Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 
Send Topic In ra
Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT (Read 16335 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT
Reply #120 - 18. Jul 2010 , 09:28

Hoa Hạ wrote on 17. Jul 2010 , 14:30:
Co Mai thương
Doc chuyen cua co lam em nho chuyen cua gia dinh ẹm Em cung bi mot phen len rươt vi chuyen ba gia chong di choi khuya o nha friend ma lai khong chiu on cell phone. Tui em phai chay den nha roi leo rao vao, roi go cua keu um sum, cung tinh den chuyen call police roi day co a nhung may lam sao la ba ay khong ngu lai dem o nha ban nhu la chuyen cua co ma ve nha roi chi say sorry ma thoi Ong anh chong thi giong nhu tinh con gai da khoc trong phone khi goi chung em den nha de xem sao day

Em Hoa Hạ ơi,
Vào trường từ nơi mô và từ bao giờ mà nay mới thấy em nhỉ. 
Ừ mà cái chuyện làm con cái lo lắng ấy nhiều khi cũng vì cô quên, cứ tưởng là mình đã nói rồi cũng nên.   Thôi họ năn nỉ quá nên từ nay cô sẽ cho biết chương trình của cô từ vài ngày trước cho yên lòng cả hai bên em a. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #121 - 19. Jul 2010 , 10:05

Ngoc Mai oi
Binh con trai la dung qua roi , ban vang ma lam bay cung phai " la " chu.
Tuy Van oi , dung co theo gương cua Co Ngoc Mai ,  khong " đặng " dau !
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #122 - 20. Jul 2010 , 09:43

ngo_thi_van wrote on 19. Jul 2010 , 10:05:
Ngoc Mai oi
Binh con trai la dung qua roi , ban vang ma lam bay cung phai " la " chu.
Tuy Van oi , dung co theo gương cua Co Ngoc Mai ,  khong " đặng " dau !
Van

Kính thưa cô Vân. Em nói cho vui , trong những lúc   " bị bỏ rơi " mà thôi.
Em hay bị giật mình , và yếu tim lắm , nên có lẽ không dám làm cho gd lên ruột vì em.( kinh nghiệm bản thân vì bị bao tử xuất huyết , nên không muốn ai bịnh hoạn như mình ậ ).
kính chúc 3 cô luôn an mạnh để vào sân trường thường xuyên với các em.
Mong thay ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #123 - 22. Jul 2010 , 09:50

tuy-van wrote on 20. Jul 2010 , 09:43:
Kính thưa cô Vân. Em nói cho vui , trong những lúc   " bị bỏ rơi " mà thôi.
Em hay bị giật mình , và yếu tim lắm , nên có lẽ không dám làm cho gd lên ruột vì em.( kinh nghiệm bản thân vì bị bao tử xuất huyết , nên không muốn ai bịnh hoạn như mình ậ ).
kính chúc 3 cô luôn an mạnh để vào sân trường thường xuyên với các em.
Mong thay ,
Em Tv

Tuý Vân ơi,
Ba cô cũng chỉ mong có sức khoẻ và thì giờ để vào đây chuyện vãn với nhau và với các em thôi .
Hình Alex bảnh trai quá, lớn lên thì BN khối người lo o bế đó .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #124 - 22. Jul 2010 , 10:17

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Jul 2010 , 09:50:
Tuý Vân ơi,
Ba cô cũng chỉ mong có sức khoẻ và thì giờ để vào đây chuyện vãn với nhau và với các em thôi .
Hình Alex bảnh trai quá, lớn lên thì BN khối người lo o bế đó .
Cô Ngọc Mai

Cấm ơn bà Mai đã khen.
Bn Tv lche^' đủ loại áo quần cho Alex làm model.
Có 1 lần , chịu không nôi".....khóc quá xá chừng ( để bn Tv kiếm ra tấm  hình để lam` chứng )

Alex nay mai " o " bn Tv thì được...còn " bế " thì phải si nghĩ lại ạ...
Kính chúc bà Mai luôn an vui với các cháu , và cả nhà.
  Alex vòng tay kính chào và hẹn...dịp sau nhé.
Trân kính ,
2 bc Alex
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #125 - 24. Jul 2010 , 21:08

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Jul 2010 , 13:25:
HMN, Chòe và PT ơi,
Máy vẫn còn ốm, sáng nay con trai cô mới ôm nó đi khám bịnh dùm, còn chủ của nó thì quá nhớ DD nên phải đi đọc và viết nhờ đây.
Cuối tuần qua cô đi nghe nhạc Cung Tiến (cô Thu ơi, nói lộn, không phải nhạc Ngô Thuỵ Miên mà mình rất "mê" đâu) đến nửa khuya Thứ Bảy; còn Chủ Nhật làm việc xã hội cả ngày mới tiêu được ...tí ti sầu nhớ đó .
Đúng là "có yêu mới khổ vì yêu" các em nhỉ!
Hẹn nói chuyện lai rai với các em sau vậy nhe.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Em kinh chào Cô Mai
Em cũng  "mê" nhạc Cung Tiến Cô ơi . Mà sao em "mê" nhiều nhạc lắm Cô a . Cung Tiến, Phạm Thiên Thư, Phạm Đinh Chương  v.v.v.v.   Em kính chúc Cô lúc nào cũng vui , vào đây với chúng em ...
Em_TL
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #126 - 25. Jul 2010 , 08:54

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Jul 2010 , 09:28:
Em Hoa Hạ ơi,
Ừ mà cái chuyện làm con cái lo lắng ấy nhiều khi cũng vì cô quên, cứ tưởng là mình đã nói rồi cũng nên.   Thôi họ năn nỉ quá nên từ nay cô sẽ cho biết chương trình của cô từ vài ngày trước cho yên lòng cả hai bên em a. 
Cô Ngọc Mai

Thua co Mai,

Em la Hoa Ha dang dung khoanh tay xin loi ve viec tra loi cham tre thu cua co day, Neu co co danh don em xin danh nhe nhe mot chut nha co , neu khong thi em lai lam dau tay cua co nua do. Hoa Ha la KP nhung vi khong muon trung ten voi dan chi KP (64) nen lay nich name do thua co . Mong thay tro minh se co nhung ngay that vui ben Vancouver co nhe .
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #127 - 25. Jul 2010 , 09:46

Tuyet Lan wrote on 24. Jul 2010 , 21:08:
Em kinh chào Cô Mai
Em cũng  "mê" nhạc Cung Tiến Cô ơi . Mà sao em "mê" nhiều nhạc lắm Cô a . Cung Tiến, Phạm Thiên Thư, Phạm Đinh Chương  v.v.v.v.   Em kính chúc Cô lúc nào cũng vui , vào đây với chúng em ...
Em_TL 

Em Tuyết Lan thương,
"Mê" nhiều nhạc thì chứng tỏ có tâm hồn đa cảm và biết rung động trước cái đẹp, chắc không sao.  Nhưng mà cũng cần chọn lọc lắm đó em nhỉ .
Hồi cô mới qua Mỹ, phải dẹp nhạc uỷ mị qua một bên vì nó sẽ khiến mình rũ liệt tay chân, không còn tâm trí đâu mà đi học, đi làm để xây dựng lại cuộc đời từ hai bàn tay trắng.
Bây giờ thì càng nghe càng thấy sao mà lời nhạc tiền chiến của mình diễm lệ làm vậy em nhỉ , và nếu quả có những mối tình như trong thơ, trong nhạc thì cuộc đời này mang đầy ý nghĩa ... Nhiều khi cô cứ nghĩ mà tiếc cho tuổi trẻ bây giờ không còn hiểu được ái đẹp của âm nhạc VN cùng những ý nghĩa sâu xa và tình tứ của nó vì không chịu học tiếng Việt .
Thôi hãy enjoy âm nhạc mà em ưa thích nghe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #128 - 25. Jul 2010 , 09:59

Hoa Hạ wrote on 25. Jul 2010 , 08:54:
Thua co Mai,

Em la Hoa Ha dang dung khoanh tay xin loi ve viec tra loi cham tre thu cua co day, Neu co co danh don em xin danh nhe nhe mot chut nha co , neu khong thi em lai lam dau tay cua co nua do. Hoa Ha la KP nhung vi khong muon trung ten voi dan chi KP (64) nen lay nich name do thua co . Mong thay tro minh se co nhung ngay that vui ben Vancouver co nhe .

Hoa Hạ thương,
Cô không đánh đòn dù rất nhẹ vì em trả lời thư cô trễ đâu, mà luôn tìm cách  thông cảm và thăng hoa mọi sự trong cuộc đời này .  Vả lại trả lời thư cũng phải có hứng và có thì giờ nữa chớ em nhỉ.
Mong gặp em trong ngày DHSN  của LVD mình.
Chúc em Chủ Nhật vui.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #129 - 26. Jul 2010 , 09:17

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Jul 2010 , 09:28:
Em Hoa Hạ ơi,
Cô Ngọc Mai

KÍnh chào cô Ngọc Mai !

BỬa nay mới thấy  các chị đã  khuân gia tài  phong phú của cô về lều. Kh rảnh em tha hồ  vào đọc từ từ  trong lều văn của cô.
Em không  hiểu nhiều về thơ văn , nhưng chỉ  cần  2 câu mở đầu trong * Đôi lời vĩnh biệt * đã làm em xúc động và nhớ đến giờ .  Em cám ơn cô và kính chúc cô luôn vui khỏe .
BTLê 72 .
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #130 - 31. Jul 2010 , 11:06

Kính thưa cô Mai ,
Cô đi học hất , vừa vui lại thêm có bạn mới...em chúc mừng đến cô ạ.
Hy vọng chúng em sẽ có CD của cô vào 1 ngày gần đây. Quý thầy cô thật là tài ba , các em chạy hoài...mà không kịp đó cô.
Em mang hoa mai xinh tươi như mùa Xuân , kính tặng cô cho đời thêm vui với các em, gd , bạn bè , và nhất là với " con cọp con yêu dấu " cô nhé.  Kiss Smiley[smiley=2vrolijk_08.gif]
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #131 - 31. Jul 2010 , 19:37

kyqua wrote on 26. Jul 2010 , 09:17:
KÍnh chào cô Ngọc Mai !

BỬa nay mới thấy  các chị đã  khuân gia tài  phong phú của cô về lều. Kh rảnh em tha hồ  vào đọc từ từ  trong lều văn của cô.
Em không  hiểu nhiều về thơ văn , nhưng chỉ  cần  2 câu mở đầu trong * Đôi lời vĩnh biệt * đã làm em xúc động và nhớ đến giờ .  Em cám ơn cô và kính chúc cô luôn vui khỏe .
BTLê 72 .   

Bạch Tuyết thương,
Ai mà nói rằng mình không hiểu tức là hiểu nhiều lắm đó em ơi .  Welcome em vào thăm lều.
Mấy tuần nay cô không đánh máy chữ Việt được nên tạm ngưng viết lách, chỉ còn lấy chuyện trò với các em làm vui thôi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #132 - 31. Jul 2010 , 19:42

tuy-van wrote on 31. Jul 2010 , 11:06:
Kính thưa cô Mai ,
Cô đi học hất , vừa vui lại thêm có bạn mới...em chúc mừng đến cô ạ.
Hy vọng chúng em sẽ có CD của cô vào 1 ngày gần đây. Quý thầy cô thật là tài ba , các em chạy hoài...mà không kịp đó cô.
Em mang hoa mai xinh tươi như mùa Xuân , kính tặng cô cho đời thêm vui với các em, gd , bạn bè , và nhất là với " con cọp con yêu dấu " cô nhé.  Kiss Smiley[smiley=2vrolijk_08.gif]

Túy Vân ơi,
Cô đang ở nhà con Cọp con đây.  Tuần nào mà không gặp cháu thì nhớ lắm cơ BN ạ .  Còn chuyện CD thì vẫn chưa thục hiện được vì người ta đang...dọn nhà, hì hì...
Thầy cô chỉ là những người đi trước, các em mới là những người giỏi giang của thế hệ kế tiếp đó em ơi!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #133 - 01. Aug 2010 , 21:13

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Jul 2010 , 13:25:
HMN, Chòe và PT ơi,
Máy vẫn còn ốm, sáng nay con trai cô mới ôm nó đi khám bịnh dùm, còn chủ của nó thì quá nhớ DD nên phải đi đọc và viết nhờ đây.
Cuối tuần qua cô đi nghe nhạc Cung Tiến (cô Thu ơi, nói lộn, không phải nhạc Ngô Thuỵ Miên mà mình rất "mê" đâu) đến nửa khuya Thứ Bảy; còn Chủ Nhật làm việc xã hội cả ngày mới tiêu được ...tí ti sầu nhớ đó .
Đúng là "có yêu mới khổ vì yêu" các em nhỉ!
Hẹn nói chuyện lai rai với các em sau vậy nhe.
Thương,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô ,
Và hôm nay Cô cũng đang yêu cháu nội phải không ạh....nên không gặp là nhớ quá phải đi thăm thôi... Grin Grin.

Em chúc Cô luôn vui khoẻ để ẵm bồng vuốt ve cưng yêu cháu nội nha Cô , Cô cũng nhớ để dành phần cưng tụi em nữa hen  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #134 - 02. Aug 2010 , 09:45

Vu Ngoc Mai wrote on 31. Jul 2010 , 19:42:
Túy Vân ơi,
Cô đang ở nhà con Cọp con đây.  Tuần nào mà không gặp cháu thì nhớ lắm cơ BN ạ .  Còn chuyện CD thì vẫn chưa thục hiện được vì người ta đang...dọn nhà, hì hì...
Thầy cô chỉ là những người đi trước, các em mới là những người giỏi giang của thế hệ kế tiếp đó em ơi!
Cô Ngọc Mai 

Kính thưa cô Mai ,
Hy vọng đầu tuần nầy , vào tháng 8 , BN Mai vui hơn , và hạnh phúc hơn bên " cục cưng " và cả nhà , cô nhé. 
Em nhớ hình cháu ăn baby food , giống như con  của em ngày xưa ,bằng tuổi. Ai mà đút thức ăn , phải lanh tay , ( lẹ chân ) nếu  không , cháu la làng...vì đút không kịp..hi.hi...

Hôn yêu cục cưng của bn Mai nè.  Cheesy
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 
Send Topic In ra