Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Sớ Táo Quân Canh Dần  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra
Sớ Táo Quân Canh Dần (Read 10408 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Sớ Táo Quân Canh Dần
Reply #45 - 21. Jan 2011 , 06:16

Ngoc Mai oi ,
Minh da hua sang nay thuc day som de vao doc So Tao Quan va chuc Sinh Nhat cua Ngoc Mai luon the.
Minh thay kham phuc ban vang da co cong ghi chep , doc nhung tin tuc the gioi de lam dươc mot bai so qua day du cho tat ca moi ngươi theo doi. May nam trươc da doc STQ  , cung da bai phuc tai cua Ngoc Mai roi
" nghề cua nang " ma !
Hy vong sang nam lai dươc nghe so , the la khoi can doc bao , cuoi nam cung biet dươc tin tuc hoan cau day du ca roi !
Hom nay la sinh nhat cua ban day , minh thương chuc Ngoc Mai co mot ngay sinh nhat that dac biet ben canh nhung ngươi than , tha ho ma " nựng " con cop nho nhe. Them mot tuoi nhung lai tre , lai xinh them co duyen them nua , da chiu chua ?
Minh chay vao day dau tien chua ghe MVGT do , vay la nhat " ban dzang " roi day nhe.
Cam on nhung loi " dong vien " cua Ngoc Mai trong nhung luc nay , nhung loi hoi tham va an ui minh cua hai ban Mai Thu that la quy bau day.
Van
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #46 - 21. Jan 2011 , 07:39

...
Ngố con mừng Sinh Nhật Mommy, chúc Mommy thật nhiều sức khoẻ & vui tươi.
Hôm nay thật là vui , Ngố con mời Mạ Vân & Mommy dùng điểm tâm ạ!

Thương kính,
Ngố con

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #47 - 21. Jan 2011 , 12:43

Phuong_Tran wrote on 20. Jan 2011 , 18:11:
Thưa Cô Thu ,

Nghe Cô nói em rất vui , em cám ơn Cô rất nhiều đó  pinkrose pinkrose pinkrose , quả thật là nếu không có nhiều tình cảm trân quý thân thương đối với các Cô và D Đ LVD  thì em không làm nổi Youtube này trong một ngày Cô ạ  Cheesy Grin nhưng nó cũng đến từ ý của Cô Vân khi Cô Vân nhờ em rinh về bài thơ Chim Hải Âu  từ MVGT 1 khiêng về MVGT 2 cho Cô Vân lúc nào cũng cảm thấy có hình ảnh cả ba Cô : Cô Mai , Cô Thu và Cô Vân gắn bó với nhau " nằm " trong nhà Mạ Vân , em rất cảm  kích tình cảm đó của Cô Vân mà đêm đó em đã cố gắng đi tìm bài thơ đó về cho bằng được tứ MVGT 1 rinh về MVGT 2  Cheesy Grin Grin , đó là tại sao Cô thấy toàn là hình ảnh của ba Cô hoặc là 1 trong 3 hoặc là 2 trong 3 hoặc là cả 3 trong bất cứ tấm hình nào Youtube  Cheesy Grin Grin

Em đã phải xem lại hầu như gần hềt những hình ảnh cũ của các Đ Hội của LVD , những cuộc gặp gỡ của các Cô và học trò để gom góp hình lại mà làm nên Youtube này , sau đó vừa làm vừa tìm thêm cho đầy đủ hơn rồi vừa xem , vừa nghe rồi lại cắt dán cho hình ảnh phù hợp với lời hát hơn,  hi hi... em chỉ rất tiếc là em không thể hát " khá hơn " được , đó là lần thu âm duy nhất đó Cô  Cheesy Grin Grin em có thu lại nhưng vẫn cứ nhão nhè nhão nhẹt không thể hát được nữa vì  Cry Cry

Để em nghiên cứu cái vụ làm ra CD như thế nào , em nghĩ chắc cũng không khó , hiện tại em có thể gửi Cô link của Youtube rồi Cô bookmark lên computer của Cô để Cô có thể xem bất cứ lúc nào mỗi khi Cô online và em gửi phim của nó vào email của Cô nhé , xem bằng phim thì hình ảnh lớn hơn hình khi xem bằng Youtube  Cheesy Grin Grin và phải xem bằng Windows Media Player

Đây là link để xem YouTube Mừng Tuổi Mẹ , Cô bookmark lại nhé

http://www.youtube.com/watch?v=aGJejwvgBKk&feature=mfu_in_order&list=UL

Chúc Cô vui

PTr

Nghe em tả cô thâý em nhiêù công trình làm cái này quá.  Nhưng mà nó đáng công em, lời hát và hình ảnh quyện vào nhau.  Giọng em ngọt và truyền cảm lắm chứ mà còn kêu ca cái gì.  Cô đã save nó vào Favorites rôì nhưng nó có còn mãi ở đấy không? Mọi lần nó ở trên You Tube thì cô nhớ chưa kịp xem, để lâu quá họ bỏ đi mất tiêu mà?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #48 - 21. Jan 2011 , 15:49

thule wrote on 21. Jan 2011 , 12:43:
Nghe em tả cô thâý em nhiêù công trình làm cái này quá.  Nhưng mà nó đáng công em, lời hát và hình ảnh quyện vào nhau.  Giọng em ngọt và truyền cảm lắm chứ mà còn kêu ca cái gì.  Cô đã save nó vào Favorites rôì nhưng nó có còn mãi ở đấy không? Mọi lần nó ở trên You Tube thì cô nhớ chưa kịp xem, để lâu quá họ bỏ đi mất tiêu mà?

Thưa  Cô Mai , Cô Thu và Cô Vân

Em có ghi ở phần " Lời Giới Thiệu " YouTube Mừng Tuổi Mẹ của em là :

Chúc mừng sinh nhật Cô Vũ Ngọc Mai ( ngày 21/01/2011 )
Thương tặng và Mừng Tuổi cho Cô Vũ Ngọc Mai , Cô Thu Lê và Cô Ngô Vân - cựu giáo sư trường Nữ Trung Học Lê Văn Duyệt .
Và xin mến tặng cho tất cả những ai may mắn còn Mẹ ,
Xuân 2011

Phượng Trần

Các Cô phải click vào link này mới thấy được :

http://www.youtube.com/watch?v=aGJejwvgBKk

Phía bên tay phải của phần giới thiệu nó có 1 dấu hiệu nhỏ các Cô click vào dấu đó thì nó mới hiện ra nguyên phần giới thiệu , em ững sơ ý không nói về phần giới thiệu này ngay khi đem YouTube vào D Đ cho cả nhà xem  Shocked Roll Eyes

PTr

PS : Em sẽ gửi phim sang cho Cô bằng email , em chưa gửi vì em tính thay 1 hoặc là 2 tấm hình trong đó cho hình ảnh được đầy đủ hơn mà ngày hôm qua em chưa làm được ( chưa quen làm mấy cái này nên em không biết EDIT nó nằm ở đâu....  Cool Cool Roll Eyes Cheesy Grin )

Gửi phim thì nó sẽ nằm mãi mãi ở máy của Cô , chắc ăn nữa là Cô copy nó sang 1 CD Cô ạ
Back to top
« Last Edit: 21. Jan 2011 , 15:58 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #49 - 22. Jan 2011 , 16:11

Phuong_Tran wrote on 21. Jan 2011 , 15:49:
Thưa  Cô Mai , Cô Thu và Cô Vân

Em có ghi ở phần " Lời Giới Thiệu " YouTube Mừng Tuổi Mẹ của em là :

Chúc mừng sinh nhật Cô Vũ Ngọc Mai ( ngày 21/01/2011 )
Thương tặng và Mừng Tuổi cho Cô Vũ Ngọc Mai , Cô Thu Lê và Cô Ngô Vân - cựu giáo sư trường Nữ Trung Học Lê Văn Duyệt .
Và xin mến tặng cho tất cả những ai may mắn còn Mẹ ,
Xuân 2011

Phượng Trần

Các Cô phải click vào link này mới thấy được :

http://www.youtube.com/watch?v=aGJejwvgBKk

Phía bên tay phải của phần giới thiệu nó có 1 dấu hiệu nhỏ các Cô click vào dấu đó thì nó mới hiện ra nguyên phần giới thiệu , em ững sơ ý không nói về phần giới thiệu này ngay khi đem YouTube vào D Đ cho cả nhà xem  Shocked Roll Eyes

PTr

PS : Em sẽ gửi phim sang cho Cô bằng email , em chưa gửi vì em tính thay 1 hoặc là 2 tấm hình trong đó cho hình ảnh được đầy đủ hơn mà ngày hôm qua em chưa làm được ( chưa quen làm mấy cái này nên em không biết EDIT nó nằm ở đâu....  Cool Cool Roll Eyes Cheesy Grin )

Gửi phim thì nó sẽ nằm mãi mãi ở máy của Cô , chắc ăn nữa là Cô copy nó sang 1 CD Cô ạ

Ph. Tr. thương,
Rồi, cô cứ theo những bước của em chỉ mà nghe lời giới thiệu của em nhe, merci nhiều.  Đúng là như cô Thu nói, em làm công phu quá.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #50 - 23. Jan 2011 , 20:03

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Jan 2011 , 16:11:
Ph. Tr. thương,
Rồi, cô cứ theo những bước của em chỉ mà nghe lời giới thiệu của em nhe, merci nhiều.  Đúng là như cô Thu nói, em làm công phu quá.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

KHông có chi là không có chi đâu Cô ơi , tại em thích và muốn làm thôi nên có cực cũng thấy vui ạ

Khi em rảnh hơn em muốn làm một Youtube về đề tài khác ạ ( rồi lại " bắt " cả nhà xem tiếp  Cheesy Grin Grin ) Nhà LVD của mình dzui quá Cô há , còn 3 Cô thì mỗi Cô mỗi vẻ và tui em cưng hết cả 3 Cô nên em mới có thể làm ra được bài Mừng Tuổi Mẹ đó Cô , chứ cách làm 1 Youtube như vậy em chỉ mới học được thôi và đang thực hành  Cheesy Grin

Thương kính

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #51 - 23. Jan 2011 , 20:43

ngo_thi_van wrote on 21. Jan 2011 , 06:16:
Ngoc Mai oi ,
Minh da hua sang nay thuc day som de vao doc So Tao Quan va chuc Sinh Nhat cua Ngoc Mai luon the.
Minh thay kham phuc ban vang da co cong ghi chep , doc nhung tin tuc the gioi de lam dươc mot bai so qua day du cho tat ca moi ngươi theo doi. May nam trươc da doc STQ  , cung da bai phuc tai cua Ngoc Mai roi
" nghề cua nang " ma !
Hy vong sang nam lai dươc nghe so , the la khoi can doc bao , cuoi nam cung biet dươc tin tuc hoan cau day du ca roi !
Hom nay la sinh nhat cua ban day , minh thương chuc Ngoc Mai co mot ngay sinh nhat that dac biet ben canh nhung ngươi than , tha ho ma " nựng " con cop nho nhe. Them mot tuoi nhung lai tre , lai xinh them co duyen them nua , da chiu chua ?
Minh chay vao day dau tien chua ghe MVGT do , vay la nhat " ban dzang " roi day nhe.
Cam on nhung loi " dong vien " cua Ngoc Mai trong nhung luc nay , nhung loi hoi tham va an ui minh cua hai ban Mai Thu that la quy bau day.
Van    

Vân thương,
Biết là bạn vàng giỏi rồi, hứa là làm mặc dầu đang bận với Ông Khang.  Mình nghe nói Vân tính cancel vé đi miền Đông thì cũng đồng ý với Vân, nhưng mà vé vẫn giữ được, chỉ bị phạt thôi phải không Vân?  Chờ bao giờ có dịp thì lại đi cho các em vui.  Mình cũng thấy buồn quá, đang hi vọng có Vân cho các em đỡ buồn vì chính NM cũng không qua được rồi.  Mình cũng thương Kiều nhiều, chỉ kém Mạ chút xíu thôi vì ta biết hai cô trò đã hoạt động tương đắc mí nhau trong BXH một thời gian dài trước 1975.
Thôi Thứ Hai có tin tức gì về kết quả thử nghiệm hôm trước của Anh Khang thì tin cho cả nhà rõ với nghe.
Thân ái,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #52 - 24. Jan 2011 , 19:49

Hôm nay có đến thăm Mạ Vân và thâỳ Khang.  Mạ Vân mới đưa thâỳ đi gặp bác sĩ, và thâỳ vui vì hôm nay thâý khoẻ chẳng có gì để khai với bác sĩ cả (!). 

Em thì biết là không đi miền đông rôì mà bây giờ hai chị lại không đi nữa thì các em nó buồn chểt??
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #53 - 24. Jan 2011 , 20:09

thule wrote on 24. Jan 2011 , 19:49:
Hôm nay có đến thăm Mạ Vân và thâỳ Khang.  Mạ Vân mới đưa thâỳ đi gặp bác sĩ, và thâỳ vui vì hôm nay thâý khoẻ chẳng có gì để khai với bác sĩ cả (!). 

Em thì biết là không đi miền đông rôì mà bây giờ hai chị lại không đi nữa thì các em nó buồn chểt??

Thu ơi,
Đó là quyết định của Mạ, NM thấy Mạ lo quá nên cũng không dám bàn ra, sợ lỡ có chuyện gì lại ân hận.  Thôi thì hẹn các em một lần khác có đủ cả 3 cô vậy.  Cũng tiếc lắm Thu ơi!
Ối giời ơi, Thu dịch thơ hay quá rồi, ai mà dám dịch nữa đây ta?  Để suy nghĩ lại coi sao nghe bồ tèo.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #54 - 24. Jan 2011 , 22:46

Thưa Cô Mai ,

Hôm nay em đi dạo trên net thấy có nhánh mai trắng đẹp quá , chợt nhớ đến Cô Mai của chúng em. Em xin mang về nhà Cô chưng trong nhà để ngắm cho vui mắt mấy ngày cận Tết nha Cô. Hôm nay Nâu ham giỡn nên quên vô nhà Cô để thăm Cô rồi , ngày mai em tìm cho Cô cái thước kẻ nho nhỏ để Cô phạt Nâu nha Cô
...

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #55 - 24. Jan 2011 , 23:09

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Jan 2011 , 20:09:
Thu ơi,
Đó là quyết định của Mạ, NM thấy Mạ lo quá nên cũng không dám bàn ra, sợ lỡ có chuyện gì lại ân hận.  Thôi thì hẹn các em một lần khác có đủ cả 3 cô vậy.  Cũng tiếc lắm Thu ơi!
Ối giời ơi, Thu dịch thơ hay quá rồi, ai mà dám dịch nữa đây ta?  Để suy nghĩ lại coi sao nghe bồ tèo.
Ngọc Mai

Kính thưa cô Mai và cô Thu ,
Cám ơn cô Thu đã đi thăm và cho hay tin vui về bịnh tình thầy Khang.
Em cầu chúc cho thầy mau lành bịnh , để  cô Vân ,cô Thu , cô Mai , ban MTV sẽ đi du lịch chung trong tương lai thật gần.
   Quý Cô làm thơ hay quá...lại thêm nghề " mắc
dịch "  , em phục sát đất ạ.
thương kính ,
Em TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #56 - 25. Jan 2011 , 13:29

tuy-van wrote on 24. Jan 2011 , 23:09:
Kính thưa cô Mai và cô Thu ,
Cám ơn cô Thu đã đi thăm và cho hay tin vui về bịnh tình thầy Khang.
Em cầu chúc cho thầy mau lành bịnh , để  cô Vân ,cô Thu , cô Mai , ban MTV sẽ đi du lịch chung trong tương lai thật gần.
   Quý Cô làm thơ hay quá...lại thêm nghề " mắc
dịch "  , em phục sát đất ạ.
thương kính ,
Em TV

TV ơi,
Em nói sai rồi, cô không "mắc dịch" đâu, mà bị "bắt dịch" đó, các em cứu bồ đi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #57 - 25. Jan 2011 , 13:33

ChíchChoè wrote on 24. Jan 2011 , 22:46:
Thưa Cô Mai ,

Hôm nay em đi dạo trên net thấy có nhánh mai trắng đẹp quá , chợt nhớ đến Cô Mai của chúng em. Em xin mang về nhà Cô chưng trong nhà để ngắm cho vui mắt mấy ngày cận Tết nha Cô. Hôm nay Nâu ham giỡn nên quên vô nhà Cô để thăm Cô rồi , ngày mai em tìm cho Cô cái thước kẻ nho nhỏ để Cô phạt Nâu nha Cô
...

Thương Cô ,

Em Choè

Choè thương,
Lâu lắm mới thấy mai trắng giống như tên người.  Cám ơn người mang hoa vào Lều.  Và hôm nay cô mới biết tên thật em là Mỹ Dung đó , muộn còn hơn không nhỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #58 - 25. Jan 2011 , 18:10

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Jan 2011 , 13:33:
Choè thương,
Lâu lắm mới thấy mai trắng giống như tên người.  Cám ơn người mang hoa vào Lều.  Và hôm nay cô mới biết tên thật em là Mỹ Dung đó , muộn còn hơn không nhỉ?
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Vậy em thật là có lỗi với Cô , vì quên khai tên thiệt cho Cô điểm danh vào lớp học mỗi ngày ở ngôi trường LVD trên internet này. Nhưng em thích tên Choè hơn Cô ạh , vậy Cô cứ gọi em là Choè luôn đi nha Cô....vì như vậy , em sẽ thấy em còn bé lắm , còn mong được Cô dạy dỗ nhiều hơn nữa.

Cành mai trắng này là mai ghép nên nhiều cánh quá chừng luôn phải không Cô? Nhìn mai nở là em nhớ đến nụ cười của Cô khi chụp hình chung với chị Thu ( B ) , thật là tươi và lung linh mùa xuân.....Ah , Cô giáo của chúng em thật là trẻ trung và phúc hậu làm sao luôn áh......Mong ước Cô mãi như vậy hoài .....tươi trẻ , khoẻ đẹp và hạnh phúc với gia đình , các con , các cháu nội và các học trò cưng cũng như chưa hoặc sắp cưng ở đây nữa nha Cô  Cheesy Cheesy

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #59 - 26. Jan 2011 , 00:04

ChíchChoè wrote on 24. Jan 2011 , 22:46:
Thưa Cô Mai ,

...

Thương Cô ,

Em Choè

Thưa Cô, Choè dành nói hết trơn, mà nói oan cho em đó.  Cô đừng khẽ em đau. Em nào có quên cô Ngọc Mai, mà tại thấy Cô đang trò chuyện với Cô Thu và Cô Vân về chuyến đi miền Đông của Cô Vân nên em chỉ dám nghe mà không dám bàn vào.  Em còn nhớ wêekend vừa rồi chắc thế nào Cô cũng có hình Sinh Nhật đẹp và đang chờ xem ạ. 
Em thấy Choè "chưng" hoa đẹp bên mục "Chưng Hoa Ngày Tết" nên em bưng ngay cho Cô một bình đây thưa Cô.

...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra