Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Sớ Táo Quân Canh Dần  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 
Send Topic In ra
Sớ Táo Quân Canh Dần (Read 10586 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Sớ Táo Quân Canh Dần
Reply #60 - 26. Jan 2011 , 08:48

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Jan 2011 , 13:29:
TV ơi,
Em nói sai rồi, cô không "mắc dịch" đâu, mà bị "bắt dịch" đó, các em cứu bồ đi.
Cô Ngọc Mai

Cô Mai thân kính ,
HMN và CC nói đúng , các em đang chờ xem hình và re pot SN bn Mai của con cọp con đây...
Kính chúc cô an lành và nhiều niềm vui với chúng em.
Em TV.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #61 - 26. Jan 2011 , 11:54

tuy-van wrote on 26. Jan 2011 , 08:48:
Cô Mai thân kính ,
HMN và CC nói đúng , các em đang chờ xem hình và re pot SN bn Mai của con cọp con đây...
Kính chúc cô an lành và nhiều niềm vui với chúng em.
Em TV.

TV thương,
Vậy là phải chờ đến sang năm, nhưng cũng sắp đến rồi em ơi.  Kể ra thời gian cũng qua mau quá em nhỉ.  Cọp con của cô nay đã biết đứng chựng và đi được vài bước rồi.  Nó cũng biết làm nhiều trò thấy ghét lắm cơ TV ạ.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #62 - 26. Jan 2011 , 19:55

Hoạ Mi Nâu wrote on 26. Jan 2011 , 00:04:
Thưa Cô, Choè dành nói hết trơn, mà nói oan cho em đó.  Cô đừng khẽ em đau. Em nào có quên cô Ngọc Mai, mà tại thấy Cô đang trò chuyện với Cô Thu và Cô Vân về chuyến đi miền Đông của Cô Vân nên em chỉ dám nghe mà không dám bàn vào.  Em còn nhớ wêekend vừa rồi chắc thế nào Cô cũng có hình Sinh Nhật đẹp và đang chờ xem ạ. 
Em thấy Choè "chưng" hoa đẹp bên mục "Chưng Hoa Ngày Tết" nên em bưng ngay cho Cô một bình đây thưa Cô.

...

Thưa Cô Mai ,

Em cũng theo chân Nâu , mang một bình hoa vào nhà Cô để Cô chưng Tết cho vui mắt nha Cô. Mong mùa xuân đến bên Cô toàn những hoa hồng của học trò dâng lên Cô giáo........

...

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #63 - 27. Jan 2011 , 10:52

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Jan 2011 , 11:54:
TV thương,
Vậy là phải chờ đến sang năm, nhưng cũng sắp đến rồi em ơi.  Kể ra thời gian cũng qua mau quá em nhỉ.  Cọp con của cô nay đã biết đứng chựng và đi được vài bước rồi.  Nó cũng biết làm nhiều trò thấy ghét lắm cơ TV ạ.
Cô Ngọc Mai

Em mừng cho con cop con đi được vài bước.
Thiệt là vui khi nói đến các em bé.
Mình mong các cháu mau biết đi , và sau đó...chạy theo hết xí quách như Alex bi giờ đó cô....mệt ghê...hi.hị
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #64 - 27. Jan 2011 , 12:22

ChíchChoè wrote on 26. Jan 2011 , 19:55:
Thưa Cô Mai ,

Em cũng theo chân Nâu , mang một bình hoa vào nhà Cô để Cô chưng Tết cho vui mắt nha Cô. Mong mùa xuân đến bên Cô toàn những hoa hồng của học trò dâng lên Cô giáo........

...

Thương Cô ,

Em Choè

HMN và Choè thương,
Sáng nay đi tập về, vào Lều đã thấy 2 bình hoa đẹp của 2 em.  Thôi đừng có dành nhau nữa, cô thương hoa đẹp đồng đều của cả 2 em rồi.
Hai em dịch giả ôi,
Hổm rày cô đùa với Cô Thu vui quá, bây giờ lại phải vào năn nỉ các em phụ cô Thu, kẻo rồi mai mốt có nộp bài dịch chậm trễ thì 100 sự lại đổ lên đầu cô NM, oan lắm đó, hì hì hì...
Chúc hai em không bị làm mệt vì Tết đã đến cửa rồi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #65 - 27. Jan 2011 , 19:39

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Jan 2011 , 12:22:
HMN và Choè thương,
Sáng nay đi tập về, vào Lều đã thấy 2 bình hoa đẹp của 2 em.  Thôi đừng có dành nhau nữa, cô thương hoa đẹp đồng đều của cả 2 em rồi.
Hai em dịch giả ôi,
Hổm rày cô đùa với Cô Thu vui quá, bây giờ lại phải vào năn nỉ các em phụ cô Thu, kẻo rồi mai mốt có nộp bài dịch chậm trễ thì 100 sự lại đổ lên đầu cô NM, oan lắm đó, hì hì hì...
Chúc hai em không bị làm mệt vì Tết đã đến cửa rồi.
Cô Ngọc Mai

Cô oi, em khong co binh hoa dep (nhung khong so vao dươc) cua cac dich..... gia dem tang cô, vay em dem tang hoa that cho cô có dươc khong thua co? Ma em thi chang biet gio nao thi em co the gap cô dươc.

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #66 - 27. Jan 2011 , 20:38

Hoa Hạ wrote on 27. Jan 2011 , 19:39:
Cô oi, em khong co binh hoa dep (nhung khong so vao dươc) cua cac dich..... gia dem tang cô, vay em dem tang hoa that cho cô có dươc khong thua co? Ma em thi chang biet gio nao thi em co the gap cô dươc.

Hoa Hạ thương,
Cám ơn trước về những cánh hoa thật của em cho cô.  Còn bao giờ em tặng thì cô cũng đều vui cả, vì biết mình được có người nghĩ đến. 
Tối mốt Thứ Bảy cô lại kẹt cúng kiến ở nhà con trai út rồi (cả hai gia đình anh em họp lại để mời ông bà và OX cô về ăn tết), cho nên cô sẽ không đi dự Nông Lâm Súc được như đã tính em ạ. Chắc các em NLS cũng thông cảm vì mấy ngày cuối tuần ai cũng bận cả Hoa Hạ nhỉ. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #67 - 28. Jan 2011 , 21:02

[quote author=mai_vu link=1295201152/61#61 date=1296071652]
TV thương,
Cô Ngọc Mai[/quot
Ngoc Mai oi ,
Sao ma le qua vay? Tuoi nay la de thương lam day , lam minh lai nho den Quyen , luc chau moi chap chung bươc di nhung bươc dau tien , oi , sao ma dang yeu den the. Minh con co nhung cuon videos va hinh chup Quyen , moi lan nhin lai la chi muon om no ma hon cho đã ! Ba noi chac " mê tơi " chau roi !
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #68 - 29. Jan 2011 , 12:01

ngo_thi_van wrote on 28. Jan 2011 , 21:02:
TV thương,
Cô Ngọc Mai[/quot
Ngoc Mai oi ,
Sao ma le qua vay? Tuoi nay la de thương lam day , lam minh lai nho den Quyen , luc chau moi chap chung bươc di nhung bươc dau tien , oi , sao ma dang yeu den the. Minh con co nhung cuon videos va hinh chup Quyen , moi lan nhin lai la chi muon om no ma hon cho đã ! Ba noi chac " mê tơi " chau roi !
Van

Vân thương,
Vân nói đúng đó, mình lại đang ở nhà con Cọp con rồi đây.  Bước vào nhà đã thấy nó đứng chựng và cười với bà nội rồi, sao mà tình thế không biết nữa!  Thế là ta quên hết đường dài, và bây giờ thì yên chí có cả hơn một ngày bên cháu, tha hồ mà nựng, mà chiều và làm ...hư con bé.
Chúc Vân vui luôn .
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #69 - 31. Jan 2011 , 20:44

Thưa Cô Ngọc Mai,
Cô ơi, mấy hôm rày em busy quá chẳng có vào thăm hỏi Cô chi hết...Cô đét em khe khẽ thôi nghe Cô.  Hôm nay em vào thương Cô và chúc Cô ăn một cái Tết con mèo thật vui bên gia đình và nhất là được dịp nựng bé Tiểu Hổ của Cô đã đời luôn.  Em thương chúc Cô nguyên năm Tân Mão an khang, nhiều sức khoẻ, và lúc  nào cũng vui và tươi trẻ.
Em HMN
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #70 - 31. Jan 2011 , 20:48

Hoạ Mi Nâu wrote on 31. Jan 2011 , 20:44:
Thưa Cô Ngọc Mai,
Cô ơi, mấy hôm rày em busy quá chẳng có vào thăm hỏi Cô chi hết...Cô đét em khe khẽ thôi nghe Cô.  Hôm nay em vào thương Cô và chúc Cô ăn một cái Tết con mèo thật vui bên gia đình và nhất là được dịp nựng bé Tiểu Hổ của Cô đã đời luôn.  Em thương chúc Cô nguyên năm Tân Mão an khang, nhiều sức khoẻ, và lúc  nào cũng vui và tươi trẻ.
Em HMN

Em cũng busy nữa nên hôm nay mới vô nhà thăm Cô chung với Nâu được nè Cô. Kính chúc Cô 1 năm thật dồi dáo sức khoẻ và tài lộc may mắn , vạn sự như ý nha Cô

Thương Cô
Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #71 - 01. Feb 2011 , 08:57

Hoạ Mi Nâu wrote on 31. Jan 2011 , 20:44:
Thưa Cô Ngọc Mai,
Em HMN

HMN và Choè thương,
Ai hỏi đến chuyện ăn Tết cô cũng thường trả lời đùa rằng "Những mình nào biết có xuân là gì?"  Vậy mà rồi vẫn cứ bận...ăn, bận sắm sửa...như thường.  Nhưng mà cái khoản đám đông và kẹt xe thì cô rất sợ, cố tránh cho xa mà đôi khi vẫn phải ghé vào. 
Choè thì chắc ăn Tết lớn rồi phải không.  Cô thấy hình ảnh cây trái ở VN xôm tụ lắm , nhưng chỉ tội cho người nghèo khi vật giá cứ leo thang ào ào thôi.
Cô thương chúc hai em một Mùa Xuân Bất Tận, một Năm Mới Như Ý, Bình An, nhiều Sức Khoẻ, Tài Lộc và Hạnh Phúc. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #72 - 01. Feb 2011 , 17:46

ngo_thi_van wrote on 28. Jan 2011 , 21:02:
TV thương,
Cô Ngọc Mai[/quot
Ngoc Mai oi ,
Van

Cô Mai. cô Vân và cả nhà thương ,
Mấy ngày em bị nhảy mủi lia lịa , ( chắc tại ai nhắc đó ạ )  , mà comp lại làm eo..
Hôm nay vào đây thấy vui ơi là vui vànoi' đến baby làm đủ trò , và  bn Mai tha hồ vui Xuân mí con cọp cọn
Nói đến những bước đi đầu tiên của các cháu , thật không còn gì hạnh phúc và vui mừng.
...sau đó.. các bà nội , ngoại.....nhớ dường sức để...chạy đua mí các cháu..hi.hii..
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 
Send Topic In ra