Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - LÁ THƯ TT SỐ MỘT  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 6
Send Topic In ra
LÁ THƯ TT SỐ MỘT (Read 10991 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: LÁ THƯ TT SỐ MỘT
Reply #15 - 12. Aug 2009 , 03:44

Doc cai thu cua Da Cung ma toi cươi gan chet , chỗ Da Cung noi den Ba Phung Ha day , dung co dỡn mặt ba ta ma ba ta ve bop co cho ma nghẽo day nhe , ba ta chet roi ma ! 

Co Thu oi , co tre hon toi ma dam dỡn mặt voi toi sao , noi nang cung phai kinh trong bac tien boi chu !  laugh12
Ngo Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #16 - 12. Aug 2009 , 03:48

ngo_thi_van wrote on 11. Aug 2009 , 03:29:
Em Phương TR.
Em cu viec doc ke ! Co khong co cam dau ! Co doan chac em cung co doc ke ben nha Ma Van ?  Ma sao khong chiu viet vai chu?
Em co di du Dai Hoi khong? Neu di thi se dươc an banh khoai ba Co dai do.
Co Van

Thưa Cô Vân  ,

Cô nói trúng tim đen em quá , ngày nào vào D D LVD mà em không canh me chạy vào nhà Mạ Vân xem ké không sòt trang nào
Em phỏng vấn bị rớt cái bịch Cô Van ơi nên không đi dự Đại Hội được , em tiếc lắm , bây giờ nghe Cô nói nếu đi sẽ được ăn bánh khoái làm em càng tiếc hơn ( có cách nào Cô gửi về cho em??? )  nong_hoi

PTr
Back to top
« Last Edit: 12. Aug 2009 , 03:50 by Phuong_Tran »  

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #17 - 12. Aug 2009 , 04:28

thule wrote on 12. Aug 2009 , 03:27:
...
Sao Tuyết Lan?  Vẫn gặp nhau ngày chủ nhật chứ?  DaCung va Đ Đỏ giúp các cô Mai Thu ý kiến muốn đi ăn ở đâu đây, (có cái gì khác cho Tuyet Lan ăn chay).

...

Cô Thu thân,

Cô phải cho biết cô dự trù bỏ ra bao nhiêu để bao tụi em thì tụi em mới chọn thức ăn được chứ!

Còn ăn chay thì dể mà cô. Hể không có đồ chay thuần túy thì mình ăn thịt còn mấy cô ấy ăn bánh phở. Em thấy mấy nhà sư khất thực ai cho gì ăn nấy. Tấm lòng thành mới quan trọng, ngoài ra chỉ là hình thức thôi!

Em sẽ đăng bài giúp vui cô.

Back to top

dacung
IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #18 - 12. Aug 2009 , 04:32

ngo_thi_van wrote on 12. Aug 2009 , 03:44:
Doc cai thu cua Da Cung ma toi cươi gan chet , chỗ Da Cung noi den Ba Phung Ha day , dung co dỡn mặt ba ta ma ba ta ve bop co cho ma nghẽo day nhe , ba ta chet roi ma !  

...

Cám ơn cô Vân lo ... xa cho em, nhưng em không sợ mà trái lại còn tin là nghệ sĩ tài danh PH sẽ thích lắm khi gặp được người biết ngưởng mộ tài ba của bà.
Back to top

dacung
IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #19 - 12. Aug 2009 , 05:09

thule wrote on 12. Aug 2009 , 03:27:
...
Nhưng mà DaCung ơi, cô thấy phải theo sách cuả Tuyết Lan mơí thực hiện được.  

...

Cô nói thế thì em đành nghe vậy, chứ em lo cho cô quá.
Cô mà cứ hít vô, rồi vừa thở ra vừa cười, thì cô phải cẩn thận, coi chừng bị sặc mà chết đấy nhé!
Back to top

dacung
IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #20 - 12. Aug 2009 , 05:31

dacung wrote on 11. Aug 2009 , 14:43:
Chào cô Tuyết Lan,

Miệng mĩm cười, ý chỉ cho tương lai đấy, bởi vì thở ra rồi mới cười được. Không biết có ai mới hít vô 1 hơi dài, mà lại có thể vừa thở ra vừa cười được không? Từ xưa đến nay chỉ có bà Phùng Há nổi tiếng làm được 2 động tác cùng 1 lúc thôi!

Xin cám ơn cô góp ý với 1 quan niệm sống khả thi!

hong1222

Chào buổi sáng Anh Rể DC,

Anh Rể ơi! còn một nhân vật nổi tiếng hơn bà Phùng Há là ông Hít- Le cũng làm làm được 2 động tác cùng 1 lúc đó thưa anh.  party11 Grin laugh12 rollingonthefloor

Em dzợ "T
hiên
N
ga
" chúc một ngày vui đến với Anh Rể nha!

Thân Kính,

Em TN
Grin laugh12 rollingonthefloor dancing
Back to top

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #21 - 12. Aug 2009 , 05:40

tuyet_ngo wrote on 12. Aug 2009 , 05:31:
[color=Purple]
Chào buổi sáng Anh Rể DC,

Anh Rể ơi! còn một nhân vật nổi tiếng hơn bà Phùng Há là ông Hít- Le cũng làm làm được 2 động tác cùng 1 lúc đó thưa anh.  party11 Grin laugh12 rollingonthefloor

...

Xời, vừa hít vừa le, dể ợt. Không tin cô làm thử coi.
Vả lại VN phải là số 1.
Còn nếu muốn nói tới ai nhất thì trên thế giới còn có 1 người làm được tới 3 động tác cùng 1 lúc. Mấy chục thế kỷ rồi vẫn chưa có ai qua mặt được người nầy hết!
Back to top

dacung
IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #22 - 12. Aug 2009 , 05:53

Thưa Anh Rể DC,

Em làm thử rồi hít dzô xong mới le lưỡi được đây nè ! Tongue  Ui da! Ui da! em bị răng cắn lưỡi mất dzồi ! Thiệt là nghe lời xúi dại của Anh Rể chắc chỉ có nước bị răng cắn lưỡi tự tử thôi hà!  Grin laugh12 rollingonthefloor

Anh Rể ơi! ai mà làm được tới 3 động tác cùng 1 lúc, Hay wa' ta. Anh cho cả nhà biết nghe Grin Embarrassed party11
em TN

Back to top

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #23 - 12. Aug 2009 , 06:06

tuyet_ngo wrote on 12. Aug 2009 , 05:53:
[color=Purple]
Thưa Anh Rể DC,

Em làm thử rồi hít dzô xong mới le lưỡi được đây nè ! ...

Xời, cô cứ để cái lưởi sẳn ra đó rồi hít dzô coi có được không, tức là làm 2 động tác cùng 1 lúc, và ai cũng làm được hết, phải không?

Bây giờ cô thử vừa phùng vừa há coi có được không? Đâu có ai làm được đâu, trừ có 1 người, phải không?
Back to top

dacung
IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #24 - 12. Aug 2009 , 06:23

moreflower2Thưa Cô Thu
Em khoanh tay chào Cô buổi sáng, kính chúc Cô Thu một ngày vui tươi, hạnh phúc.

Xin Cô Thu tha lỗi cho em không chào hỏi Cô trước tiên mà lại ham dzui nghe lời Anh Rể DC xúi hít và le cùng 1 lúc bị răng cắn lưỡi đau wa' hà Cry Cry Cry

Em hái hoa trong vườn của anh PD bày trên bàn của Cô Thu cho đẹp nha!

Em TN

bleedingheart1 violet1 violet1violet1  huehong

Back to top

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #25 - 12. Aug 2009 , 10:01

thule wrote on 10. Aug 2009 , 12:00:
Đắc Ứng , Dạ Cung, hay Cưng ơi sao không DẠ đi..

Bây giờ mơí có thì giờ ngồi xuống nghỉ mệt, sau mấy ngày gặp khách khứa bà con, đám cưới VN dềnh dàng quá đỗi, hèn chi chỉ thấy con cháu mình nó cưới nhau chứ mình không..lo cưới được nữa, chỉ làm sao..cười được mà thôi.

...

Các con của hai em Đ Đ và DaCUng coi bộ cũng "chịu" hai bố mẹ, nhất là ông bố chịu chơi này hả ? Cô nhớ các em đã có dâu rể rồi, mà chưa có cháu nôị ngoại phaỉ không?  Có một cô ở Texas, còn mâý người kia ở đâu?
Các em có gặp các con thường xuyên không?  Đâý cũng là nguồn vui không nhỏ.  Thầy cô thì ít con cháu quá , nên cũng thấy buồn đâý.

À này , sao em lại bỏ hết Tâm tình cũ cuả cô mà bắt đầu Tâm tình số 1 thế?

...

Dạ, cô Thu thân mến,

Em có bỏ hết “tâm tình” cũ của cô đâu! "Tâm tình" cũa cô đâu có ai bỏ được, trừ cô? Thư em gởi cho cô là “thư TT” nghĩa là “tê tê”; tùy người hiểu mà nó tê nhiều hay tê ít mà thôi, ngôn ngữ bình dân gọi là “phê”!

Thầy cô có được bao nhiêu con cháu, nếu hơn 1 là số nhiều rồi. Vợ chồng em có 2 đứa, chắc cũng nhiều bằng hoặc gần bằng thầy cô rồi phải không? Nếu chưa bằng thì xin thua vậy, không dám tranh tài với thầy cô đâu. Mình đâu cần thiệt nhiều con cháu, hả cô, có ít nhưng mà có phẩm chất thì khỏi bị nhức đầu, khỏi tốn tiền mua thuốc “búa bổ đầu người”. Cô còn nhớ hiệu thuốc đó không?

Cám ơn cô đã hỏi thăm về 2 cháu. Cả hai đều ở Texas, nên “Xuân Thu nhị kỳ” chúng em mới gặp được chúng. Cô thấy có con cũng lợi đấy chứ, nhờ con mà em còn nhớ được dăm câu chử Nho! Đứa sau đang tập sự ở 1 thành phố cách chị nó 1 tiếng lái xe. Hai đứa chúng nó khôn lắm, cực kỳ thông minh, từ hồi còn đi học cơ. Lúc con bé lên đại học muốn đi học thật xa thì được chị nó cố vấn “đi Tucson được rồi (cách nhà khoảng 2 tiếng lái xe); đủ gần để rủi có đói ăn hay kẹt tiền thì chạy u về nhà xin, và đủ xa để ổng bả không đến “thăm” thường!

Cô thấy không, con cái bây giờ khôn hơn mình ngày xưa nhiều! Ấy vậy mà có nhiều bậc cha mẹ cứ sợ con mình còn khờ dại lắm; lúc nào cũng hăm he nhào vô để chỉ bảo, gây bao cớ sự. Không biết ai tội nghiệp hơn ai!

Con cái thì chúng cũng có kế hoạch cả rồi. Mới hết nợ con, hai ông bà già còn ham tiền ham vui, cho nên chưa có gì phải vội. Để chờ chừng nào ổng bả thiệt buồn, dọn về ở gần, năn nĩ ỉ ôi thì chúng sẽ cho cháu mà trông; vừa khỏe lại vừa khỏi bị rầy rà “tụi bây không biết lo gì hết!”

Bản tính lè phè cho nên chúng em thường bỏ mặc chúng. Đám cưới con chứ có phải đám cưới mình đâu mà bắt chúng phải làm theo ý mình. Áo dài Tây coi nó cũng sang vậy, tại sao lại không thích; áo dài Ta trông quá dể thương thì mình đâu cần bắt mà chúng cũng mặc thôi! Cuộc đời chúng bắt đầu như vậy là hên quá rồi, vừa dể thương vừa sang, còn muốn gì nữa, phải không cô?

Con của chúng em lấy chồng lớn lên ở bên nay cho nên tiếng Việt không biết nhiều, đủ để chào hỏi "chào ba má, có khẻo không?". La tụi nó, tụi nó cũng không buồn, tụi nó có nói xấu sau lưng, mình cũng không giận; nhờ đó mà gia đạo rất thuận hòa, vui vẻ!

Bài cũng hơi dài, em xin tạm ngưng, chờ cô đở TT rồi em sẽ viết tiếp …
Back to top
« Last Edit: 12. Aug 2009 , 10:42 by dacung »  

dacung
IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #26 - 12. Aug 2009 , 12:34

dacung wrote on 12. Aug 2009 , 04:28:
Cô Thu thân,

Cô phải cho biết cô dự trù bỏ ra bao nhiêu để bao tụi em thì tụi em mới chọn thức ăn được chứ!

Còn ăn chay thì dể mà cô. Hể không có đồ chay thuần túy thì mình ăn thịt còn mấy cô ấy ăn bánh phở. Em thấy mấy nhà sư khất thực ai cho gì ăn nấy. Tấm lòng thành mới quan trọng, ngoài ra chỉ là hình thức thôi!

Em sẽ đăng bài giúp vui cô.

Trời đất !!!!! cái ông vừa Dạ vừa Cưng chiều dzợ này lú lẩn rồi hay sao đây???????? Mấy chị em chúng tôi đang bỏ ống trong ông Heo xinh đẹp Prince rồi ,ngày đó chỉ việc mổ heo mà thôi.........Ông đừng hỏi lôi thôi nữa nhé........hừm.......con cọp đang ra oai  Tongue Tongue Tongue
  Bây giờ chỉ còn chọn tiệm ăn mà thôi đấy.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #27 - 12. Aug 2009 , 18:25

Em Phương Tran oi ,
Nghe em noi phong van bi danh rot roi a? Ai phong van em ma ac qua vay ? Tai sao ho tu choi khong cho di ? 
Em muon Co goi banh khoai ve phai khong ? Co se dong thung goi cho em , goi ca tương nua , den noi no se tro thanh cai gi thi gang chiu nhe !   
Noi dua , chu nghe em noi khong di dươc Co cung buon cho em. Thoi danh hen dip khac vay !
Cu viec coi ke thu ben nha Ma Van di.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #28 - 12. Aug 2009 , 18:32

Da Cung ma lam hề thi chac se co nhieu khan gia ai mo lam  day ! NGhe nay chac de kiem tien lam , vay nen
" Đăng ký " vao Thuy Nga By Night di , de co tien rung rinh ma " bao " D/D LVD va cac Co chu.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 13. Aug 2009 , 00:47

ngo_thi_van wrote on 12. Aug 2009 , 18:25:
Em Phương Tran oi ,
Nghe em noi phong van bi danh rot roi a? Ai phong van em ma ac qua vay ? Tai sao ho tu choi khong cho di ?  
Em muon Co goi banh khoai ve phai khong ? Co se dong thung goi cho em , goi ca tương nua , den noi no se tro thanh cai gi thi gang chiu nhe !  
Noi dua , chu nghe em noi khong di dươc Co cung buon cho em. Thoi danh hen dip khac vay !
Cu viec coi ke thu ben nha Ma Van di.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Một cô người Mỹ và một ông người Việt phỏng vấn em Cô ạ , em cũng không biết tại sao em rơt phỏng vấn

Cô cứ gửi cho em bánh khoái " ngó" là được rồi

Em vẫn thường đi lòng vòng nhà Mạ Vân đó chứ , ai cũng yêu mến Mạ Vân hết

Chúc Cô luôn vui

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 6
Send Topic In ra