Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 49 50 51 52 53 
Send Topic In ra
TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI (Read 57427 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: TRANG KỶ NIỆM VÀNG CỦA CÔ NGỌC MAI
Reply #750 - 12. Dec 2017 , 06:42

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Dec 2017 , 09:42:
Em thương,
Tối Thứ Bảy này cô sẽ đi coi văn nghệ gây quỹ giúp trẻ mồ côi của nhóm Tăng Thân Xóm Dừa Tv ạ.  Nhóm này 1 năm gây quỹ 2 lần:  Cơm chay với sự tình nguyện đóng góp thức ăn tự nấu của thành viên, và văn nghệ.  Tất cả số tiền thâu được sẽ dùng để lo cho trẻ mồ côi ở VN. 
Mỗi lần đi dự, cô đều gặp rất đông cô giáo và nhất là CHS LVD, trong đó có Cô Thanh Hải, các bạn Uyển Nghi, Thanh Hằng 74, Ngọc Bích, Minh Hải...và nhiều người quen của cô từ nhiều năm nay.  Thức ăn chay rất lành mạnh, và nhóm trẻ phục vụ rất nhanh nhẹn và thân thiện Mây say ơi.
Từ giờ đến cuối năm dl thì tuần nào cũng kẹt rồi, vui như Tết Tây mà em, hì hì...
Cô chúc em luôn trẻ đẹp.
Cô Ngọc Mai

Cô thương mến ,

2 cô trò và tất cả cuối tuần chạy shows vui quá.
CNS LVD và quý GS tham gia trong cộng đồng , mang lại niềm hạnh phúc cho người , cho đời , và cũng là cho chính mình , phải không cô?
  Ngày tổ chức gây quỷ giúp đở cho các thương phế binh VN tại kland Oakland thành công rực rở là 10,000 đô.em măc quân phuc Hải quân
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #751 - 14. Dec 2017 , 07:34

tuy-van wrote on 12. Dec 2017 , 06:42:
Cô thương mến ,

2 cô trò và tất cả cuối tuần chạy shows vui quá.
CNS LVD và quý GS tham gia trong cộng đồng , mang lại niềm hạnh phúc cho người , cho đời , và cũng là cho chính mình , phải không cô?
  Ngày tổ chức gây quỷ giúp đở cho các thương phế binh VN tại kland Oakland thành công rực rở là 10,000 đô.em măc quân phuc Hải quân

Tv thương ơi,
Em vui làm cô cũng mường tượng ra được một số tiết mục của buổi gây quỹ.  Nhớ post hình em mặc quân phục Hải quân cho cô mặc dù cô đã được xem trước đây rồi em nhé.
Từ đầu tuần này cô bị cảm ho, phải uống thuốc và ngủ li bì đến sáng nay mới hơi tỉnh táo đó.  Đã lâu lắm rồi không bị cảm, nên lần này thấy hơi lạ, và phải kiểm soát lại coi mình đã làm chi cho nên nỗi!  Chắc lại phải lo cho sức khoẻ nhiều hơn nữa đó em ơi.  Có điều ta thật khó tránh được lây bịnh phải không em?
Cô chúc em luôn mạnh giỏi.

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #752 - 19. Dec 2017 , 16:37

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Dec 2017 , 07:34:
Tv thương ơi,
Em vui làm cô cũng mường tượng ra được một số tiết mục của buổi gây quỹ.  Nhớ post hình em mặc quân phục Hải quân cho cô mặc dù cô đã được xem trước đây rồi em nhé.
Từ đầu tuần này cô bị cảm ho, phải uống thuốc và ngủ li bì đến sáng nay mới hơi tỉnh táo đó.  Đã lâu lắm rồi không bị cảm, nên lần này thấy hơi lạ, và phải kiểm soát lại coi mình đã làm chi cho nên nỗi!  Chắc lại phải lo cho sức khoẻ nhiều hơn nữa đó em ơi.  Có điều ta thật khó tránh được lây bịnh phải không em?
Cô chúc em luôn mạnh giỏi.

Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Mấy hôm nay chạy shows , rồi bánh xe bị bể , phone không work ( chắc muốn thay cái mới đó cô )...hy vong cuối năm , cô trò mình hết xui xẽo ( cô mau hồi phục ) nhé.
sn anh TT 12-17 , trước em có 1 ngày , nhưng lúc nào em cũng nhớ đến thi sỉ có 1 không 2.
chỉ còn hơn 10 ngày đến nam* mới em hy vong ca> nhà hạnh  phúc hơn năm 2017.

em tvms
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #753 - 19. Dec 2017 , 19:44

tuy-van wrote on 19. Dec 2017 , 16:37:
  Cô thương kính ,

Mấy hôm nay chạy shows , rồi bánh xe bị bể , phone không work ( chắc muốn thay cái mới đó cô )...hy vong cuối năm , cô trò mình hết xui xẽo ( cô mau hồi phục ) nhé.
sn anh TT 12-17 , trước em có 1 ngày , nhưng lúc nào em cũng nhớ đến thi sỉ có 1 không 2.
chỉ còn hơn 10 ngày đến nam* mới em hy vong ca> nhà hạnh  phúc hơn năm 2017.

em tvms

CHÚC TÚY VÂN MỘT SINH NHẬT VUI VẺ VÀ HANH PHÚC.
EM THÊM MỘT TUỔI, THÊM KINH NGHIỆM SỐNG, SỨC KHOẺ DỒI DÀO để góp một bàn tay với cộng đồng và tuổi trẻ.
Thân chúc,

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #754 - 21. Dec 2017 , 15:27

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Dec 2017 , 19:44:
CHÚC TÚY VÂN MỘT SINH NHẬT VUI VẺ VÀ HANH PHÚC.
EM THÊM MỘT TUỔI, THÊM KINH NGHIỆM SỐNG, SỨC KHOẺ DỒI DÀO để góp một bàn tay với cộng đồng và tuổi trẻ.
Thân chúc,

Cô Ngọc Mai

thanks.gif vuonhoa
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #755 - 21. Dec 2017 , 23:58

tuy-van wrote on 21. Dec 2017 , 15:27:
thanks.gif vuonhoa

Cảm ơn TV đã tặng hoa cho cô nhé.
Chủ Nhật này được lên thăm Mạ Vân của em đó, vui ghê nơi.
Vân Bé đừng có nóng ruột, cứ đón xem hình là được rồi nghe em cưng. 
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 21. Dec 2017 , 23:59 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #756 - 23. Dec 2017 , 10:25

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Dec 2017 , 23:58:
Cảm ơn TV đã tặng hoa cho cô nhé.
Chủ Nhật này được lên thăm Mạ Vân của em đó, vui ghê nơi.
Vân Bé đừng có nóng ruột, cứ đón xem hình là được rồi nghe em cưng. 
Cô Ngọc Mai

Cô kính ,

Ước gì em được đến thăm Mạ Vân.
  Em cám Ơn cô Mai và phái đoàn mang hạnh phúc đến với Mạ và Dì Vỉnh.
  Vân bé đang chờ xem re pot. và hình nhé .

Em cám ơn và kính chúc cô Mai và cả gia đình mùa Lể hoàn hảo , như ý .

flower40 thanks.gif flower40 thanks.gif flower40 thanks.gif
   Em TVms
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #757 - 24. Dec 2017 , 20:17

...
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #758 - 25. Dec 2017 , 10:37

Ngố wrote on 24. Dec 2017 , 20:17:
...

Ngố thương ơi,
Chúc mừng Giáng sinh vui và năm mới hạnh phúc đến với Ngố.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #759 - 25. Dec 2017 , 11:12

tuy-van wrote on 23. Dec 2017 , 10:25:
  Cô kính ,

Ước gì em được đến thăm Mạ Vân.
  Em cám Ơn cô Mai và phái đoàn mang hạnh phúc đến với Mạ và Dì Vỉnh.
  Vân bé đang chờ xem re pot. và hình nhé .

Em cám ơn và kính chúc cô Mai và cả gia đình mùa Lể hoàn hảo , như ý .

flower40 thanks.gif flower40 thanks.gif flower40 thanks.gif
   Em TVms

Vân Bé thương,
Cả ngày hôm qua rong ruổi đường trường, hết đến thăm Mạ và Cô Vĩnh lại về thăm Thầy Cô Đường.
Vào sáng sớm, cô đã đi xếp hàng mua 9 ổ bánh mì cho phái đoàn gồm 7 người, 1 vỉ khoai mì dành cho Cô Tố Nga và đậu phộng luộc để ăn lai rai cho Bác tài Dũng đỡ buồn ngủ trong khi lái xe. Ngoài ra cô còn mang ruốc chay biếu Mạ, cô Thanh Hải thì có chậu hoa lan và mang cho thầy trò chúng tôi mỗi người một hôp hành phi mua tại Trade Joe, em Cần nấn bún mộc, 2 loại xôi vò và đâu phộng, mướp đắng nhồi thịt và cá kho để Thây Cô "to go," Thu Béo làm 2 buche de Noel.  Ngoc Đóa đã nấu một nồi cháo cá rất to.
Gia chủ Vân thì nướng và gói bánh kẹp để làm quà cho thầy trò chúng tôi, và gia chủ Ngọc, Bà Xã Thầy Đường, thì làm bánh flan đãi khách theo công thức của Cô Hiếu Tâm.
Tôi thấy món nào cũng ngon và lành cả.
Còn "chiến lợi phẩm" to go có lẽ phải ăn suốt 2 ngày mới hêt đươc. 
Cảm ơn tấm lòng của tất cả, nhất là vợ chồng Dũng-Thu Béo đã vất vả lái từ San Diego đến Westminster cho cả nhà được quá giang và được quay phim, chụp hình.  Cám ơn các đầu bếp thứ thiệt của LVD.
Rất tiếc Thầy Đạt-Cô Thu vì có con cháu về thăm nên không đến chung vui với chúng tôi được.

Xin tạ ơn đời, cảm ơn Hội Lê Văn Duyệt đã cho thầy trò luôn nghĩ đến nhau và tạo cơ hội cho chúng ta được gặp nhau trong mùa Giáng sinh này.

Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 25. Dec 2017 , 11:21 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #760 - 28. Dec 2017 , 06:16

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Dec 2017 , 11:12:
Vân Bé thương,
Cả ngày hôm qua rong ruổi đường trường, hết đến thăm Mạ và Cô Vĩnh lại về thăm Thầy Cô Đường.
Vào sáng sớm, cô đã đi xếp hàng mua 9 ổ bánh mì cho phái đoàn gồm 7 người, 1 vỉ khoai mì dành cho Cô Tố Nga và đậu phộng luộc để ăn lai rai cho Bác tài Dũng đỡ buồn ngủ trong khi lái xe. Ngoài ra cô còn mang ruốc chay biếu Mạ, cô Thanh Hải thì có chậu hoa lan và mang cho thầy trò chúng tôi mỗi người một hôp hành phi mua tại Trade Joe, em Cần nấn bún mộc, 2 loại xôi vò và đâu phộng, mướp đắng nhồi thịt và cá kho để Thây Cô "to go," Thu Béo làm 2 buche de Noel.  Ngoc Đóa đã nấu một nồi cháo cá rất to.
Gia chủ Vân thì nướng và gói bánh kẹp để làm quà cho thầy trò chúng tôi, và gia chủ Ngọc, Bà Xã Thầy Đường, thì làm bánh flan đãi khách theo công thức của Cô Hiếu Tâm.
Cảm ơn tấm lòng của tất cả, nhất là vợ chồng Dũng-Thu Béo đã vất vả lái từ San Diego đến Westminster cho cả nhà được quá giang và được quay phim, chụp hình.  Cám ơn các đầu bếp thứ thiệt của LVD.
Rất tiếc Thầy Đạt-Cô Thu vì có con cháu về thăm nên không đến chung vui với chúng tôi được.

Xin tạ ơn đời, cảm ơn Hội Lê Văn Duyệt đã cho thầy trò luôn nghĩ đến nhau và tạo cơ hội cho chúng ta được gặp nhau trong mùa Giáng sinh này.

Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Em cám ơn Cô đã re pot ngày đến thăm Mạ Vân và DÌ Vỉnh thật xôm tụ , hạnh phúc.
   Hy vọng năm mới tất cả được nhiều niềm vui hạnh phúc hơn năm 2017.
  TVMS
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #761 - 28. Dec 2017 , 19:48

Vu Ngoc Mai wrote on 25. Dec 2017 , 11:12:
Vân Bé thương,

Cô Ngọc Mai

Ngoc Mai oi ,
Cam on Ban Vang da chiu kho den nha lai con mang qua so minh khong co thuc an chay ngay ram va mong mot !
Hom do vui qua , chi tiec la khong bat ca si lam vai bai !
Toi nghiep em Cần len day con hi ha hi huc nau nương nua ngoai nhung mon da nau o  nha mang theo ! Minh van thich nhat la mon ca kho to ! Ngươi ta noi " cơm với cá nhu mạ với con " la dung !
Banh cua Thu Beo ngon lam khong co ngot nen tuyet voi ! Chi toi cho Dung suôt ngay lam tai xe  cho den toi mit moi dươc nghi !
Chau hoa lan mau tim cua Thanh Hai nhin ma mê ! Hong say cua " To NGa oi To Nga a " ngon chi la !
Lan dau tien sau bao nhieu thang troi lai dươc Anh Hai qua bo den nha , chi tiec la khong co Chi Hai ma thoi !
Cung tiec la Anh Đat va Thu khong tham gia dươc . Tuy nhien trươc do Thu da dem minh di an voi Quyen roi.
Thoi danh hen dip khac se co day du hon.
Cam on tat ca moi ngươi da cho minh mot ngay qua hanh phuc !
Van
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #762 - 01. Jan 2018 , 05:59

...
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #763 - 14. Jan 2018 , 23:06

ngo_thi_van wrote on 28. Dec 2017 , 19:48:
Ngoc Mai oi ,
Cam on Ban Vang da chiu kho den nha lai con mang qua so minh khong co thuc an chay ngay ram va mong mot !
Hom do vui qua , chi tiec la khong bat ca si lam vai bai !
Toi nghiep em Cần len day con hi ha hi huc nau nương nua ngoai nhung mon da nau o  nha mang theo ! Minh van thich nhat la mon ca kho to ! Ngươi ta noi " cơm với cá nhu mạ với con " la dung !
Banh cua Thu Beo ngon lam khong co ngot nen tuyet voi ! Chi toi cho Dung suôt ngay lam tai xe  cho den toi mit moi dươc nghi !
Chau hoa lan mau tim cua Thanh Hai nhin ma mê ! Hong say cua " To NGa oi To Nga a " ngon chi la !
Lan dau tien sau bao nhieu thang troi lai dươc Anh Hai qua bo den nha , chi tiec la khong co Chi Hai ma thoi !
Cung tiec la Anh Đat va Thu khong tham gia dươc . Tuy nhien trươc do Thu da dem minh di an voi Quyen roi.
Thoi danh hen dip khac se co day du hon.
Cam on tat ca moi ngươi da cho minh mot ngay qua hanh phuc !
Van

Vân ơi,
Lâu quá mải ăn Tết và đi họp hội này hôi kia, vào đây đã thấy bạn Vàng đên chơi nhà, vui thật đó. 
Bao giờ các em chở đi thì mình lại gặp nhau Vân nhé,
Còn hôm nào CM Châu xuông đây thì Vân cũng có thể quá giang lại tệ xá cho cô em Bích Hà được gặp nữa nghe Vân.  Kúc nào BB Hà cũng khen "chị Vân hiền và dễ thương," thích nhé!
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #764 - 14. Jan 2018 , 23:19

tuy-van wrote on 28. Dec 2017 , 06:16:
  Cô thương kính ,

Em cám ơn Cô đã re pot ngày đến thăm Mạ Vân và DÌ Vỉnh thật xôm tụ , hạnh phúc.
   Hy vọng năm mới tất cả được nhiều niềm vui hạnh phúc hơn năm 2017.
  TVMS

Mây Say thương,
Mới mà đã giữa tháng 1 rồi em nhỉ.  Thời gian cứ đi thoăn thoắt, chẳng chịu đợi chờ 1 ai.
Bắt đầu tuần sau thì hội đoàn lại ăn tất niên rồi năm mới con Gâu Gâu rồi.  Cô thich năm con chó vì loài chó rất trung thành với chủ.  Cô đã sưu tầm được vài chú chó xinh xinh để trong phòng mà ngắm nghía rồi em ạ.
Thằng nhỏ cháu nội năm nay đã 5 tuổi mà đêm nào cũng phải ôm con chó bông cũ mèm của nó mới ngủ được, chưa biết đến bao giờ mới bỏ cái thói quen này đây.
Cô chúc em ngủ ngon nhe Vân Bé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 49 50 51 52 53 
Send Topic In ra