Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - SỚ TÁO QUÂN NĂM KỶ SỬU - Táo trò LVD 77  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
SỚ TÁO QUÂN NĂM KỶ SỬU - Táo trò LVD 77 (Read 5130 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: SỚ TÁO QUÂN NĂM KỶ SỬU 2009 - Táo trò LVD 77
Reply #15 - 09. Feb 2010 , 17:49

Tuyet Lan wrote on 09. Feb 2010 , 15:03:
Đúng la xi xon

Táo Bé Chích Choè thương,
Sớ Táo quân của Chích Choè thật rất dí dỏm dễ thương, đúng là tuổi trẻ tài cao nhé.
Thôi bây giờ cứ dự tiệc nơi thiên đình cho bõ lúc phải thảo sớ trong vội vã vì bị mấy bà chị thúc hối quá... Thế sang năm Chích Choè nhớ tiếp tục sứ mạng của Cô Táo LVD nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #16 - 09. Feb 2010 , 18:16

ChíchChoè wrote on 08. Feb 2010 , 23:08:
Em cảm ơn chị Anh Thư đã vào đọc và khích lệ tinh thần cho em trong công việc Táo trò. Em rất vui khi được chị vào xem SỚ và động viên...làm em mắc cở quá , vì sửa đi sửa lại hoài đó chị  Smiley Smiley

Mà chị Anh Thư nấu chè trôi nước ngon lắm phải không? Hôm nào chị cúng chè xôi để đổi tên em thành Chè luôn đi... Cheesy Cheesy kêu Choè phải tròn xoe cái miệng còn hơi bị khó kêu....kêu Chè là sẽ có nhiều chị kêu em hơn nữa ha

Grin Grin
Em tặng chị cành hoa nè
hong1222 hong1222 hong1222 hong1222 hong1222 hong1222 flower4u flower4u flower4u flower4u flower4u

hihihi.. em thích tên Chè +Táo ( vì em là trò Táo) + Xọn ( chị thấy em cũng xi xa  xi xon xixo cũng bằng cở chị Diều) hông mà đòi cúng chè xôi hả em , tên Choè rất cute đừng đổi nha em.....

Back to top
« Last Edit: 09. Feb 2010 , 20:39 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #17 - 09. Feb 2010 , 23:52

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Feb 2010 , 17:49:
Táo Bé Chích Choè thương,
Sớ Táo quân của Chích Choè thật rất dí dỏm dễ thương, đúng là tuổi trẻ tài cao nhé.
Thôi bây giờ cứ dự tiệc nơi thiên đình cho bõ lúc phải thảo sớ trong vội vã vì bị mấy bà chị thúc hối quá... Thế sang năm Chích Choè nhớ tiếp tục sứ mạng của Cô Táo LVD nhé.
Cô Ngọc Mai

Smiley Smiley Em cảm ơn cô đã vào xem qua Sớ Táo Quân Trò của em... Grin Grin....Dạ thiệt tình là em mắc cở quá...cô đã không chê lại còn khen tặng cho em vui. Còn việc năm sau hãy để năm sau rồi tính cô ạ. Mấy chị ở bên Cung Hoa Gấm năm nay dấu nghề , năm sau tung chưởng luôn thể đó cô. Còn caí việc làm Táo trò , em nghĩ em phải học hỏi ở cô nhiều hơn nữa , cô có cho phép em học lén không vậy cô? Grin Grin

Em xin cảm ơn mọi ý kiến đóng góp xây dựng của cô và tất cả các chị , các bạn trong diễn đàn trường.

Kính chúc cô và gia quyến một năm mới dồi dào sức khoẻ , an khang thịnh vựơng , hạnh phúc như ý , vạn sự cát tường.

Kính cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #18 - 09. Feb 2010 , 23:57

Mytat wrote on 09. Feb 2010 , 18:16:
hihihi.. em thích tên Chè +Táo ( vì em là trò Táo) + Xọn ( chị thấy em cũng xi xa  xi xon xixo cũng bằng cở chị Diều) hông mà đòi cúng chè xôi hả em , tên Choè rất cute đừng đổi nha em.....

Dzạ , tự vi  em thích ăn chè xôi nước của chị Thư thôi chứ không phải thích đổi cái nick xấu có 1 không 2 của em đâu chị Emwhy àh. Cái nick này là tự em đặt cho em mờ....hông thích sao được hè.... Grin Grin Grin Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #19 - 10. Feb 2010 , 00:12

tuy-van wrote on 09. Feb 2010 , 10:30:
Tao tro Chich Choe thuong men,
2 bc Tv phuc em sat dat ..hi..hi.." dung la tuoi tre tai cao " ..se thuong em 1 bang huy chuong vang cho lvd 77 nhe.
Thinh thoang , 2 bc Tv chay 1 vong san truong, van biet ngay nao cung co tieng chim ca hat veo von...vui that vui .
Nam moi sap den, 2 bc Tv thuong chuc CC va tat ca nhung loi chuc tot dep nhat, tuoi vui nhat va moi su nhu y nha.
Than ai,
2 bc Tv

Em cảm ơn chị TV đã vào xem và cho ý kiến về bài Sớ của em. Thiệt tình là em không dám nhận hết những lời khen tặng của chị , nhưng chị vui là em mừng rồi. Mà dù vậy , cái huy chương vàng em xin nhận để dành khoe với chị Diều chơi...vì hôm nọ chị Diều cũng có " Cánh Diều Vàng " nữa mà em chưa có gì để phoe phoang với chị  Diều  Smiley Smiley

Năm mới đang đến gần , em xin kính chúc chị và gia quyến một năm mới an lành hạnh phúc , sức khoẻ an khang , tấn tài tấn lộc và riêng chị sẽ trẻ đẹp mãi mãi.

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #20 - 10. Feb 2010 , 00:16

ChíchChoè wrote on 09. Feb 2010 , 23:57:
Dzạ , tự vi  em thích ăn chè xôi nước của chị Thư thôi chứ không phải thích đổi cái nick xấu có 1 không 2 của em đâu chị Emwhy àh. Cái nick này là tự em đặt cho em mờ....hông thích sao được hè.... Grin Grin Grin Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

Có nhớ lộn không đó cô nương ???? Tui nhớ nick này tui gọi cô nương trước tiên mờ...khi thấy có một cô nàng xí xa xí xọn... giống tui... mà dễ thương hơn tui , thấy giống con chim chích choè nho nhỏ dễ thương mà tui đã từng nuôi ở nhà , nên tui nghĩ ngay ra tên Chích Choè để gọi , sau đó tui làm biếng quá tui gọi Choè không cho nó... mau hehhehheheh  Cheesy Grin

Chị Diều
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #21 - 10. Feb 2010 , 00:22

ChíchChoè wrote on 08. Feb 2010 , 22:49:
Smiley SmileyChị My biết không , em với chị Diều này alô từ ngồi xe buýt này -  rồi xuống xe -  rồi đổi xe khác chạy về đến quê cũng còn alô nữa đó. Kỳ này 2 chị em làm cho công ty điện thoại tăng doanh số bất ngờ luôn.... Grin Grin Grin chỉ vì chị Diều muốn em làm Táo trò đó chị... Grin Grin Grin Grin

Chị Diều ơi , dục tốc bất đạt , nên làm gấp rồi ngồi sửa nhức điên cái đầu luôn đó , cho nó đầy đủ hơn... Grin Grin Cheesy Cheesy

Vậy là em đâu có cưỡi cá, cưỡi điện thoại đi trình sớ hả  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #22 - 10. Feb 2010 , 00:24

Phuong_Tran wrote on 10. Feb 2010 , 00:16:
Có nhớ lộn không đó cô nương ???? Tui nhớ nick này tui gọi cô nương trước tiên mờ...khi thấy có một cô nàng xí xa xí xọn... giống tui... mà dễ thương hơn tui , thấy giống con chim chích choè nho nhỏ dễ thương mà tui đã từng nuôi ở nhà , 
nên tui nghĩ ngay ra tên Chích Choè để gọi , sau đó tui làm biếng quá tui gọi Choè không cho nó... mau
hehhehheheh  Cheesy Grin

Chị Diều

Hết nước nói  Roll Eyes Grin
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #23 - 10. Feb 2010 , 00:35

Phuong_Tran wrote on 10. Feb 2010 , 00:16:
Có nhớ lộn không đó cô nương ???? Tui nhớ nick này tui gọi cô nương trước tiên mờ...khi thấy có một cô nàng xí xa xí xọn... giống tui... mà dễ thương hơn tui , thấy giống con chim chích choè nho nhỏ dễ thương mà tui đã từng nuôi ở nhà , nên tui nghĩ ngay ra tên Chích Choè để gọi , sau đó tui làm biếng quá tui gọi Choè không cho nó... mau hehhehheheh  Cheesy Grin

Chị Diều

Smiley Smiley Chứ hông phải chị Diều thấy tụi Choè có nick chim chóc ( có cánh , biết bay ) nên chị Diều ước gì cũng có cánh như tui Choè...sau đó chị gặp Aladin hô biến chị thành Diều hay sao vậy kà? Grin Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #24 - 10. Feb 2010 , 00:41

Đặng-Mỹ wrote on 10. Feb 2010 , 00:22:
Vậy là em đâu có cưỡi cá, cưỡi điện thoại đi trình sớ hả  Grin

Xăng mắc quá nên em cưỡi cá để tiết kiệm, nhưng ôm cái điện thoại di động đời mới nói chiện suốt đường đi ( để nhá nhá với các Táo quí ' s tộc ) đó chị.  ( Nhân thể nhá cái Iphone với Ngọc Hoàng lấy le mờ) Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 10. Feb 2010 , 00:47 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #25 - 10. Feb 2010 , 12:45

ChíchChoè wrote on 10. Feb 2010 , 00:35:
Smiley Smiley Chứ hông phải chị Diều thấy tụi Choè có nick chim chóc ( có cánh , biết bay ) nên chị Diều ước gì cũng có cánh như tui Choè...sau đó chị gặp Aladin hô biến chị thành Diều hay sao vậy kà? Grin Grin Grin

hihihi...Diều Ngược Gió bị tội lập công ẩu  Grin , bị em Choè cho đo ván....ui cha đau quá !!  Wink

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #26 - 10. Feb 2010 , 14:51

Chích Choè ơi ,không phải chị muốn cúng xôi chè đổi tên của em đâu.Sở dĩ chị gọi em là Chè vì chị có con bé cháu ,khi còn bé cả nhà cho nó tên là Chích Choè ,nhưng bắt đầu từ lúc cháu 3 tuổi thì cả nhà gọi cháu là Chè.Bây giờ cháu đã là một thiếu nữ khá đẹp và sắp thành luật sư cua/ Mỹ rồi mà cháu vẫn thích được mọi người gọi cháu là Chè đó.
  Tên em có nhiều trùng hợp với cháu của Chị nên chị gọi em là Chè thế thôi.Chắc tên này để mình chị gọi em thôi nhé. Wink Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #27 - 10. Feb 2010 , 20:08

Mytat wrote on 10. Feb 2010 , 12:45:
hihihi...Diều Ngược Gió bị tội lập công ẩu  Grin , bị em Choè cho đo ván....ui cha đau quá !!  Wink

Ủa.... em nhớ chị Tất My đặt tên em ngay từ đầu là Diều Hâu mà , tên chim đàng hoàng !!! Làm sao mà bỗng nhiên em thành Diều bay đi khắp nơi vầy nè , à Diều Hâu gọi nghe... lâu quá nên nhỏ Choè làm biếng gọi em một chữ Diều thôi ....

Đo ván thật rồi chị Tất My à , Ba của Chích Choè mới mất sáng sớm nay , chị Đặng Mỹ đang đưa thông báo tin buồn cho cả nhà biết kia  Cry Cry Cry

Diều
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #28 - 10. Feb 2010 , 21:21

Phuong_Tran wrote on 10. Feb 2010 , 20:08:
Ủa.... em nhớ chị Tất My đặt tên em ngay từ đầu là Diều Hâu mà , tên chim đàng hoàng !!! Làm sao mà bỗng nhiên em thành Diều bay đi khắp nơi vầy nè , à Diều Hâu gọi nghe... lâu quá nên nhỏ Choè làm biếng gọi em một chữ Diều thôi ....

Đo ván thật rồi chị Tất My à , Ba của Chích Choè mới mất sáng sớm nay , chị Đặng Mỹ đang đưa thông báo tin buồn cho cả nhà biết kia  Cry Cry Cry

Diều

Diều à , em hiểu sai ý của chị rồi, tại vì em nói em đặt nick cho MD là Chích Choè nên làm chị ngạc nhiên, nếu em nói em gọi Chích Choè là Choè thì lại khác nữa.  Wink

Tội nghiệp em Choè , ngay đúng dịp tết lại bị đại tang , thôi chuyện gì đến thì cũng đã đến, nếu em có gặp Choè cho chị gởi lời thăm hỏi và cố gắng an ủi Choè giùm chị , chị biết Choè đâu còn tâm trí mà vào đây.

Nguyện cầu hương hồn ba Choè sớm về miền miên viễn , đời người như chiếc lá xanh rồi vàng úa và lìa cành.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 10. Feb 2010 , 21:47

Mytat wrote on 10. Feb 2010 , 21:21:
Diều à , em hiểu sai ý của chị rồi, tại vì em nói em đặt nick cho MD là Chích Choè nên làm chị ngạc nhiên, nếu em nói em gọi Chích Choè là Choè thì lại khác nữa.  Wink

Tội nghiệp em Choè , ngay đúng dịp tết lại bị đại tang , thôi chuyện gì đến thì cũng đã đến, nếu em có gặp Choè cho chị gởi lời thăm hỏi và cố gắng an ủi Choè giùm chị , chị biết Choè đâu còn tâm trí mà vào đây.

Nguyện cầu hương hồn ba Choè sớm về miền miên viễn , đời người như chiếc lá xanh rồi vàng úa và lìa cành.

Hồi sáng này hai đứa đã nhè với nhau qua điện thoại rồi chị

Ba của Choè ra đi cũng nhẹ nhàng thanh thản lắm

Em sẽ chuyển lời chị đến Choè

Hai đứa rình rập nhau hòai mà chưa gặp mặt nhau bên ngoài được đó chị , kỳ này sẽ gặp nhau lần đầu tiên khi em đại diện D Đ LVD đến thăm viếng chia buồn cùng gia đình Choè đây

Diều
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra