Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Re: LÊ VĂN DUYỆT HỌP MẶT 14/11/2010 TẠI NAM CALI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 ... 8
Send Topic In ra
Re: LÊ VĂN DUYỆT HỌP MẶT 14/11/2010 TẠI NAM CALI (Read 18235 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: LÊ VĂN DUYỆT HỌP MẶT 14/11/2010 TẠI NAM CALI
08. Sep 2010 , 20:39

HỘI ÁI HỮU CỰU NỮ SINH LÊ VĂN DUYỆT

AHLVD- LVD ALUMNI ASSOCIATION

levanduyet.hopmat2010@gmail.com

THƯ MỜI

September 2, 2010

Kính gởi Quý Cựu Giáo Sư Trường Trung Học Lê Văn Duyệt-Gia Định
Kính gởi Quý Cựu Học Sinh Trường Trung Học Lê Văn Duyệt-Gia Định
Kính gởi Quý Thân Hữu Trường Trung Học Lê Văn Duyệt-Gia Định

Thưa Toàn Thể  Quý Vị.

Để được một lần nữa sống lại thời thân thương dưới mái trường Trung học Lê Văn Duyệt Gia Định,
Hội Ái Hữu Cựu Học Sinh Lê Văn Duyệt trân trọng kính mời toàn thể quý liệt vị đến tham dự:

Ngày Họp Mặt Lê Văn Duyệt 2010
Chủ đề: “TIẾP NỐI VÒNG TAY”

Địa điểm:      Emerald Bay Restaurant
5015 W. Edinger Ave
Santa Ana, CA 92704
        (714) 775-2525
                Sunday, November 14, 2010
              5:00 pm – 11:30 pm

Giá vé tham dự: $30.00 mỗi người
Chi phiếu xin ghi:
LVD ALUMNI
Xin gởi chi phiếu trước ngày November 7, 2010
về địa chỉ:
Đặng Thu Yến (Thủ quỹ của Hội)
72 Mill Stone Ln
San Jose, CA 95136

Mục đích chánh của ngày Hội Ngộ 2010 là:
1- Tạo điều kiện để tất cả quý cựu Học sinh Lê Văn Duyệt có cơ hội họp mặt cùng nhau hàn huyên, tâm sự, tương thân tương trợ và tri ân quý thầy cô đã dẫn dắt chúng ta đến ngày hôm nay
2- Ra mắt Ban Chấp Hành Hội Aí Hữu Cựu Học Sinh Lê Văn Duyệt Nhiệm kỳ 2010-2012

Chúng tôi quan niệm rằng mỗi cá nhân của chúng ta đã là một thành viên trong Ban Tổ Chức vì thế chúng tôi xin quý vị vui lòng tiếp sức cùng Ban Tổ Chức để chương trình mang lại đầy đủ ý nghiã và phong phú hơn.
Sự hiện diện đông đủ của Quý vị sẽ là niềm khích lệ lớn lao cho Ban Tổ Chức.
Mọi sự đóng góp cho chương trình Họp Mặt 2010 xin vui lòng liên lạc Ban Tổ Chức theo địa chỉ email duy nhất sau đây:  levanduyet.hopmat2010@gmail.com

Trân trọng Kính mời

Vũ Thị Đan (LVD-1973)
Trưởng Ban Tổ Chức
Phó Hội trưởng Hội Aí Hữu Cựu Học Sinh Lê Văn Duyệt Nhiệm Kỳ 2010-2012

-----------------------------------------------

Xin liên lạc:

HT Hoàng Nga: 408- 375- 4443
Vũ Đan: 805-216-9242
Đặng thị Cần: 714- 458-3787
Trần Thuý Lan: 714- 961-1024
Nguyễn Ngọc Đoá: 408- 334-5116
Huỳnh Kim Phượng: 626-246-5432
Đặng Thu Yến: 408-393-4373
Back to top
« Last Edit: 30. Oct 2010 , 16:02 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Re: CHÚC MỪNG DIỄN ĐÀN TRÒN 6 TUỔI -09.09.10
Reply #1 - 10. Sep 2010 , 10:09

Dzitgo wrote on 10. Sep 2010 , 09:39:
hihihihi....em chỉ cần chị thương em thiệt tình trong 1 phút là em vui rồi hoahong.gif. Em nói theo kiểu chán ngẫm tình người , lòng thiên hạ khó mà lường biết đâu mà mò thiệt hay giả trắng hay đen khó mà đoán để giao du  . Em lấy câu châm ngôn : "Em thương lại chính em là khôn nhất ( Love yourself first is the best wisdom)"....huhuhu em bắt đầu lại lẫm cẫm than thở như U chẻ phán đán Undecided

Chị nói sao thì em nghe vậy cho trên thuận dưới hoà ,em phải đặt may áo dài ở đâu?

Chu choa ơi !

Giỏi ơi là giỏi. Có thế chứ, chị chỉ cần doạ dẫm không thương nữa là sợ hết vía rồi.

Em nào muốn may áo dài, chỉ cần cho chị số đo, là có áo liền. Em ra tiệm may nào đó nhờ người ta đo hộ mình. Hay hỏi Đoá cách đo áo dài, những người may áo dài đợt trước đều làm như thế cả.

Chị sẽ nhờ Đoá liên lạc với tiệm may ở VN may, xong chị lại nhờ người mang qua. Các em nên may sớm, để khi có người sang là họ mang sang ngay.

Tháng 2 năm 2011, em của chị sẽ sang Mỹ chơi, sẽ cầm qua cho chị
Vậy các nàng ơi , mau mau nên, nhanh chân thì còn, chậm chân thì.... hỏng có áo diện.

Chị em mình nổi tiếng Le Và Diện thì tại sao không diện đi, mai kia mốt nọ, lưng còng ,tóc bạc, chân run, hỏng có đi giày cao gót được nữa, lấy gì mà diện

Mỗi áo dài cả vải lẫn công là 20 dollars , rẻ như bèo , phải không nào? Mại dzô mại dzô bà con ơi !

Nghe chị rao hàng thế này mà không đắt hàng thì.... về nhà đập đầu vào gối tự tử cho được dziệc   Cry Embarrassed Huh
Các nàng yêu dấu của tôi, đừng để tôi ế hàng , tủi thân nhắm nhắm đấy... (hihihi ế từ khuya dzồi. Grin Wink Kiss
Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2010 , 10:11 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #2 - 10. Sep 2010 , 10:20

Hoang Nga wrote on 10. Sep 2010 , 10:09:
Chu choa ơi !

Giỏi ơi là giỏi. Có thế chứ, chị chỉ cần doạ dẫm không thương nữa là sợ hết vía rồi.

Em nào muốn may áo dài, chỉ cần cho chị số đo, là có áo liền. Em ra tiệm may nào đó nhờ người ta đo hộ mình. Hay hỏi Đoá cách đo áo dài, những người may áo dài đợt trước đều làm như thế cả.

Chị sẽ nhờ Đoá liên lạc với tiệm may ở VN may, xong chị lại nhờ người mang qua. Các em nên may sớm, để khi có người sang là họ mang sang ngay.

Tháng 2 năm 2011, em của chị sẽ sang Mỹ chơi, sẽ cầm qua cho chị
Vậy các nàng ơi , mau mau nên, nhanh chân thì còn, chậm chân thì.... hỏng có áo diện.

Chị em mình nổi tiếng Le Và Diện thì tại sao không diện đi, mai kia mốt nọ, lưng còng ,tóc bạc, chân run, hỏng có đi giày cao gót được nữa, lấy gì mà diện

Mỗi áo dài cả vải lẫn công là 20 dollars , rẻ như bèo , phải không nào? Mại dzô mại dzô bà con ơi !

Nghe chị rao hàng thế này mà không đắt hàng thì.... về nhà đập đầu vào gối tự tử cho được dziệc   Cry Embarrassed Huh
Các nàng yêu dấu của tôi, đừng để tôi ế hàng , tủi thân nhắm nhắm đấy... (hihihi ế từ khuya dzồi. Grin Wink Kiss

Đoá làm tổng đại lý hả , như vậy là Đóa đã có số may của em , em sẽ thư cho Đoá vậy. Em tưởng là may áo cho kỳ tháng 11 này chứ . À em và Say cùng 1 size áo dài đó chị  Wink

Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #3 - 10. Sep 2010 , 14:09

Dzitgo wrote on 10. Sep 2010 , 10:20:
Đoá làm tổng đại lý hả , như vậy là Đóa đã có số may của em , em sẽ thư cho Đoá vậy. Em tưởng là may áo cho kỳ tháng 11 này chứ . À em và Say cùng 1 size áo dài đó chị  Wink

Ừ, Đoá là tổng đại lý , em liên lạc với Đoá để có áo dài... diện ngày đại hội nhé.

Thương mến  .
HN
Back to top

...

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: LÊ VĂN DUYỆT HỌP MẶT 14/11/2010 TẠI NAM CALI: MAY ÁO DÀI DỒNG PHỤC
Reply #4 - 10. Sep 2010 , 19:31

Các chị và các bạn ơi,
Nếu muốn may áo dài đồng phục, xin email cho Đoá tại: doanguyen@yahoo.com
Đoá sẽ hướng dẫn cách đo.
Giá một áo (vải và công) là 20 đô la, quần trắng là 8 đô la.
Xin email cho Đoá càng sớm càng tốt vì vải có thể hết bất cứ lúc nào; hơn nữa, order cùng lúc thì tiện cho người đi mua vải, thợ may và người đem qua Mỹ.

Đoá tin là trong áo dài đồng phục, chúng ta sẽ cảm thấy thân thiết hơn, tạo ấn tượng đẹp cho tất cả mọi người tham dự.
Chờ email của các cựu nữ sinh LVD từ khắp nơi trên thế giới đặt may áo dài đồng phuc.
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #5 - 10. Sep 2010 , 20:12

Đoá à, hôm sau bữa tiệc, có 1 chị ở Vancouver phôn cho My khen BTC và chương trình khg tiếc lời, nhưng thắc mắc sao mặc aó xanh, khg mặc áo trắng cho đúng chủ đề: "Nhớ Thời Áo Trắng". My bảo áo xanh là có sẵn rồi, khg phải mới may kỳ này, còn đồng phục trắng thì gấp quá, khg kịp may Smiley
Thật ra My đã định mặc aó trắng lúc đọc diễn văn khai mạc đấy chứ. Đoá có nhớ My đã hỏi Đoá gửi Đan hay Cô mang sang cho My cái áo trắng Đoá may cho My năm ngoái, nhưng thấy Đoá ư ư, chắc đưa ai mặc mất rồi    Grin
À, còn chuyên này nữa, chán quá Đoá à. Hôm tiệc My đeo cả phù hiệu và bảng tên đàng hoàng, hôm nay mang áo ra giặt, sao chỉ còn phù hiệu, mất bảng tên rồi  Cry
Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2010 , 20:34 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: LÊ VĂN DUYỆT HỌP MẶT 14/11/2010 TẠI NAM CALI: CÁCH ĐO ÁO DÀI
Reply #6 - 11. Sep 2010 , 22:37

Chú ý: Xin mặc áo ngực, quần trắng, mang giày hoặc guốc cao như khi mặc áo dài.
Đo sát, thợ may sẽ cộng thêm phân cử động. Xin thở bình thường, đừng nín thở!
Đơn vị: cm

ÁO DÀI ĐỒNG PHỤC MÀU XANH LÁ CÂY:

1.Dài áo: Từ điểm giữa chân cổ và đầu vai, thả thước dây dài đằng trước, ngang qua đầu ngực, xuống chân, đến chỗ muốn dài.
              Trung bình: cao 1m60 dài 130cm - 135cm; cao 1m52: dài 125cm - 128cm

2. Vòng ngực: đo quanh chỗ cao nhất

3. Vòng eo: đo vòng quanh eo, trên rún khỏang 5-6cm.

4. Vòng mông: đo quanh mông chỗ lớn nhất

5. Hạ eo: Từ ót sau gáy, ngay chỗ giáp chân cổ đến lưng quần (lưng quần kéo bình thường)
              Trung bình: cao 1m60: 38cm - 42cm
                                cao 1m50 - 1m55: 34cm - 37cm

6. Dài tay: từ chân cổ kéo dây qua đầu vai, chạy theo cánh tay qua khỏi mắc cá tay 2cm - 3cm.
                Nếu muốn may tay lửng thì kéo đến điểm giữa của cùi chõ và mắc cá tay.

7. Cửa tay: nắm bàn tay lại, đo quanh chỗ to nhất, rộng bao nhiêu tùy ý
                Nếu loe: 28cm - 30cm, ôm: 22cm - 24cm.

8. Vòng nách: dơ tay lên để đưa thước dây vào sát nách, bỏ tay xuống và kẹp sát thân. Đo vòng quanh nách ngay chỗ đầu vai.
                     Trung bình: ốm: 34cm, vừa: 36cm - 37cm, mập: 38cm - 42cm.

9. Bắp tay: từ đầu vai đến cùi chõ chia làm 3 phần bằng nhau! Đo tại điểm 1/3 từ cùi chõ đi lên để có số đo bắp tay dưới.
                đo ngay tại điểm 1/3 từ đầu vai đi xuống để có bắp tay trên.

10. Hạ ngực: Từ điểm giữa của đầu vai và chân cổ đo xuống tới đầu ngực
                   Trung bình: 25, 26cm, nhỏ thì 22, 23cm.

11. Ngang ngực: đo khỏang cách giữa hai đầu ngực, trung bình 17, 18cm.

12. Vòng cổ: đo sát chân cổ
                   Nếu may có cổ: trung bình cao 4cm, nếu may cổ thuyền (cổ bà Nhu) trung bình sâu 6cm - 7cm

Xin vui lòng cho biết thêm các chi tiết sau:
     - chiều cao, cân nặng
     - lưng dài, vừa, hoặc ngắn
     - vai xuôi, vừa hay ngang.
     - muốn mặc vừa, ôm hay thỏai mái.

QUẦN TRẮNG:
1. Dài quần: đi chân không, đo bên hông, kéo lưng quần lên đến vị trí vừa mặc. Đo từ lưng quần chạy dọc theo hông xuống đến bàn chân chỗ chạm đất, cộng thêm chiều cao của giày hoặc guốc.

2. Vòng eo: giống như may áo.

3. Rộng ống: tùy ý. Trung bình từ 30cm - 35cm.

Xin vui lòng gửi số đo càng sớm càng tốt về: doanguyen@yahoo.com
Nếu có người nhận đem qua thì sẽ có áo cho tiệc họp mặt ngày 14/11/2010.
Xin cám ơn sự kiên nhẫn của các chị và các bạn khi theo chỉ dẫn này của Đá mập!

Back to top
« Last Edit: 11. Sep 2010 , 22:44 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #7 - 11. Sep 2010 , 22:40

Đặng-Mỹ wrote on 10. Sep 2010 , 20:12:
Đoá à, hôm sau bữa tiệc, có 1 chị ở Vancouver phôn cho My khen BTC và chương trình khg tiếc lời, nhưng thắc mắc sao mặc aó xanh, khg mặc áo trắng cho đúng chủ đề: "Nhớ Thời Áo Trắng". My bảo áo xanh là có sẵn rồi, khg phải mới may kỳ này, còn đồng phục trắng thì gấp quá, khg kịp may Smiley
Thật ra My đã định mặc aó trắng lúc đọc diễn văn khai mạc đấy chứ. Đoá có nhớ My đã hỏi Đoá gửi Đan hay Cô mang sang cho My cái áo trắng Đoá may cho My năm ngoái, nhưng thấy Đoá ư ư, chắc đưa ai mặc mất rồi    Grin
À, còn chuyên này nữa, chán quá Đoá à. Hôm tiệc My đeo cả phù hiệu và bảng tên đàng hoàng, hôm nay mang áo ra giặt, sao chỉ còn phù hiệu, mất bảng tên rồi  Cry

Chỉ còn biết nói "xin lỗi Mỹ" Sad
Bảng tên mất thì đành chịu thôi!
Cái kia thì sang năm có thể làm thêm đươc.
Back to top
« Last Edit: 12. Sep 2010 , 20:43 by NgocDoa »  

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #8 - 12. Sep 2010 , 15:02

Chị Đóa ơi ời...

Bản chỉ dẫn đo áo dài của chị rất chi tiết và rõ ràng , cám ơn chị nhiều lắm . Còn địa chỉ gửi check & số đo sao không thấy đâu cả  ? .  Em nghĩ  chắc chị  quảng cáo khi nào mặc áo đẹp mới tính tiền , phải không ạ ??? ( Hi hi ...em chạy xa lắm rồi ! )  Cheesy
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #9 - 12. Sep 2010 , 20:41

Em Kiều láu cá ơi,
Chị hổng sợ đâu, vì chị nắm đằng cán mờ!
Đùa chút thôi! Khi nào nhận được số đo, chị sẽ cho em biết. Em gửi số đo về: doanguyen@yahoo.com
Tháng 11 này em không tham dự được hả? Vậy mà chị tính kỳ này sẽ chụp hình chung với em để gửi về cho Hạnh B xem. Thôi thì đành hẹn lại sang năm, em nhé!
Chị vẫn mong gần đến ngày em lại thu xếp để có thể đi được; bởi thế hẹn em năm 2010 và 2011!
Back to top
« Last Edit: 12. Sep 2010 , 20:44 by NgocDoa »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #10 - 13. Sep 2010 , 12:44

NgocDoa wrote on 11. Sep 2010 , 22:40:
Chỉ còn biết nói "xin lỗi Mỹ" Sad
Bảng tên mất thì đành chịu thôi!
Cái kia thì sang năm có thể làm thêm đươc.

Đoá à, tiếc cái bảng tên ngơ ngẩn  Sad
Có dịp, Đoá may lại dùm My áo trắng nhé ! Cùng số đo như áo xanh, nhưng dài hơn cả tấc nhé. My nhìn hình chụp với cả nhóm hát Hành Khúc buồn cười quá, aó của My ngắn cũn cỡn  Grin (kỳ trước My lại đo sau lưng, và đo đến mắt cá thôi  Grin)
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #11 - 13. Sep 2010 , 12:46

kieunguyen wrote on 12. Sep 2010 , 15:02:
Chị Đóa ơi ời...

Bản chỉ dẫn đo áo dài của chị rất chi tiết và rõ ràng , cám ơn chị nhiều lắm . Còn địa chỉ gửi check & số đo sao không thấy đâu cả  ? .  Em nghĩ  chắc chị  quảng cáo khi nào mặc áo đẹp mới tính tiền , phải không ạ ??? ( Hi hi ...em chạy xa lắm rồi ! )  Cheesy

Kiều ơi,

Chị Nga trả lời Kiều ở muc Nhắn Tin mấy hôm rồi đó  Smiley

hehe, Bây giờ thì đến phiên em đọc sót nhé  Grin
Back to top
« Last Edit: 13. Sep 2010 , 12:47 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #12 - 13. Sep 2010 , 13:58

Đặng-Mỹ wrote on 13. Sep 2010 , 12:46:
Kiều ơi,

Chị Nga trả lời Kiều ở muc Nhắn Tin mấy hôm rồi đó  Smiley

hehe, Bây giờ thì đến phiên em đọc sót nhé  Grin

Smiley Mỹ nương ơi ,

Em dễ gì sót ạ  !   Em nhẩy  cao hơn  Mỹ tưởng  , được  email  của chị Nga sợ đánh máy mỏi tay , em cấp tốc  gọi phone "tâm sự đời tôi" với chị Nga liền . Em cám ơn chị Mỹ thật nhiều , thỏa mãn tự ái vớ vẩn xong em bèn xin chị Nga cho em đóng tiền niên liễm Hội và xin mua vé vắng mặt ủng hộ ngày 14/11 . Còn chịu chơi hơn nữa là lần này em sẽ  may luôn một lúc hai áo dài đồng phục vì sợ mặc nhiều lần có một cái nó ....rách !  Em xin thân mến chào hai Đại cường quốc Nga Mỹ  luôn thể ạ    Roll Eyes (KN)
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #13 - 13. Sep 2010 , 23:17

kieunguyen wrote on 13. Sep 2010 , 13:58:
Smiley Mỹ nương ơi ,

Em dễ gì sót ạ  !   Em nhẩy  cao hơn  Mỹ tưởng  , được  email  của chị Nga sợ đánh máy mỏi tay , em cấp tốc  gọi phone "tâm sự đời tôi" với chị Nga liền . Em cám ơn chị Mỹ thật nhiều , thỏa mãn tự ái vớ vẩn xong em bèn xin chị Nga cho em đóng tiền niên liễm Hội và xin mua vé vắng mặt ủng hộ ngày 14/11 . Còn chịu chơi hơn nữa là lần này em sẽ  may luôn một lúc hai áo dài đồng phục vì sợ mặc nhiều lần có một cái nó ....rách !  Em xin thân mến chào hai Đại cường quốc Nga Mỹ  luôn thể ạ    Roll Eyes (KN)

Hứ, thế mà im thin thít, làm mình cuống lên sợ cô nàng còn hờn bà chị  !  godau

haha, Mặc áo đi đánh nhau hay sao mà lo rách   Shocked Grin
À, My mới vừa rách áo hôm nọ đây chứ đâu  Embarrassed
Nói lại tiéc  Cry  Áo Hiên may gửi em mang sang cho My, mới xỏ tay một lần là đi đứng làm sao vướng, rách rồi. Cả buổi tiệc cứ diện áo rách phất pha phất phới như thế  Lips Sealed
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #14 - 14. Sep 2010 , 07:41

Quote:
Có dịp, Đoá may lại dùm My áo trắng nhé ! Cùng số đo như áo xanh, nhưng dài hơn cả tấc nhé.

OK, dễ  thôi! nhưng Mỹ có muốn may lại áo xanh không? cơ hội chót để may vì họ không còn sản xuất loại vải này và màu green thì rất khó kiếm.
Email cho Đá liền nha!
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 ... 8
Send Topic In ra