hỏi đủ điều. Ba tôi chán sống nên bỏ ăn uống . Nhà tôi tìm đủ mọi cách để ông ăn . Biết ông chỉ muốn ăn mì hoành thánh nhưng phải chia đôi tô mì cho con tôi một nửa . Con bé phải ăn cho đến ngày đi và cũng từ đó nó không bao giờ ăn mì hoành thánh vì trong mấy năm liền ngày nào cũng phải ăn mì hoành thánh với ba tôi .

Cháu tôi lúc đó mới ba tuổi , cháu lớn dần với hình ảnh người chị họ mỗi ngày phải ra ngồi ăn mì hoành thánh với ông ngoại . Có một bữa mẹ tôi cho cháu một miếng cốm , cháu cầm vào chỗ ba tôi , mời ba tôi ăn , ba tôi thấy vui , cùng ăn với cháu . Cháu bắt được ý ông ngoại và có lẽ sợ ông ngoại chết đói nên từ đó ngày nào cháu cũng xin bà ngoại khi thì miếng cốm , khi thì cái bánh , rồi chạy tới chỗ ông ngoại chia cho ông ngoại ăn . Mẹ tôi rất mừng vì ba tôi chịu ăn chút đỉnh với cháu . Nhưng sức người không thể chỉ ăn ít miếng như vậy mà kéo dài cuộc sống nên sau khi tôi đi được sáu tháng thì ba tôi mất . Bên cạnh ba tôi lúc ấy chỉ còn mẹ tôi và mẹ con em tôi.

Cái đau đớn nhất , mối hận lớn nhất của chúng tôi là ba tôi chết đói . Ông nhịn ăn từ từ, yếu sức mà chết . Cháu tôi là người ôm ảnh của ba tôi trong đám tang. Cháu thay các cậu, các dì đưa ông ngoại đến n ơi an nghỉ cuối cùng . Tất cả tình thương và lòng kính mến cháu trút hết vào ông bà ngoại nên nay chỉ nghe có từ Nguỵ là cháu gần như nổi điên , nói không ai can nổi . Mối hận của cháu không thua gì chúng tôi cả nhưng chúng tôi nào có ai ngờ vì thấy cháu còn quá nhỏ để có thể hiểu được những chuyện quá lớn lao như vậy!!! Cháu đã hiểu hết nhưng ôm trong lòng không nói ra . Cho đến hôm nay thì nổ bùng .

Em tôi ở lại Nha trang thêm ít ngày rồi vào Saigon chuẩn bị về lại Canada .
Em mướn khách sạn gần chợ Bến thành để tiện việc đi phố Saigon . Một ngày em cùng bạn đi ra chợ . Đang đi thì gặp một người đàn bà trạc trên ba mươi tuổi , tay bồng con nhỏ , tay cầm kẹo chewing gum , dắt thêm một em nhỏ cỡ bảy , tám tuổi mời mua gum . Em chưa kịp nói thì người đàn bà thấy một đám khách ngoại quốc lật đật bỏ em nhỏ ở lại mời em tôi còn chị thì chạy theo mời đám khách ngoại quốc mua . Em tôi hỏi em nhỏ bao nhiêu một thỏi gum , em nói ba ngàn đồng . Em tôi móc túi lấy mười ngàn bảo em khỏi thối lại tiền Tay cầm gum , mắt nhìn vào khuôn mặt sáng sủa của em bé , em tôi buộc miệng hỏi :

- Con học lớp mấy ? Sao không đi học mà lại đi bán như vậy ?

Em bé lễ phép trả lời : - Thưa cô con học lớp 4 . Vì nghỉ hè nên đi theo phụ mẹ bán hàng .
Em bé nhìn em tôi rồi chợt nói :
- Con không phải là cộng sản . Ông nội con là Nguỵ quân .

Em tôi bỗng dưng nước mắt tuông ra , trong vô thức, em mò tay vào túi lôi ra 100 ngàn nhét vào tay em bé cùng với thỏi gum , nói nhanh trong nước mắt :
- Con cầm cái này về đưa mẹ , ráng học hành nghe con .

Em tôi quày quả bỏ đi dưới cặp mắt lạ lùng của người bạn . Cô ta sẽ không bao giờ hiểu vì sao chỉ một từ Nguỵ đã khiến em tôi thương cảm đến thế . Cô ta không thuộc diện Nguỵ để có thể thấm cái từ mà chúng tôi hận thấu xương tuỷ .

Hai đứa bé ở hai bờ đại dương cùng có một mẫu số chung : NGỤY . Và chỉ những người có chung mẫu số này mới th5m nỗi đau , mới đọc được ánh mắt của nhau để thốt lên : “Ông nội con là Nguỵ quân” , để người nghe cùng chung mẫu số phải tuông trào nước mắt . Các cháu đã không quên mình là ai dầu ở nơi nào trên trái đất . Chỉ một từ “Ngụy” thôi có thể làm cho một đứa bé nổi cơn thịnh nộ và quyết không về lại Việt Nam nữa . Vâng , ngày lên máy bay cháu tôi nói với mẹ cháu là sẽ không bao giờ trở lại Việt Nam nữa . Quyết định của cháu tôi là quyết định của em tôi .

Hương Cao
Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2009 , 20:52 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #112 - 10. Sep 2009 , 05:54

Chào cô Thắm (tôi đoán tên cô là Thắm),

Như cô Tất Mỹ đã nói đây là “sự tranh luận hay trình bày quan điểm của mọi người thật ra không có ai đúng hay sai 100%”. Thật sự chúng ta đã tranh luận chứ không có tranh cãi, mặc dù ý kiến của tôi có vài chổ viết tếu để giảm bớt sự căng thẳng nhưng lại có thể làm cho ngừơi mới quen hiểu lầm. Nếu có, tôi xin lỗi cô, đồng thời xin cám ơn mọi người đã không vội vã nhãy vào làm mất hòa khí.

Qua cuộc tranh luận vừa rồi tôi học được 1 kinh nghiệm là đã kiểm chứng được 1 hình ảnh tôi đã vẽ ra về cái “họa do Cộng Sản tạo ra”.

Sau hơn ¼ thế kỷ, Cộng Sản đã nhồi sọ người dân VN, biến gần 100 triệu người thành 1 đàn cừu trong đó có mấy triệu con sói hung hăng tuyệt đối trung thành để “chăn nom” đàn cừu, họ đã “mở cửa, đổi mới” với thế giới bên ngoài vì tin rằng đàn cừu khổng lồ đó sẽ thừa sức cải tạo người khác. Người Việt Hải Ngoại (HN) biết vậy, cho nên luôn luôn cảnh giác mỗi khi gặp người trong nước. Vì khó thể phân biệt ai là ngưòi ngay, ai là kẻ gian, cho nên sự cảnh giác dể trở thành phản ứng gây bất hòa.

Người trong nước khi nói chuyện thì nghĩ rằng mình không có ý chính trị trong đó vì chính họ cũng không ngờ là, qua bao năm tháng, họ đã “được trang bị” với những bài bản chính trị mà nay đã ăn sâu trong tiềm thức của họ.

Một điểm căn bản mà ai cũng biết là “HCM là dân tộc, đảng CS nhà nước là tổ quốc!” Chống lại 2 thứ đó là chống lại những gì thiêng liêng nhất đời.

Sự sợ hãi bị trả thù (bằng mọi cách thí dụ như bị trù dập, không riêng bản thân mà cả con cháu sẽ không ngoi lên được trong xã hội) nên không dám có ý kiến ngược lại đảng và nhà nước, cũng như tham nhũng và hối lộ đã trở thành tập quán và văn hóa của người Việt trong nước; cho nên, thay vì oán ghét vì phải hối lộ để được giấy tờ xuất ngoại thì người dân lại nhớ ơn chính quyền đã giúp đở cho đi! Việc nầy thật vô cùng phi lý mà nhiều người trong chúng ta không thể hiểu được.

Hy vọng càng ở đây lâu thì cô sẽ càng thấy điều đó là phi lý, cũng như sẽ hiểu ra được nhiều điều phi lý khác.

Xin vắn tắt có vài hàng và một lần nữa xin cám ơn mọi người đã “tự xử” để gìn giữ sự an vui của Diễn Đàn.

Thân mến!
Back to top

dacung
IP Logged

Tham_LVD76
YaBB Newbies
*

I ALWAYS WORK AND STUDY

Reply #113 - 10. Sep 2009 , 20:25

hoa_vang_14 line250 line250 line250 line250
Hello everyone here! Hoping everything iis OK
Dear Thu Beo, Tat My!
Minh biet rang bay gio la sinh nhat 5 nam cua LVD Union, Nhung minh so sot la khong hieu ro LAW cua DD. Cac ban co mat o day kha lau, co le biet nhieu, xin cho minh biet them 1 chut:
1- Neu co hoi vien co nhung binh luan nhu minh tren DD khong phu hop, khong dong chi hương voi Tat My hoac Dacung, thi minh co the ton tai o day khong, hay se bi DD khai tru khoi DD 1 cach hop phạp. Neu nhu vay co le minh khong dam nua dau. Co le im lang,  la tot nhat, doc ma khong nen viet;  nhung du sao minh van tin rang 1 so loi viet vua qua cua minh tren DD co 1 so cac ban ung ho , moi ngươi deu co su suy nghi rieng cua minh, va 1 so co chung y tượng Right?
2-DD LVD cua minh ban chat la nu trung hoc LVD, nhung trươc do co trương H N Can sat nhảp. Minh khong biet ro, roi co su tham du cac du khach, roi ngươi nha cua hoi vien, nen thanh thu co nhan to NAM o day, Right?
Thuc su minh khong muon tranh luan , gay den tinh huong xau:  cai lon o day, ky cuc lạm. Nhieu y kien khac nhau, nhung minh biet chac dang va se co nhieu ban thich cai y kien va cai suy nghi cua minh. Minh va cac ban dong tu tương, thi hay viet rieng toi minh:  thanhthipham43@yahoo.com
Nhung cac ban co gang viet cho minh loi le diu dang, dung nen dung tu ngu khong dươc dẹp OK. Cam on
Thuc su tranh luan hay tranh cai tren DD , khong hạy, lam phien nhieu ngươi khạc
Khong phai minh neu ten cac nhan vat , hoac ten cac ban be minh biet , voi nhung mau cau chuyen minh da ke va se ke, de ma to bong cho minh, de bao chua cai nguy bien cho minh, ma do la nhung mau chuyen co that, va nhung con ngươi that ; chang le minh sai, chang le tat ca nhung ngươi ban cua minh va cac nhan vat trong nhung mau chuyen  sai???
Minh bươc chan den va song o nươc My nay hon 3 nam roi, 1 so ban be tu hoi o VN va ho da den day, ngay ca ngươi ban quen nhau tu hoi hoc Tieu hoc toi bay gio, 1 so ban be vua quen trong thoi gian den day, xu My nay... ho co vai y tương giong mịnh. Trong cuoc song, hoc va lam viec, roi ban be tam su thu giạn. Du o day hon 3 nam, minh cung trao doi y kien voi nhieu ban be lam chu, chang le ngươi Viet qua My vai chuc nam luc nao cung co nhung y tương hoan toan dung, con nhụng ngươi Viet moi qua day vai nam co nhung y tương hoan toan sai??
Minh biet rang vo tinh nhung loi viet toi Hoang Dung da dung cham den nhieu ngươi , do la dieu kieng ky.
Minh thich  nhac Trinh, nhac Pham Dụy. Bay gio nhieu tin don noi TCS la VC, roi Pham Duy ve VN co vo be bang tuoi con chạu. That su minh khong biet ro dieu xau do ve Pham Duy, nhung coi trang Web tren computer da thay ong Pham Duy noi... Noi gi thi noi thuc su minh luc nao cung thich nhac Pham Duy va TCS, va nghi rang rat rat nhieu ngươi Viet thich nhac cua 2 ọng. Minh thich net nghe thuat trong loi nhac, dieu nhac cua 2 ọng.
Con trương hop ba vo sau cua vua Bao Dai, minh nghi ba gia roi, muon ve VN song cuoi dọi. Minh da nghe rat nhieu ngươi Viet bon ba noi hai ngoai, xa xu, khi ve gia ho muon tim ve coi nguon... Bundefinedng chung la o VN : mundefinedn Nam co 2 noi : khu vuc gan chundefined Hoc Mon va khu vuc gan Phu My Hung , 1 noi mien Bac, Kundefinednh Doanh Dia Oc da xay dung nhieu khu pho day du tien nghi bao gom cong vien, ho boi, co ca doi ngu y ta, bac si cham soc suc khoe cho cac Viet Kieu ve o mươn hoac mua [ minh co dia chi va so dt de l/l cac noi nay tren trang web] 
A! minh co 1 ong ban ten Xa nam nay 64t o Beloit, WI , trươc 1975 anh la Thieu Ta phi cong, thoi gian chap choang cua 1975, anh khong kip bao tin cho vo biet, bo vo lai VN, lai may bay qua thang Thai Lan, roi tu Thai sap xep qua My, sau do vo anh cung qua My bang dương Vuot Bien Ban Chinh Thuc, gia dinh vo anh dong lam o WI. O  My anh cung di lam nhu bao ngươi khac, nhung sau nay anh bi benh STRESS, nen dung thuoc thương xuyẹn. Vo chong khong co con. Anh da tam su voi vo chong toi rang: anh ao ươc ve song nhung ngay cuoi doi tai VN vi anh chi co 1 ngươi anh trai ruot  va vai dua chau ruot o do, anh noi tien hưu o My se khong dươc goi thang ve VN, ma chi den Thai Lan , roi anh se den T Lan moi thang de lanh. Anh noi tien hưu o My se khong goi den khoang 4 nuoc tren the gioi, voi che do XHCN bao gom nươc VN
- Cac ban co biet, da la Union thi minh phai dum boc lan nhau, ngươi biet chi ngươi khong biet, ngươi hieu chi ngươi khong hieu, chu dau no nang loi voi nhau, tru khi khong the cưu van thi dương ai nay di. Goi la bat dong y kiẹn
-Minh co 1 ban hoc ten Van thoi Tieu Hoc o VN, nha thi gan nhau, sau 1975 2 dua cung hoc chung khoa hoc Co Nuoi Day Tre, roi co viec lam, minh thi lam khong lau vi di hoc lai, lam tai nha thong Nguyen V Hoc - phong xet nghiem Vi Trung 1980, roi khi co chong nghi o nha ban tap hoa va trong cọn. Trong khi Van van lam tai nha tre tu 1978 den 2004, sau nay Van la Hieu Trương Trương, va Van cung co Trương Tu Thuc, Van cung co chong dien HO ve VN cươi va dan qua My, ho song o Michigan. Van va minh van thương xuyen dt cho nhau
-Hoi minh con nho co 11t toi 17t hoc o Trương LVD, minh da biet phan nao ve chien tranh o VN, nha minh la tiem pho Hưu Loi tren dương Nguyen Van Nghi, Go Vap, tren doc cau hang, doi dien tiem pho la Quan Go vap, 1 ben la hanh chanh, 1 ben la don linh: linh Dia Phương Quan, va Co Van My, Dai Han, Phi Luat Tạn. Khach hang da so la linh , ban tu sang den chieu toi  9 gio dẹm. Roi co khi linh goi cua mua nươc uong , thuc an vao 12 gio dem. khung khiep nhat la nam 1968, va 1972, ban ngay thi ban hang, toi thi di tan, vi so phao kich vao quan. Nam 1974 cha me ban nha cho hang xom, ho da dap bo va xay moi: Khach San Thang Long Kim, gia dinh de chuyen ve Xom Ga vi so tran chien se dien ra ngay Quan vao nam 1975.
Minh biet phan nao ve cuoc chien tranh thoi do, du minh con be , 1 ngay khong biet bao nhieu lan bung thuc an , nươc uong cho khach la cac ong linh va co van My ben Quan
Minh co ong anh rot Tu Tai di linh Biet Dong Quan o Ban Me Thuot , 1 noi ma cươc chien dien ra that khung khiẹp. Luc do minh chi mo ươc sao ma cuoc chien tan that som, hoa binh tren que hương, de khong thay canh chia ly, chet choc...
Minh cung co 1 so ban lay chong la ngươi My: dua thi o Oregan, dua o Virginia chong lam trong Government , Washington DC, ma dua nao cung lam Nail nhu minh, tui no de thương lam, thương dt hoac email cho minh. Minh cung co chi ban o Virginia, anh va chi dau vươt bien qua My lau lam roi, ho hoc gioi lam, ca 2 vo chong la BS co phong mach va co dua con gai la Nha Si cung co phong mạch.  Ho kha gia nen giup do 2 dua chau du hoc o day, 1 dua ra trương cach day 6 nam roi, con 1 dua moi qua day du hoc duoc 2 nam.
Ban than minh co chong la Viet Nam Veteran, tham chien o VN hon 2 na, 1967, 68 va 69, bi thường 2 lan voi 3 vet thương. Sau khi ve nha tu VN, anh ta xin lam o GM, WI. Ve hưu tu hang GM rat som vi bi benh Stress, anh ay disabled 100%. Ong nho tat ca nhung gi o VN tu 1967 toi bay gio, ong giu rat nhieu do lưu niem khi o VN: tien giay thoi do, hop quet, bo quan phuc, non, mu, lon gigo, nhieu hinh anh...
Minh co 1 co ban Philippines ten Nits nam nay 65t chong chet co 5 dua con, chong sau la luat su ngươi My tre hon Nits , ho song o Chicago. Nits moi qua My dươc 2 nam  va co co ke hoach cung chong ve Philippines mo doanh nghiep nho, co noi voi minh rang co that tinh khong thich song o My.
Hoi minh o VN, minh thay hoi lo thi chan oi la chan, xa hoi mat cong bang, can can cong ly lẹch . Khi qua My moi dau nghi nươc My chac cong bang lam, chac trong sach lam, nhung bay gio thi cung chan luon. Minh lam nghe nail , co tieu bang kho bat phai thi moi cap bang, roi co 1 so tieu bang, mon thuc tap thi phai thi kho lam, con mon ly thuyet thi dong tien vao, tieng Anh se dich sang tieng Viet, nhung trong ly thuyet co su gian lan, nhung  bang toc dong tien lo khong dươc nua, vi bi be roi, phai thi tu dau toi cuoi; 1 vai tieu bang bang nail dong tien vao , sau thoi gian la co bang goi ve, khong thi ngay nao het... nghia la sao? nghia la gian lan, la dut lot. Roi moi nam ngoai vu nha tho o Texas chua bao nhieu con gai tre dươi thanh nien mang thai, FBI phanh phui do 1 co to cao, binh luan rang neu quan chuc noi do khong an tien ti sao vu nay keo dai bao nhieu nam qua, roi vu ong Thong Doc o Carolina qua nươc... co tinh nhan bi phanh phui.. , nhiẻu thu qua...Thu hoi co tin dươc Nươc My co toan nhung nhan vien trong sach , khong hoi lo, khong tham o khỏng?
Minh nghi o dau, o quoc gia nao cung co tham o, hoi lo khi nao ma bi be, thi ra toa...
Chang co cai nao tuyet doi, di dau cung thay canh chương tai gai mat. Dat nươc nao, xa hoi nao cung co vương mat...
Do la suy nghi cua minh, minh se khong muon ban luan o day nua dau, vi ban luan riet, chan lam, met lam, chang di toi dau, chang lam dươc gi; trong khi minh me chương trinh Wrestling tren TV lam o kenh 11, 16, 34, 57 va 67 from 8pm or 9 pm to 11 pm on Mon, Tue, Thu, Fri.
Bay gio neu co ai tren DD noi gi xau toi minh, minh chang can quan tam vi chan qua va met qua rọi .; Co ich loi gi dau, ma thoi de minh bat dau tro lai xem tin tuc, ca nhac, phim tren cac trang web: calitoday.com, ngươi-viet.com, tialia.com vietfun.com va hang tram trang wenb tren: vietnamquehuongtoi.ooorg
Rat ly thu voi cac website nay cac ban oi!
Xin chao tam biet cac ban
You guys can contact me at:  thanhthipham43@yahoo.com
I also like your opinion and sharing the feeling , emotion in the USA life. Thanx again your emails if they arrive mẹ
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #114 - 10. Sep 2009 , 21:30

