Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - PHÓNG SỰ ĐẶC BIỆT : ANH EM ANH TÀI GẶP NHAU SAU 33 NĂM XA CÁCH  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
PHÓNG SỰ ĐẶC BIỆT : ANH EM ANH TÀI GẶP NHAU SAU 33 NĂM XA CÁCH (Read 2107 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

PHÓNG SỰ ĐẶC BIỆT : ANH EM ANH TÀI GẶP NHAU SAU 33 NĂM XA CÁCH
25. Jul 2013 , 10:11

Thưa cả nhà ,

Thật là tin vui không phải riêng cho anh Tài mà là tin vui cho cả nhà Lê văn Duyệt , thật là cảm động khi nghe tin anh Tài có gia đình người em trai sẽ sang định cư ở Mỹ và hai anh em sẽ gặp nhau vào ngày thứ Năm 25  tháng 7 năm 2013

Sau bao nhiêu email chuyền tin qua lại và sau bao nhiêu sắp xếp , dự tính , thí dụ như chị Kiều Nguyễn muốn cùng Ngố sang chỗ anh Tài ở trước khi em của anh sang để canh chụp những tấm hình vào những giây phút đầu tiên 2 anh em gặp nhau như thế nào... canh quay những khúc phim mừng rỡ xen lẫn nghẹn ngào bồi hồi xúc động sau bao phút giây chờ đợi...

Rồi ngày ấy cũng đến...

Phượng Trần xin mời cả nhà theo chân chị Kiều Nguyễn và Ngố để xem hình ảnh ông anh cục cưng nhà mình gặp ông em ra sao nhé , trước tiên xin mời xem những tấm hình còn nóng hổi :

...

Tại Washington DC , President Obama đang đón tiếp Trương Tấn Sang thì cách đó không xa , Đỗ Hữu Bé  (  anh Tai` 's  young brother ) đang được nồng nhiệt đón tiếp by Kiều LVD 74 

...

Gia đình vợ chồng anh Đỗ Hữu Bé , em anh Tài

...

Gia đình em anh Tài gồm : hai vợ chồng người em ruột  ( nhỏ hơn anh Tài 9 tuổi , khi anh Tài rời VN  chú mới 14 tuổi ) , hai con trai 26 tuổi & 13 tuổi , cậu em rể họ  là người đứng đầu tiên bên phải

...

...

Cả phái đoàn đến sớm nhưng phải chờ " người đẹp " tắm rửa trang điểm , đứng ngoài phòng chờ đợi khỏang 20 phút , cùng nhau chụp hình

...

Chủ nhà xuất hiện , thật là đẹp trai nha  Cheesy Grin

...

Chào mừng sự kiện đặc biệt : gia đình anh Tài  hội ngộ , chị Kiều Nguyễn mang đến một bó hoa hồng , một hộp bánh và chút quà cho cả nhà , Ngố cũng có quà kỷ niệm cho gia đình chú Bé  hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif

...

Anh Tài mời cả phái đoàn ra sân hóng gió

...

Chụp chung cả nhà

...

...

Mình có 3 người ai cũng đẹp : Kiều , em dâu anh Tài và Ngố chụp tấm hình chung để kỷ niệm
Tí :Ngố có cái nón đẹp quá xá , trông Ngố rất xinh và duyên dáng  Cheesy Grin

...

Chú Bé gọi phone về VN cho anh Tài báo tin đoàn tụ với gia đình

...

...

Tấm hình này thật là đẹp !!!! Trông anh Tài thật là hạnh phúc !!!

Chụp và quay hình rất nhiều nhưng vì mừng & run quá nên hình không vào máy (???)  Undecided Roll Eyes Shocked Undecided. Xin chờ hình từ máy của Ngố và con trai chú Bé .

Mừng anh em nhà thơ ĐH Tài gặp nhau sau hơn 30 năm xa cách , cầu chúc gia đình chú Bé mau hội nhập cuộc sống nơi xứ người , mong tương lai hai cháu sẽ sáng ngời rạng rỡ .  Cả nhà chắc chắn sẽ được thưởng thức những vần thơ tình cảm hạnh phúc lai láng từ nhà thơ  thiên phú Đỗ Hữu Tài với nhiều bút hiệu khác : Thế Thôi , TanPhai, battai...

Thân mến ,
KN

Tí ở bên nây... sông cũng gói ghém chút tình vào trang phóng sự đặc biệt này đến với anh Tài để mừng ngày anh Tài hội ngộ cùng gia đình người em trai , chú Đỗ Hữu Bé

Tí cũng cám ơn chị Kiều và Ngố , nhất là chị Kiều khi về nhà vội upload và gửi hình ngay cho Tí kịp đưa những hình ảnh còn nóng hổi cho cả nhà cùng chia xẻ và chung vui niềm vui với một thành viên xuất sắc của Diễn Đàn Lê Văn Duyệt

Cám ơn cả nhà đã theo dõi

Tí PTr

...

Back to top
« Last Edit: 25. Jul 2013 , 20:47 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: PHÓNG SỰ ĐẶC BIỆT : ANH EM ANH TÀI GẶP NHAU SAU 33 NĂM XA CÁCH
Reply #1 - 25. Jul 2013 , 10:45

Dzịt xin chúc mừng cuộc hội ngộ của gia đình anh 2 Tài. Mến chúc anh và gia đình an vui và hạnh phúc hoahong.gif

...
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #2 - 25. Jul 2013 , 14:23

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #3 - 25. Jul 2013 , 21:37

Phuong_Tran wrote on 25. Jul 2013 , 10:11:
Thưa cả nhà ,

Thật là tin vui không phải riêng cho anh Tài mà là tin vui cho cả nhà Lê văn Duyệt , thật là cảm động khi nghe tin anh Tài có gia đình người em trai sẽ sang định cư ở Mỹ và hai anh em sẽ gặp nhau vào ngày thứ Năm 25  tháng 7 năm 2013

Sau bao nhiêu email chuyền tin qua lại và sau bao nhiêu sắp xếp , dự tính , thí dụ như chị Kiều Nguyễn muốn cùng Ngố sang chỗ anh Tài ở trước khi em của anh sang để canh chụp những tấm hình vào những giây phút đầu tiên 2 anh em gặp nhau như thế nào... canh quay những khúc phim mừng rỡ xen lẫn nghẹn ngào bồi hồi xúc động sau bao phút giây chờ đợi...

Rồi ngày ấy cũng đến...

Phượng Trần xin mời cả nhà theo chân chị Kiều Nguyễn và Ngố để xem hình ảnh ông anh cục cưng nhà mình gặp ông em ra sao nhé , trước tiên xin mời xem những tấm hình còn nóng hổi :

...

Tại Washington DC , President Obama đang đón tiếp Trương Tấn Sang thì cách đó không xa , Đỗ Hữu Bé  (  anh Tai` 's  young brother ) đang được nồng nhiệt đón tiếp by Kiều LVD 74 

...

Gia đình vợ chồng anh Đỗ Hữu Bé , em anh Tài

...

Gia đình em anh Tài gồm : hai vợ chồng người em ruột  ( nhỏ hơn anh Tài 9 tuổi , khi anh Tài rời VN  chú mới 14 tuổi ) , hai con trai 26 tuổi & 13 tuổi , cậu em rể họ  là người đứng đầu tiên bên phải

...

...

Cả phái đoàn đến sớm nhưng phải chờ " người đẹp " tắm rửa trang điểm , đứng ngoài phòng chờ đợi khỏang 20 phút , cùng nhau chụp hình

...

Chủ nhà xuất hiện , thật là đẹp trai nha  Cheesy Grin

...

Chào mừng sự kiện đặc biệt : gia đình anh Tài  hội ngộ , chị Kiều Nguyễn mang đến một bó hoa hồng , một hộp bánh và chút quà cho cả nhà , Ngố cũng có quà kỷ niệm cho gia đình chú Bé  hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif

...

Anh Tài mời cả phái đoàn ra sân hóng gió

...

Chụp chung cả nhà

...

...

Mình có 3 người ai cũng đẹp : Kiều , em dâu anh Tài và Ngố chụp tấm hình chung để kỷ niệm
Tí :Ngố có cái nón đẹp quá xá , trông Ngố rất xinh và duyên dáng  Cheesy Grin

...

Chú Bé gọi phone về VN cho anh Tài báo tin đoàn tụ với gia đình

...

...

Tấm hình này thật là đẹp !!!! Trông anh Tài thật là hạnh phúc !!!

Chụp và quay hình rất nhiều nhưng vì mừng & run quá nên hình không vào máy (???)  Undecided Roll Eyes Shocked Undecided. Xin chờ hình từ máy của Ngố và con trai chú Bé .

Mừng anh em nhà thơ ĐH Tài gặp nhau sau hơn 30 năm xa cách , cầu chúc gia đình chú Bé mau hội nhập cuộc sống nơi xứ người , mong tương lai hai cháu sẽ sáng ngời rạng rỡ .  Cả nhà chắc chắn sẽ được thưởng thức những vần thơ tình cảm hạnh phúc lai láng từ nhà thơ  thiên phú Đỗ Hữu Tài với nhiều bút hiệu khác : Thế Thôi , TanPhai, battai...

Thân mến ,
KN

Tí ở bên nây... sông cũng gói ghém chút tình vào trang phóng sự đặc biệt này đến với anh Tài để mừng ngày anh Tài hội ngộ cùng gia đình người em trai , chú Đỗ Hữu Bé

Tí cũng cám ơn chị Kiều và Ngố , nhất là chị Kiều khi về nhà vội upload và gửi hình ngay cho Tí kịp đưa những hình ảnh còn nóng hổi cho cả nhà cùng chia xẻ và chung vui niềm vui với một thành viên xuất sắc của Diễn Đàn Lê Văn Duyệt

Cám ơn cả nhà đã theo dõi

Tí PTr

...

Em Tài và các em thân,
Thật là một tin mừng lớn lao cho nhà thơ Đỗ Hữu Tài, một thành viên xuất sắc của gia đình Lê Văn Duyệt và quán NTVT.
Thấy Tài Tui rất cảm động và hạnh phúc.  Cô đoán thể nào nay mai chúng ta cũng sẽ nhận được nhiều vần thơ hay do những xúc động về sự sum họp gia đình này.
Chúc gia đình em Đỗ Hữu Bé mau có cuộc sống ổn định.
Cám ơn sự chu đáo của Kiều, Tí Lanh Chanh và Bé Ngố trong việc đón tiếp, chụp hình và viết phóng sự cho niềm vui hội ngộ của gia đình người em và anh Tài thêm nhiều ý nghĩa thân thương.
Tài ơi, vui nhiều em nhé.
Thương quý,
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 25. Jul 2013 , 21:39 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #4 - 25. Jul 2013 , 21:50

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy :

HUYNH ĐÀI VÀ THU BÉO CƯỜI NHIỀU MIẾNG BỰ VUI VỚI TÀI TUI. CỤNG LY NHEN  TRĂM PHẦN TRĂM

Drinkinj Drinkinj Drinkinj Drinkinj Drinkinj Drinkinj Drinkinj Drinkinj Drinkinj Drinkinj Drinkinj Drinkinj Drinkinj
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #5 - 26. Jul 2013 , 11:43

Cám ơn chị P.Tran đã khen cái nón của ngố hihihi....tại ngố phái đội nón dù ở trong nhà hehehe...cho nựng ké cu Kem nhang chi.
Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #6 - 26. Jul 2013 , 19:10

Thưa cả nhà ,

Bài này PTr làm vào đêm ( của PTr ) trong khi ngồi chờ chị Kiều đưa hình từ camera vào computer rồi gửi sang PTr

Trong khi chờ hình lên khuôn PTr xin mời cả nhà đọc những email bên lề trước khi cuộc hội ngộ xãy ra nha :

Hi Anh Tai
Duoc  tin vui  em trai anh Tai tuan' toi'  sang My~ dinh cu , may man'  qua'  nhi? , Kieu'  xin Chuc mung' Anh Tai' va' Gia dinh' cau. em  , cau' Chuc moi. su may man' nhat den' voi' Em Tai' va' vo con  trong cuoc song moi' . Mong co' ngay' hoi ngo.  va' cho' xem hinh' doan' tu. .
Than men'
Kieu Nguyen

Chi Kieu oi,,
Em cua T da qua My roi, dang o Nevada va se sang tham T ngay thu 5,6,7 tuan sau. 33 nam roi moi gap lai...non nao lam sao a Chi...Hy vong se gap duoc Chi vao tuan sau.
Tai

Chuc mung anh Tai nhen , vui oi la vui ha
Ti

Vui qua xa la vui ki len dau hai ba cai cung con...dau..Smiley Cam on Ti nha
Anh Tai`

Anh Tai' than thuong ,
Nghe  tin vui Kieu'  cung~ hoi' hop  , cam? dong. nghen. ngao'  .  Kieu'  dang tim' cach'  co' mat. trong giay phut  hoi. ngo. lon' nay'  , dang ru? Ngo' di chung vi' Kieu' it lai' xe high way , anh Tai' cho Kieu' biet  thu' Nam  may' gio' chu' em Anh Tai' se~ den'  noi  , Kieu' va' Ngo' se~ thu xep  chung vui  . Neu' co' the? cho Kieu' xin so' phone nguo'i quen noi  Chu' em o? va'  dua don' Chu' de? Kieu' lien lac sap xep  . Mong  gap. nhau tuan' toi'  nghen Anh Tai' .

Than men' ,
KN

Tv chia vui voi anh TT va hy vong Kieu cung Ngo o gan , chia xe voi niem vui hanh phuc nhat cua anh TT khi gap lai nguoi em trai va gd .Nho chup hinh cho ca nha xem voi , cam on truoc .
Thuong kinh chuc Quy thay co , dai gd D D LVd va tat ca cuoi tuan nhu y .
TvMs

Chi Kieu oi,
T da noi Ngo roi, thu nam gia dinh nguoi em se o day nguyen ngay. Chi len lac voi Ngo gio den nha. Cam on Chi nhieu. Ca nha ta xin goi Chuc Mung cho T nha.Da ta
Tai`

Anh Tai cho chi Kieu xin so phone cua chu hay em anh Tai de Kieu lien lac den cung luc hoac den truoc som hon ho. de Kieu chup hinh va quay phim canh hai anh em vui va cam dong nhu the nao chu Kieu den dau ho. thi trot quot khg co hinh dep uong cong anh Tai trang diem ha ha

Khong biet truoc gio giac Ti ui...chi? biet khoang ...may gio thoi...hihi...luc nao cung xuc dong ma....kkkk
Tai Do

Boi vay moi noi anh Tai cho so phone cua nguoi nha anh Tai de chi Kieu hoi nguoi ta , anh Tai ui

A ha....( số phone ) ten Trinh.......Ti ngoan.....co......kkkkkk

Day ne chi Kieu oi so phone em anh Tai ne

Ok dữ hông giờ mới cho
Tí ngủ được rồi đó he he

haha...ngu ngon Ti uiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Chuc mung anh TT va 2 em gai Kieu va Ngo gioi qua . Nho chup hinh va re pot nha , cam on nhieu
Than quy
TvMs

Cam on chi TVMS nhieu nha , khi nao co hinh se gui ca nha cuoi vui voi TT ma  bao cao het..Smiley
Tai`

Hello chi. Tuy' Van
Em co' lien lac voi' Trinh (em ba' con cua? Anh Tai' ) , Trinh cho biet sang' thu' Nam Ong xa~ cua? Trinh se~ don' Gia dinh'  Be' ( Em trai Anh Tai' ) gom' vo. va' 2 con trai luc 7:30 am tai. phi truong BWI  va' di thang? den' tham Anh Tai' . Nhu vay, neu' khong tro? ngai Ngo' va'  em se~ den'  vuong cung cua? Anh Tai' khoang? 9 gio' de? lam' nghi le~ dan' chao' ...
Tin tuc  nong' hoi? se~  len khuon mau chong' xin chi. cho' xem nghen . Kieu' Chuc chi. luon tre? dep. , vui khoe? .
Thuong Kinh'
KN

hahaha..Tai` se '' trang diem '' dep nhu '' co dau '' ...haha
Tai Do

con khong mau ...haaaaaaaaaaaaa

TvMs

Cam on Kieu va Ngo da chu dao lo chuong trinh anh TT hoi ngo voi gd em trai that vui .
Anh TT noi se trang diem ...dep nhu co dau kia ....haaaaaaaaa
Chia vui
TvMs

Bravo các chị LVD dễ thương và đầy lòng nhân ái.Em that là ngưỡng mộ các chị lắm. Mong đươc xem hỉnh chị Kiều, chị Trinh, chi Anh, chi Thu Beo (hihi! tên lạ qua!) và chị Túy Vân.
Thương chúc cả nhà giữa tuần that vui nha!

Em UPMN

hahahahaaaaaaaa
Tai Do

Hahaha! Em chờ ngắm cô dâu Tài Tui đấy nhe!

Em UPMN

kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
Tai Do

Anh Tài tui nói dzậy thì em chờ xem "cô dâu" đội khăn voan trắng và cầm hoa đó nghe !! Nhờ 2 chị xắp xếp mấy đồ này cho cô dâu... trước khi chụp hình, hì hì

Khoa Lân

Wow , y' kien' KL coi bo. hap' dan~  nghen  .  NGO'  la' chuyen vien tham? my~ , dang co' gang' trang diem? cho  " co dau "  ngay' mai  don' khach'. , Kieu' cung~ hoi' hop cho' doi. ....

Kiều Nguyễn

hoi hop de xem co dau qua xa ...haaaaaaaa
Ngay mai , dang den gan ke rui anh TT
Chac dem nay , anh TT dem sao sang tren troi ma hong ngu duoc ( si bung ta ma ra ) .

TvMs

Hi..hi...TvMs nay non nong xem hinh co dau TT ngay mai qua di thoi .
Cam on Kieu va Ngo that nhieu

Cam on Khoa Lan va UP da chia xe noi vui buon cua nhom LVD va DD LVD ( co anh TT duoc huy chuong " thanh vien xuat sac 2012 ) .
Rat han hanh duoc biet vc KHoa Lan va UPMN da va dang sang tac , trinh dien that tuyet voi , khap noi . Ma Van gia dinh that co nhieu tai nang , xuat chung .
Than ai chuc  tat ca luon an lanh va moi su nhu y .
TvMs non nao dum anh TT cho ngay mai hoi ngo voi gd em trai do .
Cheerssssssss

Chị Tùy Vân thân mến, Lân và Nguyệt rất hân hạnh được quen biết chị cùng các Chị LVD khác.  Chị TV quá khen thôi chứ L&N rất là tài tử, làm cho vui cửa vui nhà thôi, không xuất chúng như Chị TV đâu. Bây giờ bàn chuyện vai vế xưng hô nghe. Lân biết các Chị và anh Tài Tui kêu cô giáo Vân bằng Mạ Vân, mà Lân & Nguyệt là em họ của Mạ Vân, vậy các Chị kêu Lân và Nguyệt bằng chi hè...(Chú Dì hay Cậu Mợ đây??? hì hì), phải không cô giáo ??

Anh Tài ui, chắc cô dâu cả buổi sáng cười tươi như đóa hoa hồng vừa hé nở 

Thân mến
Khoa Lân 

Lan va Nguyet oi ,
De Co giao quyet dinh khong co thien vi nhe .
Truoc kia goi nhu the nao thi bay gio cu theo nhu vay cho tien viec so sach [ chu cua Thay DDuong ] Xo li !
Chi Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #7 - 26. Jul 2013 , 22:43

...

Chị TvMs cám ơn bn của Cu Kem , tuy bận rộn với cháu cưng , cũng mang " phóng sự đặc biệt " vào đây.
Đúng là anh TT thật hạnh phúc và đời càng dễ thương khi có gd của em trai Bé vừa định cư tại Mỷ ( Nevada )
Chúc mừng , chúc mừng.

TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #8 - 26. Jul 2013 , 22:47

Anh Tài ơi,

Xin chúc mừng anh Tài được xum họp với gia đình người em trai sau hơn 30 năm,  hoahong.gif hoahong.gifhoahong.gif
và cũng chúc gia đình anh Bé sớm hội nhập, ổn định với đời sống mới. 

--------------------
Kiều,  Ngố và Phượng ơi,

Rất cám ơn Kiều, Ngố và Phượng đã mang tin vui và hình ảnh đẹp  về cho cả nhà hưởng ké.  votay votay votay

Đặc biệt cảm ơn Kiều nương, đã luôn sốt sắng liên lạc thăm nom anh Tài. À, bi giờ có thêm Ngố nữa chứ. Ngố dễ thương quá Ngố à.  Smiley
Back to top
« Last Edit: 26. Jul 2013 , 22:51 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #9 - 27. Jul 2013 , 19:57

Phuong_Tran wrote on 26. Jul 2013 , 19:10:
Thưa cả nhà ,

Bài này PTr làm vào đêm ( của PTr ) trong khi ngồi chờ chị Kiều đưa hình từ camera vào computer rồi gửi sang PTr

Trong khi chờ hình lên khuôn PTr xin mời cả nhà đọc những email bên lề trước khi cuộc hội ngộ xãy ra nha :

Hi Anh Tai
Duoc  tin vui  em trai anh Tai tuan' toi'  sang My~ dinh cu , may man'  qua'  nhi? , Kieu'  xin Chuc mung' Anh Tai' va' Gia dinh' cau. em  , cau' Chuc moi. su may man' nhat den' voi' Em Tai' va' vo con  trong cuoc song moi' . Mong co' ngay' hoi ngo.  va' cho' xem hinh' doan' tu. .
Than men'
Kieu Nguyen

Chi Kieu oi,,
Em cua T da qua My roi, dang o Nevada va se sang tham T ngay thu 5,6,7 tuan sau. 33 nam roi moi gap lai...non nao lam sao a Chi...Hy vong se gap duoc Chi vao tuan sau.
Tai

Chuc mung anh Tai nhen , vui oi la vui ha
Ti

Vui qua xa la vui ki len dau hai ba cai cung con...dau..Smiley Cam on Ti nha
Anh Tai`

Anh Tai' than thuong ,
Nghe  tin vui Kieu'  cung~ hoi' hop  , cam? dong. nghen. ngao'  .  Kieu'  dang tim' cach'  co' mat. trong giay phut  hoi. ngo. lon' nay'  , dang ru? Ngo' di chung vi' Kieu' it lai' xe high way , anh Tai' cho Kieu' biet  thu' Nam  may' gio' chu' em Anh Tai' se~ den'  noi  , Kieu' va' Ngo' se~ thu xep  chung vui  . Neu' co' the? cho Kieu' xin so' phone nguo'i quen noi  Chu' em o? va'  dua don' Chu' de? Kieu' lien lac sap xep  . Mong  gap. nhau tuan' toi'  nghen Anh Tai' .

Than men' ,
KN

Tv chia vui voi anh TT va hy vong Kieu cung Ngo o gan , chia xe voi niem vui hanh phuc nhat cua anh TT khi gap lai nguoi em trai va gd .Nho chup hinh cho ca nha xem voi , cam on truoc .
Thuong kinh chuc Quy thay co , dai gd D D LVd va tat ca cuoi tuan nhu y .
TvMs

Chi Kieu oi,
T da noi Ngo roi, thu nam gia dinh nguoi em se o day nguyen ngay. Chi len lac voi Ngo gio den nha. Cam on Chi nhieu. Ca nha ta xin goi Chuc Mung cho T nha.Da ta
Tai`

Anh Tai cho chi Kieu xin so phone cua chu hay em anh Tai de Kieu lien lac den cung luc hoac den truoc som hon ho. de Kieu chup hinh va quay phim canh hai anh em vui va cam dong nhu the nao chu Kieu den dau ho. thi trot quot khg co hinh dep uong cong anh Tai trang diem ha ha

Khong biet truoc gio giac Ti ui...chi? biet khoang ...may gio thoi...hihi...luc nao cung xuc dong ma....kkkk
Tai Do

Boi vay moi noi anh Tai cho so phone cua nguoi nha anh Tai de chi Kieu hoi nguoi ta , anh Tai ui

A ha....( số phone ) ten Trinh.......Ti ngoan.....co......kkkkkk

Day ne chi Kieu oi so phone em anh Tai ne

Ok dữ hông giờ mới cho
Tí ngủ được rồi đó he he

haha...ngu ngon Ti uiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Chuc mung anh TT va 2 em gai Kieu va Ngo gioi qua . Nho chup hinh va re pot nha , cam on nhieu
Than quy
TvMs

Cam on chi TVMS nhieu nha , khi nao co hinh se gui ca nha cuoi vui voi TT ma  bao cao het..Smiley
Tai`

Hello chi. Tuy' Van
Em co' lien lac voi' Trinh (em ba' con cua? Anh Tai' ) , Trinh cho biet sang' thu' Nam Ong xa~ cua? Trinh se~ don' Gia dinh'  Be' ( Em trai Anh Tai' ) gom' vo. va' 2 con trai luc 7:30 am tai. phi truong BWI  va' di thang? den' tham Anh Tai' . Nhu vay, neu' khong tro? ngai Ngo' va'  em se~ den'  vuong cung cua? Anh Tai' khoang? 9 gio' de? lam' nghi le~ dan' chao' ...
Tin tuc  nong' hoi? se~  len khuon mau chong' xin chi. cho' xem nghen . Kieu' Chuc chi. luon tre? dep. , vui khoe? .
Thuong Kinh'
KN

hahaha..Tai` se '' trang diem '' dep nhu '' co dau '' ...haha
Tai Do

con khong mau ...haaaaaaaaaaaaa

TvMs

Cam on Kieu va Ngo da chu dao lo chuong trinh anh TT hoi ngo voi gd em trai that vui .
Anh TT noi se trang diem ...dep nhu co dau kia ....haaaaaaaaa
Chia vui
TvMs

Bravo các chị LVD dễ thương và đầy lòng nhân ái.Em that là ngưỡng mộ các chị lắm. Mong đươc xem hỉnh chị Kiều, chị Trinh, chi Anh, chi Thu Beo (hihi! tên lạ qua!) và chị Túy Vân.
Thương chúc cả nhà giữa tuần that vui nha!

