Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 25 26 27 28 29 ... 153
Send Topic In ra
GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73 (Read 186861 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: " GÓC TRỜI NHẮC NHỚ "
Reply #390 - 18. Feb 2010 , 14:28

admin wrote on 16. Feb 2010 , 20:28:
Các bạn ơi,

Có tin vui giữa giờ tuyệt vọng !!!
Hôm qua My phôn thăm Cô Thục. Cô Thục bảo Cô Thục có đến thăm cô Như Nga trước khi cô Như Nga đi Pháp chữa bênh. Cô Thục chỉ nhớ là cô Nga nói bị một bệnh rất lạ, hồi  thế chiến thứ 2 có 1 người bị như vậy.  Cô Thục bảo nhìn lông mày cô Như Nga trắng xoá ra và mắt càng ngày càng không nhìn thấy gì rõ nữa, ngay cả bón cơm cho con cũng không xong Undecided.
Cô Thục cho My số phôn cô Hoàng Thanh Hương là bạn học cùng Sư Pham với cô Như Nga, nhưng cô Hương khg biết gì hơn Cô Thục, ngoại trừ nhớ họ cô Như Nga là Phạm thị Như Ngạ.
Tuy nhiên My rất vui vì cả 2 Cô không ai nghe nói là Cô Như Nga đã chết như tin mình đã nghe cả, nên mình vẫn còn nhiều  hy vọng  Smiley
Cô Hương nói sẽ hỏi thêm tin từ những bạn khác của các Cô cho mình.

anh_thu_Tran wrote on 18. Feb 2010 , 13:05:
Cả nhà ơi ,hôm qua  chị có gọi nói chuyện với cô Phượng Oanh thì được Cô cho biết là cô Như Nga vẫn còn sống tại Pháp, chỉ có chồng Cô mới mất rồi mà thôi.
  Vậy là chúng ta có được tin vui thật sự rồi đấy nhá ,đồng thời vui hơn nữa là mắt của Cô đã được chữa khỏi tuy bây giờ hơi yeu^' vì lớn tuổi. Vài dòng đưa tin đến cả nhà nhé.

Mừng quá! Đây là tin vui đầu năm của "góc trời nhắc nhớ". Đá dzui khi chưa viết mail "than khóc" cô Như Nga nên không bị hố!
Cám ơn L Phương đã gừi tấm hình rất quý. Bốn bạn: Nhung, Phương, xuân và Thanh Vân đều rất dễ thương, bên cạnh hai cô Hạnh và Như Nga còn rất trẻ.
Bộ nhà Phương có camera hay sao mà chụp hình lia lịa vậy? Nhờ bạn mà đầu óc lú lẫn của nhiều người, trong đó có cả Đá Mập, nhớ lại nhiều điều, và nhất là đỡ cãi nhau!

Back to top
« Last Edit: 18. Feb 2010 , 22:34 by admin »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #391 - 19. Feb 2010 , 10:03

anh_thu_Tran wrote on 18. Feb 2010 , 13:05:
Cả nhà ơi ,hôm qua  chị có gọi nói chuyện với cô Phượng Oanh thì được Cô cho biết là cô Như Nga vẫn còn sống tại Pháp, chỉ có chồng Cô mới mất rồi mà thôi.
  Vậy là chúng ta có được tin vui thật sự rồi đấy nhá ,đồng thời vui hơn nữa là mắt của Cô đã được chữa khỏi tuy bây giờ hơi yeu^' vì lớn tuổi. Vài dòng đưa tin đến cả nhà nhé.

Cám ơn Đại Sư Tỷ - 1 tin thật vui cho đầu năm của tiểu gia đình LVD73 tụi em- Chúc ĐSTỷ luôn vui -
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #392 - 19. Feb 2010 , 10:05

NgocDoa wrote on 18. Feb 2010 , 14:28:
Mừng quá! Đây là tin vui đầu năm của "góc trời nhắc nhớ". Đá dzui khi chưa viết mail "than khóc" cô Như Nga nên không bị hố!
Cám ơn L Phương đã gừi tấm hình rất quý. Bốn bạn: Nhung, Phương, xuân và Thanh Vân đều rất dễ thương, bên cạnh hai cô Hạnh và Như Nga còn rất trẻ.
Bộ nhà Phương có camera hay sao mà chụp hình lia lịa vậy? Nhờ bạn mà đầu óc lú lẫn của nhiều người, trong đó có cả Đá Mập, nhớ lại nhiều điều, và nhất là đỡ cãi nhau!

Hì hì bạn hiền (???) ĐÁ dễ thương - có cắn nhau lắm mơí thương nhau nhiều hơn đó Đá ui. Chúc Đá luôn vui - và O X mau chóng khoẽ mạnh nhen  để bạn hiền được vui.
Back to top

IP Logged

lenhan
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #393 - 20. Feb 2010 , 07:57

tuy-van wrote on 21. Jan 2010 , 14:43:

TET^' nầy LP và  P. TR  hay lvd có gặp nhau , làm tiệc gì bên vn không?

Túy Vân à,
Ngày mai, Chủ nhật 21/02/2010, lúc 5 giờ chiều, tại nhà Hạnh B ( Đệ Thất 4 ), họp bạn đầu năm của nhóm LVD 73, nhưng cả LP và LN đều không... có mặt, vì LP đang theo đoàn Hành hương các Chùa, ở Châu Đốc, còn LN, sáng sớm mai phải trở lại Lâm Đồng.
    Ngọc Đóa ơi, hãy liên lạc với Xuân Đào hay Như Thụy... để... " đòi " hình cho cả nhà xem nha.  Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #394 - 20. Feb 2010 , 08:04

lenhan wrote on 20. Feb 2010 , 07:57:
Túy Vân à,
Ngày mai, Chủ nhật 21/02/2010, lúc 5 giờ chiều, tại nhà Hạnh B ( Đệ Thất 4 ), họp bạn đầu năm của nhóm LVD 73, nhưng cả LP và LN đều không... có mặt, vì LP đang theo đoàn Hành hương các Chùa, ở Châu Đốc, còn LN, sáng sớm mai phải trở lại Lâm Đồng.
    Ngọc Đóa ơi, hãy liên lạc với Xuân Đào hay Như Thụy... để... " đòi " hình cho cả nhà xem nha.  Tongue Tongue Tongue

Lê Nhân ơi,

Trốn về Lâm Đồng ha ! My biết có tiệc ngày mai, đang định nhờ Lan Phương chụp hình bạn đó  Wink
Chắc chắn Đá sẽ mang hình lên đây, My đang ngóng
Smiley
Back to top
« Last Edit: 20. Feb 2010 , 08:04 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #395 - 20. Feb 2010 , 08:08

Tin vui nữa nè  Smiley
Hôm kia, My có phôn chúc Tết Cô Son, Cô nói  em gái Cô ở Pháp là bạn với cô Như Nga, để Cô hỏi tin cho mình. votay
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #396 - 20. Feb 2010 , 13:16

Quote:
Ngọc Đóa ơi, hãy liên lạc với Xuân Đào hay Như Thụy... để... " đòi " hình cho cả nhà xem nha. 

Nhất định rồi. Nhưng mà LeNhan là ai? Đá có biết bồ không? Gửi cho một tấm hình để bà con nhận diện nha!
Về Lâm đồng, cụ thể là về đâu?
Về nhà nhưng cố gắng vào đây để "nhắc nhớ" và làm trọng tài nhé!   
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #397 - 20. Feb 2010 , 13:33

Quote:
Hì hì bạn hiền (???) ĐÁ dễ thương - có cắn nhau lắm mơí thương nhau nhiều hơn đó Đá ui. Chúc Đá luôn vui - và O X mau chóng khoẽ mạnh nhen  để bạn hiền được vui.

Chà! nghi ngờ dữ ta! Bữa nào tui phải trưng bằng cớ hồi đi học mới được. Hồi đó, Đá và Mẽo "hiền" bằng nhau, nhưng Đá không "ngoan" bằng Mẽo vì lâu lâu Đá làm biếng xin Mợ ở nhà; hay nói chuyện, ăn vụng trong lớp và còn "cúp cua" đi chơi nhiều lần nữa!
Tuy không học cùng lớp với TL, Đá vẫn biết bồ và LPhương là học sinh gương mẫu.
Bây giờ lớn tuổi, nóng tính, nhưng nói chung vẫn "hiền", Lan à!
Cám ơn bạn đã chúc lành cho Ông xã Đá. Nếu ông ấy khá hơn, một ngày đẹp trời nào đó, Lan sẽ thầy "bạn hiền" Đá lù lù ngay trước cửa. Đừng giật mình nha!
Back to top

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #398 - 20. Feb 2010 , 20:17

NgocDoa wrote on 20. Feb 2010 , 13:16:

Nhất định rồi. Nhưng mà LeNhan là ai? Đá có biết bồ không? Gửi cho một tấm hình để bà con nhận diện nha!
Về Lâm đồng, cụ thể là về đâu?
Về nhà nhưng cố gắng vào đây để "nhắc nhớ" và làm trọng tài nhé!   

Da map oi , tu lau D da co thac mac ve LENHAN nhung khong dam tho lo vi thay LENHAN biet tui minh rat ro nhu...LANGPHUONG vay do , D da len hoi MY MAP  nhung MY MAP cung nhu D ,nghia la khong biet mat LN ,khong hieu sao D thay LENHAN va LANG PHƯƠNG nhu la..mot ngươi vay do ,he LP vang mat la co LN ,cai ten LN cung giong nhu ten dan ong nen co luc D nghi hay LN la..la..ong xa LP , bay gio hoi lai cac ban thi khong ai biet mat LN va ten LN  ca mac du LN biet rat ro tung ngươi LVD 73 cua minh nhu....LP
Back to top

IP Logged

ThuyDung
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #399 - 20. Feb 2010 , 20:26

lenhan wrote on 16. Feb 2010 , 08:44:
  ... LVD 73, LN chào bạn Thúy Dung.
  Dung à, LN thuộc nhóm Thanh Vân ( Đỗ ), Thanh Nguyên, Ngọc Dung, Ngọc Hà, Minh, Tri, Tam, Bích Ngọc, Hồng Điệp, Kim Thanh, Kim Oanh... không nổi tiếng như Tiểu thư Thúy Dung, nhưng... cô " Ký hổng điệu " ( Thúy Dung hay gọi LP như vậy, bạn còn nhớ không? ) quan tâm nên LN vẫn ở cạnh LP cho tới bây giờ  Embarrassed Embarrassed Tongue Tongue

LENHAN oi , ten nhung ban ma LN ke ra , TD deu nho ro het nhung nhat dinh khong tai nao nho noi cai ten LENHAN chu dung noi la mat mui LN ra sao , chac chan la TD chua mat tri nho den noi khong nho dươc ten va mat cua LN nen TD cang them nghi ngo ve  ve...LENHAN  , cac ban LVD 73 oi , co ai biet LENHAN?(khong ke LANG PHƯƠNG nhe )
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #400 - 21. Feb 2010 , 20:35

NgocDoa wrote on 20. Feb 2010 , 13:33:
Chà! nghi ngờ dữ ta! Bữa nào tui phải trưng bằng cớ hồi đi học mới được. Hồi đó, Đá và Mẽo "hiền" bằng nhau, nhưng Đá không "ngoan" bằng Mẽo vì lâu lâu Đá làm biếng xin Mợ ở nhà; hay nói chuyện, ăn vụng trong lớp và còn "cúp cua" đi chơi nhiều lần nữa!
Tuy không học cùng lớp với TL,
Đá vẫn biết bồ
LPhương là học sinh gương mẫu.

Bây giờ lớn tuổi, nóng tính, nhưng nói chung vẫn "hiền", Lan à!
Cám ơn bạn đã chúc lành cho Ông xã Đá. Nếu ông ấy khá hơn, một ngày đẹp trời nào đó, Lan sẽ thầy "bạn hiền" Đá lù lù ngay trước cửa. Đừng giật mình nha!

Hi hi

Cám ơn Đá nhen- TL nghỉ rằng ngày xưa mình chỉ là 1 cô học trò rất tầm thường - Cứ xất hiện trước  cửa nhà đi . Không giật mình đâu mà còn rất là cảm động nửa cơ.  TL nói thật đó rất mong có  ngày đó xảy ra- bởi vì  có nghĩa là - OX của bạn hiền đã khoẻ mạnh. Mình luôn nhớ những thăm hỏi thân thiết của Đá -bạn hiền
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #401 - 21. Feb 2010 , 21:35

Quote:
Da map oi , tu lau D da co thac mac ve LENHAN nhung khong dam tho lo vi thay LENHAN biet tui minh rat ro nhu...LANGPHUONG vay do , D da len hoi MY MAP  nhung MY MAP cung nhu D ,nghia la khong biet mat LN ,khong hieu sao D thay LENHAN va LANG PHƯƠNG nhu la..mot ngươi vay do ,he LP vang mat la co LN ,cai ten LN cung giong nhu ten dan ong nen co luc D nghi hay LN la..la..ong xa LP , bay gio hoi lai cac ban thi khong ai biet mat LN va ten LN  ca mac du LN biet rat ro tung ngươi LVD 73 cua minh nhu....LP

Đúng rồi Dung điệu. Giao cho bồ "điều tra" rồi báo cáo cho toàn dân LVD 73 biết nhé!
Mong chờ kết quả sớm của bạn.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #402 - 21. Feb 2010 , 22:18

NgocDoa wrote on 20. Feb 2010 , 13:33:

haha, Đá à, có một chữ tả đúng Mẽo hồi đó là: cù lần   Grin

Quote:
Tuy không học cùng lớp với TL, Đá vẫn biết bồ và LPhương là học sinh gương mẫu.
Bây giờ lớn tuổi, nóng tính, nhưng nói chung vẫn "hiền", Lan à!\

TLan à, Đá viết chữ "hiền" trong ngoặc kép cưa đấy  Grin

Quote:

Anh Khương đã đi lại bình thường chưa? Cho My kính lời thăm anh của Đá nha  Smiley

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #403 - 21. Feb 2010 , 22:31

Đặng-Mỹ wrote on 20. Feb 2010 , 08:08:
Tin vui nữa nè  Smiley
Hôm kia, My có phôn chúc Tết Cô Son, Cô nói  em gái Cô ở Pháp là bạn với cô Như Nga, để Cô hỏi tin cho mình. votay

Đá và cả nhà ơi,

Mẽo chưa nhận tin từ Cô Son, nhưng trưa nay có 1 quí nhân bên Pháp đọc trang này, tìm dùm trong điện thoại niên giám  và gửi cho My danh sách những người có tên gần gần với Phạm thị Như Nga.
My đợi một lát là buổi sáng bên Pháp rồi My sẽ phôn hết xem sao. Có tin vui là My vào đây viết liền nhé  Smiley

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #404 - 21. Feb 2010 , 22:35

Đặng-Mỹ wrote on 21. Feb 2010 , 22:31:
Đá và cả nhà ơi,

Mẽo chưa nhận tin từ Cô Son, nhưng trưa nay có 1 quí nhân bên Pháp đọc trang này, tìm dùm trong điện thoại niên giám  và gửi cho My danh sách những người có tên gần gần với Phạm thị Như Nga.
My đợi một lát là buổi sáng bên Pháp rồi My sẽ phôn hết xem sao. Có tin vui là My vào đây viết liền nhé  Smiley

Thưa anh Vân,

Chị em nhà My cảm ơn lòng tốt của anh rất nhiều hoahong.gif
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 25 26 27 28 29 ... 153
Send Topic In ra