Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Góc Xưa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 18
Send Topic In ra
Góc Xưa (Read 19890 times)
nttxưa
Full Member

Re: Góc Xưa Gợi Nhớ
Reply #15 - 11. Dec 2011 , 17:46

@ Chị Emwhy : ntt xưa xin lỗi chị vì đã gọi là bạn Dzịt , đến khi xem trả lời của chị Túy Vân thì mới biết chị Đoá, chị Túy Vân cùng chị là LVD 73 , hihihi, không biết thì không có tội há chị, mong chị cười xoà và bỏ qua cái tội thất lễ của ntt xưa , thân mến
@ Chị Túy Vân : ntt xưa cám ơn chị đã cho biết các chị cùng niên khoá, vì mới gia nhập nên sẽ còn nhiều sai sót lắm đó chị, mong cả nhà giúp đỡ ntt xưa nha
@ Chị Đoá ơi, những FDC chị nhắc ntt xưa đều có , nhưng vì muốn post lên theo thời gian phát hành nên từ từ những FDC chị nhắc " các em nó" sẽ ra chào chị sau , còn những con tem bộ trong album thì cũng không ít, chỉ có bộ tem di cư, phát hành ngày 11-10-1955 thì ntt xưa không có đủ bộ nên không dám " gợi nhớ" thôi Theo chị thì mỗi lần post 1 FDC có ít quá không, vậy thì 1 tuần sẽ post 2 FDC thôi chị nha , chúc chị vui, thân.
Back to top
« Last Edit: 11. Dec 2011 , 19:54 by nttxưa »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #16 - 13. Dec 2011 , 00:16

Tới rùi nè , Xưa còn chạy theo TB hông? TB dán chiếc Vespa mà kép tui mượn của ông già chồng chở TB dzìa sau khi  tiệc đám cưới đãi xong ,còn lại 2 đứa ,chú rể bèn đèo cô dâu dzìa bằng chiếc xe Vespa mượn.

...

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #17 - 13. Dec 2011 , 23:43

Hi hi, cám ơn Tb đã cho ntt xưa cơ hội thi thố tài năng ,Vélo Solex chạy theo Vespa mãi bây giờ mới theo kịp nè, phen nầy không xài Velo nữa mà thay bằng 6 mã lực nầy ( 4 chân và 2 bánh gỗ) , tha hồ nghe vó ngựa khua trên đường, thấy ntt xưa đeo theo xe có tội nghiệp không? Mất luôn cả dép mới chết.
Chào đón Tb ghé góc xưa chơi , sẽ còn nhiều điều để nói với nhau nữa đó Thân mến

...
Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #18 - 15. Dec 2011 , 17:10

FDC của những ngày rất xa:

...

...

...
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #19 - 16. Dec 2011 , 04:19

Chao ôi, xưa thật là xưa đó nttXưa à!
Nhìn bộ tem "xe lửa Xuyên Việt", nhớ sao là nhớ những "mùa hè nắng đẹp" đáp xe lửa từ Tuy hòa vào Nha trang. Tàu chạy trên lưng chừng đèo Cả, một bên là núi, một bên là biển, phong cảnh đẹp vô cùng. Phía xa xa là những địa danh nổi tiếng như Vũng Rô, đầm Ô Loan...
Chị phục lăn tên "Xuyên Việt", không biết ai đã đặt há?
Xưa ơi, lần họp bạn hướng đạo trong tem đề cập tới là ở đâu vậy? có phải ở Saigon hông?
Chị rất mê Hướng Đạo. Hồi xưa không được tham gia nên chị đã đưa cháu trai đi Boy Scout rất sớm. May mà cháu cũng thích và đã lấy được bằng Eagle.
Đạo luật gia đình, đặt nền tảng "một vợ một chồng" ở nước ta, chấm dứt chế độ đa thê thời phong kiến, chắc nhiều ông thất vọng lắm ha?
Chị rất ngưỡng mộ Tổng Thống Ngô đình Diệm vì chỉ trong một thời gian ngắn ngủi (khoảng 9 năm) mà ông đã thiết lập được nền đê nhất Cộng Hòa vững mạnh ở miền nam, xây dựng được một xã hội có pháp trị và nhân bản, người dân miền Nam được sống trong tự do và no ấm.
Ôi, chị miên man nhiều chuyện quá! Đã bảo là mỗi bộ tem của Xưa làm nhiều khúc phim dĩ vãng được chiếu lại trong đầu chị mà!
Cám ơn Xưa nhiều lắm, cho chị sống lại quá khứ tươi đẹp, tạm quên những muộn phiền hiện tại thanks.gif
Back to top
« Last Edit: 16. Dec 2011 , 04:24 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #20 - 17. Dec 2011 , 01:49

nttxưa wrote on 13. Dec 2011 , 23:43:
...

Mèn đéc ơi ! TB nhìn thấy "em nó" đeo bám sau xe thổ mộ mà nổi da gà lạnh xương sống. Em nó ơi , phải quý cái mạng mình chứ ,ai đời cái giỏ thì cho nó ngồi an toàn trong xe còn mình thì treo tòng teng thấy thảm. Thấy chiếc xe ngựa làm TB nhớ thời đi học quá hè , hôm nào đi học mà không gặp xe lam là phải đi xe ngựa , xe chạy tư` Phú Nhuận tới Lăng Ông là mình phải xuống rồi đi bộ tới trường. Nghĩ lại thấy thương con ngựa , một mình nó mà kéo 5 ,6 người cộng theo đồ đạc đeo bên hông nữa , thôi TB muốn đi xóm chiếu rùi , chạy nhen , chúc xưa ngủ ngon mơ mộng đẹp. Smiley

Back to top
« Last Edit: 18. Dec 2011 , 09:56 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #21 - 17. Dec 2011 , 12:13

nttxưa wrote on 11. Dec 2011 , 17:46:
@ Chị Emwhy : ntt xưa xin lỗi chị vì đã gọi là bạn Dzịt , đến khi xem trả lời của chị Túy Vân thì mới biết chị Đoá, chị Túy Vân cùng chị là LVD 73 , hihihi, không biết thì không có tội há chị, mong chị cười xoà và bỏ qua cái tội thất lễ của ntt xưa , thân mến
@ Chị Túy Vân : ntt xưa cám ơn chị đã cho biết các chị cùng niên khoá, vì mới gia nhập nên sẽ còn nhiều sai sót lắm đó chị, mong cả nhà giúp đỡ ntt xưa nha
@ Chị Đoá ơi, những FDC chị nhắc ntt xưa đều có , nhưng vì muốn post lên theo thời gian phát hành nên từ từ những FDC chị nhắc " các em nó" sẽ ra chào chị sau , còn những con tem bộ trong album thì cũng không ít, chỉ có bộ tem di cư, phát hành ngày 11-10-1955 thì ntt xưa không có đủ bộ nên không dám " gợi nhớ" thôi Theo chị thì mỗi lần post 1 FDC có ít quá không, vậy thì 1 tuần sẽ post 2 FDC thôi chị nha , chúc chị vui, thân.

Xưa thương ,

Không có gì mà phải cám với ơn. Chị từng tuổi nầy , cũng có rất nhiều " lầm lổi "... chị cũng ráng đi nhiều, vì người xưa có nói " Đi 1 đàng , học 1 sàng khôn '
Người phàm tục , ai cũng không hoàn hảo như Phật , Chúa , Đức Mẹ...phải không em?
Cám ơn em đã mang những hình ảnh xưa vào đây , làm chị nhớ Sg và ngày xưa áo trắng quá em ơi.
Thương chúc em mùa Noel luôn an lành và hạnh phúc.
Chị Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #22 - 17. Dec 2011 , 22:32

tuy-van wrote on 11. Dec 2011 , 09:27:
Cám ơn NTT Xưa cho xem tem ngày xưa...làm chị Đóa nhà ta hôm nào cũng vào đây ngấm nghía " Tình Nhân " nầy đó...hi.hi.
Coi bộ 73 chúng mình ( TV , mợ ĐÓa mợ Tất Mỹ ) ,đang say mê " chàng tem " của NTT Xưa rồi đây.
Chúc cả nhà luôn an vui.
Tv

Xưa thật là Xưa và Mợ Say
Bấy lâu , tớ chỉ len lén vào đây ngắm nghía bộ sưu tập Tem xưa của Xưa ....mà ngẩn ngơ ...ngậm ngùi nhơ nhớ ...đến nhựng bộ tem sưuu tập của mình ngày xưa ...Ngày xưa  ..có bao nhiêu tiền Bố mẹ  cho là mình nhín nhín ra mua báo Tuổi Ngọc, Tuổi Hoa và Tem ...Nhớ ngày ấy ...TL trân quý nhựng con tem mà mình sưu tập ....khi ra đi ... tất cả chỉ còn là kỷ niệm Cry Cry Cry ...
Cám ơn Xưa thật nhiều nhang ... openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif
Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #23 - 18. Dec 2011 , 06:30

ntt xưa thấy mình có may mắn qua con tem nhiều ghê đi, thật không dễ khi cùng chia xẻ những ký ức thời gian với 1 tên lạ hoắc như ntt xưa, vậy mà xưa đã có được cùng các chị, các bạn, xúc động nhiều ơi là nhiều khi ké được hồi ức của chị Đoá ( hơi chút áy náy giống như mình có lỗi nữa đó chị, khi khơi gợi quá nhiều những điều tưởng như quên lãng).
Chị Đoá ơi , FDC hướng đạo toàn quốc chị hỏi theo xưa được biết: tem phát hành nhân dịp họp mặt Hội Hướng Đạo toàn quốc tại Quốc Gia Lâm Viên Trảng Bom - Biên Hoà , do hoạ sĩ Thái văn Ngôn vẽ , hihi, xưa biết được có bây nhiêu à.

Chị Túy Vân ơi, cho ntt xưa chúc mừng sinh nhật chị trong trang nầy luôn nhé, chúc chị với những lời chúc tốt đẹp nhất, mong chị luôn vui, khoẻ , chị nha.

Hi chị Tuyết Lan, khi nghe chị "kêu" xưa thật là xưa thì em chỉ muốn...nhớ mấy cho vừa, nhớ mẹ kể đêm mưa, có ông vua trẻ xuất chinh qua rừng...Mong chị vui khi ghé thăm " nhà" xưa nha.

Tb ơi,  rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #24 - 18. Dec 2011 , 07:07

Tháng 12 cùng với những cơn gió se lạnh , lũ con gái của nhóm TTOPN rúc rích chuyền tay nhau những mẫu giấy viết vội trong giờ học , con đường Lê Lợi có nhà sách Khai Trí, có cửa tiệm Vân Anh bán những món quà lưu niệm dễ thương của những năm 1977 , cạnh rạp mini Rex , nay còn lưu lại bức tranh thạch cao cũng đã úa vàng theo thời gian , thánh du của chúng ta, phải không bầy con gái TTOPN ?

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #25 - 18. Dec 2011 , 09:26

Tuyet Lan wrote on 17. Dec 2011 , 22:32:
Xưa thật là Xưa và Mợ Say
Bấy lâu , tớ chỉ len lén vào đây ngắm nghía bộ sưu tập Tem xưa của Xưa ....mà ngẩn ngơ ...ngậm ngùi nhơ nhớ ...đến nhựng bộ tem sưuu tập của mình ngày xưa ...Ngày xưa  ..có bao nhiêu tiền Bố mẹ  cho là mình nhín nhín ra mua báo Tuổi Ngọc, Tuổi Hoa và Tem ...Nhớ ngày ấy ...TL trân quý nhựng con tem mà mình sưu tập ....khi ra đi ... tất cả chỉ còn là kỷ niệm Cry Cry Cry ...
Cám ơn Xưa thật nhiều nhang ... openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif

Xưa và bạn hiền TL thương ,
   Lâu quá , không thấy " bóng hồng " của bạn TL vào đây ,( có thêm bạn 73 đó Xưa ) , hôm nay gặp nhau , mừng quá.
  Vâng , kỹ niệm lúc nào cũng trân quý , mãi mài với chúng ta , cho dù thời gian thay đổi.
  Thương chúc Xưa và cả nhà luôn an lành.
Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #26 - 18. Dec 2011 , 09:31

nttxưa wrote on 18. Dec 2011 , 06:30:
ntt xưa thấy mình có may mắn qua con tem nhiều ghê đi, thật không dễ khi cùng chia xẻ những ký ức thời gian với 1 tên lạ hoắc như ntt xưa, vậy mà xưa đã có được cùng các chị, các bạn, xúc động nhiều ơi là nhiều khi ké được hồi ức của chị Đoá ( hơi chút áy náy giống như mình có lỗi nữa đó chị, khi khơi gợi quá nhiều những điều tưởng như quên lãng).
Chị Đoá ơi , FDC hướng đạo toàn quốc chị hỏi theo xưa được biết: tem phát hành nhân dịp họp mặt Hội Hướng Đạo toàn quốc tại Quốc Gia Lâm Viên Trảng Bom - Biên Hoà , do hoạ sĩ Thái văn Ngôn vẽ , hihi, xưa biết được có bây nhiêu à.

Chị Túy Vân ơi, cho ntt xưa chúc mừng sinh nhật chị trong trang nầy luôn nhé, chúc chị với những lời chúc tốt đẹp nhất, mong chị luôn vui, khoẻ , chị nha.

Hi chị Tuyết Lan, khi nghe chị "kêu" xưa thật là xưa thì em chỉ muốn...nhớ mấy cho vừa, nhớ mẹ kể đêm mưa, có ông vua trẻ xuất chinh qua rừng...Mong chị vui khi ghé thăm " nhà" xưa nha.

Tb ơi,  rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor rollingonthefloor

Cám ơn Xưa đã chúc Sn chị hôm nay.
Bây giờ có thêm bạn hiền TL vào đây , vui ghê.
Chị Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #27 - 18. Dec 2011 , 09:36

nttxưa wrote on 18. Dec 2011 , 07:07:
   Tháng 12 cùng với những cơn gió se lạnh , lũ con gái của nhóm TTOPN rúc rích chuyền tay nhau những mẫu giấy viết vội trong giờ học , con đường Lê Lợi có nhà sách Khai Trí, có cửa tiệm Vân Anh bán những món quà lưu niệm dễ thương của những năm 1977 , cạnh rạp mini Rex , nay còn lưu lại bức tranh thạch cao cũng đã úa vàng theo thời gian , thánh du của chúng ta, phải không bầy con gái TTOPN ?

...

Tháng 12 , năm 77...những kỹ niệm thân thương của nhà sách Khai Trí , của con đường Lê Lợi , rạp hát Rex , nhà Thờ Đức Bà , các xe bán hàng rong Bò Bía , khô mực ,Thương Xá Tax....nhớ quá Xưa ơi.
Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #28 - 21. Dec 2011 , 22:24

ntt xưa vừa tìm thấy vài hình ảnh cũ trên mạng mang về xem mà nhớ một Noel năm nào ( hihi, tha hồ để chị Túy Vân vừa tan lễ ở Vương Cung Thánh Đường ra là không phải...đi đâu xa , có ngay trên màn hình). Những ảnh nầy với chú thích của thập niên 60-70

...

...

...

...

...

...

Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #29 - 21. Dec 2011 , 22:36