Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - LÁ THƯ TT SỐ MỘT  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 
Send Topic In ra
LÁ THƯ TT SỐ MỘT (Read 10967 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: LÁ THƯ TT SỐ MỘT
Reply #75 - 03. Sep 2009 , 04:25

Kính Thưa Cô Vân
Em kính mời Cô ghé bên mục  Công Cha Nghĩa Me-Như Nước trong nguồn - Em mới viết bài về mùa Vu Lan - Cô cho bài thêm cô nhé-
Em kính chúc cô 1 mùa Vu lan an lạc-
TL
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #76 - 03. Sep 2009 , 15:24

Em Tuyết Lan ơi, Cô Thu đây. Tối  nay, Cô sẽ sang muc Như nước trong nguồn để đọc bài cuả em.Bây giờ cô phải đi Đọc kinh Vu Lan ở chuà gần  đây.  Mỗi năm chỉ có 2 tuần vào dịp này , mổi tối một giờ thôi.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #77 - 04. Sep 2009 , 05:46

thule wrote on 03. Sep 2009 , 15:24:
Em Tuyết Lan ơi, Cô Thu đây. Tối  nay, Cô sẽ sang muc Như nước trong nguồn để đọc bài cuả em.Bây giờ cô phải đi Đọc kinh Vu Lan ở chuà gần  đây.  Mỗi năm chỉ có 2 tuần vào dịp này , mổi tối một giờ thôi.

Kính Thưa Cô
Em tung Kinh Vu lan mỗi ngày đó Cô.Em dế ti nhắn cho cô nhé
Em-TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #78 - 04. Sep 2009 , 11:12

thule wrote on 10. Aug 2009 , 12:00:
Đắc Ứng , Dạ Cung, hay Cưng ơi sao không DẠ đi..

Bây giờ mơí có thì giờ ngồi xuống nghỉ mệt, sau mấy ngày gặp khách khứa bà con, đám cưới VN dềnh dàng quá đỗi, hèn chi chỉ thấy con cháu mình nó cưới nhau chứ mình không..lo cưới được nữa, chỉ làm sao..cười được mà thôi.

Dạo trước thì mỗi khi ngồi xuống trước máy vi tinh là đi vào vườn để nghỉ mêt.  Bị cái vụ năm ngoái, đi vào đi ra là hết ngủ hết muốn ăn.  Thấy tình cảm bao nhiêu như nước lã đổ ra sông, cuối cùng cũng chẳng tránh khỏi phần lơi danh sắc sắc không  không đó. Và muốn sống được thì nghĩ mình phaỉ ra khỏi caí vòng hỉ nộ ai lạc, thì phải đi vào cái "tánh không" của van pháp.  Có vâỵ thôi em ơi.
Khi thấy mọi sự đều tương đối, không chấp thủ chấp ái nhiều thì mình cũng thảnh thơi, và còn mất chẳng thấy là vấn đề gì nưã, Đắc Ứng à.  Rồi theo đà và thói quen đó, không viết được nữa, cũng chẳng muốn chia sẻ gì với ai..

Cũng có thể là cô Thu đã cảm thấy mệt mỏi vì..tuổi tác (hy vọng các em tin như thế),  thấy mình  làm gì cũng chậm đi, làm được ít việc hơn, và cũng chẳng còn hăng hái trong việc gì nữa.  Đó là dấu hiệu "way over the hill" đó em.

Nói vâỵ em đừng có nghĩ là cô không nôn nóng ngày hội ngộ sắp tới nhé.  Vẫn vui lắm chứ, nghĩ đến ngày picnic, rồi sang chủ nhật đi ăn sáng vơí các em, rồi chiều chủ nhật Đại hội, làm sao không hứng khơỉ đươc.  Nhưng giả dụ nói đổ xuống sông, nếu ngày đó không có , thì cô cũng không upset như ngaỳ xưa , và đó chảng phaỉ là một quan niệm sống tốt hay sao?  Người ngoài phán đoán thì chắc cho là cô giống như con chim bị thương (  không phải con bồ câu) vì sợ cây cong đó mà.  Thôi thì nghĩ thế nào cũng được.

Các con của hai em Đ Đ và DaCUng coi bộ cũng "chịu" hai bố mẹ, nhất là ông bố chịu chơi này hả ? Cô nhớ các em đã có dâu rể rồi, mà chưa có cháu nôị ngoại phaỉ không?  Có một cô ở Texas, còn mâý người kia ở đâu?
Các em có gặp các con thường xuyên không?  Đâý cũng là nguồn vui không nhỏ.  Thầy cô thì ít con cháu quá , nên cũng thấy buồn đâý.

À này , sao em lại bỏ hết Tâm tình cũ cuả cô mà bắt đầu Tâm tình số 1 thế? Vâỵ thì cô chờ TT số 2 CỦA EM nhé.  Cảm ơn Dacung rất nhiều đã bỏ thì giờ viết cho cô. Em nói đúng , cô vẩn coi cọp và vẫn biết rõ..sự đời !

Thân gởi anh Dacung

http://i248.photobucket.com/albums/gg161/dieuanh01/thuphapcokhong2.jpgt=12520987...
Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2009 , 19:31 by Tuyet Lan »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #79 - 09. Sep 2009 , 04:34

Thưa Cô Thu ạ, tulip_tim

Em vào thăm Cô và mang hoa đặt trên bàn học của Cô ạ.  moclan maivang2 maivang2 moclan

Em kính chúc Cô một ngày vui.
Bích Định
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #80 - 09. Sep 2009 , 07:50

Cảm ơn em gái vaà thăm hỏi, có nhei6ù khi cô chẳng về nhà, nên đâu có biết có ai thăm.  Bên đó muà thu đang có lá vàng?
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #81 - 27. Oct 2009 , 21:12

[quote author=thule link=1249452571/80#80 date=1252507808]Cảm ơn em gái vaà thăm hỏi, có nhei6ù khi cô chẳng về nhà, nên đâu có biết có ai thăm.  Bên đó muà thu đang có lá vàng?[/

CÔ THU kính ,
Nghe MA> VÂN nói cô cũng bị đo đất đến 3 lần , hy vọng không còn xảy ra đến đại gd chúng ta.
mọi ngày luôn an vui và may mắn luôn.

lâu lâu cũng nhớ đến căn nhà của bà THU , mặc dù bà ít về nhà , ALEX hy vọng bà luôn đầm ấm trong mùa thu tuyệt vời nầy , bà nhé.
Nghe Mạ VÂN nói
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 4 5 6 
Send Topic In ra