Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 8 - LVD75  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 257 258 259 260 261 ... 265
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 8 - LVD75 (Read 176715 times)
DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 8 - LVD75
Reply #3870 - 09. Apr 2012 , 09:56

thanhan wrote on 08. Apr 2012 , 21:04:
Con về thăm mẹ trong mơ
Rời cơn mộng đẹp, bơ vơ một mình

MỘT MÌNH đi giữa phong ba
Tháng tư lại đến làm ta NHỚ NHÀ
đht
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3871 - 09. Apr 2012 , 14:01

Rất mong được nghe tiếng nói của Chị Admin. NgaLC
Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #3872 - 10. Apr 2012 , 08:31

Nga Lucia wrote on 08. Apr 2012 , 12:14:
Nga thân ái chào tất cả các Anh Chị , các bạn , các thân hưũ ghé HGNX.
Ở nơi đây hình như ngày càng vắng lặng và hình như các bạn LVD 75 đã bỏ nhà lặng lẻ ra đi. Rất đáng buồn vì chính Nga cũng đang cảm thấy như mình đang hụt hẫng và như đã , đang mất mát dần dần cái không khí tìm lại ở Diễn đàn LVD tình bạn bè , kỷ niệm thân thương và tin tức của nhau sau bao nhiêu năm ở xứ người mới tìm lại được ở Diễn đàn.
Điều đáng buồn là tất cả chúng ta đều là những nữ sinh LVD , từng cùng chung 1 mái trường bây giờ đã là những bà nội , bà ngoại ( hoặc sắp sưã ) nhưng đôi lúc cũng không tránh khỏi những hỉ nộ  ái ố khi tiếp xúc với nhau qua những lời phê phán , bàn luận những vấn đề mà Nga thấy là không đáng ( vì nơi đây chúng ta chỉ mong tìm lại những ngày xưa thời áo trắng là chính). Mỗi chúng ta đều có thể phát biểu và nói lên cảm nghĩ của mình nhưng theo Nga phải đúng chỗ và không bắt lỗi phải bạn bè mình hay bất cứ một ai qua từng câu nói rất dễ hiểu lầm nhau và chỉ gây thêm chia rẽ.
Nga rất buồn khi phải thông báo ở HGNX là bạn cùng lớp với Nga là Tuyết Ngô đã bị xoá tên ra khỏi Diễn đàn. Trong cuộc  đời ai lại không có lầm lỗi nhưng Tuyết đã lỗi nặng đến thế nào? Nga có đọc Nội qui của D Đ là khi phạm quy luật D Đ thì sẽ bị loại ra mà không cần phải thông báo nhưng thử nghĩ Tuyết cũng là 1 LVD và cũng là 1 trong những LVD có mặt ngay phút đầu sinh hoạt D Đ thì ít ra bị cảnh cáo trước và nếu tái phạm thì sẽ không nới tay.
Nga rất mong được nghe lời giải thích của Chị Admin đễ mọi người có thể biết lý do chính đáng.
Nga vào D Đ chỉ mong chuyện trò thăm hỏi Thầy Cô , đấu láo với bạn bè , hát hò cho vui cuối tuần và đễ giữ tin tức của tất cà LVD với nhau mỗi khi có dịp hợp mặt. Lúc sau nầy vì Nga có chuyện riêng của gia đình và vì sức khoẻ không tốt nên không thường vào viết mà thôi. Nhưng bây giờ khi biết sự việc xẫy ra Nga cảm thâý buồn vô cùng và có lẽ sau lá thư nầy Nga cũng xin chào tạm biệt.
Rất cám ơn tất cả Thầy Cô , các Anh Chị , các thân hữu đã luôn ủng hộ Nga trong QTG. Nga hát chỉ muốn đem lại cho D Đ chút giải trí cuối tuần và vì hát cũng là niềm vui của Nga mà thôi. Xin gửi lại đây những lời chúc tốt đẹp nhất , bình an cho tâm hồn trong mùa lễ Phục Sinh đễ tất cả cựu nữ sinh Lvd mãi sát cánh bên nhau trong tình thân ái bền vững.
Lê-Nguyễn thị Thu Nga
LVD75Germany

Chào bạn Thu Nga
ntt xưa cũng là LVD 75 như các bạn trong cung hoa gấm và Tuyết ngô cũng là bạn của ntt xưa. Bạn Nga ơi, vì đã cảm nhận được cái không khí không còn chút tình thân trong sáng , ngoài những lời không thật lòng ,nên ntt xưa cũng đã nói lời tạm biệt với sân trường , nay thấy Nga đề cập đến chuyện này , ntt xưa thật cám cảnh vô cùng , bạn đã chờ đợi câu trả lời 2 ngày , và bạn đã nhận được sự im lặng , thôi, hãy làm theo ý mình đi, đừng trông chờ vào một điều tốt đẹp nào khác nữa.
Chúc bạn sẽ gặp nhiều niềm vui mới trong những ngày sắp đến. Chào bạn.

ntt xưa LVD 75
Back to top

IP Logged

admin
YaBB Administrator

Canada
Reply #3873 - 10. Apr 2012 , 13:18

Ở nơi đây hình như ngày càng vắng lặng và hình như các bạn LVD 75 đã bỏ nhà lặng lẻ ra đi. Rất đáng buồn vì chính Nga cũng đang cảm thấy như mình đang hụt hẫng và như đã , đang mất mát dần dần cái không khí tìm lại ở Diễn đàn LVD tình bạn bè , kỷ niệm thân thương và tin tức của nhau sau bao nhiêu năm ở xứ người mới tìm lại được ở Diễn đàn.

Điều đáng buồn là tất cả chúng ta đều là những nữ sinh LVD , từng cùng chung 1 mái trường bây giờ đã là những bà nội , bà ngoại ( hoặc sắp sưã ) nhưng đôi lúc cũng không tránh khỏi những hỉ nộ  ái ố khi tiếp xúc với nhau qua những lời phê phán , bàn luận những vấn đề mà Nga thấy là không đáng ( vì nơi đây chúng ta chỉ mong tìm lại những ngày xưa thời áo trắng là chính). Mỗi chúng ta đều có thể phát biểu và nói lên cảm nghĩ của mình nhưng theo Nga phải đúng chỗ và không bắt lỗi phải bạn bè mình hay bất cứ một ai qua từng câu nói rất dễ hiểu lầm nhau và chỉ gây thêm chia rẽ.

Nga rất buồn khi phải thông báo ở HGNX là bạn cùng lớp với Nga là Tuyết Ngô đã bị xoá tên ra khỏi Diễn đàn. Trong cuộc  đời ai lại không có lầm lỗi nhưng Tuyết đã lỗi nặng đến thế nào?
Nga có đọc Nội qui của D Đ là khi phạm quy luật D Đ thì sẽ bị loại ra mà không cần phải thông báo nhưng thử nghĩ Tuyết cũng là 1 LVD và cũng là 1 trong những LVD có mặt ngay phút đầu sinh hoạt D Đ thì ít ra bị cảnh cáo trước và nếu tái phạm thì sẽ không nới tay.
Nga rất mong được nghe lời giải thích của Chị Admin đễ mọi người có thể biết lý do chính đáng.
Nga vào D Đ chỉ mong chuyện trò thăm hỏi Thầy Cô , đấu láo với bạn bè , hát hò cho vui cuối tuần và đễ giữ tin tức của tất cà LVD với nhau mỗi khi có dịp hợp mặt. Lúc sau nầy vì Nga có chuyện riêng của gia đình và vì sức khoẻ không tốt nên không thường vào viết mà thôi. Nhưng bây giờ khi biết sự việc xẫy ra Nga cảm thâý buồn vô cùng và có lẽ sau lá thư nầy Nga cũng xin chào tạm biệt.
Rất cám ơn tất cả Thầy Cô , các Anh Chị , các thân hữu đã luôn ủng hộ Nga trong QTG. Nga hát chỉ muốn đem lại cho D Đ chút giải trí cuối tuần và vì hát cũng là niềm vui của Nga mà thôi. Xin gửi lại đây những lời chúc tốt đẹp nhất , bình an cho tâm hồn trong mùa lễ Phục Sinh đễ tất cả cựu nữ sinh Lvd mãi sát cánh bên nhau trong tình thân ái bền vững.
Lê-Nguyễn thị Thu Nga
LVD75Germany

Nga thân mến,

My vừa được báo là Nga viết cho My ở đây.

Vì Tuyết, My đã không viết tên Tuyết trong mục nội qui. Bây giờ My cũng không muốn viết ra ngoài những việc không hay làm gì, định phôn cho em (khỏi sợ tay đau nữa), nhưng vì em đã hỏi thẳng ở đây thì My nghĩ phải trả lời ở đây. 

Những điều em viết (My tô đỏ ở trên) cũng chính là ý nghĩ của cả nhà, và đó cũng chính là lý do khiến My phải đành xoá tên Tuyết Ngô.

My cũng đồng ý với em (phần tô xanh ở trên) nên sau nhiều lần cảnh cáo, xoá bài,  chịu đựng đủ chuyện nhức đầu mấy năm trời, đến bây giờ My mới quyết định xoá tên Tuyết.

My rất quí em, một thành viên hiền lành, hòa nhã, nhất là rất nhiệt thành cống hiến cho cả nhà giọng ca trong trẻo dễ thương. Đọc em viết rằng em từ giã d/d vì chuyện xoá tên Tuyết là bạn em thì My cũng buồn và tiếc nhưng d/d là của nhiều người, My cứ làm theo nội qui cho công bằng, nhất là khi đó cũng là ý kiến của đa số chị em trong d/d nữa. Chị em ruột thit có khi còn khg hợp với nhau, huống hồ diễn đàn là nơi tập hợp trăm người ngàn nết khác nhau, không thể nào làm vừa lòng tất cả mọi người, Nga ạ.
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3874 - 10. Apr 2012 , 14:33

admin wrote on 10. Apr 2012 , 13:18:
Nga thân mến,

My vừa được báo là Nga viết cho My ở đây.

Vì Tuyết, My đã không viết tên Tuyết trong mục nội qui. Bây giờ My cũng không muốn viết ra ngoài những việc không hay làm gì, định phôn cho em (khỏi sợ tay đau nữa), nhưng vì em đã hỏi thẳng ở đây thì My nghĩ phải trả lời ở đây. 

Những điều em viết (My tô đỏ ở trên) cũng chính là ý nghĩ của cả nhà, và đó cũng chính là lý do khiến My phải đành xoá tên Tuyết Ngô.

My cũng đồng ý với em (phần tô xanh ở trên) nên sau nhiều lần cảnh cáo, xoá bài,  chịu đựng đủ chuyện nhức đầu mấy năm trời, đến bây giờ My mới quyết định xoá tên Tuyết.

My rất quí em, một thành viên hiền lành, hòa nhã, nhất là rất nhiệt thành cống hiến cho cả nhà giọng ca trong trẻo dễ thương. Đọc em viết rằng em từ giã d/d vì chuyện xoá tên Tuyết là bạn em thì My cũng buồn và tiếc nhưng d/d là của nhiều người, My cứ làm theo nội qui cho công bằng, nhất là khi đó cũng là ý kiến của đa số chị em trong d/d nữa. Chị em ruột thit có khi còn khg hợp với nhau, huống hồ diễn đàn là nơi tập hợp trăm người ngàn nết khác nhau, không thể nào làm vừa lòng tất cả mọi người, Nga ạ. 

Chị My kính mến,

cám ơn Chị đã trả lời em nhưng quả thật là không công bằng khi 1 người làm mà người khác gánh ( Chị hiểu em muốn nói gì ). HGNX 75 bây giờ có còn LVD 75? Em chỉ cảm thấy rất buồn vì nơi đây em đã tìm lại bạn bè và tìm được những Anh Chị ,thân hưũ của D Đ , các Út dể thương. Em chúc Chị nhiều sức khoẻ và nhiều niềm vui. Kính chào Chị.
Em Nga

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #3875 - 10. Apr 2012 , 17:19

Nga Lucia wrote on 10. Apr 2012 , 14:33:
Chị My kính mến,

cám ơn Chị đã trả lời em nhưng quả thật là không công bằng khi 1 người làm mà người khác gánh ( Chị hiểu em muốn nói gì ). HGNX 75 bây giờ có còn LVD 75? Em chỉ cảm thấy rất buồn vì nơi đây em đã tìm lại bạn bè và tìm được những Anh Chị ,thân hưũ của D Đ , các Út dể thương. Em chúc Chị nhiều sức khoẻ và nhiều niềm vui. Kính chào Chị.
Em Nga

Nga à, em viết "một người làm môt người gánh" là sao?  Không có chuyện ấy đâu. Cho My lại số phôn đi nhé.
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #3876 - 11. Apr 2012 , 00:39

TB chào cả nhà , TB muốn cho cả nhà biết TB và TN là 2 chị em ruột , đôi khi sang nhà nhau chơi TB cũng có dán bài vào D Đ bằng máy nhà TN , TN vào D Đ trước nên biết cách bỏ bài ,dán video và hình ảnh ,do đó có nhiều bài TN làm dùm TB.
Thú thật với cả nhà chưa bao giờ TB đọc nội quy nên cứ thế mà làm. Tóm lại TB chịu trách nhiệm về tất cả các baì dán trong D Đ dưới tên TB. TB cũng xin lỗi D Đ nếu các bài viết của TB đã làm phiền và TB cũng quên hết những bài viết trong D Đ làm phiền TB. Tháng này làTháng Tư Đen.TB mong cả nhà hãy cùng hướng về quê nhà để cầu xin Trời thương , Phật độ ,Chúa ban cho quê hương mình mau chóng thoát khỏi nạn cộng sản để người dân mình được có những quyền tự do căn bản làm người và cùng nhau cầu nguyện cho những chiến sĩ Việt Nam Cộng Hoà đã hy sinh và các đồng bào đã bỏ mạng trong rừng và trên biển vì hai chữ Tự Do

Mời cả nhà nghe bài vọng cổ Anh là ai? do Hoàng Long soạn theo Việt Khang , anh Việt Khang hiện đang bị viêt cộng bắt , chúng ta cũng cầu nguyện cho anh chóng được ra. TB cám ơn cả nhà  Smiley

Back to top
« Last Edit: 11. Apr 2012 , 00:49 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #3877 - 12. Apr 2012 , 10:28

thubeo wrote on 11. Apr 2012 , 00:39:
TB chào cả nhà , TB muốn cho cả nhà biết TB và TN là 2 chị em ruột , đôi khi sang nhà nhau chơi TB cũng có dán bài vào D Đ bằng máy nhà TN , TN vào D Đ trước nên biết cách bỏ bài ,dán video và hình ảnh ,do đó có nhiều bài TN làm dùm TB.
Thú thật với cả nhà chưa bao giờ TB đọc nội quy nên cứ thế mà làm. Tóm lại TB chịu trách nhiệm về tất cả các baì dán trong D Đ dưới tên TB. TB cũng xin lỗi D Đ nếu các bài viết của TB đã làm phiền và TB cũng quên hết những bài viết trong D Đ làm phiền TB. Tháng này làTháng Tư Đen.TB mong cả nhà hãy cùng hướng về quê nhà để cầu xin Trời thương , Phật độ ,Chúa ban cho quê hương mình mau chóng thoát khỏi nạn cộng sản để người dân mình được có những quyền tự do căn bản làm người và cùng nhau cầu nguyện cho những chiến sĩ Việt Nam Cộng Hoà đã hy sinh và các đồng bào đã bỏ mạng trong rừng và trên biển vì hai chữ Tự Do

Mời cả nhà nghe bài vọng cổ Anh là ai? do Hoàng Long soạn theo Việt Khang , anh Việt Khang hiện đang bị viêt cộng bắt , chúng ta cũng cầu nguyện cho anh chóng được ra. TB cám ơn cả nhà  Smiley

Thu Béo rất thương,
Xem thư của em mà cô thương quá.  Chị em ruột thịt thân thiết thì cũng khó dấu nhau một điều gì em nhỉ. 
Nay em đã nhận trách nhiệm, đã xin lỗi DĐ, và cũng đã cho biết "chưa bao giờ đọc nội qui" thì không biết Ban Điều Hành và admin. có thể du di, chỉ cảnh cáo TN trong một thời gian thôi không?  Với điều kiện TN sẽ chỉ được dùng ID của chính mình, và chịu trách nhiệm về nội dung bài viết như Thu Béo và các thành viên đã gia nhập  khác của diễn đàn.
Em là chị ruột của TN, còn cô là Mommy của TN.  Mấy hôm nay cô được nghe TN tâm sự, và đọc thư trong cung Hoa Gấm, cô thật rất buồn mỗi khi có một TV phải ra đi. 
Nhưng đó là tình và cô mới chỉ được nghe, được thấy một chiều.  Còn về lý thì chắc admin rõ sự việc hơn chúng ta và cô mong rằng sẽ có những quyết định đúng nhất để vừa giữ được sự vô tư của Diễn Đàn, vừa giữ được sự tin tưởng và tình thương cùng lớp cùng trường của tất cả thành viên. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3878 - 12. Apr 2012 , 13:42

Em Nga kính chào Cô Mai,

Em rất cám ơn Cô đã lên tiếng ở đây và em cũng mong rằng Diễn Đàn có cái nhìn vô tư , công bằng đễ mọi người nhất là những áo trắng LVD cảm thấy ở đoạn cuối của cuộc đời còn có 1 góc nhỏ đễ tìm về kỷ niệm thân thương của thời cắp sách , tìm lại bạn bè , chia xẻ buồn vui.Em kính chúc Cô nhiều sức khoẻ. Mong sẽ có dịp gặp Cô.Em Nga
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #3879 - 12. Apr 2012 , 16:31

Nga rất buồn khi phải thông báo ở HGNX là bạn cùng lớp với Nga là Tuyết Ngô đã bị xoá tên ra khỏi Diễn đàn. Trong cuộc  đời ai lại không có lầm lỗi nhưng Tuyết đã lỗi nặng đến thế nào? Nga có đọc Nội qui của D Đ là khi phạm quy luật D Đ thì sẽ bị loại ra mà không cần phải thông báo nhưng thử nghĩ Tuyết cũng là 1 LVD và cũng là 1 trong những LVD có mặt ngay phút đầu sinh hoạt D Đ thì ít ra bị cảnh cáo trước và nếu tái phạm thì sẽ không nới tay.
Lê-Nguyễn thị Thu Nga
LVD75Germany

Nga mến,
Chị Đ Đ viết bức thư này để trả lời câu than vản của Nga về việc Cung Hoa Gấm lúc sau này ngày càng vắng vẻ. Còn việc Tuyết không còn tham gia sinh hoạt với chúng ta nữa thì đã có admin giải thích với em.
Nghe Nga than buồn và “cảm thấy như mình đang hụt hẫng và như đã , đang mất mát dần dần cái không khí tìm lại ở Diễn đàn LVD tình bạn bè , kỷ niệm thân thương " vì Cung Hoa gấm của các em LVD75 ngày càng vắng lặng mà chị ĐĐ cũng xót ruột.
Nhưng lời em nói quả không sai!  Một số các em thường thăm viếng và hàn huyên trong Cung HG đã âm thầm rời xa diễn đàn, và nguyên nhân của sự ” bỏ nhà lặng lẻ”  ra đi này bắt đầu từ sau buổi  tái ngộ và đi du ngoạn Grand Canyon năm 2010  của các em LVD75, mà chị  Đậu Đỏ cũng có tham dự, nhưng chị không chứng kiến những gì xảy ra trong đêm cuối cùng tại nhà Tuyết, sáng sớm hôm sau thức dậy đi làm thì mới biết là chị đã missed mấy cái calls lúc nửa khuya 12:00am.

Nga biết rất rõ những chuyện đã xảy, phải không?

Người gây nên những hục hặc chia rẽ có lẻ cũng biết là mình đã đi quá đà, đã khôn ngoan xin mọi người hứa là những chuyện không vui này không ai được kể lại cho người khác biết, vì sợ đến tai các cô thì mất đi hình ảnh ngây thơ vô tội! Sở dĩ chị Đ Đ biết được vì chị cũng có liên quan ít nhiều, đã tra hỏi cho ra lý lẻ, có việc gì khẩn cấp mà lại cứ kêu phone cho chị liên tiếp lúc nửa đêm.
Hành động của 1 chủ nhà, mà lại là nhóm bạn học với nhau, chỉ vì không vừa ý với nhau mà đuổi khách lúc nửa đêm, thật sự vượt xa sự tưởng tượng của chị!

Nhưng dù chị có biết sự rạn nứt này nhưng chị vẫn hết lòng hi vọng cung HG không bị tan vỡ, chị vẫn cố gắng duy trì sinh hoạt của mục này cùng với sự tiếp tay của anh Hữu Tài, anh kahat, anh thanhan và em Bắc Hoài, em Ti Mo là những người không  hề hay biết chuyện gì đã xảy bên trong, với hi vọng mọi buồn phiền có thể phôi pha  theo thời gian.
Nhưng nay em đã thốt lời từ giả thì chị cũng biết làm sao hơn, lực bất tòng tâm! Chị chúc em tìm được niềm vui ở nơi khác, nhưng chớ trách diễn đàn em nhé, xin nhớ giùm là diễn đàn …vô tội, nó chỉ là công cụ để giúp các LVD tìm nhau, tự các em đã đánh mất sự thân ái ngày xưa qua cách đối xữ của mình!
Mến,

Ps: Em nói là TN là 1 trong những thành viên sinh hoạt với diễn đàn ngay những ngày đầu là hoàn toàn không đúng, em ạ . Thành viên TN gia nhập d/đ năm 2007 hay 2008 gì đó, trong khi d/đ đã được thành lập từ lâu!

Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2012 , 19:24 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #3880 - 12. Apr 2012 , 16:57

Nga Lucia wrote on 12. Apr 2012 , 13:42:
Em Nga kính chào Cô Mai,

Em rất cám ơn Cô đã lên tiếng ở đây và em cũng mong rằng Diễn Đàn có cái nhìn vô tư , công bằng đễ mọi người nhất là những áo trắng LVD cảm thấy ở đoạn cuối của cuộc đời còn có 1 góc nhỏ đễ tìm về kỷ niệm thân thương của thời cắp sách , tìm lại bạn bè , chia xẻ buồn vui.Em kính chúc Cô nhiều sức khoẻ. Mong sẽ có dịp gặp Cô.Em Nga

Thu Nga thương,
Em khoẻ không?  Vẫn ca hát đều đặn chứ?  Thấy các em buồn thì cô cũng không được vui, song chúng ta chỉ nên giải quyết mọi sự việc chớ đừng giữ hoài trong lòng mà chi, có hại cho sức khoẻ lắm đó Thu Nga à.
Em  yêu âm nhạc thì ca hát là hạnh phúc.  Quán Thời Gian đang chờ đợi tiếng hát của em.  Vậy em đừng buông xuôi mà phụ lòng bạn bè và thầy cô em nhé.
Cô cũng rất mong được gặp lại em trong tương lai.
Cô chúc em luôn dồi dào sức khoẻ và an vui.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2012 , 18:18 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #3881 - 12. Apr 2012 , 17:29

nttxưa wrote on 10. Apr 2012 , 08:31:
Chào bạn Thu Nga
ntt xưa cũng là LVD 75 như các bạn trong cung hoa gấm và Tuyết ngô cũng là bạn của ntt xưa. Bạn Nga ơi, vì đã cảm nhận được cái không khí không còn chút tình thân trong sáng , ngoài những lời không thật lòng ,nên ntt xưa cũng đã nói lời tạm biệt với sân trường , nay thấy Nga đề cập đến chuyện này , ntt xưa thật cám cảnh vô cùng , bạn đã chờ đợi câu trả lời 2 ngày , và bạn đã nhận được sự im lặng , thôi, hãy làm theo ý mình đi, đừng trông chờ vào một điều tốt đẹp nào khác nữa.
Chúc bạn sẽ gặp nhiều niềm vui mới trong những ngày sắp đến. Chào bạn.

ntt xưa LVD 75

Chào em ntt xưa ,
      Em mới gia nhập diễn đàn không lâu nên chắc em chưa biết nhiều về các thành viên của diễn đàn cũng như tình trạng sức khoẻ của admin Đặng Mỹ ,do đó chuyện trả lời câu hỏi của Nga đã không được Đ Mỹ trả lời ngay là chuyện rất thường tình.
     Mong là em nên suy nghĩ kỹ trước khi lên án cái không khí không còn chút tình thân trong sáng , ngoài những lời không thật lòng ,nên ntt xưa cũng đã nói lời tạm biệt
   Theo chị được biết mọi quyết định của admin đều có lý do chính đáng và Tuyết Ngô cũng như Thu Béo đã được nhắc nhở khuyến cáo nhiều lần trước khi có quyết định cuối cùng.
   Chuyện đáng tiếc xảy ra cho thành viên Tuyết Ngô của CHG cũng là chuyện rất buồn trong chúng ta dưới sân trường này.
    Xin cả nhà hãy chờ đợi admin khoẻ hơn đôi chút sẽ có câu trả lời rõ ràng tại sao đã đưa đến quyết định cuối cùng nha.
Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2012 , 17:33 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #3882 - 13. Apr 2012 , 13:36

DOHUUTAI wrote on 09. Apr 2012 , 09:56:
MỘT MÌNH đi giữa phong ba
Tháng tư lại đến làm ta NHỚ NHÀ
đht

Nhớ nhà là chuyện đương nhiên
Phá nhà là chuyện đáng phiền đó anh
Ngày nào áo trắng trời xanh
Bây giờ áo tím tranh giành tiếng tăm
Xưa kia trải áo cũng nằm
Bây giờ nệm ấm cũng trăn trở hoài
Người ta càng sống càng dai
Càng cao tuổi thọ càng hoài khó khăn

Kahat
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3883 - 13. Apr 2012 , 14:18

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Apr 2012 , 16:57:
Thu Nga thương,
Em khoẻ không?  Vẫn ca hát đều đặn chứ?  Thấy các em buồn thì cô cũng không được vui, song chúng ta chỉ nên giải quyết mọi sự việc chớ đừng giữ hoài trong lòng mà chi, có hại cho sức khoẻ lắm đó Thu Nga à.
Em  yêu âm nhạc thì ca hát là hạnh phúc.  Quán Thời Gian đang chờ đợi tiếng hát của em.  Vậy em đừng buông xuôi mà phụ lòng bạn bè và thầy cô em nhé.
Cô cũng rất mong được gặp lại em trong tương lai.
Cô chúc em luôn dồi dào sức khoẻ và an vui.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô ,

Đáng lẽ em nên qua nhà Cô đễ thư cho Cô nhưng em nghĩ em viết ở HGNX tiện hơn và không làm phiền mọi người.
Em lúc nầy cũng không khoẻ lắm nên cũng không có ca hát. Em ở Đức chẳng quen với ai cả vì tất cả bạn bè em đều ở USA nên D Đ LVD đối với em là nơi em được gặp lại Thầy Cô , tìm lại bạn bè , quen được những Anh Chị và nhiều thân hưủ rất thân mến đễ trò chuyện , hát hò. Em không bao giờ muốn phụ lòng Thầy Cô và bạn bè cũng như tất cả mọi người em đã quen biết qua D Đ.Chỉ cảm thấy buồn vô cùng.
Khi nào sang Cali chắc chắn em sẽ đến thăm Cô.
Kính chào Cô.Em Nga
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3884 - 13. Apr 2012 , 15:12

Dau Do wrote on 12. Apr 2012 , 16:31:

Nga mến,
Chị Đ Đ viết bức thư này để trả lời câu than vản của Nga về việc Cung Hoa Gấm lúc sau này ngày càng vắng vẻ. Còn việc Tuyết không còn tham gia sinh hoạt với chúng ta nữa thì đã có admin giải thích với em.
Nghe Nga than buồn và “cảm thấy như mình đang hụt hẫng và như đã , đang mất mát dần dần cái không khí tìm lại ở Diễn đàn LVD tình bạn bè , kỷ niệm thân thương " vì Cung Hoa gấm của các em LVD75 ngày càng vắng lặng mà chị ĐĐ cũng xót ruột.
Nhưng lời em nói quả không sai!  Một số các em thường thăm viếng và hàn huyên trong Cung HG đã âm thầm rời xa diễn đàn, và nguyên nhân của sự ” bỏ nhà lặng lẻ”  ra đi này bắt đầu từ sau buổi  tái ngộ và đi du ngoạn Grand Canyon năm 2010  của các em LVD75, mà chị  Đậu Đỏ cũng có tham dự, nhưng chị không chứng kiến những gì xảy ra trong đêm cuối cùng tại nhà Tuyết, sáng sớm hôm sau thức dậy đi làm thì mới biết là chị đã missed mấy cái calls lúc nửa khuya 12:00am.

Nga biết rất rõ những chuyện đã xảy, phải không?

Người gây nên những hục hặc chia rẽ có lẻ cũng biết là mình đã đi quá đà, đã khôn ngoan xin mọi người hứa là những chuyện không vui này không ai được kể lại cho người khác biết, vì sợ đến tai các cô thì mất đi hình ảnh ngây thơ vô tội! Sở dĩ chị Đ Đ biết được vì chị cũng có liên quan ít nhiều, đã tra hỏi cho ra lý lẻ, có việc gì khẩn cấp mà lại cứ kêu phone cho chị liên tiếp lúc nửa đêm.
Hành động của 1 chủ nhà, mà lại là nhóm bạn học với nhau, chỉ vì không vừa ý với nhau mà đuổi khách lúc nửa đêm, thật sự vượt xa sự tưởng tượng của chị!

Nhưng dù chị có biết sự rạn nứt này nhưng chị vẫn hết lòng hi vọng cung HG không bị tan vỡ, chị vẫn cố gắng duy trì sinh hoạt của mục này cùng với sự tiếp tay của anh Hữu Tài, anh kahat, anh thanhan và em Bắc Hoài, em Ti Mo là những người không  hề hay biết chuyện gì đã xảy bên trong, với hi vọng mọi buồn phiền có thể phôi pha  theo thời gian.
Nhưng nay em đã thốt lời từ giả thì chị cũng biết làm sao hơn, lực bất tòng tâm! Chị chúc em tìm được niềm vui ở nơi khác, nhưng chớ trách diễn đàn em nhé, xin nhớ giùm là diễn đàn …vô tội, nó chỉ là công cụ để giúp các LVD tìm nhau, tự các em đã đánh mất sự thân ái ngày xưa qua cách đối xữ của mình!
Mến,

Ps: Em nói là TN là 1 trong những thành viên sinh hoạt với diễn đàn ngay những ngày đầu là hoàn toàn không đúng, em ạ . Thành viên TN gia nhập d/đ năm 2007 hay 2008 gì đó, trong khi d/đ đã được thành lập từ lâu!

Chị Đậu Đỏ thân mến,

em cám ơn Chị đã viết cho em. Em không bao giờ có ý trách D Đ LVD cả vì nơi đây em đã tìm lại được những hình ảnh , kỷ niệm của 1 thời học trò và quen được rất nhiều Anh Chị , thân hửu cũng như học hỏi thêm những kinh nghiệm sống ,đọc được những bài thơ hay , những mẫu chuyện vui buồn của cuộc đời.....

Chị nói không sai việc HGNX vắng lặng nhưng theo em thấy thời gian sau nầy không phải chỉ HGNX mà ở nhiều mục khác các LVD  như sợ khi viết phát biểu 1 cái gì đó sẽ bị bắt lỗi nên im lặng . Chị có thấy như vậy không?
Đáng lý chuyện của 2 Chị em, Chị Thu và Tuyết không liên quan gì tới em và chính Chị Thu cũng đã nhìn nhận là Chị Thu đã nhờ Tuyết post bài dùm nhưng vì Tuyết nói là Tuyết oan, như vậy có phải là hoàn toàn lỗi ở Tuyết không ? Em chỉ mong Chị Admin suy  xét và có quyết định công bằng chứ em không phải vì Tuyết là bạn em mà em bênh cho Tuyết nếu thật sự Tuyết sai trong việc post bài lên D Đ dưới tên người khác , đã bị cảnh cáo mà vẫn cứ làm.
Riêng việc LVD75 xảy raở Arizona 2010 thì là 1 chuyện khác. Trong chuyện nầy em hoàn toàn đồng ý với Chị. Tuyết đáng bị phạt quỳ cột cờ và chép bài phạt , ghi sổ hạnh kiểm như ngày xưa mình còn đi học. Chuyện đã xảy ra thật đáng buồn , em cũng rất giận cô bạn em nhưng tính của em không bao  giờ giận ai được lâu và mỗi lần gặp buồn phiền em hay nhớ lời Chúa dạy là hãy tha thứ thì tâm hồn mình sẽ nhẹ nhàng hơn. Em cám ơn Anh Chị đã không quản ngại dẫn em và các bạn đi chơi lần em sang dù Anh Chị đã đi nhiều lần Grand Cayon mà đường lại xa nữa.  Sau đó còn đãi tụi em một bữa ăn thật ngon và đầy tình thương mến của 1 người Chị.
Những kỷ niệm và hình ảnh vẫn còn đây , em sẽ không bao giờ quên là nhờ có D Đ mà em gặp lại bạn bè , được làm quen và gặp Chị không chỉ trên thế giới ảo.Còn rất nhiều Anh Chị , bạn bè , thân hửu và các cô út LVD mà em muốn gặp nhưng có lẽ em chưa có duyên đễ gặp.
Em xin dừng ở đây. Thân chúc Anh Chị luôn vui , khoẻ và hạnh phúc. Em Nga

Back to top
« Last Edit: 13. Apr 2012 , 15:18 by Nga Lucia »  

IP Logged

Pages: 1 ... 257 258 259 260 261 ... 265
Send Topic In ra