Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thư Mời Tham Dự Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Thư Mời Tham Dự Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập (Read 18724 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Thư Mời Tham Dự Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập
24. Jan 2011 , 18:54

...

Các chị em cần bản tiếng Anh để xin giấy nhập cảnh Hoa Kỳ xin liên lạc với chị Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 25. Jan 2011 , 11:31 by admin »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: Thư Mời Tham Dự Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập
Reply #1 - 24. Jan 2011 , 19:26

Đặng-Mỹ wrote on 24. Jan 2011 , 18:54:
...

Các chị em cần bản tiếng Anh để xin giấy nhập cảnh Hoa Kỳ xin liên lạc với chị Hoàng Nga.

Thưa chị My ,

Trong thư mời đã type nhầm địa chỉ email của em rồi chị ạh.
Chị có thể giúp em sửa lại dùm không?

Thông tin chính xác là:

Phạm Mỹ Dung  - cellphone: 09-091-66664 - email : mydung2003sg@yahoo.com

Xin cảm ơn chị ,

Em Mỹ Dung
Back to top
« Last Edit: 25. Jan 2011 , 11:32 by admin »  
mydung2003sg  
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2 - 24. Jan 2011 , 20:37

ChíchChoè wrote on 24. Jan 2011 , 19:26:
Thưa chị My ,

Thông tin chính xác là:

Xin cảm ơn chị ,

Em Mỹ Dung

hehe Choè à, nhìn lại coi  Grin
Đúng là bị Sớ hành, tẩu hoả nhập ma rồi ha  Grin
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #3 - 24. Jan 2011 , 21:43

Đặng-Mỹ wrote on 24. Jan 2011 , 20:37:
hehe Choè à, nhìn lại coi  Grin
Đúng là bị Sớ hành, tẩu hoả nhập ma rồi ha  Grin

email của em là mydung2003sg@yahoo.com chứ không phải mydung2003sq@yahoo.com chị ạh....

Chị thấy có cần phải sửa không? Nếu không thì cứ để vậy cũng được , các chị phone cho em thì em nói sau ha  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #4 - 24. Jan 2011 , 22:26

ChíchChoè wrote on 24. Jan 2011 , 21:43:
email của em là mydung2003sg@yahoo.com chứ không phải mydung2003sq@yahoo.com chị ạh....

Chị thấy có cần phải sửa không? Nếu không thì cứ để vậy cũng được , các chị phone cho em thì em nói sau ha  Grin Grin

hehe, Choè đi mua kính mới đi  Grin
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #5 - 24. Jan 2011 , 22:35

Đặng-Mỹ wrote on 24. Jan 2011 , 22:26:
hehe, Choè đi mua kính mới đi  Grin

hehe...em phải mua kính thật rồi....
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #6 - 25. Jan 2011 , 13:00

ChíchChoè wrote on 24. Jan 2011 , 22:35:
hehe...em phải mua kính thật rồi....

Mắt mũi vớ vẩn  Grin
Cái My viết sai bét là "Chị em nào cần XIN bản tiếng Anh.... xin liên lạc chị Hoàng Nga"  thì không thấy nhắc dùm cho My sửa  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #7 - 26. Jan 2011 , 09:06

Đặng-Mỹ wrote on 25. Jan 2011 , 13:00:
Mắt mũi vớ vẩn  Grin
Cái My viết sai bét là "Chị em nào cần XIN bản tiếng Anh.... xin liên lạc chị Hoàng Nga"  thì không thấy nhắc dùm cho My sửa  Roll Eyes

Mỹ ơi !

Mình càng xin nhiều thì càng được cho nhiều. Cứ xin đi thì sẽ được hihihi  Grin Roll Eyes

HN
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #8 - 26. Jan 2011 , 22:06

Hoang Nga wrote on 26. Jan 2011 , 09:06:
Mỹ ơi !

Mình càng xin nhiều thì càng được cho nhiều. Cứ xin đi thì sẽ được hihihi  Grin Roll Eyes

HN

hihi, Em viết rối rít ,  lủng cà lủng củng, sai bét,  bị cho đòn thì có   Embarrassed

À em mới đoc email về màn múa, hết hồn chị ơi. Em đã bảo với Kiểm là em khg múa được mà, bi giờ chờ chị Nga có màn nhạc cảnh nào cần bà lão lưng còng là My đóng thôi.   Grin

Chị vào đây gọi An nè chị ơi  Smiley
Back to top
« Last Edit: 26. Jan 2011 , 22:09 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

an nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #9 - 28. Jan 2011 , 18:12

Chi goi em co chuyen gi khỏng em dang cho day
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #10 - 28. Jan 2011 , 23:27

an nguyen wrote on 28. Jan 2011 , 18:12:
Chi goi em co chuyen gi khỏng em dang cho day

An ơi, Chị Nga đang "đi tìm mấy cô em xinh xinh để mời vào mấy màn văn nghệ" nên My giới thiêu An cho chi biết đó mà.  Smiley
An ở Melbourne phải không, đã mua vé xong chưa? Chắc mới có bà chị  Anh Thư là nhanh nhất, mua vé xong từ 2 tuấn trước rồi. Sợ khg còn chỗ chăng?  Smiley
Back to top
« Last Edit: 28. Jan 2011 , 23:31 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #11 - 29. Jan 2011 , 02:25

Đặng-Mỹ wrote on 28. Jan 2011 , 23:27:
An ơi, Chị Nga đang "đi tìm mấy cô em xinh xinh để mời vào mấy màn văn nghệ" nên My giới thiêu An cho chi biết đó mà.  Smiley
An ở Melbourne phải không, đã mua vé xong chưa? Chắc mới có bà chị  Anh Thư là nhanh nhất, mua vé xong từ 2 tuấn trước rồi. Sợ khg còn chỗ chăng?  Smiley

Không phải đâu ,là không phải đâu...bà chị này vì sẽ bắt đầu nghỉ hưu thứ hai này....do đó lo mua vé trước không thôi đến tháng 8 mậu lúi rồi thì sao mà đi gặp Thày Cô và cả nhà LVD đây  Grin Grin Grin Grin
   Thêm vào đó chị cũng muốn đầu têu cho mấy cô em ruột dư trong diễn đàn này sẽ có hứng hơn để mấy chị em lại được gặp nhau nữa í ...í...mà.

Hôm nọ sau khi thấy có thơ mời định gửi cho Yến để rủ cùng đi lần này ,nhè đâu nàng Yến nhà ta đã có tên trong danh sách đại diện LVD ở Melbourne rồi.
   Hoàng Nga ơi ời !!!!!Yến hát rất hay và Thinh (OX Yến và cũng là dân HNC ) hát vọng cổ số dzách đấy....xin đề cử với Hội trưởng nhân tài của Úc thòi lòi đấy nha.
   Mấy chị em nhà họ Đàm ơi ( chị em Chuối xanh Ong Mập.........) các em rang thu xep^' đi chơi chung nhé ,các em có nói là sẽ thu xep^' sang SJ năm nay đó mà .Sau hôm Melbourne du xong là mấy em không chịu vào đây chuyện trò nữa ha ,dù đôi khi có thây'cac' em vễ trường mà im lìm à.Ráng nhín chút thì giờ vào đây chuyện trò với Thày Cô và bạn bè nha.Chị nghĩ chắc cả nhà cũng đang mong đọc những dòng văn  dí dỏm của các em đấy.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #12 - 29. Jan 2011 , 07:03

anh_thu_Tran wrote on 29. Jan 2011 , 02:25:
   Không phải đâu ,là không phải đâu...bà chị này vì sẽ bắt đầu nghỉ hưu thứ hai này....do đó lo mua vé trước không thôi đến tháng 8 mậu lúi rồi thì sao mà đi gặp Thày Cô và cả nhà LVD đây  Grin Grin Grin Grin
   Thêm vào đó chị cũng muốn đầu têu cho mấy cô em ruột dư trong diễn đàn này sẽ có hứng hơn để mấy chị em lại được gặp nhau nữa í ...í...mà.

Hôm nọ sau khi thấy có thơ mời định gửi cho Yến để rủ cùng đi lần này ,nhè đâu nàng Yến nhà ta đã có tên trong danh sách đại diện LVD ở Melbourne rồi.
   Hoàng Nga ơi ời !!!!!Yến hát rất hay và Thinh (OX Yến và cũng là dân HNC ) hát vọng cổ số dzách đấy....xin đề cử với Hội trưởng nhân tài của Úc thòi lòi đấy nha.
   Mấy chị em nhà họ Đàm ơi ( chị em Chuối xanh Ong Mập.........) các em rang thu xep^' đi chơi chung nhé ,các em có nói là sẽ thu xep^' sang SJ năm nay đó mà .Sau hôm Melbourne du xong là mấy em không chịu vào đây chuyện trò nữa ha ,dù đôi khi có thây'cac' em vễ trường mà im lìm à.Ráng nhín chút thì giờ vào đây chuyện trò với Thày Cô và bạn bè nha.Chị nghĩ chắc cả nhà cũng đang mong đọc những dòng văn  dí dỏm của các em đấy.

Chi Aịh Thư ơi,

hihi, Em cũng mang vé của chi ra khoe để moi ngươi ham gap chị , ơi ới rủ nhau đi đó  Smiley
Hy vọng chị gọi thì có oai , chứ em gọi Ong Mập , Chuối Xanh um sùm mà 2 cô nàng khg lên tiếng chị ơi   Sad
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #13 - 29. Jan 2011 , 20:58

anh_thu_Tran wrote on 29. Jan 2011 , 02:25:

Cám ơn chị Anh Thư đã mách nước.

Chúng em đang cần từ 30 tới 40 áo dài xanh dồng phục để trình diễn màn Đại Hội Toàn Cầu của nhạc sĩ Long.

Xin các chị, các em về tham dự ghi danh , để ban tổ chức tiện việc sắp xếp đội hình. Nhớ cho xin chiều cao nhé , để chia từng tốp cho nhanh và gọn.

Chúng mình, đàn chim én bay từ 4 phương trời về Cali, nên mấy ngày ấy, từ thứ tư, năm, sáu phải tập dợt với nhau mới có thể trình diễn được.

Trưa thứ bảy là buổi  trình diễn chúng mình với nhạu tại nhà hàng Thành Được, các ca sĩ của trường tha hồ mà thi thố tài năng, để mọi người thưởng thức tài nghệ.
Chiều thứ bảy kéo dài tới.... xong (mới được đi ngủ) phần tổng dợt cho buổi trình diễn đêm chủ nhật..

Vậy xin cả nhà, ai có giọng hát hay, xin ghi danh nhé, để  ban văn nghệ sắp xếp chương trình luôn cả hai buổi.

Đêm chủ nhật, chúng ta  có ca sĩ Diễm Liên và một số ca sĩ local.

Phần văn nghệ bảo đảm hấp dẫn và mới lạ nhất từ trước tới giờ.
Có cả phần trình diễn của ban tam ca MTV , và giọng hát của cô Phượng Oanh hát cho các em vũ lại màn vũ xưa kia.

"Tìm Về Kỷ Niệm" là chủ đề cho đêm văn nghệ và Đặc San của chúng ta trong Đại Hội kỳ này.

Nga rao hàng như vậy không biết đã đủ chưa. Đặng Mỹ ơi, em vào ca tiếp với chị cho đủ 6 câu nhé.

Mong mọi người ghi danh với trưởng ban Văn Nghệ Thanh Nhung những tiết mục muốn trình diễn. Hát , ngâm thơ, ca vọng cổ, kể chuyện hài hước v.v..... và v.v....

Nghe giọng hát của Nga Ln trong Quán Thời Gian hoài, không biết lần này Nga có cho mọi người thưởng thức tài nghệ trên sân khấu được không dzậy?

Phần tập dợt văn nghệ sẽ ở 3 địa điểm, nhà Nga, chị Mai Phạm và Bích hợp.

Tập vũ và những màn trình diễn thời trang sẽ tập ở nhà Bích Hợp. hay nhà Ngạ

Nhưng các ca sĩ cần tập với ban nhạc sẽ ở nhà chị Mai Phạm vào tối thứ 6, và thứ bảy.

Chương trình đã lên khung, bây giờ chúng ta bắt tay vào việc để lo cho tất cả được chu đáo.

Chúng ta cùng chạy tới đích nhé !
Nào chúng ta cùng.... chạy chạy chạy........ Roll Eyes

Hoang Nga.

Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #14 - 29. Jan 2011 , 21:21

Đặng-Mỹ wrote on 28. Jan 2011 , 23:27:

Có phải hôm trước An vào diễn đàn hỏi chừng nào có đại hội phải không Mỹ?

Nếu đúng người đẹp này, thì sao hôm nay lại lặng thinh dzậy? Chị Nga mong ngóng hoài đấy nhé. Đừng để cổ chị Nga kéo dài từ Cali tới Melbourne thì tội nghip lắm đó.

An nhớ rủ thêm bạn đi cho đường trường đỡ dài nhé. Và An nhớ ghi danh vào màn văn nghệ nhé. Các chị đang cần nhân tài nhiều lắm.

Chỉ nội màn vũ, kiếm được 8 cô, mà ở 8 nơi, bây giờ đang ngồi tính đường tập dợt với nhau, Kim Kiểm nhà ta đang than, khổ ơi là khổ , mà chị cũng thấy khổ thiệt.

An lên tiếng với chị đi nhạ

Hoàng Ngạ
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #15 - 29. Jan 2011 , 21:26

ChíchChoè wrote on 24. Jan 2011 , 19:26:
Thưa chị My ,

Thông tin chính xác là:

Xin cảm ơn chị ,

Em Mỹ Dung

Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #16 - 29. Jan 2011 , 21:27

...

Back to top

...

IP Logged

an nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #17 - 30. Jan 2011 , 02:17

Em thi do van nghe lam nhung ma em se gioi thieu chi may cay nha la vươn cua em la An Hao ,mot tay mua cua LA, va chi Binh Hoa va anh Tương cua em , hy vong cac anh chi cua em se tham du ,con em thi chi giam doc thọi
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #18 - 30. Jan 2011 , 18:19

an nguyen wrote on 30. Jan 2011 , 02:17:
Em thi do van nghe lam nhung ma em se gioi thieu chi may cay nha la vươn cua em la An Hao ,mot tay mua cua LA, va chi Binh Hoa va anh Tương cua em , hy vong cac anh chi cua em se tham du ,con em thi chi giam doc thọi

Em ơi !

Lẽ dĩ nhiên An Hảo và Bình Hoà đã nằm trong ban văn nghệ sẵn rồi, còn cô An xinh xắn thì sao? Không được chạy trốn đâu đấy nhé.

HN.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #19 - 21. Feb 2011 , 14:20

Hoang Nga wrote on 29. Jan 2011 , 21:27:

Hoàng Nga xin nhắc lại một lần nữa : Những bạn ở ngoài Hoa Kỳ, muốn có lá thư tiếng Anh để xin Visa nhập cảnh, thì liên lạc với Nga , và cho biết  đúng : TÊN, ĐỊA CHỈ thật rõ ràng, Nga sẽ gửi thư về tận nhà.

Mọi thắc mắc xin liên lạc với Hoàng Nga email : hoangnga4343@aol.com.

Thân chúc các bạn gặp nhiều may mắn.

Thân mện
Hoàng Ngạ
Back to top
« Last Edit: 22. Feb 2011 , 13:47 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #20 - 21. Feb 2011 , 14:31

Hoang Nga wrote on 29. Jan 2011 , 21:27:

Các chị, các bạn và các em thân mến ơi !

Trưởng ban Văn nghệ Thanh Nhung mới than phiền là sao ít người tham gia chương trình văn nghệ quá dzậy .
Vậy cho Nga đánh thức mọi người một lần nữa : Xin quý ví nào có khả năng hay có tinh thần văn nghệ ghi tên để cho Trưởng ban Thanh Nhung có việc mà làm , cô ấy mới than phiền : "Em sợ bị ... bãi chức quá, vì không ai tin tưởng em để tham gia chương trình văn nghệ hết" ,  vậy cho Nga kêu gọi dùm cho Thanh Nhung, hãy cùng Thanh Nhung làm việc đi các bạn nhé  .

Thân mến .
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #21 - 22. Feb 2011 , 06:36

Hoang Nga wrote on 21. Feb 2011 , 14:31:
Các chị, các bạn và các em thân mến ơi !

Trưởng ban Văn nghệ Thanh Nhung mới than phiền là sao ít người tham gia chương trình văn nghệ quá dzậy .
Vậy cho Nga đánh thức mọi người một lần nữa : Xin quý ví nào có khả năng hay có tinh thần văn nghệ ghi tên để cho Trưởng ban Thanh Nhung có việc mà làm , cô ấy mới than phiền : "Em sợ bị ... bãi chức quá, vì không ai tin tưởng em để tham gia chương trình văn nghệ hết" ,  vậy cho Nga kêu gọi dùm cho Thanh Nhung, hãy cùng Thanh Nhung làm việc đi các bạn nhé  .

Thân mến .
Hoàng Nga.

Chào chị Hoàng nga, chào Trưởng Ban Văn Nghệ Thanh Nhung,

Nếu người nào không có khả năng nhưng lại ham vui, ở tận bên Úc như tôi, có thể nào tham dự qua hình thức gửi bài ca mình trình diễn bằng MP3 hoặc YOUTUBE để ban tổ chức chiếu hoặc phát trong buổi văn nghệ, được không các chị?

Nếu ban tổ chức chấp nhận, có lẽ đây là kiểu trình diễn văn nghệ "on-line" xen kẽ với trình diễn "sống" lần đầu tiên mà từ trước đến nay chưa có ai làm bao giờ!

(Quên giới thiệu tôi là bạn học cùng năm với Lê Thị Bạch Yến ở Úc đó chị. Yến & Thinh và tôi là bạn với nhau ở Melbourne)

Cám ơn các chị,

Nguyễn Văn Hà,
Melbourne, Australia

Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #22 - 22. Feb 2011 , 08:57

Nguyen Van Ha wrote on 22. Feb 2011 , 06:36:
Chào chị Hoàng nga, chào Trưởng Ban Văn Nghệ Thanh Nhung,

Nếu người nào không có khả năng nhưng lại ham vui, ở tận bên Úc như tôi, có thể nào tham dự qua hình thức gửi bài ca mình trình diễn bằng MP3 hoặc YOUTUBE để ban tổ chức chiếu hoặc phát trong buổi văn nghệ, được không các chị?

Nếu ban tổ chức chấp nhận, có lẽ đây là kiểu trình diễn văn nghệ "on-line" xen kẽ với trình diễn "sống" lần đầu tiên mà từ trước đến nay chưa có ai làm bao giờ!

(Quên giới thiệu tôi là bạn học cùng năm với Lê Thị Bạch Yến ở Úc đó chị. Yến & Thinh và tôi là bạn với nhau ở Melbourne)

Cám ơn các chị,

Nguyễn Văn Hà,
Melbourne, Australia

Vâng, chào anh Hà.
Rất hân hạnh được anh có nhã ý đóng góp phần văn nghệ trong khi... vắng mặt vào buổi trình diễn

A ha ! Đây cũng là một ý tưởng lạ nghen.
Chúng tôi chưa thực hiện bao giờ , nhưng có thể đây cũng là một ý tưởng hay để những người vắng mặt góp... tiếng trong ngày vui ấy.

Anh cứ thực hiện đi, rồi chúng tôi sẽ bàn thảo và tìm cách sắp xếp để đưa vào chương trình 1 trong 2 buổi văn nghê. Đây cũng là một dịp để chúng ta giới thiệu nhau.
Nhưng có cả người lẫn tiếng vẫn hay hơn cả. Tuy nhiên, tuỳ cơ ứng biến, nếu nghĩ đến, thì cũng có thể thực hiện được anh nhỉ!

Chào anh.
Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 22. Feb 2011 , 08:59 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #23 - 22. Feb 2011 , 09:10

Hoang Nga wrote on 21. Feb 2011 , 14:20:
Hoàng Nga xin nhắc lại một lần nữa : Những bạn ở ngoài Hoa Kỳ, muốn có lá thư tiếng Anh để xin Vía nhập cảnh, thì liên lạc với Nga , và cho biết  đúng : TÊN, ĐỊA CHỈ thật rõ ràng, Nga sẽ gửi thư về tận nhà.

Thân mện
Hoàng Ngạ

Hello chi Hoàng Nga và các bạn LVD 74

LVD 74 ở VN  có  TRẦN THỊ THÚY NGA   ( sanh ngày 29 tháng 5 , 1955 )  hoc 7 năm trung hoc tai LVD  nhưng không còn giấy tờ hay hình ảnh chứng minh khi phỏng vấn (  74 tui em biet rat rõ Thúy Nga ).

1/ Bạn nào có hình chup chung với Thúy Nga tại trường xin cho Nga bản copy gửi về địa chỉ bên dưới.
2/ Xin chị Hoàng Nga gửi cho Thúy Nga thư mời dự Dại Hội LVD ( tiếng Anh ) kèm Tên và tuổi ( cho chi tiết thêm rõ ràng vì thiếu giấy tờ chứng minh khi phỏng vấn )
Địa chỉ :
            275/14  Đường  BẠCH ĐẰNG , Phường 15 , Quận Bình Thạnh. TP HCM    VIỆT NAM.

Cám ơn chị Nga thật nhiều.

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #24 - 22. Feb 2011 , 13:31

kieunguyen wrote on 22. Feb 2011 , 09:10:
Hello chi Hoàng Nga và các bạn LVD 74

LVD 74 ở VN  có  TRẦN THỊ THÚY NGA   ( sanh ngày 29 tháng 5 , 1955 )  hoc 7 năm trung hoc tai LVD  nhưng không còn giấy tờ hay hình ảnh chứng minh khi phỏng vấn (  74 tui em biet rat rõ Thúy Nga ).

1/ Bạn nào có hình chup chung với Thúy Nga tại trường xin cho Nga bản copy gửi về địa chỉ bên dưới.
2/ Xin chị Hoàng Nga gửi cho Thúy Nga thư mời dự Dại Hội LVD ( tiếng Anh ) kèm Tên và tuổi ( cho chi tiết thêm rõ ràng vì thiếu giấy tờ chứng minh khi phỏng vấn )
Địa chỉ :
            275/14  Đường  BẠCH ĐẰNG , Phường 15 , Quận Bình Thạnh. TP HCM    VIỆT NAM.

Cám ơn chị Nga thật nhiều.

Cám ơn Kiều đã chuyển lời yêu cầu của Thuý Ngạ
Chị sẽ gửi thư mời cho Thuý Nga ngay trong ngày mai nhé.
Thân mến.
Hoàng Ngạ
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #25 - 22. Feb 2011 , 19:42

Hoang Nga wrote on 22. Feb 2011 , 08:57:
Vâng, chào anh Hà.
.......

Nhưng có cả người lẫn tiếng vẫn hay hơn cả.

Hoàng Nga.

Khng có gì đúng hơn ạ votay
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #26 - 22. Feb 2011 , 21:41

Hoang Nga wrote on 22. Feb 2011 , 08:57:
Vâng, chào anh Hà.
Rất hân hạnh được anh có nhã ý đóng góp phần văn nghệ trong khi... vắng mặt vào buổi trình diễn

A ha ! Đây cũng là một ý tưởng lạ nghen.
Chúng tôi chưa thực hiện bao giờ , nhưng có thể đây cũng là một ý tưởng hay để những người vắng mặt góp... tiếng trong ngày vui ấy.

Anh cứ thực hiện đi, rồi chúng tôi sẽ bàn thảo và tìm cách sắp xếp để đưa vào chương trình 1 trong 2 buổi văn nghê. Đây cũng là một dịp để chúng ta giới thiệu nhau.
Nhưng có cả người lẫn tiếng vẫn hay hơn cả. Tuy nhiên, tuỳ cơ ứng biến, nếu nghĩ đến, thì cũng có thể thực hiện được anh nhỉ!

Chào anh.
Hoàng Nga.

Ý kiến của anh Hà hay  thumbup thumbup votay votay votay

Chị Hoàng Nga cho em đăng ký YouTube Mừng Tuổi Mẹ ạ

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #27 - 23. Feb 2011 , 00:49

Hoang Nga wrote on Ngày hôm qua , 08:57:
Vâng, chào anh Hà.
.......

Hoàng Nga.

------------------------------------------------------------------------------
Đặng-Mỹ wrote on 22. Feb 2011 , 19:42:
Khng có gì đúng hơn ạ votay

Chị Nga ơi,

Chuyện này dễ giải quyết thôi:

- Đêm văn nghệ thứ nhất, nhờ chị chiếu hình Brad Pitt lên giùm tôi  Grin, rồi...

- Đêm văn nghệ thứ nhì,  Cry Cry chị chiếu hình thằng gù ở nhà thờ Notre Dame lên cho khán giả xem! Cry

Khán giả cứ việc lấy 2 hình, cộng lại chia 2 là sẽ ra hình tui ngay!!! Grin
Nếu không, cứ để tha hồ cho họ tưởng tượng!!! Smiley

Cheeers,
NVH
Smiley
Back to top
« Last Edit: 23. Feb 2011 , 01:02 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #28 - 23. Feb 2011 , 09:55

Phuong_Tran wrote on 22. Feb 2011 , 21:41:
Ý kiến của anh Hà hay  thumbup thumbup votay votay votay

Chị Hoàng Nga cho em đăng ký YouTube Mừng Tuổi Mẹ ạ

PTr

Chị nói thiệt tình nha.
Mặc dù chị có ý kiến cho chương trình trình chiếu... tiếng nói của những người vắng mặt, nhưng khi nhận được những Youtube thì... không được vui đâu, vì thiếu vắng nhiều khuôn mặt LVD quá, làm sao đại hội hình thành được.

Thành ra, mỗi lần nhận được một Youtube của những em không về tham dự DH, là một lần tim chị... nhói đau, buồn khôn tả đấy, các em liệu mà.... xử lý, đừng để tim chị nhói đau nhiều quá, đến ngày đại hội thì phải đi by-pass thì tội nghịp lắm lắm, lúc đó trên sân khấu chỉ nghe tiếng của HT mà chẳng thấy HT đâu hihihi.... Grin, chỉ thấy chiếu chần dần một khuôn mặt.... thấy ghét, chán chết đi được

Nhưng thôi, nói là nói vậy, trong thâm tâm chị cũng thông cảm nỗi buồn của những bạn muốn về mà trắc trở trăm ngàn lý do mà không về được, do đó chị mới  nảy ra ý nghĩ không góp mặt thì góp tiếng qua đề nghị của anh Hà. Nhưng nguyện vọng của chị là phải có cả hai mới trọn vẹn đôi bề.

Chị mong các em đừng ỷ có chương trình này rồi chỉ gởi tiếng về không thôi thì vẫn thiệt thòi nhiều, vì  khi hình ảnh chiếu lên, tiếng nói làm sao lồng vào được, sẽ thiếu vắng khuôn mặt của mình, đó là một thiệt thòi lớn đấy

Em Ph Trần ơi ! Hãy cho chị những nhạc phẩm khác cho hợp với chủ đề ngày họp mặt thì chị mới lồng vào chương trình được.

Cấm tiệt những bản nhạc... thất tình, kêu gào tình, điên vì tình nhé. Tình yêu đôi lứa đi chỗ khác chơi , ngày hôm ấy chỉ có tình bạn, tình thầy trò, tình cũ trường xưa rất là nhẹ nhàng, lãng mạn.

Nghe một bà già trên 60 nói chuyện này, các em có tức cười không, chị hổng có xí hổ đâu, ai có cười thì hở mười cái răng ráng chịu.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 23. Feb 2011 , 09:58 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #29 - 23. Feb 2011 , 14:28

Nguyen Van Ha wrote on 23. Feb 2011 , 00:49:
Hoang Nga wrote on Ngày hôm qua , 08:57:
Vâng, chào anh Hà.
.......

Hoàng Nga.

------------------------------------------------------------------------------

Chị Nga ơi,

Chuyện này dễ giải quyết thôi:

- Đêm văn nghệ thứ nhất, nhờ chị chiếu hình Brad Pitt lên giùm tôi  Grin, rồi...

- Đêm văn nghệ thứ nhì,  Cry Cry chị chiếu hình thằng gù ở nhà thờ Notre Dame lên cho khán giả xem! Cry

Khán giả cứ việc lấy 2 hình, cộng lại chia 2 là sẽ ra hình tui ngay!!! Grin
Nếu không, cứ để tha hồ cho họ tưởng tượng!!! Smiley

Cheeers,
NVH
Smiley

Anh Hà ơi !

Mỗi người là một bông hoa cho phái nữ, và một cánh bướm cho phái nam ; muôn hình vạn trạng , chẳng ai giống ai, thành ra khó mà phân tích thế nào là đẹp, thế nào là xấu, xấu hay đẹp là do cách nhìn mà thội   Thế thì bây giờ, chúng ta sẽ chỉ nói đến cái duyên thôi, duyên đồng môn, duyên văn nghê. Cứ lựa cái hình nào mà ưng ý nhất của anh, chẳng cần thời gian hay tuổi tác, biết đâu anh lại thấy cái hình mẹ chụp bé Hà , ngồi quấn cái khăn lông hồi ba tháng, hay cái hình mới biết lật lúc 6 tháng, sau khi mới được mẹ tắm xong, đang rắc phấn trên... mông... làm cái hình trình làng thì sao, nhận được, chúng tôi đăng lên tuốt luốt  với ghi chú " Bé Hà hồi còn ngậm tí mẹ" , cũng hay chứ nhỉ hahaha  Grin

Chọc anh Hà chút chơi cho dzui cửa dzui nhà, chứ chúng tôi biết ngay anh sẽ chọn cái tấm hình lúc mới... bắt đầu yêu, lúc mới biết làm dáng, ngắm mình trong gương và tự nhủ :" Ai mà đẹp giai thế nhỉ !"  để trình làng cho mà xem

Anh cũng biết chúng tôi sẽ chỉ đón nhận những loại nhạc nào cho đêm văn nghệ rồi chứ. Mong nhận những Youtube tuyệt vời của anh. 

Chào anh
Hoàng Nga
Back to top
« Last Edit: 23. Feb 2011 , 14:34 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #30 - 23. Feb 2011 , 15:17

Xin hỏi  thăm BTC  -  những người khách ở phương  xa  chỉ Mua vé Máy bay đến  được  phi trường LAX  - làm sao  di chuyển từ  Little Saigon lên Bắc Cali  -  khi lên bắc Cali  - có nơi  Trú ngụ không ?  ngoài ra có tổ chức  di  du lịch  các  nới khác -  chứ  tham dự Đại hội  năm 2009 - chỉ  gặp mặt ăn uống   có   một đêm - rồi chia tay  - ôi buồn làm sao . Smiley Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #31 - 23. Feb 2011 , 15:52

nguyen_toan wrote on 23. Feb 2011 , 15:17:
Xin hỏi  thăm BTC  -  những người khách ở phương  xa  chỉ Mua vé Máy bay đến  được  phi trường LAX  - làm sao  di chuyển từ  Little Saigon lên Bắc Cali  -  khi lên bắc Cali  - có nơi  Trú ngụ không ?  ngoài ra có tổ chức  di  du lịch  các  nới khác -  chứ  tham dự Đại hội  năm 2009 - chỉ  gặp mặt ăn uống   có   một đêm - rồi chia tay  - ôi buồn làm sao . Smiley Smiley Smiley

Cám ơn anh Toàn đã hỏi những câu hỏi mà Nga nghĩ mọi người muốn biết.

BTC đang sắp xếp mọi việc, đang cổ động nhiều người cùng tham gia với ban tổ chức để điều hành mọi việc trong những ngày ĐH

Từ Little Saigon lên San Jose có xe đó Hoàng đón khách tại chợ ABC. Từ xe đó Hoàng, chúng tôi sẽ cho người ra đón về nơi cư ngụ.

Về việc trú ngụ thì có hai giải pháp.
Có một số chị sẵn sàng tiếp đón bạn mình tại nhà
Nhà Nga thì có lẽ là nơi trú chân của nhóm bạn 69 cũng khá đông, và cũng là nơi tập dợt cho văn nghệ, và họp hành phân chia công tác.

Giải pháp thứ hai là khách sạn. Có nhiều khách sạn quanh đây, một số cũng đã book khách sạn với giá cũng rất OK.

Về chương trình đi chơi, thì chúng tôi đang nghiên cứu 
Gần tới ngày, chúng tôi sẽ thông báo để những ai muốn du lịch thì sẽ ghi danh và dự những tour đi chơi của những dịch vụ du lịch trong vùng, hay chở nhau đi chơi.
Chưa bàn thảo xong, nên chưa có thông báo chính thức.
Lần này chúng tôi nghĩ có nhiều khách phương xa về nên có nhiều việc phải nghĩ tới.

Anh Toàn yên tâm, chúng tôi sẽ cố gắng thực hiện những ngày hậu ĐH thật vui để mọi người ghi nhớ mãi

Chào anh
Hoàng Ngạ
Back to top

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #32 - 23. Feb 2011 , 15:59

Hoang Nga wrote on 23. Feb 2011 , 09:55:
Chị nói thiệt tình nha.
Mặc dù chị có ý kiến cho chương trình trình chiếu... tiếng nói của những người vắng mặt, nhưng khi nhận được những Youtube thì... không được vui đâu, vì thiếu vắng nhiều khuôn mặt LVD quá, làm sao đại hội hình thành được.

Thành ra, mỗi lần nhận được một Youtube của những em không về tham dự DH, là một lần tim chị... nhói đau, buồn khôn tả đấy, các em liệu mà.... xử lý, đừng để tim chị nhói đau nhiều quá, đến ngày đại hội thì phải đi by-pass thì tội nghịp lắm lắm, lúc đó trên sân khấu chỉ nghe tiếng của HT mà chẳng thấy HT đâu hihihi.... Grin, chỉ thấy chiếu chần dần một khuôn mặt.... thấy ghét, chán chết đi được

Nhưng thôi, nói là nói vậy, trong thâm tâm chị cũng thông cảm nỗi buồn của những bạn muốn về mà trắc trở trăm ngàn lý do mà không về được, do đó chị mới  nảy ra ý nghĩ không góp mặt thì góp tiếng qua đề nghị của anh Hà. Nhưng nguyện vọng của chị là phải có cả hai mới trọn vẹn đôi bề.

Chị mong các em đừng ỷ có chương trình này rồi chỉ gởi tiếng về không thôi thì vẫn thiệt thòi nhiều, vì  khi hình ảnh chiếu lên, tiếng nói làm sao lồng vào được, sẽ thiếu vắng khuôn mặt của mình, đó là một thiệt thòi lớn đấy

Em Ph Trần ơi ! Hãy cho chị những nhạc phẩm khác cho hợp với chủ đề ngày họp mặt thì chị mới lồng vào chương trình được.

Cấm tiệt những bản nhạc... thất tình, kêu gào tình, điên vì tình nhé. Tình yêu đôi lứa đi chỗ khác chơi , ngày hôm ấy chỉ có tình bạn, tình thầy trò, tình cũ trường xưa rất là nhẹ nhàng, lãng mạn.

Nghe một bà già trên 60 nói chuyện này, các em có tức cười không, chị hổng có xí hổ đâu, ai có cười thì hở mười cái răng ráng chịu.

Thân mến.
Hoàng Nga.

Chúc mừng sinh nhật Cô Vũ Ngọc Mai ( ngày 21/01/2011 )
Thương tặng và Mừng Tuổi cho Cô Vũ Ngọc Mai , Cô Thu Lê và Cô Ngô Vân - cựu giáo sư trường Nữ Trung Học Lê Văn Duyệt .
Và xin mến tặng cho tất cả những ai may mắn còn Mẹ ,
Xuân 2011

Phượng Trần

Chị Hoàng Nga ơi ,

Em cám ơn chị đã nói thiệt tình ạ , như vậy tụi em biết chủ đề  rõ ràng  hơn

YouTube Mừng Tuổi Mẹ là em làm mừng sinh nhật Cô Ngọc Mai và vì đã có sẵn rồi , em mời chị xem thử duyệt luôn nha  Cheesy Grin , nếu chị thấy không phù hợp em sẽ làm một cái khác cho phù hợp với chủ đề học trò

Ui da , chị ơi , em muốn đi dự Đại Hội lắm chứ không muốn góp tiếng từ xa đâu  Shocked Roll Eyes Undecided nhưng đường xá xa xôi  cách trở quá chị ơi  Undecided Undecided

Chúc chị luôn mạnh khoẻ  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #33 - 23. Feb 2011 , 19:20

Hoang Nga wrote on 23. Feb 2011 , 14:28:
Anh Hà ơi !

Mỗi người là một bông hoa cho phái nữ, và một cánh bướm cho phái nam ; muôn hình vạn trạng , chẳng ai giống ai, thành ra khó mà phân tích thế nào là đẹp, thế nào là xấu, xấu hay đẹp là do cách nhìn mà thội   Thế thì bây giờ, chúng ta sẽ chỉ nói đến cái duyên thôi, duyên đồng môn, duyên văn nghê. Cứ lựa cái hình nào mà ưng ý nhất của anh, chẳng cần thời gian hay tuổi tác, biết đâu anh lại thấy cái hình mẹ chụp bé Hà , ngồi quấn cái khăn lông hồi ba tháng, hay cái hình mới biết lật lúc 6 tháng, sau khi mới được mẹ tắm xong, đang rắc phấn trên... mông... làm cái hình trình làng thì sao, nhận được, chúng tôi đăng lên tuốt luốt  với ghi chú " Bé Hà hồi còn ngậm tí mẹ" , cũng hay chứ nhỉ hahaha  Grin

Chọc anh Hà chút chơi cho dzui cửa dzui nhà, chứ chúng tôi biết ngay anh sẽ chọn cái tấm hình lúc mới... bắt đầu yêu, lúc mới biết làm dáng, ngắm mình trong gương và tự nhủ :" Ai mà đẹp giai thế nhỉ !"  để trình làng cho mà xem

Anh cũng biết chúng tôi sẽ chỉ đón nhận những loại nhạc nào cho đêm văn nghệ rồi chứ. Mong nhận những Youtube tuyệt vời của anh. 

Chào anh
Hoàng Nga

Dạ chào chị Nga,

Cám ơn chị bận rộn mà vẫn bỏ tí thì giờ viết trả lời khá dài.
Tôi đọc những câu trả lời dí dỏm của chị cũng đoán ra được chắc chắn chị thuộc mẫu người dễ tính nhưng cứng rắn, lãng mạn nhưng kỹ luật, work hard nhưng cũng enjoy life !!!

BTC có người như chị lãnh đạo chắc chắn sẽ tổ chức được 2 buổi văn nghệ thành công!
(Sau vụ tổ chức đó, chắc tụi này sẽ bầu cho chị lãnh luôn chức hội trưởng HNC luôn!)

Đọc bài của chị làm tôi thấy lạc quan quá! Triết lý về "Hoa Bướm" của chị thấy phấn khởi lắm!
Nhớ lại:

Sáng nay soi kiếng làm chi,
Giựt mình không biết ai kỳ vậy ta!
Thì ra cũng chỉ là ta,
Nhưng sao không giống thuở xa xưa nào!!! Cry
(Em không buồn nữa chị ơi!!!) Smiley

Bây giờ tôi hiểu BTC cần gì rồi  (đó là tôi nghĩ như vậy!).

Cám ơn sự uyển chuyển của chị nhiều lắm,

Xin chào chị Nga,
NVH
Back to top
« Last Edit: 23. Feb 2011 , 23:15 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #34 - 24. Feb 2011 , 06:08

Phuong_Tran wrote on 23. Feb 2011 , 15:59:

Chúc mừng sinh nhật Cô Vũ Ngọc Mai ( ngày 21/01/2011 )
Thương tặng và Mừng Tuổi cho Cô Vũ Ngọc Mai , Cô Thu Lê và Cô Ngô Vân - cựu giáo sư trường Nữ Trung Học Lê Văn Duyệt .
Và xin mến tặng cho tất cả những ai may mắn còn Mẹ ,
Xuân 2011

Phượng Trần

Chị Hoàng Nga ơi ,

Em cám ơn chị đã nói thiệt tình ạ , như vậy tụi em biết chủ đề  rõ ràng  hơn

YouTube Mừng Tuổi Mẹ là em làm mừng sinh nhật Cô Ngọc Mai và vì đã có sẵn rồi , em mời chị xem thử duyệt luôn nha  Cheesy Grin , nếu chị thấy không phù hợp em sẽ làm một cái khác cho phù hợp với chủ đề học trò

Ui da , chị ơi , em muốn đi dự Đại Hội lắm chứ không muốn góp tiếng từ xa đâu  Shocked Roll Eyes Undecided nhưng đường xá xa xôi  cách trở quá chị ơi  Undecided Undecided

Chúc chị luôn mạnh khoẻ  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Em ơi !

Đường xá tuy có xa xôi cách trở, cũng không bằng lòng người ngại núi e sông.

Hy vọng lòng em chuyển hướng hihihi   Wink Kiss

Thương mến
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #35 - 24. Feb 2011 , 06:17

Nguyen Van Ha wrote on 23. Feb 2011 , 19:20:
Dạ chào chị Nga,

Cám ơn chị bận rộn mà vẫn bỏ tí thì giờ viết trả lời khá dài.
Tôi đọc những câu trả lời dí dỏm của chị cũng đoán ra được chắc chắn chị thuộc mẫu người dễ tính nhưng cứng rắn, lãng mạn nhưng kỹ luật, work hard nhưng cũng enjoy life !!!

BTC có người như chị lãnh đạo chắc chắn sẽ tổ chức được 2 buổi văn nghệ thành công!
(Sau vụ tổ chức đó, chắc tụi này sẽ bầu cho chị lãnh luôn chức hội trưởng HNC luôn!)

Đọc bài của chị làm tôi thấy lạc quan quá! Triết lý về "Hoa Bướm" của chị thấy phấn khởi lắm!
Nhớ lại:

Sáng nay soi kiếng làm chi,
Giựt mình không biết ai kỳ vậy ta!
Thì ra cũng chỉ là ta,
Nhưng sao không giống thuở xa xưa nào!!! Cry
(Em không buồn nữa chị ơi!!!) Smiley

Bây giờ tôi hiểu BTC cần gì rồi  (đó là tôi nghĩ như vậy!).

Cám ơn sự uyển chuyển của chị nhiều lắm,

Xin chào chị Nga,
NVH

Đọc những lời khen tặng của anh mà tôi xấu hổ quá.

Anh có nghĩ rằng người nói hay sẽ chẳng làm gì ra hồn không? (ông bà mình hay nói vậy đó)

Tôi đang nhận chức vụ "dám đốc" đấy, thành ra ăn nói phải... hăng mới được việc.  Người khác làm, tôi có làm gì đâu mà anh lại đề nghị thêm một chức vụ mới , hay anh lại muốn tôi làm "dám đốc" nữa, cái đó dễ thôi , miễn là có nhiều người.... chịu làm hay dám làm qua sự "dám đốc" của tôi  hihihi  Grin

Chúc anh một ngày vui và lạc quan tếu
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #36 - 24. Feb 2011 , 16:55

Hoang Nga wrote on 24. Feb 2011 , 06:08:
Em ơi !

Đường xá tuy có xa xôi cách trở, cũng không bằng lòng người ngại núi e sông.

Hy vọng lòng em chuyển hướng hihihi   Wink Kiss

Thương mến
Hoàng Nga.

Chị ơi ,

Da. , không phải muốn là được đâu chị ơi , nhưng dù không có mặt tham gia những người ở nhà sẵn sàng góp tay mỗi khi Hội cần đến , có cần gì chị cứ réo nhé

Thương mến ,

PTr
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #37 - 25. Feb 2011 , 00:05

Chị Hoàng Nga thương ,

Em có gửi tin nhắn cho chị , mà không thấy trả lời , nên em vào đây viết cho chị luôn nha.

Em và Cao Huệ Chi đã nhận được thư mời của chị. Huệ Chi và em rất vui mừng và thật sự cảm ơn chị đã nhanh chóng gửi thư mời này đến tụi em sớm. Tụi em đang chuẩn bị nộp hồ sơ đó chị.

Cũng có 1 chị tên Trịnh thị Hồng Thuý _LVD_68 phone cho em hỏi thăm chuyện đi họp. Chị Thuý nói đã gửi mail cho chị rồi mà chưa thấy trả lời. Vậy chị check email và trả lời chị Thuý luôn dùm em với nha.

Hay chị gửi thư mời cho chị Thuý ở địa chỉ sau dùm em nha :

Trịnh thị Hồng Thuý
29 Lê Văn Sỹ, Quận Phú Nhuận TPHCM

Cám ơn chị nhiều

Em Choè

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #38 - 25. Feb 2011 , 07:55

ChíchChoè wrote on 25. Feb 2011 , 00:05:
Chị Hoàng Nga thương ,

Em có gửi tin nhắn cho chị , mà không thấy trả lời , nên em vào đây viết cho chị luôn nha.

Em và Cao Huệ Chi đã nhận được thư mời của chị. Huệ Chi và em rất vui mừng và thật sự cảm ơn chị đã nhanh chóng gửi thư mời này đến tụi em sớm. Tụi em đang chuẩn bị nộp hồ sơ đó chị.

Cũng có 1 chị tên Trịnh thị Hồng Thuý _LVD_68 phone cho em hỏi thăm chuyện đi họp. Chị Thuý nói đã gửi mail cho chị rồi mà chưa thấy trả lời. Vậy chị check email và trả lời chị Thuý luôn dùm em với nha.

Hay chị gửi thư mời cho chị Thuý ở địa chỉ sau dùm em nha :

Trịnh thị Hồng Thuý
29 Lê Văn Sỹ, Quận Phú Nhuận TPHCM

Cám ơn chị nhiều

Em Choè

Ồ ! Chị xin lỗi các em.
Lâu nay, chị không vào mục nhắn tin, nên không biết gì cả.
Chị đã gửi thư mời về cho  : Lệ Hoa, Xuân Hoa, Mỹ Dung, Thu Thuỷ, Huệ Chi, Bạch Tuyết,  cô Đặng T Thuý, Cô Thanh Phúc, Thuý Nga và ngày hôm nay, sẽ gửi cho chị Hồng Thuý.

Những ai cần thư mời. Xin liên lạc với chị ở email : hoangnga4343@aol.com , vì chị check thư mỗi ngày, không bị sót . Và khi gửi thư rồi, thì nhán chị trong mục nhắn tin ở diễn đàn,  như vậy chị có 2 nơi để kiểm soát, hy vọng không bị bỏ sót .

Chúc các chị em gặp nhiều may mắn trong lúc phỏng vấn .
Và có tin tức gì vui, nhớ báo cho chị biết ngay nhá . Chị là người mong đợi tin tức từ các em hơn ai hết .

Thương mến tất cả .
Hoàng Nga .
Back to top

...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #39 - 25. Feb 2011 , 17:56

Hoang Nga wrote on 25. Feb 2011 , 07:55:
Ồ ! Chị xin lỗi các em.
Lâu nay, chị không vào mục nhắn tin, nên không biết gì cả.
Chị đã gửi thư mời về cho  : Lệ Hoa, Xuân Hoa, Mỹ Dung, Thu Thuỷ, Huệ Chi, Bạch Tuyết,  cô Đặng T Thuý, Cô Thanh Phúc, Thuý Nga và ngày hôm nay, sẽ gửi cho chị Hồng Thuý.

Những ai cần thư mời. Xin liên lạc với chị ở email : hoangnga4343@aol.com , vì chị check thư mỗi ngày, không bị sót . Và khi gửi thư rồi, thì nhán chị trong mục nhắn tin ở diễn đàn,  như vậy chị có 2 nơi để kiểm soát, hy vọng không bị bỏ sót .

Chúc các chị em gặp nhiều may mắn trong lúc phỏng vấn .
Và có tin tức gì vui, nhớ báo cho chị biết ngay nhá . Chị là người mong đợi tin tức từ các em hơn ai hết .

Thương mến tất cả .
Hoàng Nga .

Chị Hoàng Nga thương ,

Em biết chị đang rất bận rộn cho việc tổ chức Đại Hội kỳ này nên không có trách chị không check mail hay tin nhắn cho đầy đủ đâu chị àh . Em biết rồi , có gì em sẽ liên lạc với chị ngay trang này là nhanh nhất . Chị ráng giữ gìn sức khoẻ nha chị , kẻo thôi lại giống chị My kỳ họp Vancouver tháng 8-2010 đó . Gần tới ngày họp là My mất ngủ trầm trọng luôn làm các Cô và tụi em cũng lo quá xá .

Tình hình ở VN là mấy chị cũng nôn đi họp để qua đó gặp được Thầy Cô và bạn hữu ngày xưa lắm . Nhưng nghe nói phỏng vấn cũng có khi bị rớt . Cô Song Thu hồi đó phỏng vấn lần đầu đi thăm em của Cô bên Mỹ mà còn rớt đó chị . Mấy chị có liên lạc cô Song Thu , và Cô Song Thu có chỉ cách nộp hồ sơ qua dịch vụ thì mới an toàn . Mấy chị cũng rủ em nộp dịch vụ đó chị . Kết quả ra sao em sẽ cho chị hay sớm nha .

Kính chúc chị nhiều sức khoẻ để vác ngà voi kỳ này thiệt là khoẻ nha chị ..

Thương chị ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #40 - 26. Feb 2011 , 12:51

ChíchChoè wrote on 25. Feb 2011 , 17:56:
Chị Hoàng Nga thương ,

Em biết chị đang rất bận rộn cho việc tổ chức Đại Hội kỳ này nên không có trách chị không check mail hay tin nhắn cho đầy đủ đâu chị àh . Em biết rồi , có gì em sẽ liên lạc với chị ngay trang này là nhanh nhất . Chị ráng giữ gìn sức khoẻ nha chị , kẻo thôi lại giống chị My kỳ họp Vancouver tháng 8-2010 đó . Gần tới ngày họp là My mất ngủ trầm trọng luôn làm các Cô và tụi em cũng lo quá xá .

Tình hình ở VN là mấy chị cũng nôn đi họp để qua đó gặp được Thầy Cô và bạn hữu ngày xưa lắm . Nhưng nghe nói phỏng vấn cũng có khi bị rớt . Cô Song Thu hồi đó phỏng vấn lần đầu đi thăm em của Cô bên Mỹ mà còn rớt đó chị . Mấy chị có liên lạc cô Song Thu , và Cô Song Thu có chỉ cách nộp hồ sơ qua dịch vụ thì mới an toàn . Mấy chị cũng rủ em nộp dịch vụ đó chị . Kết quả ra sao em sẽ cho chị hay sớm nha .

Thương chị ,

Em Choè

Cám ơn em đã lo lắng cho sức khoẻ của chị.
Chị thấy vậy chứ dẻo dai lắm, nhất là thấy mọi người nô nức về tham dự ĐH là đã cho chị những liều thuốc bổ, trợ lực rất đắc hiệu đó.

Chị sẽ cầu nguyện nhiều để mọi người gặp may mắn khi đi phỏng vấn, sẽ gặp những nhân viên phỏng vấn thật dễ thương và dễ tính nhé.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #41 - 26. Feb 2011 , 22:05

ChíchChoè wrote on 25. Feb 2011 , 17:56:
Chị Hoàng Nga thương ,

Thương chị ,

Em Choè

Hi Choè , theo TB biết , phỏng vấn được hay không là do Mỹ. Ch ngồi nhà làm đơn xin đi không cần nhờ dịch vụ nếu Ch biết điên`đơn online . Mẹ chồng TB nhờ mấy đứa em điền đơn online rồi nó email cho ngày đi phỏng vấn.Bà đi dễ dàng là vì trên 70 tuổi và  đã đi nước ngoài rồi trở về , nếu Ch đà xuất ngoại nhiều lần rồi thì sẽ được thôi , còn những ai mới đi lần đầu thì khi đi phỏng vấn nhớ ăn mặc gọn gàng đừng chưng diện nhiều quá và nhớ trả lời trong câu hỏi nào cũng ráng cho họ biết là " tôi muốn đi Mỹ để học hỏi về sự văn minh và tiến bộ của nước Mỹ để về áp dụng cho đời sống của mình được tốt hơn " còn nếu không được thi mua vé đi du lịch ÚSA. Chúc Ch và các chị em được may mắn khi đi phỏng vấn.Thử đi nhen , TB biết nhiều người đã đi được khi trả lời như vậy.
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #42 - 26. Feb 2011 , 22:21

thubeo wrote on 26. Feb 2011 , 22:05:
Hi Choè , theo TB biết , phỏng vấn được hay không là do Mỹ. Ch ngồi nhà làm đơn xin đi không cần nhờ dịch vụ nếu Ch biết điên`đơn online . Mẹ chồng TB nhờ mấy đứa em điền đơn online rồi nó email cho ngày đi phỏng vấn.Bà đi dễ dàng là vì trên 70 tuổi và  đã đi nước ngoài rồi trở về , nếu Ch đà xuất ngoại nhiều lần rồi thì sẽ được thôi , còn những ai mới đi lần đầu thì khi đi phỏng vấn nhớ ăn mặc gọn gàng đừng chưng diện nhiều quá và nhớ trả lời trong câu hỏi nào cũng ráng cho họ biết là " tôi muốn đi Mỹ để học hỏi về sự văn minh và tiến bộ của nước Mỹ để về áp dụng cho đời sống của mình được tốt hơn " còn nếu không được thi mua vé đi du lịch ÚSA. Chúc Ch và các chị em được may mắn khi đi phỏng vấn.Thử đi nhen , TB biết nhiều người đã đi được khi trả lời như vậy.

Đúng đó Chòe ơi,  My cũng nghĩ sao phải qua dịch vụ làm gì cho phí tiền. Đi được hay không là do phía US quết định tuỳ vào trường hợp của mỗi người, và tuỳ vào sự trả lời của mình.  Smiley
Back to top
« Last Edit: 26. Feb 2011 , 22:25 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #43 - 27. Feb 2011 , 11:22

Chị cũng đồng ý với Mỹ và Thu Béo là mình chẳng cần qua dịch vụ làm chi cho tốn tiền.
Ăn thua là phái đoàn Mỹ họ phỏng vấn mình, thấy hợp lý và mình không có ý tưởng ở lại Mỹ luôn thì họ cho đi.
Mỹ không có chuyện chạy cửa sau đâu , thành ra coi chừng tiền mất tật mang đấy.

Nhưng chị tin tưởng lần này, Đức Tả Quân sẽ phù hộ  chúng ta, và linh hồn chị Thanh Tâm linh thiêng sẽ giúp chúng ta may mắn.
Cứ tin như thế đi, rồi sẽ được.
Thân  mến.
Hoàng Nga.

Back to top
« Last Edit: 27. Feb 2011 , 11:24 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #44 - 27. Feb 2011 , 20:32

thubeo wrote on 26. Feb 2011 , 22:05:

Choè rất lấy làm cám ơn vì chị TB
đã ướm lời chỉ dẫn cho Choè câu trả lời phỏng vấn để có thể được duyệt cấp visa. Choè nghĩ là mọi việc sẽ ok thôi.

Còn rủ nhau nộp qua dịch vụ là qua công ty tư vấn luật mà cô Song Thu đã nhờ kỳ trước cho chắc ăn thì do chị Thuý rủ Choè đó. Tuy nhiên Huệ Chi thì nói Chi và Choè sẽ nộp đơn online hên xui. Chị Thuý vì khó khăn hơn ( vì không có gia đình ,con cái gì cả ,  bên Mỹ ít duyệt cho sang Mỹ ) nên để chị Thuý nộp dịch vụ vậy.
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #45 - 27. Feb 2011 , 20:36

Hoang Nga wrote on 27. Feb 2011 , 11:22:
Chị cũng đồng ý với Mỹ và Thu Béo là mình chẳng cần qua dịch vụ làm chi cho tốn tiền.
Ăn thua là phái đoàn Mỹ họ phỏng vấn mình, thấy hợp lý và mình không có ý tưởng ở lại Mỹ luôn thì họ cho đi.
Mỹ không có chuyện chạy cửa sau đâu , thành ra coi chừng tiền mất tật mang đấy.

Nhưng chị tin tưởng lần này, Đức Tả Quân sẽ phù hộ  chúng ta, và linh hồn chị Thanh Tâm linh thiêng sẽ giúp chúng ta may mắn.
Cứ tin như thế đi, rồi sẽ được.
Thân  mến.
Hoàng Nga.

Dạ , em cũng tin như thế , em cảm ơn chị nhiều vì đã quan tâm đến tụi em ở bên này.

Thân mến ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

lan nguyen
YaBB Newbies
*

Re: Thành viên mới
Reply #46 - 06. Mar 2011 , 06:54

Chào các bạn, mình mới xin gia nhập vào đây nên chưa quen cách gửi lên forum, mình gửi thử xem các bạn có đọc được không nhé
lan nguyen

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Thành viên mới
Reply #47 - 06. Mar 2011 , 07:12

lan nguyen wrote on 06. Mar 2011 , 06:54:
Chào các bạn, mình mới xin gia nhập vào đây nên chưa quen cách gửi lên forum, mình gửi thử xem các bạn có đọc được không nhé
lan nguyen

Chào chị Lan Nguyễn

Em là Phượng Trần LVD 75 , em đọc được những dòng này của chị rồi

Xin chúc mừng chị đã viết bài đầu tiên !!!  pinkrose pinkrose pinkrose

Em mời chị click vào link này để sang trang kế bên tụi em chào mừng chị bên đó :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1165271795/1725#1725

PTr
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #48 - 06. Mar 2011 , 13:09

...

Em Bạch Yến thân mến.

Sáng nay (March 6/2011) chị đã gửi thư mời cho các em có tên sau đây rồi :

1./ Thái Thị Bạch Yến
2./ Đào Thị Bạch Tuyết
3./ Đỗ Thái Bích Thụy
4./ Lê Thị Miên
5./ Phan Huỳnh Thanh Huy

Khi nào các em nhận được thư mời xin báo tin cho chị biết ngay để chị yên tâm.
Còn như trong vòng 2 tuần lễ vẫn chưa nhận được thì cũng báo cho chị biết, để chị gửi thư khác về cho các em kịp thời gian làm giấy tờ .

Chúc các em gặp nhiều may mắn khi đi phỏng vấn.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #49 - 08. Mar 2011 , 16:46

Hội trưởng Hoàng Nga ơi ời ,
  Theo như trong thơ mời này thì trưa thứ bảy tại Thành Được chỉ có học sinh và Thay cô LVD thôi phải không? Thân hữu không được có mặt hả??????
  Tại AT có một nhóm bạn tại SJ vừa là LVD vừa là KHSG ,vài người khác chỉ là KHSG thôi nhưng đã lâu tụi này chưa được gặp nhau.Cả nhóm khoảng 7 đứa ,AT có rủ đi dự ngày chủ nhật nhưng vài người bị bận nên họ muốn gặp tại Thành Được có được không? Xin cho biết nhé ,cũng chỉ vì thời gian tại SJ ít quá nên nhóm KHSG va LVD không tổ chúc được ngày khác í mà
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #50 - 09. Mar 2011 , 09:14

anh_thu_Tran wrote on 08. Mar 2011 , 16:46:
Hội trưởng Hoàng Nga ơi ời ,
  Theo như trong thơ mời này thì trưa thứ bảy tại Thành Được chỉ có học sinh và Thay cô LVD thôi phải không? Thân hữu không được có mặt hả??????
  Tại AT có một nhóm bạn tại SJ vừa là LVD vừa là KHSG ,vài người khác chỉ là KHSG thôi nhưng đã lâu tụi này chưa được gặp nhau.Cả nhóm khoảng 7 đứa ,AT có rủ đi dự ngày chủ nhật nhưng vài người bị bận nên họ muốn gặp tại Thành Được có được không? Xin cho biết nhé ,cũng chỉ vì thời gian tại SJ ít quá nên nhóm KHSG va LVD không tổ chúc được ngày khác í mà

Chị Anh Thư ơi !

Hoàng Nga nghe gọi là ra trình diện bà chị liền.
Chị ơi ! Chương trình mình có 2 buổi là với 2 mục đích.

1./ Vào ngày thứ bảy tại nhà hàng Thành Được là buổi họp mặt thân ái giữa thầy trò, để tha hồ mà quây. Sẽ không mời rộng rãi bên ngoài. Nhưng bạn bè thân hữu của chúng ta thì sao chúng ta lại không mời nhỉ.  Nga thì quan niệm, càng đông càng vui , càng nhiều kỷ niệm, càng có nhiều câu chuyện để nói. Thành ra bạn bè hay thân nhân của mình mà "chịu" đến nhìn thấy chúng ta "quậy" thì rất là welcome.

2 ./ Ngày Đại hội, Nga muốn mời các trường bạn, và rộng rãi bên ngoài, là với mục đích giới thiệu trường mình cho mọi người biết đến, do đó, không hạn chế số người tham dự.

Chị Anh Thư cứ mời các bạn và gia đình đến tham dự ngày thứ bảy hay chủ nhật đều được , nhưng nhớ cho BTC biết trước để còn đặt chỗ tại nhà hàng nhé.

Hoan nghênh sự thắc mắc của chị.
Và đang đón chờ sự tham gia của chị trong mọi sinh hoạt của ngày đại hội. Và nhớ cổ võ dùm cho BTC nhé.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 09. Mar 2011 , 09:15 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #51 - 09. Mar 2011 , 13:22

Hoang Nga wrote on 09. Mar 2011 , 09:14:
Chị Anh Thư ơi !

Hoàng Nga nghe gọi là ra trình diện bà chị liền.
Chị ơi ! Chương trình mình có 2 buổi là với 2 mục đích.

1./ Vào ngày thứ bảy tại nhà hàng Thành Được là buổi họp mặt thân ái giữa thầy trò, để tha hồ mà quây. Sẽ không mời rộng rãi bên ngoài. Nhưng bạn bè thân hữu của chúng ta thì sao chúng ta lại không mời nhỉ.  Nga thì quan niệm, càng đông càng vui , càng nhiều kỷ niệm, càng có nhiều câu chuyện để nói. Thành ra bạn bè hay thân nhân của mình mà "chịu" đến nhìn thấy chúng ta "quậy" thì rất là welcome.

2 ./ Ngày Đại hội, Nga muốn mời các trường bạn, và rộng rãi bên ngoài, là với mục đích giới thiệu trường mình cho mọi người biết đến, do đó, không hạn chế số người tham dự.

Chị Anh Thư cứ mời các bạn và gia đình đến tham dự ngày thứ bảy hay chủ nhật đều được , nhưng nhớ cho BTC biết trước để còn đặt chỗ tại nhà hàng nhé.

Hoan nghênh sự thắc mắc của chị.
Và đang đón chờ sự tham gia của chị trong mọi sinh hoạt của ngày đại hội. Và nhớ cổ võ dùm cho BTC nhé.

Thân mến.
Hoàng Nga.

Cám ơn Hoàng Nga nhiều nhé.AT đang cố rủ bạn bè đi tối chủ nhật nhưng nếu không được thì sẽ đi vào trưa thứ bảy.AT sẽ báo cho Nga biết là có bao nhiêu người đi sau nha vì hãy còn xa đó mà.
   Nói là tháng 8 còn xa chứ bây giờ AT đã nôn nóng đến ngày Đại hội rồi đấy.Tối qua còn nằm mơ đến nhà một người nào đó (bây giờ ngủ dậy thì khong nhớ nưa ) để truyện trò và tập văn nghệ ,còn nhớ là có HN trong đó ,trong giấc mơ ai nấy đều rất vui và sốt sắng.....nhưng rồi tỉnh dậy thì ra đó là mơ mà thôi.Hy vọng là mấy ngày gần kề Đại hội mọi người đều đoàn ket^' vui vẻ để Đại hội trường ta thàng công tốt đẹp nha.
   Rất tiếc AT ở quá xa nên không phụ giup được gì mà chỉ có thể cổ võ ban tổ chức và kêu gọi mọi người đi tham dự đong vui mà thôi.
  Thân chúc cô nàng HN có thật nhiều sức khoẻ để ăn cơm nhà vác ngà LVD nhé.
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #52 - 09. Mar 2011 , 14:51

anh_thu_Tran wrote on 09. Mar 2011 , 13:22:
    Cám ơn Hoàng Nga nhiều nhé.AT đang cố rủ bạn bè đi tối chủ nhật nhưng nếu không được thì sẽ đi vào trưa thứ bảy.AT sẽ báo cho Nga biết là có bao nhiêu người đi sau nha vì hãy còn xa đó mà.
   Nói là tháng 8 còn xa chứ bây giờ AT đã nôn nóng đến ngày Đại hội rồi đấy.Tối qua còn nằm mơ đến nhà một người nào đó (bây giờ ngủ dậy thì khong nhớ nưa ) để truyện trò và tập văn nghệ ,còn nhớ là có HN trong đó ,trong giấc mơ ai nấy đều rất vui và sốt sắng.....nhưng rồi tỉnh dậy thì ra đó là mơ mà thôi.Hy vọng là mấy ngày gần kề Đại hội mọi người đều đoàn ket^' vui vẻ để Đại hội trường ta thàng công tốt đẹp nha.
   Rất tiếc AT ở quá xa nên không phụ giup được gì mà chỉ có thể cổ võ ban tổ chức và kêu gọi mọi người đi tham dự đong vui mà thôi.
  Thân chúc cô nàng HN có thật nhiều sức khoẻ để ăn cơm nhà vác ngà LVD nhé.

Nga tin chắc giấc mơ của chị Anh Thư sẽ là hiện thực đấy.
Nhà Nga, Bích Hợp và chị Mai sẽ là... ba cái chợ nhóm họp cho Đại Hội đấy.
Nhiều người bạn của Nga sẽ về trước cả tuần để giúp Hoàng Nga hoàn thành sứ mạng.... vác ngà voi.
Nga mong mọi việc sẽ diễn tiến tốt đẹp
Chúc chị Anh Thư luôn trẻ đẹp và mọi sự như ý.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #53 - 09. Mar 2011 , 15:05

Chị Nga ơi,

Hôm qua chị Thư hỏi mà chưa thấy chị, em sốt ruột đã định nhanh nhẩu đoảng rồi đấy , mà sợ bi la ăn cơm hớt  Grin
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #54 - 09. Mar 2011 , 18:09

Đặng-Mỹ wrote on 09. Mar 2011 , 15:05:
Chị Nga ơi,

Hôm qua chị Thư hỏi mà chưa thấy chị, em sốt ruột đã định nhanh nhẩu đoảng rồi đấy , mà sợ bi la ăn cơm hớt  Grin

Em ơi !

Lần sau, cứ việc thay chị trả lời những điều em biết để mọi việc không bị mất thời gian tính. Chị sẽ cám ơn em chứ  chẳng... mắng mỏ gì đâu em gái ạ !

Chúng mình chẳng đang vác ngà voi đấy ư !

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #55 - 10. Mar 2011 , 01:10

Hoang Nga wrote on 09. Mar 2011 , 18:09:
Em ơi !

Lần sau, cứ việc thay chị trả lời những điều em biết để mọi việc không bị mất thời gian tính. Chị sẽ cám ơn em chứ  chẳng... mắng mỏ gì đâu em gái ạ !

Chúng mình chẳng đang vác ngà voi đấy ư !

Hoàng Nga.

hihi,  để chị phải ráng  vàp sân trường hàng ngày chứ  Wink
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #56 - 10. Mar 2011 , 19:02

Đặng-Mỹ wrote on 10. Mar 2011 , 01:10:

Em ơi !

Chị đang bắt đầu bị stress rồi đó.

Chị muốn nản lòng luôn rồi, vì có nhiều người vô tình hay cố ý đang muốn làm khó dễ chị.

Chị hơi ân hận là tại sao mình lại vẽ chuyện ra cho thêm nhọc tâm mệt trí.

Lạy Trời cho con được bình yên.

Sẽ nói chuyện với em sau nhé.

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #57 - 10. Mar 2011 , 19:50

Hoang Nga wrote on 10. Mar 2011 , 19:02:
Em ơi !

Chị đang bắt đầu bị stress rồi đó.

Chị muốn nản lòng luôn rồi, vì có nhiều người vô tình hay cố ý đang muốn làm khó dễ chị.

Chị hơi ân hận là tại sao mình lại vẽ chuyện ra cho thêm nhọc tâm mệt trí.

Lạy Trời cho con được bình yên.

Sẽ nói chuyện với em sau nhé.

Hoàng Nga.

Chị Nga ơi.

Nghe chị than thương chị quá !  Em xin góp y' riêng của em : Chị không thể nào làm vừa lòng tất cả mọi người , cứ lấy ý kiến đa số để quyết định chị ạ  , đừng suy nghĩ buồn phiền , lo lắng thái quá có hại cho sức khoẻ , hội y'  phân chia công việc với các chị  ở gần giúp đỡ . Làm việc gì , lớn hay nhỏ cũng co' sai sót khuyết điểm . Tụi em luôn ủng hộ tinh thần chị và ban tổ chức .  Vài dòng hy vọng giúp chị vững tin và vui vẻ làm việc  .  (em Kiều)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #58 - 10. Mar 2011 , 20:34

kieunguyen wrote on 10. Mar 2011 , 19:50:
Chị Nga ơi.

Nghe chị than thương chị quá !  Em xin góp y' riêng của em : Chị không thể nào làm vừa lòng tất cả mọi người , cứ lấy ý kiến đa số để quyết định chị ạ  , đừng suy nghĩ buồn phiền , lo lắng thái quá có hại cho sức khoẻ , hội y'  phân chia công việc với các chị  ở gần giúp đỡ . Làm việc gì , lớn hay nhỏ cũng co' sai sót khuyết điểm . Tụi em luôn ủng hộ tinh thần chị và ban tổ chức .  Vài dòng hy vọng giúp chị vững tin và vui vẻ làm việc  .  (em Kiều)

Kiều ơi !

Đang buồn quá mà được lá thư của em chị như người được uống ly nước chanh pha đường, ngọt ơi là ngọt.

Cám ơn em đã an ủi chị.
Nhưng chị vẫn nghĩ, Thượng Đế vẫn luôn đứng bên kẻ lòng ngay, thành ra than thì than cho có người thương, chứ nản thì chị... hơi nản trong vòng vài ba phút xong lại đứng dậy và tiếp tục bước đi trên con đường mình chọn.

À ! Mà Kiều ơi !
Chị mới biết được một tin rất là vui, đó là em ngày xưa đã là một trong những MC của trường mình phải không? Vậy thì nay cho chị trang trọng mời em làm MC cho một trong hai ngày đại hội đấy nhá.

Chị cần nhiều MC lắm, vì chị muốn mọi khuôn mặt nhân tài của trường mình xuất hiện hết và nhất là chị muốn sân khấu luôn luôn được thay đổi để khán giả không nhàm chán.

Mong em không viện bất kỳ lý do gì để từ chối, vì em mà từ chối thì lại làm chị nản lòng đấy nhá.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #59 - 11. Mar 2011 , 05:14

Hoang Nga wrote on 10. Mar 2011 , 20:34:
Kiều ơi !

Đang buồn quá mà được lá thư của em chị như người được uống ly nước chanh pha đường, ngọt ơi là ngọt.

Cám ơn em đã an ủi chị.
Nhưng chị vẫn nghĩ, Thượng Đế vẫn luôn đứng bên kẻ lòng ngay, thành ra than thì than cho có người thương, chứ nản thì chị... hơi nản trong vòng vài ba phút xong lại đứng dậy và tiếp tục bước đi trên con đường mình chọn.

À ! Mà Kiều ơi !
Chị mới biết được một tin rất là vui, đó là em ngày xưa đã là một trong những MC của trường mình phải không? Vậy thì nay cho chị trang trọng mời em làm MC cho một trong hai ngày đại hội đấy nhá.

Chị cần nhiều MC lắm, vì chị muốn mọi khuôn mặt nhân tài của trường mình xuất hiện hết và nhất là chị muốn sân khấu luôn luôn được thay đổi để khán giả không nhàm chán.

Mong em không viện bất kỳ lý do gì để từ chối, vì em mà từ chối thì lại làm chị nản lòng đấy nhá.

Thân mến.
Hoàng Nga.

Chị Nga ơi.

Chuyện ngày xửa ngày xưa em sợ  khác với chuyện ngày nay , nói tiếng làm MC nghe lớn quá , em mà chị gọi là nhân tài thì các chị em LVD  khác sẽ toàn là Siêu nhân cả ... Chị là người đại diện cho tụi em , chị  chia việc gì tụi em sẽ cố gắng hoàn thành  việc đó  ( trong khả năng của mình ) . Đã là lệnh thì  LÀM TRƯỚC KHIẾU NẠI SAU !  phải hôn chị  ?  không phải mình em mà cả nhà ai cũng sẵn sàng chờ chị phân công ...

Chúc Đại Hội thành công rực rỡ  (em Kiều  Kiss )

Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #60 - 11. Mar 2011 , 06:56

kieunguyen wrote on 11. Mar 2011 , 05:14:
Chị Nga ơi.

Chuyện ngày xửa ngày xưa em sợ  khác với chuyện ngày nay , nói tiếng làm MC nghe lớn quá , em mà chị gọi là nhân tài thì các chị em LVD  khác sẽ toàn là Siêu nhân cả ... Chị là người đại diện cho tụi em , chị  chia việc gì tụi em sẽ cố gắng hoàn thành  việc đó  ( trong khả năng của mình ) . Đã là lệnh thì  LÀM TRƯỚC KHIẾU NẠI SAU !  phải hôn chị  ?  không phải mình em mà cả nhà ai cũng sẵn sàng chờ chị phân công ...

Chúc Đại Hội thành công rực rỡ  (em Kiều  Kiss )

Trời ơi !

Kiều lại cho chị một liều thuốc bổ nữa rồi.
Chị mong tất cả các em đều tán đồng ý kiến của Kiều : làm trước, khiếu nại sau , đúng như luật lệ quân đội vậy nhé.

Vậy chị ghi tên Kiều vào danh sách MC rồi đó.
Sau đó, khi chương trình được soạn thảo xong, chị sẽ phân công rõ ràng cho từng em chịu trách nhiệm ở phần nào.

Chị muốn sân khấu luôn luôn thay đổi, và chia việc ra như thế, người hướng dẫn chương trình không bị stress quá, và..... phải học thuộc bài để phần ăn nói được lưu loát hơn.

Cám ơn Kiều một lần nữa.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #61 - 21. Mar 2011 , 11:29

Hoang Nga wrote on 21. Feb 2011 , 14:20:
Hoàng Nga xin nhắc lại một lần nữa : Những bạn ở ngoài Hoa Kỳ, muốn có lá thư tiếng Anh để xin Visa nhập cảnh, thì liên lạc với Nga , và cho biết  đúng : TÊN, ĐỊA CHỈ thật rõ ràng, Nga sẽ gửi thư về tận nhà.

Thân mện
Hoàng Ngạ

chi Nga than
Tuyet Van dang o Geneva, Switzerland, em nho chi Nga xem co ban nao chi giup dum đê thuê phong, hoac nha, o San Jose cho may ngay Dai Hoi.
mong tin chi nhieu trươc khi em di mua ve may bay
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #62 - 21. Mar 2011 , 14:19

may trang wrote on 21. Mar 2011 , 11:29:
chi Nga than
Tuyet Van dang o Geneva, Switzerland, em nho chi Nga xem co ban nao chi giup dum đê thuê phong, hoac nha, o San Jose cho may ngay Dai Hoi.

Vân thân mến.

Rất vui khi nghe em qua dự đại hội.
Em thuộc niên khoá nào , để chị tìm người ở chung với em.
Em đừng lo, thu xếp việc nhà để đi dự đại hội mới khó, chứ về được tới San Jose thì chẳng ai nỡ để em "bơ vơ thân gái dặm trường" đâu. Chị sẽ thu xếp cho em nhé.

Thân mến.
Hoàng Ngạ
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #63 - 30. Mar 2011 , 21:32

[/quote]

Các bạn thân mến .

Ban Tổ Chức chúng tôi xin trình bày ra đây chương trình sẽ được thực hiện trong  hai ngày để các bạn am tường .

Tiền Đại Hội : Ngày Thứ Bảy 20/8 . Từ 11 giờ trưa đến 3 giờ chiều .
Chúng ta sẽ hội ngộ  trong tình thân đại gia đình LVD.  Sẽ có ban nhạc cho chúng ta ca hát và trình diễn cho nhau xem, có quay phim và chụp hình lưu niệm
Y phục tự do .

Đại Hội : Tối chủ nhật  21/8/2011. Từ 7:00 đến 11 giờ đêm.

Xin các Hội viên  mặc đồng phục Lê Văn Duyệt

Vì là kỷ niệm 20 năm Hội được thành lập, nên chúng ta có nhiều nghi thức cần được thực hiện như sau :

1. Chào cờ, mặc niệm .
2. Hợp ca LVD Hành Khúc và LVD Toàn cầu ( do tất cả LVD có áo dài xanh đồng phục trình diễn)
3. Diễn văn về quá trình họat động của Hội trong 20 năm qua.
4. Cảm tưởng của Ban Giáo Sư Cố Vấn .
5. Tặng hoa cho các Thầy cô.
6. Tặng hoa cho các cựu Hội Trưởng
7.  Vinh danh những Lê Văn Duyệt đã góp công xây dựng và duy trì Hội .
8.  Ngỏ lời thương tiếc những LVD đã ra đi .

Sau đó là phần văn nghệ ngắn gọn, nhưng đầy đủ ý nghĩa với chủ đề "Tìm Về Kỷ Niệm"

1.  Dàn dựng lại màn múa "Ngọc Lan" do  các LVD thuộc thế hệ thứ hai trình diễn, với  sự đạo diễn của những LVD Mẹ và qua tiếng hát của GS nhạc Võ Phượng Oanh

2.  Màn trình diễn thời trang  mới lạ sẽ do hoạ sĩ X.Phương  ( LVD 70) đảm trách cùng sự đóng góp của15 thiếu nữ LVD thế hệ  thứ hai.

3.   Màn trình diễn độc đáo của ban tam ca MTV

4.  Các màn: song ca, tam ca, tứ ca, ngũ ca, đồng ca, qua sự liên kết 8 nhạc phẩm quen thuộc một thời vang bóng trong thập niên chúng ta được các giọng ca chọn lọc  của các bạn LVD đảm trách .

5. Từ  9:00 pm  đến 9:30 pm : nhạc thính phòng của ca sĩ Diễm Liên.

6. Dạ Vũ : 9:30PM  đến 11L00 PM và do ca sĩ Diễm Liên và những giọng ca LVD xuất sắc được tuyển chọn .

Ban Tổ Chức đả cố gắng thực hiện những màn đặc sắc để không phụ lòng quan khách và khán thính giả đến chia sẻ ngày vui với Hội chúng ta

Vì nhiều tiết mục mà thời gian lại hạn định, nên chúng ta không thể có những màn tự biên tự diễn của các ban văn nghệ nơi xa về .
Tất cả những tiết mục đó, được đưa vào chương trình ngày thứ bảy

Chúng tôi đã trình bày những tiết mục của ngày tiền đại hội và ngày đại hội
Rất mong được sự thông cảm cũng như đóng góp tích cực của các bạn để BTC có thể thực hiện chương trình một cách hòan hảo

TM Ban Tổ Chức

Hòang Nga, Vũ Đan, Bích Hợp, Thanh Nhung .
Back to top
« Last Edit: 31. Mar 2011 , 18:56 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #64 - 07. Apr 2011 , 19:49

Chị Hoàng Nga thân mến ,

Có 1 cô em ở VN là LVD 72-79 vừa liên hệ với em qua email , và ngỏ ý muốn xin thư mời để đi họp tháng 8 SJ. Em gửi chi tiết về Cô em này ở đây và trong email riêng của chị , nhờ chị gửi thư mời đến em này giúp em nha.

Tran Tuyet Lan Anh,sinh nam 1960
Cu ngu tai : 2.07 Lo B Cao oc 44 Dang Van Ngu, phuong 10 ,quan Phu Nhuan.Tp HCM

Chúc chị nhiều sức khoẻ để tổ chức thành công lần Đại hội này.

Em cám ơn chị nhiều ,

Em Choè
Back to top
« Last Edit: 07. Apr 2011 , 19:50 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #65 - 07. Apr 2011 , 20:32

ChíchChoè wrote on 07. Apr 2011 , 19:49:
Chị Hoàng Nga thân mến ,

Có 1 cô em ở VN là LVD 72-79 vừa liên hệ với em qua email , và ngỏ ý muốn xin thư mời để đi họp tháng 8 SJ. Em gửi chi tiết về Cô em này ở đây và trong email riêng của chị , nhờ chị gửi thư mời đến em này giúp em nha.

Tran Tuyet Lan Anh,sinh nam 1960
Cu ngu tai : 2.07 Lo B Cao oc 44 Dang Van Ngu, phuong 10 ,quan Phu Nhuan.Tp HCM

Chúc chị nhiều sức khoẻ để tổ chức thành công lần Đại hội này.

Em cám ơn chị nhiều ,

Em Choè

Cám ơn chim Chích Choè.

Nhưng sao Lan Anh không cho chị ngày tháng sanh luôn.
Ngày mai chị sẽ gửi thư cho Lan Anh liền.

Thương mến.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #66 - 25. May 2011 , 08:13

...

Thân mến gửi đến các chị và các bạn.

Đây là danh sách những cựu học sinh LVD muốn qua Mỹ tham dự Đại Hội Thế giới kỳ 2 / 2011

Nga còn sót nhiều tên, vì những lá thư lẻ tẻ gửi thẳng cho Nga, Nga đã không có thì giờ tìm lại .

Quý vị nào có tên trong danh sách này mà chưa nhận được thư, hoặc ai không có tên trong danh sách này, mà đã yêu cầu gửi thư mời, cho đến nay vẫn chưa nhận được thư mời bằng tiếng Anh, thì xin liên lạc lại với Nga, để Nga kịp thời gửi thư khác nhé .

Nga có gửi 1 số đặc san LVD 2009 về VN, quý vị nào cần thì báo cho Nga biết để phân phối . Số đặc san này được gửi về theo yêu cầu của các bạn ở VN để có thể dùng khi vào gặp phái đoàn phỏng vấn . Trên tờ đặc san có Logo của trường mình đúng như logo trên những lá thư được gửi về cho các chị và các bạn tại Việt Nam .

Nga cám ơn sự nhiệt tình của các chị và các bạn, đã cố gắng hết sức để có thể tham dự Đại Hội lần này .

Nga và mọi người nơi đây sẽ cầu nguyện cho chuyến ... ra khơi của nhóm LVD khởi hành từ VN sẽ thuận buồm xuôi gió, cặp bến San Jose, và chúng ta sẽ căng buồm để tiến về ngày Hội lớn .

Chúc tất cả vạn an, và mọi sự như ý .

Thân mến .
Hoàng Nga
Hội trưởng .

Danh sách những LVD đã được gửi thư mời tính đến cuối tháng 5/2011

1./ Trần Tuyết Lan Anh
     2.07 Lô B.  Cao ốc 44, Dang Van Ngu, Phường 10, Q. Phú Nhuận.

2./ Nguyễn Thị Hòang Oanh
    125/10 Bùi Đình Tuy, Phường 24, Q. Bình Thạnh .

3. Hùynh Ngọc Kim Phượng :
    224/58 Thọai Ngọc Hầu, P Phú Thạnh, Q Tân Phú

4. Trịnh Hồng Thúy
    29 Lê Văn Sỹ, P 13, Q Phú Nhuận.

5. Phạm Mỹ Dung
    548 Nguyễn Thái Sơn, Phường 5, Q Gò Vấp

6. Cao Huệ Chi
    7A/ 5 / 7 Thành Thái , Phường 14 , Quận 10

7.  Truơng Thị Xuân Hoa
    22/2 Ngô Tất Tố, Phường 19, Q. Bình Thạnh

8. Lê Thị Thu Thủy
   363/25 Đinh Bộ Lĩnh, Phường 26, Q. Bình Thạnh

9. Bạch Tuyết Lê
   19  Đường Bắc Hải , Phường 15, Quận 10,
    Địa chỉ liên lạc : 54/3 Ký Con, Phường Nguyễn  Thái Bình, Quận 1 .

10.  Nguyễn thị Hồng Nga
     163  ME  COC , Phường 15, Quận 8, TP HCM

11. Nguyễn Thị Thuận
     5A1 Chung cư 1, Điện Biên Phủ, Phường 25, Q Bình Thạnh

12, Hồ thị Nguyệt Thanh
     139.16B Phan Đăng Lưu, Phường 2, Q Phú Nhuận

13. Lê thị Miên. Sinh ngày : 15/10/1954
      Add : 317 A Lê Quang Định, Phường 5, Quận Bình Thạnh

14.  Nguyễn Thị Hoa
      117 B Trương Công Định , Phường 14, Q. Tân Bình .

15. Thai Thi Bach Yen - Sinh ngay: 18/03/1956
         ID number: 022678975
         Passport number: B2145430
        Add: 466/5 Le Quang Dinh, Phuong 11, Quan Binh Thanh,

16. Do Thai Bich Thuy - Sinh ngay: 19/04/1978
      Passport number:B0752471
     Add: 466/5 Le Quang Dinh, Phuong 11, Quan Binh Thanh,

17. Phan Huynh Thanh Huy - Sinh ngay: 24/08/1975
     Passport number:B2608823
     Add: 389E Cach Mang Thang Tam, Phuong 13, Quan 10,

18. Dao Thi Bach Tuyet - Sinh ngay: 6/11/1955
    Add: 100/36 Dinh Tien Hoang, Phuong 11, Quan Binh Thanh,

Back to top
« Last Edit: 08. Jun 2011 , 19:00 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #67 - 07. Jun 2011 , 08:45

may trang wrote on 21. Mar 2011 , 11:29:
chi Nga than

Thân mến gửi đến các chị, các bạn và các em

Hôm qua, Nga và chị Mai đã đi rảo một vòng các khách sạn gần nơi thị tứ, có nhiều cơ sở, chợ búa VN và cũng tiện đường tới nhà hàng mình sẽ tổ chức ĐH.

Một khách sạn tương đối lịch sự, sạch sẽ và có thể đi bộ đến được khu shopping VN, và quanh đó, cũng có nhiều nhà hàng, chợ Việt Nam lẫn Mỹ.

Khách sạn này họ cho mình giá Nga thấy cũng tương đối OK, và họ chỉ đòi hỏi mình book 3 phòng trở lên và ở 3 ngày cuối tuần : Thứ sáu, thứ bảy và chủ nhật, với giá cộng cả TAX là 80 dollars/ 1 ngày.

Phòng có 2 giường rộng, có TV và microwave.

Mình có thể ở 4 người 1 phòng dư sức , phòng nhỏ cho 2 người thì chắc rẻ hơn.

FONTAINE INN

2460 Fontaine Road
San Jose, CA 95121
Ph : (408) 270-7666
Fax : (408) 270-0714

Vào 3 ngày cuối tuần, thường thì giá cao hơn ngày thường, ở những nơi khác, đòi mình phải book 10 phòng trở lên mà cũng lên tới 120 tới 140 $/ 1 ngày

Nếu quý vị nào muốn biết thêm chi tiết, hãy gọi thử cho họ xem sao, cứ việc nói mình đến dự reunion của LVD họ sẽ cho mình giá discount.
Nga đã để mọi information về ngày đại hội của chúng mình ở đó rồi, các chị và các bạn sẽ dễ dàng nói chuyện với ho.

Gần đó, có Motel 6, giá rẻ hơn, đi bộ qua được, nhưng Nga thấy bên này lịch sự hơn nên Nga nghĩ chúng ta nên book ở đây.

Xin gửi tin tức này đến mọi người.
Nga đang liên lạc với vài dịch vụ du lịch, và đang nghiên cứu (hịc...  Roll Eyes nghe ghê quá) xem chuyến đi chơi  nào vừa... rẻ, vừa ngon mới..... ưng bụng hì hì hì  Grin

Thân chúc mọi người được như ý.
Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 07. Jun 2011 , 09:29 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #68 - 07. Jun 2011 , 10:51

Đây là link để cả nhà "thăm" cái khách sạn này.

http://www.hotelplanner.com/Hotels/133314-San-Jose/Deal-fontaine-Inn-2460-fontai...
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #69 - 07. Jun 2011 , 18:02

Dau Do wrote on 07. Jun 2011 , 10:51:

Đây là link để cả nhà "thăm" cái khách sạn này.

http://www.hotelplanner.com/Hotels/133314-San-Jose/Deal-fontaine-Inn-2460-fontai...

Cám ơn Quân Sư đã giúp chị giới thiệu khách sạn này một cách trung thực.

Khi từ parking bước vào phòng lobby, Nga đã khen với chị Mai là
"Coi bộ Nga muốn chọn nơi này cho mọi người dừng chân, vì trông nó romantic quá".

Đến khi chị Mai tiếp xúc với người quản lý khách sạn, thì chị cũng nói :
"Cô này khen hotel này romantic đấy",
làm bà ta và cô thư ký cám ơn rối rít.

Vậy có ai đồng quan điểm với Nga thì book đi, vì mình càng book đông, hy vọng mình càng có nhiều ưu tiên và nhiều dịch vụ đặc biệt khác. Nga chỉ nghĩ thế thôi, chứ có hay không thì chưa biết hihihi  Kiss Wink Tongue

Cô Thu và cô Vân đã suy nghĩ về "nó" xong chưa ạ !

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #70 - 16. Jun 2011 , 13:24

Đặng-Mỹ wrote on 10. Mar 2011 , 01:10:

Nga nhắc chừng các chị em nào chưa có đồng phục.
Xin liên lạc với nhà may Thuỳ Anh .

Nhà may Thùy Anh 
15/83 Hoàng Hoa Thám P13. Quận Tân Bình. TP Hồ Chí Minh
ĐT : 3812 7588

để may đồng phục nhé

Nếu những người không ở tại Việt Nam, thì gửi số đo về cho nhà may,(hoặc email số đo cho Nga ) khi họ may xong, đến tháng 7, sẽ có người nhà của Nga từ VN sang Hoa Kỳ, sẽ mang đồng phục về cho những người đặt may . Mỗi bộ cá áo lẫn quần hình như 25 dollars

Hẹn gặp nhau trong ngày hội lớn .

Thân mến
Hoàng Nga
Back to top
« Last Edit: 16. Jun 2011 , 13:26 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #71 - 26. Jun 2011 , 05:22

Xin chào chị Hoàng Nga,

Vì không dự được kỳ đại hội trường LVD tháng 8 sắp tới, tôi có làm 1 bản nhạc để gọi là làm quà cho đại hội!
Bản nhạc này hoàn toàn viết về trường LVD, lời phổ từ 10 bài thơ của các cô giáo và học sinh LVD. Tôi đăng nó trong QTG, rất hân hạnh được gởi đến chị.

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3510

Hy vọng chị sẽ hài lòng với món quà nhỏ này!

Cheeeeers chị HN,
Thân mến,
NV Hà
Smiley
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #72 - 30. Jun 2011 , 20:23

Nguyen Van Ha wrote on 26. Jun 2011 , 05:22:
Xin chào chị Hoàng Nga,

Vì không dự được kỳ đại hội trường LVD tháng 8 sắp tới, tôi có làm 1 bản nhạc để gọi là làm quà cho đại hội!
Bản nhạc này hoàn toàn viết về trường LVD, lời phổ từ 10 bài thơ của các cô giáo và học sinh LVD. Tôi đăng nó trong QTG, rất hân hạnh được gởi đến chị.

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3510

Hy vọng chị sẽ hài lòng với món quà nhỏ này!

Cheeeeers chị HN,
Thân mến,
NV Hà
Smiley

Rất hài lòng với món quà thứ nhất của anh và đang mong đợi món quà thứ hai của anh với nhịp điệu vui tươi nhí nhảnh. (đúng là lòng tham không đáy)  Grin Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #73 - 09. Jul 2011 , 00:42

Em TB chào chị Hoàng Nga , Đ H sắp tới rùi , chị chắc là mệt đứ đừ. Chị ui ! LVD 74 tụi em đã mời được Thầy Đường làm vua cho thần dân 74 hợp ca bài Hội Nghị Diên Hồng , chương trình ngày thứ bẩy còn chỗ trống nào điền tụi em vô không chị? Chúc chị dẻo dai ,bền bỉ để chăm bón cho Đ H. Em TB Smiley
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #74 - 09. Jul 2011 , 07:41

Hoang Nga wrote on 30. Jun 2011 , 20:23:
Rất hài lòng với món quà thứ nhất của anh và đang mong đợi món quà thứ hai của anh với nhịp điệu vui tươi nhí nhảnh. (đúng là lòng tham không đáy)  Grin Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

Hoàng Nga

Xin chào chị Hoàng Nga,

Xin mời chị qua QTG để nghe thử bản thứ hai mà tôi có bàn hôm trước.
Kỳ này bản nhạc thực hiện theo điệu Valse, nhanh nhưng giản dị, với mục đích là để hợp ca.
Lý do tôi làm nhạc theo hình thức này là vì nếu BTC cần 1 bản nhạc hợp ca có tính cách "traditional" dễ dàng cho ban hợp ca thì chị có thể dùng nó làm "dự trữ" !

Nếu còn xí quách, tôi sẽ làm thêm bản thứ 3 với điệu nhạc cực kỳ kích động, kiểu cha cha, samba, lambada cũng cùng đề tài như 2 bài vừa qua, để...thay đổi không khí !

Cheeeeers chị HN,
Thân mến,
NV Hà
  Smiley
Back to top
« Last Edit: 09. Jul 2011 , 07:41 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #75 - 09. Jul 2011 , 20:18

Nguyen Van Ha wrote on 09. Jul 2011 , 07:41:
Xin chào chị Hoàng Nga,

Xin mời chị qua QTG để nghe thử bản thứ hai mà tôi có bàn hôm trước.
Kỳ này bản nhạc thực hiện theo điệu Valse, nhanh nhưng giản dị, với mục đích là để hợp ca.
Lý do tôi làm nhạc theo hình thức này là vì nếu BTC cần 1 bản nhạc hợp ca có tính cách "traditional" dễ dàng cho ban hợp ca thì chị có thể dùng nó làm "dự trữ" !

Nếu còn xí quách, tôi sẽ làm thêm bản thứ 3 với điệu nhạc cực kỳ kích động, kiểu cha cha, samba, lambada cũng cùng đề tài như 2 bài vừa qua, để...thay đổi không khí !

Cheeeeers chị HN,
Thân mến,
NV Hà
  Smiley

Vâng ! Nga sẽ qua bên ấy nghe ngay.
Anh Hà gửi bản nhạc cho Nga để kịp làm hoà âm nhé.
Cám ơn anh.
Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #76 - 09. Jul 2011 , 20:25

thubeo wrote on 09. Jul 2011 , 00:42:
Em TB chào chị Hoàng Nga , Đ H sắp tới rùi , chị chắc là mệt đứ đừ. Chị ui ! LVD 74 tụi em đã mời được Thầy Đường làm vua cho thần dân 74 hợp ca bài Hội Nghị Diên Hồng , chương trình ngày thứ bẩy còn chỗ trống nào điền tụi em vô không chị? Chúc chị dẻo dai ,bền bỉ để chăm bón cho Đ H. Em TB Smiley

Em ơi !

Mấy chị mấy hôm nay đang vắt giò lên cổ để..... chạy
Đang phân phối vé, đang liên lạc với các trường bạn để mời tham dự cho đông vui. Đang tập dợt văn nghệ. Đang, đang và đang , mệt ná thở là cái chắc  Roll Eyes Wink Embarrassed

Em ơi !

Chương trình văn nghệ ngày thứ bảy đang mở rộng, em liên lạc với trưởng ban văn nghệ Thanh Nhung để Nhung sắp xếp chương trình cưng nhé.

Nhóm LVD 74 ở VN đang ăn mừng vì đậu phỏng vấn, có gửi hình qua cho chị, và đang muốn đi chơi sau ngày đại hội, chị đang đề nghị một vài cuộc đi chơi, các em có muốn tham gia không vậy?

Sẽ gửi hình các em 74 ở VN cho em xem để nhận mặt họ hàng nhé.

Thương.
Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 09. Jul 2011 , 20:26 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #77 - 10. Jul 2011 , 00:30

Hoang Nga wrote on 09. Jul 2011 , 20:18:
Vâng ! Nga sẽ qua bên ấy nghe ngay.
Anh Hà gửi bản nhạc cho Nga để kịp làm hoà âm nhé.
Cám ơn anh.
Hoàng Nga

Chị Nga ơi,

Gửi các files nhạc cần email để attach music files.
PM trong d/đ không attach files được.
Vậy thì chị có thể nào cho tôi xin email của chị để tôi gửi ngay những files cần thiết cho chị xúc tiến công việc.

Email của tôi là:

havannguyen88@yahoo.com

(Nhớ gõ cho đủ chữ "n" nghen, nếu không tui sẽ không nhận được!)

Chị chỉ cần viết 1 chữ  "hello" qua email trên là tôi sẽ có được email của chị ngay!

Cám ơn chị HN,
Thân mến,
NVH
Smiley
Back to top
« Last Edit: 10. Jul 2011 , 00:33 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #78 - 13. Jul 2011 , 05:37

Nguyen Van Ha wrote on 10. Jul 2011 , 00:30:
Chị Nga ơi,

Gửi các files nhạc cần email để attach music files.
PM trong d/đ không attach files được.
Vậy thì chị có thể nào cho tôi xin email của chị để tôi gửi ngay những files cần thiết cho chị xúc tiến công việc.

Email của tôi là:

havannguyen88@yahoo.com

(Nhớ gõ cho đủ chữ "n" nghen, nếu không tui sẽ không nhận được!)

Chị chỉ cần viết 1 chữ  "hello" qua email trên là tôi sẽ có được email của chị ngay!

Cám ơn chị HN,
Thân mến,
NVH
Smiley

Anh Hà ơi !

Cận ngày quá rồi.
Nếu anh muốn Nga thực hiện bài hát này, thì gửi bản nhạc qua cho Nga ngạy
Nga còn gửi cho các bạn LVD trong Diễn Đàn tập dợt cho thuộc bài nữa.

HN.
Back to top
« Last Edit: 13. Jul 2011 , 05:38 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #79 - 13. Jul 2011 , 09:20

Hoang Nga wrote on 13. Jul 2011 , 05:37:
Anh Hà ơi !

Cận ngày quá rồi.
Nếu anh muốn Nga thực hiện bài hát này, thì gửi bản nhạc qua cho Nga ngạy
Nga còn gửi cho các bạn LVD trong Diễn Đàn tập dợt cho thuộc bài nữa.

HN.

Chị Nga ơi,

Đã gửi 3 files nhạc  (2 audio files + 1 doc file) qua email của chị rồi đó chị Nga.

Cheeeeeeers chị!

Thân mến,
NVH  Smiley   
Back to top

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #80 - 15. Jul 2011 , 19:46

Hoang Nga wrote on 30. Mar 2011 , 21:32:
Các bạn thân mến .

Ban Tổ Chức chúng tôi xin trình bày ra đây chương trình sẽ được thực hiện trong  hai ngày để các bạn am tường .

Chúng ta sẽ hội ngộ  trong tình thân đại gia đình LVD.  Sẽ có ban nhạc cho chúng ta ca hát và trình diễn cho nhau xem, có quay phim và chụp hình lưu niệm
Y phục tự do .

Vì là kỷ niệm 20 năm Hội được thành lập, nên chúng ta có nhiều nghi thức cần được thực hiện như sau :

1. Chào cờ, mặc niệm .
2. Hợp ca LVD Hành Khúc và LVD Toàn cầu ( do tất cả LVD có áo dài xanh đồng phục trình diễn)
6. Tặng hoa cho các cựu Hội Trưởng
7.  Vinh danh những Lê Văn Duyệt đã góp công xây dựng và duy trì Hội .
8.  Ngỏ lời thương tiếc những LVD đã ra đi .

Sau đó là phần văn nghệ ngắn gọn, nhưng đầy đủ ý nghĩa với chủ đề "Tìm Về Kỷ Niệm"

1.  Dàn dựng lại màn múa "Ngọc Lan" do  các LVD thuộc thế hệ thứ hai trình diễn, với  sự đạo diễn của những LVD Mẹ và qua tiếng hát của GS nhạc Võ Phượng Oanh

2.  Màn trình diễn thời trang  mới lạ sẽ do hoạ sĩ X.Phương  ( LVD 70) đảm trách cùng sự đóng góp của15 thiếu nữ LVD thế hệ  thứ hai.

4.  Các màn: song ca, tam ca, tứ ca, ngũ ca, đồng ca, qua sự liên kết 8 nhạc phẩm quen thuộc một thời vang bóng trong thập niên chúng ta được các giọng ca chọn lọc  của các bạn LVD đảm trách .

6. Dạ Vũ : 9:30PM  đến 11L00 PM và do ca sĩ Diễm Liên và những giọng ca LVD xuất sắc được tuyển chọn .

Ban Tổ Chức đả cố gắng thực hiện những màn đặc sắc để không phụ lòng quan khách và khán thính giả đến chia sẻ ngày vui với Hội chúng ta

Vì nhiều tiết mục mà thời gian lại hạn định, nên chúng ta không thể có những màn tự biên tự diễn của các ban văn nghệ nơi xa về .

Rất mong được sự thông cảm cũng như đóng góp tích cực của các bạn để BTC có thể thực hiện chương trình một cách hòan hảo

TM Ban Tổ Chức

Chi Nga oi cho em hoi dong phuc cua LVD la ao dai mau gi, vi 30 nam nay em chua he mac lai ao dai, nen khong co, lan nay sang Cali, em se may 1 cai de mat cho ngay hop mat, em muôn biết màu gi để mua
em cám ơn chi va rat vui đươc găp cả nhà
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #81 - 16. Jul 2011 , 06:30

may trang wrote on 15. Jul 2011 , 19:46:
Chi Nga oi cho em hoi dong phuc cua LVD la ao dai mau gi, vi 30 nam nay em chua he mac lai ao dai, nen khong co, lan nay sang Cali, em se may 1 cai de mat cho ngay hop mat, em muôn biết màu gi để mua

Hi em

Nếu chưa bao giờ mặc áo dài, thì bây giờ là dịp em nên mặc áo dài. Em sẽ thấy mình thật dễ thương trong tà áo dài VN.

Các chị may áo dài đồng phục tại nhà may Thuỳ Anh ở VN, nên em chỉ cần liên lạc với nhà may này, rồi cho họ số đo, em chỉ cần đặt may, chị sẽ cho người đến lấy và mang về Mỹ cho em.

May tại VN 1 áo dài cả quần chỉ có 25 đồng, đó là giá cũ từ năm ngoái, năm nay có thể tăng vài đồng nữa

Em ra nhà may VN nào gần nhà, nhờ họ đo dùm rồi liên lạc với nhà may Thuỳ Anh để đặt may nhé.

Nhà may Thùy Anh

Hẹn gặp em tại San Jose ngày hội lớn
Mến chúc em một cuối tuần vui vẻ.
Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 16. Jul 2011 , 06:32 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #82 - 16. Jul 2011 , 07:43

may trang mến,
Đ Đ đăng cái hình mấy chị em mặc áo đồng phục LVD chụp chung với 2 cô Thu và Ngọc Mai cho may trang hình dung được áo dài đồng phục màu gì nhé.

...

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #83 - 16. Jul 2011 , 20:04

Dau Do wrote on 16. Jul 2011 , 07:43:
may trang mến,
Đ Đ đăng cái hình mấy chị em mặc áo đồng phục LVD chụp chung với 2 cô Thu và Ngọc Mai cho may trang hình dung được áo dài đồng phục màu gì nhé.

...

Cám ơn Đậu Đỏ đã giới thiệu màu áo dài của LVD
Màu cũng dễ thương đấy nhỉ, màu xanh của hàng trúc sân trượng
Kỳ này các chị dựng sân khấu bằng cổng trường LVD có hàng trúc bên ngoài đó, dễ thương lắm, tha hồ cho các em chụp ảnh nhé

HN.
Back to top

...

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #84 - 18. Jul 2011 , 03:32

Báo tin để cả nhà được biết  - hôm nay trang nhà của   hongoccangroup.wordpress.com của nhóm  học sinh hồ ngọc cẩn  60-67 đã  phổ biến thư mời  các bạn học sinh  Hồ ngọc Cẩn  ở Bắc Cali  tham dự  Đại hội Thế giới của trường Lê văn Duyệt  vào ngày 21 tháng 8-2011.

người  phụ trách  trang nhà  này  là Nguyễn Việt  -bạn thân đồng nghiệp  của tôi - hiện ở VN . 
nếu cần liên lạc  xin  viết thư  về  khaisang2002@yahoo.com
Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2011 , 03:34 by nguyen_toan »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #85 - 18. Jul 2011 , 12:26

nguyen_toan wrote on 18. Jul 2011 , 03:32:
Báo tin để cả nhà được biết  - hôm nay trang nhà của   hongoccangroup.wordpress.com của nhóm  học sinh hồ ngọc cẩn  60-67 đã  phổ biến thư mời  các bạn học sinh  Hồ ngọc Cẩn  ở Bắc Cali  tham dự  Đại hội Thế giới của trường Lê văn Duyệt  vào ngày 21 tháng 8-2011.

người  phụ trách  trang nhà  này  là Nguyễn Việt  -bạn thân đồng nghiệp  của tôi - hiện ở VN . 
nếu cần liên lạc  xin  viết thư  về  khaisang2002@yahoo.com

Anh Năng ơi, xin cảm ơn anh và kính lời cám ơn anh Nguyễn Việt ạ. hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2011 , 12:27 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #86 - 18. Jul 2011 , 21:55

Hoang Nga wrote on 16. Jul 2011 , 06:30:
Hi em

Nếu chưa bao giờ mặc áo dài, thì bây giờ là dịp em nên mặc áo dài. Em sẽ thấy mình thật dễ thương trong tà áo dài VN.

Các chị may áo dài đồng phục tại nhà may Thuỳ Anh ở VN, nên em chỉ cần liên lạc với nhà may này, rồi cho họ số đo, em chỉ cần đặt may, chị sẽ cho người đến lấy và mang về Mỹ cho em.

May tại VN 1 áo dài cả quần chỉ có 25 đồng, đó là giá cũ từ năm ngoái, năm nay có thể tăng vài đồng nữa

Em ra nhà may VN nào gần nhà, nhờ họ đo dùm rồi liên lạc với nhà may Thuỳ Anh để đặt may nhé.

Nhà may Thùy Anh

Hẹn gặp em tại San Jose ngày hội lớn
Mến chúc em một cuối tuần vui vẻ.
Hoàng Nga.

Nga xin loan báo đến tất cả các bạn nào muốn may áo dài đồng phục thì gửi số đo về nhà may Thùy Anh gấp, vì đến cuối tháng 7, sẽ có người cầm áo về Mỹ, đây là đợt chót, Nga không có người mang qua nữa

Thân mến
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #87 - 20. Jul 2011 , 06:59

Chị Nga ơi,

Bản nhạc thứ 3 với điệu cha cha cha đã làm xong rồi đó chị!
Xin mời chị ghé QTG để nghe thử xem.
(Bản nhạc tựa đề là "Mơ Mái Trường Xưa")

Cheeeeers chị Nga,
Thân mến,
NVH
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #88 - 21. Jul 2011 , 18:46

Hello chị Hoàng Nga ,

Nhạc trong Quán Thời Gian có rất nhiều nên em không biết có hạn chế làm CD nhạc bao nhiêu bài hát không ? Sẵn đây chị cho em biết xem em nên đưa vào chỉ những bài hát của những giọng ca LVD và thân hữu đã và hiện đang sinh hoạt tại D Đ LVD , còn những giọng hát của những người không sinh hoạt tại D Đ thì có đưa vào không ??? Khi làm thì lại thấy... bối rối chị ạ  Undecided Undecided Grin Grin

Chị cho em biết rõ ràng nhé

Cám ơn chị nhiều

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #89 - 21. Jul 2011 , 23:44

Mây Trắng ơi,

Mây Trắng đã liên lạc với nhà may chị Nga ghi ở đây chưa? Nếu khg kịp cũng đừng rầu nhé vì My có dư áo dài đồng phục, nếu cùng cỡ thì Mây Trắng cứ diện tạm lên sân khấu đứng đồng ca cho đông và đẹp.  Smiley
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #90 - 22. Jul 2011 , 20:06

Phuong_Tran wrote on 21. Jul 2011 , 18:46:
Hello chị Hoàng Nga ,

Nhạc trong Quán Thời Gian có rất nhiều nên em không biết có hạn chế làm CD nhạc bao nhiêu bài hát không ? Sẵn đây chị cho em biết xem em nên đưa vào chỉ những bài hát của những giọng ca LVD và thân hữu đã và hiện đang sinh hoạt tại D Đ LVD , còn những giọng hát của những người không sinh hoạt tại D Đ thì có đưa vào không ??? Khi làm thì lại thấy... bối rối chị ạ  Undecided Undecided Grin Grin

Chị cho em biết rõ ràng nhé

Cám ơn chị nhiều

PTr

Em Phương của chị ơi !

Nghe em hỏi, chị buồn cười quá .
Em ơi ! Em quên là chị nhờ em thực hiện cái CD này với mục đích gì hay sao ?

Này nhé, để chị giải thích cho em rõ, để mình giới thiệu với bá quan văn võ cây nhà lá vườn của mình, tức là những người có quan hệ với LVD, những thân hữu đang sinh hoạt trong Diễn Đàn, chứ em mà giới thiệu thêm những giọng hát bên ngoài, thì mình có cả 1 tỷ giọng ca để đưa vào CD thì làm sao mà em đảm trách hết cưng ơi !

Vậy em giúp chị, mỗi người một bài, và nếu em có thể trình bày thêm những hình ảnh cho hợp với bài hát, và cả hình ảnh của ca sĩ nữa, thì hạng nhất .

Chị không theo dõi, hay đúng ra không sinh hoạt trong Thời Gian Quán nên không biết rõ mọi người, em giúp chị để làm cho hay nhé, và cũng tuyển chọn những bài hát hay, và bài nào trình bày hay nhất của ca sĩ cây nhà lá vườn ấy em nhé .

Em thử làm 1 bài, rồi chuyển cho chị xem, chị sẽ góp ý kiến cho em, để những bài sau em làm đúng ý chị em nhé .

Chị cám ơn em, và cũng xin lỗi em vì đã đòi hỏi, và làm ... khó em nhiều quá, phải không em ?

Thôi ráng lên nhé, xong việc, chị sẽ gửi quà thưởng, nhờ các bạn mang về cho em .

Smiley Smiley Smiley thanks.gif thanks.gif thanks.gif hong1222 primrose1 flower40

Thương nhiều .

Hoàng Nga .
Back to top
« Last Edit: 22. Jul 2011 , 20:08 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #91 - 22. Jul 2011 , 20:30

Đặng-Mỹ wrote on 21. Jul 2011 , 23:44:
Mây Trắng ơi,

Mây Trắng đã liên lạc với nhà may chị Nga ghi ở đây chưa? Nếu khg kịp cũng đừng rầu nhé vì My có dư áo dài đồng phục, nếu cùng cỡ thì Mây Trắng cứ diện tạm lên sân khấu đứng đồng ca cho đông và đẹp.  Smiley

Chị tiếp lời của Mỹ đây .

Bây giờ chị em nào ở VN hay ở bất cứ nơi đâu, có số đo, rồi gọi cho nhà may Thuỳ Anh, họ may nhanh lắm . Hạn chót là 28 tháng 7, vì ngày 30, người nhà của chị  lên đường qua Mỹ rồi .

Nhanh chân lên, sẽ có áo đồng phục để tiếp tân và giúp ban tổ chức nhiều việc , nhất là cùng nhau lên sân khấu để chào quan khách qua một bài hát "Đại Hội Toàn Cầu"

Đây là cô hội để chúng mình đứng bên nhau để cùng "Tìm Về Kỷ Niệm" tại ĐH này các bạn nhé .

Thân mến
Hoàng Nga
Back to top
« Last Edit: 22. Jul 2011 , 20:31 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #92 - 25. Jul 2011 , 06:37

Hoang Nga wrote on 22. Jul 2011 , 20:30:

Bây giờ chị em nào ở VN hay ở bất cứ nơi đâu, có số đo, rồi gọi cho nhà may Thuỳ Anh, họ may nhanh lắm . Hạn chót là 28 tháng 7, vì ngày 30, người nhà của chị  lên đường qua Mỹ rồi .

Nhanh chân lên, sẽ có áo đồng phục để tiếp tân và giúp ban tổ chức nhiều việc , nhất là cùng nhau lên sân khấu để chào quan khách qua một bài hát "Đại Hội Toàn Cầu"

Đây là cô hội để chúng mình đứng bên nhau để cùng "Tìm Về Kỷ Niệm" tại ĐH này các bạn nhé .

Thân mến
Hoàng Nga

chào hai chi My va Nga
em đã đăt rồi và ngươi ta nói là tuần này xong, chắc la kip mang về My , em mong là sẽ măc đươc và đep vui qua, em cám ơn mây chi nhiều
hen gap lai
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #93 - 26. Jul 2011 , 19:15

may trang wrote on 25. Jul 2011 , 06:37:
chào hai chi My va Nga
em đã đăt rồi và ngươi ta nói là tuần này xong, chắc la kip mang về My , em mong là sẽ măc đươc và đep vui qua, em cám ơn mây chi nhiều
hen gap lai

Hay quá !

Thế là sân khấu có thêm một nhân vật cầm bảng hiệu địa danh mình đấy nhé .

Thứ mấy thì em sang đến đây? Nếu đến sớm thì có vô số việc nhờ đến em đậy

Hẹn gặp em trong ngày vui LVD.

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #94 - 29. Jul 2011 , 09:35

Hoang Nga wrote on 30. Mar 2011 , 21:32:
Các bạn thân mến .

Y phục tự do .

1. Chào cờ, mặc niệm .
6.  Vinh danh những Lê Văn Duyệt đã góp công xây dựng và duy trì Hội .
7.  Ngỏ lời thương tiếc những LVD đã ra đi .

1.  Dàn dựng lại màn múa "Bướm Hoa" do  các LVD thuộc thế hệ thứ hai trình diễn, với  sự đạo diễn của những LVD Mẹ và qua tiếng hát của GS nhạc Võ Phượng Oanh

TM Ban Tổ Chức

Thân gửi tất cả các chị, các bạn và các em LVD

Chỉ còn 3 tuần lễ nữa là tới ngày đại hôi.
Ban Tổ chức yêu cầu tất cả mọi người tham gia ngày đại hội, hãy liên lạc với thủ quỹ Thu Yến để ghi danh tham dự, để ban tổ chức biết rõ số người tham dự mà đặt nhà hàng.
Cho đến giờ phút này, con số này vẫn chưa nắm được rõ ràng, thành ra BTC rất khó làm việc với nhà hàng, họ đòi hỏi mình phải cho biết con số chính xác trước 2 tuần lễ, và trả cho họ 1/2 trên tổng số tiền mình phải chi cho họ, chính vì vậy Nga yêu cầu mọi người hãy liên lạc với Thu Yến để đặt chỗ cho mình và người thân, nếu có.

Địa chỉ Thu Yến :

72 Mill Stone Lane
San Jose, CA 95136

ĐT : 393-4373

Chi phiếu xin đề : Le Van Duyet Alumni.

Để cho mọi việc dễ dàng, xin cả nhà quan tâm việc này dùm

Thay mặt Ban Tổ Chức, Nga cám ơn các chị em đã cộng tác với chúng tôi trong ngày hội lớn này.

Thân mến.
Hoàng Nga
Back to top
« Last Edit: 04. Aug 2011 , 06:30 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #95 - 03. Aug 2011 , 07:01

Hoang Nga wrote on 29. Jul 2011 , 09:35:
Thân gửi tất cả các chị, các bạn và các em LVD

Chỉ còn 3 tuần lễ nữa là tới ngày đại hôi.
Ban Tổ chức yêu cầu tất cả mọi người tham gia ngày đại hội, hãy liên lạc với thủ quỹ Thu Yến để ghi danh tham dự, để ban tổ chức biết rõ số người tham dự mà đặt nhà hàng.
Cho đến giờ phút này, con số này vẫn chưa nắm được rõ ràng, thành ra BTC rất khó làm việc với nhà hàng, họ đòi hỏi mình phải cho biết con số chính xác trước 2 tuần lễ, và trả cho họ 1/2 trên tổng số tiền mình phải cgi cho họ, chính vì vậy Nga yêu cầu mọi người hãy liên lạc với Thu Yến để đặt chỗ cho mình và người thân, nếu có.

Địa chỉ Thu Yến :

72 Mill Stone Lane
San Jose, CA 95136

ĐT : 393-4373

Chi phiếu xin đề : Le Van Duyet Alumni.

Để cho mọi việc dễ dàng, xin cả nhà quan tâm việc này dùm

Thay mặt Ban Tổ Chức, Nga cám ơn các chị em đã cộng tác với chúng tôi trong ngày hội lớn này.

Thân mến.
Hoàng Nga

Chi Nga thương
em giử chổ trước đươc không chi, tuan sau 12 thang 8 em se sang đến Mỹ, em gui tien sau, buổi an trưa thú bảy, may chi giử dùm em 6 chổ, con ngay chua nhât, buổi chiều em chỉ cân 3 chổ thôi,
cám ơn các chi nhieu hen găp lai nhe
P.S chi Nga có nhân áo dài dùm em chưa?
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #96 - 03. Aug 2011 , 16:38

Hoang Nga wrote on 22. Jul 2011 , 20:30:

Thân mến
Hoàng Nga

Thân mến gửi đến tất cả các chị, các bạn Lê Văn Duyệt

Ban Tổ Chức Đại Hội Thế Giới Lần II, sẽ tổ chức một buổi đi chơi sau ngày đại hội , khởi hành từ San Jose,  ngày thứ ba 23 tháng 8/2011, và trở về San Jose vào lúc 7 PM ngày thứ sáu 26 tháng 8/ 2011

.Chi phí cho khách sạn và phương tiện chuyên chở là 215 dollars .

Bạn nào muốn tham dự buổi đi chơi này, xin ghi danh với Hoàng Nga :

hoangnga4343@yahoo.com

hoặc ĐT : (408) 375-4443
Back to top
« Last Edit: 04. Aug 2011 , 08:50 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #97 - 04. Aug 2011 , 06:20

Hoang Nga wrote on 03. Aug 2011 , 16:38:
Thân mến gửi đến tất cả các chị, các bạn Lê Văn Duyệt

Ban Tổ Chức Đại Hội Thế Giới Lần II, sẽ tổ chức một buổi đi chơi sau ngày đại hội , khởi hành từ San Jose,  ngày thứ ba 23 tháng 8/2011, và trở về San Jose vào lúc 7 giờ ngày thứ sáu 26 tháng 8/ 2011

.Chi phí cho khách sạn và phương tiện chuyên chở là 215 dollars .

Bạn nào muốn tham dự buổi đi chơi này, xin ghi danh với Hoàng Nga :

hoangnga4343@yahoo.com

hoặc ĐT : (408) 375-4443

VUI CHƠI BÊN NHAU SAU NGÀY ĐẠI HỘI

Sau đây là lịch trình đi chơi của chúng ta sau Đại Hội 1 ngày. Vì ngày thứ hai, BTC còn bận rộn đưa các chị em ra phi trường để trở về đi làm, nên cuộc đi chơi được tổ chức từ thứ ba 23 tháng 8 năm 2011 đến chiều thứ sáu 26 tháng 8.
Đến thứ bảy các bạn sẽ ra phi trường  trở về nhà, chủ nhật nghỉ ngơi 1 ngày (sau 1 tuần lễ rã rời vì mất ngủ, tại bị lâu ngày gặp nhau, ai cũng thi nhau dẩu mỏ chim, có ngủ nghê gì đâu, Nga dám đoan chắc như thế đấy), và thư hai đi cày tiếp. hic  Cry

Sau đây là lịch trình đi chơi 4 ngày của chúng ta.

Chúng ta sẽ khởi hành từ San Jose

Tại địa điểm 1701 Lundy Ave lúc 9:15 AM.

23/8/2011 :   (Bay Area _ Yosemite _ Fresno)

Some of Yosemite's spectacular scenery is as follow : Bridalveil Fall, El Capitan , Yosemite Falls, Half Dome, Glacier, and etc.
Let our professional tour guide show you around the most wellknown national park of the west, Yosemite National Park. Stay overnight at Fresno.

24/8/2011   ( Fresno _ Las Vegas)

Experience the alluring scenery of the Majave Desert before reaching the first gambling city in the world Las Vegas, where you will begin your two nights of adventure. Many exciting venues such as Caesar's Palace, The Mirage, and etc. to choose from, with an (optional) to particinal on the night cruise or view and adore the acclaimed song and dance performances at your own expense. Appreciate the extraordinary evening scense as it is illuminated with vibrant colors and the raw sound of Vegas.

26/8/2011   (Las Vegas _ Hoover Dame _ Grand Canyon) 
 South or West Rim

Grand Canyon South

Journey starts along the incomparable dam of all America, Hoover Dam, followed by one of the most majestic views of the world at the national park of Grand Canyon. Delight in the unfathomable scenery will make you praise the greatness of nature. Stay at Las Vegas that night .

Grand Canyon West .

Along the incomparable dam of all America, Hoover Dam, followed by the reservation area that belongs to the Hualapai Indian trible located at west of Grand Canyon. Las Vegas developer, David Jin, build this glass bridge that suspended 4,000 feet above the Colorado River and is able to hold 7 tons of weight, (Option) Included Grand Canyon West entrance fee & lunch (Option) walk to Skywalk, or (Option) the Helicoper tour . Stay at Las Vegas night .

Las Vegas _ Bay Area

Head back to the Bay Area, arrive in the early evening with everlasting memories of this tour four days journey .

Nếu những ai muốn tham dự trong buổi đi du ngoạn này, xin ghi danh ngay, để công ty du lịch chuẩn bị cho chúng ta phương tiện chuyên chở và đặt khách sạn. Càng sớm càng tốt, vì chậm chân thì chúng ta mất chỗ.

Mong sự cộng tác nhanh chóng của các chị và các bạn muốn tham gia.

Hoàng Nga.

Back to top
« Last Edit: 04. Aug 2011 , 08:49 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #98 - 04. Aug 2011 , 06:29

may trang wrote on 03. Aug 2011 , 07:01:
Chi Nga thương
em giử chổ trước đươc không chi, tuan sau 12 thang 8 em se sang đến Mỹ, em gui tien sau, buổi an trưa thú bảy, may chi giử dùm em 6 chổ, con ngay chua nhât, buổi chiều em chỉ cân 3 chổ thôi,
cám ơn các chi nhieu hen găp lai nhe
P.S chi Nga có nhân áo dài dùm em chưa?

May Trang thương.

Chị sẽ giữ chỗ cho em, khi đến nơi, em liên lạc với thủ quỹ Thu Yến để lấy vé em nhé.

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #99 - 05. Aug 2011 , 07:09

Hoang Nga wrote on 04. Aug 2011 , 06:29:
May Trang thương.

Chị sẽ giữ chỗ cho em, khi đến nơi, em liên lạc với thủ quỹ Thu Yến để lấy vé em nhé.

Hoàng Nga.

Cam on chi nhiều lắm, em không biêt trươc vu tham quan, nen em lấy vé về ngay hôm sau, chứ nếu biêt sớm hơn thi em sẽ ở lai lâu hơn
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #100 - 05. Aug 2011 , 08:04

may trang wrote on 05. Aug 2011 , 07:09:
Cam on chi nhiều lắm, em không biêt trươc vu tham quan, nen em lấy vé về ngay hôm sau, chứ nếu biêt sớm hơn thi em sẽ ở lai lâu hơn

Mây trắng ơi

Em đã có áo dài đồng phục chưa.
Nếu muốn may, thì gửi số đo cho chị, còn nếu không, nhớ mang theo áo dài trắng em nhé.

Hẹn gặp em trong ngày vui của chúng mình.

Thân mến.
Hoàng Ngạ

Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #101 - 09. Aug 2011 , 08:23

Thư Mời

Kính mời các quý Thầy Cô và các chị em Lê Văn Duyệt về dự Đại Hội , đến nhà Hoàng Nga dự buổi cơm chiều vào chiều vào ngày thứ sáu 19 tháng 8.

Sau đó, BTC sẽ trình bày diễn tiến của hai ngày ĐH, phân chia công tác, và tập dợt văn nghệ, cũng như những nghi thức chúng ta cần làm trong ngày chủ nhật.

Hoàng Nga và O X rất hân hạnh được tiếp đón tất cả LVD từ xa cũng như trong vùng với bữa cơm thật vui và nhiều tiếng cười trong niềm vui hội ngô.

Nga đã chuẩn bị xong 100 phần ăn.

Mong đón nhận sự tham dự đông đảo của tất cả mọi người.

Tại : 1230 Wentworth Way,
        San Jose, CA 95121

Thân mến.

Hoàng Nga

Smiley Smiley Smiley nong_hoi chef_bieu_dien dance3 tu_nguyen_chai votay votay votay laugh12 laugh12 laugh12 flower40 flower40 flower40
Back to top
« Last Edit: 09. Aug 2011 , 12:51 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #102 - 09. Aug 2011 , 22:28

Hoang Nga wrote on 05. Aug 2011 , 08:04:
Mây trắng ơi

Em đã có áo dài đồng phục chưa.
Nếu muốn may, thì gửi số đo cho chị, còn nếu không, nhớ mang theo áo dài trắng em nhé.

Hẹn gặp em trong ngày vui của chúng mình.

Thân mến.
Hoàng Ngạ

chi Nga thương
em đã có đông phuc, chi xem dùm em trong số quần áo từ bên VN qua có của em nưa đấy, nhưng mà em không biêt người nhà để tên gi, tên May Javet hay là Vân , sinh ngay 16.08.1958,
em sẽ đến nhà chi hôm 19 để thử áo luôn va xem có giup gì đươc cho BTC hay không
hen găp chi

Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #103 - 10. Aug 2011 , 06:20

may trang wrote on 09. Aug 2011 , 22:28:
chi Nga thương
em đã có đông phuc, chi xem dùm em trong số quần áo từ bên VN qua có của em nưa đấy, nhưng mà em không biêt người nhà để tên gi, tên May Javet hay là Vân , sinh ngay 16.08.1958,
em sẽ đến nhà chi hôm 19 để thử áo luôn va xem có giup gì đươc cho BTC hay không
hen găp chi

Mây Trắng thương.

Như vậy là chị đang giữ áo của em.
Em cần đến để mặc thử. Không hiểu sao kỳ này, đợt áo mang sang, ai mặc cũng bị chật hết, ngay cả áo của chị, lần trước vừa in, lần này chật cứng , mà lại không may tay bằng vải ren, chị bực mình ghê nơi.

Chị mời em, cũng như tất cả mọi người ghé đến nhà chị, để dùng bữa cơm chiều, vì chị biết xuống phi trường San Jose, ai cũng đói bụng hết, đừng mất thì giờ ra tiệm để ăn, hãy ghé nhà hàng Hoàng Nga, xem gái Bắc nấu bún bò Huế ra sao, nấu riêu cua như thế nào nhé

Chị cần tập trung mọi người để biết rõ con số LVD về tham dự, để còn đặt nhà hàng ngày thứ bảy, nhiều người còn im hơi lặng tiếng quá.

Chị cũng cần các em giúp chị một tay , cũng như  chị Mai cần tuyển chọn nhiều người trong ban tiếp tận

Ai không ở trong Ban văn nghệ, thì phải vào ban tiếp tân, tặng hoa, bán vé số gây quỹ......

Em nhớ nhắc các bạn đến nhà chị,  vì có thể nhiều người không đọc được lời mời này 

Mong ngày hội ngộ.

Thân mến.
Hoàng Nga
Back to top
« Last Edit: 10. Aug 2011 , 06:27 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #104 - 10. Aug 2011 , 07:40

Hoang Nga wrote on 09. Aug 2011 , 08:23:
Thư Mời

Kính mời các quý Thầy Cô và các chị em Lê Văn Duyệt về dự Đại Hội , đến nhà Hoàng Nga dự buổi cơm chiều vào chiều vào ngày thứ sáu 19 tháng 8.

Sau đó, BTC sẽ trình bày diễn tiến của hai ngày ĐH, phân chia công tác, và tập dợt văn nghệ, cũng như những nghi thức chúng ta cần làm trong ngày chủ nhật.

Hoàng Nga và O X rất hân hạnh được tiếp đón tất cả LVD từ xa cũng như trong vùng với bữa cơm thật vui và nhiều tiếng cười trong niềm vui hội ngô.

Nga đã chuẩn bị xong 100 phần ăn.

Mong đón nhận sự tham dự đông đảo của tất cả mọi người.

Tại : 1230 Wentworth Way,
        San Jose, CA 95121

Thân mến.

Hoàng Nga

Smiley Smiley Smiley nong_hoi chef_bieu_dien dance3 tu_nguyen_chai votay votay votay laugh12 laugh12 laugh12 flower40 flower40 flower40

HN ơi,
Chị Thư & chị sẻ đến nhà em tối thứ sáu ( mang them ông xả được không em?) hi..hi...
  Tuị chị đến SJ trưa thứ sáu ,đến thẳng hotel ở Milpitas ,chiều sẻ nhờ cô em họ tới đón đi thăm ông chú rồi sẻ tới em để join cùng các cô & các bạn để chuẩn bị cho ngày ĐH.Cần tụi chị giúp gì thì cho biết nhé.
Chị đi làm đây.Talk to u later.
Đã nhận đươc check & mẩu quảng cáo rồi chứ.
chi Lan.
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #105 - 10. Aug 2011 , 08:39

tran_thuy_lan wrote on 10. Aug 2011 , 07:40:
HN ơi,
Chị Thư & chị sẻ đến nhà em tối thứ sáu ( mang them ông xả được không em?) hi..hi...
  Tuị chị đến SJ trưa thứ sáu ,đến thẳng hotel ở Milpitas ,chiều sẻ nhờ cô em họ tới đón đi thăm ông chú rồi sẻ tới em để join cùng các cô & các bạn để chuẩn bị cho ngày ĐH.Cần tụi chị giúp gì thì cho biết nhé.
Chị đi làm đây.Talk to u later.
Đã nhận đươc check & mẩu quảng cáo rồi chứ.
chi Lan.

Thưa chị

Chúng em hân hạnh được đón tiếp anh chi. và chị Anh Thư
Mời các  anh chị đến nhà em cho biết nhà. Mấy thuở mà em có cơ hội đón bước chân những khách phương xa.

Hôm đó, chắc có nhiều việc cần đến tay tiên của chị
Và chị sẽ cùng với Bích Hợp và những chị em khác để chia việc MC chị nhé.

Mong ngày tái ngộ.
Thân mến
Hoàng Nga
Back to top
« Last Edit: 10. Aug 2011 , 08:40 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #106 - 10. Aug 2011 , 22:59

Hoang Nga wrote on 10. Aug 2011 , 06:20:
Mây Trắng thương.

Như vậy là chị đang giữ áo của em.
Em cần đến để mặc thử. Không hiểu sao kỳ này, đợt áo mang sang, ai mặc cũng bị chật hết, ngay cả áo của chị, lần trước vừa in, lần này chật cứng , mà lại không may tay bằng vải ren, chị bực mình ghê nơi.

Chị mời em, cũng như tất cả mọi người ghé đến nhà chị, để dùng bữa cơm chiều, vì chị biết xuống phi trường San Jose, ai cũng đói bụng hết, đừng mất thì giờ ra tiệm để ăn, hãy ghé nhà hàng Hoàng Nga, xem gái Bắc nấu bún bò Huế ra sao, nấu riêu cua như thế nào nhé

Chị cần tập trung mọi người để biết rõ con số LVD về tham dự, để còn đặt nhà hàng ngày thứ bảy, nhiều người còn im hơi lặng tiếng quá.

Chị cũng cần các em giúp chị một tay , cũng như  chị Mai cần tuyển chọn nhiều người trong ban tiếp tận

Ai không ở trong Ban văn nghệ, thì phải vào ban tiếp tân, tặng hoa, bán vé số gây quỹ......

Em nhớ nhắc các bạn đến nhà chị,  vì có thể nhiều người không đọc được lời mời này 

Mong ngày hội ngộ.

Thân mến.
Hoàng Nga

Chi Nga thương
em sẽ ghé nhà chi chiều thu sáu để găp gỡ moi người và xem mình co ích lơi gì cho ai không, chi không phải lo gì, em lẹ tay lẹ chân lắm, hy vong là áo của em ok đoc thư của chi thấy nôn nao quá, tiếc la em không o gần để đóng góp nhiều hơn
hen găp chi (em đươc mang theo bodyguard kô)
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #107 - 11. Aug 2011 , 08:44

may trang wrote on 10. Aug 2011 , 22:59:
Chi Nga thương
em sẽ ghé nhà chi chiều thu sáu để găp gỡ moi người và xem mình co ích lơi gì cho ai không, chi không phải lo gì, em lẹ tay lẹ chân lắm, hy vong là áo của em ok đoc thư của chi thấy nôn nao quá, tiếc la em không o gần để đóng góp nhiều hơn
hen găp chi (em đươc mang theo bodyguard kô)

Em ơi !

San Jose là thủ phủ tình thương, không có nhiều tay cường hào ác bá đâu, nhưng nếu ông xã của em (hay gì gì đó, chị chưa rõ) không yên tâm khi tấm thấn ngà ngọc lạc lõng nơi xứ lạ, thì em vưỡn có quyền "rinh" theo một bodyguard cho em, và chị wellcome "bodyguard" đó, miễn là đừng coi chừng em nhiều quá, mà làm cản trở, không cho em giúp chị một tay  hihihi Roll Eyes

Mong ngày hội ngộ.
Thân mện
Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #108 - 11. Aug 2011 , 12:20

Hoang Nga wrote on 11. Aug 2011 , 08:44:
Em ơi !

San Jose là thủ phủ tình thương, không có nhiều tay cường hào ác bá đâu, nhưng nếu ông xã của em (hay gì gì đó, chị chưa rõ) không yên tâm khi tấm thấn ngà ngọc lạc lõng nơi xứ lạ, thì em vưỡn có quyền "rinh" theo một bodyguard cho em, và chị wellcome "bodyguard" đó, miễn là đừng coi chừng em nhiều quá, mà làm cản trở, không cho em giúp chị một tay  hihihi Roll Eyes

Mong ngày hội ngộ.
Thân mện
Hoàng Nga

Chi Nga xem cái áo nào để tên là Trần thi Tuyết Vân , Thuy Sĩ là của em đó, mà nguyen bộ hay chỉ có áo thôi , chi cho em hay gấp nhe, vi chút xíu nua là em lên đương sang My rồi
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #109 - 11. Aug 2011 , 15:33

Hoang Nga wrote on 10. Aug 2011 , 08:39:
Thưa chị

Chúng em hân hạnh được đón tiếp anh chi. và chị Anh Thư
Mời các  anh chị đến nhà em cho biết nhà. Mấy thuở mà em có cơ hội đón bước chân những khách phương xa.

Hôm đó, chắc có nhiều việc cần đến tay tiên của chị
Và chị sẽ cùng với Bích Hợp và những chị em khác để chia việc MC chị nhé.

Mong ngày tái ngộ.
Thân mến
Hoàng Nga

Nga ơi ! chị TL và AT lần này đến SJ không thuê xe nên ngoài hai bodygard của tụi này còn có thêm cả tài xế nữa đấy.Do đó cả bọn 5 người lận....hơi hao....do đó phải báo cáo trước với chủ nhà đấy.Hẹn gặp nha
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #110 - 11. Aug 2011 , 20:17

anh_thu_Tran wrote on 11. Aug 2011 , 15:33:
    Nga ơi ! chị TL và AT lần này đến SJ không thuê xe nên ngoài hai bodygard của tụi này còn có thêm cả tài xế nữa đấy.Do đó cả bọn 5 người lận....hơi hao....do đó phải báo cáo trước với chủ nhà đấy.Hẹn gặp nha

Chu choa ! Kỳ này hai bà chị đến San Jose với tư thế oai phong lẫm liệt ghê nơi, vừa có bodyguard, mà còn có cả tài xế nữa, thế là vợ chồng Nga sẽ đợi trong nhà, mà không cần ra ngoài sân mở cửa xe mời hai chị vào. Và sẽ có champagne, rượu mạnh thiết đãi hai bodyguard của hai chị nữa ạ !

Hai  chị đừng có lo, mọi việc em đều lo tươm tất, sáng thứ bảy còn chờ phái đoàn đến San Jose muộn đến dùng điểm tâm nữa cưa.

Hai bà chi cứ tự nhiên, coi nhà của chúng em như nhà của.... H Nga hehehe  Grin Grin Grin

Mong gặp hai bà chị dễ thương.

Hoàng Nga.

Back to top
« Last Edit: 11. Aug 2011 , 20:23 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #111 - 11. Aug 2011 , 20:29

may trang wrote on 11. Aug 2011 , 12:20:
Chi Nga xem cái áo nào để tên là Trần thi Tuyết Vân , Thuy Sĩ là của em đó, mà nguyen bộ hay chỉ có áo thôi , chi cho em hay gấp nhe, vi chút xíu nua là em lên đương sang My rồi

Em ơi !

Chị đang giữ một cái áo Trần Thị Tuyết Vân đây nè.

Em yên tâm, khăn gói lên đường sang Mỹ đi.

Mong gặp ẹm

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #112 - 16. Aug 2011 , 12:27

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #113 - 16. Aug 2011 , 17:34

hoahong.gifChúc mừng Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập được thành công rực rở hoahong.gif

...

hoahong.gifChúc mừng Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập được thành công rực rở hoahong.gif

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

may trang
Junior Member
**

Reply #114 - 16. Aug 2011 , 20:22

Hoang Nga wrote on 11. Aug 2011 , 20:29:
Em ơi !

Chị đang giữ một cái áo Trần Thị Tuyết Vân đây nè.

Em yên tâm, khăn gói lên đường sang Mỹ đi.

Mong gặp ẹm

Hoàng Nga.

Chi Nga ui, em goi cho chi Thu Yen để giử chổ cho 2 ngày thứ bảy và chúa nhât nhưng k găp đươc chi Yen, em viet vài hàng đây nhờ chi nhắn lai chi Yên dùm em đến 6 người, nhưng phần em nếu có thể đươc, em chỉ ăn rau xào thôi với cá vi em k ăn đươc seafood
hen găp chi chièu thu sáu
may trang
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #115 - 16. Aug 2011 , 22:09

may trang wrote on 16. Aug 2011 , 20:22:
Chi Nga ui, em goi cho chi Thu Yen để giử chổ cho 2 ngày thứ bảy và chúa nhât nhưng k găp đươc chi Yen, em viet vài hàng đây nhờ chi nhắn lai chi Yên dùm em đến 6 người, nhưng phần em nếu có thể đươc, em chỉ ăn rau xào thôi với cá vi em k ăn đươc seafood
hen găp chi chièu thu sáu
may trang

Chị sẽ nhắn với Thu Yện
Về thức ăn, em không ngại gì cả, chị đã nói với nhà hàng chuẩn bị thức ăn chay cho những ai muốn.

Ngày thứ sáu, các em ghi tên về ăn chay với Thu Yến, vì Thu Yến sẽ sắp xếp chỗ ngồi cho các em, Yến sẽ biết những em nào cần ăn chay, và ngồi bàn nào để confirm với nhà hàng.

Chị sẽ email cho Thu Yến dành 6 chỗ cho em.

Chúc em thượng không bình an.

Mong ngày hội ngộ.

Hoàng Nga
Back to top
« Last Edit: 16. Aug 2011 , 22:15 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #116 - 16. Aug 2011 , 22:18

Mytat wrote on 16. Aug 2011 , 17:34:

...

Emwhy ơi !

Sao lần này không về với chị, thiếu người nào, chị lại buồn và nhớ đến người ấy.

Lâu lắm, chúng ta mới có dịp đến gần nhau mà sao không về.  Sau ĐH, em sẽ buồn và tiếc nuối cho mà xem ,

Cám ơn lời chúc tốt đẹp của em.
Chị tin, mọi người sẽ rất vui và hạnh phúc bên nhau.

Thân mến.
HN.
Back to top
« Last Edit: 16. Aug 2011 , 22:18 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #117 - 16. Aug 2011 , 22:21

NgocDoa wrote on 16. Aug 2011 , 12:27:
...

Cám ơn cánh thiệp đẹp và dễ thương của em.
Buồn thật nhiều khi không có em bên cạnh.
Chị cứ ước gì, phút chót em bay về với ĐH, hạnh phúc sẽ bay cao như diều đó em.

Thân chúc em và OX an vui, mạnh khoẻ.

Thân mến.
Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #118 - 17. Aug 2011 , 04:30

...

Chúc Mừng Đại Hội LÊ VĂN DUYỆT thế giới lần 2

Chủ đề TÌM VỀ KỶ NIỆM

Chúc Đại Hội Thành Công

Chúc Thày Cô & Cựu Nữ Sinh LÊ VĂN DUYỆT & các Thân Hữu  có nhiều niềm vui trong ngày gặp gỡ đầy ắp tình LVD

Back to top
« Last Edit: 17. Aug 2011 , 04:31 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #119 - 17. Aug 2011 , 12:01

Hoang Nga wrote on 16. Aug 2011 , 22:18:
Emwhy ơi !

Sao lần này không về với chị, thiếu người nào, chị lại buồn và nhớ đến người ấy.

Lâu lắm, chúng ta mới có dịp đến gần nhau mà sao không về.  Sau ĐH, em sẽ buồn và tiếc nuối cho mà xem ,

Cám ơn lời chúc tốt đẹp của em.
Chị tin, mọi người sẽ rất vui và hạnh phúc bên nhau.

Thân mến.
HN.

SmileyI'm proud about you Smiley

...

singer party4 nong_hoi Have a wonderful time and success party!  singer party4 nong_hoi

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #120 - 18. Aug 2011 , 20:21

hong1222
Chúc mừng Đại Hội LVD Thế Giới lần II
hong1222

San Jose

21 - August - 2011

TÌM VỀ KỶ NIỆM

...

Kính chúc Quý Thầy Cô , Quý Thân Hữu , Quý Chị và Quý Bạn 1 lần gặp gở thật vui tươi để đong đầy kỷ niệm trường xưa nhớ mãi, 1 kỳ Đại Hội thành công tốt đẹp.

Kính chúc Sinh Nhật Diển đàn LVD lần thứ 6 thật ấm cúng tình thân

...

...

Kỳ này Choè lở chuyến tàu dĩ vãng , xin thành thật xin lỗi tất cả Thầy Cô và Các Chị cũng như các bạn tình thân. Mong sẽ có dịp Choè sẽ tham dự được cho thoả niềm ao ước bấy lâu.

Mong được xem hình các cuộc gặp gỡ bên đó thật sớm.

Thân kính ,

Em Choè
  Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 18. Aug 2011 , 23:28 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra