Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - ĐÓN BÉ VÀO ĐỜI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 8
Send Topic In ra
ĐÓN BÉ VÀO ĐỜI (Read 13723 times)
Pham_Kieu_Lieu
Full Member

My heart belongs to Mommy

Re: ĐÓN BÉ VÀO ĐỜI
Reply #15 - 11. May 2010 , 07:47

Em xin chúc mừng cô . Cô cười trông hạnh phúc quá ! Em thấy bé "iu" giống cô nhiều nhất ở mái tóc : dầy và bồng bềnh , đẹp như tóc diễn viên điện ảnh .
Em kính chào cô .
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #16 - 11. May 2010 , 12:44

Pham_Kieu_Lieu wrote on 11. May 2010 , 07:47:
Em xin chúc mừng cô . Cô cười trông hạnh phúc quá ! Em thấy bé "iu" giống cô nhiều nhất ở mái tóc : dầy và bồng bềnh , đẹp như tóc diễn viên điện ảnh .
Em kính chào cô .

Em Kiều Liễu thương,
Nghe em khen mái tóc bềnh bồng của 2 bà cháu giống nhau làm cô mừng quá .  Rất may cho đến nay cô vẫn chưa bị rụng tóc nhiều em nhỉ.  Nhưng còn cái khoản tóc bạc thì chỉ có nhuộm mới coi được đờ đỡ một tí mà thôi. 
Cô chúc em luôn an vui và mạnh khoẻ .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #17 - 11. May 2010 , 13:00

NgocDoa wrote on 11. May 2010 , 07:27:

...

Hạnh phúc là đây! Cô đẹp nhất với tấm hình này. Càng ngắm thì càng thấy toả sáng niềm vui và tình thương yêu dạt dào của bà nội dành cho bé cưng.
Xin chúc mừng cô!

Em Ngọc Đoá ơi,
Cái hình cô chụp với em hôm tất niên cũng được đó chứ, chẳng thế mà cô cứ để trong tủ kính lâu lâu lại nhìn.  Còn ôm con cọp con thì phải tươi rồi, nếu không thì bị cọp gầm đòi ăn chạy không kịp đâu em ơi!
Ông xã lúc này ra sao, và em thì lâu lâu vẫn luyện tập văn nghệ văn gừng đó chứ.
Cô chúc hai em luôn an vui .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #18 - 11. May 2010 , 14:57

Ngoc Mai oi ,
Cam on Ngoc Mai da khuyen khich ! Minh van viet deu deu dang vao nhieu to bao lam day chu , nhung ma khong dam mo ươc tro thanh nha van " nhớn " dau , lun tit the nay lam sao ma " nhớn " dươc chu !
Minh chi buon cươi la Thi Si Cao Tieu moi lan viet card cho minh van goi minh la " Van si " minh nghi " văng sĩ " thi dung hon day !
Hom nay nau thit bò sốt vang , mui rươu vang nong nac ca nha , thinh thoang doi mon day ma. Doi luc minh cung khong ngo sao minh gioi the !  Grin Grin Grin[smiley=2vrolijk_08.gif] Smiley SmileyDung la thoi the tao yên hung day. Neu Ba Cu ma con song va van con nau an cho tui nay thi chac gan den luc nam vao xe limousine van con hư đốn khong biet gi ca !
Bay gio di phuc vu Ong Khang da nhe.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #19 - 11. May 2010 , 18:38

ngo_thi_van wrote on 11. May 2010 , 14:57:
Ngoc Mai oi ,
Cam on Ngoc Mai da khuyen khich ! Minh van viet deu deu dang vao nhieu to bao lam day chu , nhung ma khong dam mo ươc tro thanh nha van " nhớn " dau , lun tit the nay lam sao ma " nhớn " dươc chu !
Minh chi buon cươi la Thi Si Cao Tieu moi lan viet card cho minh van goi minh la " Van si " minh nghi " văng sĩ " thi dung hon day !
Hom nay nau thit bò sốt vang , mui rươu vang nong nac ca nha , thinh thoang doi mon day ma. Doi luc minh cung khong ngo sao minh gioi the !  Grin Grin Grin[smiley=2vrolijk_08.gif] Smiley SmileyDung la thoi the tao yên hung day. Neu Ba Cu ma con song va van con nau an cho tui nay thi chac gan den luc nam vao xe limousine van con hư đốn khong biet gi ca !
Bay gio di phuc vu Ong Khang da nhe.
Van   

Vân ơi,
Cho ông Khang ăn thịt bò sốt vang thì đúng điệu dâu Bắc kỳ rồi, hèn nào ô. Khang chẳng lển cân .  Cứ tiếp tục giỏi đi nhe, NM khen nè, nở mũi chưa ?
Tui sống đời độc thân nên tự ro ăn uống, nhiều khi vừa xơi cơm vừa gõ computer, vui đáo để .  Thằng con trai ngày xưa hay kiểm soát mẹ nay cũng bận quá rồi nên thư thoảng mới ghé "tệ xá" nói dăm ba câu là chạy mất tiêu luôn.  Thế nên ta cứ tiếp tục trò  chơi một mình, chứ chẳng lẽ lẩm bẩm phát ngôn cũng một mình rồi có ai nghe dươc lại tưởng mình có vấn đề thì hỏng cả!
Thôi mình cũng đi ăn cơm đây nghe bạn vàng.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #20 - 11. May 2010 , 19:03

Dau Do wrote on 08. May 2010 , 21:12:

...

ĐÓN BÉ VÀO ĐỜI

Em kính chào cô Mai
wow hai bà cháu thật tươi và dễ thương - Cô thật là hạnh phúc - em chúc mừng Cô và mong cô luôn hanh phúc bên cô chaú dễ thương Cô nhé
Em-TL
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #21 - 11. May 2010 , 21:52

Tuyet Lan wrote on 11. May 2010 , 19:03:
Em kính chào cô Mai
wow hai bà cháu thật tươi và dễ thương - Cô thật là hạnh phúc - em chúc mừng Cô và mong cô luôn hanh phúc bên cô chaú dễ thương Cô nhé
Em-TL 

Em Tuyết Lan thương,
Em khoẻ không?  Có sửa soạn đi Vancouver để gặp các cô giáo cũ và bạn bè không đó ?
Con Cọp con của cô may mắn quá, được các bác, các dì chúc mừng nhiều như thế thì chắc là mau lớn lắm đó TL ơi .
Cám ơn em đã nhớ đến cô .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #22 - 11. May 2010 , 22:35

Vu Ngoc Mai wrote on 11. May 2010 , 21:52:
Em Tuyết Lan thương,
Em khoẻ không?  Có sửa soạn đi Vancouver để gặp các cô giáo cũ và bạn bè không đó ?
Con Cọp con của cô may mắn quá, được các bác, các dì chúc mừng nhiều như thế thì chắc là mau lớn lắm đó TL ơi .
Cám ơn em đã nhớ đến cô .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô ơi
Em có gơỉ thiêp chúc cô nhân ngày Lễ Mẹ hiền dó -Em lúc nào cũng nhớ đến mạ Mai, mạ Vân và Mạ thu mà- Chúc Cô luôn vui vơí cháu bé Cô nhé
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #23 - 12. May 2010 , 07:33

Ngoc Mai oi ,
Minh buoi sang van vua an sang vua go computer , Ong Khang cu la hoai ma minh cung mac ke , riet roi quen , vi chi nhu vay moi co thi gio lam nhieu viec thoi. O nha lai thay ban hon dao di lam day ! Bao nhieu la viec " khong ten " !  Huh
Hai toi thu hai va thu ba thi vua xem Dancing With The Stars vua go computer day , cai gi cung mot cong doi ba viec !
Van
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #24 - 12. May 2010 , 08:08

Quote:
Em Ngọc Đoá ơi,
Cái hình cô chụp với em hôm tất niên cũng được đó chứ, chẳng thế mà cô cứ để trong tủ kính lâu lâu lại nhìn.  Còn ôm con cọp con thì phải tươi rồi, nếu không thì bị cọp gầm đòi ăn chạy không kịp đâu em ơi!
Ông xã lúc này ra sao, và em thì lâu lâu vẫn luyện tập văn nghệ văn gừng đó chứ.
Cô chúc hai em luôn an vui .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Thưa cô, ông xã em vẫn còn èo uột lắm! Cám ơn cô đã thăm hỏi và chúc lành cho chúng em.
Mấy tuần nay em đang lo lắng chuyện gia đình nên bỏ bê văn nghệ văn gừng. Em hy vọng có thể bắt đầu tập một tiết mục mới vào đầu tháng tới.
Kính chúc cô nhiều sức khoẻ để bế con cọp con và đi Vancouver.

Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #25 - 12. May 2010 , 11:39

ngo_thi_van wrote on 12. May 2010 , 07:33:
Ngoc Mai oi ,
Minh buoi sang van vua an sang vua go computer , Ong Khang cu la hoai ma minh cung mac ke , riet roi quen , vi chi nhu vay moi co thi gio lam nhieu viec thoi. O nha lai thay ban hon dao di lam day ! Bao nhieu la viec " khong ten " !  Huh
Hai toi thu hai va thu ba thi vua xem Dancing With The Stars vua go computer day , cai gi cung mot cong doi ba viec !
Van 

Vân ui,
Đúng thế, đúng thế, phải sống vội lên vì đâu còn bao năm nữa để mà chần chờ.  Hôm đi cruise mình bơi hơi nhiều một tí mà nay vẫn còn đau vai đây .  Chắc tại lâu quá không đi bơi, hay là gân cốt có vấn đề gì đó hỉ .
Vậy là hai đứa mình có chí lớn gặp nhau rồi, thú vị ghê.  Từ nay cứ vừa ăn vừa gõ nhé, save được biết bao nhiêu là thì giờ vàng bạc cơ đó.  Nhưng mà nhớ nhai cho kỹ kẻo bao tử nó kiện cho đấy .
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #26 - 12. May 2010 , 11:44

Tuyet Lan wrote on 11. May 2010 , 22:35:
Cô ơi
Em có gơỉ thiêp chúc cô nhân ngày Lễ Mẹ hiền dó -Em lúc nào cũng nhớ đến mạ Mai, mạ Vân và Mạ thu mà- Chúc Cô luôn vui vơí cháu bé Cô nhé

Tuyết Lan ơi,
Vậy là cô đã bỏ sót không kịp đọc thư em rồi, chớ không phải cô không nhớ TL của cô đâu.   
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #27 - 12. May 2010 , 11:49

NgocDoa wrote on 12. May 2010 , 08:08:
Thưa cô, ông xã em vẫn còn èo uột lắm! Cám ơn cô đã thăm hỏi và chúc lành cho chúng em.
Mấy tuần nay em đang lo lắng chuyện gia đình nên bỏ bê văn nghệ văn gừng. Em hy vọng có thể bắt đầu tập một tiết mục mới vào đầu tháng tới.
Kính chúc cô nhiều sức khoẻ để bế con cọp con và đi Vancouver.

Ngọc Đóa thương,
Có em lo cho văn nghệ thì yên chí rồi, thiên hạ sẽ biết đến LVD nhiều hơn nhờ các em đó .
Cô chúc OX em đỡ "èo uột," còn em thì nhiều sức khoẻ và nghị lực .
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #28 - 12. May 2010 , 19:57

Vu Ngoc Mai wrote on 10. May 2010 , 12:06:
Tuý Vân thương,
Cô vào diễn đàn mục bà cháu, thấy ai mê cháu nội ngoại gì cũng...khoái như đi ăn bánh khoái với các em hôm nào vậy.   Thế nên cũng ráng tận tình đóng góp cho phong trào mê cháu được thêm hoa lá cành .
Em thấy không, cô phải đánh bao nhiêu phấn mới trắng được bằng con cọp con, còn cái tay cô thì có làn da vàng vàng trông ...kỳ thí mồ.  Bởi vậy mà những khi thấy ai trắng trẻo, cô thường đùa rằng muốn mua làn da ấy với giá 10,000 đồng đó. 
Cám ơn em đã chia sẻ niềm vui làm mẹ và làm bà trong bấy nay.
Thân,
Cô Ngọc Mai 

Em cam on co Mai da lam muc ba chau cang ngay cang them hoa la canh that xinh tuoi.
Bay gio cac ba noi ngoai, niem vui nhat la cac chau , co nhi ?
hy vong con cop con cua co cang ngay cang mum mim de bn Mai toi ngay cung chiu.
Kinh chuc co Mai va ca nha 1 dem an lanh va cho em  mi mi ben 2 ma yeu , cuc cung cua co nhe.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #29 - 12. May 2010 , 21:18

Ngoc Mai oi ,
Boi co gioi khong ? Co dinh di du the van hoi khong day?
Minh cu nho luc xua muon lăn thi no nổi ma den khi muon boi thi no chim ! Cho nen khong them hoc boi nua !
Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 8
Send Topic In ra