Em UPMN

hahahahaaaaaaaa
Tai Do

Hahaha! Em chờ ngắm cô dâu Tài Tui đấy nhe!

Em UPMN

kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
Tai Do

Anh Tài tui nói dzậy thì em chờ xem "cô dâu" đội khăn voan trắng và cầm hoa đó nghe !! Nhờ 2 chị xắp xếp mấy đồ này cho cô dâu... trước khi chụp hình, hì hì

Khoa Lân

Wow , y' kien' KL coi bo. hap' dan~  nghen  .  NGO'  la' chuyen vien tham? my~ , dang co' gang' trang diem? cho  " co dau "  ngay' mai  don' khach'. , Kieu' cung~ hoi' hop cho' doi. ....

Kiều Nguyễn

hoi hop de xem co dau qua xa ...haaaaaaaa
Ngay mai , dang den gan ke rui anh TT
Chac dem nay , anh TT dem sao sang tren troi ma hong ngu duoc ( si bung ta ma ra ) .

TvMs

Hi..hi...TvMs nay non nong xem hinh co dau TT ngay mai qua di thoi .
Cam on Kieu va Ngo that nhieu

Cam on Khoa Lan va UP da chia xe noi vui buon cua nhom LVD va DD LVD ( co anh TT duoc huy chuong " thanh vien xuat sac 2012 ) .
Rat han hanh duoc biet vc KHoa Lan va UPMN da va dang sang tac , trinh dien that tuyet voi , khap noi . Ma Van gia dinh that co nhieu tai nang , xuat chung .
Than ai chuc  tat ca luon an lanh va moi su nhu y .
TvMs non nao dum anh TT cho ngay mai hoi ngo voi gd em trai do .
Cheerssssssss

Chị Tùy Vân thân mến, Lân và Nguyệt rất hân hạnh được quen biết chị cùng các Chị LVD khác.  Chị TV quá khen thôi chứ L&N rất là tài tử, làm cho vui cửa vui nhà thôi, không xuất chúng như Chị TV đâu. Bây giờ bàn chuyện vai vế xưng hô nghe. Lân biết các Chị và anh Tài Tui kêu cô giáo Vân bằng Mạ Vân, mà Lân & Nguyệt là em họ của Mạ Vân, vậy các Chị kêu Lân và Nguyệt bằng chi hè...(Chú Dì hay Cậu Mợ đây??? hì hì), phải không cô giáo ??

Anh Tài ui, chắc cô dâu cả buổi sáng cười tươi như đóa hoa hồng vừa hé nở 

Thân mến
Khoa Lân 

Lan va Nguyet oi ,
De Co giao quyet dinh khong co thien vi nhe .
Truoc kia goi nhu the nao thi bay gio cu theo nhu vay cho tien viec so sach [ chu cua Thay DDuong ] Xo li !
Chi Van

Tí Lanh Chanh ơi,
Em chuyển bao nhiêu là đoạn thư đầy thân thương và cảm động mà hôm nay cô mới  đọc, vì cứ tưởng vẫn là cái phóng sự hình ảnh cô đã coi rồi.  Thôi muộn còn hơn không, BN Cu Kem cười toe đi, đừng buồn cô nhé.
Cho cô gửi lời thăm và cám ơn tất cả các em, cặp tài tử giai nhân em Mạ Vân và chính Mạ Vân của các em nữa.
Thân ái,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #10 - 28. Jul 2013 , 05:40

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Jul 2013 , 19:57:
Tí Lanh Chanh ơi,
Em chuyển bao nhiêu là đoạn thư đầy thân thương và cảm động mà hôm nay cô mới  đọc, vì cứ tưởng vẫn là cái phóng sự hình ảnh cô đã coi rồi.  Thôi muộn còn hơn không, BN Cu Kem cười toe đi, đừng buồn cô nhé.
Cho cô gửi lời thăm và cám ơn tất cả các em, cặp tài tử giai nhân em Mạ Vân và chính Mạ Vân của các em nữa.
Thân ái,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Bài này Tí làm ngay ngày anh Tài gặp mặt gia đình em trai nhưng chưa đưa lên vì lo tập trung làm hình ảnh cho bài chính ( trong thời gian Tí ngồi chờ chị Kiều gửi hình sang ấy mà ) , cho nên Tí chỉ mới post lên là Cô Mai vào xem ngay liền tù tì chứ không chậm trễ đâu ạ

Tất cả những thư nho nhỏ ngăn ngắn đó là gửi chung trong cùng 1 email , Tí trích ra cho cả nhà đọc cho vui và để biết để có được những hình ảnh trong giây phút 2 anh em mới gặp nhau như thế nào trong ngày hội ngộ thì " ê kíp " làm phóng sự ảnh cũng phải làm việc tất bật bằng... email , cứ thư qua tin lại như vậy suốt mấy ngày trước đó cho đến đêm cuối cùng ạ , anh Tài nhà mình cũng " gan " lắm Cô , nghe nói mắt chỉ ươn ướt đỏ thôi chứ nhứt định không khóc ( chắc sợ nhoè mặt xấu đi chăng... ) Cô cứ xem ghẹo nhau trong email đó  Grin Grin Grin

Tí cám ơn Cô đã luôn luôn theo dõi từng sinh hoạt buồn vui trong Diễn Đàn , tất cả chúng em cám ơn Cô nhiều lắm  icon_thanks icon_thanks icon_thanks

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 28. Jul 2013 , 05:45

DOHUUTAI wrote on 26. Jul 2013 , 10:25:
...

Tạ Ơn

Tạ ơn Chúa ngự trên cao
Nhậm lời con đã khát khao từng ngày
33 năm được sum vầy
Anh , em gặp lại nơi này sáng nay
Ngỡ đời chim lẻ cánh bay
Nhờ tình yêu Chúa chim quay về đàn
Tâm tư thanh thản nhẹ nhàng
Trái tim nhận giọt nắng vàng ấm êm

Mừng mừng tủi tủi anh , em
Biết bao chuyện kể nghe thêm vui lòng
Xua tan những cảnh chất chồng
Cười vang cùng vạt nắng hồng rơi quanh
Chuyện dài , chuyện ngắn lướt nhanh
Em dâu , hai cháu đồng thanh chuyện nhà
'' Má luôn mong mỏi tuổi già
Anh về cho thắm lòng bà ước ao ''

Tạ ơn Chúa ngự trên cao
Chúng con đoàn tụ với bao tâm tình
Từ khi dong ruỗi đăng trình
Từ khi lìa bỏ quê mình ra đi
Trùng phùng mà biết nói chi
Cho vơi nỗi nhớ '' từ khi '' năm nào
Ừ thôi cố nén lệ trào
Tạ ơn đời có ngọt ngào sáng nay

Đỗ Hữu Tài
25 - 7 - 2013

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #12 - 28. Jul 2013 , 19:36

Phuong_Tran wrote on 28. Jul 2013 , 05:40:
Thưa Cô Ngọc Mai ,

Bài này Tí làm ngay ngày anh Tài gặp mặt gia đình em trai nhưng chưa đưa lên vì lo tập trung làm hình ảnh cho bài chính ( trong thời gian Tí ngồi chờ chị Kiều gửi hình sang ấy mà ) , cho nên Tí chỉ mới post lên là Cô Mai vào xem ngay liền tù tì chứ không chậm trễ đâu ạ

Tất cả những thư nho nhỏ ngăn ngắn đó là gửi chung trong cùng 1 email , Tí trích ra cho cả nhà đọc cho vui và để biết để có được những hình ảnh trong giây phút 2 anh em mới gặp nhau như thế nào trong ngày hội ngộ thì " ê kíp " làm phóng sự ảnh cũng phải làm việc tất bật bằng... email , cứ thư qua tin lại như vậy suốt mấy ngày trước đó cho đến đêm cuối cùng ạ , anh Tài nhà mình cũng " gan " lắm Cô , nghe nói mắt chỉ ươn ướt đỏ thôi chứ nhứt định không khóc ( chắc sợ nhoè mặt xấu đi chăng... ) Cô cứ xem ghẹo nhau trong email đó  Grin Grin Grin

Tí cám ơn Cô đã luôn luôn theo dõi từng sinh hoạt buồn vui trong Diễn Đàn , tất cả chúng em cám ơn Cô nhiều lắm  icon_thanks icon_thanks icon_thanks

Tí thương ơi,
Vậy là kỳ này cô Ngọc Mai của Tí cũng "Lanh Chanh" mà không biết đó thôi nhỉ?  Thấy các em vui vẻ ríu rít thì cô cũng vui lây, và dù bận "cháu mọn" và chạy show đến đâu thì cô cũng luôn ở bên các em mà.
Thôi cô e rằng em đang bận cháu mọn nên viết nhiêu đó cũng đủ rồi hỉ?
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #13 - 28. Jul 2013 , 19:41

Phuong_Tran wrote on 28. Jul 2013 , 05:45:

Tài Tui thân,
Bài thơ em xuất phát tự đáy lòng nên rất chân thành và cảm động.  Cám ơn Tài đã chia sẻ với NTVT.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #14 - 29. Jul 2013 , 07:10

Tạ Ơn

Tạ ơn Chúa ngự trên cao
Nhậm lời con đã khát khao từng ngày
33 năm được sum vầy
Anh , em gặp lại nơi này sáng nay
Ngỡ đời chim lẻ cánh bay
Nhờ tình yêu Chúa chim quay về đàn
Tâm tư thanh thản nhẹ nhàng
Trái tim nhận giọt nắng vàng ấm êm

Mừng mừng tủi tủi anh , em
Biết bao chuyện kể nghe thêm vui lòng
Xua tan những cảnh chất chồng
Cười vang cùng vạt nắng hồng rơi quanh
Chuyện dài , chuyện ngắn lướt nhanh
Em dâu , hai cháu đồng thanh chuyện nhà
'' Má luôn mong mỏi tuổi già
Anh về cho thắm lòng bà ước ao ''

Tạ ơn Chúa ngự trên cao
Chúng con đoàn tụ với bao tâm tình
Từ khi dong ruỗi đăng trình
Từ khi lìa bỏ quê mình ra đi
Trùng phùng mà biết nói chi
Cho vơi nỗi nhớ '' từ khi '' năm nào
Ừ thôi cố nén lệ trào
Tạ ơn đời có ngọt ngào sáng nay

Đỗ Hữu Tài
25 - 7 - 2013

Thương chúc mừng và chia sẻ với Tài một ngày hạnh phúc nhất, doàn tụ với các em và các cháu.  Hình quá đẹp, Tài tui đẹp trai hết chỗ nói.  Phái đoàn đón tiếp cùa Kiều và NGố cũng tươi đẹp hết chỗ chê. Rồi phóng viên PT cũng hay quá, có ngay được những tấm hình sốt dẻo trình làng.

Cảm ơn tất cả đã thông tin.  Chờ Tài cho ra lò những bài thơ tạ ơn đời nhiều nữa nhé.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #15 - 29. Jul 2013 , 19:14

Mời cả nhà xem tiếp hình ảnh anh em anh Tài gặp nhau từ máy của Ngố

...

PTr thấy trước cửa phòng của anh Tài có mấy câu thơ được viết rất đẹp :

Bên trái :

Có những đêm giật mình tôi thức giấc
Xót xa nhìn cùng bóng tối cô đơn

Bên phải :

Tìm bóng tối quên đi thời ngang dọc
Tìm góc trời ta học cách làm thơ

Đỗ Hữu Tài - Thế Thôi

Người viết bức  thư hoạ  này Phượng Trần chong mắt đọc hoài mà không ra tên  Undecided Undecided Undecided , không biết phải Vũ Hối không? , viết bằng kiểu chữ thư pháp rất đẹp

...

Tấm bảng " Mừng Hội Ngộ " này do tự tay Ngố làm

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Back to top
« Last Edit: 29. Jul 2013 , 19:18 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #16 - 29. Jul 2013 , 19:23

...

Thiệt tình mà nói Tí thích nhất hình này  Cheesy Cheesy Cheesy Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #17 - 29. Jul 2013 , 22:58

Phuong_Tran wrote on 29. Jul 2013 , 19:23:
...

...

Cám ơn BN của Kem và Ngố đã chia xẻ hình đẹp , người còn...đẹp hơn haaaaaaaaaaaa
Hình nào cũng dễ thương , nhưng hình nầy , anh TT mủm mỉm quá...
Chị TvMs
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #18 - 30. Jul 2013 , 10:02

Đặng-Mỹ wrote on 26. Jul 2013 , 22:47:
Anh Tài ơi,

Xin chúc mừng anh Tài được xum họp với gia đình người em trai sau hơn 30 năm,  hoahong.gif hoahong.gifhoahong.gif
và cũng chúc gia đình anh Bé sớm hội nhập, ổn định với đời sống mới. 

--------------------
Kiều,  Ngố và Phượng ơi,

Rất cám ơn Kiều, Ngố và Phượng đã mang tin vui và hình ảnh đẹp  về cho cả nhà hưởng ké.  votay votay votay

Đặc biệt cảm ơn Kiều nương, đã luôn sốt sắng liên lạc thăm nom anh Tài. À, bi giờ có thêm Ngố nữa chứ. Ngố dễ thương quá Ngố à.  Smiley

Đa tạ chị đã quá khen, ngố là láng tỏi của anh Tài mà.
Grin Grin
ngố
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #19 - 30. Jul 2013 , 11:38

Phuong_Tran wrote on 29. Jul 2013 , 19:23:
...

ngố nghiêng mình chào các chi.
Hôm ấy ngố đến quá sớm vì nghe nói 7 giờ là em của anh Tài tới phi trường BWI, ngố lẩm nhẩm và trừ hao thì 9 giờ phái đàn tới nhà anh Tài, nên ngố lật đật ba giò bốn cẳng...chạy....Được lịnh của chị Kiều nương, ngố dán cái bảng đáng lẽ "mừng sum họp", đúng hơn "mừng hội ngô", sáng ngố dậy sớm cắt dán tôc..hành (kể lễ) vì nó là loại sticker nên đụng vào dính hehehe...chữ xệu xạo!!!!xí ỉnh  Grin.
Đến nơi thì ra ngố nhanh chân nhất, nhà cô dâu thì cửa đà khép chặt,ngố bèn gọi chị Kiều nương,hic hic hic chị bảo "đang bị lạc!
Khi thấy em anh Tài đến, ngố vội báo tin chị Kiều hay, chị bảo" chụp hình, chụp hình, chụp hinh..",và ngố nghe lời bấm lia bấm lịa,vậy mà cô dâu vẫn chưa xức hiên.
Xin giới thiệu, anh phóng viên đang quây và chụp hình đó là anh Khôi (phu quân của chị Kiều nương).
Bầu không khí hôm ấy thật cảm đông...đậy, phái nhất là ngố rình được tấm hình anh Tài đang.. mếu!
Cám ơn các chị nhang.
ngố

Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #20 - 06. Aug 2013 , 08:57

Tài tui xin thành thật Cám ơn quý Thầy , Cô , Anh , Chị , Em đã chúc mừng , chia sẻ và post hình ngày hội ngộ cua anh , em Tài sau 33 năm xa cách hoado hoado hoado
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra