Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58427 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #15 - 21. Jan 2012 , 09:18

ngo_thi_van wrote on 21. Jan 2012 , 08:33:
Ban Dzang cua tui oi ,
Di vao Ma Van Gia Trang roi moi nho ra ngay hom nay la ban tui da chao doi may chuc nam ve trươc va sinh nham cai sao gi ma viet van hay the !
Khong hieu tai sao minh cu nho ngay sinh nhat cua Ngoc Mai la 25 thang 1 moi la loa ! nen cu thung thinh mac dau Phương Tran da nhan la qua day ma xem. Ngay hom qua di ca ngay nen dau co biet cai gi da xay ra dau !
Ban muon chuc cai gi thi minh se chuc nhu vay nhe.
Van la ngươi luon luon nhiet tinh voi tat ca moi ngươi va văn vẫn hay chu van tot.
Tat ca nhung bai viet cua Ngoc Mai minh da doc , nhung hen mot ngay nao do se doc lai mot lan nua cho thấm. Bay gio chi nhin hinh ma thoi.
Thu Ky Khong Lương cua minh qua gioi va qua nhiet tinh doi voi cac Co moi chiu kho mat cong tim toi cho du moi thu.
Day moi dung la nhung ky niem vang nhi !
Happy birthday nhe  birthday333 birthday333 birthday333
Van   

Em cũng theo gót cô Vân vào đây chúc mừng Sinh Nhật cô Mai trọn năm nhiều sức khoẻ , nhiều niềm vui với gd , bạn bè , học trò , con cháu....
Em P. Tr nầy giỏi quá , cho cả nhà những " Kỹ niệm vàng " , mừng SN cô , SN em...càng xem , càng thích.( có cả hình 2 chị em cọp con , nhìn là muốn mi ngay ).
Nhất cô đấy , ông bà chọn đúng dịp Tết , cô chào đời với tên hoa Mai tuyệt vời , và  những bài viết của cô...đúng là " Rồng bay , phượng múa ".
Cám ơn em Tí cưng , đã cho cả nhà những món quà tinh thần , thật quý báu hơn ...vàng...hi.hi..
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #16 - 21. Jan 2012 , 17:27

ngo_thi_van wrote on 21. Jan 2012 , 08:33:
Ban Dzang cua tui oi ,
Di vao Ma Van Gia Trang roi moi nho ra ngay hom nay la ban tui da chao doi may chuc nam ve trươc va sinh nham cai sao gi ma viet van hay the !
Khong hieu tai sao minh cu nho ngay sinh nhat cua Ngoc Mai la 25 thang 1 moi la loa ! nen cu thung thinh mac dau Phương Tran da nhan la qua day ma xem. Ngay hom qua di ca ngay nen dau co biet cai gi da xay ra dau !
Ban muon chuc cai gi thi minh se chuc nhu vay nhe.
Van la ngươi luon luon nhiet tinh voi tat ca moi ngươi va văn vẫn hay chu van tot.
Tat ca nhung bai viet cua Ngoc Mai minh da doc , nhung hen mot ngay nao do se doc lai mot lan nua cho thấm. Bay gio chi nhin hinh ma thoi.
Thu Ky Khong Lương cua minh qua gioi va qua nhiet tinh doi voi cac Co moi chiu kho mat cong tim toi cho du moi thu.
Day moi dung la nhung ky niem vang nhi !
Happy birthday nhe  birthday333 birthday333 birthday333
Van   

Vân ơi,
Mình đang biên thư cho Vân thì đụng và chữ nào mà biến mất cả cái thư rùi.  Đúng là tổ trác.  Chỉ nhớ loáng thoáng là cám ơn bạn vàng đã có lời khen, NM này sẽ mãi đối xử đẹp với tất cả để  mãi mãi không phụ lòng của bạn nhé.
Chúc Vân ăn Tết thật vui và có một năm Nhâm Thìn tốt lành, hạnh phúc.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #17 - 21. Jan 2012 , 17:35

tuy-van wrote on 21. Jan 2012 , 09:18:
Em cũng theo gót cô Vân vào đây chúc mừng Sinh Nhật cô Mai trọn năm nhiều sức khoẻ , nhiều niềm vui với gd , bạn bè , học trò , con cháu....
Em P. Tr nầy giỏi quá , cho cả nhà những " Kỹ niệm vàng " , mừng SN cô , SN em...càng xem , càng thích.( có cả hình 2 chị em cọp con , nhìn là muốn mi ngay ).
Nhất cô đấy , ông bà chọn đúng dịp Tết , cô chào đời với tên hoa Mai tuyệt vời , và  những bài viết của cô...đúng là " Rồng bay , phượng múa ".
Cám ơn em Tí cưng , đã cho cả nhà những món quà tinh thần , thật quý báu hơn ...vàng...hi.hi..
Em Tv

Tv thương,
Hôm nay Cọp con nhờ đi học nên đã hát được một câu dài nhất từ trước đến giờ cho BN:  "Happy Birthday to you cha cha cha!."  Nó làm cho cả nhà vui cười và vỗ tay khiến cho con nhỏ mắc cở luôn.   
Hôm nay thì thầy trò mình phải sửa soạn cúng giao thừa rồi, hẹn em sang năm mới nghe.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 21. Jan 2012 , 17:36 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #18 - 21. Jan 2012 , 21:17

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Jan 2012 , 17:27:
Vân ơi,
Mình đang biên thư cho Vân thì đụng và chữ nào mà biến mất cả cái thư rùi.  Đúng là tổ trác.  Chỉ nhớ loáng thoáng là cám ơn bạn vàng đã có lời khen, NM này sẽ mãi đối xử đẹp với tất cả để  mãi mãi không phụ lòng của bạn nhé.
Chúc Vân ăn Tết thật vui và có một năm Nhâm Thìn tốt lành, hạnh phúc.
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Mai nau mon gi do? Bat mi cho biet di de minh " cop "
An Tet vui nhieu nhe . Cam on Ban Vang
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #19 - 21. Jan 2012 , 22:06

ngo_thi_van wrote on 21. Jan 2012 , 21:17:
Ngoc Mai oi ,
Mai nau mon gi do? Bat mi cho biet di de minh " cop "
An Tet vui nhieu nhe . Cam on Ban Vang
Van

Vân ơi,
Số mình có lộc ăn, đâu có phải nấu nướng bao nhiêu.  Hôm nay lên Khải, nó bi chừ lập bàn thờ Bố nó và OB Nôi.  Vợ Khải thì nấu cỗ bàn, gỏi 2 thứ, luộc gà đi bộ, nấu xúp, nấu chè...chồng thì đi mua bánh hỏi thịt quay, bánh sinh nhật cho tui, xôi để cúng...Khi NM đến thì chỉ việc lễ xong là nhập tiệc.  Hôm nay phải uống la de vì bụng hơi xấu, thế là sẵn đồ nhắm ta cứ xơi thôi. 
Sống độc thân như tui mà bày ra nấu nhiều thì khổ lám, vì mình ăn kiêng, đâu có được thả giàn đâu Vân ui!
Vả lại đầu năm phải kiêng nấu, sợ phải nấu suốt năm thì chết.  Mà nếu cứ chúi đầu vào bếp cả ngày thì lại mất công cãi lộn mí ông Táo đó, phải coi chừng nghe Vân! 
Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 21. Jan 2012 , 22:10 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #20 - 22. Jan 2012 , 06:57

...

Gần giao thừa rồi Cô Mai ơi

Chúc Cô và gia đình ăn Tết vui vẻ

Tí cưng của Cô
Back to top
« Last Edit: 22. Jan 2012 , 07:12 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #21 - 22. Jan 2012 , 08:16

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Jan 2012 , 17:35:
Tv thương,
Hôm nay Cọp con nhờ đi học nên đã hát được một câu dài nhất từ trước đến giờ cho BN:  "Happy Birthday to you cha cha cha!."  Nó làm cho cả nhà vui cười và vỗ tay khiến cho con nhỏ mắc cở luôn.   
Hôm nay thì thầy trò mình phải sửa soạn cúng giao thừa rồi, hẹn em sang năm mới nghe.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,
  Em đến thăm cô ngày 30 Tết đây cô.
  Năm mới  mà  em nghe cô kể chuyện cọp con , thích quá.
Ủa , cháu đi học rồi à? và biết chúc SN BN Mai nữa ,  em chỉ muốn ôm bé vào lòng ngay  đây.
Kính chúc cô Năm mới vạn sự tốt lành và nhiều sức khoẻ.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #22 - 22. Jan 2012 , 08:32

Phuong_Tran wrote on 22. Jan 2012 , 06:57:
...

Gần giao thừa rồi Cô Mai ơi

Chúc Cô và gia đình ăn Tết vui vẻ

Tí cưng của Cô

Tí cưng của cô ơi,
Bên ấy giao thừa sớm hơn bên ni trên nửa ngày em nhỉ.  Năm nào cô cũng cúng giao thừa rồi xem TV chúc tết đến khuya, vui lắm em ạ.  Em nhớ rước mời Ông Thần Hỉ và Ông Thần Tài vào nhà cho vui vẻ và rủng rỉnh cả năm nhé Tí Cưng. 
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #23 - 22. Jan 2012 , 08:43

tuy-van wrote on 22. Jan 2012 , 08:16:
Cô thương ,
  Em đến thăm cô ngày 30 Tết đây cô.
  Năm mới  mà  em nghe cô kể chuyện cọp con , thích quá.
Ủa , cháu đi học rồi à? và biết chúc SN BN Mai nữa ,  em chỉ muốn ôm bé vào lòng ngay  đây.
Kính chúc cô Năm mới vạn sự tốt lành và nhiều sức khoẻ.
Em Tv

Tv thương,
Cô viết thiếu, phải nói là đi học ở nhà trẻ mới đúng.  Ở đây thì người ta dạy con nít hát ca, ăn ngủ theo giờ giấc nên đứa trẻ đỡ nhõng nhẽo và làm theo ý mình hơn, nên khi về nhà thì bố mẹ cũng đỡ lắm.
Đêm nay em có cúng Giao thừa và đi hái lộc không?  Chắc trời lanh buốt, cũng ngại ra đường lắm nhỉ?
Chúc em năm mới vạn an, vạn phúc.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #24 - 22. Jan 2012 , 18:53

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Jan 2012 , 08:32:
Tí cưng của cô ơi,
Bên ấy giao thừa sớm hơn bên ni trên nửa ngày em nhỉ.  Năm nào cô cũng cúng giao thừa rồi xem TV chúc tết đến khuya, vui lắm em ạ.  Em nhớ rước mời Ông Thần Hỉ và Ông Thần Tài vào nhà cho vui vẻ và rủng rỉnh cả năm nhé Tí Cưng. 
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai cưng của Tí ,

Cô ơi , Tí có đưa vào trang Kỷ Niệm Vàng vài bài và hình mới nhất là ở trang đầu tiên ( chúc mừng sinh nhật , chúc Têt... ) , Tí cứ làm lai rai như vậy , Cô thỉnh thoảng xem lại cho Tết thêm vui Cô nhé  Wink Wink Wink Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #25 - 22. Jan 2012 , 20:15

Phuong_Tran wrote on 22. Jan 2012 , 18:53:
Thưa Cô Ngọc Mai cưng của Tí ,

Cô ơi , Tí có đưa vào trang Kỷ Niệm Vàng vài bài và hình mới nhất là ở trang đầu tiên ( chúc mừng sinh nhật , chúc Têt... ) , Tí cứ làm lai rai như vậy , Cô thỉnh thoảng xem lại cho Tết thêm vui Cô nhé  Wink Wink Wink Cheesy Grin

Tí cưng ơi,
Sao cái đoạn đầu của Trang Kỷ Niệm Vàng thỉnh thoảng cô lại không còn thấy mấy cái hình thời con gái của cô và một số hình khác nữa vậy Tí?  Có thể nào nó biến mất hay không, và Tí nhớ "điền vào chỗ trống" cho cô nhé, vì xem hình vẫn dễ và nhanh hơn là đọc bài thơ văn cơ đó Tí à!
Cô cám ơn Tí cưng nhiều nhiều...
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #26 - 23. Jan 2012 , 07:17

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Jan 2012 , 08:43:
Tv thương,
Cô viết thiếu, phải nói là đi học ở nhà trẻ mới đúng.  Ở đây thì người ta dạy con nít hát ca, ăn ngủ theo giờ giấc nên đứa trẻ đỡ nhõng nhẽo và làm theo ý mình hơn, nên khi về nhà thì bố mẹ cũng đỡ lắm.
Đêm nay em có cúng Giao thừa và đi hái lộc không?  Chắc trời lanh buốt, cũng ngại ra đường lắm nhỉ?
Chúc em năm mới vạn an, vạn phúc.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,
Hôm nay em thức sớm , vào đây chúc Tết và đợi lì xì đây ạ.
Hôm qua , em đi xem chợ Tết vui lắm. Năm nào cũng vậy , xem thiên hạ vui Xuân , mình cũng vui lây.
  Đêm  30 , cũng vào Chùa cầu cho cả nhà chúng ta được nhiều sức khoẻ , nhiều niềm vui và thân tâm an lạc.
  Cho em mi mi 2 chị em con cọp con , lấy hên nhé.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #27 - 23. Jan 2012 , 08:44

tuy-van wrote on 23. Jan 2012 , 07:17:
Cô thân kính ,
Hôm nay em thức sớm , vào đây chúc Tết và đợi lì xì đây ạ.
Hôm qua , em đi xem chợ Tết vui lắm. Năm nào cũng vậy , xem thiên hạ vui Xuân , mình cũng vui lây.
  Đêm  30 , cũng vào Chùa cầu cho cả nhà chúng ta được nhiều sức khoẻ , nhiều niềm vui và thân tâm an lạc.
  Cho em mi mi 2 chị em con cọp con , lấy hên nhé.
Em Tv

Tv thân,
Ừ nhỉ, cái tục lì xì này con nít rất thích, khiến cho chúng yêu Tết hơn.  Còn bậc lớn tuổi thì cũng được con cháu họp lại mừng tuổi và chúc Thọ nữa đó.   Người Á Đông vốn xem trọng lễ nghi, mặc dầu qua đây cũng vì bận việc mà bớt đi, song nhiều gia đình vẫn giữ được chút lề thói cũ.
Em cũng cho cô gửi mấy nụ hôn đầu xuân cho hai anh em Alex của BN Tv với nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #28 - 24. Jan 2012 , 08:44

Vu Ngoc Mai wrote on 23. Jan 2012 , 08:44:
Tv thân,
Ừ nhỉ, cái tục lì xì này con nít rất thích, khiến cho chúng yêu Tết hơn.  Còn bậc lớn tuổi thì cũng được con cháu họp lại mừng tuổi và chúc Thọ nữa đó.   Người Á Đông vốn xem trọng lễ nghi, mặc dầu qua đây cũng vì bận việc mà bớt đi, song nhiều gia đình vẫn giữ được chút lề thói cũ.
Em cũng cho cô gửi mấy nụ hôn đầu xuân cho hai anh em Alex của BN Tv với nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,
Mùng 2 Tết , em vào đây tiếp tục chúc Xuân dài dài đến cô cho vui nhà vui cửa nhé.
Ai xông đất nhà cô mùng 1 Tết , em nhớ ngày xưa , Mẹ em hay cho lì xì thật "nặng ký " cô  bạn tên Phước đó cô.
Phước , Lộc , Thọ , đây là lời chúc chân thành nhất của em đến với quý thầy cô LVD , đại gd D Đ , LVD từ hải ngoại đến VN thân yêu của chúng ta.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #29 - 24. Jan 2012 , 18:45

tuy-van wrote on 24. Jan 2012 , 08:44:
Cô thân kính ,
Mùng 2 Tết , em vào đây tiếp tục chúc Xuân dài dài đến cô cho vui nhà vui cửa nhé.
Ai xông đất nhà cô mùng 1 Tết , em nhớ ngày xưa , Mẹ em hay cho lì xì thật "nặng ký " cô  bạn tên Phước đó cô.
Phước , Lộc , Thọ , đây là lời chúc chân thành nhất của em đến với quý thầy cô LVD , đại gd D Đ , LVD từ hải ngoại đến VN thân yêu của chúng ta.
Em Tv

TV thương,
Mọi năm thì cô vẫn "đặt" người xông nhà, song năm nay thì không nhờ nữa vì thấy con mình sáng sớm hôm sau phải đi làm, tội quá, nên đành cứ để tự nhiên xem sao. 
Miễn chúng ta được mạnh khoẻ, bình an, cuộc sống ổn định là hạnh phúc rồi phải không em? 
Ngày mai thì chưa biết vui xuân ở đâu nữa, nhưng lòng thì lúc nào cũng vui, dân "lạc quan tếu" mà TV!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 53
Send Topic In ra