Đề nghị Admin dời mấy cái post tranh luận đến chỗ khác cho thích hợp với chủ đề, để Lê Văn Duyệt Hội Ngộ - 22/8/2009 là nơi cho mọi người viết và bàn luận về những ngày Đại Hội vừa qua thôi mà ...

Đó là LAW của Diễn Đàn, không cấm tranh luận bàn cãi, không khai trừ vì...cãi nhau (trừ phi đi quá lố làm mất hòa khí trong D Đ ) nhưng đúng chủ đề, đúng nơi đúng chỗ...
Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2009 , 21:36 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #115 - 11. Sep 2009 , 01:28

Tham wrote on 10. Sep 2009 , 20:25:
...

Neu co hoi vien co nhung binh luan nhu minh tren DD khong phu hop, khong dong chi hương voi Tat My hoac Dacung, thi minh co the ton tai o day khong, hay se bi DD khai tru khoi DD 1 cach hop phạp. Neu nhu vay co le minh khong dam nua dau.
...

Hình như cô Tham lòi cái đuôi con sói rồi đấy nhé, lại còn làm bộ hỏi "nếu không phải ... đồng chí thì có được ở lại đây đăng bài không", để chi vậy? Để đồng chí tự do viết  bài chăng?

Cô giả ngố không biết PDuy làm gì ở VN, thích nhạc TCS, và đi quảng cáo du lịch, chung cư địa ốc cho VN?

Lại còn tung hỏa mù "em chả hiểu", chỉ thấy xã hội Mỹ cũng thối nát tham ô như VN. Cô Tham à, luật lệ mỗi tiểu bang có khác nhưng không có chuyện không cần học, không cần kinh nghiệm, mà vẫn bỏ tiền hối lộ để mua license nail thì hoặc là cô không biết tiếng Anh - có thể đó là transfer bằng từ tiểu bang khác, hoặc lương lẹo nộp giấy tờ giả mà cô không biết, hoặc cô tự chế để có chuyện nói?

Nhưng quan trọng nhất, chắc cô biết nhưng cô giả ngố, là ở Mỹ cũng có quan tham, hủ lậu vậy, con người thì ai cũng phạm tội, nhưng ở đây luật pháp nghiêm minh sẽ trừng trị, phạt tù, phạt tiền thích đáng chứ không cần "kỹ luật đảng" để phạm nhân tiếp tục tham ô.  Đó là sự khác biệt quan trọng giữa 2 xả hội mà VC thường xuyên tạc nước Mỹ để trấn an hay hù dọa dân trong nước: rằng nước Mỹ cũng vậy thôi! Nước Mỹ cũng xấu xa vậy tại sao tuổi đã lớn mà cô vẫn cứ ở?

À, tại sao email dùng để rủ rê chị em LVD của cô "thanhthipham43@yahoo.com" lại có số 43, thường thì con số tương tự như vậy có nghĩa hoặc là 43 tuổi, hoặc là năm sinh 1943, cả 2 không có nghĩa gì đối với con số LVD76 hết vậy?

Cô không cần phải trả lời dù là gián tiếp, như đã nói là cô sẽ đi vì chán cái Diễn Đàn nầy rồi, không muốn nói nữa, không muốn bàn tới nữa, v.v...!
Back to top
« Last Edit: 11. Sep 2009 , 02:11 by dacung »  

dacung
IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #116 - 11. Sep 2009 , 01:41

Anh Thư xin được lấy danh xưng là chị lớn trong diễn đàn này mong quý vị không nên tranh luận trong mục này nữa.
  Đúng như Phương Tần đã viết ,mục này chỉ dành cho những chuyện liên quan đến dư âm của Đại hội LVD vừa qua mà thôi.
  Vả lại chủ trương của diễn đàn chúng ta không bàn cãi đến chính trị , nếu muốn đăng tin tức gì thì chúng ta đã có mục tin tức riêng đó mà.Xin hãy về với diễn đàn LVD trong  tình thân nha quý vị.Xin cám ơn.
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #117 - 11. Sep 2009 , 06:39

anh_thu_Tran wrote on 11. Sep 2009 , 01:41:
 Anh Thư xin được lấy danh xưng là chị lớn trong diễn đàn này mong quý vị không nên tranh luận trong mục này nữa.
 Đúng như Phương Tần đã viết ,mục này chỉ dành cho những chuyện liên quan đến dư âm của Đại hội LVD vừa qua mà thôi.
 Vả lại chủ trương của diễn đàn chúng ta không bàn cãi đến chính trị , nếu muốn đăng tin tức gì thì chúng ta đã có mục tin tức riêng đó mà.Xin hãy về với diễn đàn LVD trong  tình thân nha quý vị.Xin cám ơn.

Hello,

TM rất đồng ý với chị Anh Thư xin hãy về với diễn đàn LVD trong  tình thân, còn nếu muốn tiếp tục tranh luận thì xin admin hảy dời cái tranh luận này qua 1 góc xó nào đi như PT yêu cầu.

Tham ơi, TM rất tôn trọng những lời yêu cầu của các bạn, Tham đã bảo chấm dứt đi không muốn bàn cãi gì cả, nên TM đã im lặng rồi. Undecided Undecided

Anh Đắc Ứng rất là lịch sự đã viết lời xin lổi với Tham rồi mà , tại sao không chịu...để cho lòng mình thoãi mái hơn Grin. Grin

Anh Đắc Ứng viết hay và những lời lập luận anh rất rỏ ràng nên TM khen. Khen không có nghĩa là cùng chí hướng gì cả , xin Tham đừng nghỉ là hùa nhau nhe.  laugh12 laugh12

Thân mến,
TM
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #118 - 11. Sep 2009 , 08:57

Hi all,

Vì thấy mình có trách nhiệm đôi chút trong sự tranh luận này , mới gọi phone nói chuyện với admin, admin cũng không biết đưa sự  tranh luận này vào 1 xó góc... nào cho thích hợp... Huh Huh

Thôi thì TM đề nghị đưa vào mục vui cười với title là "Sugar you you go and sugar me me go" cho vui nhộn được hông hè ..... partyfrog partyfrog

TM mong chiện đôi co này kết thúc ở đây. flower40 flower40
Back to top
« Last Edit: 11. Sep 2009 , 09:05 by Mytat »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #119 - 11. Sep 2009 , 15:10

Thắm ơi,  

Mỗi người có kiến thức và kinh nghiệm sống khác nhau nên có ý kiến khác nhau là chuyện đương nhiên.  
Các anh chị em nơi đây không vì khác ý nhau mà ghét bỏ, nói xấu nhau như Thắm lo ngại.  

Đúng như Phương Tần nói, nội qui của D/D LVD không cấm sự tranh luân trong tinh thần hoà nhã, chỉ yêu cầu đừng lạc quá xa khỏi đề tài của mục.  

My thấy câu chuyện đã đi hoàn toàn ra ngoài chủ đề của mục này, đề nghị  mọi người nên ngừng lại ở đây, trả mục này về chủ đề của nó nhé.  
My sẽ xoá tất cả những bài tiếp tục tranh luận tại đây.

My nghĩ anh Ứng, Thắm, và Tất My đều hiểu và vui vẻ.  

Back to top
« Last Edit: 11. Sep 2009 , 16:10 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #120 - 12. Sep 2009 , 18:51

Cả Nhà ơi!

TN có tin dzui đặc biệt thật bất ngờ Dư Âm của ĐH LVD 2009
đang xảy ra tại Sa Đéc, TN chớp vội vài tấm ảnh đáng giá bạc triệu gửi đến Cả Nhà đây ạ!

Trước khi nhập tiệc, TN phải làm màn "check up" cho OTGĐT, không thôi bị Cả Nhà  godau godau

http://i225.photobucket.com/albums/dd221/nheomat/IMG_0075.jpgt=1252814920

Đo huyết áp lúc 7:30p.m trước khi dùng ly "sương mù vsop"

...

Kết quả huyết áp lúc 9:00p.m sau khi cạn 2 ly "sương mù"

...

Đúng là: Cười là liều Thuốc Bổ

...

...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #121 - 13. Sep 2009 , 08:22

hihi, cám ơn Tuyết và Thu cho xem hình  sốt dẻo  thanks.gif
Sao không thấy anh Tuấn Cọp ?
My nghe anh Tuấn nhói sư huynh có hẹn với các anh HNC nhà sư huynh  chứ có biết đâu là có Thu và Tuyết nhà ta nữa Cheesy
Back to top

IP Logged

Tham_LVD76
YaBB Newbies
*

I ALWAYS WORK AND STUDY

Than thương!
Reply #122 - 13. Sep 2009 , 10:22

Thắm ơi
Như đã nói, My sẽ dời những bài không liên quan đến Đại Hội sang mục khác thích hợp hơn.
My dời bài Thắm viết cho My sang  mục Nhắn Tin Thắm, để  My sẽ chuyện trò với Thắm sau nhé.  Wink
Back to top
« Last Edit: 13. Sep 2009 , 11:37 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #123 - 13. Sep 2009 , 15:14

Thu và Tuyết ơi,

Sao coi bộ dễ ăn gian quá  Cheesy
Biết đâu là tay người khác  Cheesy

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #124 - 14. Sep 2009 , 08:12

Sao?  Phú De đi về Sađéc?  mà lại có Thu và TN?  Khó hiểu quá.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #125 - 14. Sep 2009 , 08:18

thule wrote on 14. Sep 2009 , 08:12:
Sao?  Phú De đi về Sađéc?  mà lại có Thu và TN?  Khó hiểu quá.

Thưa Cô, Sa Đéc là tên.. VN của San Diego đấy ạ
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #126 - 14. Sep 2009 , 17:18

thule wrote on 14. Sep 2009 , 08:12:
Sao?  Phú De đi về Sađéc?  mà lại có Thu và TN?  Khó hiểu quá.

Em TB chào cô Thu.Anh Phú De và anh Toàn đi về Sa Đéc thăm TB còn TN thì từ An Giang qua. Hôm thứ bẩy vừa rồi vui quá cô ơi , mọi người cười quá xá ,nhiều thật nhiều truyện kể ,dư âm của Đ H mà cô ơi , sáng thứ bẩy anh B đã đi đón 3 anh Phú DE ,anh Toàn và anh Châu ở Sài Gòn  nhỏ xuống , anh B tải các anh đi thăm Old Town đợi TB đi cày về để cùng nhậu ,thì vừa lúc đó Tài tui từ Vĩnh Long gọi tới báo cho TB biết về 2 cái check của cô Vân và cô Thu đã được MK cash rồi , sẵn có anh Khiếu Long và anh Tuấn tới nên Tài tui cũng nói chuyện với mọi người luôn , tạm tới đây TB phải đi. Hẹn Cô và cả nhà sau ,còn nhiều chuyện hấp dẫn nữa. Bái bai  dancing Em TB.
Back to top

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #127 - 14. Sep 2009 , 17:22

Quote:
Thu và Tuyết ơi,

Sao coi bộ dễ ăn gian quá  Cheesy
Biết đâu là tay người khác  Cheesy

Mỹ đẹp ơi ! ai mà thèm ăn gian , rõ ràng là 5 mặt một nhời mà  party11 laugh12 rollingonthefloor
Back to top

...

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #128 - 23. Sep 2009 , 01:10

Vừa vào xem  hình ảnh và lời tường thuật của Lê Văn Duyệt Hội Ngộ thật sống động , làm MThụy vui lây mặc dù không có mặt thời gian vừa qua. Tiếc quá là không đúng vào thời gian mà Mthụy có thể xin nghĩ. Thôi đành chờ Hội Ngộ năm thứ II vậy

Đặng Mỹ và Quỳnh Hương trông thật xinh nhất là mợ Quỳnh ít thay đổi mà lại đẹp ra nữa. Đặng Mỹ thật tươi tắn , trời tiếc quá vì MThụy cũng mong gặp được Đặng Mỹ

Thăm chị Đậu Đỏ , anh Phú Dê, anh Nguyễn Toàn  , chị Anh Thu Trần , chị Phương Trần v.v...

Chúc tất cả một mùa thu mộng ảo.

Miên Thuỵ
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #129 - 23. Sep 2009 , 08:02

mien_thuy wrote on 23. Sep 2009 , 01:10:
Vừa vào xem  hình ảnh và lời tường thuật của Lê Văn Duyệt Hội Ngộ thật sống động , làm MThụy vui lây mặc dù không có mặt thời gian vừa qua. Tiếc quá là không đúng vào thời gian mà Mthụy có thể xin nghĩ. Thôi đành chờ Hội Ngộ năm thứ II vậy

Đặng Mỹ và Quỳnh Hương trông thật xinh nhất là mợ Quỳnh ít thay đổi mà lại đẹp ra nữa. Đặng Mỹ thật tươi tắn , trời tiếc quá vì MThụy cũng mong gặp được Đặng Mỹ

Thăm chị Đậu Đỏ , anh Phú Dê, anh Nguyễn Toàn  , chị Anh Thu Trần , chị Phương Trần v.v...

Miên Thuỵ

Miên Thuỵ ơi,

Hẹn sang năm thật không? Mình làm Họp Mặt Diễn Đàn ở Vancouver nhé !  Cheesy
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #130 - 23. Sep 2009 , 13:02

...

Cười  quá  đã..... chitchua chitchua
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #131 - 23. Sep 2009 , 13:15

nguyen_toan wrote on 23. Sep 2009 , 13:02:
...

Cười  quá  đã..... chitchua chitchua

Cry Cry tuy nhiên cám ơn anh T nhé - hôm đó vui thiệt nhỉ...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #132 - 23. Sep 2009 , 15:34

mien_thuy wrote on 23. Sep 2009 , 01:10:
Vừa vào xem  hình ảnh và lời tường thuật của Lê Văn Duyệt Hội Ngộ thật sống động , làm MThụy vui lây mặc dù không có mặt thời gian vừa qua. Tiếc quá là không đúng vào thời gian mà Mthụy có thể xin nghĩ. Thôi đành chờ Hội Ngộ năm thứ II vậy

Thăm chị Đậu Đỏ , anh Phú Dê, anh Nguyễn Toàn  , chị Anh Thu Trần , chị Phương Trần v.v...

Miên Thuỵ

Hello chị Miên THuỵ ,

Phượng Trần ở VN cũng không đi dự Đại Hội được vì rớt phỏng vấn

( coi chừng chị lộn qua Phương Tần đang ở Dallas ha???? hai đứa này hay bị mọi người nhầm tên lộn tùng phèo hết  Grin laugh12 rollingonthefloor rollingonthefloor dance3 dance3 )

PTr
Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #133 - 23. Sep 2009 , 20:05

Quote:
Miên Thuỵ ơi,

Hẹn sang năm thật không? Mình làm Họp Mặt Diễn Đàn ở Vancouver nhé !  Cheesy

Ui cha toàn là những khuôn mặt nhiệt tình , có làm nỗi mỗi năm với khung cảnh như vầy không Mỹ , chứ người từ xa cách nữa bán cầu thì khó đi mỗi năm , nếu hai năm một lần thì dễ hơn đó Mỹ ơi.

MT
Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #134 - 23. Sep 2009 , 20:16

Phuong_Tran wrote on 23. Sep 2009 , 15:34:
Hello chị Miên THuỵ ,

Phượng Trần ở VN cũng không đi dự Đại Hội được vì rớt phỏng vấn

( coi chừng chị lộn qua Phương Tần đang ở Dallas ha???? hai đứa này hay bị mọi người nhầm tên lộn tùng phèo hết  Grin laugh12 rollingonthefloor rollingonthefloor dance3 dance3 )

PTr

Ủa , vậy là xin giấy phép qua bên này chơi cũng có màn phỏng vấn nữa hả Phương Trần , sao mà rắc rối. Vậy bên LVD ở VN tổ chức buổi họp mặt mấy lần rồi hả Ph -Trần.

Miên Thuỵ
Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #135 - 23. Sep 2009 , 20:21

Quote:
Thưa Cô, Sa Đéc là tên.. VN của San Diego đấy ạ

ui dza , muốn *đau cái điền * thiệt rồi , chị Đậu Đỏ mà không giải thích thì chắc mù tịt , cũng hỏng hiểu tại sao lại phải về tuốt Sa Đéc mần chi bển?

Gặp cuộc nói chuyện kiểu này chắc cười chết thôi  Grin

MThuy
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #136 - 24. Sep 2009 , 12:47

Đôi Trẻ  xứng đôi

Tặng cả nhà  tấm hình của đôi trẻ ....lần đầu tiên  MD  dẫn 2 khách lạ  đến nhà   riêng..... Huh Huh Huh

...
Back to top
« Last Edit: 24. Sep 2009 , 12:49 by nguyen_toan »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #137 - 24. Sep 2009 , 19:51

mien_thuy wrote on 23. Sep 2009 , 20:16:
Ủa , vậy là xin giấy phép qua bên này chơi cũng có màn phỏng vấn nữa hả Phương Trần , sao mà rắc rối. Vậy bên LVD ở VN tổ chức buổi họp mặt mấy lần rồi hả Ph -Trần.

Miên Thuỵ

Phải trải qua một cuộc phỏng vấn chị Miên Thuỵ ơi   Lips Sealed Undecided
LVD ở VN các chị tổ chức họp mặt theo niên khóa , theo nhóm riêng chị à chứ chưa có " Đại Hội " toàn... quốc , chị có thể vào trang Hình Ảnh sẽ thấy

PTr

Back to top

IP Logged

Mien_Du_Dalat
Gold Member

Xin Hãy Cho Nhau Nụ
Cười

Reply #138 - 24. Sep 2009 , 23:38

nguyen_toan wrote on 24. Sep 2009 , 12:47:
Đôi Trẻ  xứng đôi

Tặng cả nhà  tấm hình của đôi trẻ ....lần đầu tiên  MD  dẫn 2 khách lạ  đến nhà   riêng..... Huh Huh Huh

...

trời ơi là trời,
hình thấy MD ghê quá mà post lên chi vậy anh Toàn Lips Sealed
Back to top

Ví đời như giấc ngủ trưa&&Cho nên nhân thế có thừa Miên Du (Dalat)
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #139 - 25. Sep 2009 , 12:16

Mien_Du_Dalat wrote on 24. Sep 2009 , 23:38:
trời ơi là trời,
hình thấy MD ghê quá mà post lên chi vậy anh Toàn Lips Sealed

hihi, hình nào Miên Du cũng có nụ cười rất đẹp, tươi rói mà  thumbup
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #140 - 25. Sep 2009 , 19:26

nguyen_toan wrote on 24. Sep 2009 , 12:47:
Đôi Trẻ  xứng đôi

...

TB chào SW và chị MIên Du , nhìn tấm hình dễ thương quá cở.Tưởng như
"Trời sanh một cặp " ,anh Toàn giỏi dữ kỳ này rình được SW đang tay sách nách mang đưa nàng MD dzìa ổ ấm.  party4 partyfrog.TB chúc anh PD chị MD mỗi người một nơi cuối tuần nhớ lại rùi cừ trừ  Tongue Tongue Tongue Tongue
Back to top
« Last Edit: 25. Sep 2009 , 19:27 by thubeo »  

...

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #141 - 11. Oct 2009 , 20:13

...

...

Hình còn xót trong máy  -bây giờ mới post.Sorry!!!!!
Back to top
« Last Edit: 11. Oct 2009 , 20:15 by nguyen_toan »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #142 - 11. Oct 2009 , 20:58

nguyen_toan wrote on 11. Oct 2009 , 20:13:
...

...

Hình còn sót trong máy  -bây giờ mới post.Sorry!!!!!

Anh Năng ơi,

Anh chưa đăng hình chụp đại hội bao giờ đâu. Hai tấm này là 2 tấm đầu tiên mà.
Cám ơn anh nhiều.
Nhìn hình lại sực nhớ ngày hôm ấy "bị"  Miên Du kéo xềnh xệch ra cửa, dí cái mic bảo trả lời phỏng vấn. Bây giờ chẳng nhớ mình đã nói  mô tê gì   Tongue
Anh quen đài đó, xin họ gửi cho cái clip đó được không ạ?
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #143 - 11. Oct 2009 , 22:54

Hello  Mỹ .Đài Truyền hình lại quay bữa hôm đó  quen với Miên  Du  ,Mỹ  hỏi  MD phần phỏng vấn đó.
Tấm hình  trong máy của tôi  -Tóc Dài của Mỹ  đang  bay...thế  mà  post  lên lại khác
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #144 - 11. Oct 2009 , 23:14

nguyen_toan wrote on 11. Oct 2009 , 20:13:
...

...

Hình còn xót trong máy  -bây giờ mới post.Sorry!!!!!

Anh Năng ơi ,mấy cái hình anh post ,sao bây giờ biến thành chữ thập het^' trơn rồi vậy????? Hình đôi trẻ nắm tay nhau cũng biến luôn rồi.Bắt đền anh đó
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #145 - 11. Oct 2009 , 23:16

Đúng là diễn đàn có MA.Mới o thấy bây giờ thì thấy được rồi.Cám ơn anh Năng nhé
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #146 - 12. Oct 2009 , 14:53

Hình ảnh với "Ống Kính "  của Nguyễn_Sydney

...

...

...

...

...
Back to top
« Last Edit: 12. Oct 2009 , 15:06 by nguyen_toan »  

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #147 - 12. Oct 2009 , 20:13

Những hình  chưa  post .

...

Vừa nhắm mắt ,vừa nghe Cell  phone

...

Toàn ban hợp ca.

...

Đậu Xanh và Quân sư  cùng nhau xuất hiện trên sân khấu..cả  2 cùng    Roll Eyes Roll Eyes  nói chi bây chừ ....
Back to top
« Last Edit: 12. Oct 2009 , 20:21 by nguyen_toan »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #148 - 24. Apr 2010 , 04:23

openflow.gif band4 hong1222

Đoá xin đem "Ly rượu mừng Đại hội LVD" do ban tam ca MTV trình diễn vào đây.
  Mời cả nhà thưởng thức phần trình diễn vui tươi của ba cô và qua đó, cảm nhận được tình thương mến dành cho học trò Lê Văn Duyệt của ba giáo sư: Ngọc Mai, Thu Lê và Ngô Vân.

hoa_vang_14 thumbup chef_bieu_dien flower4u cheer hoa_vang_14
Back to top
« Last Edit: 24. Apr 2010 , 10:29 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #149 - 30. Apr 2010 , 07:26

...

Hôm  nay là ngày  30 tháng 4  tại Hoa Kỳ
Xin  cả nhà  dành 1 phút để tưởng nhớ  5 vị Tướng lãnh đã Tuẫn Tiết không đầu hàng Giặc Cộng.
Cùng tưởng niệm  Các Chiến sĩ Vô Danh đã Hy sinh vì lý tưởng Tự Do để bảo vệ Miền Nam Việt nam.

Cùng  tưởng niệm đến hàng trăm ngàn đồng bào đã bỏ mình trên  đường Vượt Biển - Vượt Biên

Nam Mô Tiếp Dẫn Đạo Sư  A Di Đà Phật

.

Back to top

...

IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra