Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Re: AO DAI DONG PHUC CHO LVD HOI NGO  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
Re: AO DAI DONG PHUC CHO LVD HOI NGO (Read 3828 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: AO DAI DONG PHUC CHO LVD HOI NGO
02. May 2009 , 11:33

Ngọc Đóa thân mến,
Cám ơn N Đ đã phổ biến tin này trên diễn đàn  thumbup.
Đ Đ đã theo lời Đóa vào thăm trang aodairangdong.com, nhưng không tìm ra "cách đo áo dài "  Embarrassed  Embarrassed.
Đóa đem dùm cái link về đây nha  smflower.
Đ Đ vừa đi lang thang qua aodaiVinh, thì thấy cái này cũng...rõ ràng lắm, mình dùng cách đo này có giống của bên kia không hả Đóa??

http://www.aodaivinh.com/measure/

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1 - 02. May 2009 , 11:36

Í quên, còn kỳ kèo thêm mấy cái hình màu áo mà Ngoc Đóa còn giữ đó, nhờ em gái đăng luôn dùm cho mọi người xem nha. Cám ơn nhiều thiệt là nhiều.
Ps: Đ Đ đì tìm 1 ly chè đậu để đền ơn nhé   thanks.gif  pansyvang
Back to top
« Last Edit: 02. May 2009 , 11:38 by Dau Do »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2 - 02. May 2009 , 12:51

CÁM ƠN ĐÓA ĐÀ CHO HAY.  thanks.gif  thanks.gif

CHO TV MAY 1 CÁI NHÉ , SỐ ĐO VẦN NHƯ LẦN MAY ÁO DÀI XANH LÁ CÂY KỲ TRƯỚC.
HY VỌNG ĐẾN NGÀY 8/23, SẼ CÓ NHIỀU CHỊ EM BẠN MAY ĐP CHO ĐẸP VÀ TẶNG ĐÓA HOA HỒNG TƯƠI VÀ ĐẸP NHẤT TRONG VƯỜN, VÀ CHÚC 1 TỐI THỨ BẢY THẬT HOÀN MỸ.   flower40  roses45

KÍNH CHÚC QUÝ THẦY CÔ VÀ CẢ NHÀ NHỮNG NGÀY THÁNG BÌNH AN VÀ NHIỀU SỨC KHOẼ. flower40
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #3 - 02. May 2009 , 17:01

Chị Anh Thư và Mỹ ơi à,
Hai chị em có định đặt may áo xanh đồng phục không? Sao lúc này ai cũng lặn đi đâu mấy tiêu mà không thấy lên tiếng?
Trong email group thì tin tức mới ra hằng loạt mỗi ngày, mà ngoài này im rơ là sao???
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #4 - 03. May 2009 , 06:37

Cho Đ Đ ghi tên may 1 áo xanh với nhé. Sẽ email số đo cho Đoá ngay sau khi túm được  người để nhờ đo dùm  Undecided  Wink.   thanks.gif
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #5 - 03. May 2009 , 12:08

CÁM ƠN CHỊ ĐẬU ĐỎ.
EM ĐANG CHỜ SỐ ĐO CỦA CÁC CHỈ EM KHÁC.
RIÊNG ĐẶNG MỸ, EM ĐÃ LIÊN LẠC VÀ ĐÃ GỬI SỐ ĐO CỦA ĐẶNG MỸ VỀ VN ĐO RỒI.
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #6 - 03. May 2009 , 13:04

Quote:

Chị Anh Thư và Mỹ ơi à,
Hai chị em có định đặt may áo xanh đồng phục không? Sao lúc này ai cũng lặn đi đâu mấy tiêu mà không thấy lên tiếng?
Trong email group thì tin tức mới ra hằng loạt mỗi ngày, mà ngoài này im rơ là sao???

Chị Đậu Đỏ à,

Em bị migraine nọ nay chị ơi. Đoá ph^n cho em rồi.
Lat em phôn cho chị để nghe xem có tin gì mới trong email group   godau
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #7 - 03. May 2009 , 16:08

Quote:
Chị Đậu Đỏ à,

Em bị migraine nọ nay chị ơi. Đoá ph^n cho em rồi.
Lat em phôn cho chị để nghe xem có tin gì mới trong email group   godau

Tội cho cô em Mỹ điệu quá ,cứ bị tái đi tái lại hoài ha.Chị nghe nói bên Mỹ đã có loại thuốc mới trị migrain rồi và rất công hiệu.Thuốc này chưa chạy sang đây nên chị chưa có tên.Em hỏi thử bs bên đó xem sao nhé.Lần này có bị nặng lắm không?
  Đậu Đỏ ơi ,chắc chị không may áo dài đồng phục đâu vì chị ở xa quá ,có mấy khi mà chị được dùng lại nó đâu.Các em ở bên ấy dù sao cũng còn có nhiều dịp ha.Phải xin lỗi các em là chị đã không may nhé.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #8 - 03. May 2009 , 17:32

anh_thu_Tran wrote on 03. May 2009 , 16:08:

Đậu Đỏ ơi ,chắc chị không may áo dài đồng phục đâu vì chị ở xa quá ,có mấy khi mà chị được dùng lại nó đâu.Các em ở bên ấy dù sao cũng còn có nhiều dịp ha.Phải xin lỗi các em là chị đã không may nhé.

Chị AT ơi à,
Chị nói em nghe như....giởn chơi dzị đó, ở vào tuổi đá vàng mà chị bảo là "còn nhiều dịp mặc" hả chị??? Em thì "dịp nào xong rồi là kể như...di vãng", lần sau mang nó ra là mặc chẳng vừa  Undecided   Sad   Cheesy

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #9 - 06. May 2009 , 08:58

Em Anh Thư ơi à,
Em mà không may áo dài đồng phục là mất một dịp lên sân khấu hoặc biểu dương lực lượng LVD đấy nhé, thôi nhớ may một chiếc mà diện với cả nhà nghe.  Eo hãy còn thon đẹp lắm , đừng có ngại em ơi!  Còn mặc dài dài chớ đâu đến nỗi giống như lời quảng cáo "một lần rồi thôi" của ĐĐ.   
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #10 - 06. May 2009 , 13:06

Vu Ngoc Mai wrote on 06. May 2009 , 08:58:
Em Anh Thư ơi à,
Em mà không may áo dài đồng phục là mất một dịp lên sân khấu hoặc biểu dương lực lượng LVD đấy nhé, thôi nhớ may một chiếc mà diện với cả nhà nghe.  Eo hãy còn thon đẹp lắm , đừng có ngại em ơi!  Còn mặc dài dài chớ đâu đến nỗi giống như lời quảng cáo "một lần rồi thôi" của ĐĐ.  
Cô Ngọc Mai

Thưa cô Mai ,eo của bà già mon men sáu bó rồi thì làm sao còn thon đẹp được dạ thưa Cô. Tongue Tongue Tongue TongueVả lại em cũng sợ được đưa ra trình diện trên sân khấu lắm.Đứng trước mấy trăm người là em xỉu rồi còn đâu mà có dịp khoe áo cơ chứ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed .Xin Cô cho em được êm ấm dự tiệc ạ  thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #11 - 06. May 2009 , 18:23

Quote:
Ngọc Đóa thân mến,
Cám ơn N Đ đã phổ biến tin này trên diễn đàn  thumbup.
Đ Đ đã theo lời Đóa vào thăm trang aodairangdong.com, nhưng không tìm ra "cách đo áo dài "  Embarrassed  Embarrassed.
Đóa đem dùm cái link về đây nha  smflower.
Đ Đ vừa đi lang thang qua aodaiVinh, thì thấy cái này cũng...rõ ràng lắm, mình dùng cách đo này có giống của bên kia không hả Đóa??

http://www.aodaivinh.com/measure/

Thấy các chị lo đo , đặt may áo dài , tuyệt quá , áo dài mặc rất đẹp nếu có số đông , như bá cáo đã được khoảng 30 .... thì chắc con số 40 hay 50 cũng dễ thôi
Kahat xin mang link của Aodairangdong về đây cho các chị nè

http://www.aodairangdong.com/measurement_detail.php?labor=yes&ad_ID=aodai0669&la...

Link trên là đã đi tới luôn chỗ đặt may , để các chị có thể đo đạc luôn rồi đó .....À này nữa nếu trong trường hợp chị nào chỉ có thước đo bằng inch thì đây là cách tính đổi từ inch qua centimet
1"= 2.54 cm
Hay nói cách khác lấy số đo của inch nhân với 2.54 thì ra số đo của cm
Thí dụ nếu có sô đo của cổ là 11 inch  thì các chị sẽ có số đo tính bằng cm là

11 x 2.54 = 27.94 cm

Kahat đưa cách đổi này vào đây để giúp các chị cả hai phía , nếu các chị dùng thước đo Inch mà lười chuyển qua Cm thì cách chị nhà may cũng có thể chuyển qua dễ dàng đúng không  ?

Chúc các chị thành công .... Và ngày đại hội sẽ biểu dương lực lượng ... Một khúc phố rợp màu xanh

Kahat
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #12 - 06. May 2009 , 22:35

Lethikinhhoang wrote on 06. May 2009 , 18:23:
Thấy các chị lo đo , đặt may áo dài , tuyệt quá , áo dài mặc rất đẹp nếu có số đông , như bá cáo đã được khoảng 30 .... thì chắc con số 40 hay 50 cũng dễ thôi
Kahat xin mang link của Aodairangdong về đây cho các chị nè

http://www.aodairangdong.com/measurement_detail.php?labor=yes&ad_ID=aodai0669&la...

Link trên là đã đi tới luôn chỗ đặt may , để các chị có thể đo đạc luôn rồi đó .....À này nữa nếu trong trường hợp chị nào chỉ có thước đo bằng inch thì đây là cách tính đổi từ inch qua centimet
1"= 2.54 cm
Hay nói cách khác lấy số đo của inch nhân với 2.54 thì ra số đo của cm
Thí dụ nếu có sô đo của cổ là 11 inch  thì các chị sẽ có số đo tính bằng cm là

11 x 2.54 = 27.94 cm

Kahat đưa cách đổi này vào đây để giúp các chị cả hai phía , nếu các chị dùng thước đo Inch mà lười chuyển qua Cm thì cách chị nhà may cũng có thể chuyển qua dễ dàng đúng không  ?

Chúc các chị thành công .... Và ngày đại hội sẽ biểu dương lực lượng ... Một khúc phố rợp màu xanh

Kahat

Cám ơn cô KH nhé ,chắc chắn là mọi người cùng mặc đồng phục thì đẹp quá rồi.Hy vọng là cô KH cũng sẽ có mặt ngày Đại hội của tụi này vì ngày đó cũng là ngày sinh nhật 5 năm trời lận đận của Diễn đàn nữa.Rất mong được gặp cô KH nhé
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #13 - 07. May 2009 , 08:43

anh_thu_Tran wrote on 06. May 2009 , 22:35:
  Cám ơn cô KH nhé ,chắc chắn là mọi người cùng mặc đồng phục thì đẹp quá rồi.Hy vọng là cô KH cũng sẽ có mặt ngày Đại hội của tụi này vì ngày đó cũng là ngày sinh nhật 5 năm trời lận đận của Diễn đàn nữa.Rất mong được gặp cô KH nhé

Chị ơi, em cũng đang lờ mờ thì may quá thấy cái link chỉ cách đo áo dài của chị KaHat. Cảm ơn chị Kahat nhiều ạ, chị thật tử tế và tốt với CN của D/Đ.  thanks.gif

Đậu trắng nước dừa.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #14 - 07. May 2009 , 08:47

BichDinh wrote on 07. May 2009 , 08:43:
Chị ơi, em cũng đang lờ mờ thì may quá thấy cái link chỉ cách đo áo dài của chị KaHat. Cảm ơn chị Kahat nhiều ạ, chị thật tử tế và tốt với CN của D/Đ.  thanks.gif

Đậu trắng nước dừa.

Em Đ T ơi,
Lè lẹ lên nhé, thứ bảy này là khóa sổ đấy, em có l/l với PH được khg?
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra