Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 17 18 19 
Send Topic In ra
Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai (Read 32107 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Trang Thơ phỏng dịch của cô Ngọc Mai
Reply #270 - 25. Aug 2011 , 15:59

thule wrote on 24. Aug 2011 , 15:37:
SAO MÀ MẤY CÁI BÔNG HOA XANH CỦA TV NÓ LẠ THỂ ?  Em cũng trở thành một cây high tech giống Ngọc Đoá rôì đa.  Mâý "bà cô" chịu chơi quá ha em, hết mục này đến mục khác.  Cô chưa hề đi đâu liền một mách thế này, nhưng cũng ham vui với các em quá mà quên cái nhiệt độ 108 cuả Palm Springs.,...

Cô Mai và cô Thu thương ,
Dịp may hiếm có , đi chơi càng nhiều , càng vui đó cô.
Cám ơn cô Thu đã khen , em mới học nghề , nên post cho tươi , chứ mần sao mà dám...so sánh với " sư mẫu " Ngọc Đóa...
Cô Vân nói 2 cô đi " tắm nắng " chắc hạnh phúc bên các em 74 , và hông biết 2 cô được nhõng nhẽo , hay ngược lại...hi.hi.
Chúc tất cả đi chơi thật như ý.

...

Quý cô và LVD 73
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #271 - 26. Aug 2011 , 03:32

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Aug 2011 , 08:16:
Tí thương ơi,
Cô đã chạy ngay qua bển để chúc SN HMN rồi, cám ơn em đã mang taxi tới cho thầy cô.  Cô cũng đã vào chúc cùng với em đó, vì thấy có sẵn hoa đẹp quá. 
Có thấy hình đẹp của Đai Hội chưa cô bé?
Thôi bây giờ cô sửa soạn đi dự Hậu Đại Hội với một nhóm LVD từ xa về nhé!  Cuối tuần cô sẽ về Tí nhé.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương ,

Tí xem chẳng sót tấm hình nào !!!!!! Cả hình được gửi vào email  Cheesy Grin Grin Tí " săm soi " từng tấm hình , từng chiếc áo dài , từng bộ đồ của các Cô và các chị mặc ( Tí.... dòm ngó dữ quá ha Cô ???  Cheesy Grin Grin ) vì ở nhà buồn quá mà  Undecided Undecided Undecided , Tí thấy các Thày Cô và các chị cười tươi ttắn , ai cũng đẹp cũng trẻ ,  nhất là những tấm hình vui mà anh Dũng chồng của chị Thu Béo chụp , những tấm, hình đó nhìn vui lắm ai xem cũng phải cười theo đó Cô  Cheesy Grin Grin

Bây giờ thì Tí ngồi chờ đọc bài tường thuật chi tiết của Cô nhé , Tí ngồi chờ ở hàng ghế đầu đặng xem " cho gõ " ạ

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #272 - 02. Sep 2011 , 18:29

Phuong_Tran wrote on 26. Aug 2011 , 03:32:
Thưa Cô Mai thương ,

Tí xem chẳng sót tấm hình nào !!!!!! Cả hình được gửi vào email  Cheesy Grin Grin Tí " săm soi " từng tấm hình , từng chiếc áo dài , từng bộ đồ của các Cô và các chị mặc ( Tí.... dòm ngó dữ quá ha Cô ???  Cheesy Grin Grin ) vì ở nhà buồn quá mà  Undecided Undecided Undecided , Tí thấy các Thày Cô và các chị cười tươi ttắn , ai cũng đẹp cũng trẻ ,  nhất là những tấm hình vui mà anh Dũng chồng của chị Thu Béo chụp , những tấm, hình đó nhìn vui lắm ai xem cũng phải cười theo đó Cô  Cheesy Grin Grin

Bây giờ thì Tí ngồi chờ đọc bài tường thuật chi tiết của Cô nhé , Tí ngồi chờ ở hàng ghế đầu đặng xem " cho gõ " ạ

Tí rất dễ thương ơi,
Sao mà coi hình kỹ thế, ảnh tiền DH cô Mai của Tí hổng có đẹp bằng hình DH đâu, cô phải ti hí khi nhìn đó.
Còn bài thì viết đã xong, đang coi lại lần chót.  Kỳ này cô viết thiên về cảm tưởng nhiều hơn, nên phần report sẽ không thể đủ mặt bá quan được, mong cả nhà thông cảm vì cái thân già này viết nhiều, kể lôi thôi dài dòng cũng mệt cầm canh đó Tí à!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #273 - 02. Sep 2011 , 23:01

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Sep 2011 , 18:29:
Tí rất dễ thương ơi,
Sao mà coi hình kỹ thế, ảnh tiền DH cô Mai của Tí hổng có đẹp bằng hình DH đâu, cô phải ti hí khi nhìn đó.
Còn bài thì viết đã xong, đang coi lại lần chót.  Kỳ này cô viết thiên về cảm tưởng nhiều hơn, nên phần report sẽ không thể đủ mặt bá quan được, mong cả nhà thông cảm vì cái thân già này viết nhiều, kể lôi thôi dài dòng cũng mệt cầm canh đó Tí à!
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai thương quí ,

Mèn , Tí phải ráng canh ngồi xem rì pọt của Cô mới được , chưa gì hết mà đã thấy hấp dẫn rồi vì khi Cô ghi ra cảm tưởng thì Tí thấy bao nhiêu hình ảnh sẽ đi kèm theo cảm tưởng của Cô đó thôi vì Cô có biệt tài về tường thuật mà

Hình của Cô đẹp lắm , Tí vẫn thích nhất nụ cười của Cô mà , hôm qua Tí về quê có mở trang LVd cho chị Nga LVD 73 của Tí xem hình các Cô , chị nhận ra Cô ngay , chị nói ngày xưa Cô ốm hơn và có nụ cười rất đẹp

Sắp đến sinh nhật Cô Thu rồi Tí gửi xe cho Cô sang bên trang Chúc Mừng dự sinh nhha65t Cô Thu nhé :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1252046643/86#86

xe-dua2 bikebike

Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2011 , 23:33 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #274 - 03. Sep 2011 , 08:07

tuy-van wrote on 25. Aug 2011 , 15:59:
Cô Mai và cô Thu thương ,
Dịp may hiếm có , đi chơi càng nhiều , càng vui đó cô.
Cám ơn cô Thu đã khen , em mới học nghề , nên post cho tươi , chứ mần sao mà dám...so sánh với " sư mẫu " Ngọc Đóa...
Cô Vân nói 2 cô đi " tắm nắng " chắc hạnh phúc bên các em 74 , và hông biết 2 cô được nhõng nhẽo , hay ngược lại...hi.hi.
Chúc tất cả đi chơi thật như ý.

...

Quý cô và LVD 73
Em Tv

TV ơi,
Bên ngoài thì nóng mà bên trong lại ấm lạ thường cơ đó em à.  Và mấy ngày này đúng ra là đi nghỉ mát, tốt cho sức khoẻ lắm đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #275 - 03. Sep 2011 , 16:08

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Sep 2011 , 18:29:
Tí rất dễ thương ơi,
Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai thương,
Em cũng đang ngóng report của Cô đây ạ.  Cháu trai của em trở bệnh, lại vào nhà thương nằm mấy ngày nay nên em không ngó ngàng chi đến D/Đ được hết, không vào thăm Cô được, Cô đừng buồn em nhé.  Hôm nay cháu đỡ mệt, em lại hên quá, thấy máy computer trống nên em xí ngay để chạy vào thăm Cô và thăm trường.  Em đã thấy hình Đ/ H, áo dài Cô đẹp lắm.  Cả ba Cô đều mặc áo dài quá đẹp làm em cũng ham mặc áo dài quá chừng. Thế nào cũng phải may một cái để có dịp chụp hình đẹp với Cô mà thôi. 
Cô đi chơi về có khoẻ không thưa Cô? Em có viết hỏi thăm Cô mà không thấy Cô trả lời thì biết chắc Cô không thấy cái post đó rồi.  Nhưng mà Cô ơi, mai mốt thấy vắng em thì Cô cũng nhớ dùm cho em là lúc nào em cũng muốn bay nhảy trong sân trường hết đó thưa Cô.  Cho nên không "sign in" thì cũng đành nhớ trường, nhớ Thầy Cô, các anh chị và bạn bè trong bụng trong dạ mà thôi.....
Hôm nay có chút thì giờ em vào thăm Cô, em mong đọc report của Cô lắm lắm ạ.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #276 - 03. Sep 2011 , 22:01

Hoạ Mi Nâu wrote on 03. Sep 2011 , 16:08:
Cô Ngọc Mai thương,
Em cũng đang ngóng report của Cô đây ạ.  Cháu trai của em trở bệnh, lại vào nhà thương nằm mấy ngày nay nên em không ngó ngàng chi đến D/Đ được hết, không vào thăm Cô được, Cô đừng buồn em nhé.  Hôm nay cháu đỡ mệt, em lại hên quá, thấy máy computer trống nên em xí ngay để chạy vào thăm Cô và thăm trường.  Em đã thấy hình Đ/ H, áo dài Cô đẹp lắm.  Cả ba Cô đều mặc áo dài quá đẹp làm em cũng ham mặc áo dài quá chừng. Thế nào cũng phải may một cái để có dịp chụp hình đẹp với Cô mà thôi. 
Cô đi chơi về có khoẻ không thưa Cô? Em có viết hỏi thăm Cô mà không thấy Cô trả lời thì biết chắc Cô không thấy cái post đó rồi.  Nhưng mà Cô ơi, mai mốt thấy vắng em thì Cô cũng nhớ dùm cho em là lúc nào em cũng muốn bay nhảy trong sân trường hết đó thưa Cô.  Cho nên không "sign in" thì cũng đành nhớ trường, nhớ Thầy Cô, các anh chị và bạn bè trong bụng trong dạ mà thôi.....
Hôm nay có chút thì giờ em vào thăm Cô, em mong đọc report của Cô lắm lắm ạ.
Em HMN

HMN thương và Tí cưng của cô,
Con trai em binh ra sao ma toi phải vào nhà thuơng?  Cô mong cháu mau lành bịnh.  Mấy hôm nay cô cứ ngồi viết hoài vì kỳ này ĐH có tới nhiều ngày cho cô lận, mà cô thì muốn ghi lại nhiều điều cho người ở nhà như em xem chơi.  Coi rồi thì lần sau sẽ đi DH, vui lắm cơ em ạ.
Bây giờ thì chị Đậu Đỏ sẽ post bài vào Lều Văn, các em nhớ đón xem nhé.
Cô thì khoẻ re rồi, nghỉ ngơi để mai mốt lo show khác hai em ạ.
Cô Cám ơn Tí va HMN lúc nao cũng chịu khó vào Lều để nhõng nhẽo cô.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #277 - 03. Sep 2011 , 22:09

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Sep 2011 , 22:01:
HMN thương và Tí cưng của cô,
Con trai em binh ra sao ma toi phải vào nhà thuơng?  Cô mong cháu mau lành bịnh.  Mấy hôm nay cô cứ ngồi viết hoài vì kỳ này ĐH có tới nhiều ngày cho cô lận, mà cô thì muốn ghi lại nhiều điều cho người ở nhà như em xem chơi.  Coi rồi thì lần sau sẽ đi DH, vui lắm cơ em ạ.
Bây giờ thì chị Đậu Đỏ sẽ post bài vào Lều Văn, các em nhớ đón xem nhé.
Cô thì khoẻ re rồi, nghỉ ngơi để mai mốt lo show khác hai em ạ.
Cô Cám ơn Tí va HMN lúc nao cũng chịu khó vào Lều để nhõng nhẽo cô.
Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai thương ,

Em thầy tên Cô đang online nên " canh " để xem Cô đưa bài rì pọt vào chưa , dạ , em sẽ qua Lều Văn canh tiếp , Tí nóng ruột quá

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #278 - 09. Sep 2012 , 20:45

Phương Tần wrote on 15. Nov 2010 , 17:27:
Thưa Cô Mai! Cô nhớ hết tụi em rõ ràng như vậy, tụi em cảm thấy hạnh phúc lắm
Tụi em đang chờ từ từ thủng thỉnh Cô khoẻ lại sẽ viết bài tường thuật về ngày Đại Hội mà Cô Vân có mí mí là rất vui
Tụi em còn thiếu một bó hoa nữa
Grin  Grin  Grin  Grin  Grin

...

Phương Tần thương nhớ,

Đêm nay cô vào trang thơ phỏng dịch để đọc lại tất cả thư từ cô trò mình viết cho nhau.  Cô thật sự xúc động với tình thương của các em dành cho cô, và dĩ nhiên cô cũng yêu quí các em nhiều lắm.
Bây giờ trang Nối tiếp Vần Thơ do cô phụ trách đang làm thơ về tình thầy trò.  Cô thật rất muốn các em vào nối thơ để có một số kỷ niệm hồn nhiên và quí giá.
Cô cũng cứ thầm hỏi hoài, không biết vì lý do gì mà đã lâu Phương Tần không còn vào nối thơ nữa.  Cô rất mong rằng em vẫn luôn mạnh giỏi, và sẽ sớm cho cô biết tin em nhé.
Chúc em luôn an vui.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #279 - 10. Sep 2012 , 14:05

Cô Mai kính thương ,
hôm nay em lấy can đảm vô đây thăm Cô. Em chỉ thầm lặng theo chân Cô mà hỏng dám lên tiếng tại vì thì là em....sợ bị Cô kêu trả bài. Em hỏng có khiếu phỏng dịch hoặc là nối thơ , chỉ có lâu lâu nổi cơn làm thơ chơi thôi  chứ đúng đề tài em làm hong được  ,cho nên Cô tha cho em nha Cô. Em vô đây đọc thơ thôi và ghé thăm Cô.
Kính chúc Cô luôn vui mạnh.NgaLC 75
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 17 18 19 
Send Topic In ra