Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 280 281 282 283 284 
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 234499 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Dịch Thơ
Reply #4215 - 15. Jun 2015 , 12:51

Hoan hô cháu nội nuôi KariAnn vẫn hăng hái trên con đường văn nghệ và phát trei6n3 tài năng măng non . Trường VN Tự Lực này 'chì" quá, luôn luôn chiếm giải nhất.  Bà nội nuội này dở quá, không đi được đến đâu nên lâu lắm cũng chẳng được gặp cháu.  Chắc cháu cũng quên bà rồi ha?

Vẫn chờ chị Mai đem bào thơ dịch vào vườn đó.

Thu
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #4216 - 04. Jul 2015 , 03:56

...

Kính,
lêthịngố
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4217 - 07. Jul 2015 , 20:08

Ngố wrote on 04. Jul 2015 , 03:56:
...

Kính,
lêthịngố

Thân chào em Ngố,

Bây giờ mới mở em D Đ và mới thấy em trong vườn nhà, thiệt cô đáng trách quá a em?  Cô có ăn mừng Độc lập Hoa Kỳ gì đâu?  Ngày xưa khi các con còn nhỏ thì cũng bầy đạt BBQ đó em à.  Mấy dạo sau này lớn tuổi, không ăn thịt nhiều nữa nên bỏ luôn va con cháu thì nó đi theo bè ban....

Cảm ơn em đã vào vườn thặm  Em và Ngáo hồi này thế nào?  Sao không vào vườn dịch giúp cô thêm đề tài hay nộp quyển cho cô có thêm niềm vui làm việc?  Cô dạo này tệ lắm, cứ đổ chứng lười chẳng muốn làm chi.

Thăm em và chúc em mùa hè vui rực rỡ....
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4218 - 01. Aug 2015 , 05:03

Chào bình minh cô Thu và cả nhà ,
Hôm nay em mới vào được đây , sau 1 thời gian Mây Say lang thang bay từ Dallas đến Houston.
Tháng 8, cuối tuần , em kính chúc sức khoẻ đến cùng cô Thu và tất cả nhé.

Thương nhớ nhiều ,
Em Mây Say
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4219 - 02. Aug 2015 , 14:51

Chào TV mây say,

Hy vọng Mây say bay vào đây để đọc những lời thăm này.  MS ở đâu, hay là trôi rạt phương nào.  Buổi tối có ơ nhà để cô gọi thăm được không?  Hôm nọ em gọi trúng cô để nói chuyện với QT chứ cô chưa được hỏi thăm em gì cả?  Bây giờ em ở đâu, Houston hay Dallas?  D Đ vắng em lâu rồi đây, làm các cô cũng...đình công luôn.

Phương trời xa có gì vui mà giữ được em lâu thế?

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4220 - 02. Aug 2015 , 17:07

thule wrote on 02. Aug 2015 , 14:51:
Chào TV mây say,

Hy vọng Mây say bay vào đây để đọc những lời thăm này.  MS ở đâu, hay là trôi rạt phương nào.  Buổi tối có ơ nhà để cô gọi thăm được không?  Hôm nọ em gọi trúng cô để nói chuyện với QT chứ cô chưa được hỏi thăm em gì cả?  Bây giờ em ở đâu, Houston hay Dallas?  D Đ vắng em lâu rồi đây, làm các cô cũng...đình công luôn.

Phương trời xa có gì vui mà giữ được em lâu thế?

HI.HI..bây giờ em hy vọng cô Thu và cả nhà  sẽ không " đình công " và ra vào cho đời thêm tươi nhé.
Em đang ở Houston từ thứ 6 đến ngày mai, sẽ về lại Dallas.
Kim Hoa và phu quân , Hoàng Long , ca nhạc sỉ , và anh Tiên & Bảo Toàn lvd 73 đã có những cuộc hẹn hò rất dể thương, nơi xứ cowgirl nầy.
  Em bây giờ không biết khi nào mới về lại nhà , rất nhớ 2 cháu ngoại AB và tất cả , nhưng " con thuyền o bến TVMS " sẽ còn đi vài nơi nửa ( em nghe nói CA sẽ bị động đất 9.2 , bất cứ lúc nào...nên tận hưởng tình bè bạn ....hết ga.
  Tuy không vào được đây thường xuyên , nhưng lúc nào MSTV cũng nhớ và kính chúc sức khoẻ đến cô , thầy Đạt , gd Quyên và tất cả.
  Em TvMs
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4221 - 11. Aug 2015 , 14:03

Lau qua moi vao san trương , em luc nao cung nghi den tat ca va hy vong suc khoe den cung co Thu va ca nha nhe
May say dang o Indinapolis co the bay lang thang den tham con gai Natalie 😍☁️

Em TVMS
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4222 - 05. Sep 2015 , 10:47

3 BC AB KINH CHUC BA THU SINH NHAT NAM NAY NHIEU NIEM VUI , NHIEU SUC KHOE VA NHIEU HANH PHUC BEN THAY DAT VA GD.

...

Brandon thích vào nhà bếp rửa chén ( phải nhắc ghế lên cao cho vừa cái sink ) , thích cắt rau cải , trái cây...chắc nay mai sẽ làm " cook " cho bn TV nhờ cậy và..lên cân thêm.
  Cháu nấu cho Bà Thu món ăn gì bà thích đây ?

...
tựthưởngthức[img]http://i1381.photobucket.com/albums/ah207/vannguyen8888/1-2015%20530_zps5v19nhlt.jpghttp://i1381.photobucket.com/albums/ah207/vannguyen8888/1-2015%20530_zps5v19n...

...http://i755.photobucket.com/albums/xx195/skez520mia/HAPPY%20BIRTHDAY/cupcakesZer...

3 BC AB  kính mời cô Thu , thầy Đạt và cả nhà cùng chia vui.

3 BC AB
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4223 - 06. Sep 2015 , 21:17

tuy-van wrote on 05. Sep 2015 , 10:47:
  3 BC AB KINH CHUC BA THU SINH NHAT NAM NAY NHIEU NIEM VUI , NHIEU SUC KHOE VA NHIEU HANH PHUC BEN THAY DAT VA GD.

...

Brandon thích vào nhà bếp rửa chén ( phải nhắc ghế lên cao cho vừa cái sink ) , thích cắt rau cải , trái cây...chắc nay mai sẽ làm " cook " cho bn TV nhờ cậy và..lên cân thêm.
  Cháu nấu cho Bà Thu món ăn gì bà thích đây ?

...
tựthưởngthức[img]http://i1381.photobucket.com/albums/ah207/vannguyen8888/1-2015%20530_zps5v19nhlt.jpghttp://i1381.photobucket.com/albums/ah207/vannguyen8888/1-2015%20530_zps5v19n...

...http://i755.photobucket.com/albums/xx195/skez520mia/HAPPY%20BIRTHDAY/cupcakesZer...

3 BC AB  kính mời cô Thu , thầy Đạt và cả nhà cùng chia vui.

3 BC AB

Cảm ơn em gái Tv.  Cô có nhận được messsage của em trên điện thoại.  cảm ơn em đã chúc SN mà cô quên tịt mất rồi vì mấy ngày nay nhiều việc phải lo gồm cả chuyện đau nhức như phải bỏng ấy nên SN không được nhớ tới.

Biết là em về lại "cố hương" là vui rồi.

Brandon càng lớn càng giống Alex và có vẻ sweet quá nhỉ  Về lại đây chơi với cháu có vui hả?  Con gái Natalie bây giờ ở gần "chàng" phải không?  Con gái Natalie trông giống em ngày xưa đấy, nhất là khuôn mặt,có sí soọng như má nó không?

Cảm ơn TV đã làm bánh SN cho cô ăn..đã thèm (mà không sợ mập).

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4224 - 08. Sep 2015 , 22:57

thule wrote on 06. Sep 2015 , 21:17:
Cảm ơn em gái Tv.  Cô có nhận được messsage của em trên điện thoại.  cảm ơn em đã chúc SN mà cô quên tịt mất rồi vì mấy ngày nay nhiều việc phải lo gồm cả chuyện đau nhức như phải bỏng ấy nên SN không được nhớ tới.

Biết là em về lại "cố hương" là vui rồi.

Brandon càng lớn càng giống Alex và có vẻ sweet quá nhỉ  Về lại đây chơi với cháu có vui hả?  Con gái Natalie bây giờ ở gần "chàng" phải không?  Con gái Natalie trông giống em ngày xưa đấy, nhất là khuôn mặt,có sí soọng như má nó không?

Cảm ơn TV đã làm bánh SN cho cô ăn..đã thèm (mà không sợ mập).

Vâng , em rất hân hoan khi " trở lại mái trường...không xưa nầy " , sau gần 2 tháng bay lang thang khắp nơi vùng  cowgirl , nóng cháy hơn 105 độ.
  3 bà cháu AB cám ơn Bà Thu đã vào đây , sau những ngày...xa vắng.
  Vườn thơ của cô Mai đầy sắc thắm , và đầy ý nghỉa thân thương.

...
  Mạ Vân phone cho em hay " long thể bất an " , hy vọng Mạ , cô Thu , thầy Khang và những ai không được khoẻ , mau hồi phục và tận hưởng hạnh phúc , những gì ta có , mọi ngày.

3 BC AB
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #4225 - 28. Sep 2015 , 21:18

Kính thăm cô Thu ạ,

Em xin lỗi đã không thường xuyên về trường thăm Cô, nay em vòng tay xin Cô tha tội ạ! Thương chúc Cô nhiều sức khoẻ và Cô nhớ giữ ấm vì gió đã sang mùa.
Thương kính,
Bích Định
moclan
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4226 - 29. Sep 2015 , 19:57

Cảm ơn em đã nhớ đến cô và vào thăm khu vườn...đã hoang tàn.  Dạo này ai cũng ốm đau và...già cả nên không như những ngày xưa hoa gấm em a.  Hôm lâu thầy Phạm trong Lệ có nói là gặp em ở một buổi VN nào bên miền đống.  Cô biết là em  khoẻ.

Cho gửi ời thăm Trụ nhé.  Chúc em cứ đẹp như bao giờ.

Cô Thu
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4227 - 29. Sep 2015 , 20:00

Em MS ơi,

Bây giờ nhìn quanh nhìn quẩn thấy toàn người đau ốm , biết làm sao đây?  Thôi cứ mong em khoẻ và chăm vào vườn gõ cửa thăm từng nhà là cô cảm ơn rời  Thương chúc em và AB được vui khoẻ nhé, làm cô cũng vui lây.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4228 - 29. Sep 2015 , 21:07

thule wrote on 29. Sep 2015 , 20:00:
Em MS ơi,

Bây giờ nhìn quanh nhìn quẩn thấy toàn người đau ốm , biết làm sao đây?  Thôi cứ mong em khoẻ và chăm vào vườn gõ cửa thăm từng nhà là cô cảm ơn rời  Thương chúc em và AB được vui khoẻ nhé, làm cô cũng vui lây.

Em TvMs cám ơn cô Thu , đã nhắc tên 3 bà cháu AB.
  Vâng , ai cũng có số cả , em cũng không phẻ cho lắm ' trong héo , ngoài tươi " đấy ạ.
   Nhưng có lẻ sân trường thân yêu nầy , cho em  có dịp bay lang thang đặng đở stresses , và cho đời...bớt đau khổ.

...

Em hằng cầu nguyện cho sức khoẻ quý thầy cô , đại gd D Đ LVD luôn bình an , vô sự.

2 cháu AB khoanh tay cám ơn bà Thu nhiều nhé.

3 BC AB
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4229 - 21. Nov 2015 , 09:31

...

Em TVMS chân thành cám ơn quý thầy cô LVD đã và đang liên lạc , giup' ý kiến , dạy bảo , cùng nhau tâm tình và hướng dẩn , như cha mẹ tinh thần cho chúng em từ Vn ,đến bây giờ.

...

Ban TAM CA MTV với 2 cháu nội cưng của BN Mai , hơn cả tuyệt vời. Không biết khi nào chúng em mới được  thưởng thức  3 giọng hát thân quen nầy a ?

Em chia buồn về sự ra đi của anh cô Thu. Nguyện cầu vong linh ông mau về cỏi vỉnh hằng.

...

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 280 281 282 283 284 
Send Topic In ra