Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - LÁ THƯ TT SỐ MỘT  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 
Send Topic In ra
LÁ THƯ TT SỐ MỘT (Read 10983 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: LÁ THƯ TT SỐ MỘT
Reply #45 - 15. Aug 2009 , 18:47

Em Phương Tr. oi ,
Thay em khong di dươc ky nay Co thương cho em qua. Thoi hen ky sau em se dươc may man hon nhe. Ai cung non nong ca.
Co Van
Back to top

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #46 - 16. Aug 2009 , 03:45

thule wrote on 15. Aug 2009 , 11:11:
[b]Các em ơi, "ăn Bắc mặc Trung", cô Mai vừa ra lệnh
...

Cô Thu ơi,

"Ăn Bắc, mặc Trung" là sao?

Có phải "ăn Bắc" là ăn chút chút lấy thảo thôi, ăn nhanh nhanh rồi đi, chừa bụng cho đêm Đại Hội?

"Mặc Trung" có giống như "quê hương em nghèo lắm ai ơi. Mùa Đông thiếu áo ... " cho nên dù cho "đóng khố" ở trần cũng vẫn được đi? Hay đây là 1 sáng kiến mới vừa đi ăn sáng, vừa đi biểu tình đòi lại Hoàng Sa, Trường Sa"?

Chỉ còn chưa tời 1 tuần, xin cô cho biết gấp, kẻo tới đó mà kiếm không ra khố thì phiền lăm a!
Back to top
« Last Edit: 16. Aug 2009 , 03:46 by dacung »  

dacung
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #47 - 16. Aug 2009 , 04:45

" CHỆT " Co Thu roi ! Hai vo chong Đậu Đỏ la " chúa " be cong be queo cau noi cua moi ngươi day nha !
Dang cam ly sua de uong ma doc thu cua Da Cung toi cươi gan phun ca sua ra khoi mieng day !
Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #48 - 16. Aug 2009 , 05:05

ngo_thi_van wrote on 16. Aug 2009 , 04:45:
" CHỆT " Co Thu roi ! Hai vo chong Đậu Đỏ la " chúa " be cong be queo cau noi cua moi ngươi day nha !
Dang cam ly sua de uong ma doc thu cua Da Cung toi cươi gan phun ca sua ra khoi mieng day !
Van  

Kính thưa Cô,

Em mách Cô là anh Bánh Lọt nói là ăn như Bắc tức là các Cô cho ăn cá rô cây đó Cô.  Cheesy
Bị chị Đậu Đỏ la quá nên không dám viết rạ đó ạ  Cheesy
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #49 - 16. Aug 2009 , 08:15

dacung wrote on 16. Aug 2009 , 03:45:
Cô Thu ơi,

"Ăn Bắc, mặc Trung" là sao?

Có phải "ăn Bắc" là ăn chút chút lấy thảo thôi, ăn nhanh nhanh rồi đi, chừa bụng cho đêm Đại Hội?

"Mặc Trung" có giống như "quê hương em nghèo lắm ai ơi. Mùa Đông thiếu áo ... " cho nên dù cho "đóng khố" ở trần cũng vẫn được đi? Hay đây là 1 sáng kiến mới vừa đi ăn sáng, vừa đi biểu tình đòi lại Hoàng Sa, Trường Sa"?

Chỉ còn chưa tời 1 tuần, xin cô cho biết gấp, kẻo tới đó mà kiếm không ra khố thì phiền lăm a!

thanks.gif   thanks.gif  CÁM ƠN ANH DẠ CƯNG TRẢ LỜI THẬT CHÍNH XẠC ĐÓ CŨNG LÀ CÂU HỎI THÉC MÉC CỦA TV HÔM QUA..
MẤY HÔM TRƯỚC  , CÔ THU BẢO TV NÊN ĐI ĂN CHAY NHƯ T. LAN CHO KHỎI  BỊ  LỦNG TÚI... TV NÓI SẼ MANG HỦ CHAO ĐI LÀ XONG... rollingonthefloor

CÔ  THU KÍNH , primrose1

CÁC EM ĐANG  CHỜ ĐỢI CÂU TRẢ LỜI CỦA CÔ THU, ĐỂ CÁC NGƯỜI ĐI DỰ PHẢI " ĐÓNG KHỐ " TỪ BI GIỜ...
TV HÔM NAY THỪA THẮNG XÔNG LÊN , NHỜ CÔ VÂN BINH DÙM , VÀ LÀM CHỨNG ĐỂ  KHỎI BỊ CÚ ĐẦU THÌ CHÍT... godau...ALEX KÊU BN TV CHẠY LẸ NÈ..... rollingonthefloor rollingonthefloor
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #50 - 16. Aug 2009 , 08:22

Vơ chồng đâụ đỏ bánh lọt nỡ nòng lào mà bẻ quẹo ý tưởng cuả tiền nhân vây.  Các cụ hay nói "ăn bắc mạc trung" là có ý nói ngươì bắc sành ăn (chứ không phải ăn ít quá kiêủ tượng trưng như ăn cá rô cây!) và người trung (chắc là Huể) thì ăn mặc kỹ càng đẹp đẽ cẩn thận(chứ không phải an mặc kiêủ chàng Vọi hay Chủ đồng Tử).  DC muốn ăn mạc kiểu thiêú áo không quần thì đi chỗ khác chơi nhe.

Không nhớ các cụ có nhắc gì tới người Nam, nhưng cô thích thêm "..lâý vợ nam" vì thường và người nam hay bắt rể và chiều chuộng anh rể lắm đa..

Các cô mời đi ăn tiệm bắc, các em có "khoái" thì đi, khôngg có thì thứ hai ở lai đi với cô Vân mà sơi bánh khoái.
Nghe nói Anh Thư muốn đôỉ sang Hànôị Phố (cũng lại ăn Bắc), cũng ok với cô, không biết cô Mai thì sao?

Back to top
« Last Edit: 16. Aug 2009 , 08:25 by thule »  

IP Logged

dacung
Gold Member

Thất bại lớn nhất
là sợ thất bại!

Reply #51 - 16. Aug 2009 , 09:37

Quote:
Kính thưa Cô,

Em mách Cô là anh Bánh Lọt nói là ăn như Bắc tức là các Cô cho ăn cá rô cây đó Cô.  Cheesy
Bị chị Đậu Đỏ la quá nên không dám viết rạ đó ạ  Cheesy

Trời, có người gây nên cảnh dầu sôi lửa bỏng vậy mà không hay, sáng giờ cứ tà tà cắt cỏ làm vườn!

Đăng Mỹ nói đúng đó cô. Em tính nói như vậy nhưng nhớ ra ăn cá rô cây là chuyện Trung kỳ chứ không phải Bắc kỳ, nên thôi. Vã lại, nếu có giởn câu nầy thì chỉ giởn với mấy cô học trò thôi, chứ có cho tiền thì em cũng chả giám giởn với cô Thu đâu!

Đúng ra đó là truyền thuyết của vùng Thanh-Nghệ-Tỉnh . Lúc dân ở phía Bắc vĩ tuyến 17 di cư vô Nam thì dân Nam không phân biệt đươc người Trung hay Bắc, cho nên thấy ai nói giọng khó nghe thì cho là Bắc kỳ hết!

Sở dĩ em biết chuyện nầy là vì hồi nhỏ, nhà ba má em ở trong xóm toàn người Nam, thỉnh thoảng có vài đứa nhỏ chạy ngang la lên “BK ăn cá dô cây”, trong khi ba má em thì ngồi cười! Em mới hỏi “tụi nó nói cái gì vậy, sao ba má lại cười ?” Ba em mới giải thích vì quê ta nghèo lắm cho nên có người nảy ra sáng kiến đẻo 1 con cá bằng cây để trong dĩa nước mắm mà chấm rau ăn cơm cho đở ngán . Còn tức cười là vì tụi nó tưỏng nhà mình là ngưòi Bắc!

Đã kể thì phải kể cho hết chuyện!

Có một lần, cũng thằng nhỏ đó chọc bà gánh rau muống! Bả nhào tới túm lấy đầu nó, dẩn nó về nhà để mét má nó .

“Thằng con bà mất dzậy quá!”
“Nó làm dì bà bác dậy ?”
“Bà hỏi nó thì biết”

“Mầy làm dì mà bả dặng dử dậy ?”
“Dạ, con nói BK ăn cá dô cây”
“A, cái thằng mắc dạy!” xong bả quay qua bà bán rau muống và xin lổi .

Bà bán hàng đi rồi, bà má mới lôi thằng nhỏ lại hỏi:
“mày nói dì nói lại tao nghe coi”

Thằng nhỏ lập lại chưa hết câu, mới tới chử “DÔ” thì bà má tát cho 1 cái và chửi:
“má mày, dạy quài mà hổng nhớ dì hết . Nghe kỷ đây: cá … GÔ cây, nghe chưa?”

Con cái dì mà ngu quá, có 1 chử E GỜ mà cũng hổng nhớ, để người ta máng dốn!

Thưa cô Thu,

hồi đi dạy cô có cái luật nào để phạt mấy đứa thèo lẻo, chưa khảo mà khai không vậy cô? Chứ cái tội … nội gián nầy thì đương nhiên là phải 1 chầu bún chả cá Thăng Long mới hả giận . Cô ha?
Back to top
« Last Edit: 17. Aug 2009 , 19:45 by dacung »  

dacung
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #52 - 16. Aug 2009 , 11:17

Dang My , Da Cung oi .
Co nghe truyen thuyet  noi rang ngươi Nghệ [ Nghe Tinh , Thanh Hoa ] moi an ca ro cay [ do la nghe ho noái chu Co khong co noái mô do nghe ] chu ngươi Bac co nghe ai noi nhu vay dau?
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #53 - 16. Aug 2009 , 12:11

ngo_thi_van wrote on 16. Aug 2009 , 11:17:
Dang My , Da Cung oi .
Co nghe truyen thuyet  noi rang ngươi Nghệ [ Nghe Tinh , Thanh Hoa ] moi an ca ro cay [ do la nghe ho noái chu Co khong co noái mô do nghe ] chu ngươi Bac co nghe ai noi nhu vay dau?
Co Van    

Cry Cry Cry
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #54 - 16. Aug 2009 , 15:44

ngo_thi_van wrote on 15. Aug 2009 , 18:47:
Em Phương Tr. oi ,
Thay em khong di dươc ky nay Co thương cho em qua. Thoi hen ky sau em se dươc may man hon nhe. Ai cung non nong ca.
Co Van

thanks.gif  thanks.gif  roses45   flower40

Thưa Cô Vân

Em cám ơn Cô nhiều
Chúc Cô và mọi người gặp nhau vui vẻ !!!

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #55 - 16. Aug 2009 , 16:38

thule wrote on 13. Aug 2009 , 03:41:
Túm được trưởng ban du lịch đây rồi.  Hồi này em trốn đâu mất cô tìm không ra?  Dựng nhà cho Mạ vân rồi cũng đi luôn.  Cô đi tìm em và Bích Định, Phương Tần để rủ đi ăn sáng D/D sáng chủ nhật đó.  Chương trình du lịch ra sao mà nghe BĐịnh bi mật quá , muốn làm gì thì làm nhưng phải có mặt ở OC suốt cuối tuần chứ?

Em phaỉ tập "hít và nhe (răng cười)" cùng một lúc nnhứ cô, đừng theo DC, hổng được đâu.

Thưa cô Thu ạ, tulip_tim
Có bí mật gì ạ? Trưa hôm nay em và gia đình của em đã tính xong việc gia đình những ngày em ở bên ấy rồi.  Em sẽ không có mặt ở pinic sáng thứ bảy, nhưng chiều thứ bảy sẽ xin chị Mỹ địa chỉ để đến họp mặt D/Đ.  Sáng chủ nhật em sẽ đi ăn với các Cô và các anh chị. Và sáng thứ hai em cũng sẽ đi ăn với cô Vân và các chị nữa. Hí hí..thưa Cô, toàn là ăn với ăn thôi. Cô có cần em mang gì ở bên này sang cho Cô không ạ? Nếu Cô có nói chuyện với bác Lan ở Virginia, xin cho em gửi lời thăm hai bác.
Mong thứ bảy tới này Cô, trò gặp lại nhau.
Thương kính,
Bích Định
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 16. Aug 2009 , 18:45

Bich Dinh oi ,
Trua thu hai 12 gio trua chu khong phai sang thu hai dau nhe ma di an cung voi ca ba Co Mai , Thu , Van dai day , chu khong phai mot minh Co Van !
Sap gap lai cac em roi , vui lam !
Co Van
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #57 - 17. Aug 2009 , 07:36

Thưa cô Vân ạ, thanh_mai

Vậy là em bị mất một chầu ăn hàng trưa thứ Hai rồi ạ. Cry

Em mang xôi lạp xưởng nóng hổi  nong_hoi và ly trà xanh  redwine mời Cô ạ.

Và hái hoa bên vườn hoa PD bầy trên bàn học cho Cô ạ.  tulipdo tulipvang tulipdo tulipvang

Xin gặp lại Cô cuối tuần ạ.
Thương kính,
Em Bích Định
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #58 - 17. Aug 2009 , 16:20

Em Phương Tr.
Chac chan the nao ai cung se vui lam do. The nao em cung se dươc xem hinh.
Co Song Thu ve lai ben VN co khoe khong? Em co gap Co Song Thu khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #59 - 17. Aug 2009 , 16:26

Em Bich Dinh oi ,
Sao em lai noi la mat mot chau an trua thu hai la tai sao?
Cam on em da mang xoi lap xương va tra xanh cung hoa vao cho Co. Xoi lap xương an ngon lam do. Em da lo sua soan hanh ly chua?
Se gap em.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 
Send Topic In ra