Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Kỷ Niệm SINH NHẬT thứ 6 cuả D/Đ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra
Kỷ Niệm SINH NHẬT thứ 6 cuả D/Đ (Read 9342 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Kỷ Niệm SINH NHẬT thứ 6 cuả D/Đ
Reply #30 - 08. Sep 2010 , 12:38

Hoạ Mi Nâu wrote on 07. Sep 2010 , 22:20:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Hôm nay em HMN mới vào thưa Cô, thật là hư quá.  Em HMN hơi ham chơi, về tối hôm qua, nhưng lại lót tót chạy vào Vườn Trúc.... họp.. vì thấy cả nhà chim bên đó. Tối hôm nay mới lò dò qua thưa Cô và đem hoa hối lộ xin Cô tha cái tội hư của mình đây.

...

Em đã được coi hình, và được đọc bài tường trình của Cô rồi.  Thưa Cô, vui quá khi thấy S/N diễn đàn quá vui và ấm cúng tình thân của LVD.  Thương Cô tuy vui, nhưng đi đường xa thì chắc mệt nhưng cũng ráng "làm việc" và tường trình về ngày họp mặt với đầy đủ mọi chi tiết.  Em HMN đọc đến đâu lòng rộn ràng đến đó, vui theo tất cả mọi người.... Em cảm ơn Cô rất nhiều và thương chúc Cô nhiều an lành.

Hoạ Mi Nâu thương,
Em không có lỗi gì đâu, vì mắc đi họp với chúng bạn, mà vẫn nhớ và gửi check cho DH trước đó, thế là ngoan tuyệt vời rồi.
Dư âm của buổi DH vẫn còn đâu đây .  Các cô rất vui vì gặp lại một khối LVD rất thương yêu nhau và vì kết quả tốt đẹp của DH .
Thôi tuy không đi được nhưng HMN cũng  được "vui ké" đó nhỉ .
Cám ơn em đã tặng hoa cho cô .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #31 - 09. Sep 2010 , 00:25

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Sep 2010 , 12:38:
Hoạ Mi Nâu thương,
Em không có lỗi gì đâu, vì mắc đi họp với chúng bạn, mà vẫn nhớ và gửi check cho DH trước đó, thế là ngoan tuyệt vời rồi.
Dư âm của buổi DH vẫn còn đâu đây .  Các cô rất vui vì gặp lại một khối LVD rất thương yêu nhau và vì kết quả tốt đẹp của DH .
Thôi tuy không đi được nhưng HMN cũng  được "vui ké" đó nhỉ .
Cám ơn em đã tặng hoa cho cô .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Mai ,

Hôm nay em mới có thời gian vào đọc lại bài tường thuật chi tiết kỳ Đại hội mừng Sinh Nhật Diễn đàn ở Vancouver. Mấy hôm trước em bận xem hình ảnh ĐH cũng như post hình ảnh họp LVD_77 ở nhà em. Thành thật xin lỗi Cô vì đã chậm trễ vào để tặng hoa cho bài tường thuật rất đầy đủ này của Cô. Hôm nay cũng chưa phải là muộn phải không Cô?

Em xin kính tặng Cô bình hoa để tỏ lòng ngưỡng mộ và trân kính Cô giáo yêu quý , đã hết lòng vì tinh thần Thầy trò LVD mà lặn lội đường xa , cùng Cô Thu và các chị đến tham dự và tổ chức thành công ngày kỷ niệm Sinh Nhật Diễn đàn lần thứ 6 ở Vancouver

...

Tin tức đêm Dạ tiệc thành công đã mang đến cho Ban Tổ chức và cả chúng em tinh thần phấn khởi , hy vọng trong tương lai sẽ còn thành công hơn nữa nhờ sự dẫn dắt của 3 Cô giáo MTV

Nhân mùa trung thu sắp về , em xin mang vào ít bánh trung thu , mời Cô thưởng thức và uống trà.

...

Kính chúc Cô nhiều sức khoẻ , mãi vui tươi và hạnh phúc với các cháu nội cưng cũng như đám học trò xưa nhưng vẫn còn nghịch ngợm của Cô a.

Thương Cô nhiều ,

Em Choè
Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2010 , 00:28 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #32 - 09. Sep 2010 , 09:51

ChíchChoè wrote on 09. Sep 2010 , 00:25:
Kính thưa Cô Mai ,

Hôm nay em mới có thời gian vào đọc lại bài tường thuật chi tiết kỳ Đại hội mừng Sinh Nhật Diễn đàn ở Vancouver. Mấy hôm trước em bận xem hình ảnh ĐH cũng như post hình ảnh họp LVD_77 ở nhà em. Thành thật xin lỗi Cô vì đã chậm trễ vào để tặng hoa cho bài tường thuật rất đầy đủ này của Cô. Hôm nay cũng chưa phải là muộn phải không Cô?

Em xin kính tặng Cô bình hoa để tỏ lòng ngưỡng mộ và trân kính Cô giáo yêu quý , đã hết lòng vì tinh thần Thầy trò LVD mà lặn lội đường xa , cùng Cô Thu và các chị đến tham dự và tổ chức thành công ngày kỷ niệm Sinh Nhật Diễn đàn lần thứ 6 ở Vancouver

...

Tin tức đêm Dạ tiệc thành công đã mang đến cho Ban Tổ chức và cả chúng em tinh thần phấn khởi , hy vọng trong tương lai sẽ còn thành công hơn nữa nhờ sự dẫn dắt của 3 Cô giáo MTV

Nhân mùa trung thu sắp về , em xin mang vào ít bánh trung thu , mời Cô thưởng thức và uống trà.

...

Kính chúc Cô nhiều sức khoẻ , mãi vui tươi và hạnh phúc với các cháu nội cưng cũng như đám học trò xưa nhưng vẫn còn nghịch ngợm của Cô a.

Thương Cô nhiều ,

Em Choè

Choè thương ơi,
Hoa đep, bánh Trung Thu ngon, cám ơn em nhiều nhé. 
Hôm DH còn thiếu nhiều em lắm nên tất cả đã "gồng mình" làm việc mệt nghỉ.  Nhưng mà vui ghê nơi vì lúc đó mới thấy được tình gắn bó LVD. 
Còn đàn chim thì vẫn hót ríu rít sau vườn nhỉ.  Có gì vui thì nhớ kể cho cô nghe với.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #33 - 09. Sep 2010 , 13:26

Vu Ngoc Mai wrote on 09. Sep 2010 , 10:21:
Đậu Đỏ thương quí,
Lâu không thấy em, cô cứ thắc mắc không biết cô bé này đi chơi nơi nào mà quên lên tiếng lâu thế.   Và cô cứ có ý tìm để ...nhờ vả...
Số là hôm trước Cô Thu có post dùm cô bài về SNDD trong Lều Văn cho cả nhà đọc, song chưa có hình ảnh và trình bày tựa tiếc như em vẫn thường làm.  Lý do vì cô Thu rất bận mà phải đánh máy bài dùm cô, rồi lại post tới 3 nơi trong DD nên đã thấm mệt rồi.
Nay quân sư có thể vào sửa sang tí tỉnh giúp cho bài của cô nó đèm đẹp hơn đôi chút có được không?
Cô cám ơn QS trước .
Cô Ngọc Mai

Thưa cô Ngọc Mai,
Em đã "sửa sang tí tỉnh" như cô dặn, nhưng em không thể lồng hình ảnh vào, vì em không có tham dự nên không biết hình nào lồng vào đâu ạ, đăng trật chổ thì chẳng những không được khen còn lại bị rầy  Smiley.
Nếu cô có thể chỉ cho em hình nào cô muốn lồng vào đoạn nào thì thật tuyệt.

Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2010 , 14:14 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #34 - 10. Sep 2010 , 15:24

Dau Do wrote on 09. Sep 2010 , 13:26:
Thưa cô Ngọc Mai,
Em đã "sửa sang tí tỉnh" như cô dặn, nhưng em không thể lồng hình ảnh vào, vì em không có tham dự nên không biết hình nào lồng vào đâu ạ, đăng trật chổ thì chẳng những không được khen còn lại bị rầy  Smiley.
Nếu cô có thể chỉ cho em hình nào cô muốn lồng vào đoạn nào thì thật tuyệt.

Đậu Đỏ thương quí,
Em cứ lựa cái hình nào cô NM xinh gái một tí là được chứ gì.  Đùa vậy thôi, để bao giờ thấy hình nào có ý nghĩa 1 xíu thì cô báo cho em để rinh về cho cô nghe em. 
Em cũng sửa soạn may áo dài LVD mới đó ư?
Tốt quá nhỉ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #35 - 10. Sep 2010 , 19:50

Kính thưa cô Mai ,
Em kính chúc quý thầy cô và toàn thể gặp nhau tại
" Tổ uyên ương hạnh phúc nhất " của thầy cô Đường Ngọc nhé.
Đi Ny mà cứ mong con gái không dùng comp để vào đây cho đở nhớ đấy ạ.
Trân kính ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #36 - 12. Sep 2010 , 08:47

tuy-van wrote on 10. Sep 2010 , 19:50:
Kính thưa cô Mai ,
Em kính chúc quý thầy cô và toàn thể gặp nhau tại
" Tổ uyên ương hạnh phúc nhất " của thầy cô Đường Ngọc nhé.
Đi Ny mà cứ mong con gái không dùng comp để vào đây cho đở nhớ đấy ạ.
Trân kính ,
Em Tv

TV thương,
Anh Bụt đã yết hình lên LVDAlumni roi đó em, và cô cũng viết một đoạn ngắn để tả ngày vui hôm qua.  LVD họp mặt bao giờ cũng đầy kỷ niệm thân thương em nhỉ, cho nên cô cứ mong đợi những dịp ấy để được gặp nhau thôi.
Cô thấy em đã liên lạc được với chị Kiều ở trên ấy .  Chắc các em sẽ gặp nhau nhỉ .  Nếu có thì cho cô gửi lời thăm cô nữ sinh cũ của cô .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #37 - 12. Sep 2010 , 14:15

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Sep 2010 , 08:47:
TV thương,
Anh Bụt đã yết hình lên LVDAlumni roi đó em, và cô cũng viết một đoạn ngắn để tả ngày vui hôm qua.  LVD họp mặt bao giờ cũng đầy kỷ niệm thân thương em nhỉ, cho nên cô cứ mong đợi những dịp ấy để được gặp nhau thôi.
Cô thấy em đã liên lạc được với chị Kiều ở trên ấy .  Chắc các em sẽ gặp nhau nhỉ .  Nếu có thì cho cô gửi lời thăm cô nữ sinh cũ của cô .
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô Mai kính yêu.

Cô nhắc đến em làm em mừng rối rít !  Ước gì em sống bên Cali để được tháp tung` cac Cô MTV  , các chị các bạn vui đùa thỏa thích ...
Cô ơi  ,  Chi Tuy' Vân  la` hàng Tỉ ,  Kiều sanh sau , học muộn là Muội  thôi  .  Cô coi chừng chị Túy Vân kiện Cô đấy !  Còn em thì  lâu lâu được  Cô quên , cho phép làm lớn  , có quyền làm lao' một tí  ...thung thướng qua' chị Túy Vân ơi ời ....Kính Cô  (KN)  Roll Eyes Kiss Grin
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #38 - 12. Sep 2010 , 18:34

TV thương,
Thân,
Cô Ngọc Mai

Co oi hom do em den tre nen khong dươc chup rieng voi co tam hinh nao ca. Uc ghe lam day. Va em cung se khong quen mon qua da hua danh cho co trong ngay hop mat thang 11 toi dau. A, nhu co noi thi thang toi nay thay tro lvd se dai nao nha ai nua ha co???
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #39 - 13. Sep 2010 , 08:27

kieunguyen wrote on 12. Sep 2010 , 14:15:
Cô Mai kính yêu.

Cô nhắc đến em làm em mừng rối rít !  Ước gì em sống bên Cali để được tháp tung` cac Cô MTV  , các chị các bạn vui đùa thỏa thích ...
Cô ơi  ,  Chi Tuy' Vân  la` hàng Tỉ ,  Kiều sanh sau , học muộn là Muội  thôi  .  Cô coi chừng chị Túy Vân kiện Cô đấy !  Còn em thì  lâu lâu được  Cô quên , cho phép làm lớn  , có quyền làm lao' một tí  ...thung thướng qua' chị Túy Vân ơi ời ....Kính Cô  (KN)  Roll Eyes Kiss Grin

Kiều rất thương,
Ồ lạ nhỉ, em ra trường năm nào mà lại là đàn em của TV?  Vì TV ra năm 73 lận đó .  Cô cứ nhớ em làm trưởng khối XH của Mạ Vân trong nhiều năm lắm, nên chắc phải là đàn chị vì cô Vân và cô là những người ĐHSP về LVD từ 1962 kia mà. 
Thôi được làm chị bé cái lầm dù chỉ một ngày cũng vui quá chứ?
Vậy cô chúc em không than buồn trong ngày Thứ Hai đầu tuần hỉ.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #40 - 13. Sep 2010 , 08:43

Hoa Hạ wrote on 12. Sep 2010 , 18:34:
Co oi hom do em den tre nen khong dươc chup rieng voi co tam hinh nao ca. Uc ghe lam day. Va em cung se khong quen mon qua da hua danh cho co trong ngay hop mat thang 11 toi dau. A, nhu co noi thi thang toi nay thay tro lvd se dai nao nha ai nua ha co???

Hoa Hạ thương,
Cô cũng rất tiếc không được chụp hình riêng với em.  Thôi kỳ tới cô sẽ mang theo máy hình vậy, rồi mình tự do muốn chụp mấy tấm cũng được, lo gì.  Cô thấy em lúc nào cũng tươi vui rạng rỡ, chắc là số phải sướng lắm đó. 
Cô hô hào họp mặt cho tháng tới mà chưa thấy cô nào hoặc em nào hưởng ứng cả.  Buồn 5 phút!  Nhưng cũng có thể vì ngày gây quỹ tháng 11 cũng không còn xa lắm và tháng 10 này cũng có người bị bận chăng?
Hay là nìnhh lại tính cho đầu tháng 12 vậy em nhỉ? 
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #41 - 13. Sep 2010 , 12:52

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Sep 2010 , 08:43:
Hoa Hạ thương,
Cô cũng rất tiếc không được chụp hình riêng với em.  Thôi kỳ tới cô sẽ mang theo máy hình vậy, rồi mình tự do muốn chụp mấy tấm cũng được, lo gì.  Cô thấy em lúc nào cũng tươi vui rạng rỡ, chắc là số phải sướng lắm đó. 

Cô hô hào họp mặt cho tháng tới mà chưa thấy cô nào hoặc em nào hưởng ứng cả.  Buồn 5 phút!  Nhưng cũng có thể vì ngày gây quỹ tháng 11 cũng không còn xa lắm và tháng 10 này cũng có người bị bận chăng?
Hay là nìnhh lại tính cho đầu tháng 12 vậy em nhỉ? 

Thân,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em thấy đã có nhiều người hưởng ứng lắm ạ. Xa và con mọn như em mà còn đi cơ mà.  Wink
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #42 - 13. Sep 2010 , 13:18

Đặng-Mỹ wrote on 13. Sep 2010 , 12:52:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em thấy đã có nhiều người hưởng ứng lắm ạ. Xa và con mọn như em mà còn đi cơ mà.  Wink

Đặng Mỹ thương,
Em hiểu nhầm rồi.  Đây là hô hào cho một người chịu "mời" một nhóm đến nhà để cùng thong dong chuyện trò, ăn uống và văn nghệ chớ không phải là tiệc gây quỹ tháng 11 sắp tới đâu.  Số là tiệc ở nhà Cô Vân, rồi Thầy Đường quá vui đi, nên muốn được tổ chức hằng tháng để những người độc thân như cô được "tham gia" đều đều vậy mà.
Còn việc tháng 11 thì đã có Vũ Đan và Hoàng Nga lo, cô đâu cần hô hào mà các em vẫn ào ào đặt may áo đó thôi. 
À hay là em tính nếu tháng 10 có họp nhóm thì cũng bay về chung vui.  Nếu được vậy thì em đã...hiểu đúng chớ không nhầm lẫn gì cả .  Và cô sẽ hoan hô em nhiều lắm đó.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #43 - 13. Sep 2010 , 14:47

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Sep 2010 , 08:27:
Kiều rất thương,
Ồ lạ nhỉ, em ra trường năm nào mà lại là đàn em của TV?  Vì TV ra năm 73 lận đó .  Cô cứ nhớ em làm trưởng khối XH của Mạ Vân trong nhiều năm lắm, nên chắc phải là đàn chị vì cô Vân và cô là những người ĐHSP về LVD từ 1962 kia mà. 
Thôi được làm chị bé cái lầm dù chỉ một ngày cũng vui quá chứ?
Vậy cô chúc em không than buồn trong ngày Thứ Hai đầu tuần hỉ.
Thân,
Cô Ngọc Mai   

Cô kính yêu ,

Em học sau chị Túy Vân , chị Mỹ , chị Đóa... một niên khóa , em làm Trưởng Khối Xã Hội toàn trường hai năm liền 72-73 và 73-74 ( Cô nói nhiều năm lắm , làm em bể mũi  luôn) chỉ có Mạ Vân em làm Cố vấn trường kỳ của Khối.   Cô có thấy em lên bắn súng Đại bác ở Lai Khê không? ( bắn súng thiệt nghen Cô ) khi đó trường mình đỡ đầu cho Tiểu đoàn 50 pháo binh đóng tại Lai Khê  ( chắc Mạ Vân còn nhớ ..). Nhiều kỷ niệm, như khi Mạ nhắn xuống văn phòng họp , xin Thầy Bửu Biền không cho đi , chờ Thầy quay lên bảng viết bài bèn chui gầm bàn...chạy. !!! ( bị ăn trứng dzịt ) Kỷ niệm học trò dễ thương quá Cô nhỉ .  Kính Cô  (KN)
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #44 - 13. Sep 2010 , 15:05

TV thương,
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa cô Mai ,
Em rất vui khi thấy các cô , LVd đến nhà Thầy Đường và cô Ngọc.
Hình ảnh đẹp và thân thương quá.
Cám Cô^ đã chúc 2 chị em Tv và Kiều( em gái 74 ) sẽ gặp nhau , nếu Tour đi Eastcoast và canada ,  ghé EDEN.
Kính mong cô thầy , gd , và LVd luôn thân tâm an lạc , để gặp nhau dài dài , cô nhé.

Trân kính ,
Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra