Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hỏi thăm sư huynh Phú De  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 10
Send Topic In ra
Hỏi thăm sư huynh Phú De (Read 16664 times)
Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Re: Hỏi thăm sư huynh Phú De
Reply #15 - 11. Mar 2011 , 04:20

ngo_thi_van wrote on 10. Mar 2011 , 07:07:
Than goi Ha ,
cam on Ha da cho biet tinh trang cua Phu De , doc ma buon qua. Co nho Ha mogt chuyen la cho Co biet ten that va ngay sinh thang de cua Phu De de Co co the cau nguyen truc tiep moi ngay , vi dung ra ngay nao Co cung co cau nguyen cho tat ca cac thanh vien va than hưu cua D/D LVD va gia dinh , nhung do chi la chung chung ma thoi. Co tin rang neu chung ta cung chung suc cau nguyen thi loi cau cua chung ta se dong den cac dang be tren va mong rang Phu De se dươc phuc hoi  mot phan nao.
Nhung loi de nghi cua Ha rat dang nen lam. Phu De đừng nen dung computer nua , Ha nen goi dien thoai va noi lai cho Phu De  la dươc roi. Can nhat la chung ta phai lam dieu gi de cho Phu De dung xuong tinh than. Tinh than lac quan la rat can cho nhung ngươi benh  , phai can co y chi chien dau , dung chiu dau hang bat cu dieu gi. Co doc thu cua Ha ma thương Phu De qua ma danh chiu chang biet lam gi ngoai su gop loi cau nguyen ma thoi.
Co cung cam on Ha rat nhieu da dai dien cho tat ca va tinh nguyen lam dieu tot dep nay cho Phu De.
Co Van 

Thưa cô Vân và chào tất cả các bạn trong d/đ LVD và HNC,

Sorry là em có chuyện phải lo nên vô mục này hơi trể, nhưng em rất vui khi thấy thân hữu mọi nơi đã vào đây nhắn tin, gửi lời thăm hỏi đến PD.

(Em xung phong lãnh nhiệm vụ làm người đưa tin mà làm ăn kiểu này chắc mất job quá!  Nhưng phương tiện lưu thông bên Úc toàn là cỡi trừu không cô à,... nên giờ này mới tới!)

Em biết PD rất vui và lên tinh thần nhiều lắm khi nhận được những lời hỏi thăm của cô và các bạn hữu trong d/đ lúc PD đang trong tình trạng sức khoẻ khó khăn như bây giờ. Riêng em, em cũng xin thành thật cám ơn cô và các bạn đã quan tâm đến người bạn học thân PD của em ở Melbourne này (N Đ, PTr, TV, TL, DM, Đ Đ, KN, NT, CC...và tất cả các bạn khác đã có lòng nghĩ đến PD mà không có dịp lên tiếng. 
Câu hồ hỡi của CC làm tui cứ cười hoài: "Sư Huynh ơi , cố lên ! hò dô ta nào hò dô ta.....SW hãy cố lên nhé...."

Em cũng tin như cô và các bạn về sức mầu nhiệm của  cầu nguyện, trong chùa hay trong nhà thờ, hay ngay cả ở nhà.
Còn việc cô nhờ tìm "../../.." thì em không dám hứa nhưng em sẽ cố gắng!!!

Hy vọng tính lạc quan của PD, cộng với sức mạnh của cầu nguyện và lòng quan tâm của bạn bè, chắc chắn sẽ giúp PD phục hồi sức khoẻ nhanh chóng!

Sẵn đây em cũng chúc cho cô và tất cả bạn bè thân hữu lúc nào cũng dồi dào sức khoẻ!

Bye cô,

NV Hà
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #16 - 11. Mar 2011 , 06:36

Hello hello,

...

Xin chúc anh PD chóng phục hồi tình trạng sức khoẻ.
Hy vọng sự chăm lo và thương mến của các bạn
bánh khoái cũng như bánh bèo

sẽ là một nguồn sinh lực giúp cho anh PD trong những ngày sắp tới
.

PS.
Hình như cái đèn này của chị ĐĐ hồi trước ? Xin mượn dùng đỡ nha laugh12 !

Back to top
« Last Edit: 11. Mar 2011 , 06:41 by CoiChay »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #17 - 11. Mar 2011 , 07:05

phu de wrote on 11. Mar 2011 , 00:16:
Thưa Cô Vân và chào cả nhà .
Hôm nay có nói chuyện với chị AT, anh Ứng, chị ĐĐ, Chị Mỹ, Ptr, Phuong Tần cùng những anh chịkhác đã chúc sức khỏe (nhất là bạn Hà, anh Nguyễn Toàn, Túy Vân, ChíchChoè, N.Trinh, kieu nguyen, Tuyet Lan, NgocDoa, ThuBéo, BíchĐịnh, v.v...em rất vui và cảm động, có cảm giác như sống trong một ngôi nhà mà các anh chị em đều thương yêu đùm bọc lẫn nhau đúng như câu "một con ngựa đau bụng cả tàu không dám ăn cỏ"
Xin cám ơn tất cả .

Thưa Cô Vân

Trước đây em bị Hyperthyroidism, tiếng Việt dịch là cường tuyến giáp trạng, đã có giải phẩu cắt 3/4 cách đây 15 năm,  nay bệnh trở lại, vẫn uống đều đều thuốc Carbimazole . Lần cuối là tháng 11/2010 thử máu thì bình thường (TSH 2.22) sau 2 tháng sau thử lại thì TSH lên đến 7.74, có nghĩa là trơ/ thành hypothyroidism ( suy tuyến giáp trạng)

Kết quả thử tim ( stress test, ultrasound) bình thường mặc dù hiện vẫn thấy hơi đau khi hít vào, có lẽ do cái Thyroid đang từ Hyper chuyển sang Hypo một cách đột ngột nên sinh ra đủ thứ bệnh hy vọng chưa gặp "Giời" sớm.

Chúc Cô vui
EmPD

tb: Túy Vân ơi :
Cho mượn cái tên vài ngày trả lại nha, vì hiện tạii như say rượu, đi trên mây lúc nào cũnglảo đảo, đầu nhức như búa bổ. hehe

Kính thưa anh PD ,
hi..hi..nghe anh nói cho mượn tên TV , nên Tv mừng quá , vì mấy ngày nay , con gái về thăm , khí hậu lên xuống bất thường , nên Tv bị đau đầu đông , xém đi ER , và bị lảo đảo thấy mấy tầng mây , nên Tv cho anh mượn....nên khoẻ hơn nhiều.
Thấy anh vào đây , Tv cám ơn anh nhiều , cho dù con mắt có nhiều hạt cát chạy qua , chạy lại chơi đùa suốt ngày.
Tối qua ,  Đ. MỸ , P. Tr cho hay đã nói chuyện với anh trên skype , nghe tiếng nói , và tiếng cười ( thật hiền hòa ) của anh , nên TV lanh chanh ( giống P. Tr ) , chạy vào ' mét " cô Vân , cho cô đở " lên ruột " như TV vậy.
Tv cám ơn trời Phật , Đức chúa cha và con , Đức Mẹ nhiệm mầu , ban phước lành cho anh mau bình phục , và cho cả nhà mọi sự an lành , mọi ngày.
Cám ơn anh Hà , anh Toàn...và những ai đã mang tin tức  vào đây.

moreflower2 moreflower2 thumbup thumbup smflower smflower votay votay tu_nguyen_chai tu_nguyen_chai Drinkinj Drinkinj nong_hoi nong_hoi chef_bieu_dien chef_bieu_dien whistling whistling flower40 flower40 party4 party4 roses45 roses45

Cho phép 2 bc  Alex mang hoa và tiệc,  mùng ông PD đã lên tinh thần và cho cả nhà bớt lo âu.
PS : Anh Pd đừng buồn , hại đến sức khoẻ , chị cả của Tv bị Thyroid hành hạ , mà sống "nhăn răng" đến hơn 22 năm sau...hi.hi.
Thân kính ,
TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #18 - 11. Mar 2011 , 11:52

Hôm nay có nói chuyện với chị AT, anh Ứng, chị ĐĐ, Chị Mỹ, Ptr, Phuong Tần cùng những anh chịkhác đã chúc sức khỏe (nhất là bạn Hà, anh Nguyễn Toàn, Túy Vân, ChíchChoè, N.Trinh, kieu nguyen, Tuyet Lan, NgocDoa, ThuBéo, BíchĐịnh, v.v...em rất vui và cảm động, có cảm giác như sống trong một ngôi nhà mà các anh chị em đều thương yêu đùm bọc lẫn nhau đúng như câu "một con ngựa đau bụng cả tàu không dám ăn cỏ"
Xin cám ơn tất cả .

Thưa Cô Vân

Trước đây em bị Hyperthyroidism, tiếng Việt dịch là cường tuyến giáp trạng, đã có giải phẩu cắt 3/4 cách đây 15 năm,  nay bệnh trở lại, vẫn uống đều đều thuốc Carbimazole . Lần cuối là tháng 11/2010 thử máu thì bình thường (TSH 2.22) sau 2 tháng sau thử lại thì TSH lên đến 7.74, có nghĩa là trơ/ thành hypothyroidism ( suy tuyến giáp trạng)

Kết quả thử tim ( stress test, ultrasound) bình thường mặc dù hiện vẫn thấy hơi đau khi hít vào, có lẽ do cái Thyroid đang từ Hyper chuyển sang Hypo một cách đột ngột nên sinh ra đủ thứ bệnh hy vọng chưa gặp "Giời" sớm.

Chúc Cô vui
EmPD

Cho mượn cái tên vài ngày trả lại nha, vì hiện tạii như say rượu, đi trên mây lúc nào cũnglảo đảo, đầu nhức như búa bổ. hehe

Anh Phú De thân mến.

Hôm nay vô tình đọc được lá thư của mọi người hỏi thăm Phú De.
Anh cho Nga gửi lời hỏi thăm muộn màng.
Nga chẳng biết làm gì hơn nơi đây, chỉ cầu chúc anh mau chóng lấy lại phong độ cũ để cả nhà cùng mừng vui với anh.
Nga mong những ngày sắp tới, sẽ nhận được những tin vui nơi anh nhé.
Chúc anh vạn an và thật khoẻ mạnh.

Thân mến.

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #19 - 11. Mar 2011 , 12:09

Xin cám ơn tất cả .

Thưa Cô Vân

Chúc Cô vui
EmPD

Hello anh PhuDe,

Emwhy được tin anh không khoẻ , vội vàng vào thăm anh và cầu chúc anh được tinh thần vững mạnh, tự tin cùng lạc quan , nhanh chóng lành bịnh.

Đây là 1 article mà Emwhy đọc được và copy cho anh xem :

Thứ Sáu, 18/02/2011, 02:30 (GMT+7)Lạc quan giúp thuốc phát huy tác dụng
TT - Một nghiên cứu mới của các nhà khoa học tại Trung tâm Chẩn đoán hình ảnh thuộc Trường ĐH Oxford (Anh) vừa cho biết sự kỳ vọng vào phương pháp điều trị có thể ảnh hưởng đến tác dụng của các thuốc giảm đau.

Một tinh thần lạc quan có thể giúp thuốc hoạt động hiệu quả hơn trong việc ngăn chặn cơn đau. Trong khi đó, sự bi quan làm giảm tác dụng của thuốc.

Không giống như những nghiên cứu trước đây, các nhà khoa học đã sử dụng kỹ thuật chụp ảnh não để kiểm tra những vùng có liên quan đến tình trạng đau. Những người tình nguyện được kích thích nhiệt để tạo cơn đau, đồng thời được cho truyền thuốc giảm đau và trả lời bảng đánh giá mức độ đau.

Kết quả cho thấy những người có tinh thần lạc quan kỳ vọng vào thuốc giảm đau đã giúp thuốc phát huy hiệu quả lên gấp đôi. Và những người bi quan, không tin tưởng vào phương pháp điều trị đã làm thuốc giảm đau ít hiệu quả hơn.

BS NGUYỄN TẤT BÌNH (Theo Science Translational Medicine

Do đó ráng
be strong
nghe anh.

...

Thân mến,

Emwhy
Back to top
« Last Edit: 11. Mar 2011 , 12:21 by Mytat »  

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #20 - 11. Mar 2011 , 07:17

Thưa Cô Vân ,

Hối sáng này " của em " tức là giờ VN em có vào Skype tham gia với các anh chị để nói chuyện với anh Phú De ,để em tường thuật cho Cô và cả nhà nghe nhé

Các anh chị gồm có :

Bên Mỹ :  Chị Đậu Đỏ , anh Đắc Ứng , Phương Tần
Bên Úc : Chị Anh Thư
Bên Canada : Chị Đặng Mỹ
Bên VN : Phượng Trần

Như vậy là một mình ên anh Phú De " đấu " với 6 người , em nghe  "cái hơi " tức là giọng nói của anh Phú De cũng không đến nỗi nào rề rề lắm  Cheesy Grin Grin anh có cười ( vì em nghe được tiếng cười ) và chắc anh có mệt nên thở hơi mạnh ( nghĩa là khi anh không nói chuyện nhưng màn hình tên của anh em vẫn thấy nó " nhấp nháy " giống như lúc anh đang nói ) Bọn em cũng không dám để anh Phú De nói chuyện nhiều sợ anh bị mệt thêm nên tụi em cứ nhao nhao lên nói cho anh nghe , hỏi thăm sức khoẻ , chỉ ảnh các món cần nên ăn rốt cuộc anh cứ muốn ăn mì gói vì nó tiện Cô ạ ( méc    Cheesy Grin) , chị Anh Thư chỉ chỗ cho ảnh kêu cơm đem đến tận nhà ảnh cứ phân vân cuối cùng chị Anh Thư nói thôi anh Phú De dọn nhà qua ở gần nhà chị Anh Thư luôn cho rồi tới giờ cơm chị đem thức ăn qua cho anh luôn cho tiện làm cả nhóm cười quá xá

Em thấy " kẹt nhất " là vấn đề ăn uống , nếu giải quyết được chuyện ăn uống thì sức khoẻ của ảnh chắc cũng khá hơn anh Phú DE có uống nhiều nước , em vào Skype sau nên không rõ phần đầu anh chị đã nói gì , hình như anh Đắc Ứng bày cho anh Phú De uống nước nhiều thì phải và anh Phú De có " nghe lời "
em thì bày cho Sư Huynh ăn trái bơ , dễ ăn dễ mua  mà cũng có nhiều vitamin rồi thì bắt đầu ngồi bàn chuyện nên ăn trái bơ với món gì ... , Ai cũng chăm lo cho sức khoẻ của anh Phú De nên ai cũng bày món ăn cho anh , hy vọng anh sẽ khá hơn

Em nghĩ cuộc nói chuyện hôm nay chắc cũng làm anh Phú De vui vẻ hơn , em có đề nghị mỗi ngày nên gặp nhau qua Skype khoảng nửa tiếng là vừa để anh Phú De được vui và anh cũng có thể cho mọi người biết được tình trạng mỗi ngày của anh như thế nào và " mình " cũng đở phải  lo âu không biết anh ra sao

Thư ký không lương của Cô

PTr
Back to top
« Last Edit: 11. Mar 2011 , 07:18 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #21 - 11. Mar 2011 , 07:25

Phượng à,
Em báo cáo sót 1 điểm quan trọng là anh PD cứ hay quên...uống thuốc, và anh Ứng đã phải đề nghị mọi người khoan cầu nguyện cho anh PD khoẻ mạnh mà nên cầu nguyện cho anh PD luôn luôn nhớ uống thuốc đúng giờ, đúng liều lượng vì có như thế thì mới có thể hết bịnh  hoado
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #22 - 11. Mar 2011 , 07:33

Dau Do wrote on 11. Mar 2011 , 07:25:
Phượng à,
Em báo cáo sót 1 điểm quan trọng là anh PD cứ hay quên...uống thuốc, và anh Ứng đã phải đề nghị mọi người khoan cầu nguyện cho anh PD khoẻ mạnh mà nên cầu nguyện cho anh PD luôn luôn nhớ uống thuốc đúng giờ, đúng liều lượng vì có như thế thì mới có thể hết bịnh  hoado

Chắc lúc đó em chưa vào Skype hả chị ?? Sao em lại không nhớ chuyện này để đi méc Cô Vân và cả nhà luôn...Bệnh thì phải uống thuốc mà lại hay quên nói sao không bệnh hoài ta... Shocked Roll Eyes Roll Eyes Vậy anh chị nào có dịp nói chuyện Skype hay nói bằng điện thoại với anh Phú De nhớ nhắc anh P De uống thuốc nha

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #23 - 11. Mar 2011 , 07:35

Phuong_Tran wrote on 11. Mar 2011 , 07:33:
Chắc lúc đó em chưa vào Skype hả chị ?? Sao em lại không nhớ chuyện này để đi méc Cô Vân và cả nhà luôn...Bệnh thì phải uống thuốc mà lại hay quên nói sao không bệnh hoài ta... Shocked Roll Eyes Roll Eyes Vậy anh chị nào có dịp nói chuyện Skype hay nói bằng điện thoại với anh Phú De nhớ nhắc anh P De uống thuốc nha

PTr

Lại quên nữa rồi  Roll Eyes, không nhớ anh Ứng còn dặn anh PD phải "giò ram" dzô cái cell phone để nó nhắc anh ấy uống thuốc à???
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #24 - 11. Mar 2011 , 07:40

Phuong_Tran wrote on 11. Mar 2011 , 07:17:
Thưa Cô Vân ,

Hối sáng này " của em " tức là giờ VN em có vào Skype tham gia với các anh chị để nói chuyện với anh Phú De ,để em tường thuật cho Cô và cả nhà nghe nhé

Các anh chị gồm có :

Bên Mỹ :  Chị Đậu Đỏ , anh Đắc Ứng , Phương Tần
Bên Úc : Chị Anh Thư
Bên Canada : Chị Đặng Mỹ
Bên VN : Phượng Trần

Như vậy là một mình ên anh Phú De " đấu " với 6 người , em nghe  "cái hơi " tức là giọng nói của anh Phú De cũng không đến nỗi nào rề rề lắm  Cheesy Grin Grin anh có cười ( vì em nghe được tiếng cười ) và chắc anh có mệt nên thở hơi mạnh ( nghĩa là khi anh không nói chuyện nhưng màn hình tên của anh em vẫn thấy nó " nhấp nháy " giống như lúc anh đang nói ) Bọn em cũng không dám để anh Phú De nói chuyện nhiều sợ anh bị mệt thêm nên tụi em cứ nhao nhao lên nói cho anh nghe , hỏi thăm sức khoẻ , chỉ ảnh các món cần nên ăn rốt cuộc anh cứ muốn ăn mì gói vì nó tiện Cô ạ ( méc    Cheesy Grin) , chị Anh Thư chỉ chỗ cho ảnh kêu cơm đem đến tận nhà ảnh cứ phân vân cuối cùng chị Anh Thư nói thôi anh Phú De dọn nhà qua ở gần nhà chị Anh Thư luôn cho rồi tới giờ cơm chị đem thức ăn qua cho anh luôn cho tiện làm cả nhóm cười quá xá

Em thấy " kẹt nhất " là vấn đề ăn uống , nếu giải quyết được chuyện ăn uống thì sức khoẻ của ảnh chắc cũng khá hơn anh Phú DE có uống nhiều nước , em vào Skype sau nên không rõ phần đầu anh chị đã nói gì , hình như anh Đắc Ứng bày cho anh Phú De uống nước nhiều thì phải và anh Phú De có " nghe lời "
em thì bày cho Sư Huynh ăn trái bơ , dễ ăn dễ mua  mà cũng có nhiều vitamin rồi thì bắt đầu ngồi bàn chuyện nên ăn trái bơ với món gì ... , Ai cũng chăm lo cho sức khoẻ của anh Phú De nên ai cũng bày món ăn cho anh , hy vọng anh sẽ khá hơn

Em nghĩ cuộc nói chuyện hôm nay chắc cũng làm anh Phú De vui vẻ hơn , em có đề nghị mỗi ngày nên gặp nhau qua Skype khoảng nửa tiếng là vừa để anh Phú De được vui và anh cũng có thể cho mọi người biết được tình trạng mỗi ngày của anh như thế nào và " mình " cũng đở phải  lo âu không biết anh ra sao

Thư ký không lương của Cô

PTr

Cô Vân và em 8 thương ,
May quá , nhờ có skype mà cả nhà bớt lo âu đến   "mất ăn , mất ngũ "...hi.hi.( cô Vân chắc cũng đồng ý với em , vì 2 cô trò mình , cùng bịnh đó cô ).
Cám ơn Đ. Mỹ , em 8 và chị Đ Đ đã vào đây.
À , em 8 thương ,
Ý kiến của chị Anh Thư hay lắm , nếuanh Pd mà hông nhớ uông thuốc , và hông chịu dọn nhà ở  gần nhà chị AT , thì vào dịp Đ H tại SJ , chúng ta bảo lảnh cho anh đi CA dưỡng bịnh , Tv sẽ xung phong làm " y tá tạm thời " ( Vn đã làm y tá trong hãng , sau 75 , và bán thuốc trong tiệm thuốc tây ở Nguyễn văn Học , và bên Pháp )... bảo đãm anh sẽ phục hồi sức khoẻ và vào sân trường...mọi ngày đó.
Chị cả của em cũng bị thyroid hành hạ còn hơn anh PD đó cô. Nhưng nhờ bàn tay....nhiệm mầu của cô y tá " không lương và tạm thời của em" , nên sống hơn 22 năm sau..hi.hi..
Kính chúc thầy cô , và tất cả 1 cuối tuần như ý , và mọi sự tốt đẹp trong ngày  " đại náo " nhà cô Vân..tưng bừng.
Em TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 11. Mar 2011 , 07:55

Cac em oi  [ cho Co viet chung vi hom nay Co phai sua soan di gap Quyen , nen phai lam cac mon an ma Quyen thich ]
Doc thu cac em ma Co vui lam , the la Phu De da co dươc cac angels cua D/D LVD cham soc , the nao cung se binh phuc. Cac em lam cong viec nay that dang khen , nen moi tuan mot lan cho Phu DE len tinh than ma cung cho Ca Nha dươc biet tin tuc do phai lo lang.
De nghi cua Anh Thu hay lam do , roi lai con dươc y ta khong lương Tuy Van tinh nguyen san soc nua.
Phương Tran lam ri po the la cung kha day du roi mac dau bi Dau Do " chỉnh " vai dieu !
Phương Tan oi , Co biet em se " miss " Phu De nhieu vi da cung lam viec trong muc gioi thieu ve Nhac Que Hương... 
Dau Do , Dang My oi , Co co nhan hai em o muc nhan tin do..
Tat ca cac em da noi chuyen voi Phu De hom qua , cho Co goi loi cam on cac em va " hug " cac em moi ngươi moi cai nhe , cac em that la de thương , tinh cam cua cac em doi voi ban be that la quy hoa va dang khen lam do , cung nhu Nguyen Toan va Nguyen Van Ha , Co chang biet noi dươc loi nao de khen cac em day.
Phương Tran oi , Co chua co thi gio de vao cai link do , cam on em trươc , ngươi thu ky khong lương rat nhiet tinh !
Co Van   
Back to top
« Last Edit: 11. Mar 2011 , 07:59 by ngo_thi_van »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #26 - 11. Mar 2011 , 08:04

ngo_thi_van wrote on 11. Mar 2011 , 07:55:
Cac em oi  [ cho Co viet chung vi hom nay Co phai sua soan di gap Quyen , nen phai lam cac mon an ma Quyen thich ]
Doc thu cac em ma Co vui lam , the la Phu De da co dươc cac angels cua D/D LVD cham soc , the nao cung se binh phuc. Cac em lam cong viec nay that dang khen , nen moi tuan mot lan cho Phu DE len tinh than ma cung cho Ca Nha dươc biet tin tuc do phai lo lang.
De nghi cua Anh Thu hay lam do , roi lai con dươc y ta khong lương Tuy Van tinh nguyen san soc nua.
Phương Tran lam ri po the la cung kha day du roi mac dau bi Dau Do " chỉnh " vai dieu !
Tat ca cac em da noi chuyen voi Phu De hom qua , cho Co goi loi cam on cac em va " hug " cac em moi ngươi moi cai nhe , cac em that la de thương , tinh cam cua cac em doi voi ban be that la quy hoa va dang khen lam do , cung nhu Nguyen Toan va Nguyen Van Ha , Co chang biet noi dươc loi nao de khen cac em day.
Phương Tran oi , Co chua co thi gio de vao cai link do , cam on em trươc , ngươi thu ky khong lương rat nhiet tinh !
Co Van   

Cô Vân thân ,
Em cũng vui và hôm nay chúc  cô gặp Quyên được như ý và nhớ kể cho các em nghe , nha cô.
Quyên thật có phước , có 2 bn lo từng chút , rồi nấu các món " khoái khẩu "...hi.hi.
Mấy ngày nay em bận rộn với con cháu , và bị nhức đầu đông , đi đứng lảo đảo. May quá , anh Pd nhắn PS , là cho mượn tên Tv vài ngày , vì anh cũng thấy choáng váng , đi đứng xuyên xẹo...nên nhờ vậy mà em " trút bớt gánh nặng" đó cô.
Thương kính chúc thầy cô và tất cả 1 cuối tuần như ý , ngày chủ nhật " đại náo " nhà cô , vui hơn TẾt nhé.
Em xin xếp hàng hạng # 1 VIP chờ xem re pot và hình đẹp , người thì...đẹp hơn.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #27 - 11. Mar 2011 , 11:46

tuy-van wrote on 11. Mar 2011 , 08:04:
Cô Vân thân ,
Em cũng vui và hôm nay chúc  cô gặp Quyên được như ý và nhớ kể cho các em nghe , nha cô.
Quyên thật có phước , có 2 bn lo từng chút , rồi nấu các món " khoái khẩu "...hi.hi.
Mấy ngày nay em bận rộn với con cháu , và bị nhức đầu đông , đi đứng lảo đảo. May quá , anh Pd nhắn PS , là cho mượn tên Tv vài ngày , vì anh cũng thấy choáng váng , đi đứng xuyên xẹo...nên nhờ vậy mà em " trút bớt gánh nặng" đó cô.
Thương kính chúc thầy cô và tất cả 1 cuối tuần như ý , ngày chủ nhật " đại náo " nhà cô , vui hơn TẾt nhé.
Em xin xếp hàng hạng # 1 VIP chờ xem re pot và hình đẹp , người thì...đẹp hơn.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Sao ma cai chung dau dau dong cua em cu bi hoai ca vay > The thi chiu sao noi !
Co cau mong cho em bot bi chung do hanh.
Co nho hinh nhu Phu De co ngươi con trai va dau o Nhat phai khong ? Cau mong cho khong o nhung cho bi dong dat. Toi nghiep Phu De da bi benh roi ma con lo vu nay thi kho qua !
Co em nao biet khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #28 - 11. Mar 2011 , 18:27

ngo_thi_van wrote on 11. Mar 2011 , 07:55:
Doc thu cac em ma Co vui lam , the la
Phu De da co dươc cac angels cua D/D LVD cham soc
, the nao cung se binh phuc. Cac em lam cong viec nay that dang khen , nen moi tuan mot lan cho Phu DE len tinh than ma cung cho Ca Nha dươc biet tin tuc do phai lo lang.
De nghi cua Anh Thu hay lam do ,
roi lai con dươc y ta khong lương Tuy Van tinh nguyen san soc nua.

Phương Tan oi , Co biet em se " miss " Phu De nhieu vi da cung lam viec trong muc gioi thieu ve Nhac Que Hương... 
Co Van   

Dạ em xin chào cô Vân,

Em và các bạn HNC của PD rất cảm kích đến những quan tâm và ủy lạo tinh thần PD trong lúc PD "Long Thể bất an" như thế này!

Bên nhóm bạn học cũ HNC tụi em hết đứa này đến đứa khác đã viết thơ thăm hỏi. Mà PD càng nghe tụi em hỏi thăm lại càng bệnh thêm. Không biết bên nhóm LVD nói cái gì với PD mà PD coi bộ lên tình thần dữ quá cô ơi! chỉ qua 1 đêm 1 ngày là đã vô computer được rồi!

Em nghi chắc đúng như cô viết ở trên: "d/đ LVD là angels, rồi còn có y tá tình nguyện săn sóc .." Có 1 trạm y tế lý tưởng như vậy thảo nào PD không phục hồi nhanh chóng sao được!

Mà cô ơi, cô đừng nói lớn quá kẽo đám cựu hs HNC nghe đồn tin này là anh em sẽ hè nhau bịnh hết, rồi ai cũng đăng ký xin vô trạm y tế này chửa bệnh, em sợ bên đó chửa bệnh không kịp đó cô!!!
(À có người hỏi y tá angel là nếu không bệnh thì có được quyền xin vô chửa bệnh được không???) Grin

Dạ em xin chúc cô được nhiều sức khoẻ và thỉnh thoảng sẽ vào báo cáo tình trạng sức khoẻ PD cho cô và các bạn biết.

Bye cô,
NV Hà
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #29 - 11. Mar 2011 , 20:48

Nguyen Van Ha wrote on 11. Mar 2011 , 18:27:
Dạ em xin chào cô Vân,

Em và các bạn HNC của PD rất cảm kích đến những quan tâm và ủy lạo tinh thần PD trong lúc PD "Long Thể bất an" như thế này!

Bên nhóm bạn học cũ HNC tụi em hết đứa này đến đứa khác đã viết thơ thăm hỏi. Mà PD càng nghe tụi em hỏi thăm lại càng bệnh thêm. Không biết bên nhóm LVD nói cái gì với PD mà PD coi bộ lên tình thần dữ quá cô ơi! chỉ qua 1 đêm 1 ngày là đã vô computer được rồi!

Em nghi chắc đúng như cô viết ở trên: "d/đ LVD là angels, rồi còn có y tá tình nguyện săn sóc .." Có 1 trạm y tế lý tưởng như vậy thảo nào PD không phục hồi nhanh chóng sao được!

Mà cô ơi, cô đừng nói lớn quá kẽo đám cựu hs HNC nghe đồn tin này là anh em sẽ hè nhau bịnh hết, rồi ai cũng đăng ký xin vô trạm y tế này chửa bệnh, em sợ bên đó chửa bệnh không kịp đó cô!!!
(À có người hỏi y tá angel là nếu không bệnh thì có được quyền xin vô chửa bệnh được không???) Grin

Dạ em xin chúc cô được nhiều sức khoẻ và thỉnh thoảng sẽ vào báo cáo tình trạng sức khoẻ PD cho cô và các bạn biết.

Bye cô,
NV Hà

Than goi Nguyen Van Ha. Co doc thu cua Ha ma cươi qua. Tu may hom nay , den gio nay moi dươc cươi day.
Neu Phu De ma dươc nhu loi Ha noi thi cac angels cua D/D LVD nay da lam dươc mot nghia cu dang khen day. Ha phai nhan voi cac ban HNC cua Ha la muon dươc cac angels cua D/D LVD san soc cung phai co dieu kien , nghia la phai vao sinh hoat voi D/D LVD va phai giup do tan tinh admin. nhu Phu De da tung giup , chu dau phai khoi khoi nhu vay dươc !
Ha co biet la con trai cua Phu DE co o Nhat Ban , tai nhung cho dang bi thien tai do khong?
Cam on Ha.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 10
Send Topic In ra