Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 46 47 48 49 50 ... 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 58379 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #705 - 17. Jul 2017 , 22:27

Vu Ngoc Mai wrote on 16. Jul 2017 , 22:27:
TV thươgn,
Cô mừng em có con trai, con gái về ở 1 bên, thật chẳng hạnh phúc nào bằng.  Cho dù có bận rộn hơn, nhưng bù lại có người để hủ hỉ trong thời buổi điện tử này là nhất đó em ơi!  Chớ thường thì khi chúng có con rồi, thì mình lại ít được gần hơn, vì bao nhiêu tình thương sẽ dành cho con cả rồi, "nước mắt chảy xuôi" mà em!
Chúc em một mùa hè đầy ắp tình thương bên con cháu.
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,

Nước mắt chảy xuống cho đến ngày cuối cùng của cuộc đời chúng ta.
   Mùa hè năm nay tuy nóng bức , nhưng em thấy cuộc đời tươi mát thêm.
   Em cám ơn cô đã chia vui và kính chúc Cô cùng cả nhà , tuần lể mới như ý nhé.

Em TvMs Cheesy
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #706 - 20. Jul 2017 , 22:29

tuy-van wrote on 17. Jul 2017 , 22:27:
   Cô thân kính ,

Nước mắt chảy xuống cho đến ngày cuối cùng của cuộc đời chúng ta.
   Mùa hè năm nay tuy nóng bức , nhưng em thấy cuộc đời tươi mát thêm.
   Em cám ơn cô đã chia vui và kính chúc Cô cùng cả nhà , tuần lể mới như ý nhé.

Em TvMs Cheesy

TVMS thân thương,
Em nói trúng ý của Cô quá.  Cha mẹ mà không thương con mới là nghịch lý đó.  Tuy nhiên, chuyện đời cũng khó nói lắm, vì cái gì cũng có thể xảy ra trong cái thế giới nhiễu nhương này em ạ.
Thôi thì cứ vui với những gì mình có, bỏ qua thiên hạ sự nhé em.
Cô chúc em an nhiên tự tại.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #707 - 21. Jul 2017 , 15:31

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Jul 2017 , 22:29:
TVMS thân thương,
Em nói trúng ý của Cô quá.  Cha mẹ mà không thương con mới là nghịch lý đó.  Tuy nhiên, chuyện đời cũng khó nói lắm, vì cái gì cũng có thể xảy ra trong cái thế giới nhiễu nhương này em ạ.
Thôi thì cứ vui với những gì mình có, bỏ qua thiên hạ sự nhé em.
Cô chúc em an nhiên tự tại.
Cô Ngọc Mai

Cô quý mến ,

Thứ sáu là đây , 2 cô trò mình chuẩn  bị chạy shows là vừa.
   Em không post được hình , thật bực mình quá. Thôi thì đành bó tay và không quên kính chúc sức khoẻ , may mắn đến với cô và cả nhà nhé.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #708 - 24. Jul 2017 , 21:44

tuy-van wrote on 21. Jul 2017 , 15:31:
   Cô quý mến ,

Thứ sáu là đây , 2 cô trò mình chuẩn  bị chạy shows là vừa.
   Em không post được hình , thật bực mình quá. Thôi thì đành bó tay và không quên kính chúc sức khoẻ , may mắn đến với cô và cả nhà nhé.

Em TvMs

Tv thương ơi,
Mấy tuần tháng 7 này sao mà bận đi nhiều nơi quá:  Hết văn nghệ lại đến hội đoàn này nọ.  Mà Thứ 7 vùa qua Cô đi nghe 1 chương trình nhạc thính phòng do Viện Việt Học tổ chức. Họ chọn lựa hay ca sĩ quá cơ em ạ.
VVH tổ chức để giúp cho 1 cặp vợ chồng đang bị túng thiếu vì bị cháy nhà, thiên hạ cũng đến đông lắm em ạ.  Thôi thế cũng mừng cho tình người ở xứ này Tv nhỉ.
Cô chúc em vui vẻ và manh khoẻ luôn.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 24. Jul 2017 , 21:47 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #709 - 25. Jul 2017 , 10:22

Vu Ngoc Mai wrote on 24. Jul 2017 , 21:44:
Tv thương ơi,
Mấy tuần tháng 7 này sao mà bận đi nhiều nơi quá:  Hết văn nghệ lại đến hội đoàn này nọ.  Mà Thứ 7 vùa qua Cô đi nghe 1 chương trình nhạc thính phòng do Viện Việt Học tổ chức. Họ chọn lựa hay ca sĩ quá cơ em ạ.
VVH tổ chức để giúp cho 1 cặp vợ chồng đang bị túng thiếu vì bị cháy nhà, thiên hạ cũng đến đông lắm em ạ.  Thôi thế cũng mừng cho tình người ở xứ này Tv nhỉ.
Cô chúc em vui vẻ và manh khoẻ luôn.
Cô Ngọc Mai

Cô thương ,

2 cô trò mình chạy shows mệt , nhưng vui.
  Em hy vọng chúng ta có nhiều sức khoẻ dẻo dai , để mang nguồn hạnh phúc cho chính bản thân và cho người khác nhé.
  2 tuần trước lể Biệt Động Quân , tuần rồi Quốc Gia Nghỉa Tử , và chuẩn bị cho tuần nầy ,...tiép tục đại Lể ' Cám ơn Anh "...dài dài đến tháng 12.
   Em cám ơn cô đã chia xẻ và rất vui khi cô trò mình chia xẻ tin tức cùng nhau.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #710 - 28. Jul 2017 , 11:12

tuy-van wrote on 25. Jul 2017 , 10:22:
  Cô thương ,

2 cô trò mình chạy shows mệt , nhưng vui.
  Em hy vọng chúng ta có nhiều sức khoẻ dẻo dai , để mang nguồn hạnh phúc cho chính bản thân và cho người khác nhé.
  2 tuần trước lể Biệt Động Quân , tuần rồi Quốc Gia Nghỉa Tử , và chuẩn bị cho tuần nầy ,...tiép tục đại Lể ' Cám ơn Anh "...dài dài đến tháng 12.
   Em cám ơn cô đã chia xẻ và rất vui khi cô trò mình chia xẻ tin tức cùng nhau.

Em TVMS

TVMS thân thương,
Ba ngày cuối tuần này thì Cô bận lo cho Thể Dục Khí Công Hoàng Hạc vì Chủ Nhật là Kỷ Niệm 11 năm thành lập môn khí công này đó em. 
Cô được giao thực hiện Bản Tin cùng với Ban Biên Tập, và sẽ phát hành vào dịp này, còn làm MC văn nghệ và hợp ca nữa.  Đặc biệt còn có ban múa cổ truyền do các lão bà trình diễn vốn rất được tán thưởng vì họ nhờ tập mà sống lâu và minh mẫn đó.
Đại Hội Cám ơn Anh trên SJ cũng có đại diện của Hội ái Hữu LVD là Kim Oanh đến dự để trao số tiền quyên góp được của Gs và CNS khắp nơi lên tới gần $2,000.00 em ạ.  Cô chắc hôm đó các em sẽ gặp nhau và sẽ rất vui phải không em.  Nếu Cô không bị kẹt thì sẽ đi với Kim Định, một LVD đã rất sốt sắng với việc làm của TT Hạnh Nhơn trong suốt thời gian qua. Còn em LVD Thuận Nguyễn Nhã Đào thì làm thơ tặng cho gia đình của Bà, Cô đọc mà bùi ngùi tấc dạ Tv ơi!
Chuyện đã dài, để từ từ Cô kể tiếp cho Em Bé nghe nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 28. Jul 2017 , 11:14 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #711 - 01. Aug 2017 , 12:54

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Jul 2017 , 11:12:
TVMS thân thương,
Ba ngày cuối tuần này thì Cô bận lo cho Thể Dục Khí Công Hoàng Hạc vì Chủ Nhật là Kỷ Niệm 11 năm thành lập môn khí công này đó em. 
Cô được giao thực hiện Bản Tin cùng với Ban Biên Tập, và sẽ phát hành vào dịp này, còn làm MC văn nghệ và hợp ca nữa.  Đặc biệt còn có ban múa cổ truyền do các lão bà trình diễn vốn rất được tán thưởng vì họ nhờ tập mà sống lâu và minh mẫn đó.
Đại Hội Cám ơn Anh trên SJ cũng có đại diện của Hội ái Hữu LVD là Kim Oanh đến dự để trao số tiền quyên góp được của Gs và CNS khắp nơi lên tới gần $2,000.00 em ạ.  Cô chắc hôm đó các em sẽ gặp nhau và sẽ rất vui phải không em.  Nếu Cô không bị kẹt thì sẽ đi với Kim Định, một LVD đã rất sốt sắng với việc làm của TT Hạnh Nhơn trong suốt thời gian qua. Còn em LVD Thuận Nguyễn Nhã Đào thì làm thơ tặng cho gia đình của Bà, Cô đọc mà bùi ngùi tấc dạ Tv ơi!
Chuyện đã dài, để từ từ Cô kể tiếp cho Em Bé nghe nhé.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,

Thể dục khí công Hoàng Hạc và đại hội " Cám ơn Anh " năm nay thứ 11 giống nhau, thật hay quá.
  Vô cùng  thương tiếc bà Hạnh Nhân , vừa ra đi qua bên kia thế giới , nhưng chắc chắn là không ai quên công ơn Bà ,  Việt Dzũng....và những anh hùng QLVNCH.
  Em rất hảnh diện cùng quý thầy cô trò , đại gd LVD chúng ta , hay hoạt động tích cực ( vác ngà voi ) , đóng góp tinh thần và vật chất trong mọi trường họp , rất ngưỡng mộ.
  Như vậy chủ nhật nầy 8-6 , SJ với ngày Đại Lể CÁM ƠN ANH , ban tổ chức mời em trong ban tiếp tân , phát 5,000 lá cờ Vn đến quan khách ,....chắc sẽ gặp Kim Oanh LVD....
   Mấy tuần nay chạy shows ' Quốc Gia Nghìa Tử , Thiết Giáp , Biệt Động Quân , Liên Trường...đặc biệt là đại gia đình Kinh Chỉ của Mạ Vân được tổ chức tại SJ 7-29 , và được ôm Mạ nhiều lần..hi.hi.
Bây giờ e chuẩn bị chạy shows , kính chúc sức khoẻ đến cô  và cả nhà, trọn tháng 8 an mạnh , nhiều niềm vui nhé.
  Em TvMs
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #712 - 03. Aug 2017 , 14:27

Thưa cô đây là hình chị Tuý Vân gửi a.Kính chúc cô luôn vui, khoẻ.
Kính,
Trò ngố

...

...

...
Back to top
« Last Edit: 07. Aug 2017 , 13:16 by Ngố »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #713 - 04. Aug 2017 , 23:56

Ngố wrote on 03. Aug 2017 , 14:27:
Kính,
Trò ngố

...

...

...

Hoan hô và cám ơn Cô em gái Ngô Sắc ( không ngố chút nào , mà ngược lại ) , ngừng đá banh , vào đây post hình em mới chôm được.
   Kính chúc cô và đại gia đình cuối tuần  như ý và yên vui.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #714 - 14. Aug 2017 , 22:49

Ngố wrote on 03. Aug 2017 , 14:27:
Kính,
Trò ngố

...

...

...

Cô cũng cảm ơn trò Ngố rất dễ thương của Cô.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #715 - 14. Aug 2017 , 23:09

tuy-van wrote on 04. Aug 2017 , 23:56:
   Hoan hô và cám ơn Cô em gái Ngô Sắc ( không ngố chút nào , mà ngược lại ) , ngừng đá banh , vào đây post hình em mới chôm được.
   Kính chúc cô và đại gia đình cuối tuần  như ý và yên vui.

Em TVMS

Bà Thần Giữ Hình ơi,
Còn hình Cô đi dự Lễ Vào Trường Y (White Coat Ceremony) ở New Orleans Louisana của cháu nội đầu tiên (chị lớn nhất của dàn cháu 8 đứa), con của trưởng nam Bùi Bằng Trình, thì chắc em chưa có, hì hì hì ...
Sau đó cô còn đi thăm Cô em chồng, rồi được con trai thứ 2 đón Cô và anh Trình về Georgia ở chơi với 2 cháu nội thêm 4 ngày ở nữa, đã ghê chưa? 
Đi đâu cũng được 2 con trai 2 bên dắt, rồi mở cửa xe, xách ví cho mẹ cứ như thể cô đã "già" rồi ấy thôi!  Mà lâu lâu được cưng thôi thì mình cũng cho phép em hỉ?
Chà em gái được ôm Mạ Vân đã quá nhỉ .  Đúng là cả 2 cô trò mình có số hên cùng trúng ngay tháng 7, chắc Trời Phật độ cho 2 chuyên viên "vác ngà voi" đó em à!
Cô viết đền em 1 thư that dài rồi đó, giờ thì phải ngừng bút nghe em.
Thương TV,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #716 - 15. Aug 2017 , 23:16

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Aug 2017 , 23:09:
Bà Thần Giữ Hình ơi,
Còn hình Cô đi dự Lễ Vào Trường Y (White Coat Ceremony) ở New Orleans Louisana của cháu nội đầu tiên (chị lớn nhất của dàn cháu 8 đứa), con của trưởng nam Bùi Bằng Trình, thì chắc em chưa có, hì hì hì ...
Sau đó cô còn đi thăm Cô em chồng, rồi được con trai thứ 2 đón Cô và anh Trình về Georgia ở chơi với 2 cháu nội thêm 4 ngày ở nữa, đã ghê chưa? 
Đi đâu cũng được 2 con trai 2 bên dắt, rồi mở cửa xe, xách ví cho mẹ cứ như thể cô đã "già" rồi ấy thôi!  Mà lâu lâu được cưng thôi thì mình cũng cho phép em hỉ?
Chà em gái được ôm Mạ Vân đã quá nhỉ .  Đúng là cả 2 cô trò mình có số hên cùng trúng ngay tháng 7, chắc Trời Phật độ cho 2 chuyên viên "vác ngà voi" đó em à!
Cô viết đền em 1 thư that dài rồi đó, giờ thì phải ngừng bút nghe em.
Thương TV,
Cô Ngọc Mai

Cô thân kính ,

Vâng , 2 cô trò mình được ' số hưởng " , lúc nào hay lúc đấy , sau những năm tháng cực khổ nuôi các con cháu nên người.
  Chúc mừng cháu tốt nghiệp và có dịp đi đây đó cho đời tươi vui hơn.
  Con gái thứ 2 dọn về SJ từ Chicago , và con trai mới có gia đình vào năm 2016 , mới mua nhà , ở gần em , thật bận rộn và tha hồ chạy shows , không ngừng.
  Em kính chúc cô nhiều sức khoẻ và cám ơn cô cùng em gái Ngô Sắc đã chia xẻ hình kỷ niệm.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #717 - 20. Aug 2017 , 22:22

tuy-van wrote on 15. Aug 2017 , 23:16:
  Cô thân kính ,

Vâng , 2 cô trò mình được ' số hưởng " , lúc nào hay lúc đấy , sau những năm tháng cực khổ nuôi các con cháu nên người.
  Chúc mừng cháu tốt nghiệp và có dịp đi đây đó cho đời tươi vui hơn.
  Con gái thứ 2 dọn về SJ từ Chicago , và con trai mới có gia đình vào năm 2016 , mới mua nhà , ở gần em , thật bận rộn và tha hồ chạy shows , không ngừng.
  Em kính chúc cô nhiều sức khoẻ và cám ơn cô cùng em gái Ngô Sắc đã chia xẻ hình kỷ niệm.

Em TvMs

Túy Vân thân thương,
Được ở gần con thì nhất rồi đó em.  Còn việc bận rộn thì do tính người, nhưng miễn sao em vẫn vui vẻ và khoẻ mạnh là tốt rồi em gái ơi!
Cô mừng em được gần con cháu.
À còn cháu nội cô thì vào trường Y để học thêm  4 năm, sau khi đã tốt nghiệp BS ở UCLA.  Như vậy thì 4 năm nữa cháu mới ra trường, và BN lại già thêm nhiều rồi đó TV ơi!
Mong sao cô vẫn còn khoẻ mạnh vào thời gian đó.
Chúc em đầu tuần vui .
Cô Ngọc Mai 
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #718 - 23. Aug 2017 , 07:58

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Aug 2017 , 22:22:
Túy Vân thân thương,
Được ở gần con thì nhất rồi đó em.  Còn việc bận rộn thì do tính người, nhưng miễn sao em vẫn vui vẻ và khoẻ mạnh là tốt rồi em gái ơi!
Cô mừng em được gần con cháu.
À còn cháu nội cô thì vào trường Y để học thêm  4 năm, sau khi đã tốt nghiệp BS ở UCLA.  Như vậy thì 4 năm nữa cháu mới ra trường, và BN lại già thêm nhiều rồi đó TV ơi!
Mong sao cô vẫn còn khoẻ mạnh vào thời gian đó.
Chúc em đầu tuần vui .
Cô Ngọc Mai 

Cô thân kính ,

Em chia vui với cháu nội và gd cô học giỏi vào trường y , và 4 năm nửa thời gian qua nhanh lắm...nhưng chúng ta mặc kệ tuổi tác , nhưng tâm hồn " trẻ mãi không già " nha cô.
  Vâng , con trai mới đám cưới tháng 10-1 năm rồi , mới mua được căn nhà , nên 2 họ nội , ngoại cả gia đình mừng quá , phụ dọn nhà cách nhà em khoảng 20 phút , nên bây giờ 2 đôi chân...đang hành hạ quá chừng.
  Mùa Thu mới bắt đầu , lá vàng chưa rơi , mà em thấy mình buồn vời vợi , nhớ kỷ niệm thuở nào tại VN....ước gì có ai bên cạnh , cho mượn bờ vai...hu.hu..

Em kính chúc sức khoẻ , hạnh phúc đến cùng cô và tất cả chúng ta , mọi ngày....và nhất là được chạy shows như ý.

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #719 - 23. Aug 2017 , 22:44

tuy-van wrote on 23. Aug 2017 , 07:58:
  Cô thân kính ,

Em chia vui với cháu nội và gd cô học giỏi vào trường y , và 4 năm nửa thời gian qua nhanh lắm...nhưng chúng ta mặc kệ tuổi tác , nhưng tâm hồn " trẻ mãi không già " nha cô.
  Vâng , con trai mới đám cưới tháng 10-1 năm rồi , mới mua được căn nhà , nên 2 họ nội , ngoại cả gia đình mừng quá , phụ dọn nhà cách nhà em khoảng 20 phút , nên bây giờ 2 đôi chân...đang hành hạ quá chừng.
  Mùa Thu mới bắt đầu , lá vàng chưa rơi , mà em thấy mình buồn vời vợi , nhớ kỷ niệm thuở nào tại VN....ước gì có ai bên cạnh , cho mượn bờ vai...hu.hu..

Em kính chúc sức khoẻ , hạnh phúc đến cùng cô và tất cả chúng ta , mọi ngày....và nhất là được chạy shows như ý.

Em TVMS

Tv thương ơi,
Đôi chân em còn đi được là tốt cho sức khoẻ nhiều lăm, nên em đừng có than làm gì.
Chiều tối nay cô mới đi dùng bữa với các chị LVD trong số có 1 em mới từ Úc qua thăm CA.
Thầy trò chụp bao nhiêu là hình kỷ niệm vui ơi là vui.  Vì là bạn học chung lớp từ mấy chục năm nay nên không khí rất là thân thiết, chuyện nổ như pháo, các em nói mãi mà vẫn không đành từ giã nhau để ra về.
Cô thấy đó là tình cảm gắn bó của thầy trò LVD em ạ. 
Vì nhớ cháu nội mới đi xa, nhớ từng món ăn nó
thích mà cô đã gọi món phở áp chảo mà 2 bà cháu hay ăn mỗi khi đi tiệm với nhau.
Đêm đã khuya, Cô sẽ kể chuyện em nghe lần tới nhé.  Chúc em luôn an vui.
Thân quý,
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 23. Aug 2017 , 22:49 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Pages: 1 ... 46 47 48 49 50 ... 53
Send Topic In ra