Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN (Read 31635 times)
Nga Lucia
Gold Member

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGÔ VÂN
Reply #315 - 07. Mar 2016 , 10:17

ngo_thi_van wrote on 06. Mar 2016 , 08:46:
Em Nga thương mến ,
Cô cám ơn em , Cô Trò mình hiểu nhau là cũng an ủi nhiều lắm rồi. Cô rất mong gặp lại em.
Mùa này bên Đức còn lạnh nhiều không em ? Em gắng cẩn thân đừng để bị lanh như Cô. Tuổi của Cô khó mà lấy lại sức khoẻ như cũ mỗi khi bị cảm ! Biết vậy mà vẫn cứ ẩu  !
Thương chúc em bình an sức khoẻ nhé.
Cô Vân

Cô ơi, bên em vẫn còn lạnh mặc dù năm nay không có nhiều tuyết. Thời tiết rất là thất thường , hôm thì lạnh cóng, hôm thì nắng ấm rồi lại đỗ tuyết. Cô ráng giữ ấm nha Cô. Em ở xứ lạnh đã hơn 35 năm mà cũng vẫn sợ lạnh vô cùng. Em buồn quá nên vào đây trò chuyện với Cô, làm phiền Cô. Em kính chúc Cô luôn bình an mạnh khoẻ. Rất mong gặp lại Cô.
Em Nga
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #316 - 07. Mar 2016 , 15:01

tuy-van wrote on 07. Mar 2016 , 08:15:
   Mạ thương ,

Mừng cho Mạ đã bớt nhiều , ráng giử ấm cho các em được ra vào đây , tâm tình cùng Mạ.
   Bây giờ trong sân trường , vắng lặng quá , cũng may có em Nga vào đây.

...

Hình  1974

...

cùng con gái Patt , 6 tuổi và em trai

...

Lại 1 vì sao rơi rụng , 94 tuổi , bà Nancy Reagan.
  Bà là 1 trong những phu nhân , của cá cựu Tổng Thống Mỷ , như Bà Kennerdy.....em hằng ngưởng mộ. Anniversary của OB tháng 3- 4 - 1952 vừa qua.

Vô cùng thương tiếc và cầu chúc OB Reagan hạnh phúc nơi cỏi Thiên Đàng

Tuần lể mới , an lành đến cùng chúng ta.

...

Em TV

Tuy Vân oi
Ma không buồn mà mừng cho Bà Nancy cuối cùng rồi đuoc tai ngô voi ngươi minh yêu mến. 
Hom nay troi lanh , gió va ảm đam qua , nhin ra ngoài trời buồn kinh khiếp !
Ma cam on em đa vao đây voi Mạ.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #317 - 07. Mar 2016 , 15:07

Nga Lucia wrote on 07. Mar 2016 , 10:17:
Cô ơi, bên em vẫn còn lạnh mặc dù năm nay không có nhiều tuyết. Thời tiết rất là thất thường , hôm thì lạnh cóng, hôm thì nắng ấm rồi lại đỗ tuyết. Cô ráng giữ ấm nha Cô. Em ở xứ lạnh đã hơn 35 năm mà cũng vẫn sợ lạnh vô cùng. Em buồn quá nên vào đây trò chuyện với Cô, làm phiền Cô. Em kính chúc Cô luôn bình an mạnh khoẻ. Rất mong gặp lại Cô.
Em Nga

Em thương ,
O đây cũng vây nên dễ bi cảm.
Bây giờ trời đang u ám va gió nhiều.
Em cũng gắng giữ sức khoẻ nhé.
Em cứ vào đây với Cô , em không có làm phiền , trái lại Cô càng vui.
Bây giờ chỉ có đọc thư người quen là ấm lòng .
Cô Vân
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #318 - 07. Mar 2016 , 15:35

Thưa Mạ Vân ,

Con chào Mạ ở đây nha  pansytim pansyvang pansytim pansyvang pansytim pansytim pansytim pansytim pansytim

Con đã đọc hết MVGT nhà mới của Mạ , con thấy Mạ có chị Túy Vân hủ hỉ làm Mạ vui  Smiley , ( em cám ơn chị Túy Vân ở đây luôn  Cheesy )

Con cũng có đọc 1 số trang ở đây , Mạ cũng ra vô trang thường xuyên , như vậy  Mạ cũng " giết " được thời gian , Mạ đở buồn  Undecided

Con chúc Mạ được vui và mạnh khỏe

Ngày cúng 100 ngày của Thầy , Mạ nhớ thắp dùm con 1 cây nhang , con cám ơn Mạ

Phượng Trần
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #319 - 07. Mar 2016 , 22:56

ngo_thi_van wrote on 07. Mar 2016 , 15:01:
Tuy Vân oi
Ma không buồn mà mừng cho Bà Nancy cuối cùng rồi đuoc tai ngô voi ngươi minh yêu mến. 
Hom nay troi lanh , gió va ảm đam qua , nhin ra ngoài trời buồn kinh khiếp !
Ma cam on em đa vao đây voi Mạ.
Ma Van

Mạ thương ,

OB REAGAN là 1 trong những đôi uyên ương gương mẩu và hạnh phúc trong White House. Vâng , em cũng chia vui cùng OB R đã hội ngộ bên kia thế giới.
  Hôm nay có thêm Tí cưng vào đây , 2 Mạ con Song Vân ấm lòng trong những ngày mưa gió phủ phàng.
  Cám ơn Tí nhiều nhiều.
  Thương chúc Mạ và cả nhà ngủ ngon giấc.

...

Em TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #320 - 07. Mar 2016 , 23:21

...

...

...

...

...

Em mới " chôm " hình ảnh nầy vào đây , cho Mạ khỏi phải " đi bộ " mỏi chân đến mục hình ảnh nhé.
  Kính chúc Bà Cụ sớm tiêu diêu nơi miền cực lạc.
  Nhìn thấy Ba của Kiều , gia đình tang quyên' , buồn quá. Rất tiếc ở xa chẳng giúp được gì cả , em và Kiều text và phone mà thôi.

Cuối tuần nầy , là 100 ngày thầy Khang , Mạ đốt dùm em 1 nén hương thân kính.
  Em cám ơn Mạ nhiều.

Em TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #321 - 08. Mar 2016 , 14:58

Phuong_Tran wrote on 07. Mar 2016 , 15:35:
Thưa Mạ Vân ,

Con chào Mạ ở đây nha  pansytim pansyvang pansytim pansyvang pansytim pansytim pansytim pansytim pansytim

Con đã đọc hết MVGT nhà mới của Mạ , con thấy Mạ có chị Túy Vân hủ hỉ làm Mạ vui  Smiley , ( em cám ơn chị Túy Vân ở đây luôn  Cheesy )

Con cũng có đọc 1 số trang ở đây , Mạ cũng ra vô trang thường xuyên , như vậy  Mạ cũng " giết " được thời gian , Mạ đở buồn  Undecided

Con chúc Mạ được vui và mạnh khỏe

Ngày cúng 100 ngày của Thầy , Mạ nhớ thắp dùm con 1 cây nhang , con cám ơn Mạ

Phượng Trần

Phương Trần oi,
Mạ rất mưng gap lai con o đây. Khong co con " nhắc tuồng " hang thang nên Ma cung chang biêt sinh nhat cua ai ma chuc nua ! Cu đi ngang qua muc Chuc Mung khong thay ai chuc ai thi thoi vay !
100 ngay cua Thầy Ma se lam nhu lời con nhăc , cam on con.
Kiêu đang con o lai ben đo , co ranh găng gap Kieu đe an ui Kieu cho Ma nhe.
Măt cua con dao nay ra sao roi , co đở hơn ti nao khong?
Thăm con nhieu.
Mạ Vân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #322 - 08. Mar 2016 , 15:04

tuy-van wrote on 07. Mar 2016 , 23:21:
...

...

...

...

...

Em mới " chôm " hình ảnh nầy vào đây , cho Mạ khỏi phải " đi bộ " mỏi chân đến mục hình ảnh nhé.
  Kính chúc Bà Cụ sớm tiêu diêu nơi miền cực lạc.
  Nhìn thấy Ba của Kiều , gia đình tang quyên' , buồn quá. Rất tiếc ở xa chẳng giúp được gì cả , em và Kiều text và phone mà thôi.

Cuối tuần nầy , là 100 ngày thầy Khang , Mạ đốt dùm em 1 nén hương thân kính.
  Em cám ơn Mạ nhiều.

Em TV

Túy Vân oi
Em thât quá chu đao đôi voi Ma , Ma rat cam đong. Dau em o xa ma như the nay la Ma cung âm long roi !
Nhin may tam hinh Ma lai " mit ươt " ky that ! Thương Kiều lăm !
Đêm qua Ma ngu ngon nho em đo .
Ma cam on em rat nhieu.
Ma Van
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #323 - 17. Jan 2017 , 04:54

Hình cô Thu, Mạ Vân và bé Quyên

...

...
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #324 - 29. Jan 2017 , 17:51

Ngố wrote on 17. Jan 2017 , 04:54:
Hình cô Thu, Mạ Vân và bé Quyên

...

...

Ngố oi ,
Ma cam on em rat nhieu. Mong la nam moi moi su den voi em deu hoan toan nhu y muốn
Thương men
Ma Van
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #325 - 06. Feb 2017 , 18:17

Vài lời nhớ đến anh Thuât
            Hoàng Ngọc Nguyên

Anh Thuật thương kính
Cho dù chúng ta vẫn nói “sinh ký tử qui”, sống gởi thác về, nhưng tin anh đột ngột ra về quả thực đã đến quá đột ngột, tức thì tạo một nỗi bàng hoàng xúc động lan nhanh từ đứa này đứa khác đang còn ở lại. Chúng ta đang sống trong một thời vô cảm, một thời vô lý, thế nhưng chuyến trở về hay ra đi của anh đã để lại những cảm xúc khôn cùng cho biết bao người, dĩ nhiên cho chị Oanh, cho mấy cháu đang cảm nhận sự mất mát quá to lớn và không ngờ, không lường được, nhưng không chỉ cho chị và mấy cháu mà cả cho bao nhiêu anh chị em đông đảo trong Gia đình Kỉnh Chỉ cùng thế hệ anh và bao nhiêu người lớp dưới.
        Như được kể lại giống như chuyện cổ tích, anh đang còn vui vẻ đó. Trên 80, anh đã vượt xa tuổi cổ lai hy nhưng vẫn còn niềm vui, niềm tin trong cuộc sống để nhìn về phía trước. Không phải phía trước của mình, mà của biết bao người thân yêu chung quanh - nhất là của chị, phía trươc chính là hiện tại, và của các con, chính là những thử thách không cùng, không hết của một xã hội mới, đất nước mới với những câu hỏi về truyền thống, văn hóa, chủng tộc, tôn giáo…   . Và cả những ngưòi không chỉ thuộc về gia đình của riêng anh, gia đình Kỉnh Chỉ, mà còn của biết bao bạn bè trong ngành đã cùng chung số phận, đang trải qua không biết Xuân Tha Hương thứ mấy. Giữa đêm thao thức không ngủ đưọc, tuổi già ai chẳng thế, anh ngồi dậy đi tìm quá khứ trong vài bài hát thời “tiền chiến” - Giọt Mưa thu của Đặng Thế Phong (?) hay Quê Hương của Hoàng Giác (?) hay Tạ Từ của Tô Vũ (?) chăng? Anh vẫn được biết là một ngưòi hay tìm đến những bài hát sáu mươi hay sáu mươi lăm năm trước không phải là một sự tìm quên hiện tại mà tìm lại một thời đã mất để có thể thấy một niềm an ủi thầm lặng trong cuộc sống tha hương, vong quốc vẫn ám ảnh anh từ bao thập niên qua. Và hưng phấn trong bài hát giữa đêm như được gặp lại biết bao người xưa, anh đã trở lại giấc ngủ êm thắm chỉ để nhanh chóng được đón đi trong những lời ca văng vẳng đó. Chẳng phải chị kể lại, ai mà tin được chuyện đó.
        Trong sự bàng hoàng của những người còn lại đây, chính là cảm tưởng hụt hẩng, mất mát khi nhìn đến khoảng trống mà anh đã để lại không hay biết. Anh là một trong số ít những người đứng đầu của thế hệ cao niên nhất của chúng ta – không kể đến một số rất nhỏ các cậu các dì đã đứng bên cạnh cuộc đời. Anh luôn luôn có cảm nhận về mình trong đại gia đình tha hương đang sống rãi rác mất hút trên đất nước tạm dung này - hoặc là vì vị trí hay vai trò hay bổn phận hay trách nhiệm. Cho nên anh vẫn có những nỗ lực cứu vãn theo cách của mình, trong giới hạn khả năng của mình, tập họp, tạo sự thông đạt, cảm thông giữa những anh chị em trong Đại gia đình Kinh Chỉ. Hầu như anh không bao giờ vắng mặt trong những dịp quây quần như thế, với những đóng góp nho nhỏ mà to lớn: đem lời ca để nhắc nhở mọi người trước câu hỏi “chúng ta từng là ai”. Để có thể nghĩ “chúng ta nay là ai”. Trên mạng điện thư của GĐKC, anh là một trong số ít những người thường lui tới nhất, nhắc nhở, góp chuyện và chia sẻ cả những ưu tư của mình…
        Anh là con trưởng trong nhà, và chúng ta có thể nhìn thấy tất cả hình ảnh của dì dượng thể hiện qua tất cả nơi anh. Con người vui tính, giản dị, chân thực và nặng nhũng ưu tư không nói ra là con người của dượng. Con người chăm lo, yêu thương gia đình, phụng dưỡng cha mẹ, gần gũi với các anh chị em, hy sinh tất cả cho con cái và dâng hiến cả cuộc đời của mình cho hạnh phúc của người thương yêu chung quanh – như chúng ta vẫn biết chính là dì Huyện. Một tạp ghi của anh trong chuyến về thăm Viêt Nam năm 2007 cùng gia đình đã cho chúng ta thấy hết con người của anh, với những chiều sâu của dì mà bên ngoài không bộc lộ vì bản tính anh it nói giống dượng. Tình yêu quê hương, yêu đất nước, sự ghê tởm với một chê độ đã làm cho bao nhiêu giá trị dân tộc suy bại, nỗi u hoài vì nhũng mất mát nhưng vẫn ấp ủ những mong đợi một tương lai để cho con cháu có dịp tìm lại được quê hương và có thể nói “there’s no place like home” một cách mạnh dạn.
        Bây gìờ anh không còn nữa. Có những cách nói thông thường để tiễn anh ra đi. Anh nay đã về lại trong vòng tay của dì dượng. Đã gặp lại anh Khang. Chắc chẳng khac xưa là mấy. Đã được bao bạn bè cũ trong Không Quân tiếp đớn. Và anh để lại những thương tiếc, mất mát, trống vắng nơi những người ở lại - tạm hay không tạm. Mấy đứa em của anh chỉ muốn nói một lời chân thành bình thường: Tụi em không bao giờ quên anh, sẽ luôn thắp nén hương cầu nguyện cho anh – một con người vĩ đại trong gia đình vì biết cách sống thu nhỏ lại.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #326 - 06. Feb 2017 , 22:09

Ngố wrote on 06. Feb 2017 , 18:17:
Vài lời nhớ đến anh Thuât
            Hoàng Ngọc Nguyên

Anh Thuật thương kính
Cho dù chúng ta vẫn nói “sinh ký tử qui”, sống gởi thác về, nhưng tin anh đột ngột ra về quả thực đã đến quá đột ngột, tức thì tạo một nỗi bàng hoàng xúc động lan nhanh từ đứa này đứa khác đang còn ở lại. Chúng ta đang sống trong một thời vô cảm, một thời vô lý, thế nhưng chuyến trở về hay ra đi của anh đã để lại những cảm xúc khôn cùng cho biết bao người, dĩ nhiên cho chị Oanh, cho mấy cháu đang cảm nhận sự mất mát quá to lớn và không ngờ, không lường được, nhưng không chỉ cho chị và mấy cháu mà cả cho bao nhiêu anh chị em đông đảo trong Gia đình Kỉnh Chỉ cùng thế hệ anh và bao nhiêu người lớp dưới.
        Như được kể lại giống như chuyện cổ tích, anh đang còn vui vẻ đó. Trên 80, anh đã vượt xa tuổi cổ lai hy nhưng vẫn còn niềm vui, niềm tin trong cuộc sống để nhìn về phía trước. Không phải phía trước của mình, mà của biết bao người thân yêu chung quanh - nhất là của chị, phía trươc chính là hiện tại, và của các con, chính là những thử thách không cùng, không hết của một xã hội mới, đất nước mới với những câu hỏi về truyền thống, văn hóa, chủng tộc, tôn giáo…   . Và cả những ngưòi không chỉ thuộc về gia đình của riêng anh, gia đình Kỉnh Chỉ, mà còn của biết bao bạn bè trong ngành đã cùng chung số phận, đang trải qua không biết Xuân Tha Hương thứ mấy. Giữa đêm thao thức không ngủ đưọc, tuổi già ai chẳng thế, anh ngồi dậy đi tìm quá khứ trong vài bài hát thời “tiền chiến” - Giọt Mưa thu của Đặng Thế Phong (?) hay Quê Hương của Hoàng Giác (?) hay Tạ Từ của Tô Vũ (?) chăng? Anh vẫn được biết là một ngưòi hay tìm đến những bài hát sáu mươi hay sáu mươi lăm năm trước không phải là một sự tìm quên hiện tại mà tìm lại một thời đã mất để có thể thấy một niềm an ủi thầm lặng trong cuộc sống tha hương, vong quốc vẫn ám ảnh anh từ bao thập niên qua. Và hưng phấn trong bài hát giữa đêm như được gặp lại biết bao người xưa, anh đã trở lại giấc ngủ êm thắm chỉ để nhanh chóng được đón đi trong những lời ca văng vẳng đó. Chẳng phải chị kể lại, ai mà tin được chuyện đó.
        Trong sự bàng hoàng của những người còn lại đây, chính là cảm tưởng hụt hẩng, mất mát khi nhìn đến khoảng trống mà anh đã để lại không hay biết. Anh là một trong số ít những người đứng đầu của thế hệ cao niên nhất của chúng ta – không kể đến một số rất nhỏ các cậu các dì đã đứng bên cạnh cuộc đời. Anh luôn luôn có cảm nhận về mình trong đại gia đình tha hương đang sống rãi rác mất hút trên đất nước tạm dung này - hoặc là vì vị trí hay vai trò hay bổn phận hay trách nhiệm. Cho nên anh vẫn có những nỗ lực cứu vãn theo cách của mình, trong giới hạn khả năng của mình, tập họp, tạo sự thông đạt, cảm thông giữa những anh chị em trong Đại gia đình Kinh Chỉ. Hầu như anh không bao giờ vắng mặt trong những dịp quây quần như thế, với những đóng góp nho nhỏ mà to lớn: đem lời ca để nhắc nhở mọi người trước câu hỏi “chúng ta từng là ai”. Để có thể nghĩ “chúng ta nay là ai”. Trên mạng điện thư của GĐKC, anh là một trong số ít những người thường lui tới nhất, nhắc nhở, góp chuyện và chia sẻ cả những ưu tư của mình…
        Anh là con trưởng trong nhà, và chúng ta có thể nhìn thấy tất cả hình ảnh của dì dượng thể hiện qua tất cả nơi anh. Con người vui tính, giản dị, chân thực và nặng nhũng ưu tư không nói ra là con người của dượng. Con người chăm lo, yêu thương gia đình, phụng dưỡng cha mẹ, gần gũi với các anh chị em, hy sinh tất cả cho con cái và dâng hiến cả cuộc đời của mình cho hạnh phúc của người thương yêu chung quanh – như chúng ta vẫn biết chính là dì Huyện. Một tạp ghi của anh trong chuyến về thăm Viêt Nam năm 2007 cùng gia đình đã cho chúng ta thấy hết con người của anh, với những chiều sâu của dì mà bên ngoài không bộc lộ vì bản tính anh it nói giống dượng. Tình yêu quê hương, yêu đất nước, sự ghê tởm với một chê độ đã làm cho bao nhiêu giá trị dân tộc suy bại, nỗi u hoài vì nhũng mất mát nhưng vẫn ấp ủ những mong đợi một tương lai để cho con cháu có dịp tìm lại được quê hương và có thể nói “there’s no place like home” một cách mạnh dạn.
        Bây gìờ anh không còn nữa. Có những cách nói thông thường để tiễn anh ra đi. Anh nay đã về lại trong vòng tay của dì dượng. Đã gặp lại anh Khang. Chắc chẳng khac xưa là mấy. Đã được bao bạn bè cũ trong Không Quân tiếp đớn. Và anh để lại những thương tiếc, mất mát, trống vắng nơi những người ở lại - tạm hay không tạm. Mấy đứa em của anh chỉ muốn nói một lời chân thành bình thường: Tụi em không bao giờ quên anh, sẽ luôn thắp nén hương cầu nguyện cho anh – một con người vĩ đại trong gia đình vì biết cách sống thu nhỏ lại.

Ngố ơi
Ma that su cam dong , la Ma da nho dươc em dem la thu cua ngươi em ho cua Ma vao day cho Ma dươc cất giu , nhu mot ky niem quy bau , de nhac nho den ngươi anh ca thương yeu cua Ma da khong con nua !
Cuôc doi nhu mot giac mong , that la phu du , co do roi khong do. Tai sao moi ngươi khong thay khoanh khac song ben nhau tren coi dat nay la quy hoa , de ma thương yeu lan nhau
cam thong voi nhau ? Tai sao con ngươi phai thu ghet nhau , chem giet nhau ?  Doi khi Ma khong hieu noi !
Dem cung da khuya roi , Ma chuc em co mot giac ngu an lanh , day mong dep.
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #327 - 06. Feb 2017 , 23:15

...

Em rất cảm động với bài viết của người em họ của Mạ Vân và cám ơn em gái dể thương Ngố đã chia xẻ cùng cả nhà.

Kỷ niệm bao giờ cũng trân quý , và em cũng đồng ý với Mạ là cuộc đời thật phù du , tại sao nhân loại lại hay ganh ghét , chia rẻ , tranh chấp và giết hại lẩn nhau.

...

Tuần lể mới đang về , em kính chúc Mạ , Ngố ngủ ngon đêm nay và tuần lể mớI như ý.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #328 - 08. Feb 2017 , 17:51

tuy-van wrote on 06. Feb 2017 , 23:15:
...

Em rất cảm động với bài viết của người em họ của Mạ Vân và cám ơn em gái dể thương Ngố đã chia xẻ cùng cả nhà.

Kỷ niệm bao giờ cũng trân quý , và em cũng đồng ý với Mạ là cuộc đời thật phù du , tại sao nhân loại lại hay ganh ghét , chia rẻ , tranh chấp và giết hại lẩn nhau.

...

Tuần lể mới đang về , em kính chúc Mạ , Ngố ngủ ngon đêm nay và tuần lể mớI như ý.

Em TvMs

Tuy Van oi ,
Ma cam on em rat nhieu , luôn luôn vao day voi Ma de Ma bot cam thay co don vi thieu vang nhung ngươi than !
Thay hinh Ngố luôn luôn đá banh chang met , lam Ma cung vui theo.
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #329 - 09. Feb 2017 , 16:14

Tuy Van oi ,
Ma cam on em rat nhieu , luôn luôn vao day voi Ma de Ma bot cam thay co don vi thieu vang nhung ngươi than !
Thay hinh Ngố luôn luôn đá banh chang met , lam Ma cung vui theo.
Ma Van [/quote]

Mạ thương ,

Tranh thủ để em được tung tăng vào đây , chia vui xẻ buồn cùng Mạ , cùng cô bé đá banh Ngô Sắc ,...và những ai trong thầm lặng.... là cả 1 niềm hạnh phúc của em.

...

3 BC AB cám ơn và kính chúc Mạ , em Ngố cùng cả nhà mùa Lể Valentine nhiều an mạnh và  thân tâm an lạc.

Các loại bánh nầy , ít đường , nên 1 năm thưởng thức 1 lần , không sao đâu nhé.

3 BC AB
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 
Send Topic In ra