Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TÔI ĐI DỰ ĐẠI HỘI THẾ GIỚI KỲ II  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 
Send Topic In ra
TÔI ĐI DỰ ĐẠI HỘI THẾ GIỚI KỲ II (Read 10335 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: TÔI ĐI DỰ ĐẠI HỘI THẾ GIỚI KỲ II
Reply #60 - 19. Sep 2011 , 07:07

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Sep 2011 , 22:16:
HMN thương,
Cô rất mừng khi em cho biết con trai em đã khỏi bịnh.  Nhà thầy cô thì lúc nào cũng có khách ra vô, mà thiếu ai thì lại nhớ lắm đó, nhất là mấy nhỏ hay nhõng nhẽo ấy mà.
Nếu em đeo contacts mà mỏi mắt thì dùng lại kính cận đi, vì quí nhất là đôi mắt, không nên chỉ vì sắc đẹp mà làm khổ tấm thân mình.  Nhiều người đeo kính thấy đẹp ra, có gì đâu mà em ngại.
Cô mong em giữ gìn sức khoẻ, đừng thức quá khuya mà hôm sau đi làm bị mệt đó, và cũng đừng gắng gượng đọc khi bị mỏi mắt quá nghe em. 
Tối qua đi ăn đồ biển với cả nhà cọp, hai chị em nó ríu rít thấy ghét lắm em ơi.
Thăm cháu bé dùm cô.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Cô thương,
Em nghe Cô nói mà đang sung sướng cười một mình đây, vì rõ ràng Cô nói cô...nhớ... em Smiley
Thưa Cô, em dùng cả kiếng và contacts.  Thường thì em cứ đổi qua đổi lại. Em không màng đeo kiếng vì xấu mà em cứ ghét nó vì cái lỗ mũi không được cao nên cặp mắt kiếng cứ rớt xuống hai cái má phính hoài. Còn đeo contacts thì nhẹ nhàng, khỏi phải đưa tay lên sửa mắt kiếng hoài đó thưa Cô.
Lúc này em đeo kiếng nhiều hơn ạ. Vì...menopause.... nên hai mắt cứ khô queo, phiền thật luôn.
Em sẽ nghe lời Cô, ráng đi ngủ sớm.  Hôm qua em định vào D/Đ mà có phone đến hơn 10:30pm nên sau đó em ráng...nhịn thèm.. mà đi ngủ luôn.
Em chúc Cô một ngày đầu tuần vui. Bây giờ em sửa soạn đưa cháu đến trường rồi đi làm luôn ạ.
Em HMN
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #61 - 19. Sep 2011 , 13:52

tuy-van wrote on 17. Sep 2011 , 08:59:
Cám ơn Bà Mai đã khen.
Cuối tuần , hy vọng  bn Mai gặp chị em cọp con , hạnh phúc và vui nhiều.

2 bc Alex

Cô Mai thân ,

Đầu tuần lễ mới , em chúc thầy cô và cả nhà luôn an lành.

...

và vui được biết bn Mai đi dùng cơm tối với 2 chị em cọp con  trong ngày cuối tuần , nhất cô đấy.
Các em mong xem hình các cháu.
Khi nào  cô rảnh , nhớ ghé TTBC , phủi bụi phụ em và P. Tr nha cô.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #62 - 19. Sep 2011 , 17:20

tuy-van wrote on 19. Sep 2011 , 13:52:
Cô Mai thân ,

Đầu tuần lễ mới , em chúc thầy cô và cả nhà luôn an lành.

...

và vui được biết bn Mai đi dùng cơm tối với 2 chị em cọp con  trong ngày cuối tuần , nhất cô đấy.
Các em mong xem hình các cháu.
Khi nào  cô rảnh , nhớ ghé TTBC , phủi bụi phụ em và P. Tr nha cô.
Em Tv

Tv ơi,
Thầy đã mất vì vận nước từ năm 1987 rồi em à.  Có thể vì độc thân mà cô có nhiều thì giờ hơn những ai còn đang vướng bận với các đấng phu quân phải không TV?
Cô chúc em đầu tuần vui nhiều.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #63 - 19. Sep 2011 , 22:42

Hoạ Mi Nâu wrote on 19. Sep 2011 , 07:07:
Cô thương,
Em nghe Cô nói mà đang sung sướng cười một mình đây, vì rõ ràng Cô nói cô...nhớ... em Smiley
Thưa Cô, em dùng cả kiếng và contacts.  Thường thì em cứ đổi qua đổi lại. Em không màng đeo kiếng vì xấu mà em cứ ghét nó vì cái lỗ mũi không được cao nên cặp mắt kiếng cứ rớt xuống hai cái má phính hoài. Còn đeo contacts thì nhẹ nhàng, khỏi phải đưa tay lên sửa mắt kiếng hoài đó thưa Cô.
Lúc này em đeo kiếng nhiều hơn ạ. Vì...menopause.... nên hai mắt cứ khô queo, phiền thật luôn.
Em sẽ nghe lời Cô, ráng đi ngủ sớm.  Hôm qua em định vào D/Đ mà có phone đến hơn 10:30pm nên sau đó em ráng...nhịn thèm.. mà đi ngủ luôn.
Em chúc Cô một ngày đầu tuần vui. Bây giờ em sửa soạn đưa cháu đến trường rồi đi làm luôn ạ.
Em HMN

HMN thương,
Em giỏi quá, biết nghe lời cô mà không thức khuya nữa.  Chính cô nhiều khi cũng loay hoay đến khuya, vì lúc này dỗ giấc ngủ khó hơn, vả lại còn nhiều điều hấp dẫn chưa làm xong nên cứ ráng vui một mình ban đêm nữa.
Thôi đêm nay phải ráng không thức khuya nữa mới được HMN nhỉ.
Đầu tuần chắc công việc nhiều lắm phải không em.  Nhưng mà một ngày lại vừa hết rồi, ráng đi em nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #64 - 20. Sep 2011 , 07:00

Thưa Ban Tam Ca MTV & D và cả nhà

Em mời ban Tam ca MTV & D và  cả nhà sang Quán Thời Gian nghe em hát bài Chào Việt Nam :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3779#3779

xe-dua2 xe-dua2 xe-dua2  bikebike

PTr
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #65 - 20. Sep 2011 , 12:36

Phuong_Tran wrote on 20. Sep 2011 , 07:00:
Thưa Ban Tam Ca MTV & D và cả nhà

Em mời ban Tam ca MTV & D và  cả nhà sang Quán Thời Gian nghe em hát bài Chào Việt Nam :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3779#3779

xe-dua2 xe-dua2 xe-dua2  bikebike

PTr

Cám ơn Tí cưng.  Nhớ chạy qua QTG xem cô viết gì nghe Tí.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #66 - 20. Sep 2011 , 20:03

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Sep 2011 , 12:36:
Cám ơn Tí cưng.  Nhớ chạy qua QTG xem cô viết gì nghe Tí.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Mai ,

Tí đã vào đây trước , nghe Cô nói Tí chạy sang bên QTGian liền bằng xe này :  emtap-vespa

Đọc lời Cô viết hay lắm ạ , Cô nghĩ ra ý hát song ngữ hay lắm đó , Cô làm nhanh lên nhé  pinkrose pinkrose pinkrose

Khi nào muốn nghe bài nào bên QT Gian Cô nhớ nói để Tí gửi link Cô sang cho nhanh , Nga Lucia mới hát bài ' Chiều Không Em " khi nào rảnh Cô sang nghe nhé :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3750

xe-dua2 bikebike

Tí cưng của Cô

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #67 - 21. Sep 2011 , 08:00

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Sep 2011 , 17:20:
Tv ơi,
Thầy đã mất vì vận nước từ năm 1987 rồi em à.  Có thể vì độc thân mà cô có nhiều thì giờ hơn những ai còn đang vướng bận với các đấng phu quân phải không TV?
Cô chúc em đầu tuần vui nhiều.
Cô Ngọc Mai

Cám ơn cô đã chúc em tuần lể mới vui nhiều.
Kính mời cô dời gót ngọc qua nhà bà cháu xem tin vui nhé.
Kính chúc sức khoẻ và mọi sự như ý.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #68 - 21. Sep 2011 , 10:02

tuy-van wrote on 21. Sep 2011 , 08:00:
Cám ơn cô đã chúc em tuần lể mới vui nhiều.
Kính mời cô dời gót ngọc qua nhà bà cháu xem tin vui nhé.
Kính chúc sức khoẻ và mọi sự như ý.
Em Tv

TV thương,
Cô rất vui và mừng cho em mới có thêm cháu ngoại.  Chú bé Tiểu Hổ này chắc sẽ đặc biệt được cưng đây. Cô "suy bụng ta ra bụng người" đó, mà ít ai không cưng cháu hơn con lắm vì nó bé bỏng trứng nước mà.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #69 - 21. Sep 2011 , 23:42

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Sep 2011 , 10:02:
TV thương,
Cô rất vui và mừng cho em mới có thêm cháu ngoại.  Chú bé Tiểu Hổ này chắc sẽ đặc biệt được cưng đây. Cô "suy bụng ta ra bụng người" đó, mà ít ai không cưng cháu hơn con lắm vì nó bé bỏng trứng nước mà.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,
Vâng ,  ai cũng thương cháu hơn...con.
Cám ơn cô đã chúc mừng.
Alex nhớ Mẹ lắm , khi vào nhà thương thăm em Brandon , cứ ngồi cạnh Mẹ mà vuốt tóc , ( lần đầu tiên ) ,và nói " I miss you " , cho dù mới vắng Mẹ có 1  ngày.
Cãm động quá đi thôi.
Tối nay Mẹ và em  Brandon đã  rời nhà thương về nhà , chắc Alex .....tha hồ mà nhõng nhẽo...hi.hi.
3 bc Alex , Brandon
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #70 - 22. Sep 2011 , 08:54

tuy-van wrote on 21. Sep 2011 , 23:42:
Cô thân kính ,
Vâng ,  ai cũng thương cháu hơn...con.
Cám ơn cô đã chúc mừng.
Alex nhớ Mẹ lắm , khi vào nhà thương thăm em Brandon , cứ ngồi cạnh Mẹ mà vuốt tóc , ( lần đầu tiên ) ,và nói " I miss you " , cho dù mới vắng Mẹ có 1  ngày.
Cãm động quá đi thôi.
Tối nay Mẹ và em  Brandon đã  rời nhà thương về nhà , chắc Alex .....tha hồ mà nhõng nhẽo...hi.hi.
3 bc Alex , Brandon

TV thương,
Hôm qua coi hình thấy hai chú bé giống nhau quá, mà cái nước da của nó trắng mịn trông mới muốn nựng làm sao!  Lần sau mà gặp em trên ấy thì cô phải yêu cầu em mang theo 2 CN cưng của em để cô được nựng ké với đó, nhớ nhé.
Hôm nay thì em bé đã về nhà, tiếng khóc trẻ thơ sẽ cho bn nhiều cảm giác bận bịu hơn nhỉ.
Chúc em nhiều hạnh phúc bên con cháu.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #71 - 22. Sep 2011 , 20:45

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Sep 2011 , 08:54:
TV thương,
Hôm qua coi hình thấy hai chú bé giống nhau quá, mà cái nước da của nó trắng mịn trông mới muốn nựng làm sao!  Lần sau mà gặp em trên ấy thì cô phải yêu cầu em mang theo 2 CN cưng của em để cô được nựng ké với đó, nhớ nhé.
Hôm nay thì em bé đã về nhà, tiếng khóc trẻ thơ sẽ cho bn nhiều cảm giác bận bịu hơn nhỉ.
Cô Ngọc Mai   

Cô thương,
Em cũng thích được nựng ké em bé với Cô nữa đó. Em thích "baby stage" lắm.  Hai nhóc tì của em ít được khóc, vì em cưng tụi nó quá, mới ư a chưa kịp khóc thì mẹ đã bế lên ngay.  Hồi đó em cứ bị bà nội và bà ngoại sắp nhỏ rầy sơ sơ hoài, vì hai bà nói làm vậy em nó biết và đòi dữ lắm.  Nhưng Cô ơi, ẩm baby sướng quá nên dù bị rầy mà em cứ ẩm thôi..... Em còn có cái tật thích ngồi trong cái ghế mà ru con nữa đó. Vừa ngồi ru vừa ngửi mùi thơm sữa của con.....Em có làm Cô nhớ đến hai chị em Cọp con của Cô chưa ạ? Smiley
Thưa Cô, bà chủ vườn trúc Chích Choè lâu nay không vào thường được nhưng hôm nọ chạy tọt vào VT vì sếp đi họp.  Choè gởi lời thăm Cô ạ.   pinkrose
Em chúc Cô cuối tuần về chơi vui với gia đình và hai chị em Cọp con của Cô.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #72 - 22. Sep 2011 , 23:17

Hoạ Mi Nâu wrote on 22. Sep 2011 , 20:45:
Cô thương,
Em cũng thích được nựng ké em bé với Cô nữa đó. Em thích "baby stage" lắm.  Hai nhóc tì của em ít được khóc, vì em cưng tụi nó quá, mới ư a chưa kịp khóc thì mẹ đã bế lên ngay.  Hồi đó em cứ bị bà nội và bà ngoại sắp nhỏ rầy sơ sơ hoài, vì hai bà nói làm vậy em nó biết và đòi dữ lắm.  Nhưng Cô ơi, ẩm baby sướng quá nên dù bị rầy mà em cứ ẩm thôi..... Em còn có cái tật thích ngồi trong cái ghế mà ru con nữa đó. Vừa ngồi ru vừa ngửi mùi thơm sữa của con.....Em có làm Cô nhớ đến hai chị em Cọp con của Cô chưa ạ? Smiley
Thưa Cô, bà chủ vườn trúc Chích Choè lâu nay không vào thường được nhưng hôm nọ chạy tọt vào VT vì sếp đi họp.  Choè gởi lời thăm Cô ạ.   pinkrose
Em chúc Cô cuối tuần về chơi vui với gia đình và hai chị em Cọp con của Cô.
Em HMN

HMN thương,
Sao mà em giống cô thế không biệt  Nhớ hồi đó mới có thằng bé đầu lòng, tối ngày bị mẹ chồng trêu cô nói "bà khen con bà tốt" vì mình cứ khen nựng thằng bé hoài.  Rồi khi nó hết mùi sữa thì bèn sản xuất tiếp để có đối tượng mà hôn hít, đôi má của nó thơm bắt mê luôn.
May quá bi giờ có con cọp nhỏ và còn bế nổi, chưa biết già hơn nữa thì ra sao HMN nhỉ?
Sắp sửa lại cuối tuần rồi, chúc HMN vui nhiều nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #73 - 23. Sep 2011 , 00:16

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Sep 2011 , 08:54:
TV thương,
Cô Ngọc Mai   

Cô thương ,
Cám ơn cô đã khen và khi nào có dịp gặp nhau , tha hồ mà "nựng " , cô nhé.
Cuối tuần nầy , cho em đốt nén hương chung với các thầy cô và LVD , cúng 49 ngày của chị cô nhé. Xin cám ơn.
Mong xem hình 2 chị em cọp con.

Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 
Send Topic In ra