Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 266990 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hồi Ký
Reply #15 - 16. May 2010 , 17:12

Kính thưa Thầy

Khi mơí bắt đầu đọc bài Thầy và môn chơi Tennis - em cũng tính nói bửa nào nói Thầy và con gái của em - ra sân - thứ tài của nhau - nhưng đọc hết bài - Thôi đành chào thua- Em đùa chút cho vui - mong Thầy thứ lổi.  Em kính chúc Thây đi mổ mắt yên bình và mau chóng vào lại sân trường
Em-TL
Back to top
« Last Edit: 16. May 2010 , 17:57 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #16 - 16. May 2010 , 19:12

Tuyết Lan mến, Cám ơn em đã quá khẹn Tôi chỉ viết tếu cho vui thôi,sự thực là không có nghề. Năm 68 tôi mới về LVD và dạy tất cả các lớp 9.buổi sang. Suy ra các em tốt nghiệp từ năm 71-75 đều học tôi hêt. Thân chúc em cùng gia đình được mọi sự an lành.
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #17 - 16. May 2010 , 19:23

Cám ơn Tuý Vân lúc nào cũng dành những cảm tình đặc biệt cho vợ chồng tôi. Vấn đề mổ mắt có thể làm thay đổi cuộc đi chơi Canada vào tháng 7 này, Thân chúc em cùng gia đình luôn mạnh khoẻ và thân tâm an lac.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #18 - 16. May 2010 , 19:23

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 16. May 2010 , 19:12:
Tuyết Lan mến, Cám ơn em đã quá khẹn Tôi chỉ viết tếu cho vui thôi,sự thực là không có nghề. Năm 68 tôi mới về LVD và dạy tất cả các lớp 9 buổi sáng. Suy ra các em tốt nghiệp từ năm 71-75 đều học tôi hêt. Thân chúc em cùng gia đình được mọi sự an lành.

Kính thưa thày,
Bây giờ thì em mới biết được là không phải vì trí nhớ của em quá ẹ mà em không nhớ ra được thày đã dạy các lớp nào. Em cứ tự trách mình có trí nhớ kém cỏi  Tongue. Vậy là số em xui quá, ra trưỜng năm 70 nên hụt không được học với thày năm nào cả. Lúc xưa em chỉ được học với các thày Quang Sữ Địa, thày Kính Lý Hoá, thày Trừng Pháp Văn. Và em cũng nhớ là chúng em ngoan lắm, không có đứa nào phá thày giống như đám LVD 73 cả  Smiley
Em xin bổ túc thêm tên thầy Bửu Biền, thày dạy em môn Toán năm....Đệ Tứ ( Undecided )

Back to top
« Last Edit: 17. May 2010 , 18:53 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #19 - 16. May 2010 , 19:54

Em Đậu Đỏ mến, Em là quân sư của hội nên chắc nhiều mưu mẹo lắm, tha cho tôi nhé Tôi vốn lười chỉ muốn đứng ngoài cho yên thân vì vào đây phải đấu võ với Cô trò các em mệt lăm. Nhưng tôi đã bị lạc vào mê hồn trận của Cô Thu vì Cô bảo các em tha hồ chọc vì tôi chỉ đọc chứ không viết được nên mới bị dính vào đậy Thôi thì đành phải chịu nhưng xin nói trước nều trả lời không kịp thì đừng buồn nhẹ
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #20 - 16. May 2010 , 20:14

Dau Do wrote on 16. May 2010 , 19:23:

Kính thưa thày,
Bây giờ thì em mới biết được là không phải vì trí nhớ của em quá ẹ mà em không nhớ ra được thày đã dạy các lớp nào. Em cứ tự trách mình có trí nhớ kém cỏi  Tongue. Vậy là số em xui quá, ra trưỜng năm 70 nên hụt không được học với thày năm nào cả. Lúc xưa em chỉ được học với các thày Quang Sữ Địa, thày Kính Lý Hoá, thày Trừng Pháp Văn. Và em cũng nhớ là chúng em ngoan lắm, không có đứa nào phá thày giống như đám LVD 73 cả  Smiley

Chị QS ui- Em có cái trí nhớ nó cằn cỗi còn hơn Chi nữa. Nhưng em có nhớ tụi em có học Sữ Địa với Thầy Quang và Thầy Kính.
Nguyễn Ngọc Đường wrote on 16. May 2010 , 19:54:
Em Đậu Đỏ mến, Em là quân sư của hội nên chắc nhiều mưu mẹo lắm, tha cho tôi nhé Tôi vốn lười chỉ muốn đứng ngoài cho yên thân vì vào đây phải đấu võ với Cô trò các em mệt lăm. Nhưng tôi đã bị lạc vào mê hồn trận của Cô Thu vì Cô bảo các em tha hồ chọc vì tôi chỉ đọc chứ không viết được nên mới bị dính vào đậy Thôi thì đành phải chịu nhưng xin nói trước nều trả lời không kịp thì đừng buồn nhẹ

Kính thưa Thầy - LVD 73 của chúng em hiền khô à Thầy ơi
Em -TL
Back to top
« Last Edit: 16. May 2010 , 20:15 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #21 - 16. May 2010 , 21:00

Tuyet Lan wrote on 16. May 2010 , 20:14:
Chị QS ui- Em có cái trí nhớ nó cằn cỗi còn hơn Chi nữa. Nhưng em có nhớ tụi em có học Sữ Địa với Thầy Quang và Thầy Kính.
Em -TL

...

Kính thưa thầy,

Em là Tất Mỹ  LVD_73 xin kính chào thầy, em chưa bao giờ được là học sinh của thầy , em không biết thầy dạy môn nào  Tongue. Em thì không hiền lắm nhưng ngoan ( có chị Đậu Đỏ chứng minh là em ngoan nhất trong đây).

Em kính chúc thầy nhiều sức khoẻ và an vui .

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #22 - 16. May 2010 , 21:23

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 16. May 2010 , 19:54:
Em Đậu Đỏ mến,
Em là quân sư của hội nên chắc nhiều mưu mẹo lắm,
tha cho tôi nhé Tôi vốn lười chỉ muốn đứng ngoài cho yên thân vì vào đây phải đấu võ với Cô trò các em mệt lăm. Nhưng tôi đã bị lạc vào mê hồn trận của Cô Thu vì Cô bảo các em tha hồ chọc vì tôi chỉ đọc chứ không viết được nên mới bị dính vào đậy Thôi thì đành phải chịu nhưng xin nói trước nều trả lời không kịp thì đừng buồn nhẹ

Haha, quân sư nhà mình bị Thày quật cho 1 vợt rồi votay
(Về tội gì có biết không  Grin Tội dám vu vạ cho đám LVD 73 khg ngoan  Cool Grin )
Back to top
« Last Edit: 16. May 2010 , 21:26 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #23 - 16. May 2010 , 21:25

Tuyet Lan wrote on 16. May 2010 , 20:14:
Em -TL

Thưa Anh Đường,
Mấy hôm nay vào đây đọc bài văn dí dỏm của Anh, những lời đối thoại thân tình giữa thầy trò, và bài thơ tếu của Cô Thu, tôi cũng thấy vui lây.
Kính chúc anh đi mổ mắt mau lành và tiếp tục sáng tác cho diễn đàn được thêm phần khởi sắc.  Cho tôi gửi lời thăm chị.
Thân kính,
Vũ Ngọc Mai

Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #24 - 16. May 2010 , 21:29

Mytat wrote on 16. May 2010 , 21:00:
Kính thưa thầy,

Em là Tất Mỹ  LVD_73 xin kính chào thầy, em chưa bao giờ được là học sinh của thầy , em không biết thầy dạy môn nào  Tongue. Em thì không hiền lắm nhưng ngoan ( có chị Đậu Đỏ chứng minh là em ngoan nhất trong đây).

Em kính chúc thầy nhiều sức khoẻ và an vui

Thày dạy Toán đệ tứ tụi mình đấy mợ ơi  Roll Eyes godau
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 16. May 2010 , 21:33

Thiên-Nga wrote on 16. May 2010 , 21:23:
Haha, quân sư nhà mình bị Thày quật cho 1 vợt rồi votay
(Về tội gì có biết không  Grin Tội dám vu vạ cho đám LVD 73 khg ngoan  Cool Grin )

votay votay votay. Chị QS nhà mình quên mất - Thầy có vợt tennis - wow nếu Thầy serve tay trái vơí tốc đô như ( Cry Cry)  (wn tên rùi ) tay vợt nam nỗi tiếng bên My... thì xong ...
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #26 - 16. May 2010 , 21:34

Thiên-Nga wrote on 16. May 2010 , 21:29:
Thày dạy Toán đệ tứ tụi mình đấy mợ ơi  Roll Eyes godau

Tứ 1 luôn a Mơ - hình như vậy -  godau godau godau -
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #27 - 16. May 2010 , 21:41

Tuyet Lan wrote on 16. May 2010 , 21:34:
Tứ 1 luôn a Mơ - hình như vậy -  godau godau godau -

Bạn hiền có học với thầy sao? , TM lại không nhớ là học với thầy? vì TM không biết mặt thầy? không nhẻ TM bị mất trí nhớ sao , Vang Mỹ Dung ơi ra kíu bồ dùm coi.

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #28 - 16. May 2010 , 21:42

Mytat wrote on 16. May 2010 , 21:41:
Bạn hiền có học với thầy sao? , TM lại không nhớ là học với thầy? vì TM không biết mặt thầy? không nhẻ TM bị mất trí nhớ sao , Vang Mỹ Dung ơi ra kíu bồ dùm coi.

đâu có -mình hỏi My điệu mà - Mình cũng không nhớ -hic .Đáng bi  godau godau
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #29 - 16. May 2010 , 22:30

Thưa Chị Mai,
Vợ chồng tôi cám ơn Chị đã có lời hỏi thăm. Tôi viết cốt để vui chơi, giải trí cho tuổi già đỡ buồn tẻ  mà thôi, mong chị đừng cười. Tuần sau đi mổ mắt, cầu nguyện cho tai qua nạn khỏi là chúng tôi mưng. Cám ơn Chị đã có lời chúc lành Thân chúc Chị luôn vui mạnh và thân tâm an lac.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 211
Send Topic In ra