Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 24
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN (Read 31601 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN
Reply #15 - 12. Dec 2011 , 23:02

ngo_thi_van wrote on 12. Dec 2011 , 22:14:
Thu oi ,
Minh cung thu that la Phương Tran da tang minh mot mon qua vo gia. Minh da xem lai tat ca nhung bai da viet. Tai sao co mot thoi chung minh con goi nhau la
" Tau Mi " ma bay gio danh xung do khong con dươc dung nua nhi ? No bien di luc nao vay?
Tu nhien minh lai nho den may cau tho cua Cu Nguyen Cong Tru :
Tau ở nhà tau tau nhớ mi
Nhớ mi nên phải bước chân đi
Không đi , mi bảo là không đến
Đến thì mi bảo đến làm chi?
Làm chi tau đã làm chi được.
Làm được tau làm đã mấy khi  .

Thoi , bay gio TAU phai di ngu keo buon ngu qua roi ! Grin
Van

Cô thương ,
Hôm nay có cô , em Tí cưng và em chạy vòng quanh , vui quá.
Công nhận Tí cưng giỏi vô cùng , bỏ bao nhiêu tháng ngày đó cô. Thật trân quý và bây giờ ai cũng phải công nhận " nghề giáo không phải là nghề bạc bẻo ".
Phục cô quá , vì tối nay cô đi ...ngũ trể ( có bị thầy la cũng chịu ) , và chắc rằng , trong giấc ngũ , cô mĩm cười , với những tình cãm của các con LVd dành cho Mạ Vân Búp bê.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #16 - 13. Dec 2011 , 08:17

Thưa Mạ Vân,
Đọc Trang kỷ niệm vàng do em Tí Cưng làm cho cô, em cũng bồi hồi, xúc đông. Em thích quá vì có dịp đọc lại một hơi các bài viết của cô, bài nào cũng rất chân thành, dí dỏm, và rất tình cảm; xem lại hình ảnh của cô từ xa xưa đến bây giờ như xem một cuốn phim và phải thốt lên:" đúng như nhận xét của cô Thu, cô là người ageless!
Cám ơn Tí lanh chanh nha! Tí làm được nhiều việc tốt và có ý nghĩa quá!
Tặng Tí một đoá hồng  openflow.gif
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #17 - 13. Dec 2011 , 08:53

Phuong_Tran wrote on 12. Dec 2011 , 21:36:
Thưa Cô Vân ,

Em rất vui khi Cô thích món quà sinh nhật này  pinkrose pinkrose pinkrose  Cheesy Grin dance3 cheer cheer cheer

Để em kể Cô nghe , khi em gom góp bài vở cho trang Kỷ Niệm Vàng của Cô Thu em đã nảy ra ý là sẽ làm trang Kỷ Niệm vàng cho Cô luôn vì em biết tính Cô thích lưu giữ lại những hình ảnh và kỷ niệm , em biết tính này của Cô từ khi Cô nhờ em kiếm dùm Cô hình ảnh của các Cô , bài thơ Chim Hải Âu và Biển của Cô và các Cô cùng làm đem về MVGT 2 để Cô lúc nào cũng cảm thấy như có các Cô bên cạnh , ( em nhớ khi ấy em tìm bài này chưa gặp mà lại gặp bài Huế ơi Xin Hãy Đợi của Cô nên rinh về luôn cho Cô có Huế lúc nào cũng ở bên cạnh Cô , em không biết lúc ấy Cô có hiểu ý của em không...  ), thế là em âm thầm đi gom tài liệu , em đã phải đọc hết 550 trang của MVGT 1 và 2 để lưu lại những bài vở và hình ảnh nào em cần. Cô có nhớ là đầu mỗi  tháng em hay đưa lên trang MVGT danh sách sinh nhật của những người trong tháng ấy thì em mới nghĩ ra sao không làm để tặng Cô nhân dịp sinh nhật của Cô luôn  Cheesy Grin Grin Grin

Em bắt đầu làm từ tháng 10 / 2011 nhưng cứ tà tà... mãi đến giữa tháng 11 em mới làm nhiều và từ đầu tháng 12 thì em chạy nước rút  Cheesy Grin yahooooo

Em rất cám ơn chị Đóa , ngày hôm qua em muốn bài thơ Cô làm tặng nhân ngày sinh nhật của Cung Hoa Gấm được trình bày cho đẹp , em không có thời gian dù rằng trình bày theo kiểu của em cũng đơn giản thôi , thế là em nhớ ra chị Đóa nên đã gửi email nhờ chị ấy làm gấp dùm mà không nói lý do  , tí xíu sau là chị ấy gửi sang em ngay , em mừng gì đâu và cám ơn chị ấy vô cùng  flower40 , Co có ngạc nhiên khi thấy bài thơ ấy được trình bày rất dễ thương không ???

Cô thương ,

Mặc dù em gọi Cô là Cô nhưng em thực sự xem Cô như Mẹ của em vậy đó vì Mẹ ruột của em đã mất rồi , em nói vậy chắc Cô đã hiểu tấm lòng của em đối với Cô như đối với một người Mẹ và tình Mẹ con thì nó bao la lắm , không thể cân đong đo đếm được

Em chúc Cô ngày sinh nhật vui vẻ  nong_hoi cake_UR1 pinkrose pinkrose pinkrose party4 band4

Phượng Trần

Em Phương Tran oi ,
Co hieu tam long cua em va cua tat ca cac em CNS LVD doi voi Co. Co van con giu nhung buc thu rat dam da tinh nghia ma cac em da gui den cho Co , em biet tinh Co ma. Cai gi cung muon cat giu khong no vat di nen nha Co da chat day nhung thung dung thu va ky vat cua moi ngươi. Ai cung khuyen Co nen bo het di vi chat nha , nhung......!!!
Thoi thi moi ngươi moi tanh !
Co luon luon xem cac em nhu con cua Co vi vay ma Co hay lo neu lau lau khong thay cac em vao , nhung Co hieu cai tanh do da lam cho cac em phien long vi cac em khong phai nhu Co ranh rang co the vao MVGT luc nao cung dươc.
Co that rat cam dong biet rang em da thuc hien dươc viec nay la mat cong cua em nhieu lam va cung phai can su kien nhan nua. Co biet noi gi de cam on em day?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #18 - 13. Dec 2011 , 08:58

tuy-van wrote on 12. Dec 2011 , 23:02:
Cô thương ,
Hôm nay có cô , em Tí cưng và em chạy vòng quanh , vui quá.
Công nhận Tí cưng giỏi vô cùng , bỏ bao nhiêu tháng ngày đó cô. Thật trân quý và bây giờ ai cũng phải công nhận " nghề giáo không phải là nghề bạc bẻo ".
Phục cô quá , vì tối nay cô đi ...ngũ trể ( có bị thầy la cũng chịu ) , và chắc rằng , trong giấc ngũ , cô mĩm cười , với những tình cãm của các con LVd dành cho Mạ Vân Búp bê.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Em doan dung , khi Co di ngu , Co con mang theo nu cươi khi nghi den cac ban cua Co va cac em hoc sinh LVD cua Co.
Em qua MVGT ma thương thuc bai tho Đổ Hữu Tai lam tang " ba đám mây " cua thang 12 nay , hay lam.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #19 - 13. Dec 2011 , 09:14

NgocDoa wrote on 13. Dec 2011 , 08:17:
Thưa Mạ Vân,
Đọc Trang kỷ niệm vàng do em Tí Cưng làm cho cô, em cũng bồi hồi, xúc đông. Em thích quá vì có dịp đọc lại một hơi các bài viết của cô, bài nào cũng rất chân thành, dí dỏm, và rất tình cảm; xem lại hình ảnh của cô từ xa xưa đến bây giờ như xem một cuốn phim và phải thốt lên:" đúng như nhận xét của cô Thu, cô là người ageless!
Cám ơn Tí lanh chanh nha! Tí làm được nhiều việc tốt và có ý nghĩa quá!
Tặng Tí một đoá hồng  openflow.gif

Em Ngọc Đóa oi ,
Co cam on em da dong khung bai tho cho Co [ nho Phuơng TRan da cho Co biet ] va nhung nhan xet ve Co co ve hoi chu quan chang ! Tuy nhien Co cung nhan thay la cai nghe Giao Su khong co bac beo dau phai khong em , nhu em da ke cho Co nhung ky niem quy bau ma cac hoc sinh cua em da doi xu voi em khi em con day hoc.
Co nghi rang ai da lam nghe day hoc thi chac chan phai co tam long nhan hau moi co the chon lua cai nghe ma moi ngươi cu bao la " bac beo " do !
Co doc lai buc thu cua Ba NGuyen Ngoc Hương ma vua doc vua khoc va cung nhan thay Ba da nhan xet va danh gia rat cao ve tinh than cua CNS LVD day , Co mong rang dieu do la hoan toan dung !
Co Van
Back to top
« Last Edit: 13. Dec 2011 , 09:17 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #20 - 13. Dec 2011 , 19:56

Em Phương Tran oi ,
Co biet em vua moi bo them hinh vao. Co cam on em nhe. Hai hom nay Co vui qua , khong ngu dươc nua !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #21 - 13. Dec 2011 , 20:07

ngo_thi_van wrote on 13. Dec 2011 , 19:56:
Em Phương Tran oi ,
Co biet em vua moi bo them hinh vao. Co cam on em nhe. Hai hom nay Co vui qua , khong ngu dươc nua !
Co Van

Thưa Cô em còn nhiều hình chưa đưa vào nên Cô cứ phải vào " thăm " món quà này mỗi ngày ạ  Cheesy Grin , em sẽ đưa thêm trang Cô Vân và Gia Đình vào , hôm 12 tháng 12 đúng ngày sinh nhật của Cô em đã định đưa chung vào một trang Cô Vân và Gia Đình và Thày Cô Bạn Bè Ngoài Lê Văn Duyệt nhưng em thấy nên làm riêng ra một trang mà em chưa hỏi ý Cô về những hình ảnh của gia đình mà em sưu tầm được nên chưa dám làm trang đó ( bí mật mà , thì làm sao mà hỏi được chứ... )

Cô nói vui quá ngủ không được làm em cảm động quá ạ , í mà Cô chưa kể cả nhà nghe ngày sinh nhật của Cô ở gia đình thì như thế nào , Thày có nấu món gì đặc biệt cho sinh nhật của Cô không ?

Đêm nay chúc Cô ngủ ngon nhé

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #22 - 13. Dec 2011 , 20:12

ngo_thi_van wrote on 13. Dec 2011 , 08:58:
Em Tuy Van oi ,
Em doan dung , khi Co di ngu , Co con mang theo nu cươi khi nghi den cac ban cua Co va cac em hoc sinh LVD cua Co.
Em qua MVGT ma thương thuc bai tho Đổ Hữu Tai lam tang " ba đám mây " cua thang 12 nay , hay lam.
Co Van

Thưa Cô Vân , em đã mang bài thơ của anh Tài vào trang Kỷ Niệm vàng rồi và  sang cả 2 trang Chúc Mừng SN của Cô và chị Khánh Vân rồi

Vừa ngủ vừa cười.... Cô làm em đang cười đây nè  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #23 - 14. Dec 2011 , 05:34

thule wrote on 12. Dec 2011 , 19:59:
Thương quá là thương! Đẹp quá là đẹp ! Từ xưa tới giờ đều thấy mùa xuân dừng lại ở cô Vân. Thật là một tặng phẩm tuyệt hảo, ghi lại tất cả những hình ảnh thân thương một đời của mạ.  Tôi xem một cách say sưa và thích thú.  Cảm ơn các em, nhất là Tý đã bỏ bao nhiêu công sức làm được một TRANG kỷ niệm Vàng này.  Mọi người đều được xem cả.  Nhưng không biết các em có cách nào gom tất cả những hình ảnh này (chắc các bài viết thì không được rồi) vào 1 DVD để cô Vân có thể xem ở TV nhà không?

Thưa cô Thu và cô Vân,
Nếu TV và computer của các cô có HDMI (hầu hết máy nào hiện nay cũng có), các cô chỉ cần mua một sợi giây khoảng 10 đô, để nối TV với computer, là có thể xem toàn bộ nội dung của Trang kỷ niệm vàng trên màn ảnh rộng của TV.
Nếu có thêm một con chuột không đuôi (wireless mouse) giá từ 10 đến 25 đô, thì các cô có thể ngồi trước màn hình để điều khiển lên, xuống, sang trang, rất tiện lợi.
Nếu hai cô mở trước bài "Thung lũng hồng" do Nga Lucia hát thì sẽ có nhạc nền trong lúc xem ạ!
Các cô cũng có thể xem slide show, you tube được luôn!
Bằng cách này các cô cũng có thể xem phim bộ Việt nam, Đại hàn, Hồng Kông download từ internet.
Happy Enjoy "Trang Kỷ niệm vàng" on TV!
Trò Đá
Back to top
« Last Edit: 14. Dec 2011 , 07:39 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #24 - 14. Dec 2011 , 10:11

NgocDoa wrote on 14. Dec 2011 , 05:34:
Thưa cô Thu và cô Vân,
Nếu TV và computer của các cô có HDMI (hầu hết máy nào hiện nay cũng có), các cô chỉ cần mua một sợi giây khoảng 10 đô, để nối TV với computer, là có thể xem toàn bộ nội dung của Trang kỷ niệm vàng trên màn ảnh rộng của TV.
Nếu có thêm một con chuột không đuôi (wireless mouse) giá từ 10 đến 25 đô, thì các cô có thể ngồi trước màn hình để điều khiển lên, xuống, sang trang, rất tiện lợi.
Nếu hai cô mở trước bài "Thung lũng hồng" do Nga Lucia hát thì sẽ có nhạc nền trong lúc xem ạ!
Các cô cũng có thể xem slide show, you tube được luôn!
Bằng cách này các cô cũng có thể xem phim bộ Việt nam, Đại hàn, Hồng Kông download từ internet.
Happy Enjoy "Trang Kỷ niệm vàng" on TV!
Trò Đá

Em Ngoc Đóa oi ,
Sao cai gi em cung biet ca vay ? Co cam on em rat nhieu da tang cho Đai Gia Dinh cua Co mot mon qua rat quy gia.
Nga Lucia hat bai Thung Lung Hong de thuong qua di thoi , hay hon nhieu ca si thu thiet day.
LVd cua chung ta con nhieu nhan tai nua ma dang con dau nghe day em oi  !
Sao em khong hat mot bai tang Co?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 14. Dec 2011 , 10:19

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2011 , 20:07:
Thưa Cô em còn nhiều hình chưa đưa vào nên Cô cứ phải vào " thăm " món quà này mỗi ngày ạ  Cheesy Grin , em sẽ đưa thêm trang Cô Vân và Gia Đình vào , hôm 12 tháng 12 đúng ngày sinh nhật của Cô em đã định đưa chung vào một trang Cô Vân và Gia Đình và Thày Cô Bạn Bè Ngoài Lê Văn Duyệt nhưng em thấy nên làm riêng ra một trang mà em chưa hỏi ý Cô về những hình ảnh của gia đình mà em sưu tầm được nên chưa dám làm trang đó ( bí mật mà , thì làm sao mà hỏi được chứ... )

Cô nói vui quá ngủ không được làm em cảm động quá ạ , í mà Cô chưa kể cả nhà nghe ngày sinh nhật của Cô ở gia đình thì như thế nào , Thày có nấu món gì đặc biệt cho sinh nhật của Cô không ?

Đêm nay chúc Cô ngủ ngon nhé

PTr

Em Phương Tran oi ,
Hom sinh nhat cua Co la ngay phien Co nau an , nhung vi dươc nghi ngoi khoi phai lam gi ca. Hom do vi troi mua nen gia dinh Chu Di cua Co o dươi OC khong len dươc [ Co khong muon Chu phai lai xe di khi troi mua to nguy hiem lam ]
Co dinh ra nha hang an cho do nau nương , nhung Co Vĩnh khong chiu , vi Co Vĩnh cung dang con khat khu , di ra troi mua lai benh them thi met.
Co Vĩnh tinh nguyen lam xoi lap xương va banh beo , Thay thi lam mon creme caramel ngoc lam . Chi co ba ngươi an voi nhau thoi.
Co cam on em rat nhieu. Co chang biet lam sao ma em co hinh gia dinh cua Co dươc de dua vao day. Co se cho xem.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #26 - 14. Dec 2011 , 10:44

Hoang Nga wrote on 12. Dec 2011 , 21:58:

Kính chúc Cô Ngô Vân giữ mãi vẻ trẻ trung

Mạnh khoẻ, Yêu đời

Và một Tâm Từ Bi

Luôn Yêu Thương và Tha Thứ cho mọi người

Em Hoang Nga oi ,
Sao may hom nay Co vao day ma chang thay la thu nay? Co cu nghi la em quen Co roi ! Hu! Hu!
Co cam on em nhieu nhe. Nho xem lai tu dau Co moi doc dươc loi chuc sinh nhat cua em day.
Dao nay chac la em dang " tho phao " do nhi !
Mong se gap lai em hom 31 sap toi.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #27 - 14. Dec 2011 , 10:48

Em Phương Tran oi ,
Em noi dung , moi ngay Co phai chay vao day de thay la em cho Co nhung ngac nhien thich thu !
Nhung tam hinh nay em lay tu dau ma co ? Bi mat the? 
Tam hinh Ong Ngoai cua Co that la quy bau do.
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #28 - 14. Dec 2011 , 11:26

ngo_thi_van wrote on 14. Dec 2011 , 10:44:
Em Hoang Nga oi ,
Sao may hom nay Co vao day ma chang thay la thu nay? Co cu nghi la em quen Co roi ! Hu! Hu!
Co cam on em nhieu nhe. Nho xem lai tu dau Co moi doc dươc loi chuc sinh nhat cua em day.
Dao nay chac la em dang " tho phao " do nhi !
Mong se gap lai em hom 31 sap toi.
Co Van

Cô thương kính.

Làm sao em quên được Cô, cô là một trong những GS dễ thương, đáng kính nhất, từ vóc dáng đến tâm tính, ai đến bên Cô cũng cảm nhận điều đó.

Mấy hôm nay chúng em hồi hộp lắm, và không biết cuộc bầu cử rộng rãi lần đầu tiên trong Hội chúng ta có đem đến kết quả tốt đẹp như ý muốn hay không

Cũng nhiều ý kiến đưa ra, ý nào cũng hay, cũng đẹp cả, nhưng lần này, mình thử cách này, và rút kinh nghiệm cho những lần kế tiếp, nếu không hay, lần sau mình lại thử theo cách khác.

Em chưa thở phào được đâu. Đây chỉ là giai đoạn tiếp nối cho những hoài bão mà chúng em muốn đạt tới. Đối với Hội, em không còn những trách nhiệm trực tiếp, nhưng trách nhiệm gián tiếp đang còn theo đuổi đây cô ạ, vì còn yêu Hội nhiều quá.

Mong gặp lại các Thầy Cô ngày 31 để được nói lời cám ơn và... giã từ

Kính Cô.
HN.

Back to top

...

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #29 - 14. Dec 2011 , 13:18

ngo_thi_van wrote on 13. Dec 2011 , 08:58:
Em Tuy Van oi ,
Co Van

Cô thương ,
Cô Vĩnh chưa được hồi phục , mà còn tình nguyện nấu xôi và bánh bèo đãi cô. Em hy vọng thầy , cô và cô Vĩnh luôn an vui , nhất là với những hình ảnh về ông ngoại thương quý của gd cô.
Em đã thưỡng thức bài thơ tuyệt vời của anh TT , công nhận D Đ chúng ta có rất nhiều nhân tài.Cũng nhờ SN của cô , mà em và chị Khánh Vân , được " ké "....hi.hi..
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 24
Send Topic In ra