Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Đặc San Lê Văn Duyệt- 2011  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
Đặc San Lê Văn Duyệt- 2011 (Read 9571 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Đặc San Lê Văn Duyệt- 2011
Reply #45 - 03. Jun 2011 , 18:49

Hoang Nga wrote on 03. Jun 2011 , 10:28:
Đúng là gà nhà khen nhau.
Có nghe người ta bên ngoài nói thế không? Mèo khen mèo dài đuôi cô nàng ơi !

Chị xem lại đi rồi biết !!!!! Khi em xem lần đầu em không ngờ chị Hội Trưởng nhà mình tài thế !!!!! Rất ngạc nhiên xen lẫn thích thú !!!!!

PTr
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #46 - 04. Jun 2011 , 08:54

Phuong_Tran wrote on 03. Jun 2011 , 18:49:
Chị xem lại đi rồi biết !!!!! Khi em xem lần đầu em không ngờ chị Hội Trưởng nhà mình tài thế !!!!! Rất ngạc nhiên xen lẫn thích thú !!!!!

PTr

Cám ơn những lời khen tặng của em, nhưng từ nay, chúng ta sẽ không nói về chuyện này nữa được không? Chị xấu hổ !
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #47 - 04. Jun 2011 , 10:28

Hoang Nga wrote on 21. Feb 2011 , 13:56:

Kính  thưa Qúy Thầy Cô, quý thân hữu,
Các chị, các bạn và các em thân mến,

Để đánh dấu 20 năm kỷ niệm ngày thành lập Hội Ái Hữu Lê Văn Duyệt, và để ghi lại kỷ niệm của một đọan đường dài chúng ta đã trải qua, Ban Chấp Hành và Ban Tổ Chức Đại Hội xin mời các Thầy Cô, thân hữu, và các bạn LVD cùng đóng góp bài vở, cũng như hình ảnh để chúng tôi có thể thực hiện đựoc một tờ Đặc San đáng nhớ, với Chủ đề "Tìm Về Kỷ Niệm"

Đại Hội có qua đi, nhưng chúng ta sẽ giữ lại được những kỷ niệm thân thương nhất của những ngày tháng đáng yêu này.

Bài vở, hình ảnh xin gửi về :

dacsan_lvd@yahoo.com

Hạn chót nhận bài vở và hình ảnh là June 01/ 2011

Mong rằng các Thầy Cô, thân hữu, và các bạn sẽ đóng góp một tay để tờ Đặc San được hình thành tốt đẹp.

Trân trọng,
Hòang Nga

Kính thưa quý Thầy Cô, các bạn và các thân hữu.

Hôm nay đã quá hạn kỳ để gửi bài, nhưng theo yêu cầu của một số các bạn và các thầy cô ở xa, muốn có chút kỷ niệm với đặc san, nên ban biên tập sẽ gia hạn thêm 2 tuần nữa.
Hạn chót là ngày 20 tháng 6/2011.

Vậy mong quý thầy cô, cũng như các bạn cố gắng chạy nước rút để đặc san ra lò đúng hạn kỳ

Ban biên tập mong nhận được thât nhiều bài vở khác được gửi về trong thời gian gia hạn này

TM Ban biên tập
Hoàng Nga.

Back to top
« Last Edit: 05. Jun 2011 , 12:14 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #48 - 04. Jun 2011 , 16:50

Hoang Nga wrote on 04. Jun 2011 , 08:54:
Cám ơn những lời khen tặng của em, nhưng từ nay, chúng ta sẽ không nói về chuyện này nữa được không? Chị xấu hổ !

Tuân lệnh !!!! ( Nhưng vẫn còn thắc mắc sao chị lại xấu hổ , đóng góp được một tiết mục như thế phải thích chí và tự hào chứ , để đàn em noi theo  nữa Wink)

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #49 - 04. Jun 2011 , 20:30

Đặng-Mỹ wrote on 03. Jun 2011 , 02:55:
hihi, Nâu chạy nuớc rút giỏi quá votay. Cám ơn em, vừa chạy nước rút lai vừa đôn đốc  người khác nữa, khen khg hết chứ ai dám rầy  Shocked votay
Qua nay My bị cố nhân migraine thình lình về thăm nồng hậu quá, làm hồi nãy My phải chạy vào nhà thương. Té ra "nó" cũng chết nhát, thấy nhà thương là bỏ chạy Grin

Dang My oi ,
Doc ke cai thu nay moi biet la em phai vao nha thương? Hoang Nga thi bi cum , co le may em trong ban bien tap lo ngay lo dem nen moi bi nhu vay day. Mong cac em " xì lâu đao " mot ti cho khoi benh !
Co Van
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #50 - 05. Jun 2011 , 00:32

ngo_thi_van wrote on 04. Jun 2011 , 20:30:
Dang My oi ,
Doc ke cai thu nay moi biet la em phai vao nha thương? Hoang Nga thi bi cum , co le may em trong ban bien tap lo ngay lo dem nen moi bi nhu vay day. Mong cac em " xì lâu đao " mot ti cho khoi benh !
Co Van

Kính thưa Cô Vân,

Khôg phải ctại việc gì đâu ạ, bênh cũ củaem thôi.
Hai hôm em cứ bị giật păng păng ở một bên đầu đau điếng, em nghĩ migraine vì đã từng bị lâu rồi, nhưng sau đó mỗi lần giật đau thì mắt mờ hẳn đi,  hoa lên, rồi còn buồn nôn, đo huyết  áp tấy xuống quá thấp nên em gọi  hỏi 911. Họ nghe em nói qua phôn như thế là cho xe cấp cứu chở ngay vào nhà thượng. Sau khi thử máu, tim, mach.. thì chỉ là migraine thôi ạ.  Smiley
Mắt Cô đã hoàn toàn sáng trưng chưa ạ?
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #51 - 05. Jun 2011 , 09:45

Đặng-Mỹ wrote on 05. Jun 2011 , 00:32:
Kính thưa Cô Vân,

Khôg phải ctại việc gì đâu ạ, bênh cũ củaem thôi.
Hai hôm em cứ bị giật păng păng ở một bên đầu đau điếng, em nghĩ migraine vì đã từng bị lâu rồi, nhưng sau đó mỗi lần giật đau thì mắt mờ hẳn đi,  hoa lên, rồi còn buồn nôn, đo huyết  áp tấy xuống quá thấp nên em gọi  hỏi 911. Họ nghe em nói qua phôn như thế là cho xe cấp cứu chở ngay vào nhà thượng. Sau khi thử máu, tim, mach.. thì chỉ là migraine thôi ạ.  Smiley
Mắt Cô đã hoàn toàn sáng trưng chưa ạ?

Em Dang My oi ,
Co nghe em ke ma so qua. Em goi 911 la dung do. Cung mung la chi migraine ma thoi.
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #52 - 05. Jun 2011 , 12:02

ngo_thi_van wrote on 04. Jun 2011 , 20:30:
Dang My oi ,
Co Van

Cô ơi !

Không phải tại chúng em lo nhiều việc quá mà như thế đâu. Tại ông Trời đó, khí hậu thời tiết bây giờ kinh hoàng quá. Mùa xuân mà vẫn còn lạnh run cầm cập, hoa chả nở ra nổi, rồi mùa hé sắp đến mà tưởng mùa thu sắp sang, vì trời vẫn nhiều mây, âm u và lanh. Cứ sáng nóng, chiều lạnh, cơ thể không thể đáp ứng nổi sự thay đổi quá đột ngột của mọi mùa được trộn vào nhau trong cùng 1 tháng, nên ngã gục hết.

Bão táp, chết chóc khắp nơi, mang bao nhiêu mầm bệnh về cái thung lũng hoa vàng này, nên chúng em trong ban tổ chức thi nhau.. ốm.  Vé đã in hai tuần nay, mà chưa làm sao họp được với nhau để phân phối vé

Em bị ốm, rồi Hợp bị... giời ăn từ đầu qua mặt, xuống gần mí mắt, đang chờ nhan sắc..... hồi sinh, Minh Triết thì bị đau sợi giây thần kinh mặt, không muốn sống nữa, cứ rên hừ hừ hoài, Thanh Nhung thì... tào tháo đuổi... chạy trối chết, chỉ còn chị Mai thì nhờ uống sữa... voi, và được BS Ngà chăm sóc kỹ lưỡng nên chỉ hơi khật khừ tí ti thôi.

Bây giờ, mọi người đang dưỡng sức một chút, để có... hơi sức mà chạy đua cho ngày đại hội.

Mong Đặng Mỹ mau sớm... hối sinh để còn lay-out bài vở.

Khoảng tuần lễ thứ hai của tháng 7 thì chúng em in báo. Và hy vọng cuối tháng 7 chúng ta có báo, sẵn sàng phân phối khắp năm nơi.

Xin các cô và các bạn đi kiếm thân chủ quảng cáo để có đủ tiền in báo.

Kính cô
Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 05. Jun 2011 , 12:11 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #53 - 05. Jun 2011 , 12:13

Phuong_Tran wrote on 04. Jun 2011 , 16:50:
Tuân lệnh !!!! ( Nhưng vẫn còn thắc mắc sao chị lại xấu hổ , đóng góp được một tiết mục như thế phải thích chí và tự hào chứ , để đàn em noi theo  nữa Wink)

PTr

Không nên théc méc , chị bẩu sao thì nàm thế hihihi  Grin Grin Grin
Back to top

...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #54 - 05. Jun 2011 , 20:28

Hoang Nga wrote on 05. Jun 2011 , 12:02:
Cô ơi !

Không phải tại chúng em lo nhiều việc quá mà như thế đâu. Tại ông Trời đó, khí hậu thời tiết bây giờ kinh hoàng quá. Mùa xuân mà vẫn còn lạnh run cầm cập, hoa chả nở ra nổi, rồi mùa hé sắp đến mà tưởng mùa thu sắp sang, vì trời vẫn nhiều mây, âm u và lanh. Cứ sáng nóng, chiều lạnh, cơ thể không thể đáp ứng nổi sự thay đổi quá đột ngột của mọi mùa được trộn vào nhau trong cùng 1 tháng, nên ngã gục hết.

Bão táp, chết chóc khắp nơi, mang bao nhiêu mầm bệnh về cái thung lũng hoa vàng này, nên chúng em trong ban tổ chức thi nhau.. ốm.  Vé đã in hai tuần nay, mà chưa làm sao họp được với nhau để phân phối vé

Em bị ốm, rồi Hợp bị... giời ăn từ đầu qua mặt, xuống gần mí mắt, đang chờ nhan sắc..... hồi sinh, Minh Triết thì bị đau sợi giây thần kinh mặt, không muốn sống nữa, cứ rên hừ hừ hoài, Thanh Nhung thì... tào tháo đuổi... chạy trối chết, chỉ còn chị Mai thì nhờ uống sữa... voi, và được BS Ngà chăm sóc kỹ lưỡng nên chỉ hơi khật khừ tí ti thôi.

Bây giờ, mọi người đang dưỡng sức một chút, để có... hơi sức mà chạy đua cho ngày đại hội.

Mong Đặng Mỹ mau sớm... hối sinh để còn lay-out bài vở.

Khoảng tuần lễ thứ hai của tháng 7 thì chúng em in báo. Và hy vọng cuối tháng 7 chúng ta có báo, sẵn sàng phân phối khắp năm nơi.

Xin các cô và các bạn đi kiếm thân chủ quảng cáo để có đủ tiền in báo.

Kính cô
Hoàng Nga.

Hoang Nga oi ,
Nghe em ke chuyen ma vua tuc cươi vua thương cac em qua ! Bich Hop bi nhu vay thi dau lam do , chiu gi noi ! Minh  Triet bi dau giay than kinh o mat la nhu the nao? Con vu Thanh Nhung Tao Thao duoi da xong chua? Mai chua bi nang la mung roi.
May ma thoi gian con dai , chu gan den ngay ma cac em bi nhu vay thi lam sao day?
Co cau mong cho cac em mau chong binh phuc.
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #55 - 05. Jun 2011 , 20:43

ngo_thi_van wrote on 05. Jun 2011 , 20:28:
Hoang Nga oi ,
Nghe em ke chuyen ma vua tuc cươi vua thương cac em qua ! Bich Hop bi nhu vay thi dau lam do , chiu gi noi ! Minh  Triet bi dau giay than kinh o mat la nhu the nao? Con vu Thanh Nhung Tao Thao duoi da xong chua? Mai chua bi nang la mung roi.
May ma thoi gian con dai , chu gan den ngay ma cac em bi nhu vay thi lam sao day?
Co cau mong cho cac em mau chong binh phuc.
Co Van   

Cô ơi  !

Chúng em đang bảo nhau, phải mạnh khoẻ lên để mà còn làm dziệc. Bích Hợp đã OK rồi. Minh Triết từ mấy năm nay, giây thần kinh trên mặt, em không nhớ là dậy thần kinh thứ mấy (thứ 7 thì phải ), nó cứ giật hoài, mỗi lần nó giật, thì đau lắm, nói chuyện cũng đau, nhai cũng đau, đêm Triết ngủ không được, đi nhà thương làm đủ mọi thứ trắc nghiệm, nhưng BS bảo chỉ chịu thế thôi, chỉ cho uống thuốc giảm đau, có chạy chữa được gì nữa đâu, Triết cũng thử đi châm cứu, uống thuốc nam v.v.... nhưng chỉ bớt tạm thời rối lại bị đau lại,  càng có chuyện suy nghĩ lo buồn, càng đau, đi nhẩy đầm thì.... bớt (bịnh ham vui chắc)
Thanh Nhung thì qua một tuần... hành quân rồi, chắc cũng đã OK, cô nàng này thỉnh thoảng lại bị đau chân, cứ phải.... bò tới bò lui, chứ đi không đặng   Cheesy.

Cô ơi ! Chắc cái bịnh già nó tới trình diện đấy. Thôi kệ, cứ lúc nào khoẻ thì làm việc, lúc nào đau thì..... nằm nghỉ , chứ biết sao bây giờ.
Hôm nay, em còn 70% bịnh. Ngày mai em và chị Mai ra khách sạn (gần khu shopping Việt Nam, gần nhà em, nhà chị Mai, nhà Thanh Nhung, để tiện việc đưa đón quý vị ở xa nếu cần). Để xem giá cả thế nào, em sẽ đưa lên LVD Alumni báo cho mọi người biết.

Tính cho đến hôm nay, mình còn 2 tháng 1/2 nữa là tới ngày đại hội , thời gian trôi qua nhanh quá cô nhỉ.

Chúc cô ngủ ngon đêm nay.
Kính thư
Hoàng Nga
Back to top

...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 05. Jun 2011 , 21:03

Hoang Nga wrote on 05. Jun 2011 , 20:43:
Cô ơi  !

Chúng em đang bảo nhau, phải mạnh khoẻ lên để mà còn làm dziệc. Bích Hợp đã OK rồi. Minh Triết từ mấy năm nay, giây thần kinh trên mặt, em không nhớ là dậy thần kinh thứ mấy (thứ 7 thì phải ), nó cứ giật hoài, mỗi lần nó giật, thì đau lắm, nói chuyện cũng đau, nhai cũng đau, đêm Triết ngủ không được, đi nhà thương làm đủ mọi thứ trắc nghiệm, nhưng BS bảo chỉ chịu thế thôi, chỉ cho uống thuốc giảm đau, có chạy chữa được gì nữa đâu, Triết cũng thử đi châm cứu, uống thuốc nam v.v.... nhưng chỉ bớt tạm thời rối lại bị đau lại,  càng có chuyện suy nghĩ lo buồn, càng đau, đi nhẩy đầm thì.... bớt (bịnh ham vui chắc)
Thanh Nhung thì qua một tuần... hành quân rồi, chắc cũng đã OK, cô nàng này thỉnh thoảng lại bị đau chân, cứ phải.... bò tới bò lui, chứ đi không đặng   Cheesy.

Cô ơi ! Chắc cái bịnh già nó tới trình diện đấy. Thôi kệ, cứ lúc nào khoẻ thì làm việc, lúc nào đau thì..... nằm nghỉ , chứ biết sao bây giờ.
Hôm nay, em còn 70% bịnh. Ngày mai em và chị Mai ra khách sạn (gần khu shopping Việt Nam, gần nhà em, nhà chị Mai, nhà Thanh Nhung, để tiện việc đưa đón quý vị ở xa nếu cần). Để xem giá cả thế nào, em sẽ đưa lên LVD Alumni báo cho mọi người biết.

Tính cho đến hôm nay, mình còn 2 tháng 1/2 nữa là tới ngày đại hội , thời gian trôi qua nhanh quá cô nhỉ.

Chúc cô ngủ ngon đêm nay.
Kính thư
Hoàng Nga

Em Hoang Nga oi ,
Toi nghiep Minh Triet qua ! Biet lam gi de giup MT dươc ! Con em noi Thanh Nhung dau chan phai bo , em noi that hay dua vay?
Nhe noi Bich Hop da do Co mung lam , vi Co co ngươi ban cung bi shingles [ zona ] trên mat ma ca gan nua nam troi nay ma chua khoi. Dau chiu khon noi.Ban nay Co viet thu cho em khong dam noi vu nay so Bich Hop biet dươc lai cang lo them.
Thoi gian chay le lam do em oi !
Co Van
Back to top
« Last Edit: 05. Jun 2011 , 21:04 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #57 - 05. Jun 2011 , 22:37

ngo_thi_van wrote on 05. Jun 2011 , 21:03:
Em Hoang Nga oi ,
Toi nghiep Minh Triet qua ! Biet lam gi de giup MT dươc ! Con em noi Thanh Nhung dau chan phai bo , em noi that hay dua vay?
Nhe noi Bich Hop da do Co mung lam , vi Co co ngươi ban cung bi shingles [ zona ] trên mat ma ca gan nua nam troi nay ma chua khoi. Dau chiu khon noi.Ban nay Co viet thu cho em khong dam noi vu nay so Bich Hop biet dươc lai cang lo them.
Thoi gian chay le lam do em oi !
Co Van

Cái bịnh shingles, mà dân gian Việt Nam hay nói là bệnh giời bò hay giời ăn, nó là một loại siêu vi khuẩn cực mạnh, nó lây lan tới đâu, thì da nổi dộp lên, rồi chảy nước, đau đớn khủng khiếp, có người không biết, bị ăn lan vào mắt mù luôn đó cô.
Hợp mấy hôm nay da bắt đầu đóng vảy, và ngứa ghế lắm, nghe nói, lạng quạng mà không giữ kỹ, có thể mang thẹo như chơi.
Em đâu có nói đùa . Em nghe Nhung than như thế mỗi lần bị đau chân, có thể bị phong thấp cô nhỉ (gout).
Triết mấy hôm nay đi bs lấy thuốc giảm đau thôi, mỗi lần Triết đau, chúng em thương lắm nhưng chẳng biết làm sao.

Em đang mong cho đại hội qua mau, để đỡ khắc khoải vì lo.

Cô nhớ cầu nguyện nhiều cho chúng em

HN.

Back to top

...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #58 - 06. Jun 2011 , 09:35

Hoang Nga oi ,
Co se cau nguyen cho tat ca cac em. Co biet cac em bay gio lo lang lam , chac cung vi vay ma anh hương den suc khoe do.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra