Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 25
Send Topic In ra
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân.... (Read 30069 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....
Reply #15 - 03. Jan 2011 , 13:53

thule wrote on 02. Jan 2011 , 18:30:
...

Cái bình chân cao hôm nọ còn mâý nụ xanh, hôm nay đã nở hết rôi:

...

...

Khí hâụ ở vùng Los  này lạnh quá, hoa không thâýkhoẻ, cứ gâỳ meo và cao ngòng, có phải vâỵ không?  Tôi phải làm cách nào cho nó..mập hơn và ngắn hơn nữa

Kính thưa cô THu ,

Mấy cái hoa TT giống chủ , nên ốm và cao là nhất rồi , đừng mập và thấp như bn Alex....ghê lắm cô ạ.

Em Tv
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:17 by admin »  

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #16 - 03. Jan 2011 , 19:07

tuy-van wrote on 03. Jan 2011 , 13:53:
Kính thưa cô THu ,

Mấy cái hoa TT giống chủ , nên ốm và cao là nhất rồi , đừng mập và thấp như bn Alex....ghê lắm cô ạ.

Em Tv

Chị TV nè , em cũng công nhận với chị là mấy cái hoa TT giống chủ , nên ốm và cao đẹp lắm , nhìn hoa nở em thấy giống gương mặt với nụ cười của Cô Thu nữa chị ạh....chị có thấy như em không?

Kính Chúc Cô Thu lúc nào cũng xinh tươi như hoa TT nở trong mấy tấm hình Cô post

Em Choè
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:17 by admin »  
mydung2003sg  
IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #17 - 04. Jan 2011 , 07:31

thule wrote on 02. Jan 2011 , 18:30:
[img][IMG]http://i152.photobucket.com/albums/s182/ThuLe_photo/P1070809.jpg

Khí hâụ ở vùng Los  này lạnh quá, hoa không thâýkhoẻ, cứ gâỳ meo và cao ngòng, có phải vâỵ không?  Tôi phải làm cách nào cho nó..mập hơn và ngắn hơn nữa

Co oi, hom nay em lai doi cai background cho my computer nua roi. Hoa dep den noi nhieu ngươi nhin phai khen day co ạ Hom dau nam em di shopping o camarillo outlet voi ong xa nen khong the ghe nha tham thay co dươc. Hy vong hom nao dep troi hon em se ru them TV, TD den vieng nha thay co moi dươc. Chuc thay co mot nam moi voi nhieu niem vui moi va mot that doi dao suc khoe, hanh phuc tran day.
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:18 by admin »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #18 - 04. Jan 2011 , 10:01

Các em cứ khen gà nhà, chứ cô thâý là chưa đến trình độ cô muốn, nhgiã là phải làm sao cho các cành hoa thấpđều và uốn cong tý nữa. 

Hihi, người ta nói "văn là người" bây giờ lại nghe Tuý Vân với Choè phụ hoạ "Hoa là người".  Cô không đến nỗi gâỳ meo như hoa mặc dù ở vùng Los.  Chỉ muốnnói là vùng Santa Ana khí hâụ ôn hoà hơn nên hoa cỏ mọc mạnh mẽ hơn và khoẻ hơn thôi.

Hoa Hạ ơi, em để mâý cái bông này lên desk top mà cũng có người khen à?  Vâỵ thì cô phải cô gắng hơn nữa để tiả hoa cho đẹp hơn.  Phải 2 tuần nữa mới có thì giờ làm, và như vâỵ thì sợ là 'xuận muôn" đâý.

Lần nào em cũng hưá hẹn sẹt qua nhà cô mà không được, làm cho cô cứ dài cái cổ cò ra và ca bài "Em cư hẹn nhưng em đừng đến nhé   Để cô buồn đi dạo bước quanh sân.".  Làm thế nào mà dụ được ông xã ghé vào mới là giỏi  đâý.  Em cứ nói " You phaỉ gặp...cô tôi.  You will miss a lot  if you don 't..."  thử coi ông âý sẽ tò mò và phải ghé thăm, hihihi!
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:18 by admin »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #19 - 05. Jan 2011 , 08:36

thule wrote on 04. Jan 2011 , 10:01:
Các em cứ khen gà nhà, chứ cô thâý là chưa đến trình độ cô muốn, nhgiã là phải làm sao cho các cành hoa thấpđều và uốn cong tý nữa. 

Hihi, người ta nói "văn là người" bây giờ lại nghe Tuý Vân với Choè phụ hoạ "Hoa là người".  Cô không đến nỗi gâỳ meo như hoa mặc dù ở vùng Los.  Chỉ muốnnói là vùng Santa Ana khí hâụ ôn hoà hơn nên hoa cỏ mọc mạnh mẽ hơn và khoẻ hơn thôi.

Hoa Hạ ơi, em để mâý cái bông này lên desk top mà cũng có người khen à?  Vâỵ thì cô phải cô gắng hơn nữa để tiả hoa cho đẹp hơn.  Phải 2 tuần nữa mới có thì giờ làm, và như vâỵ thì sợ là 'xuận muôn" đâý.

Lần nào em cũng hưá hẹn sẹt qua nhà cô mà không được, làm cho cô cứ dài cái cổ cò ra và ca bài "Em cư hẹn nhưng em đừng đến nhé   Để cô buồn đi dạo bước quanh sân.".  Làm thế nào mà dụ được ông xã ghé vào mới là giỏi  đâý.  Em cứ nói " You phaỉ gặp...cô tôi.  You will miss a lot  if you don 't..."  thử coi ông âý sẽ tò mò và phải ghé thăm, hihihi!

Co thương cho em xin cai dia chi cua nha co dươc khong co? Co co the goi cho em o email cung dươc, em se giu ky khong cho ai biét dau. Lay chong la duyen no phai khong co, cho nen em khong the sua doi tanh tinh khó ua cua ong ay dươc. Em nghi chang thà de em va cac ban gap go thay co ma vui hon la co them ong ay nua do co.
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:19 by admin »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #20 - 05. Jan 2011 , 20:15

thule wrote on 04. Jan 2011 , 10:01:

Thưa Cô ,

Hôm nay , em xin mang vào nhà Cô để tặng Cô một hộp hoa hồng. Mong  Cô sẽ chưng bên cạnh thuỷ tiên rồi thưởng thức từ bây giờ cho đến Tết ta luôn nha Cô

...
Back to top
mydung2003sg  
IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #21 - 06. Jan 2011 , 08:49

Em Choè ơi,

Hoa hồng này đúng là mâù cô thích đọ mà có cả hộp tha hồ thưởng thức nhi?  Cám ơn Choẹ  Tuầntới cô đi vắng không chăm nom người đẹp áo trang được, phảiđi về rôì mới làm, thì nay măn lăm -nếu trời q6m áp thì mới có hoa thuỷ tiên vào đúng dịp tết.  Rángchờ nhé.

Em ơi, vào mục Dịch thơ mà xem "Tình Bà Cháu", trông đẹp lăm.  Nhưng không biết phầnnhạc nò đi đâu, để cô phải hỏi quân sư đã.

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Xuân đi Xuân đấn vẫn còn Xuân....
Reply #22 - 06. Jan 2011 , 08:52

Hoa Hạ wrote on 05. Jan 2011 , 08:36:
Co thương cho em xin cai dia chi cua nha co dươc khong co? Co co the goi cho em o email cung dươc, em se giu ky khong cho ai biét dau. Lay chong la duyen no phai khong co, cho nen em khong the sua doi tanh tinh khó ua cua ong ay dươc. Em nghi chang thà de em va cac ban gap go thay co ma vui hon la co them ong ay nua do co.

Được chứ, cô sẽ email cho em.  Tuy nhiên cô nghĩ răng O X  cuả em không thích đi gặp người quen Việt cuả em vì ông ta không hiêù mình nói gì mà nói nhiều thế (!), cứ như la.. cãi nhau.  Vâỵ phải đâỵ ông âý tiếng Việt, em à!!!!
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #23 - 06. Jan 2011 , 11:46

Kính thưa Cô Thu,

Mỗi lần ngắm thuỷ tiên của Cô là em lại muốn bay ngay sang bên Cô để học, và mua bộ dao về hành nghề tức khắc. Em đang tiếc sao em đãng trí quá, đáng lẽ  hôm vừa rồi em phải đi thêm 1 ngày, xin Cô truyền nghề cho.
Em chưa thấy hình các Cô ăn Tết tây. Hay Cô đăng mục nào em chưa kịp xem. 
Cô bảo tuần sau Cô lại đi chơi đâu thế ạ?
Em kính chúc Thày Cô đi chơi thật vui ạ  Smiley
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:20 by admin »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #24 - 06. Jan 2011 , 13:11

thule wrote on 06. Jan 2011 , 08:49:
Em Choè ơi,

Hoa hồng này đúng là mâù cô thích đọ mà có cả hộp tha hồ thưởng thức nhi?  Cám ơn Choẹ  Tuầntới cô đi vắng không chăm nom người đẹp áo trang được, phảiđi về rôì mới làm, thì nay măn lăm -nếu trời q6m áp thì mới có hoa thuỷ tiên vào đúng dịp tết.  Rángchờ nhé.

Em ơi, vào mục Dịch thơ mà xem "Tình Bà Cháu", trông đẹp lăm.  Nhưng không biết phầnnhạc nò đi đâu, để cô phải hỏi quân sư đã.

Co oi, chị quan su lam slide show dep qua chung luôn co nhi , va em cung nghe dươc nhac nen nua chu. Ma em dang nghe trong so lam nè thua co. Tren nhung slide co hang chu click to go thi cô có the khong can dung mouse click ma cu bam enter button tren keyboard thi slide se thay doi ngay do. Em cung chang hieu tai sao may computer cua co va co Van thương lam nũng voi may co luôn, chac tai em lucky co nhỉ
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #25 - 06. Jan 2011 , 17:10

Đặng-Mỹ wrote on 06. Jan 2011 , 11:46:
Kính thưa Cô Thu,

Mỗi lần ngắm thuỷ tiên của Cô là em lại muốn bay ngay sang bên Cô để học, và mua bộ dao về hành nghề tức khắc. Em đang tiếc sao em đãng trí quá, đáng lẽ  hôm vừa rồi em phải đi thêm 1 ngày, xin Cô truyền nghề cho.
Em chưa thấy hình các Cô ăn Tết tây. Hay Cô đăng mục nào em chưa kịp xem. 
Cô bảo tuần sau Cô lại đi chơi đâu thế ạ?
Em kính chúc Thày Cô đi chơi thật vui ạ  Smiley

Cô chót dại hẹn từ nửa năm trước đi sang Florida để đi cruise Bahamas.  Hồi về VN mệt quá đã  muốn bỏ mà lỡ hứa đi cùng với mâý người bà con nênkhông dám.  Thành htử bây giờ lại....phải đi.  Sau chuyến này chắc sô sẽ ở nhà luôn...cho đến Đại Hội chăng?

Mà em sang CA hồi nào vậy mà đòi ở thêm một ngày nữa?  Nêú là đâù tháng 11 vừa qua thì chưa có thuỷ tiên em ạ.
  Hôm nay mới thâý em ở đây, cô viết cho em nâý cái email mà không thâý trả lời.  Một cái là nhờ quân sư Canada sửa lại hộ cái đâù đề "Xuân đi xuân Đến vẫn còn xuân__ Thuỷ tiên 2011" , làm chữ to hơn và đậm hơn.  Cô nghĩ là em đi đâu vắng , có phải không?

Cô có ăn tết tây tết Mỹ gì đâu , nằm co ở nhà xem nhạc hoà tấu và nhảy ballet ở Vienne , đài gì 50-1 thì phải, hay quá trời !
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #26 - 06. Jan 2011 , 17:56

Hoa Hạ wrote on 06. Jan 2011 , 13:11:
Co oi, chị quan su lam slide show dep qua chung luôn co nhi , va em cung nghe dươc nhac nen nua chu. Ma em dang nghe trong so lam nè thua co. Tren nhung slide co hang chu click to go thi cô có the khong can dung mouse click ma cu bam enter button tren keyboard thi slide se thay doi ngay do. Em cung chang hieu tai sao may computer cua co va co Van thương lam nũng voi may co luôn, chac tai em lucky co nhỉ

Quân sư và Hoa Hạ ơi,

Cô click vào tấm hình đẹp cuả bà cháu Phương Đặng, nhình thâý chữ "Grandma's Heart" hiện ra và nghe thấy nhạc chừng độ 2 giây, đếnkhi chữ Click here to go hiện ra thì nhạc mất luôn.  Đã check volume rôì, chẳng sao, và cũng chẳng thâý chữ slideshow nào khác để bấm cả.  Cái computer cuả cô cũng thuộc loại..cổ thụ rôì đâý.

Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:21 by admin »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #27 - 06. Jan 2011 , 18:07

Cả nhà ơi,

Đây là hoa thuỷ tiên cô Thu tiả nhưng lại là bàn tay tiên cuả cô NGỌC hay thâỳ Đường chăm sóc, nên đúng là "cảnh tuỳ chủ", thâý hoa đẹp và tốt tươi  và...thấp hơn hoa ở nhà cô Thu đó!

...

...
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #28 - 07. Jan 2011 , 18:49

Chị Thu ơi,
Hoa Thuy tiên của chị đẹp quá !!! Em nhìn mà thèm vì em không khéo tay mà tỉa hoa đâu.Chị có biết chị Nha sĩ Liên Hương không? quen với cô Vân đó ,chi ấy cũng tỉa hoa đep lắm ,có 1 năm chị ấy cho em 4 cây mà đã tỉa rồi ,gần Tết nở hoa đep lắm , chi ấy có dậy tỉa hoa thuy tiên nữa ,nhưng không biết năm nay chi ấy có dậy không ,thường là ở toà soạn báo Người Việt.
Thank you đã cho tui em thưởng thức hoa Thuỷ tiên.
em Lan.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #29 - 08. Jan 2011 , 10:10

tran_thuy_lan wrote on 07. Jan 2011 , 18:49:
Chị Thu ơi,
Hoa Thuy tiên của chị đẹp quá !!! Em nhìn mà thèm vì em không khéo tay mà tỉa hoa đâu.Chị có biết chị Nha sĩ Liên Hương không? quen với cô Vân đó ,chi ấy cũng tỉa hoa đep lắm ,có 1 năm chị ấy cho em 4 cây mà đã tỉa rồi ,gần Tết nở hoa đep lắm , chi ấy có dậy tỉa hoa thuy tiên nữa ,nhưng không biết năm nay chi ấy có dậy không ,thường là ở toà soạn báo Người Việt.
Thank you đã cho tui em thưởng thức hoa Thuỷ tiên.
em Lan.

Chị có đi vaò lớp cuả chị LH một lần cùng với các bạn (xem có gì học thêm!).  Lớp đông lắm và cũng đến góp tiền để giúp VN một thể.  Ở vùng đó khí hâụ tốt nên tỉa hoa đẹp lắm đâý.  bao giờ em về hưu (không có gì để làm) thì sẽ kiên nhẫn và khéo, sau khi đã..giết người trong mộng"vài trận như chi.  Chị ở đây tiả hoa vẫn chưa haì lòng vì nhà ít nắng, và lạnh hơn nơi khác, hoa không lên mạnh đươc(hay là mình chưa..đạt, thì không rõ )!!.  Xin thi sĩ Lan Đàm vài vần thơ nữa cho chị nha.
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:22 by admin »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 25
Send Topic In ra