Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 48 49 50 51 52 53
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 57426 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #735 - 07. Nov 2017 , 23:50

tuy-van wrote on 19. Oct 2017 , 07:32:
  Cô thương mến ,

Vâng , đúng là " người tính không bằng trời tính " nên hy vọng kỳ Đ H LVD 2 Mạ con Song Vân và những ai vắng mặt năm nay , hội ngô vào dịp sau nhé.
  Cuối tuần sắp đến , cô chuẩn bị chạy shows chưa ? sau Mùa Lể Vu Lan , Tết  Trung Thu...bây giờ sắp đen Halloween

Em tv

Chu choa thời gian qua mau quá, lại sắp Lễ Tạ Ơn rồi cuối năm DL.  Thời gian qua cô được 2 cháu con 2 ông anh ở Canada và Pháp cùng vợ qua thăm nên mấy cô cháu lâu ngày gặp lại dắt nhau đi ăn uống và chuyện trò cũng vui lắm .
Nhưng hôm nay vào đây thấy song Vân hứa hẹn sang năm đi Đai Hội LVD thì hi vọng găp gỡ càng thêm vui.  Chỉ mong sẽ không có điều gì xảy ra để bị mừng hụt thôi TV ạ.
Mình hẹn viết thư sau nhé em .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #736 - 08. Nov 2017 , 17:33

Vu Ngoc Mai wrote on 07. Nov 2017 , 23:50:
Chu choa thời gian qua mau quá, lại sắp Lễ Tạ Ơn rồi cuối năm DL.  Thời gian qua cô được 2 cháu con 2 ông anh ở Canada và Pháp cùng vợ qua thăm nên mấy cô cháu lâu ngày gặp lại dắt nhau đi ăn uống và chuyện trò cũng vui lắm .
Nhưng hôm nay vào đây thấy song Vân hứa hẹn sang năm đi Đai Hội LVD thì hi vọng găp gỡ càng thêm vui.  Chỉ mong sẽ không có điều gì xảy ra để bị mừng hụt thôi TV ạ.
Mình hẹn viết thư sau nhé em .
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,
Em chia vui cùng cô và gd. Canada rất hữu tình vào mùa Thu , vì khi con gái học ở NY , em thăm viếng và đi tour Eastcoast , tuyệt vời.
  Kính chúc cô luôn an vui và lâu lâu vào đây , thật ấm lòng.
  Mùa Lể TẠ ƠN  sắp đến , em tha hồ chạy shows và nhất là phải cám ơn quý thầy cô Đ ại  gd LVD , D Đ .
  Hẹn hò dịp sau , nhé cô.
  Em tvms
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #737 - 14. Nov 2017 , 05:19

tuy-van wrote on 08. Nov 2017 , 17:33:
  Cô thương kính ,
Em chia vui cùng cô và gd. Canada rất hữu tình vào mùa Thu , vì khi con gái học ở NY , em thăm viếng và đi tour Eastcoast , tuyệt vời.
  Kính chúc cô luôn an vui và lâu lâu vào đây , thật ấm lòng.
  Mùa Lể TẠ ƠN  sắp đến , em tha hồ chạy shows và nhất là phải cám ơn quý thầy cô Đ ại  gd LVD , D Đ .
  Hẹn hò dịp sau , nhé cô.
  Em tvms

TV thân thương,
Đúng đó em, chúng ta vẫn còn dịp gặp gỡ mà em nhỉ. 
Lễ Tạ Ơn này Cô cũng có nhiều ơn nghĩa để nhớ lắm.  Nhưng mà không khí Giáng sinh cũng đã rôn rã bắt đầu rồi.  Đúng là tư bản, họ không chừa 1 cơ hội nào để quảng cáo cho lơi nhuận cả.  Nhưng cũng nhờ thế mà có người tiêu thụ, và kinh tế mới phát triển được. 
Cô chúc em vui chạy show trong mùa Lễ này.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #738 - 18. Nov 2017 , 20:57

Ngoc Mai oi ,
Hom qua an cá tiep , ngon qua. Dung gout cua minh [ ngươi Trung do ] chu cho Ong Khang an cai nay ong ta se noi la bo vao tu lanh de an trang mieng ! Minh thi thich lam , an lai dươc nhieu com hon nua.
Cam on Ban Dzang nhe , da lo cho ban qua chu dao !
Le Ta On dang lap lo dau day roi , minh thương chuc Ngoc Mai va cac con chau mot ngay le Thanksgiving hoan toan nhu y muôn.
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #739 - 20. Nov 2017 , 00:29

ngo_thi_van wrote on 18. Nov 2017 , 20:57:
Ngoc Mai oi ,
Hom qua an cá tiep , ngon qua. Dung gout cua minh [ ngươi Trung do ] chu cho Ong Khang an cai nay ong ta se noi la bo vao tu lanh de an trang mieng ! Minh thi thich lam , an lai dươc nhieu com hon nua.
Cam on Ban Dzang nhe , da lo cho ban qua chu dao !
Le Ta On dang lap lo dau day roi , minh thương chuc Ngoc Mai va cac con chau mot ngay le Thanksgiving hoan toan nhu y muôn.
Van

Vân ơi,
Từ ngày Mai dọn về ở khu Bolsa thì được "xơi" nhiều món hấp dẫn lắm vì hàng quán quá nhiều và có sự cạnh tranh ấy mà. 
Nghe tin ban Vàng không được khoẻ thì mình nóng ruột, cứ muốn đi thăm mà chưa có ai rảnh mà cho quá giang, nên đành gửi CMC vậy.  Vân ăn thấy ngon miệng là NM vui rồi.
Lúc này mình coi 3 "cháu mọn" sau giờ tan trường nên cũng bận hơn xưa, nhưng cũng vui Vân ạ.
Thanksgiving này phố phương đông đúc quá nên mình cũng bớt lái xe ban đêm nhiều rồi bạn Vàng ơi.
Thôi thỉnh thoảng chúng mình vào nhà nhau cho đỡ nhớ Vân nhé.
Chúc Vân và Vĩnh một Lễ Tạ Ơn an vui.
Thân ái,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #740 - 20. Nov 2017 , 07:07

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Nov 2017 , 05:19:
TV thân thương,
Đúng đó em, chúng ta vẫn còn dịp gặp gỡ mà em nhỉ. 
Lễ Tạ Ơn này Cô cũng có nhiều ơn nghĩa để nhớ lắm.  Nhưng mà không khí Giáng sinh cũng đã rôn rã bắt đầu rồi.  Đúng là tư bản, họ không chừa 1 cơ hội nào để quảng cáo cho lơi nhuận cả.  Nhưng cũng nhờ thế mà có người tiêu thụ, và kinh tế mới phát triển được. 
Cô chúc em vui chạy show trong mùa Lễ này.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Vâng , mùa Lể Tạ Ơn năm nay , em luôn nhớ ơn quê hương VN đã cho em những kỷ niệm tuổi thơ , LVD với công ơn thầy cô......và hy vọng quý thầy cô , đại gd Đ LVD nhiều niềm vui hạnh phúc , may mắn , an mạnh hơn 2016 nhé.

Chủ nhật hôm qua , m và BTC bàn bạc cho ngày 9-12 ' THƯƠNG PHẾ BINH VN " tại Oakland.Mong ước được nhiều tấm lòng vàng giúp đở.
  Thấy cô và Mạ Vân ra vào , thật ấm   lòng
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #741 - 20. Nov 2017 , 07:37

tuy-van wrote on 20. Nov 2017 , 07:07:
  Cô thương kính ,

Vâng , mùa Lể Tạ Ơn năm nay , em luôn nhớ ơn quê hương VN đã cho em những kỷ niệm tuổi thơ , LVD với công ơn thầy cô......và hy vọng quý thầy cô , đại gd Đ LVD nhiều niềm vui hạnh phúc , may mắn , an mạnh hơn 2016 nhé.

Chủ nhật hôm qua , m và BTC bàn bạc cho ngày 9-12 ' THƯƠNG PHẾ BINH VN " tại Oakland.Mong ước được nhiều tấm lòng vàng giúp đở.
  Thấy cô và Mạ Vân ra vào , thật ấm   lòng

TV thương,
Đúng rồi, lúc nào cô cũng nhớ Ma Vân em ạ.  Vì Cô chấm Mạ là cô bạn Huế dễ thương nhất và cũng là đồng môn lâu năm nhất, từ 1962 đến 1975 đó em.  Còn nếu tính đến hôm nay thì quen nhau cũng được trên 1/2 thế kỷ rồi còn gì.
Cho nên, hai mẹ con song Vân sẽ còn gặp cô đều đều trong này đó.
Phúc đức tại mẫu, em đang gieo nhân tốt cho hậu vận bằng những chuyến đi show dành cho việc xã hội đó em.
Cô chúc Mây Say vui trọn tuần lễ này.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 20. Nov 2017 , 07:39 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #742 - 20. Nov 2017 , 15:15

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Nov 2017 , 00:29:
Vân ơi,
Từ ngày Mai dọn về ở khu Bolsa thì được "xơi" nhiều món hấp dẫn lắm vì hàng quán quá nhiều và có sự cạnh tranh ấy mà. 
Nghe tin ban Vàng không được khoẻ thì mình nóng ruột, cứ muốn đi thăm mà chưa có ai rảnh mà cho quá giang, nên đành gửi CMC vậy.  Vân ăn thấy ngon miệng là NM vui rồi.
Lúc này mình coi 3 "cháu mọn" sau giờ tan trường nên cũng bận hơn xưa, nhưng cũng vui Vân ạ.
Thanksgiving này phố phương đông đúc quá nên mình cũng bớt lái xe ban đêm nhiều rồi bạn Vàng ơi.
Thôi thỉnh thoảng chúng mình vào nhà nhau cho đỡ nhớ Vân nhé.
Chúc Vân và Vĩnh một Lễ Tạ Ơn an vui.
Thân ái,
Ngọc Mai

Ngoc Mai oi
Chung minh gap nhau o day cung la vui roi , chi so mot ngay nao do khong con suc de go nua thi that la chet suong hon ! Noi vay chu cu moi sang thuc day thay minh con tho la van cu yeu doi nhu thương. Moi su cu McKENO den dau hay do phai khong Ban Vang?
Minh cung rat mong gap lai cac ban va cac em lam ma cung danh chiu. Bay gio Vĩnh khong cho minh lai xe di xa nua , khong con tin tai Anh Hung Xa Lo cua minh nua , co buồn khong ? Bua nao minh phai lai xe đua voi thien ha moi dươc ! Grin Grin Grin Grin
Co doc cai thu cua Ngoc Mai tra loi cho Tuy Van , cam on tinh cam cua Ban Vang doi voi minh nhieu lam do.
Thân ,
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #743 - 22. Nov 2017 , 22:48

ngo_thi_van wrote on 20. Nov 2017 , 15:15:
Ngoc Mai oi
Chung minh gap nhau o day cung la vui roi , chi so mot ngay nao do khong con suc de go nua thi that la chet suong hon ! Noi vay chu cu moi sang thuc day thay minh con tho la van cu yeu doi nhu thương. Moi su cu McKENO den dau hay do phai khong Ban Vang?
Minh cung rat mong gap lai cac ban va cac em lam ma cung danh chiu. Bay gio Vĩnh khong cho minh lai xe di xa nua , khong con tin tai Anh Hung Xa Lo cua minh nua , co buồn khong ? Bua nao minh phai lai xe đua voi thien ha moi dươc ! Grin Grin Grin Grin
Co doc cai thu cua Ngoc Mai tra loi cho Tuy Van , cam on tinh cam cua Ban Vang doi voi minh nhieu lam do.
Thân ,
Van   

Vân ơi,
Mình thì theo cái thuyết của Vân từ khuya rồi.  Nếu không giải quyết mọi sự cho thỏa đáng thì ôm mối lo chỉ khổ thân mình thôi Bạn Vàng ạ.
Vậy chúng mình hay ăn mừng Lễ Tạ Ơn đã cho một cuộc sống tự do, có thể lựa chọn cho chính mình nhé.
Mấy con trai gửi lời thăm Mạ.
Thương quý,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #744 - 23. Nov 2017 , 07:42

...

Kính chúc cô Mai mùa lễ Tạ Ơn có nhiều niềm vui

vuonhoa
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #745 - 26. Nov 2017 , 21:40

Dau Do wrote on 23. Nov 2017 , 07:42:

...

Kính chúc cô Mai mùa lễ Tạ Ơn có nhiều niềm vui

vuonhoa

Thân chào Quân sư,
Cô mừng gặp lại em trong này và thân chúc Đậu Đỏ một mùa Tạ Ơn đầy hạnh phúc.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 26. Nov 2017 , 21:41 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #746 - 29. Nov 2017 , 06:37

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Nov 2017 , 07:37:
TV thương,
Đúng rồi, lúc nào cô cũng nhớ Ma Vân em ạ.  Vì Cô chấm Mạ là cô bạn Huế dễ thương nhất và cũng là đồng môn lâu năm nhất, từ 1962 đến 1975 đó em.  Còn nếu tính đến hôm nay thì quen nhau cũng được trên 1/2 thế kỷ rồi còn gì.
Cho nên, hai mẹ con song Vân sẽ còn gặp cô đều đều trong này đó.
Phúc đức tại mẫu, em đang gieo nhân tốt cho hậu vận bằng những chuyến đi show dành cho việc xã hội đó em.
Cô chúc Mây Say vui trọn tuần lễ này.
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính

Mùa Lể Gà Tây đã qua , ai ai cũng chuẩn bị cho Noel...... em hy vọng đại gd LVD , D Đ LVD , Nhất là quý thầy cô tận hưởng hạnh phúc an mạnh nhiều hơn nam 2016 nhé

Em cám ơn cô đã chia xẻ tâm tình trong căn nhà ấm cúng TKNV của cô nhé.

em tvms
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #747 - 01. Dec 2017 , 07:21

tuy-van wrote on 29. Nov 2017 , 06:37:
  Cô thương kính

Mùa Lể Gà Tây đã qua , ai ai cũng chuẩn bị cho Noel...... em hy vọng đại gd LVD , D Đ LVD , Nhất là quý thầy cô tận hưởng hạnh phúc an mạnh nhiều hơn nam 2016 nhé

Em cám ơn cô đã chia xẻ tâm tình trong căn nhà ấm cúng TKNV của cô nhé.

em tvms

Mây Say thương ơi,
MS của Cô thật là bận rộn quá đấy, nhưng mà rât vui vì "chay show" lúc nào cũng đắt hàng phải không em?  Miễn sao đừng quên Mạ Vân và cô giáo này là được em ạ.
Ở Mỹ ngày lễ nhiều quá, nên lúc nào thiên hạ cũng áo quần xênh xang, xe cộ tấp nập, ai cũng tiêu thụ cũng xài tiền cả.  Và nhờ vậy mà kinh tế Mỹ vẫn cứ đi lên dù có ai kia muốn phủ nhận.
Và thầy trò mình cũng bị lôi cuốn vào đủ thứ chuyện để thấy thời gian qua nhanh.  Kể ra cũng thú vị lắm em nhi?
Cô chúc TV vui chạy show Noel.
Thương quý,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #748 - 05. Dec 2017 , 18:48

Vu Ngoc Mai wrote on 01. Dec 2017 , 07:21:
Mây Say thương ơi,
MS của Cô thật là bận rộn quá đấy, nhưng mà rât vui vì "chay show" lúc nào cũng đắt hàng phải không em?  Miễn sao đừng quên Mạ Vân và cô giáo này là được em ạ.
Ở Mỹ ngày lễ nhiều quá, nên lúc nào thiên hạ cũng áo quần xênh xang, xe cộ tấp nập, ai cũng tiêu thụ cũng xài tiền cả.  Và nhờ vậy mà kinh tế Mỹ vẫn cứ đi lên dù có ai kia muốn phủ nhận.
Và thầy trò mình cũng bị lôi cuốn vào đủ thứ chuyện để thấy thời gian qua nhanh.  Kể ra cũng thú vị lắm em nhi?
Cô chúc TV vui chạy show Noel.
Thương quý,
Cô Ngọc Mai

Cô than kính ,

Thời gian qua nhanh quá , bây giờ đã là tháng 12 , tháng cuối trong năm nay.
Em hy vọng cô trò mình tha hồ chạy shows như ý và ca nhà tận hưởng mùa Lể Noel tràn ngập tiếng cười.
Hội phụ nữ Oakland thứ 7 nầy tổ chưc văn nghệ giup Thương Phê Binh , nên em đã chuẩn bị và không bao giờ quên công ơn các anh hùng QLVNCH.

em tvms
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #749 - 08. Dec 2017 , 09:42

tuy-van wrote on 05. Dec 2017 , 18:48:
Cô than kính ,

Thời gian qua nhanh quá , bây giờ đã là tháng 12 , tháng cuối trong năm nay.
Em hy vọng cô trò mình tha hồ chạy shows như ý và ca nhà tận hưởng mùa Lể Noel tràn ngập tiếng cười.
Hội phụ nữ Oakland thứ 7 nầy tổ chưc văn nghệ giup Thương Phê Binh , nên em đã chuẩn bị và không bao giờ quên công ơn các anh hùng QLVNCH.

em tvms

Em thương,
Tối Thứ Bảy này cô sẽ đi coi văn nghệ gây quỹ giúp trẻ mồ côi của nhóm Tăng Thân Xóm Dừa Tv ạ.  Nhóm này 1 năm gây quỹ 2 lần:  Cơm chay với sự tình nguyện đóng góp thức ăn tự nấu của thành viên, và văn nghệ.  Tất cả số tiền thâu được sẽ dùng để lo cho trẻ mồ côi ở VN. 
Mỗi lần đi dự, cô đều gặp rất đông cô giáo và nhất là CHS LVD, trong đó có Cô Thanh Hải, các bạn Uyển Nghi, Thanh Hằng 74, Ngọc Bích, Minh Hải...và nhiều người quen của cô từ nhiều năm nay.  Thức ăn chay rất lành mạnh, và nhóm trẻ phục vụ rất nhanh nhẹn và thân thiện Mây say ơi.
Từ giờ đến cuối năm dl thì tuần nào cũng kẹt rồi, vui như Tết Tây mà em, hì hì...
Cô chúc em luôn trẻ đẹp.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 08. Dec 2017 , 09:47 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Pages: 1 ... 48 49 50 51 52 53
Send Topic In ra