Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - BUỔI RA MẮT SÁCH CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
BUỔI RA MẮT SÁCH CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 6552 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: BUỔI RA MẮT SÁCH CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #15 - 07. Sep 2009 , 09:06

Cô Mai ơi,
Sao không thấy hình cô Mai cầm bó hoa giống cô dâu ở đâý nhỉ.  Bữa đó emkhông đi được, tiếc hùi ụi, vừa mất cả dịp gạp các thầy cô và tiiễn cô Oanh nựa  Hình đẹpquá  trời.

Congratulatons on your achievement.  Cuốn sách của chị và anh Quảng rất cần thiết cho sinh viên ESL như học trò cuả Thảo Nguyễn vả cuả em ở Văn Lang  đâý.  Em chờ khai giảng sẽ giới thiệu cho học trò.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #16 - 08. Sep 2009 , 06:26

Thu Lê ơi,
Cám ơn đã đọc và sẽ giới thiệu sách cho trường Việt Ngữ.
Hôm đó vì  Bụt có khách là Phú De nên lên hơi trễ và thiếu tấm hình "ôm hoa," nhưng có nhiều người chụp, để mình sẽ tìm cách yết lên sạu.
Trong khi chờ đợi, Thu có thể vào xem ảnh cháu nội tặng hoa cho mình và bài viết trong báo Viễn đông:

www.viendongdaily@yahoo.com/
neu minh nhớ không lầm.
Thân,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #17 - 09. Sep 2009 , 15:35

Em Bích Định thương,
Cô gửi lời thăm và cám ơn mẹ của em.  Em cảm kích về việc viết sách của cô là điều làm cô vui rồi. 
Vì cô chỉ nhớ gửi em sách tặng anh Đ. Anh Tài nên ngay sau đó cô đã gửi Bưu điện sách biếu hai bác Nhân rồi.
Nhưng nếu tháng 10 em lại có dịp sang đây thì nhớ cho LVD bên này được tiếp đón và nghe em hát với nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #18 - 14. Sep 2009 , 20:52

thule wrote on 07. Sep 2009 , 09:06:
Cô Mai ơi,
Sao không thấy hình cô Mai cầm bó hoa giống cô dâu ở đâý nhỉ.  Bữa đó emkhông đi được, tiếc hùi ụi, vừa mất cả dịp gạp các thầy cô và tiiễn cô Oanh nựa  Hình đẹpquá  trời.

Congratulatons on your achievement.  Cuốn sách của chị và anh Quảng rất cần thiết cho sinh viên ESL như học trò cuả Thảo Nguyễn vả cuả em ở Văn Lang  đâý.  Em chờ khai giảng sẽ giới thiệu cho học trò
.

...

Mommy ơi,

Xem hình ảnh ngày ra mắt sách thấy Mommy đẹp quá! Thật uổng quá ! tiếc quá Ngố con không đi dự được để vỗ tay thật to chúc mừng sự Thành Công của Mommy votay thumbup votay
Ngố con mang tấm ảnh đẹp này về treo trong Lều Văn cho Cả Nhà được hãnh diện, thơm lây nha Mommy!  votay
Kính chúc Mommy luôn luôn gặt hái thật nhiều thành công trong mọi lãnh vực  hoa_tim1 hongtim hong1222

Thương kính,

Ngố con, TN

Back to top
« Last Edit: 23. Sep 2009 , 18:22 by tuyet_ngo »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #19 - 20. Sep 2009 , 05:27

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Sep 2009 , 09:39:
Em Thu và Bụt thân quí,
Cô cám ơn hai em đã đến dự Buổi Ra Mắt Sách và chụp tặng cô những tấm hình kỷ niệm thật đẹp.
Cô cũng đã nhận được thiệp mời dự đám cưới của con gái hai em là Lâm Hoàng Thiên Di Kari sẽ được tổ chức vào tháng 11 này.  Như đã hứa với hai em từ lâu, cô sẽ đi dự để chung vui với gia đình các em.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai ơi ! Gia đình nhà em rất vui và hân hạnh chờ đợi được đón tiếp cô giáo đến chung vui đám cưới của Bo.Em nghĩ lại lúc ngồi trong lớp thấy cô rà rà cây bút tới vùng đóng đô của mình trong cuốn sổ điểm là hồn đang lang thang ngoài cửa lớp mau mau chạy về nghiêm chỉnh mà run , bây giờ được ôm cô chụp hình cho đỡ nhớ mẹ và vẫn được cô chỉ dẫn mỗi khi có thắc mắc, thiệt là sướng quá chừng chừng đi cô ơi dancing dance3 Vì cô giáo là mẹ ở trường ,mẹ là cô giáo ở nhà. Mỗi người đều có 2 má  , em diễm phúc có tới 3 má , mặc dù bây giờ chỉ còn má chồng và má cô giáo là đã sung sướng lăm lắm rồi cô hở , em đã đã quá em cười với cô miếng lớn nè  laugh12 Chúc cô 1 ngày chủ nhật vui thật là vui.Thân kính ,em TB. flower40
Back to top
« Last Edit: 20. Sep 2009 , 05:32 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #20 - 23. Sep 2009 , 06:36

Kính thăm Cô Ngọc Mai ,

Em xin thành thật cảm ơn quyển sách mà Cô đã thương mến tặng ( Bich Đinh mang đến ) Tuy em không thể đọc het^' cuốn , nhưng em sẽ cố gắng đọc đến chổ..không thể dọc tiếp ( vì em không lật và giữ trang giấy được )

Một lần em xin Cảm Ơn và Kính Chúc Cô luôn mạnh khoẻ

Kính
Đỗ Hữu Tài
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #21 - 25. Sep 2009 , 08:36

Thưa Cô Mai ạ, maivang_22

Em ghé lớp thăm Cô, thấy hình Cô chụp chung với em bé nào xinh quá.

...

Em thấy Cô dạo này chụp hình tươi đẹp quá, chắc là sách in ra rồi, Cô nhẹ nhõm trong người ạ?
Chúc Cô cuối tuần thật vui.
Thương kính,
Bích Định
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #22 - 25. Sep 2009 , 15:42

Bích Định thương,
Cô được cháu nội Kellyann tặng hoa đó em ạ.  Thật là một surprise cho cô vì chúng không hề nói trước.
Em thấy cô tươi thì chắc sắp "phát tài," ừ mà cũng mừng vì sách ra rồi, bây giờ có thể làm cuốn kế tiếp, em thấy có nên không vậy cô bé?
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #23 - 25. Sep 2009 , 17:42

CHáu gái chị Mai sao mà "hàng tốt kiểu đẹp" thế nhỉ?  Em trông mà thèm quá!!!!
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #24 - 25. Sep 2009 , 19:58

Kính thưa Cô Mai,

Tấm hình này thật đẹp quá sức ạ !  thumbup

Bà nội trong rất tươi như hoa và cô bé giống bà nội quá đi thôi  openflow.gif
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #25 - 26. Sep 2009 , 13:51

Thu Lê ơi,
Đó là con của Khải và Tâm An.  Ít tháng nữa thì NM lại có thêm một cháu nội gái nữa, vị chi là 7 nàng công chúa nhà họ Bùi, hì hì...  Khải nhà ta cứ mong con trai hoài, rốt cuộc cũng vẫn là con gái, thế mới đủ bộ 7 bé, nhưng vẫn chưa đủ một tá đâu nhỉ.
Bé Quyên đã lên Trung học rồi, mau thật đó.  Thế có lẽ bé cũng cỡ tuổi con nhỏ của Trình, 11 phải khổng? 
Mình đã về lại CA rồi, ngày mai lại đưa ông anh di Vegas ít bữa để...coi show, Thứ Tư mới về tới. 
Thăm cả nhà vui vẻ.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #26 - 26. Sep 2009 , 14:43

tuyet_ngo wrote on 14. Sep 2009 , 20:52:
...

Mommy ơi,

Xem hình ảnh ngày ra mắt sách thấy Mommy đẹp quá! Thật uổng quá ! tiếc quá Ngố con không đi dự được để vỗ tay thật to chúc mừng sự Thành Công của Mommy votay thumbup votay
Ngố con mang tấm ảnh đẹp này về treo trong Lều Văn cho Cả Nhà được hãnh diện, thơm lây nha Mommy!  votay
Kính chúc Mommy luôn luôn gặt hái thật nhiều thành công trong mọi lãnh vực  hoa_tim1 hongtim hong1222

Thương kính,

Ngố con, TN

Cô ơi
Hai bà cháu giống nhau quá - hihi- Em chúc mừng Cô - Cô nhé. Em kinh gởi  Cô những đoá hoa tươi đẹp nhé Cô. Em xin chúc  cô 1 ngày vui

http://i248.photobucket.com/albums/gg161/dieuanh01/bongcomai-1.jpgt=1254011953

Em
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #27 - 26. Sep 2009 , 19:43

Tuyết Ngô thương ơi,
Mommy rất cảm động về sự chu đáo của con.  Dù bận không đi dự buổi ra mắt sách của cô, song lúc nào cô cũng nhớ đến cục cưng của cô và những ngày vui ở New York va Wash.
Mong TN vui nhiều cuối tuần này.  Nhớ giữ gìn sức khoẻ em nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #28 - 02. Oct 2009 , 21:50

Ngoc Mai oi ,
Sang nay minh co viet cho Ngoc Mai cai thu kha dai ma bay gio cung mat dau roi?
Hoa ra vi co su chinh trang lai va thi nghiem D/D moi va cu nen nhung trang viet sang nay deu mat het , phai vay khong hai em Dau Do va Dang My?
Minh vao ben Ma Van Gia Trang cung khong thay thu moi goi !
Van
Back to top

IP Logged

admin
YaBB Administrator

Canada
Reply #29 - 03. Oct 2009 , 04:39

Ngoc Mai oi ,
Minh dang viet thu cho Ngoc Mai thi tu dung no di dau mat? Bam
" Back " lai ma cung chang thay dau ca? Thoi thi danh goi gio cho thu no bay di dau thi di ! Buc nhat la trong khi dang ban , tuy nhien voi Ban Dzang thi ban bao nhieu cung co ngoi go mo lai !   
Minh noi la Thang co biet hieu voi chu PHONG gi do , chi nho chung do thoi. Doi luc nghi mot chu mai khong ra , bo dsy khong them nghi tiep nua [ minh nghi la cai tri oc cua minh van tiep tuc day nhi? ] thi dung mot cai la chu do no loe ra trong dau minh EUREKA ! Bay gio chu Viet cung bat dau quen chu dung noi chu Anh , chu Phap , chu Tay Ban NHa [ minh co hoc tieng nay ] Tieng Tay Ban NHa minh de ba mo nhung den khi xi` hoi thi mo khong ra !   
Tam hinh hai ba chau nen sang to mot tam ma treo o trong nha cua N. Mai di. Tam hinh nay ca hai ba chau deu dep va tươi ca !
Minh se noi lai voi Chi Hoa lao N.Mai nhan. May chuc nam troi moi gap lai ngươi Thay cu [ Ong Xa Chi Hoa day Ly Hoa minh o CVA ] that la cam dong vo cung.Thoi de minh bam goi keo no lai lang thang di tim ai day nua thi met lam !
Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra