Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Đoản Văn  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 60 61 62 63 
Send Topic In ra
Đoản Văn (Read 73152 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Đoản Văn
Reply #915 - 19. Feb 2015 , 20:23

Phuong_Tran wrote on 18. Feb 2015 , 16:54:
Khai bút đầu năm

...

Sáng mùng 1 Tết tôi vẫn dậy sớm như thường lệ , kỳ vậy ấy chứ , tối hôm qua sau đêm giao thừa đã cùng con trai đi dạo một vòng khu vực chợ Bà Chiểu và khu đường Phan Đăng Lưu , nó nói để cho mẹ biết không khí Tết Smiley  . Thấy mọi người đi chùa và đi Lăng Ông nhiều , thấy có những tà áo dài thấp thoàng làm mình nhớ đến những cái tết xa xưa , các bà các cô hay mặc áo dài đi chùa đầu năm , đẹp !!!

Sáng nay dậy sớm để cảm nhận được không khí Tết ở sài Gòn , không có tiếng xe cộ ồn ào náo nhiệt như ngày thường , một không khí Tết tĩnh lặng chỉ những ngày Tết mới có , đó đây nghe tiếng nhạc xuân làm vui lòng người . Mọi người ở xa đến sài Gòn làm ăn đã về quê trước Tết cả rồi , hoặc dân Sài Gòn đã đi chơi xa nhân dịp tết được nghĩ dài ngày , hoặc đi về quê ăn Tết với gia đình như tôi đang chuẩn bị đây

Tôi yêu không khí và khung cảnh trên đường về quê sáng mùng 1 lắm , dòng người đi về quê nhiều hơn hẳn dòng người đi ngược lại - tức là từ miền quê đi về thành phố thì rất ít . Tôi yêu nhất cảnh 2 bên đường trên đường về quê , không khí khác hẳn chốn im lìm thị thành , 2 bên đường tràn ngập một sắc vàng của hoa mai ., nhà nào cũng có ít nhất là một cây mai trước ngõ  , đẹp lắm !!!

Tôi yêu nhìn những cô bé chú bé miền quê mặc áo mới rực rỡ sắc màu , đầy một không khí Tết đi trên đường quê để viếng thăm nhà ông bà , họ hàng , chúng vui tươi hớn hở lắm vì biết chắc thế nào cụng có nhiều tiền lì xì , đứa nào cũng thuộc ít nhất là 1 câu chúc Tết Smiley , tôi yêu cảnh bé khoanh tay để chúc Tết người lớn và hớn hở cười tươi rói và hấp tấp muốn biết có bao nhiêu tiền trong bao lì xì nhận được .

Tôi yêu cảnh ông bà mặc quần áo mới ngồi ngay ngắn để nghe con cháu chúc Tết , mừng tuổi đầu năm , gia đình tôi thì phải xếp hàng từ lớn đến nhỏ theo thứ tự , không được về nhà trễ vì phải chờ nhau cho đông đủ Smiley

Tôi yêu cảnh những bà con hàng xóm ở nhà quê qua lại chúc Tết nhau thật vui , gia đình họ hàng thường đến thăm viếng nhau vào ngày mùng 1  , sáng mùng 1 ba tôi mở toang cánh cửa cổng để đón khách

Tôi yêu cảnh đánh lô tô ở nhà ba mẹ tôi những dịp anh chị em cháu chắt tụ họp đầy đủ Smiley , vui lắm , sẵn đó mấy đứa con nít nhỏ xíu có thể học đếm số như con trai út của tôi hồi nhỏ , sau Tết là nó có thể đọc số xe chạy ngoài đường vanh vách Smiley

Tôi yêu cảnh sum họp gia đình dù ai đang ở đâu - xa hay gần cũng lũ lượt kéo nhau về nhà ăn Tết với ông bà cha mẹ anh chị em , không khí thật là thiêng liêng và đầm ấm

Còn nhiều điều tôi yêu nhân dịp sáng mùng 1 Tết đầu năm nhưng giờ tôi phải đi rồi  - đi về quê , để thưởng thức hương vị Tết mà tôi đã kể cho bạn nghe trên đây .

Vài hàng viết vội

Chúc ăn Tết vui vẻ 

Phượng Trần

Phương Tran oi ,
Co dang ngoi chờ den gio de uống thuoc nen vao day , dươc doc doan van cua em .
Cam on em da cho moi ngươi dươc biet khong khi Tet o que nha.
Noi Co o chang co mot ti gi la Tet vi ngươi VN rat it , tuy nhien nha Co van co giu cai hương vi Tet hang nam la van co mâm co dem 30 de moi cac vi ba con da khuat ve hương Xuan voi gia dinh. Co Vĩnh lo het moi thu vi nam nay Co benh qua.
Cung vi vay ma khi cung don Giao Thua , thay vi phai cho 12 gio dem thi 9 gio toi da phai cung de di ngu som. Mong rang cac hương linh xi xoa dung bat loi ! Co Vinh cung mệt đừ roi.
Thang 2 nay con co ai sinh nhat nua khong em?
Em co ve que cho Co kinh goi loi tham Ba cua em va chuc mung thương tho.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #916 - 20. Feb 2015 , 05:30

ngo_thi_van wrote on 19. Feb 2015 , 20:23:
Phương Tran oi ,
Co dang ngoi chờ den gio de uống thuoc nen vao day , dươc doc doan van cua em .
Cam on em da cho moi ngươi dươc biet khong khi Tet o que nha.
Noi Co o chang co mot ti gi la Tet vi ngươi VN rat it , tuy nhien nha Co van co giu cai hương vi Tet hang nam la van co mâm co dem 30 de moi cac vi ba con da khuat ve hương Xuan voi gia dinh. Co Vĩnh lo het moi thu vi nam nay Co benh qua.
Cung vi vay ma khi cung don Giao Thua , thay vi phai cho 12 gio dem thi 9 gio toi da phai cung de di ngu som. Mong rang cac hương linh xi xoa dung bat loi ! Co Vinh cung mệt đừ roi.
Thang 2 nay con co ai sinh nhat nua khong em?
Em co ve que cho Co kinh goi loi tham Ba cua em va chuc mung thương tho.
Co Van

Tí cưng giỏi quá , viết văn , ca hát...làm người thưởng thức " mê " luôn...hi.hi. Kiss
   Em hy vọng căn bịnh của 2 Mạ con Song Vân và những ai không được khoẻ , mau hồi phục. Em cũng bị ho và đau cả cổ và phổi , tim...đi BS nói năm rồi , nhiều người bị cảm , flu kéo dài lắm. Cry
   Chắc ơn trên thông cảm và không nở " trách móc " gia đình Mạ , cúng sớm hơn năm nay.
    Chị Tv cám ơn Tí đã chia xẻ và thương chúc tất cả chúng ta , nhiều nềm vui , an lành hơn năm 2014. Cheesy

Em TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #917 - 20. Feb 2015 , 20:31

tuy-van wrote on 20. Feb 2015 , 05:30:
   Tí cưng giỏi quá , viết văn , ca hát...làm người thưởng thức " mê " luôn...hi.hi. Kiss
   Em hy vọng căn bịnh của 2 Mạ con Song Vân và những ai không được khoẻ , mau hồi phục. Em cũng bị ho và đau cả cổ và phổi , tim...đi BS nói năm rồi , nhiều người bị cảm , flu kéo dài lắm. Cry
   Chắc ơn trên thông cảm và không nở " trách móc " gia đình Mạ , cúng sớm hơn năm nay.
    Chị Tv cám ơn Tí đã chia xẻ và thương chúc tất cả chúng ta , nhiều nềm vui , an lành hơn năm 2014. Cheesy

Em TV

Tuy Van oi ,
Ma dinh di len chuồng nhung thay co ten em o muc nay nen chay qua day. Ma cung cau mong cho em mau tro lai binh thương. Nam nay sao ky la qua !
Co ngươi noi la nen dung thuốc Airborn hang nam trươc mua dich cum se khong bi cum no hanh  , khong can phai chich vaccine trừ flu. De sang nam Ma dung thu xem sao. Nam nay danh chiu bo tay !
Thoi Ma phai di ngu da nhe. Chuc em ngu ngon , Tí cung vay.
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #918 - 24. Feb 2015 , 20:07

ngo_thi_van wrote on 20. Feb 2015 , 20:31:
Tuy Van oi ,
Ma dinh di len chuồng nhung thay co ten em o muc nay nen chay qua day. Ma cung cau mong cho em mau tro lai binh thương. Nam nay sao ky la qua !
Co ngươi noi la nen dung thuốc Airborn hang nam trươc mua dich cum se khong bi cum no hanh  , khong can phai chich vaccine trừ flu. De sang nam Ma dung thu xem sao. Nam nay danh chiu bo tay !
Thoi Ma phai di ngu da nhe. Chuc em ngu ngon , Tí cung vay.
Ma Van

Mạ thương ,

Cậu 8 Minh Châu là em trai của bà Hiệu Trưởng Hương , là 1 nhân tài , và cậu đã có danh hiệu Sói Biển T Đ 3. Hiện nay , sau khi hiền thê là cựu nử sinh Gia Long , hiền hậu dể thương , đã qua đời.
  Có lần em đến thăm cậu , hình ảnh đầy mọi nơi trong căn phòng nhỏ, của cậu và phu nhân , thật hạnh phúc , đẹp đôi, lúc nào cậu cũng nhắc đến...cảm động thay .
   Em xin chia xẻ cùng Mạ và cả nhà bài thơ phỏng dịch từ Victor Hugo 1802- 1885 , La Tombe d' amante.

MỘ NGƯỜi YÊU DẤU

NGÀY MAI , CÁNH ĐỒNG CÒN TRẮNG SƯƠNG MỜ
ANH BĂNG RỪNG SÂU , LÊN TẬN NÚI CAO
NHƯNG SẼ ĐI , BIẾT RẰNG EM MONG CHỜ
ANH KHÔNG THỂ XA EM , LÒNG KHỔ ĐAU

ANH ĐI , ÁNH MẮT SUY TƯ NGHĨ NGỢI
KHÔNG MÀN NGOẠI CẢNH , TIẾNG ĐỘNG BÊN TAI
KHOANH TAY , LẶNG LẼ CÚI NGƯỜI ĐI TỚI
BUỒN THÊ THẢM , NGÀY CŨNG NHƯ ĐÊM DÀI

ANH KHÔNG NHÌN BÓNG CHIỀU VÀNG BUÔNG XUỐNG
CHẴNG THẤY MÀN ĐÊM BAO PHỦ NGHỈA TRANG
ĐẾN NƠI , SẼ ĐẶT LÊN MỘ U BUỒN
BÓ HOA XINH ĐẸP , MÀ NÁT TÂM CAN.

Nguyễn Minh Châu T Đ 3 , Sói Biển
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #919 - 24. Feb 2015 , 21:35

tuy-van wrote on 24. Feb 2015 , 20:07:
    Mạ thương ,

Cậu 8 Minh Châu là em trai của bà Hiệu Trưởng Hương , là 1 nhân tài , và cậu đã có danh hiệu Sói Biển T Đ 3. Hiện nay , sau khi hiền thê là cựu nử sinh Gia Long , hiền hậu dể thương , đã qua đời.
  Có lần em đến thăm cậu , hình ảnh đầy mọi nơi trong căn phòng nhỏ, của cậu và phu nhân , thật hạnh phúc , đẹp đôi, lúc nào cậu cũng nhắc đến...cảm động thay .
   Em xin chia xẻ cùng Mạ và cả nhà bài thơ phỏng dịch từ Victor Hugo 1802- 1885 , La Tombe d' amante.

MỘ NGƯỜi YÊU DẤU

NGÀY MAI , CÁNH ĐỒNG CÒN TRẮNG SƯƠNG MỜ
ANH BĂNG RỪNG SÂU , LÊN TẬN NÚI CAO
NHƯNG SẼ ĐI , BIẾT RẰNG EM MONG CHỜ
ANH KHÔNG THỂ XA EM , LÒNG KHỔ ĐAU

ANH ĐI , ÁNH MẮT SUY TƯ NGHĨ NGỢI
KHÔNG MÀN NGOẠI CẢNH , TIẾNG ĐỘNG BÊN TAI
KHOANH TAY , LẶNG LẼ CÚI NGƯỜI ĐI TỚI
BUỒN THÊ THẢM , NGÀY CŨNG NHƯ ĐÊM DÀI

ANH KHÔNG NHÌN BÓNG CHIỀU VÀNG BUÔNG XUỐNG
CHẴNG THẤY MÀN ĐÊM BAO PHỦ NGHỈA TRANG
ĐẾN NƠI , SẼ ĐẶT LÊN MỘ U BUỒN
BÓ HOA XINH ĐẸP , MÀ NÁT TÂM CAN.

Nguyễn Minh Châu T Đ 3 , Sói Biển 

Tuy Van oi ,
Cam on em da post bai tho phong dich cua Cau 8 vao day.
Lau lam Ma moi dươc thương thuc tho cua Cau 8 lai.
Em noi dung , Cau la ngươi tai ba ma bay gio phai o mot minh trong Rehab Center that la toi nghiep cho Cau !
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #920 - 25. Feb 2015 , 20:21

ngo_thi_van wrote on 24. Feb 2015 , 21:35:
Tuy Van oi ,
Cam on em da post bai tho phong dich cua Cau 8 vao day.
Lau lam Ma moi dươc thương thuc tho cua Cau 8 lai.
Em noi dung , Cau la ngươi tai ba ma bay gio phai o mot minh trong Rehab Center that la toi nghiep cho Cau !
Ma Van 

Mạ thương ,

Nghe Mạ khen , em làm tới đây ạ   Kiss

TRÊN CHIẾC XE LĂN

QUÊ HƯƠNG TÔI BỊ CHIA ĐÔI NGÃ
CHIẾN TRANH ĐIÊU TÀN , PHÁ NÁT THÂN TÔI
NGÀY XƯA BĂNG RỪNG , TRÈO NON , LỘI SUÔI
XE LĂN TIẾC NUỐI , BUỒN NÁT TÂM CAN 

NGỒI KHÔNG NGHỈ NGỢI , CÀNG THÊM TỦI BUỒN
DỊCH THƠ , GỞI NHẠC , GIÚP ĐỜI VUI TƯƠI
TÔI QUYẾT ĐỊNH , KHÔNG THAN SỐ PHẬN ƯU PHIỀN !
NỔI ĐAU TRONG TÂM HỒN , THỔN THỨC TRIỀN MIÊN

NÓI KHÔNG CHÁN , KHÔNG BUỒN LÀ DỐI TRÁ
LÀM NGƯỜI,  CÓ AI , KHÔNG BIẾT THỞ THAN
ĐÔI KHI TÔI MUỐN LÀM CÂY , THÀNH ĐÁ
KHÔNG BIẾT KHỔ ĐAU VÀO BUỔI XẾ TÀN

NGUYỄN MINH CHÂU TQLC T Đ 3

Em đọc đi , đọc lại mà không ngăn được nước mắt.  Cry Embarrassed
Cầu nguyện ơn tên mang mọi an lành đến với Cậu Mc , anh TT , Bà Dì Mỵ dấu yêu....và tương lai...có thể là em chăng ?

Em TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #921 - 26. Feb 2015 , 21:26

tuy-van wrote on 25. Feb 2015 , 20:21:
  Mạ thương ,

Nghe Mạ khen , em làm tới đây ạ   Kiss

TRÊN CHIẾC XE LĂN

QUÊ HƯƠNG TÔI BỊ CHIA ĐÔI NGÃ
CHIẾN TRANH ĐIÊU TÀN , PHÁ NÁT THÂN TÔI
NGÀY XƯA BĂNG RỪNG , TRÈO NON , LỘI SUÔI
XE LĂN TIẾC NUỐI , BUỒN NÁT TÂM CAN 

NGỒI KHÔNG NGHỈ NGỢI , CÀNG THÊM TỦI BUỒN
DỊCH THƠ , GỞI NHẠC , GIÚP ĐỜI VUI TƯƠI
TÔI QUYẾT ĐỊNH , KHÔNG THAN SỐ PHẬN ƯU PHIỀN !
NỔI ĐAU TRONG TÂM HỒN , THỔN THỨC TRIỀN MIÊN

NÓI KHÔNG CHÁN , KHÔNG BUỒN LÀ DỐI TRÁ
LÀM NGƯỜI,  CÓ AI , KHÔNG BIẾT THỞ THAN
ĐÔI KHI TÔI MUỐN LÀM CÂY , THÀNH ĐÁ
KHÔNG BIẾT KHỔ ĐAU VÀO BUỔI XẾ TÀN

NGUYỄN MINH CHÂU TQLC T Đ 3

Em đọc đi , đọc lại mà không ngăn được nước mắt.  Cry Embarrassed
Cầu nguyện ơn tên mang mọi an lành đến với Cậu Mc , anh TT , Bà Dì Mỵ dấu yêu....và tương lai...có thể là em chăng ?

Em TV

Tuy Van oi ,
Doc bai tho cua Cau 8 ma Ma thay thương Cau qua va cang nho Ba Cưu Hieu Trương hon nua, chac Ba cung dau xot cho so phan cua em trai  minh ! Ngay xua mot thoi oai hung ,ngang doc , bay gio chi ngoi tren chiec xe lan !
Ma rat tiec la khong dươc o gan Cau de di tham Cau thương xuyen hon. Em thay mat Ma thinh thoang vao tham Cau cho Cau bot buồn nhe.
Cam on em rat nhieu. Em la ngươi da dem niem vui den cho nhieu ngươi do , em biet khong?
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #922 - 27. Feb 2015 , 05:54

ngo_thi_van wrote on 26. Feb 2015 , 21:26:
Tuy Van oi ,
Doc bai tho cua Cau 8 ma Ma thay thương Cau qua va cang nho Ba Cưu Hieu Trương hon nua, chac Ba cung dau xot cho so phan cua em trai  minh ! Ngay xua mot thoi oai hung ,ngang doc , bay gio chi ngoi tren chiec xe lan !
Ma rat tiec la khong dươc o gan Cau de di tham Cau thương xuyen hon. Em thay mat Ma thinh thoang vao tham Cau cho Cau bot buồn nhe.
Cam on em rat nhieu. Em la ngươi da dem niem vui den cho nhieu ngươi do , em biet khong?
Ma Van

Mạ thương ,
   Vâng , bà HT Hương thế nào cũng ban ơn lành đến người em trai của Bà , em tin là như thế.
   Em nghỉ là mình làm cho ai vui 1 , em vui gấp 10 lần , giống như Mẹ em và Dì Út ngày xưa.  Smiley Wink
   Hạnh và em ao ước được đi La thăm tất cả , nhưng bị nầy , kẹt kia , đúng là người tính hông bằng trời tính. Roll Eyes

À ,  em vui quá , vì có bạn hiền Đặng Mỷ đã " xuất hiện " trong mục chúc mừng SN , sau bao nhiêu lâu , vắng bóng...hồng. Cheesy Smiley

Em TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #923 - 27. Feb 2015 , 19:15

tuy-van wrote on 27. Feb 2015 , 05:54:
   Mạ thương ,
   Vâng , bà HT Hương thế nào cũng ban ơn lành đến người em trai của Bà , em tin là như thế.
   Em nghỉ là mình làm cho ai vui 1 , em vui gấp 10 lần , giống như Mẹ em và Dì Út ngày xưa.  Smiley Wink
   Hạnh và em ao ước được đi La thăm tất cả , nhưng bị nầy , kẹt kia , đúng là người tính hông bằng trời tính. Roll Eyes

À ,  em vui quá , vì có bạn hiền Đặng Mỷ đã " xuất hiện " trong mục chúc mừng SN , sau bao nhiêu lâu , vắng bóng...hồng. Cheesy Smiley

Em TV

Tuy Van oi ,
Đang My da tro vao lai roi? The la cai tay co bot ? Ma mung cho My. Còn Kim Hương ra sao chang biet ? Mong la kha hon.
Ma goi loi tham Hanh nhieu.
Ma Van
Back to top
« Last Edit: 27. Feb 2015 , 19:16 by ngo_thi_van »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #924 - 09. Mar 2015 , 07:22

ngo_thi_van wrote on 27. Feb 2015 , 19:15:
Tuy Van oi ,
Đang My da tro vao lai roi? The la cai tay co bot ? Ma mung cho My. Còn Kim Hương ra sao chang biet ? Mong la kha hon.
Ma goi loi tham Hanh nhieu.
Ma Van

Mạ thương ,

Sáng thứ 2 buồn quá và thức giấc  thật sớm , vào đây cùng Mạ.
  Cuối tuần đưa tiển 2 người vỉnh viển ra đi. TB đã post hình vào GTNN LVD 73 ,em cám ơn Mạ , thầy Khang , thầy Đường , cô Mai....và tất cả đại diện LVD đến chia buồn cùng Đóa và tang quyến. Em thấy Mạ dạo nầy hơi ốm đấy , ráng giử gìn sức khoẻ , mập ốm không thành vấn đề , Mạ nhé.
  Thơ của cô Thu càng thắm thía cho kiếp người " sanh bịnh lảo tử " , thương thay cho những ai mất khi tuổi còn quá trẻ  ( hay cám ơn Thượng Đê" " đã trả nợ đời xong sớm? ).
  Anh PD cũng đã chia xẻ thân phận con người. Em vui khi thấy anh PD , Đ My... dạo nầy ra vào sân trường.
Hạnh kính gởi lời thăm hỏi và cám ơn Mạ.

Sau đây là vài câu thơ , an ủi chúng ta chăng ?

Sẽ CÓ LÚC CHÚNG TA RỜI BỎ
CỎI ĐỜI NẦY
Ô TRỌC VỚI LO ÂU
NÊN BẠN ƠI
CÓ GÌ MÀ PHẢI KHỔ ?
CỨ VUI ĐI
ĐI TRỌN CUỘC ĐỜI NẦY

QUÁCH NHƯ NGUYỆT ( 2-2015 )

Em thương kính chúc Mạ và cả nhà tuần lể mới , nhiều tin vui , hơn tuần rồi. pansytim pansyvang pansytim pansyvang

Em TV

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #925 - 09. Mar 2015 , 10:25

tuy-van wrote on 09. Mar 2015 , 07:22:
  Mạ thương ,

Sáng thứ 2 buồn quá và thức giấc  thật sớm , vào đây cùng Mạ.
  Cuối tuần đưa tiển 2 người vỉnh viển ra đi. TB đã post hình vào GTNN LVD 73 ,em cám ơn Mạ , thầy Khang , thầy Đường , cô Mai....và tất cả đại diện LVD đến chia buồn cùng Đóa và tang quyến. Em thấy Mạ dạo nầy hơi ốm đấy , ráng giử gìn sức khoẻ , mập ốm không thành vấn đề , Mạ nhé.
  Thơ của cô Thu càng thắm thía cho kiếp người " sanh bịnh lảo tử " , thương thay cho những ai mất khi tuổi còn quá trẻ  ( hay cám ơn Thượng Đê" " đã trả nợ đời xong sớm? ).
  Anh PD cũng đã chia xẻ thân phận con người. Em vui khi thấy anh PD , Đ My... dạo nầy ra vào sân trường.
Hạnh kính gởi lời thăm hỏi và cám ơn Mạ.

Sau đây là vài câu thơ , an ủi chúng ta chăng ?

Sẽ CÓ LÚC CHÚNG TA RỜI BỎ
CỎI ĐỜI NẦY
Ô TRỌC VỚI LO ÂU
NÊN BẠN ƠI
CÓ GÌ MÀ PHẢI KHỔ ?
CỨ VUI ĐI
ĐI TRỌN CUỘC ĐỜI NẦY

QUÁCH NHƯ NGUYỆT ( 2-2015 )

Em thương kính chúc Mạ và cả nhà tuần lể mới , nhiều tin vui , hơn tuần rồi. pansytim pansyvang pansytim pansyvang

Em TV

Tuy Van oi ,
Cam on em da post bai tho that la hay.
Ma cảm den gan hai thang troi lam sao ma khong gay om cho dươc ! Em dung lo. Ma con suc vao day la chang co gi dang lo ca , cu McKENO di.
Ma Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #926 - 09. Mar 2015 , 18:11

Cô thương kính,

Em cám ơn Cô hỏi thăm em.  Văn chương , chử nghĩa  Cry Cry biến hết rồi .
Bạn hiền TV càng ngày càng hay đó .  Đọc những giòng chử QT viêt về mối thân tình của QT và nhà văn NXH bỗng dưng chùng xuống  1 nổi ngậm ngùi .. Cô thương kính, dẫu biết cuộc đời này chỉ là cỏi tạm, hợp rồi tan, đến rồi đi, thế sao khi người thân ra đi , ta vẫn buồn.  Như anh Khương , người bạn đời của  bạn Đóa  của chúng em, mới ngày nào Đoá còn chăm còn sóc, cho dù cực khổ, nhưng khi ra lúc vào anh vẩn bên cạnh bạn hiền. Khi đươc tin anh mất, em chợt thấy hụt hẫng, thẫn thờ, buồn thật  nhiều và thương bạn  biết bao.   Giờ đây, anh đã ra đi về 1 nơi chốn an bình nào đó. Và ở nơi này, chỉ còn Đóa, mình Đóa mà thôi,  một mình với nỗi buồn mất anh.  Bạn bè xa xôi quá, chỉ biết tâm thành nguyện cầu cha lành A Di Đà tiếp dẫn hương linh anh Khương về cõi an lạc Phương Tây.  Hạnh phúc đôi khi ngầy ngật và khổ đau cũng không ít đó thưa Cô . Cho nên sao ta không trân quý và sống  với giây phút hiện tại mà ta đang có.  Thương chúc cả nhà LVD chúng ta , ngày ngày an lành.

...

...

Hoa Sen xin tặng cả nhà

...

Em-TL
Back to top
« Last Edit: 09. Mar 2015 , 19:17 by Tuyet Lan »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #927 - 09. Mar 2015 , 22:10

Mạ thương ,

Em vui và cám ơn Mạ và bạn hiền TL ra vào , chi xẻ những nổi vui buồn của cuộc sống.
  Đời thật phù du , em học nghề MACKENO của Mạ là chắc ăn...như bắp.
  Tuần lể mới , hoa sen của TL , hy vọng sẽ mang đến cho chúng ta , những ngày Thân tâm an lạc. Smiley Smiley

Em TV
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #928 - 10. Mar 2015 , 16:06

tuy-van wrote on 09. Mar 2015 , 22:10:
  Mạ thương ,

Em vui và cám ơn Mạ và bạn hiền TL ra vào , chi xẻ những nổi vui buồn của cuộc sống.
  Đời thật phù du , em học nghề MACKENO của Mạ là chắc ăn...như bắp.
  Tuần lể mới , hoa sen của TL , hy vọng sẽ mang đến cho chúng ta , những ngày Thân tâm an lạc. Smiley Smiley

Em TV

Ha ha có người đang học thuyết "Mackeno".  Còn thuyết nào nửa ko bạn hiền.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #929 - 10. Mar 2015 , 21:10

Tuyet Lan wrote on 09. Mar 2015 , 18:11:
Cô thương kính,

Em cám ơn Cô hỏi thăm em.  Văn chương , chử nghĩa  Cry Cry biến hết rồi .
Bạn hiền TV càng ngày càng hay đó .  Đọc những giòng chử QT viêt về mối thân tình của QT và nhà văn NXH bỗng dưng chùng xuống  1 nổi ngậm ngùi .. Cô thương kính, dẫu biết cuộc đời này chỉ là cỏi tạm, hợp rồi tan, đến rồi đi, thế sao khi người thân ra đi , ta vẫn buồn.  Như anh Khương , người bạn đời của  bạn Đóa  của chúng em, mới ngày nào Đoá còn chăm còn sóc, cho dù cực khổ, nhưng khi ra lúc vào anh vẩn bên cạnh bạn hiền. Khi đươc tin anh mất, em chợt thấy hụt hẫng, thẫn thờ, buồn thật  nhiều và thương bạn  biết bao.   Giờ đây, anh đã ra đi về 1 nơi chốn an bình nào đó. Và ở nơi này, chỉ còn Đóa, mình Đóa mà thôi,  một mình với nỗi buồn mất anh.  Bạn bè xa xôi quá, chỉ biết tâm thành nguyện cầu cha lành A Di Đà tiếp dẫn hương linh anh Khương về cõi an lạc Phương Tây.  Hạnh phúc đôi khi ngầy ngật và khổ đau cũng không ít đó thưa Cô . Cho nên sao ta không trân quý và sống  với giây phút hiện tại mà ta đang có.  Thương chúc cả nhà LVD chúng ta , ngày ngày an lành.

...

...

Hoa Sen xin tặng cả nhà

...

Em-TL

Em Tuyet Lan oi ,
Co cam on em vao day va con tang nhung cau tho that dang ghi nho.
Hai cau tho tren la bo de , Co doan khong biet co dung khong , doc mai moi ra day :
Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương

Hai cau tho nay tac gia la ai vay , phang phat nhu tho cua Hỷ Khương ?
Co cung cam thay thương Đóa lam ! Dang con tre qua ma phai chiu canh goa bua !
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 60 61 62 63 
Send Topic In ra