Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Đại Hội LVD Thế Giới Kỳ II tại San Jose, Hoa Kỳ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 5 6 7 8 
Send Topic In ra
Đại Hội LVD Thế Giới Kỳ II tại San Jose, Hoa Kỳ (Read 17704 times)
Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Re: Đại Hội LVD Thế Giới Kỳ II tại San Jose, Hoa Kỳ
Reply #90 - 08. Sep 2011 , 06:07

Dương Xi wrote on 08. Sep 2011 , 01:40:
Chị HN ơi,
Em nghe nói đến tháng 11 này chị sẽ tổ chức đại hội lần nữa, có đúng không? Em mong quá. Em và các bạn mong có đại hội thường xuyên để có dịp gặp nhau hàn huyên và "quậy".
Mấy ngày đại hội vừa qua vui quá chị nhỉ. Em cám ơn tất cả các chị trong ban tổ chức đã bỏ thật nhiều công sức ra để tổ chức những ngày đại hội LVD để chúng em có dịp gặp lại các Thầy Cô và các bạn cũ. Em hy vọng sẽ sớm gặp lại chị trong đại hội sắp tới.

Em ơi !

Em nghe tin tức này từ đâu vậy?
Cũng có thể tháng 11 của năm nào đó, do Ban Chấp Hành mới đảm trách, chứ mấy chị thì "hết xí quách" rồi em ơi !
Tổ chức một ĐH như thế này không dễ dàng và giản dị đâu. Cũng may, lần tổ chức này, các chị đã được các em thông cảm và hiểu thấu sự tế nhị trong phần sắp xếp văn nghệ, nên đã không gặp một sự phiền giận hay trách móc nào.
Sự thành công lần này mà các chị vui mừng nhất là đã được sự đáp ứng của những LVD ở xa về, ở 22 địa danh trong và ngoài Hoa Kỳ, và tại địa phương, có những LVd chưa bao giờ nghĩ rằng cái trường LVD của mình lại có một Hội ái hữu đã hoạt động 20 năm nơi hải ngoại, có thể những chị em này không sinh hoạt nơi cộng đồng nên không biết gì cả, và lần này họ biết được qua đài truyền hình và phát thanh.

Chị xin lỗi em, chị không nhận ra em ở vào niên khoá nào, và tên thật là gì. Em cho chị biết đi nhá, và nếu có thể được, cho chị biết mặt luôn đi.
Kỳ vừa qua, chị lu bu nhiều việc, và tiếp xúc một lúc với nhiều em, nên bây giờ hoàn hồn lại, không làm sao mà nhớ cho hết được.
Và trong tương lai, chị mong lại có dịp gặp gỡ các em.
Nếu có thể được, em viết một vài dòng cảm tưởng, để chị in trên báo trong phần in sắp tới, thêm vào phần II cho đặc san "Tìm Về Kỷ Niệm", chị muốn tất cả mọi người đều có hình ảnh trong đặc san này.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 08. Sep 2011 , 06:09 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #91 - 08. Sep 2011 , 22:25

Hoang Nga wrote on 01. Sep 2011 , 15:02:
...
...
...
...
...
...

...

Thưa Chị H Nga
Em, TL, rất tiếc là không thể đi dự Đại Hội kỳ này ..nên tiếc hùi hụi ...khi thấy hình ảnh Thầy  trò bè bạn bên nhau với những nụ cười thật tươi ..Chị ơi ... Cry Cry .
Mong rằng em sẽ được dịp Thầy Cô, bè bạn vào kỳ Đại Hội tới ,Chị nhỉ ... Smiley.

Thương gởi Chị những đoá hoa của tình thân 

...

Em-TL
Back to top
« Last Edit: 08. Sep 2011 , 22:31 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Dương Xi
Junior Member
**

Washington
Reply #92 - 08. Sep 2011 , 23:26

Hoang Nga wrote on 08. Sep 2011 , 06:07:
Em ơi !

Em nghe tin tức này từ đâu vậy?
Cũng có thể tháng 11 của năm nào đó, do Ban Chấp Hành mới đảm trách, chứ mấy chị thì "hết xí quách" rồi em ơi !
Tổ chức một ĐH như thế này không dễ dàng và giản dị đâu. Cũng may, lần tổ chức này, các chị đã được các em thông cảm và hiểu thấu sự tế nhị trong phần sắp xếp văn nghệ, nên đã không gặp một sự phiền giận hay trách móc nào.
Sự thành công lần này mà các chị vui mừng nhất là đã được sự đáp ứng của những LVD ở xa về, ở 22 địa danh trong và ngoài Hoa Kỳ, và tại địa phương, có những LVd chưa bao giờ nghĩ rằng cái trường LVD của mình lại có một Hội ái hữu đã hoạt động 20 năm nơi hải ngoại, có thể những chị em này không sinh hoạt nơi cộng đồng nên không biết gì cả, và lần này họ biết được qua đài truyền hình và phát thanh.

Chị xin lỗi em, chị không nhận ra em ở vào niên khoá nào, và tên thật là gì. Em cho chị biết đi nhá, và nếu có thể được, cho chị biết mặt luôn đi.
Kỳ vừa qua, chị lu bu nhiều việc, và tiếp xúc một lúc với nhiều em, nên bây giờ hoàn hồn lại, không làm sao mà nhớ cho hết được.
Và trong tương lai, chị mong lại có dịp gặp gỡ các em.
Nếu có thể được, em viết một vài dòng cảm tưởng, để chị in trên báo trong phần in sắp tới, thêm vào phần II cho đặc san "Tìm Về Kỷ Niệm", chị muốn tất cả mọi người đều có hình ảnh trong đặc san này.

Thân mến.
Hoàng Nga.

Chi HN ơi,
Em là Bích Liên LVD 74 nè, buồn 5 phút vì chị không nhó ten em (hu ..hu..)
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #93 - 09. Sep 2011 , 09:03

Dương Xi wrote on 08. Sep 2011 , 23:26:
Chi HN ơi,
Em là Bích Liên LVD 74 nè, buồn 5 phút vì chị không nhó ten em (hu ..hu..)

Chít ngộ dzồi !

Cô em dễ thương này, chị làm sao quên được, chỉ tại chị lão quá, chẳng có thể nhớ cái biệt hiệu của em thôi.
Đừng có khóc mà xí gái đi.
Em chưa trả lời chị là ai nói chị lại tổ chức ĐH vào tháng 11.

Chị chờ em đấy.
HN
Back to top

...

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #94 - 09. Sep 2011 , 09:55

Cô Hội trưởng ốc tiêu nhưng mạnh mẽ Hoàng Nga ơi !!!!! mấy hôm nay đã khoẻ ra được chút nào chưa?...hay vẫn còn chạy đôn đáo thu xep^' mọi việc sau Đại Hội đấy.
  Mong sao cho Hoàng Nga cũng như tất cả mọi người trong ban Tổ chức sớm trở lại bình thường và khoẻ mạnh.
  Một lần nữa Cám ơn Ban Tổ chức Đại Hội đã thành công vượt kỷ lục trong lần Đại hội này.
  Thân tặng các nàng va` các đứng phu quân đã hổ trợ các nàng không ngừng nghỉ bó hoa này nhé

...
Back to top

IP Logged

Dương Xi
Junior Member
**

Washington
Reply #95 - 10. Sep 2011 , 00:54

Hoang Nga wrote on 09. Sep 2011 , 09:03:
Chít ngộ dzồi !

Cô em dễ thương này, chị làm sao quên được, chỉ tại chị lão quá, chẳng có thể nhớ cái biệt hiệu của em thôi.
Đừng có khóc mà xí gái đi.
Em chưa trả lời chị là ai nói chị lại tổ chức ĐH vào tháng 11.

Chị chờ em đấy.
HN

Chi HN ơi,
Sau ngày đại hội em nghe Kim Oanh hỏi tháng 11 này em có qua Cali nữa không, lúc đó em lại cứ nghĩ là đại hội LVD, nên em mới hỏi chị , bây giờ hỏi lại Kim Oanh mới biết em đã hiểu lầm.
Đại hội LVD đã xong hơn 2 tuần nay rồi, chị đã lấy lại sức chưa?
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #96 - 11. Sep 2011 , 10:27

anh_thu_Tran wrote on 09. Sep 2011 , 09:55:
  Cô Hội trưởng ốc tiêu nhưng mạnh mẽ Hoàng Nga ơi !!!!! mấy hôm nay đã khoẻ ra được chút nào chưa?...hay vẫn còn chạy đôn đáo thu xep^' mọi việc sau Đại Hội đấy.
  Mong sao cho Hoàng Nga cũng như tất cả mọi người trong ban Tổ chức sớm trở lại bình thường và khoẻ mạnh.
  Một lần nữa Cám ơn Ban Tổ chức Đại Hội đã thành công vượt kỷ lục trong lần Đại hội này.
  Thân tặng các nàng va` các đứng phu quân đã hổ trợ các nàng không ngừng nghỉ bó hoa này nhé

...

Chị Anh Thư ơi !

Thưa chị, chúng em đã bắt đầu ăn ngon ngủ kỹ lại rồi.
Và riêng em, đã lên được 5 pounds, lúc trước xuống mất 7 pounds, nhưng có lẽ nhờ đó, em thon thả hơn trước chị ạ !

Trước Đại Hội, đứa nào trong ban tổ chức cũng gác việc riêng để lo việc "nước" LVD , bỏ bê cả chồng, con, bạn hữu, từ chối hết các party cuối tuận

Hết ĐH lại đến hậu ĐH, Nga thì đi chơi với các bạn và cô Thanh Hượng. Bích Hợp thì lại phải lo thù tiếp các bạn từ VN, Úc, Canada, Utah, và những nơi xa khác từ xa về .

Rồi sau đó, Thanh Nhung và Bích Hợp lại tiếp đón các bạn Hải quân về tham dự ĐH Hải quân, cho mãi đến cuối tuần vừa qua mới đưa tiễn mọi người ra phi trường.

Cho nên, mãi đến giờ này, chúng em chưa gặp được nhau để kết toán sổ sách.

Em thì sau ĐH, vừa trở lại công việc bị bỏ bê suốt 2 tuần lễ, vừa lo tiếp đón các em ở VN, Minesota, Loussiana qua thăm mẹ, cho nên cũng chẳng có thì giờ mà nói chuyện với các nàng kia

Nhưng chúng em vui lắm. Nhìn thấy các chị, các bạn và các em về gặp lại nhau, ríu rít như chim là BTC đã hạnh phúc rồi. Tất cả nhưng gì mình cho nhau đã là phần thưởng tinh thần vô giá.

Lời khen bên ngoài, tiếng chê bên trong, theo em nghĩ đó chỉ là những cảm nhận riêng tư, không ai đi suốt được cái chiều sâu mà BTC muốn đạt đến, thành ra , cái hạnh phúc và kỷ niệm này, đối với chúng em sẽ ở mãi trong tâm khảm của chúng ẹm  Những người bạn ở xa đã vượt bao ngàn hải lý đến được với nhau là những thành quả to lớn nhất của ĐH, vì cái đó mới tồn tại, lời khen, tiếng chê sẽ phai dần theo năm tháng, có nghĩa gì đâu, phải không chị.

Tuy vậy, những lời khen của các chị và các bạn, cũng là một trong những ngọn lửa gây hứng khởi cho kẻ đã làm và cho những người có ý nghĩ thay chúng em tiếp nối truyền thống này cho Hội

Cám ơn đàn chị Thuý Lan và Anh Thư đã luôn khuyến khích, ủi an và xây dựng cho BTC. Em sẽ theo gương chị Thuý Lan để hành xử theo cương vị của mình trong tương lai.

Kính chúc hai chị trẻ mãi không già, và dẻo dai mãi để Hội được nhờ.

Thân kính.

Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #97 - 11. Sep 2011 , 10:31

Dương Xi wrote on 10. Sep 2011 , 00:54:
Chi HN ơi,
Sau ngày đại hội em nghe Kim Oanh hỏi tháng 11 này em có qua Cali nữa không, lúc đó em lại cứ nghĩ là đại hội LVD, nên em mới hỏi chị , bây giờ hỏi lại Kim Oanh mới biết em đã hiểu lầm.
Đại hội LVD đã xong hơn 2 tuần nay rồi, chị đã lấy lại sức chưa?

Hihi

Thế là Liên bé cái lầm rồi phải không?
Thế mà cũng làm chị giật mình.
Nói đùa cho vui đấy thôi, khi nào các em trở lại San Jose, nhớ cho chị vui ké với nhá.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #98 - 11. Sep 2011 , 10:44

Tuyet Lan wrote on 08. Sep 2011 , 22:25:
...

Thưa Chị H Nga
Em, TL, rất tiếc là không thể đi dự Đại Hội kỳ này ..nên tiếc hùi hụi ...khi thấy hình ảnh Thầy  trò bè bạn bên nhau với những nụ cười thật tươi ..Chị ơi ... Cry Cry .
Mong rằng em sẽ được dịp Thầy Cô, bè bạn vào kỳ Đại Hội tới ,Chị nhỉ ... Smiley.

Thương gởi Chị những đoá hoa của tình thân 

...

Em-TL

Tuyết Lan ơi !

Chị cũng tiếc khi không có cơ hội gặp em.
Nhưng đâu đã muộn, ĐH lần sau, nhớ về em nhé.
Vui lắm, hạnh phúc lắm. Ai cũng có một kho hình, đủ kiểu, đứng , nằm, ngồi v.v.....
Suốt cả tuần lễ, mọi người đã sống với nhau trong tình thân.
Ba ngày, thứ sáu, thứ bảy và chủ nhật, đã tràn ngập tiếng cười. Nhìn thấy mọi người ríu rít, quấn quít bên nhau, chị hạnh phúc vô cùng. Không ăn vẫn thấy no, không ngủ vẫn tỉnh như sáo.  Chị xuống 7 pounds luôn, nhưng không hế thấy mệt mỏi hay đuối sức. Cái sức mạnh tinh thần kinh khủng như thế đó em 

Bây giờ, các chị đã trở về với công việc hằng ngày, nhưng những dư âm ấy, vẫn còn tồn tại trong tâm hồn. Và nhiều người, chưa bao giờ biết Hội LVD, bây giờ đã tìm về với tổ ậm Sân trường chúng ta sẽ đông hơn, và nhiều nhân tài nữa sẽ xuất hiện, chị tin như thế.

Cám ơn những lời thăm hỏi tốt lành và đoá hoa tuyệt đẹp của em.
Khi nào có dịp về San Jose, cho chị biết để được diện kiến em.

Thương mến.
Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 11. Sep 2011 , 10:46 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #99 - 23. Sep 2011 , 18:04

Xin chào chị Hoàng Nga,

Hôm trước tôi gặp 2 người bạn thân học cùng năm bên Úc của tôi là Lê Thị Bạch Yến (LVD 63-70) và ông xã Yến là Thinh (cùng năm tôi, HNC 63-70). Hai anh chị từ Melbourne đi dự đại hội LVD  ở SJ về, trao cho tôi và Hộ (Phú De) mỗi người 1 quyễn đặc san LVD, quà biếu của chị và Đặng Mỹ và BTC đại hội.

PD và tôi xin thành thật cám ơn BTC và xin nhờ chị nhắn lại với các chị trong BTC là mặc dù chúng tôi ở xa không đi dự được (và riêng cá nhân tôi chưa bao giờ được hân hạnh gặp ai trong d/đ LVD) nhưng BTC vẫn không quên gửi đến chúng tôi 1 món quà thanh tao quí giá này!

Yến Thinh cũng kể lại cho tôi nghe là họ rất enjoy thời gian ở SJ, từ công tác rửa chén nhà chị đến dịp được thưởng thức những màn văn nghệ đặc sắc trong 2 ngày weekend đại hội.  Như vậy chị có thể an tâm là project tổ chức đại hội LVD vừa qua là 1 thành công rực rỡ cho BTC, ít nhất cũng từ quan điểm của những khách tham dự từ phương xa như 2 bạn tôi Thinh, Yến.

Ngoài ra Thanh Nhung trong ban văn nghệ có nhờ tôi đăng lên d/đ bản "Vòng Tay LVD", version mà TN cùng với các chị khác hợp ca trong buổi đại hội. Sẵn tôi làm 1 clip nho nhỏ ghi lại những hình ảnh xưa và nay, để có gì bù lại lòng hậu đãi của BTC cho PD và tôi.

http://www.youtube.com/watch?v=QLNcMuWgNrE

Lần nữa tôi xin được vỗ tay hoan hô tài tổ chức, project management skill của chị nói riêng và BTC nói chung, đã hoàn tất được 1 công trình thành công thõa đáng.

Thân mến,
NVH
  Smiley
Back to top
« Last Edit: 23. Sep 2011 , 18:05 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

KIM-HANH
Junior Member
**

Reply #100 - 24. Sep 2011 , 06:17

Chi H Nga kinh men,

Em that tin cam thay kinh phuc tat ca Cac Chi, Cac Thay Co, cac Anh va cac Ban...
Em doc lang van cua Chi, nhin hinh va coi clip... that la qua vui ve, cam dong va thanh cong quạ ha Chị

Em KH.
Back to top

WWW kim_anne63  
IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #101 - 24. Sep 2011 , 10:01

Nguyen Van Ha wrote on 23. Sep 2011 , 18:04:
Xin chào chị Hoàng Nga,

Hôm trước tôi gặp 2 người bạn thân học cùng năm bên Úc của tôi là Lê Thị Bạch Yến (LVD 63-70) và ông xã Yến là Thinh (cùng năm tôi, HNC 63-70). Hai anh chị từ Melbourne đi dự đại hội LVD  ở SJ về, trao cho tôi và Hộ (Phú De) mỗi người 1 quyễn đặc san LVD, quà biếu của chị và Đặng Mỹ và BTC đại hội.

PD và tôi xin thành thật cám ơn BTC và xin nhờ chị nhắn lại với các chị trong BTC là mặc dù chúng tôi ở xa không đi dự được (và riêng cá nhân tôi chưa bao giờ được hân hạnh gặp ai trong d/đ LVD) nhưng BTC vẫn không quên gửi đến chúng tôi 1 món quà thanh tao quí giá này!

Yến Thinh cũng kể lại cho tôi nghe là họ rất enjoy thời gian ở SJ, từ công tác rửa chén nhà chị đến dịp được thưởng thức những màn văn nghệ đặc sắc trong 2 ngày weekend đại hội.  Như vậy chị có thể an tâm là project tổ chức đại hội LVD vừa qua là 1 thành công rực rỡ cho BTC, ít nhất cũng từ quan điểm của những khách tham dự từ phương xa như 2 bạn tôi Thinh, Yến.

Ngoài ra Thanh Nhung trong ban văn nghệ có nhờ tôi đăng lên d/đ bản "Vòng Tay LVD", version mà TN cùng với các chị khác hợp ca trong buổi đại hội. Sẵn tôi làm 1 clip nho nhỏ ghi lại những hình ảnh xưa và nay, để có gì bù lại lòng hậu đãi của BTC cho PD và tôi.

http://www.youtube.com/watch?v=QLNcMuWgNrE

Lần nữa tôi xin được vỗ tay hoan hô tài tổ chức, project management skill của chị nói riêng và BTC nói chung, đã hoàn tất được 1 công trình thành công thõa đáng.

Thân mến,
NVH
  Smiley

Anh Hà thân mến.

Thật là cảm xúc khi nghe lại clip nhạc của anh đã thực hiện cho chúng tôi.

Với cách lồng hình vào nhạc, đã là nguyện vọng tôi muốn thực hiện trong ngày ĐH, nhưng việc không thành, vì tôi không nhận được clip nhạc như thế từ Phương Trần.

Rồi một phần, vì công việc đa đoan quá, tôi cũng không kịp nhớ ra để nhắc nhở về việc này, cho nên hôm đó, trong phòng tiệc, phải nghe những bản nhạc kích động khác mà không phải những bài hát do LVD và thân hữu Diễn Đàn trình bày, thật là một tiếc nuối, mà tôi nghĩ, tôi không còn cơ hội thực hiện.

Nay nghe lại bài hát của anh, với phần phụ hoạ hình ảnh, bài hát đã làm rung động người nghe, anh có cảm thấy như thế không?

Cám ơn anh rất nhiều, đã bỏ thời gian và công sức giúp LVD, mà một anh Hồ Ngọc Cẩn (anh Nam) đang phân bì đấy, cứ nhất định bảo là tại chúng tôi... duyên dáng quá, gây xúc động đến nỗi chúng tôi có được bản nhạc này, mà quên mất HNC (hay đang bỏ rơi HNC hihihi).

Thôi, để công bằng, anh bỏ thời gian làm nhạc cho HNC đi, để chúng tôi còn mãi mãi được các anh HNC quý mến mà yểm trợ trên mọi phương diện như từ trước đến nay, vì hai trường này đã có... duyên nợ với nhau từ kiếp nào cơ đấy, chẳng thế, trong chương trình TV phát hành rộng rãi để... quảng cáo cho ngày ĐH, chúng tôi vẫn luôn nhớ đến và nhắc nhở các anh HNC với sự ưu ái sẵn có.

Một lần nữa cám ơn anh về những gì anh đã thực hiện cho chúng tôi và những lời khích lệ anh dành cho chúng tôi.

Kính chúc anh và gia đình vạn an, mọi sự may mắn.

Thân kính.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #102 - 24. Sep 2011 , 10:41

KIM-HANH wrote on 24. Sep 2011 , 06:17:
Chi H Nga kinh men,

Em that tin cam thay kinh phuc tat ca Cac Chi, Cac Thay Co, cac Anh va cac Ban...
Em doc lang van cua Chi, nhin hinh va coi clip... that la qua vui ve, cam dong va thanh cong quạ ha Chị

Em KH.

Kim Hạnh thương

Đây là một hạnh phúc lớn lao nhất của BTC, với tài năng hạn hẹp, nhưng bằng tất cả sự cố gắng và hy sinh, mới tạo được một buổi họp mặt như thế.

Chị cũng rất xúc động khi có những người bạn thông cảm nỗi khó khăn của BTC mà bó qua những khiếm khuyết chắc chắn phải có.

Mong rằng trong tương lai, những cánh chim LVD từ muôn phương lại bay về tìm đến nhau trong tình thân

Chúc em luôn khoẻ và hạnh phúc.

Thương mến
Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #103 - 24. Sep 2011 , 21:25

Hoang Nga wrote on 24. Sep 2011 , 10:01:
Anh Hà thân mến.

Thật là cảm xúc khi nghe lại clip nhạc của anh đã thực hiện cho chúng tôi.

Với cách lồng hình vào nhạc, đã là nguyện vọng tôi muốn thực hiện trong ngày ĐH, nhưng việc không thành, vì tôi không nhận được clip nhạc như thế từ Phương Trần.

Rồi một phần, vì công việc đa đoan quá, tôi cũng không kịp nhớ ra để nhắc nhở về việc này, cho nên hôm đó, trong phòng tiệc, phải nghe những bản nhạc kích động khác mà không phải những bài hát do LVD và thân hữu Diễn Đàn trình bày, thật là một tiếc nuối, mà tôi nghĩ, tôi không còn cơ hội thực hiện.

Nay nghe lại bài hát của anh, với phần phụ hoạ hình ảnh, bài hát đã làm rung động người nghe, anh có cảm thấy như thế không?

Cám ơn anh rất nhiều, đã bỏ thời gian và công sức giúp LVD, mà một anh Hồ Ngọc Cẩn (anh Nam) đang phân bì đấy, cứ nhất định bảo là tại chúng tôi... duyên dáng quá, gây xúc động đến nỗi chúng tôi có được bản nhạc này, mà quên mất HNC (hay đang bỏ rơi HNC hihihi).

Thôi, để công bằng, anh bỏ thời gian làm nhạc cho HNC đi, để chúng tôi còn mãi mãi được các anh HNC quý mến mà yểm trợ trên mọi phương diện như từ trước đến nay, vì hai trường này đã có... duyên nợ với nhau từ kiếp nào cơ đấy, chẳng thế, trong chương trình TV phát hành rộng rãi để... quảng cáo cho ngày ĐH, chúng tôi vẫn luôn nhớ đến và nhắc nhở các anh HNC với sự ưu ái sẵn có.

Một lần nữa cám ơn anh về những gì anh đã thực hiện cho chúng tôi và những lời khích lệ anh dành cho chúng tôi.

Kính chúc anh và gia đình vạn an, mọi sự may mắn.

Thân kính.
Hoàng Nga.

Chị Hoàng Nga thân mến,

1/ Cám ơn chị đã quá lời khen. Âm nhạc là hobby chính của tôi nên khi làm nhạc, thì giờ, công sức bỏ ra không thành vấn đề, vì nó tạo cho tôi niềm vui khuây khỏa trong cuộc sống tranh đấu hằng ngày.

Phần khác, vì tôi đang tập làm nhạc nên tôi chọn đủ loại đề tài sáng tác. Sẵn ngày đại hội LVD tháng 8 vừa rồi, tôi hứng chí làm luôn một lúc 3 bản cho LVD. Hoàn toàn không thấy tốn thì giờ công sức gì cả chị ơi, xin chị chớ quan tâm, tôi enjoy sáng tác nhạc lắm!

2/ Tôi cũng đồng ý với chị về mối liên hệ chặt chẽ giữa 2 trường hàng xóm LVD và HNC từ bao nhiêu thập niên qua! Chị nhắc làm tôi nhớ hồi tôi còn học đệ ngủ ở HNC (khoảng năm 1966), cuối năm đó trường tụi tôi tổ chức văn nghệ. Trong buổi văn nghệ đó trường tôi có mời ban văn nghệ LVD qua trình diễn. Đó là lần đầu tiên tôi được chiêm ngưỡng nét duyên dáng của các chị  LVD (có lẽ các chị ấy năm đó là nữ sinh đệ tứ, đệ tam ?). Bây giờ tôi mới biết tại sao họ cho mấy cậu bé tuổi 14 học đệ ngủ! Vì sau đêm văn nghệ đó, bọn đệ ngủ HNC chúng tôi đứa nào cũng có giấc mộng đẹp trong giấc ngủ êm đềm!

3/ Chị HN ơi, chị viết "Với cách lồng hình vào nhạc, đã là nguyện vọng tôi muốn thực hiện trong ngày ĐH, nhưng việc không thành, vì tôi không nhận được clip nhạc như thế từ Phượng Trần."
Xin chị cho tôi được "thanh minh thanh nga" với chị về điều nhỏ này: Trước ngày đại hội, khi được công tác làm video clip về các bản nhạc trong QTG mà chị giao phó, cô Phượng Trần đã bỏ nhiều công lao để chọn lọc, sưu tầm, phỏng vấn các ca nhạc sĩ liên hệ. Thật sự, có cả 1 tiểu đội nhỏ làm việc chung với PTr trong công tác này: Ngọc Đoá, Thu Nga, Thanh Nhung (và tôi với vài công tác lặt vặt không đáng kể). Nhưng công lao nhiều nhất là từ cô Phượng Trần. Nếu chị không nhận được clip nhạc đó, tôi nghĩ là tại lý do thời gian tính và các trục trặc ngoài ý muốn, chứ không phải tại lỗi cô PTr đâu chị! Làm việc trong QTG, tôi biết cô PTr làm gì cũng hăng hái tích cực lắm! Đúng ra nếu chị theo dõi các hoạt động văn nghệ trong QTG, chị sẽ đồng ý là nếu QTG không có cô PTr, chắc quán này đóng cửa lâu rồi chị ơi!

Cuối tuần xin chúc chị và BTC vui khoẻ và nhớ thỉnh thoảng ghé quán QTG của anh Đại San nghe ca nhạc cho vui!

Thân mến,
NVH 
Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #104 - 24. Sep 2011 , 22:01

Nguyen Van Ha wrote on 24. Sep 2011 , 21:25:
Chị Hoàng Nga thân mến,

1/ Cám ơn chị đã quá lời khen. Âm nhạc là hobby chính của tôi nên khi làm nhạc, thì giờ, công sức bỏ ra không thành vấn đề, vì nó tạo cho tôi niềm vui khuây khỏa trong cuộc sống tranh đấu hằng ngày.

Phần khác, vì tôi đang tập làm nhạc nên tôi chọn đủ loại đề tài sáng tác. Sẵn ngày đại hội LVD tháng 8 vừa rồi, tôi hứng chí làm luôn một lúc 3 bản cho LVD. Hoàn toàn không thấy tốn thì giờ công sức gì cả chị ơi, xin chị chớ quan tâm, tôi enjoy sáng tác nhạc lắm!

2/ Tôi cũng đồng ý với chị về mối liên hệ chặt chẽ giữa 2 trường hàng xóm LVD và HNC từ bao nhiêu thập niên qua! Chị nhắc làm tôi nhớ hồi tôi còn học đệ ngủ ở HNC (khoảng năm 1966), cuối năm đó trường tụi tôi tổ chức văn nghệ. Trong buổi văn nghệ đó trường tôi có mời ban văn nghệ LVD qua trình diễn. Đó là lần đầu tiên tôi được chiêm ngưỡng nét duyên dáng của các chị  LVD (có lẽ các chị ấy năm đó là nữ sinh đệ tứ, đệ tam ?). Bây giờ tôi mới biết tại sao họ cho mấy cậu bé tuổi 14 học đệ ngủ! Vì sau đêm văn nghệ đó, bọn đệ ngủ HNC chúng tôi đứa nào cũng có giấc mộng đẹp trong giấc ngủ êm đềm!

3/ Chị HN ơi, chị viết "Với cách lồng hình vào nhạc, đã là nguyện vọng tôi muốn thực hiện trong ngày ĐH, nhưng việc không thành, vì tôi không nhận được clip nhạc như thế từ Phượng Trần."
Xin chị cho tôi được "thanh minh thanh nga" với chị về điều nhỏ này: Trước ngày đại hội, khi được công tác làm video clip về các bản nhạc trong QTG mà chị giao phó, cô Phượng Trần đã bỏ nhiều công lao để chọn lọc, sưu tầm, phỏng vấn các ca nhạc sĩ liên hệ. Thật sự, có cả 1 tiểu đội nhỏ làm việc chung với PTr trong công tác này: Ngọc Đoá, Thu Nga, Thanh Nhung (và tôi với vài công tác lặt vặt không đáng kể). Nhưng công lao nhiều nhất là từ cô Phượng Trần. Nếu chị không nhận được clip nhạc đó, tôi nghĩ là tại lý do thời gian tính và các trục trặc ngoài ý muốn, chứ không phải tại lỗi cô PTr đâu chị! Làm việc trong QTG, tôi biết cô PTr làm gì cũng hăng hái tích cực lắm! Đúng ra nếu chị theo dõi các hoạt động văn nghệ trong QTG, chị sẽ đồng ý là nếu QTG không có cô PTr, chắc quán này đóng cửa lâu rồi chị ơi!

Cuối tuần xin chúc chị và BTC vui khoẻ và nhớ thỉnh thoảng ghé quán QTG của anh Đại San nghe ca nhạc cho vui!

Thân mến,
NVH 
Smiley

Hello huynh Hà ,

Phượng Trần thành thật cám ơn huynh Hà đã nói với chị Hoàng Nga về vụ đĩa CD dùm PTr.

Thú thật là khi đọc những dòng chữ của chị Hoàng Nga về việc không nhận được CD từ PTr nên phải để những bài hát khác trong Đại Hội làm  chị Hoàng Nga không như ý PTr cảm thấy rất bối rối không biết nói sao... vì PTr đã gửi hết tất cả các file nhạc cho chị Đóa. Chị Đóa đã làm CD và nhờ người chuyển đến chị Hoàng Nga dùm PTr rồi , còn chuyện sau đó ra sao thì PTr không rõ.

PTr

Back to top
« Last Edit: 25. Sep 2011 , 10:04 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 5 6 7 8 
Send Topic In ra