Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Kỷ Niệm SINH NHẬT thứ 6 cuả D/Đ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5
Send Topic In ra
Kỷ Niệm SINH NHẬT thứ 6 cuả D/Đ (Read 9332 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Kỷ Niệm SINH NHẬT thứ 6 cuả D/Đ
Reply #15 - 05. Sep 2010 , 09:31

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Sep 2010 , 22:21:
Em Bích Liên thương,
Em nói đúng đó, ngày Thứ Hai hai cô mới được thong thả rong chơi, mua quà và...ăn cho lại sức .  Thương mấy em ở xa không "tham gia" được lắm đó .
Thế lần sau có đi chơi xa thì nhớ ở lại lâu hơn  chút nữa thì khi về mới đỡ tiếc nhe.
Em về rồi vẫn vui khoẻ chứ ?
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa cô Mai và cả nhà ,
Mấy ngày nay em buồn quá , đêm nào cũng " đập đầu vào gối mà tự vận.
Hôm nay máy comp hết nhõng nhẽo , em vôi vào đây thấy vui hơn , vì được xem hình , và chúc mừng cho Đ H bên Van , thành công rực rở , và 2 cô đã bỏ thì giờ , đến ủng hộ tinh thần cho Đ Mỹ và LVD chúng ta.
Hy vọng ngày gặp gở trong " căn nhà lý tưởng " của Thầy Đường và cô Ngọc , đầy hạnh phúc và tiếng cười.
Kính chúc quý thầy cô nhiều sức khoẻ , bình an để chờ đón ngày " thi Nữ sinh duyên dáng " ạ.
Cho em  Mi mi con cọp con yêu dấu của cô ạ.
Trân kính ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #16 - 05. Sep 2010 , 11:58

tuy-van wrote on 05. Sep 2010 , 09:31:
Kính thưa cô Mai và cả nhà ,
Mấy ngày nay em buồn quá , đêm nào cũng " đập đầu vào gối mà tự vận.
Hôm nay máy comp hết nhõng nhẽo , em vôi vào đây thấy vui hơn , vì được xem hình , và chúc mừng cho Đ H bên Van , thành công rực rở , và 2 cô đã bỏ thì giờ , đến ủng hộ tinh thần cho Đ Mỹ và LVD chúng ta.
Hy vọng ngày gặp gở trong " căn nhà lý tưởng " của Thầy Đường và cô Ngọc , đầy hạnh phúc và tiếng cười.
Kính chúc quý thầy cô nhiều sức khoẻ , bình an để chờ đón ngày " thi Nữ sinh duyên dáng " ạ.
Cho em  Mi mi con cọp con yêu dấu của cô ạ.
Trân kính ,
Em Tv

TV ơi,
Cai computer cua co cung het thươc chua, nen phai order cai moi thội  Nhung rat may co cu sang nha con trai ma thu tu.
Chieu nay SN con chi cua cop con nen dang doi gio de om no day.
Phai co TV di Van thi se dong vui hon do. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #17 - 05. Sep 2010 , 14:01

Vu Ngoc Mai wrote on 05. Sep 2010 , 11:58:
TV ơi,
Cai computer cua co cung het thươc chua, nen phai order cai moi thội  Nhung rat may co cu sang nha con trai ma thu tu.
Chieu nay SN con chi cua cop con nen dang doi gio de om no day.
Phai co TV di Van thi se dong vui hon do. 
Cô Ngọc Mai 

Cô Mai kính mến ,
Chỉ còn vài ngày nữa là đi Ny , hôm nay sẵn comp ok, nên em tha hồ ra vào D Đ cho " đở nhớ ".
Chúc mừng, SN  chị của con cọp con , thương tặng cháu vài nụ hôn yeu^ , và chúc mau ăn chóng lớn. Nhất là đừng ganh tị với em trai ( có khi nhiều gd còn trọng nam , khinh nữ ) , lâu lâu chị  đừng ăn hiếp cọp con, cô nhé.
Em sẽ nhớ ngày vui nầy ,  vì con trai của em, cũng chào đời trước cháu gái của cô 1 ngày mà thôi.( 9-4 )

Rất tiếc không dự được Đ H tại Van , và nhà của Thầy Đường , và cô Ngọc. Hy vọng sẽ được xem hình đẹp , cô nhé.
Kính chúc cô và gd có những giây phút thật vui bên nhau , và nhớ mi mi 2 chị em  con cọp con vừa thôi...kẻo xệ 2 má của cháu nha bà..
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #18 - 06. Sep 2010 , 10:38

tuy-van wrote on 05. Sep 2010 , 14:01:
Cô Mai kính mến ,
Chỉ còn vài ngày nữa là đi Ny , hôm nay sẵn comp ok, nên em tha hồ ra vào D Đ cho " đở nhớ ".
Chúc mừng, SN  chị của con cọp con , thương tặng cháu vài nụ hôn yeu^ , và chúc mau ăn chóng lớn. Nhất là đừng ganh tị với em trai ( có khi nhiều gd còn trọng nam , khinh nữ ) , lâu lâu chị  đừng ăn hiếp cọp con, cô nhé.
Em sẽ nhớ ngày vui nầy ,  vì con trai của em, cũng chào đời trước cháu gái của cô 1 ngày mà thôi.( 9-4 )

Rất tiếc không dự được Đ H tại Van , và nhà của Thầy Đường , và cô Ngọc. Hy vọng sẽ được xem hình đẹp , cô nhé.
Kính chúc cô và gd có những giây phút thật vui bên nhau , và nhớ mi mi 2 chị em  con cọp con vừa thôi...kẻo xệ 2 má của cháu nha bà..
Em Tv

TV thương,
Sap di NY lo cho con vao trương roi ha, o tren ay dong duc, mac mo nhung vui lam.  Co di mot lan ma cu nho hoài do.  Em di bao lau vay, ve nho ke chuyen NY co nghe cho do ghien nhe.
Chuc em len dương an vui.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #19 - 06. Sep 2010 , 10:54

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Sep 2010 , 10:38:
TV thương,
Sap di NY lo cho con vao trương roi ha, o tren ay dong duc, mac mo nhung vui lam.  Co di mot lan ma cu nho hoài do.  Em di bao lau vay, ve nho ke chuyen NY co nghe cho do ghien nhe.
Chuc em len dương an vui.
Thân,
Cô Ngọc Mai 

Cô Mai thương kính ,
Đây sẽ là lần thứ 2 thăm Ny.
Lần đầu , đi với con gái thứ 2 đến Boston, thăm cô bạn học.
Sau đó đi Ny.
Nhìn cảnh 9-11 thật điêu tàn , chỉ còn là mãnh đất tối đen  ,  em không khỏi bùi ngùi cho những người sấu số.
Hy vọng lần nầy , vc em có nhiều thì giờ với con.  Sau đó  đi Eastcoast và Canada tour.
Chắc chắn là em sẽ nhớ D Đ nhiều lắm , mong quý thầy cô và tất cả có những giây phút an vui trong ngày hội ngộ tại nhà Thầy Đường và cô Ngọc sắp đến.
Thương kính ,
Em Tv
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #20 - 06. Sep 2010 , 11:49

Phuong_Tran wrote on 04. Sep 2010 , 22:21:
Chgi. Kiều ơi ,

Em xin đồng ý với chị Kiều đó , phải là cuộc thi Cựu Nữ Sinh Duyên Dáng dành cho đủ mọi lứa tuổi hen chị  Cheesy Grin Grin Chời ơi chưa gì mà em đã thấy dzui rồi nè

PTr

Kiss Phương Tr. ơi ời.

Dzui phải hôn ?  Còn chần chờ gì mà không làm đơn xin Visa đi . Qua đây nộp đơn dự thi nữ sinh duyên dáng kẻo đông người đăng ký quá ban Tổ chức phải khóa sổ đó . Nhớ thông báo cho các nàng LVD ở quê nhà luôn nghen . Tuy xa mà gần , cứ vào sân trường là gặp Phượng , khen Phương chăm chỉ , siêng năng , còn lâu lâu không thấy Kiều trong D/đàn là biết Kiều đã chui vào Cốc luyện chưởng rồi ! Giữ gìn sức khoẻ và sắc đẹp nhá . Thân thương  (KN)
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #21 - 06. Sep 2010 , 15:57

kieunguyen wrote on 06. Sep 2010 , 11:49:
Kiss Phương Tr. ơi ời.

Dzui phải hôn ?  Còn chần chờ gì mà không làm đơn xin Visa đi . Qua đây nộp đơn dự thi nữ sinh duyên dáng kẻo đông người đăng ký quá ban Tổ chức phải khóa sổ đó . Nhớ thông báo cho các nàng LVD ở quê nhà luôn nghen . Tuy xa mà gần , cứ vào sân trường là gặp Phượng , khen Phương chăm chỉ , siêng năng , còn lâu lâu không thấy Kiều trong D/đàn là biết Kiều đã chui vào Cốc luyện chưởng rồi ! Giữ gìn sức khoẻ và sắc đẹp nhá . Thân thương  (KN)

Kiều ơi,
Em bày ra cuộc thi thì phải xung phong ghi danh đi chớ còn đứng đó mà hối thúc thiên hạ mần chi .  Hễ làm gương tốt thì mọi người sẽ theo ào ào, còn chỉ đứng xem thôi thì cũng không hấp dẫn đâu nhe .
Giai nhân trên miền Bắc đông lắm, vì xứ lạnh mà.  Khi tuyết phủ thì cũng là lúc các nàng cắm cung, da dẻ trở nên hồng hào, khỏi xài phấn mà trông vẫn cứ "tình" như thường .  Thôi mau mau ghi danh kẻo trễ thì kẹt lắm đó Kiều nhé. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #22 - 06. Sep 2010 , 17:31

kieunguyen wrote on 06. Sep 2010 , 11:49:
Kiss Phương Tr. ơi ời.

kkkkkkkk Chị Kiều ơi   Kiss,

Dạ dzui quá xá chị ơi  Cheesy Grin ước gì tụi em bên ni được qua bên nớ tham gia chị ha , thế nào cũng được thêm điểm ưu tiên dành cho người.... ở quê nhà sang hehhehhehehheh 

Dạo sau này em cũng không siêng năng chăm chỉ cho lắm ( nhưng chắc siêng hơn chị Kiều một chút )

Chúc chị vui , luôn tươi đẹp  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Em đến quán MT trong những chương trình đặc biệt "gặp " chị Kiều  hoài chứ gì ( hình nằm trong chương trình " Ngày Gặp Lại ")
Back to top
« Last Edit: 06. Sep 2010 , 17:32 by Phuong_Tran »  

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #23 - 06. Sep 2010 , 20:52

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Sep 2010 , 15:57:
Kiều ơi,
Em bày ra cuộc thi thì phải xung phong ghi danh đi chớ còn đứng đó mà hối thúc thiên hạ mần chi .  Hễ làm gương tốt thì mọi người sẽ theo ào ào, còn chỉ đứng xem thôi thì cũng không hấp dẫn đâu nhe .
Giai nhân trên miền Bắc đông lắm, vì xứ lạnh mà.  Khi tuyết phủ thì cũng là lúc các nàng cắm cung, da dẻ trở nên hồng hào, khỏi xài phấn mà trông vẫn cứ "tình" như thường .  Thôi mau mau ghi danh kẻo trễ thì kẹt lắm đó Kiều nhé. 
Cô Ngọc Mai   

Cô Mai thương kính.

Em xin phép Cô trình bày ý kiến :

1/. Em đang làm đơn xin chân lon ton , ra vào giúp đỡ giới thiệu các thí sinh duyên dáng ( như em từng làm gần 40 năm trước ) có lẽ đơn xin không đến nỗi bị bác. Công việc này cũng bận rộn và duyên dáng lắm rồi Cô ạ !
2/. Ban giám khảo cuộc thi cũng không mấy thay đổi so với năm xưa : Cô Ngọc Mai , Cô Phượng Oanh , Cô Ngô Vân , Cô Thu , Thầy Đường....Tuy nhiên , để bảo đảm sự vô tư  , " chính xác ' , kính xin Quý vị trong ban giám khảo  vui lòng  đi check up mắt , up date  kính lão để các thí sinh yên tâm dự thi và tránh các sự khiếu nại sau này !.
3/. Thưa Cô , thật oan cho LVD miền đông bắc cô ạ... Mùa đông tuyết phủ , lạnh cắt da phải cào tuyết , clean xe đi cày , da dẻ nứt nẻ , sưng đỏ ! làm gì còn mặt hoa da phấn?  Tuy nhiên không phải vì vậy mà thiếu nét duyên dáng (  đúng không B/ Định , Kim Tuyết , Kim loan.....? ).

Cô ơi , Cô châm ngòi pháo đi Cô.  Cầu chúc Cô luôn vui khoẻ và thành công trong mọi lãnh vực.
Kính Cô  (KN)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #24 - 06. Sep 2010 , 21:08

Phuong_Tran wrote on 06. Sep 2010 , 17:31:
kkkkkkkk Chị Kiều ơi   Kiss,

Dạ dzui quá xá chị ơi  Cheesy Grin ước gì tụi em bên ni được qua bên nớ tham gia chị ha , thế nào cũng được thêm điểm ưu tiên dành cho người.... ở quê nhà sang hehhehhehehheh 

Dạo sau này em cũng không siêng năng chăm chỉ cho lắm ( nhưng chắc siêng hơn chị Kiều một chút )

Chúc chị vui , luôn tươi đẹp  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Em đến quán MT trong những chương trình đặc biệt "gặp " chị Kiều  hoài chứ gì ( hình nằm trong chương trình " Ngày Gặp Lại ")

Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #25 - 06. Sep 2010 , 21:20

Phượng ơi.
Em cố gắng xin du lịch qua đây đi . Thầy Cô và các bạn sẽ mừng vô cùng được gặp Phượng !
Kiều hỏi thăm em ,  ông chủ tiệm cafe' vẫn còn hình Kiều à ? K. tưởng tấm hình to tướng em xin ông ta gỡ xuống gửi cho K. rồi mà ? còn hình nào nữa ? Nếu tiện khi nào rảnh em chụp lại và email riêng cho Kiều được không ? ( kieutn@hotmail.com ) . Chúc Phượng nhiều niềm vui . Cám ơn em thật nhiều . Mong gặp nhau (KN)
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #26 - 06. Sep 2010 , 22:34

kieunguyen wrote on 06. Sep 2010 , 21:20:
Phượng ơi.
Em cố gắng xin du lịch qua đây đi . Thầy Cô và các bạn sẽ mừng vô cùng được gặp Phượng !
Kiều hỏi thăm em ,  ông chủ tiệm cafe' vẫn còn hình Kiều à ? K. tưởng tấm hình to tướng em xin ông ta gỡ xuống gửi cho K. rồi mà ? còn hình nào nữa ? Nếu tiện khi nào rảnh em chụp lại và email riêng cho Kiều được không ? ( kieutn@hotmail.com ) . Chúc Phượng nhiều niềm vui . Cám ơn em thật nhiều . Mong gặp nhau (KN)

À , để em kể chị nghe ,
Tháng 4 / 2009 là tháng cua trường LVD tại quán cà phê MT chủ đề là " Ngày Gặp Lại "  ,  chương trình văn nghệ cua trường LVD mình được chụp hình và quay phim để kỷ niệm , nên khi sinh nhật 2 tuổi của Quán , ông chủ quán làm thành một video của tất cả các chương trình văn nghệ của các trường đã từng tham gia ở đó show lên  màn hình cho cả quán xem ( hôm đó rất đông người toàn là cựu học sinh các trường ) ai nấy ngồi xem mà bùi ngùi bâng khuâng nhớ lại về những hình ảnh và kỷ niệm của trường mình

Tấm pa nô em đã gửi sang chị là tấm duy nhất thôi ,hôm đó em có canh chụp lại tấm hình của tấm pa nô đó mà em quên mở flash nên hình tối hù , tiếc ghê

Em sẽ gửi những hình em có được qua email cho chị nghe

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #27 - 07. Sep 2010 , 10:20

kieunguyen wrote on 06. Sep 2010 , 20:52:
Cô Mai thương kính.

Em xin phép Cô trình bày ý kiến :

1/. Em đang làm đơn xin chân lon ton , ra vào giúp đỡ giới thiệu các thí sinh duyên dáng ( như em từng làm gần 40 năm trước ) có lẽ đơn xin không đến nỗi bị bác. Công việc này cũng bận rộn và duyên dáng lắm rồi Cô ạ !
2/. Ban giám khảo cuộc thi cũng không mấy thay đổi so với năm xưa : Cô Ngọc Mai , Cô Phượng Oanh , Cô Ngô Vân , Cô Thu , Thầy Đường....Tuy nhiên , để bảo đảm sự vô tư  , " chính xác ' , kính xin Quý vị trong ban giám khảo  vui lòng  đi check up mắt , up date  kính lão để các thí sinh yên tâm dự thi và tránh các sự khiếu nại sau này !.
3/. Thưa Cô , thật oan cho LVD miền đông bắc cô ạ... Mùa đông tuyết phủ , lạnh cắt da phải cào tuyết , clean xe đi cày , da dẻ nứt nẻ , sưng đỏ ! làm gì còn mặt hoa da phấn?  Tuy nhiên không phải vì vậy mà thiếu nét duyên dáng (  đúng không B/ Định , Kim Tuyết , Kim loan.....? ).

Cô ơi , Cô châm ngòi pháo đi Cô.  Cầu chúc Cô luôn vui khoẻ và thành công trong mọi lãnh vực.
Kính Cô  (KN)

Em Kiều thương,
Những đề nghị của em nghe cũng có lý quá chứ.  Vậy cứ thế mà làm nhé . 
Em nên nhờ HT Hoàng Nga và PHT Vũ Đan châm ngòi pháo chớ các cô chỉ làm cố vấn thôi, nhúng tay vào nhiều rồi lại mang tiếng đó.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #28 - 07. Sep 2010 , 22:20

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Hôm nay em HMN mới vào thưa Cô, thật là hư quá.  Em HMN hơi ham chơi, về tối hôm qua, nhưng lại lót tót chạy vào Vườn Trúc.... họp.. vì thấy cả nhà chim bên đó. Tối hôm nay mới lò dò qua thưa Cô và đem hoa hối lộ xin Cô tha cái tội hư của mình đây.

...

Em đã được coi hình, và được đọc bài tường trình của Cô rồi.  Thưa Cô, vui quá khi thấy S/N diễn đàn quá vui và ấm cúng tình thân của LVD.  Thương Cô tuy vui, nhưng đi đường xa thì chắc mệt nhưng cũng ráng "làm việc" và tường trình về ngày họp mặt với đầy đủ mọi chi tiết.  Em HMN đọc đến đâu lòng rộn ràng đến đó, vui theo tất cả mọi người.... Em cảm ơn Cô rất nhiều và thương chúc Cô nhiều an lành.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #29 - 08. Sep 2010 , 07:39

kieunguyen wrote on 06. Sep 2010 , 21:20:
Phượng ơi.

Chị Kiều ơi ,

Em đã gửi email cho chi ngay nhưng bị Gmail gửi trả về , em không biết tại sao , chị gửi email cho em trước nha , chị đọc tin nhắn riêng

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5
Send Topic In ra