Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cảm Tưởng về ĐH Tiếp Nối Vòng Tay  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
Cảm Tưởng về ĐH Tiếp Nối Vòng Tay (Read 7875 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Cảm Tưởng về ĐH Tiếp Nối Vòng Tay
Reply #15 - 18. Nov 2010 , 18:28

Kính thưa Cô Mai - dễ thương của chúng em

Thưa Cô , cô không ngờ học trò của Cô ngày nào không dám ôm mấy Cô, thế mà ngày nay chúng em không những ôm cô với tình Thầy trò thắm thiết mà còn .... cả gan ...dám .. kéo Cô ra nhảy lò cò ..  ...Vì chúng em thấy Cô vui  và hiền từ quá nên ...mới cả gan ..đấy thưa Cô ...Em xin vòng tay xin Cô thứ lỗi cho em ạ . Em kính chúc Cô luôn vui ...trẻ mãi Cô nhé
Em- TL
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #16 - 18. Nov 2010 , 18:47

thule wrote on 18. Nov 2010 , 17:48:
Các em phải tặng cô Mai một huy chường vàng cho bài tường thuật naỳ nhé, vừa nhanh vừa đâỳ đủ không sót một thứ gì (sao cô cứ như Phật bà Quan Âm có nghìn tay, nghìn tai nghìn mắt vậy), vừa tình cảm chưá chan, tượng thanh tượng hình đủ hết.  Em nào không có mặt mà được đọc thì cũng hả hê, cứ như là cũng đi dự vâỵ, phải không? 

Hình ảnh lần này dán lên cũng hết xâỷ, đúng boong, làm như ĐDỏ cũng tàng hình ở đâu đó.  mà sao ai cũng đẹp quá chời vậy nè. Cô sắp sửa nhờ em dán dùm một mớ hình đây, có sợ không hay là lại chạy trốn?

Cảm ơn bà chị niên trưởng của em, lúc naò em cũng vững tâm được "nương tựa "chị. và lần này phải cảm ơn cả chị Vân cả đã "đứng mũi chịu sào" lên nói cả 3 thứ tiếng 3 miền đó nhe.  (Hay là lần sau MTV làm một mục dân ca 3 miền chăng? suỵt, nói nhỏ thôi..)

(Chim Lạc đàn là ai đó nhỉ, với Tôn nũ Nhạn Châu có phải là một không, và nêú cô không nhầm thì cùng ở Seattle đi dự Họp mặt hôm đó phảikhông ?)

Em Kiêù à, Ôn cố tri tân, sao cái hình năm xưa thâý mình trẻ thế nhỉ.  Em thì vẫn thế thôi, chỉ thâý cô là thay đôi nhiêù, lần này thâý "nhếch nhác" quá.  Cảmơn em nhé.

Cô Thu Lê thân,
Đi VN về, lại mang theo mốt "Nàng Tiên Áo Trắng" xinh xinh là ấy mà cứ than là "nhếch nhác," vớ vẩn quá! 
Phó nhòm Bụt đã có đôi mắt và ngón tay thần tân trang cho tất LVD đẹp tươi, mừng ghê Thu nhỉ, nhất là đám già chúng mình. 
Được cô em áo trắng khen nức nở khiến chị cũng thêm vui cho thì giờ bỏ ra cho DĐ, những mong có dịp quây quần để mà múa bút giúp vui nhiều lần nữa cho cả  nhà.
Hôm nay đã "phẻ" hẳn chưa Thu Lê?
Thân ái,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #17 - 18. Nov 2010 , 19:00

Tuyet Lan wrote on 18. Nov 2010 , 18:28:
Kính thưa Cô Mai - dễ thương của chúng em

Thưa Cô , cô không ngờ học trò của Cô ngày nào không dám ôm mấy Cô, thế mà ngày nay chúng em không những ôm cô với tình Thầy trò thắm thiết mà còn .... cả gan ...dám .. kéo Cô ra nhảy lò cò ..  ...Vì chúng em thấy Cô vui  và hiền từ quá nên ...mới cả gan ..đấy thưa Cô ...Em xin vòng tay xin Cô thứ lỗi cho em ạ . Em kính chúc Cô luôn vui ...trẻ mãi Cô nhé
Em- TL

Tuyết Lan thương,
Cô biết mình viết tếu như thế có thể sẽ gây hiểu lầm.  Ý của cô chỉ muốn nói là không "Bước đi bước nữa," nghiã là có người khác, chớ không buồn em đâu, và em cũng không có lỗi gì cả.  Bằng cớ là cô đã ra sàn tập thể dục mấy lần mí các em đó thôi?  Trái lại cô đặc biệt thương những em ở xa đó, và cám ơn thật nhiều vì đã bay về với ĐH.
Em về nhà bình an mạnh giỏi chở?
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #18 - 18. Nov 2010 , 19:39

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Nov 2010 , 19:00:
Tuyết Lan thương,
Cô biết mình viết tếu như thế có thể sẽ gây hiểu lầm.  Ý của cô chỉ muốn nói là không "Bước đi bước nữa," nghiã là có người khác, chớ không buồn em đâu, và em cũng không có lỗi gì cả.  Bằng cớ là cô đã ra sàn tập thể dục mấy lần mí các em đó thôi?  Trái lại cô đặc biệt thương những em ở xa đó, và cám ơn thật nhiều vì đã bay về với ĐH.
Em về nhà bình an mạnh giỏi chở?
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Em thương kính chào Cô Mai
Thưa Cô ...không phải là không phải ... em đùa thôi Cô ah ..  Em vui lắm ..khi kéo được Cô ra ... tập thể dục ví em đó Cô ơi ... Hai cô trò mình tập thể dục ...vui Cô nhỉ ... Em về nhà bình an thưa Cô. Hôm đó Cô mệt không ah .  Máy bay của em từ Denver về Phila , rời phi trương Denver trể vì ở Denver có tuyết .  Đã thế trên đường từ chỗ gởi xe về nhà em lạc  2 lần .  Lần thứ nhất , từ chỗ gởi xe , thay vì từ đó lái thẳng về nhà , em lại đi vào phi trường. Chưa xong cô ah, tren đường từ phi trường về em lại đi lạc 1 lần nữa. Thường thì mất 45- 60 phút từ phi trường về nhà , em lái 2 tiếng 15 phút . Cô thấy em tài chưa .
Thương Cô nhiều
Em- TL
Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2010 , 19:41 by Tuyet Lan »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #19 - 18. Nov 2010 , 21:44

thule wrote on 18. Nov 2010 , 17:48:
Các em phải tặng cô Mai một huy chường vàng cho bài tường thuật naỳ nhé, vừa nhanh vừa đâỳ đủ không sót một thứ gì (sao cô cứ như Phật bà Quan Âm có nghìn tay, nghìn tai nghìn mắt vậy), vừa tình cảm chưá chan, tượng thanh tượng hình đủ hết.  Em nào không có mặt mà được đọc thì cũng hả hê, cứ như là cũng đi dự vâỵ, phải không? 

Hình ảnh lần này dán lên cũng hết xâỷ, đúng boong, làm như ĐDỏ cũng tàng hình ở đâu đó.  mà sao ai cũng đẹp quá chời vậy nè. Cô sắp sửa nhờ em dán dùm một mớ hình đây, có sợ không hay là lại chạy trốn?

Cảm ơn bà chị niên trưởng của em, lúc naò em cũng vững tâm được "nương tựa "chị. và lần này phải cảm ơn cả chị Vân cả đã "đứng mũi chịu sào" lên nói cả 3 thứ tiếng 3 miền đó nhe.  (Hay là lần sau MTV làm một mục dân ca 3 miền chăng? suỵt, nói nhỏ thôi..)

(Chim Lạc đàn là ai đó nhỉ, với Tôn nũ Nhạn Châu có phải là một không, và nêú cô không nhầm thì cùng ở Seattle đi dự Họp mặt hôm đó phảikhông ?)

Em Kiêù à, Ôn cố tri tân, sao cái hình năm xưa thâý mình trẻ thế nhỉ.  Em thì vẫn thế thôi, chỉ thâý cô là thay đôi nhiêù, lần này thâý "nhếch nhác" quá.  Cảmơn em nhé.

Ban tam ca MTV và cả nhà thân mến ,
Em đồng ý với cô Thu , là tặng huy chương cho cô Mai , đã viết bài tường thuật đầy đủ chi tiết , 1 hồi ký sống động làm cho những ai ở nhà , như đang đi dự tiệc , chung vui với nhau.
Cô Thu đã có công vất vã , cùng  thầy Đạt mang áo dài về đây. Và phải trở lại phi trường  lấy 1 hành lý bỏ xót , vì quá mệt.
Cô Vân thật đúng là cô giáo Búp Bê , và trông như " Hoa hậu cô giáo " đã đọc những lời viết thật cãm động.

Cô Ngọc , thầy Đường thì như đôi uyên ương thật hạnh phúc , cô Thanh Hương ,....tất cả đều đáng phục , vì luôn luôn sát cánh với các em LVd.
Cám ơn chị Đ Đ đã mang lại hình ảnh đẹp và mong rằng ban MTV lần sau, sẽ trình diễn màn 3 miền  nhé.
Em kính tặng tất cả những cành hoa xinh nhất nhà và kính chúc 1 đêm an lành.
Trân kính ,
Em TV1
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #20 - 18. Nov 2010 , 22:47

Dau Do wrote on 18. Nov 2010 , 17:08:
KN ui,
Cám ơn em đã post 1 cái hình đẹp quá xá. Nhờ cái hình của em, chị Đ Đ mới tìm ra cái hình dán thẻ học sinh này nè hoado

Trong hình này cô Ngọc Mai mặc áo tím rất sang cả quí phái !! Nụ cười rất tươi và rạng rỡ !!!  hoado

...

TB: trên đầu trang có poll xin ý kiến, mời cả nhà tham dự (trừ cô học trò này hihihi)

cheo-ghe

có vote được ... hai lần không?  Roll Eyes
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #21 - 19. Nov 2010 , 06:15

Phương Tần wrote on 18. Nov 2010 , 22:47:

...

TB: trên đầu trang có poll xin ý kiến, mời cả nhà tham dự (trừ cô học trò này hihihi)

Hehehe thử đi thì biết liền! Muốn ăn gian hỏng có được đâu, nó nói như dzì nè : "Bạn...đã vote rồi"   Sad
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #22 - 19. Nov 2010 , 07:35

tuy-van wrote on 18. Nov 2010 , 21:44:
Ban tam ca MTV và cả nhà thân mến ,
Em đồng ý với cô Thu , là tặng huy chương cho cô Mai , đã viết bài tường thuật đầy đủ chi tiết , 1 hồi ký sống động làm cho những ai ở nhà , như đang đi dự tiệc , chung vui với nhau.
Cô Thu đã có công vất vã , cùng  thầy Đạt mang áo dài về đây. Và phải trở lại phi trường  lấy 1 hành lý bỏ xót , vì quá mệt.
Cô Vân thật đúng là cô giáo Búp Bê , và trông như " Hoa hậu cô giáo " đã đọc những lời viết thật cãm động.

Cô Ngọc , thầy Đường thì như đôi uyên ương thật hạnh phúc , cô Thanh Hương ,....tất cả đều đáng phục , vì luôn luôn sát cánh với các em LVd.
Cám ơn chị Đ Đ đã mang lại hình ảnh đẹp và mong rằng ban MTV lần sau, sẽ trình diễn màn 3 miền  nhé.
Em kính tặng tất cả những cành hoa xinh nhất nhà và kính chúc 1 đêm an lành.
Trân kính ,
Em TV1 

Em Tuy Van oi ,
Co Thu xui dai ! Day la lan thu hai [ lan dau tien Co noi trươc dam dong bang tieng Hue dao ra mat Tap San le Van Duyet lau lam roi do em Vương Lien Hiep ve anh tren bia ] va lan nay chac la lan chot Co
" noai " tieng Hue voi moi ngươi. Ky qua di !
Vay thi khong co man dan ca ba mien dau nhe , cac em dung chờ.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #23 - 19. Nov 2010 , 07:38

Phương Tần wrote on 18. Nov 2010 , 22:47:

Em Phương Tan oi ,
Co nho mot em nao noi la Co Ngoc Mai co nu cươi duyen dang nhat , ma dung qua ! Nhin nu cươi cua Co Ngoc Mai la thay yeu doi ngay.
Co Ngoc Mai voi ta ao tim trong nay dang le lam Co Gai Hue moi dung !
Co Van
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #24 - 19. Nov 2010 , 07:42

Kính thưa Cô ,
em vô thăm Cô , thấy hình Cô mặc áo dài tím đẹp quá. Cô chọn hình nầy làm Avatar đẹp lắm đó.
Được xem hình hôm đại hội LVD thật đẹp , lại còn có Video Clip nhạc nữa. Còn có bài tường thuật của Cô , em cứ tưởng như mình đang tham dự vậy. Em cũng thấy Cô ngoài sàn nhảy đó. Sao Cô không hát vậy? Khi nào có dịp qua Cali , em rất muốn cùng với Cô hát 1 bài của Ngô Thuỵ Miên nha Cô. Em chúc Cô vui mạnh. NgaLN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #25 - 19. Nov 2010 , 08:10

Nga Lucia wrote on 19. Nov 2010 , 07:42:
Kính thưa Cô ,
em vô thăm Cô , thấy hình Cô mặc áo dài tím đẹp quá. Cô chọn hình nầy làm Avatar đẹp lắm đó.
Được xem hình hôm đại hội LVD thật đẹp , lại còn có Video Clip nhạc nữa. Còn có bài tường thuật của Cô , em cứ tưởng như mình đang tham dự vậy. Em cũng thấy Cô ngoài sàn nhảy đó. Sao Cô không hát vậy? Khi nào có dịp qua Cali , em rất muốn cùng với Cô hát 1 bài của Ngô Thuỵ Miên nha Cô. Em chúc Cô vui mạnh. NgaLN

Nga LN thương quí,
Em thấy chưa, hôm qua đây không có duyên gặp gỡ nên bây giờ cứ ao ước hoài .  OK, cô sẵn sàng song ca với em, và thâu CD cho em làm "kỹ nghệ" ở một nơi rất pro (nhưng phải có chút thời gian cơ).
Tấm hình mặc áo dài cô tìm mãi không ra, may mà có quân sư tinh mắt đó.  Lại còn có chầu vote viếc vui quá.
Cám ơn mấy cô học trò nhỏ của tôi .
Thương,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #26 - 19. Nov 2010 , 08:26

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Mỗi lần em được gặp Cô lại thấy Cô thêm trẻ trung, thêm hăng say... votay  Em nghĩ Cô còn khoẻ hơn học tro của Cô nữa, vừa xong tiệc về là đã có ngay  bài tường thuật rất sống động  cho cả nhà. 
Đúng là một lần nữa hội lại thành công rực rỡ, nhất là với thời gian chuẩn bị kỷ lục, chỉ hơn 2 tháng.  Tiếng thơm của LVD  vang xa hơn, thật hãnh diện vô cùng !!!  votay.
Bây giờ là lúc Ban Tổ Chức thở ra nhẹ nhõm,  thưởng thức thành quả và nghe những lời khen ngợi chí tình từ Thày Cô,  bè bạn  " Tôi thường nghĩ rằng phép mầu nếu có, thì đó chính là những nỗ lực phi thường, những ý nghĩ lạc quan, những thời gian và tình thương cho đi để truyền thống Lê Văn Duyệt sống mãi "
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #27 - 19. Nov 2010 , 10:53

Cac em oi ,
Cho Co vote mot phieu , Co chon tam hinh Co Mai mac ao dai tim do , cứ nhu co gai Hue !
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #28 - 19. Nov 2010 , 13:31

Đặng-Mỹ wrote on 19. Nov 2010 , 08:26:
Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Mỗi lần em được gặp Cô lại thấy Cô thêm trẻ trung, thêm hăng say... votay  Em nghĩ Cô còn khoẻ hơn học tro của Cô nữa, vừa xong tiệc về là đã có ngay  bài tường thuật rất sống động  cho cả nhà. 
Đúng là một lần nữa hội lại thành công rực rỡ, nhất là với thời gian chuẩn bị kỷ lục, chỉ hơn 2 tháng.  Tiếng thơm của LVD  vang xa hơn, thật hãnh diện vô cùng !!!  votay.
Bây giờ là lúc Ban Tổ Chức thở ra nhẹ nhõm,  thưởng thức thành quả và nghe những lời khen ngợi chí tình từ Thày Cô,  bè bạn  " Tôi thường nghĩ rằng phép mầu nếu có, thì đó chính là những nỗ lực phi thường, những ý nghĩ lạc quan, những thời gian và tình thương cho đi để truyền thống Lê Văn Duyệt sống mãi "

Đặng Mỹ thương,
Dữ không, hôm nay mới tỉnh lại đó ư ?  Cô cũng đâu có khoẻ gì hơn mấy em, nhưng nghĩ đến thời gian tính của bài nên cũng vội ngồi dậy mà viết thôi.
Mong em luôn được "thơ thới hân hoan" sau một tuần cực khổ vì hội nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #29 - 19. Nov 2010 , 13:37

ngo_thi_van wrote on 19. Nov 2010 , 10:53:
Cac em oi ,
Cho Co vote mot phieu , Co chon tam hinh Co Mai mac ao dai tim do , cứ nhu co gai Hue !
Co Van

Vân ơi,
Mình cũng rất thích được làm cô gái Huệ mà thấy thân hình không được mảnh mai cho lắm nên thật cũng khó được qualified, hì hì...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra