Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - CHO và NHẬN  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6
Send Topic In ra
CHO và NHẬN (Read 15894 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: CHO và NHẬN
Reply #30 - 25. Sep 2009 , 13:55

BichDinh wrote on 25. Sep 2009 , 08:40:
Thưa Cô Thu ạ, tulip_tim

Em vào thăm Cô. Mùa thu đang sửa soạn đến rồi, chắc Cô cũng sẵn sàng để đi chụp hình cảnh mùa thu ạ? Xin cho em xem ké với khi Cô có hình ảnh mùa Thu bên ấy ạ.
Em chúc Cô và Thầy một cuối tuần vui.
Thương kính,
Bích Định

"
Muà thu cuả cô?  Không, Em còn có muà thu" chứ?  Ở đây đang 104 độ (nóng nhất vùng Los) làm gì có muà thu.  Những ngày nóng này trong muà thu người ta gọi là Indian Summer (?), còn ở  đây cũng có người bảo là có gió Santa Ana.  Nóng quá em ơi..
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #31 - 09. Oct 2009 , 09:40

Thưa Cô ạ tulip_tim,

Bên em bây giờ trời đã vào thu nên có gió mát lạnh và lá đã đổi mầu. Nghe Cô bảo bên ấy nóng quá, em vào thăm và mang ly nước đá chanh mời Cô uống cho mát.

...

Em thật hư Cô ạ, mỗi khi nhớ đến Cô thì con tì con vị trong miệng lại gọi thầm hai chữ ô-mai.  Wink

Em thăm Cô và kính chúc Cô một ngày vui.  hoa_tim1 hoatim45 hoa_tim1

Bích Định
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #32 - 09. Oct 2009 , 18:02

Bữa nay mơí nhìn thấy ly nước chanh này thì lại thâý..hơi lạnh rôì em ơi.  Chắc chờ em cho uống sữa súc cù là  quá. 

Trời ui, tưởng em nhớ đến cô mà "thầm gọi tên cô" , có ai ngơ `....Em nhắc bây giờ mới nhớ là chưa vào Gia chánh để chỉ em cách làm ô mai.  Nhưng bên đó làm gì có quất mà làm nhỉ?  Có chanh vàng to tướng vỏ dâỳ thì làm cũng được em ạ.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #33 - 10. Oct 2009 , 20:47

thule wrote on 09. Oct 2009 , 18:02:
Bữa nay mơí nhìn thấy ly nước chanh này thì lại thâý..hơi lạnh rôì em ơi.  Chắc chờ em cho uống sữa súc cù là  quá.  

Trời ui, tưởng em nhớ đến cô mà "thầm gọi tên cô" , có ai ngơ `....Em nhắc bây giờ mới nhớ là chưa vào Gia chánh để chỉ em cách làm ô mai.  Nhưng bên đó làm gì có quất mà làm nhỉ?  Có chanh vàng to tướng vỏ dâỳ thì làm cũng được em ạ.

Sẵn cô Thu vừa nhắc đến ô mai, em mới nhớ người NHẬN vẫn còn chưa cám ơn người CHO về 2 phần ô mai tuyệt cú mèo hôm trước. Chị Thư và em đem theo xe để nhâm nhi trên đường đi Grand Canyon, 2 chị em có bàn nhau không hiểu kỳ này cô Thu làm ô mai với vật liệu chi mới lạ mà có những sợi dài dài chứ không phải những viên tròn tròn  Huh. Tưởng là sợi gừng nhưng nếm thì không phải  Grin. Chị AT có bảo đây là hoa dâm bụt, nhưng em không có dễ tin, xin cô giãi đáp théc méc dùm ạ

ps: Hi hi đi ra rồi mới nhớ là lại quên cám ơn cô, nên vội chạy vào cám ơn cô (may ra lần tới mới được ăn ô mai tiếp  Tongue )

Back to top
« Last Edit: 10. Oct 2009 , 20:50 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #34 - 11. Oct 2009 , 22:23

Dau Do wrote on 10. Oct 2009 , 20:47:
Sẵn cô Thu vừa nhắc đến ô mai, em mới nhớ người NHẬN vẫn còn chưa cám ơn người CHO về 2 phần ô mai tuyệt cú mèo hôm trước. Chị Thư và em đem theo xe để nhâm nhi trên đường đi Grand Canyon, 2 chị em có bàn nhau không hiểu kỳ này cô Thu làm ô mai với vật liệu chi mới lạ mà có những sợi dài dài chứ không phải những viên tròn tròn  Huh. Tưởng là sợi gừng nhưng nếm thì không phải  Grin. Chị AT có bảo đây là hoa dâm bụt, nhưng em không có dễ tin, xin cô giãi đáp théc méc dùm ạ

ps: Hi hi đi ra rồi mới nhớ là lại quên cám ơn cô, nên vội chạy vào cám ơn cô (may ra lần tới mới được ăn ô mai tiếp  Tongue )

hì hì
Cho em nối gót theo chi QS nhé- Em xin cảm ơn Cô ah. moclan moclan moclan
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #35 - 13. Oct 2009 , 15:14

Dau Do wrote on 10. Oct 2009 , 20:47:

Hihi, người CHO là ngươì NHẬN và người Nhận là người cho vậy khỏi cần phải ai cảm ơn ai nhé các em Bích Định, Đ Đỏ và T Lan à.  Ô mai chia 5, sẻ 7 nên ăn cũng chóng hết.  Gửi bưu điện thì không đáng..tiền vì nó hơi nặng ký.  Vâỵ thành thử cứ phải để..kỳ sau, nghĩa là phaỉ ăn một bát cháo chạy 3 quãng đồng đó nhe.   BouquetOfFlower

Đ Đỏ ơi,

Anh Thư nói thiệt đâý.  Mọi lần các em ăn ô mai chanh, quất, hay nho +cranberry.  Lần này ăn hoa hibiscus.  Ở chơ Mễ nó hay bán hoa khô gần chỗ nó bán những quả ớt khô to tướng đó, đề tên là Jamaica.  Đem về rửa sach, ngâm cho nở to ra rồi đem làm ô mai. Nước luộc hibicus thì cũng để tủ lạnh uống , nước mâù tím như cranberry , có chất antioxidant đấy. Các em thì quá lứa tuôỉ ô mai rôì nên cũng không cần ăn nhiều, mà lại chưa đến tuôỉ...làm ô mai (phaỉ về vườn không có việc gì làm như cô bây giờ mới có can đảm ngôì làm, chứ cứ như ngày xưa cô còn lao động tốt thì cô cũng chỉ ăn ô mai cuả người thôi, hẹn nếu phải vào tù không đi đâu được thì sẽ học làm ô mai!) nên cũng không cần biết cách làm nhé.  Thành thử thôi không nói tiếp nữa.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #36 - 13. Oct 2009 , 23:01

thule wrote on 13. Oct 2009 , 15:14:
Hihi, người CHO là ngươì NHẬN và người Nhận là người cho vậy khỏi cần phải ai cảm ơn ai nhé các em Bích Định, Đ Đỏ và T Lan à.  Ô mai chia 5, sẻ 7 nên ăn cũng chóng hết.  Gửi bưu điện thì không đáng..tiền vì nó hơi nặng ký.  Vâỵ thành thử cứ phải để..kỳ sau, nghĩa là phaỉ ăn một bát cháo chạy 3 quãng đồng đó nhe.   BouquetOfFlower

Đ Đỏ ơi,

Anh Thư nói thiệt đâý.  Mọi lần các em ăn ô mai chanh, quất, hay nho +cranberry.  Lần này ăn hoa hibiscus.  Ở chơ Mễ nó hay bán hoa khô gần chỗ nó bán những quả ớt khô to tướng đó, đề tên là Jamaica.  Đem về rửa sach, ngâm cho nở to ra rồi đem làm ô mai. Nước luộc hibicus thì cũng để tủ lạnh uống , nước mâù tím như cranberry , có chất antioxidant đấy. Các em thì quá lứa tuôỉ ô mai rôì nên cũng không cần ăn nhiều, mà lại chưa đến tuôỉ...làm ô mai (phaỉ về vườn không có việc gì làm như cô bây giờ mới có can đảm ngôì làm, chứ cứ như ngày xưa cô còn lao động tốt thì cô cũng chỉ ăn ô mai cuả người thôi, hẹn nếu phải vào tù không đi đâu được thì sẽ học làm ô mai!) nên cũng không cần biết cách làm nhé.  Thành thử thôi không nói tiếp nữa.

CHị Thu ơi ,chị dạy cho chúng em lam ô mai quất đi.Gói bột xí mụi cho em vẫn còn nguyên trong tủ lạnh.....nhưng em sẽ lôi ra làm một ngày gần đây khi em khoẻ hẳn đã.Xin chị chỉ trước cho em rồi thì em làm được sẽ đem khoe cho mấy cô em thèm thèm chơi...hi...hi...
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #37 - 16. Oct 2009 , 17:18

Thưa Cô ạ, tulip_tim

Hót chocolate có ngay ạ :
...

Em mời Cô cho ấm bụng. Ở đây cũng đang lạnh thật thưa Cô, mưa hôm qua, hôm nay bao nhiêu lá vàng đã rơi, trơ thân cây hết rồi.  Smiley
Em chúc Cô Thầy buổi tối Thứ Sáu thật vui.

Thương kính,
Em, Bích Định
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

phóng viên Bích Định
Reply #38 - 16. Oct 2009 , 18:19

BD ơi ời !!!
Vào trang nhà của Phương Tần mà xem phóng sự bằng hình ĐH lvd và sinh nhật D Đ tại nhà chị ,vui lắm  Cheesy , chờ phóng sự của phóng viên BĐ đấy !!!
Chị thấy em chup hình va quay film nhièu lắm mà ,trình làng đi chứ...tìm lại dư âm của những ngày vui bên nhau.
chi Thuý Lan  BouquetOfFlower
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: phóng viên Bích Định
Reply #39 - 16. Oct 2009 , 18:47

tran_thuy_lan wrote on 16. Oct 2009 , 18:19:
BD ơi ời !!!
Vào trang nhà của Phương Tần mà xem phóng sự bằng hình ĐH lvd và sinh nhật D Đ tại nhà chị ,vui lắm  Cheesy , chờ phóng sự của phóng viên BĐ đấy !!!
Chị thấy em chup hình va quay film nhièu lắm mà ,trình làng đi chứ...tìm lại dư âm của những ngày vui bên nhau.
chi Thuý Lan  BouquetOfFlower

Dạ, để em sang bên ấy xem. Chị khoẻ không ạ? Em còn đang hơi vất vả. Nhưng không quên đâu ạ. Em thăm chị vui, trẻ đẹp nhé.   hong1222
Em Bích Định
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #40 - 17. Oct 2009 , 18:40

Thưa cô,

Em là Tất  Mỹ (Emwhy) có mở trang nhạc thơ truyện sưu tầm chủ yếu về các loại hoa. Em xin mời cô ghé sang thăm trang nhạc mang tên Gánh Hàng Hoa , xin cô bấm vào link này :BouquetOfFlowerGHH_CCH BouquetOfFlower

Em kính chúc cô nhiều sức khoẻ và hạnh phúc.

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #41 - 17. Oct 2009 , 20:39

thule wrote on 13. Oct 2009 , 15:14:

Đ Đỏ ơi,

Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #42 - 19. Oct 2009 , 11:44

BichDinh wrote on 16. Oct 2009 , 17:18:
Thưa Cô ạ, tulip_tim

Hót chocolate có ngay ạ :
...

Em mời Cô cho ấm bụng. Ở đây cũng đang lạnh thật thưa Cô, mưa hôm qua, hôm nay bao nhiêu lá vàng đã rơi, trơ thân cây hết rồi.  Smiley
Em chúc Cô Thầy buổi tối Thứ Sáu thật vui.

Thương kính,
Em, Bích Định

Cái ly chocolate lày là em pha lâý phải không?  Ở tiệm trông không đẹp và hấp dẫn như thế này.  Cô đang nằm nhà vì bị cúm, đau cổ và không nói được, thấy tách này đến thật đúng lúc.  Cảm ơn em gái nhé.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #43 - 19. Oct 2009 , 11:47

anh_thu_Tran wrote on 13. Oct 2009 , 23:01:
  CHị Thu ơi ,chị dạy cho chúng em lam ô mai quất đi.Gói bột xí mụi cho em vẫn còn nguyên trong tủ lạnh.....nhưng em sẽ lôi ra làm một ngày gần đây khi em khoẻ hẳn đã.Xin chị chỉ trước cho em rồi thì em làm được sẽ đem khoe cho mấy cô em thèm thèm chơi...hi...hi...

Bao giờ em có quất thì hô lên, chị sẽ chỉ cho em nhe. Làm quất thì mất nhiều công hơn ô mai chanh  vì phải nặn hột từ những quả quât nhỏ síu.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #44 - 19. Oct 2009 , 13:58

thule wrote on 19. Oct 2009 , 11:47:
Bao giờ em có quất thì hô lên, chị sẽ chỉ cho em nhe. Làm quất thì mất nhiều công hơn ô mai chanh  vì phải nặn hột từ những quả quât nhỏ síu.

Chị ơi quất nhà em sắp chín rồi ,chị chỉ cho tụi em cùng học nha chị.Biết đâu mấy cô em bên ấy đã có sẵn quất rồi.
   Nhân tiện em vòi luôn cả ô mai chanh nữa cho đầy đủ bộ.
  Em làm nũng vậy thôi chứ khi nào chị khỏi Cum thì chị hãy dạy cho chúng em nhé.Em bị Cảm cúm rồi xưng phổi suốt từ khi ở Mỹ về đến bây giờ mà vẫn chưa khỏi.Việt Hương cũng bị hơn hai tháng nay.
  Mỗi sáng em uống mật ong , chanh quất và gừng với nước ấm thấy cũng kha khá.Chị uống thử nha chị ,đồng thời chị cũng uống thử nước giá (giá rửa sạch ,đổ nước sôi vào cộng chút muối ,bỏ vào microwave khoang 1 phút xong lấy ra uống ) sẽ giúp chị đỡ khan tiếng lắm đó.
   Em chúc chị mau chóng khoẻ lại để chị có sức vào đây cho chúng em vòi vĩnh nha chị
Back to top
« Last Edit: 19. Oct 2009 , 13:59 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6
Send Topic In ra