Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tin tức về Bà Cựu Hiệu Trưởng Bùi thị Lắm  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra
Tin tức về Bà Cựu Hiệu Trưởng Bùi thị Lắm (Read 1725 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Tin tức về Bà Cựu Hiệu Trưởng Bùi thị Lắm
10. Sep 2011 , 11:29

Sáng hôm nay email group của hội có nhận được thư của giáo sư Thanh Phúc cho biết gia cảnh của bà Lắm đang lâm vào cảnh khó khăn và bản thân bà Lắm vừa trãi qua cơn tai biến mạch máu não đã khiến bà  bị liệt nửa thân mình.
Xin copy lại bức thư của cô Thanh Phúc để các chị em hiểu rõ hơn về tình cảnh của bà Hiệu Trưởng và tùy theo khả năng mỗi người mà giúp đỡ.

Mến gửi GS Ngọc Mai và em Hoàng Nga,

Các bạn và các em mới xong đại hội Lê Văn Duyệt, đại gia đình L.V.D sum họp chắc hẳn vui lắm và chắc chắn là cô Ngọc Mai, cô Ngô Vân và em Hoàng Nga cùng ban tổ chức phải đầu tư nhiều tâm sức mệt nhọc. ĐH thành công rực rỡ?
    Ngọc Mai ơi, mình viết email này là theo lời thỉnh cầu của các em cựu nữ sinh của thuở ban đầu khi mới thành lập trường L.V.D:
     Bà Bùi Thị Lắm mới bị tai biến mạch máu não, đang nằm tại bệnh viện 115, bị liệt một bên.
     Từ lâu, bà Lắm vẫn sống vô cùng thanh bạch, đơn giản (mặc dầu có 1 con gái ở nước ngoài). Người con trai của Bà, sau khi bị tai nạn xe cộ, không đi làm được, ở nhà chăm sóc mẹ, hai mẹ con nương tựa nhau, Bà Lắm chân rất yếu. Khi về VN, em Phương Đặng đã biết. Nay hoàn cảnh lại thêm khó khăn vì tiền thuốc men rất nhiều và ban ngày người con trai vào bệnh viện để trông nom mẹ, ban đêm phải thuê người giúp.
    Từ trước đây, một số em đã kêu gọi các bạn cùng lớp giup đỡ tiền gởi về, cùng với tiền đóng góp ở đây, vẫn trao cho Bà hàng quý.
    Tiền trong quỹ còn 96 usd (của 1 em), mình đã thêm vào cho đủ 100 usd, cùng với tiền của mấy thầy cô đóng góp, mình đã vào bệnh viện trao ngay cho Bà.
    Ngọc Mai ơi, mình viết thư này do lòng mình và do yêu cầu của học sinh cũ. Mong Ngọc Mai và em Hoàng Nga hiểu mình.
   Mình xin lỗi vì đã làm rộn Ngọc Mai và em Hoàng Nga.
                                                                                                Thanh Phúc

Sau đây là thư của chị Hoàng Nga:

Kính thưa Cô Thanh Phúc

Em cám ơn Cô đã chuyển tin tức này về cho chúng em .

Đáng lý ra, em phải trả lời cô ngay khi được tin này từ cô Ngọc Mai, nhưng vì sau Đại Hội, những món tiền chi ra thì đã chi, nhưng thu vào thì chúng em chưa có  thì giờ ngồi lại với nhau, để góp nhặt những khoản tiền bên ngoài, như của những thân chủ quảng cáo cho Đặc san, do đó, thủ quỹ Thu Yến vẫn chưa nắm vững toàn bộ số tiền còn tồn của Hội, chúng em chưa thể có quyết định chi thêm những khoản tiền khác ngay bây giở.

Nhưng vào giai đoạn khẩn cấp này của Bà cựu Hiệu Trưởng  Bùi Thị Lắm, chúng em sẽ trích một món tiền khẩn cấp để gửi về để gia đình Bà Lắm hầu chi dùng trong lúc này .

Nhân đây, Nga cũng kêu gọi tất cả các Cô, các bạn, nếu có khả năng , xin hãy tiếp một tay với Nga, để có thể giúp cho Bà cựu Hiệu trưởng trong giai đoạn khó khăn này .

Check ghi :   Le Van Duyet Alumni

(dưới phần Memo, vui lòng để: Gửi Bà Lắm)

Gửi về :         Đặng Thu Yến
                     72 Mill Stone Lane          
                    San Jose, CA 95136

Các bạn ở Việt Nam có thể liên lạc với cô Thanh Phúc để biết thêm chi tiết .

Nga xin chân thành cám ơn các quý cô và các bạn sẽ đóng góp thêm cho quỹ cứu trợ này

Kính chào Cô

Hoàng Nga .
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Tin tức về Bà Cựu Hiệu Trưởng Bùi thị Lắm
Reply #1 - 24. Sep 2011 , 13:46

Chị Hoàng Nga mến,
Đ Đ có nhận được điện thoại của vài CNS hỏi thăm về tình trạng của bà Lắm, và việc giúp đỡ bà đã đi đến đâu rồi. Vì có các chị em đã gởi tiền giúp đến Thu Yến nhưng không có tên trong email group nên không thể theo dõi được những tin tức mới.
Chị (hay Thu Yến) có thể cập nhật tin tức về vụ này lên diễn đàn không ạ.

Cám ơn chị nhiều lắm nha, tặng chị cái bông cầm đi chơi nè  hoado
He he không biết penguin có thích cầm bông hong nữa, hay là phải gởi tặng vài...con cá  Tongue    Grin
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #2 - 25. Sep 2011 , 16:28

Dau Do wrote on 24. Sep 2011 , 13:46:

Chị Hoàng Nga mến,
Đ Đ có nhận được điện thoại của vài CNS hỏi thăm về tình trạng của bà Lắm, và việc giúp đỡ bà đã đi đến đâu rồi. Vì có các chị em đã gởi tiền giúp đến Thu Yến nhưng không có tên trong email group nên không thể theo dõi được những tin tức mới.
Chị (hay Thu Yến) có thể cập nhật tin tức về vụ này lên diễn đàn không ạ.

Cám ơn chị nhiều lắm nha, tặng chị cái bông cầm đi chơi nè  hoado
He he không biết penguin có thích cầm bông hong nữa, hay là phải gởi tặng vài...con cá  Tongue    Grin

Đậu Đỏ thân mến.

Thu Yến đã nhận được tiền của nhiều người, và phải đợi cuối tuần thì mới có thì giờ đi gửi, vì ngày nào Thu Yến cũng từ sở ra rất trễ, sớm nhất cũng hơn 6:30, nên không thể thực hiện vào ngày thường.

Hôm qua, Thu Yến có báo cho chị biết đã gửi tiền cho Bà Hiệu trưởng rồi, và Thu Yến sẽ lên danh sách báo cho cả nhà hay.

Penguin này thuộc loại... siêu đẳng, thành ra cầm cái gì cũng được ráo, nhất là.... tiền hihihi  Smiley Smiley Smiley

Chúc em một tuần lễ... vất vả vì công việc hic hic hic  Cry Cry Cry (đáng đời vì cứ thích chọc quê chị )
Back to top

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3 - 05. Oct 2011 , 04:54

Thưa cả Nhà ,

Đây là hình của Cô Hiệu Trưởng Lắm (Cô mặc áo bông đỏ ) , hình chụp hôm Tất niên 2008

...

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #4 - 05. Oct 2011 , 17:54

Xin góp thêm hình của hai Cô Cựu Hiệu trưởng LVD Bùi Thị Lắm và Hoàng Mai mà AT đã có dịp được chụp chung nhiều năm rồi

...

...

Và hình Thày Cô cùng LVD 68 tại VN

...
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra