Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - SỚ TÁO QUÂN NĂM KỶ SỬU  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
SỚ TÁO QUÂN NĂM KỶ SỬU (Read 7312 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: SỚ TÁO QUÂN NĂM KỶ SỬU
Reply #30 - 09. Feb 2010 , 10:22

tuy-van wrote on 08. Feb 2010 , 12:58:
Kinh thua co Thu va co Mai ,
Em phuc tai 2 co lam tho qua hay va vui nhon...
Co Thu noi den .." tao bon " , lam em cuoi khuc khit 1 minh, vi thay cac co con vui dua voi nhau, khong khac gi may em, khi gap lai ban be ...goi may tao va gianh nhau noi , gianh nhau an , va gianh nhau...gay lon...co le day la bi quyet de chung ta thay minh cang ngay cang tuoi tre hon, vi nhung " nu cuoi Xuan nay "
Kinh chuc qui co, toan the DD nhung ngay thang an lanh va nhu y trong nhung ngay cuoi nam .
tran kinh,
2 bc TV

Kinh thua Tao ba LVD,
Ua , may ngay nay , tu khi cac em dua ba Tao ve troi, hom thu 7, cac em hy vong ba Tao LVD chung ta van an vui moi ngay ( khong biet tren troi co vui hon tran gian ) hay khong ? , ma thay vang tieng cua ba Tao Mai...hay la dung ngay 30 Tet , chung em moi duoc ba Tao lvd tra loi nhi ?
vai hang kinh tham co Mai, co Thu , co Van MTV duoc nhung ngay cuoi nam that an lanh va dam am.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #31 - 09. Feb 2010 , 13:25

anh_thu_Tran wrote on 08. Feb 2010 , 20:48:
Tuyết Lan à !!! cô Ngọc Mai là giáo sư Việt Văn mà....nên đọc mấy Sớ Táo quân của Cô chị không dám khen chút nào cả vì biết rằng khen cũng bằng thừa thôi  Tongue Tongue Tongue.Phải công nhân năm nay nhờ mấy ngày mưa bão nên cô Mai của chúng ta mới có thì giờ dạo het^' hang cùng ngõ hẻm của trường mình..và hiệu quả là Sớ của Cô không thiếu một tên nào.Hoan hô Cô het^' mình
  Cô Mai đã điểm danh rồi đấy nha ,không trò nào được trốn đâu đấy.

Chị Anh Thư ơi,

Nhờ chị Đậu Đỏ nhà mình lười, và.... lanh, rên với cô Mai là "nhỏ My nó đau tay quá, em lờ khg muốn nhắc nó làm, năm nay chắc miễn sớ", làm cô Ngọc Mai thương tình ra tay đấy chứ.  Smiley
Cô bảo Cô phải vào đi vòng quanh mấy hôm, rình xem ai vào nhà, ghi tên xuống, cứ sợ có ai bị lọt sổ... bìa đen  Grin
Thương Cô quá!

À quên nữa, Cô bảo em có muỐn thêm gì thì cứ bảo Cô. Em nghĩ áo phò mã mà em còn xớ rớ gì nữa.  Tongue

Back to top
« Last Edit: 09. Feb 2010 , 15:42 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #32 - 09. Feb 2010 , 17:20

tuy-van wrote on 09. Feb 2010 , 10:22:
Kinh thua Tao ba LVD,
Ua , may ngay nay , tu khi cac em dua ba Tao ve troi, hom thu 7, cac em hy vong ba Tao LVD chung ta van an vui moi ngay ( khong biet tren troi co vui hon tran gian ) hay khong ? , ma thay vang tieng cua ba Tao Mai...hay la dung ngay 30 Tet , chung em moi duoc ba Tao lvd tra loi nhi ?
vai hang kinh tham co Mai, co Thu , co Van MTV duoc nhung ngay cuoi nam that an lanh va dam am.

Tuý Vân ơi,
Mấy hôm nay đang party trên trời thì dưới trần gian học trò nhỏ Ngọc Châu lìa đời.  Thế là bèn trở lại trần thế, Thứ Năm đi viếng, Thứ bảy đi cầu nguyện và Chủ nhật dự tiệc tiễn Ngọc Quyên, em ruột Ngọc Châu, trở về Anh quốc ngày Thứ hai sau khi đưa đám cô chị.  Vậy là Gia đình LVD mới kết nạp được Ngọc Quyên đó.
Rồi thì trời cứ mưa gió sụt sùi khiến cho cô bị cảm, vì vậy mà chiều nay mới trở vào diễn đàn được. 
Thôi bây giờ cô lại vào đây với các em cho vui với cuộc đời phù du này nhé.
Hai bà cháu có gì lạ không?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #33 - 09. Feb 2010 , 18:12

Đặng-Mỹ wrote on 09. Feb 2010 , 13:25:
Chị Anh Thư ơi,

Nhờ chị Đậu Đỏ nhà mình lười, và.... lanh, rên với cô Mai là "nhỏ My nó đau tay quá, em lờ khg muốn nhắc nó làm, năm nay chắc miễn sớ", làm cô Ngọc Mai thương tình ra tay đấy chứ.  Smiley
Cô bảo Cô phải vào đi vòng quanh mấy hôm, rình xem ai vào nhà, ghi tên xuống, cứ sợ có ai bị lọt sổ... bìa đen  Grin
Thương Cô quá!

À quên nữa, Cô bảo em có muỐn thêm gì thì cứ bảo Cô. Em nghĩ áo phò mã mà em còn xớ rớ gì nữa.  Tongue

Anh Thư và Đặng Mỹ ơi,
Vì cô dạo quanh sân trường và "điểm danh" nên mới càng thấy rõ DĐ nhà mình rất chi là xôm tụ.  Bây giờ thì ngoài báo chí ở nhà, cô hay vào mục tin tức của các em hơn, vì có những bài đọc rất thú vị hoặc rất đáng để tâm suy nghĩ .
Thế các em vừa có thêm bài sớ của Chích Choè rồi nhé, thật bõ công bà chi Anh Thư hô hào cổ động.  Tiếng nói của Chị Hai có sức mạnh ngàn cân đó.  Cô nghĩ rằng có thể sẽ còn có thêm một vài bài Sớ nữa để cho cả nhà thấy nỗ lực đóng góp của tất cả chúng ta. 
Vậy Admin phải phấn khởi lên mà ngừng đau tay đi nhé!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #34 - 09. Feb 2010 , 20:26

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Feb 2010 , 17:20:
Tuý Vân ơi,
Mấy hôm nay đang party trên trời thì dưới trần gian học trò nhỏ Ngọc Châu lìa đời.  Thế là bèn trở lại trần thế, Thứ Năm đi viếng, Thứ bảy đi cầu nguyện và Chủ nhật dự tiệc tiễn Ngọc Quyên, em ruột Ngọc Châu, trở về Anh quốc ngày Thứ hai sau khi đưa đám cô chị.  Vậy là Gia đình LVD mới kết nạp được Ngọc Quyên đó.
Rồi thì trời cứ mưa gió sụt sùi khiến cho cô bị cảm, vì vậy mà chiều nay mới trở vào diễn đàn được. 
Thôi bây giờ cô lại vào đây với các em cho vui với cuộc đời phù du này nhé.
Hai bà cháu có gì lạ không?
Cô Ngọc Mai

Kính thưa cô MAI,

Cô thật chu đáo , lo chuyện trên trời , lại lo chuyện đám tang cho NGOC. CHÂU....đời người mới thấy đây, lại ra đi không bao giờ trở lại.
Hôm nay lại bị càm , mong cô ráng giừ gìn sức khoè nhé. Chỉ còn mấy ngày nữa là đón mừng năm mới
hy vọng mọi việc tốt lành đến với cả nhà
2 bc Alex thứ 7 nầy đi phát lì xì , và nhận lì xì...thấy trẻ con vô tư , vui lây với chúng nó đấy cô ạ.

Alex cũng vòng tay kính chào bà Mai , " CUNG CHUC" TÂN XUÂN " đến bà và quý gia đình.

Trân kính
2 bc Alex
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra