Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Chúc Mừng ĐẠI HỘI LVD 2013 Thành Công Tốt Đẹp  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
Chúc Mừng ĐẠI HỘI LVD 2013 Thành Công Tốt Đẹp (Read 3789 times)
khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Re: Chúc Mừng ĐẠI HỘI LVD 2013 Thành Công Tốt Đẹp
Reply #15 - 11. Oct 2013 , 15:09

thule wrote on 10. Oct 2013 , 19:21:
Anh Khiếu Long ui,

Hôm nay tôi mới vào đây xem hình anh chụp pro hết xấy !  Tôi có  được mấy cái hình quí quá  , lại còn được anh khen "chẻ" (chẻ năm chẻ ba!) làm tôi quên cả mình thuộc hàng "bô lão" rồi.  May mà anh không ở lại phút chót để mc kích chúng tôi "quậy" cho vui.

Mà cô Vân ngạc nhiên khi gặp KH ư?  Tôi có ngạc nhiên gì đâu?  Nhưnng mà Đồng Văn cũng lại là KH?  Tôi ít đi d5o trong vườn thành thử chẳng biết ai với ai?  Vậy thì Đồng Văn đi dạo ở đâu ngoài vụ thường trực ở cái khu vườn của cô Mai?

Cảm ơn anh đã cho mấy hình đẹp.  Hôm đó cũng gặp lại Miên Du , thấy trẻ đẹp ra nhiều lắm đó.  Con vị nào mà anh giới thiệu là ở D Đ trước cả anh Đức?

Sang năm kỷ niệm D Đ 10 năm , các vị có tính gì không?

Thưa cô Thu !
Cô ơi không phải có mình em khen cô trẻ đâu nha...mà mấy anh bạn ngồi cùng bàn đều một lòng khen như vậy...
Còn mấy tấm hình thì em gặp đâu chụp đó thôi , máy nhỏ rẻ tiền nên hình không được rõ lắm..nhưng có tấm lòng muốn ghi lại những kỷ niệm đẹp của ngày vui hội ngộ LVD mà em nghĩ thật nhiều kỷ niệm...

Còn người mà em giới thiệu với các cô là anh Phạm Tấn Quốc một người trong nhóm anh em HNC sang lập ra diễn đàn LVDHNC ở những buổi ban đầu , sau đó tách riêng ra và diễn đàn LVD có một thời gian ngưng hoạt động vì không có ai trông nom như Anh Thư biết rất rõ...Sau này anh Vũ Xuân Đức có lien lạc với anh Quốc để lấy pass words và phục hồi diễn đàn đưa vào sinh hoạt  cho đến bây giờ...nhưng người gần gũi và có công trong việc bảo trì cũng như giải quyết kỹ thuật khi có sự cố lại là anh Phú De ở mãi tận bên Úc Châu....

Việc kỷ niệm 10 năm diễn đàn LVD không biết Đặng Mỹ sẽ tổ chức ở đâu và như thế nào nhưng cứ có tổ chức là tụi em sẽ chắc chắn sẽ có mặt ngay cô ơi...

Em chúc cô luôn vui và trẻ mải cô ha ! A em thấy còn có thêm một tấm hình của cô nữa nè...

...
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #16 - 11. Oct 2013 , 15:22

tran_thuy_lan wrote on 11. Oct 2013 , 08:40:
Anh KL thân,
Thế là anh vẩn nhớ tôi dã từng la HT , sau Thanh Tâm,tới Kim Huyến rồi dến tôi...xa xưa lắm rồi, bây giờ già rồi nên các em trong ban CH nhờ gì thì làm dó thôi ,anh a...chờ ngày về hưu ( nói về job, còn dối với Hội thì tôi về hưu lâu rồi )..
Thuý Lan

Chị Thuý Lan
Chị cứ khiêm nhường mà thôi , chị có già đi hồi nào đâu nào , chị không thấy mấy cô em cô nào cũng khen chị quá xá quà xa đó phải không
HahaHa cái này đúng là kiếm cớ để dồn việc hết cho mấy cô em nhà mình đó mà. 
Năm nay chị là một trong những cô LVD ăn mặc đẹp, lịch sự  và tươi tắn nhất đó nha. Khen thật tình chứ không phải là chị của Anh Thư mà tui khen ăn theo đâu nha.
Nói chung đại hội năm nay rất tuyệt vời về mọi mặt , một khuyết điểm duy nhất là mấy máy quay phim không đặt đúng vị trí che đi mất phần nào tầm nhìn bao quát của sân khấu mà thôi ( một số khách ngồi dưới nói vậy ).

Thân mến
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #17 - 11. Oct 2013 , 15:28

thule wrote on 11. Oct 2013 , 07:32:
Người Lê Văn Duyệt  trở về
“Quê Cũ & Trường Xưa”

Ngày thứ Bẩy và Chủ Nhật 5 & 6 tháng 10, 2013.

Mỗi độ thu về là lòng tôi vương vấn, nhìn lá vàng rơi mà tâm hồn thảng thốt, như có ai nhắc nhở một điều gì, chờ mong một cái gì sắp tới.  Tức cảnh sinh tình , tôi cảm nhận mùa thu bằng một bài thơ THU:

...

Mùa thu năm nay, tôi lại có tâm trạng háo hức, chờ đợi , và sửa soạn.  Thì ra tôi chờ đợi để được gặp các bạn đồng nghiệp cũ và các em cựu nữ sinh Lê văn Duyệt. Mỗi năm mỗi tuổi , sự đi lại thăm nhau không thường và không dễ dàng nữa nên chỉ chờ một dịp nào đặc biệt  có thể thu xếp tìm đến nhau.

Ngày Đại hội năm nay với chủ đề “Quê Cũ & Trường Xưa” đã đem lại nhiều tình cảm nhớ nhung nhẹ nhàng mà tha thiết.  Tôi đột nhiên nhớ lại hình ảnh mà tôi bắt gặp từ 50 năm trước của một nhà xuất bản sách khi họ dùng dấu hiệu  một vòng tròn, bên  trong là 1 đàn chim bay với 2 dòng chữ nhỏ ở dưới  coi như một phương châm của nhà xuất bản, gom góp những tinh hoa thế giới:

“Góp lại tự bốn phương,
Tung ra khắp bốn phương.”

Nghĩ và so sánh với hình ảnh một đàn chim xanh mầu ngọc LVD đi từ các nơi về đoàn tụ nơi đây đem theo bao hành trang kỷ niệm, vui một cuối tuần ngắn ngủi rồi lại tung cánh bay đi , tôi thâý hai câu này thấm thía làm sao!  Rồi nếu có đảo lại:  Tung ra khắp bốn phương, Góp lại tự bốn phương”thì lại càng thấy cảm kích thiết tha khi nghĩ chúng ta –kể từ lúc xẩy đàn tan nghé năm 1975-  LVD tung ra khắp 4 phương, thì giờ đây mỗi độ thu về, lại từ 4 phương trời tìm về một nơi một chốn_ chẳng phải là một điều đáng trân quí và cảm động hay sao?  Có em có bạn từ miền đông, miền nam nước Mỹ, có em có bạn từ Canada, từ Việt Nam qua, từ bắc Cali xuôi nam, từ nam Cali đi ngược lên theo hướng bắc.  Tất cả đều mang tâm trạng chờ đợi háo hức và hân hoan mong gặp lại thầy xưa bạn cũ.  Tôi mang tâm trạng chờ đợi đó mong cho đến ngày cùng ông xã và con đi dự Đại Hội.  Sau ĐH tôi đã  mang về một niềm vui, một thân thương vô bờ bến, thấy lòng rưng rưng, tâm hồn như trẻ lại, tràn ngập hình ảnh của quê cũ trường xưa và cả tuổi hoa niên 40, 50 năm trước.

Tiền Đại Hội năm nay  được tổ chức tại Làng Ngon là một quyết định ngôn ngoan, các em đỡ phải lo phần ẩm thực mà vẫn được ăn ngon và …no.  Khung cảnh chỗ ngồi thật đẹp và ấm cúng thân mật , các tiết mục ca vui, lời tâm sự giữa thầy trò và các anh rể cùng vài thân hữu rất hay, tự nhiên, thành thật, thân thương, dí dỏm như một buổi họp ở nhà.  Nghe đâu đây những lời ca tha thiết mong ngày hạnh ngộ:  “Ngày hôm nay có nhau, Ngày mai xa cách đời, Luôn có kỷ niệm ban đầu yêu thương…”
Và hình ảnh áo trắng ngày xưa: “Tà áo trắng ngày xưa em mặc, để cho anh không nói nên lời….” cũng như một vài kỷ niệm vui giữa người Lê văn Duyệt và  người hàng xóm Hồ Ngọc Cẩn…

Ngày ĐH năm nay cũng được tổ chức ở Diamond Seafood Palace như năm ngoái.  Tôi rất thích nơi này vì cái không khí ấm cúng, mầu sắc tươi mát và cái sân khấu đẹp và cao, lại đượcc tô điểm bằng cái cổng trường Lê văn Duyệt có cây trúc xanh, mầu sắc thật hài hòa, dễ mến.

Phải nói là Đại Hội năm nay đã thành công mỹ mãn, ngoài sức tưởng tượng của tôi. Chỗ ngồi trong ngày Ngày ĐH được sắp xếp khá trật tự và nhẹ nhàng, trừ một đề nghị với ban tổ chức là nên để một khoảng trống ngay sau những máy quay phim của truyền thông và các nhiếp ảnh gia bằng cách chuyển 2 bàn giáo sư lùi xuống dưới một chút hoăc sang bên trái hay bên phải của lối đi giữa, xòe ra .  Tội nghiệp cho các thầy cô lần họp mặt nào cũng được  các em ưu ái xếp lên trên cùng xem cho gần nhưng chưa bao giờ được nhìn thấy rõ vì bị các nhiếp ảnh gia đứng che hết cả!

Các tiết mục trình diễn được dàn dựng và điều hợp chặt chẽ, có thứ tự lớp lang nhịp nhàng, hình ảnh y phục lộng lẫy huy hoàng, ý nghĩa xúc tích. Các tiết mục đơn ca, song ca, hợp ca, ca múa, nhạc cảnh, thi nhạc giao duyên được phối hợp rất cân xứng với toàn thể chương trình (chỉ thiếu có một màn kịch thôi….!!.)  Các màn hợp ca là những chọn lựa hay nhất trong các bài hát hay và ý nghĩa, rất hợp với chủ đề của Đại Hội.  Chương trình rất phong phú , nếu tôi nhớ không lầm thì tất cả là do các cựu NS LVD trình diễn trừ một màn của thân hữu Nông Lâm Súc, không giống như mọi lần thường có sự tham gia cùa nhiều trường bạn.  Như thế đủ thấy công sức của các em NS nhiều như thế nào.  Tôi là một người thầy LVD ở xa, chẳng giúp được gì, chỉ đi dự như một người khách, mà nhìn thấy các em trong ban chấp hành, ban tổ chức ĐH, các trưởng ban và các thành viên các ban làm việc ráo riết những ngày đêm cuối cùng, phân phối và bán vé, sắp chỗ, tập văn nghệ,  tất cả đều vất vả nhưng vui vẻ thân thương, nhất là với sự điều động không biết mệt của Hội Trưởng Vũ Đan, Phó HT Mai Phạm và của Trưởng Ban Văn nghệ An Hảo, một thành thực, nhẹ nhàng, nhỏ nhẹ nhưng đầy tiềm năng đã đem 2 ngày Đại Hội vừa qua đến chỗ thành công. Tôi muốn nói lời thành thực ngợi khen các em và muốn gửi lời cảm ơn tất cả.
Không biết tôi chủ quan hay sao mà tôi thấy mục nào của các em cũng xuất sắc, đem lại đủ mầu sắc, sắc thái của quê hương ba miền trung nam bắc, của ngôi trường xưa với thời còn cắp sách, của giang sơn gấm vóc bên bờ đại dương, của tình cảm còn đầy, còn mong ngày về gặp lại các nẻo đường Việt nam và của các cô gái Việt gặp nhau trong niềm vui hội ngộ.  Màn hợp ca “Cô gái Việt”với các thiếu nữ Việt Nam _ các bà mẹ, bà nội, bà  ngoại LVD_ quả là độc đáo đã gây nhiều cảm xúc và ấn tượng nơi khán giả về chiếc áo dài Việt Nam.  Các em ăn mặc nhã nhặn mà lộng lẫy, kín đáo mà duyên dáng, tân mà cổ.  Nhìn các em tôi thực sự xúc động và hãnh diện.

Các em mến,

Hội AHCNSLVD và ĐH LVD hàng năm  có được là do sự góp mặt xây dựng, góp công sức, cố gắng vun đắp tình cảm của các LVD khắp nơi, của các LVD đã tham dự trong quá khứ, hiện tại và các LVD sẽ đến trong tương lai.  Đại hội cho chúng ta một dịp gặp lại nhau, nhìn lại quá khứ, chia sẻ hiện tại, và gìn giữ tương lai.  Các em có mặt kỳ này hay không, giờ đây đang ở phương trời nào thì cũng vẫn là LVD  và cũng sẽ rất kiêu hãnh khi được nhìn những hình ảnh ĐH .  Gặp các em kỳ này hay không, tôi cũng vẫn nhớ và nhắc nhở đến tất cả với tình thân và sự thương mến của một người thầy trong tuổi xế chiều khi quỹ thời gian còn ít ỏi.  Tôi cũng nghĩ mọi người trong chúng ta _những người LVD_ đều có đôi lúc bâng khuâng tự hỏi:

Đâu là những áng tuyết xưa? ( Où sont les neiges d’antan?  Francois Villon)

và mong có lúc trở về gặp lại…

Cảm ơn các em đã hoàn thành Đại Hội và cho các thầy cô, các bạn được gìn giữ những hình ảnh vừa qua vào kho kỷ niệm.

THU LÊ  (10/10/2013)

Cô Thu viết một bài rất ngắn gọn , đơn sơ nhưng thật hay và nhiều ý nghiã. Em có mang post bên diễn đàn Hồ Ngọc Cẩn http://www.diendantrunghochnc.com/phpBB2/viewtopic.php?t=994 cho mọi người đọc.

Sáng nay nói chuyện với anh Thịnh bạn cùng lớp anh ấy cũng có nhắc đến bài viết của cô và đều đồng ý viết như vậy là đẹp và tốt nhất rồi cô ơi.
Cám ơn cô một lần nữa với nhiều quý mến.

Em Long
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #18 - 12. Oct 2013 , 20:21

khieulong wrote on 11. Oct 2013 , 15:22:
Chị Thuý Lan
Chị cứ khiêm nhường mà thôi , chị có già đi hồi nào đâu nào , chị không thấy mấy cô em cô nào cũng khen chị quá xá quà xa đó phải không
HahaHa cái này đúng là kiếm cớ để dồn việc hết cho mấy cô em nhà mình đó mà. 
Năm nay chị là một trong những cô LVD ăn mặc đẹp, lịch sự  và tươi tắn nhất đó nha. Khen thật tình chứ không phải là chị của Anh Thư mà tui khen ăn theo đâu nha.
Nói chung đại hội năm nay rất tuyệt vời về mọi mặt , một khuyết điểm duy nhất là mấy máy quay phim không đặt đúng vị trí che đi mất phần nào tầm nhìn bao quát của sân khấu mà thôi ( một số khách ngồi dưới nói vậy ).

Thân mến

anh KL thân,
Cám ơn nhửng lời khen tặng..
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #19 - 13. Oct 2013 , 01:32

Thua co Thu ,
     Nhung gi anh Long viet ve tieu su cua dien dan minh la rat đúng ạ.Cám ơn anh Long đã cho biết sự thật.
   Chị Thu Phạm ,cưu hội trưởng Tuyết Nga ,Viêt Hương và một số cuu LVD vẫn còn đang hoạt động bên diễn đan HNC đêu biết chuyên nạy
   Mọi vấn đê kỹ thuật tư ngay đau cho đen bay gio la do anh Phu De giup đõ ,ngay ca khi anh Duc lam quan gia do Co.

khieulong wrote on 11. Oct 2013 , 15:09:
Thưa cô Thu !
Cô ơi không phải có mình em khen cô trẻ đâu nha...mà mấy anh bạn ngồi cùng bàn đều một lòng khen như vậy...
Còn mấy tấm hình thì em gặp đâu chụp đó thôi , máy nhỏ rẻ tiền nên hình không được rõ lắm..nhưng có tấm lòng muốn ghi lại những kỷ niệm đẹp của ngày vui hội ngộ LVD mà em nghĩ thật nhiều kỷ niệm...

Còn người mà em giới thiệu với các cô là anh Phạm Tấn Quốc một người trong nhóm anh em HNC sang lập ra diễn đàn LVDHNC ở những buổi ban đầu , sau đó tách riêng ra và diễn đàn LVD có một thời gian ngưng hoạt động vì không có ai trông nom như Anh Thư biết rất rõ...Sau này anh Vũ Xuân Đức có lien lạc với anh Quốc để lấy pass words và phục hồi diễn đàn đưa vào sinh hoạt  cho đến bây giờ...nhưng người gần gũi và có công trong việc bảo trì cũng như giải quyết kỹ thuật khi có sự cố lại là anh Phú De ở mãi tận bên Úc Châu....

Việc kỷ niệm 10 năm diễn đàn LVD không biết Đặng Mỹ sẽ tổ chức ở đâu và như thế nào nhưng cứ có tổ chức là tụi em sẽ chắc chắn sẽ có mặt ngay cô ơi...

Em chúc cô luôn vui và trẻ mải cô ha ! A em thấy còn có thêm một tấm hình của cô nữa nè...

...

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #20 - 13. Oct 2013 , 05:16

Đậu Phọng nè anh Khiêu Long

Hình anh Khiêu Long chụp đẹp quá , em cũng có chạy theo link qua bên trang Hồ Ngọc Cẩn để xem hình , tính chôm đi mấy tấm mà sợ anh biết nên thôi  Cheesy Grin

Cám ơn anh đã chụp và dán hình cho xem nhe

Đậu Phọng

Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #21 - 13. Oct 2013 , 13:00

anh_thu_Tran wrote on 13. Oct 2013 , 01:32:
  Thua co Thu ,
     Nhung gi anh Long viet ve tieu su cua dien dan minh la rat đúng ạ.Cám ơn anh Long đã cho biết sự thật.
   Chị Thu Phạm ,cưu hội trưởng Tuyết Nga ,Viêt Hương và một số cuu LVD vẫn còn đang hoạt động bên diễn đan HNC đêu biết chuyên nạy
   Mọi vấn đê kỹ thuật tư ngay đau cho đen bay gio la do anh Phu De giup đõ ,ngay ca khi anh Duc lam quan gia do Co.

Hi Anh Thư !
Năm nay không gặp thì hẹn nhau ở lần hội ngộ năm sau hay là năm sau nữa nha ! Cho  anhgởi lời hỏi thăm anh Mỹ chúc nhiều sức khoẻ và Anh Thư mỗi ngày một làm bánh thật ngon cho mọi người thưởng thức ha , chỉ nhìn mấy tấm hình làm bánh của Anh Thư là đã muốn rinh về nhà để dành nhâm nhi rồi....
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #22 - 13. Oct 2013 , 13:15

Phuong_Tran wrote on 13. Oct 2013 , 05:16:
Đậu Phọng nè anh Khiêu Long

Hình anh Khiêu Long chụp đẹp quá , em cũng có chạy theo link qua bên trang Hồ Ngọc Cẩn để xem hình , tính chôm đi mấy tấm mà sợ anh biết nên thôi  Cheesy Grin

Cám ơn anh đã chụp và dán hình cho xem nhe

Đậu Phọng

Woa , anh em nhà đậu hôm nay mới lại gặp nhau. Đúng là chí lớn chí nhỏ gặp nhau anh cũng đang muốn chôm mấy tấm hình của Đậu Phọng và Phương Tần về thăm trường cũ để làm nền cho  bài thơ
"Về thăm trường cũ " của một người bạn đây..
Cũng lâu lắm anh không vào diễn đàn nên không gặp ai và mọi việc trớt wướt , năm ngoái Đậu Phong có chúc anh sinh nhật mà anh cũng không biết để trả lời trả vốn , anh thiệt là đoảng vị wúa phải không. Very só rì và cảm ơn Đậu Phọng nhiều nhiều.

Lâu quá không gặp nhưng thấy Đậu Phong lúc này giỏi thiệt đó nha , post bài post hình nhanh như chớp và lúc nào cũng thật nhiệt tình với diễn đàn với các cô và các đàn chị một cách vô cùng sốt sắng...chứ như anh đậu đen và các chị đậu đỏ , đậu xanh , đậu trắng hình đều bị lây nhau cái bệnh lười cả rồi...
Thôi anh lười tiếp cho đỡ nhức mỏi cái thân già ngáp ngáp liên miên đây...
Chúc Phương Trần những ngày vui nha ! Ý wuên hàng quán của cháu khai trương năm nào lúc này làm ăn ra sao? có lên hương và đếm tiền mỏi tay hay không...?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #23 - 13. Oct 2013 , 14:45

khieulong wrote on 11. Oct 2013 , 15:09:
Thưa cô Thu !

...

Cảm ơn anh Long cho thêm một hình này với vợ chồng chú em tôi.  May quá vì cô chú này tới trễ nên chẳng có chụp hình gì.

Anh Long liên lạc với Đạng Mỹ về cái "10 năm tình sử" đi nhé, nhớ kéo được  những thành viên khởi đầu như các em...Đậu, chắc là vui lắm đấy.  Tôi cũng có nhớ lịch sử Đ D nhưng chỉ biết từ lúc có anh Đức thôi. Chuyến này mới biết thêm anh Quốc và gặp mặt...người đẹp KH.  Cảm ơn anh Long nhiều  lắm nhé.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #24 - 13. Oct 2013 , 14:57

khieulong wrote on 11. Oct 2013 , 15:28:
Cô Thu viết một bài rất ngắn gọn , đơn sơ nhưng thật hay và nhiều ý nghiã. Em có mang post bên diễn đàn Hồ Ngọc Cẩn http://www.diendantrunghochnc.com/phpBB2/viewtopic.php?t=994 cho mọi người đọc.

Sáng nay nói chuyện với anh Thịnh bạn cùng lớp anh ấy cũng có nhắc đến bài viết của cô và đều đồng ý viết như vậy là đẹp và tốt nhất rồi cô ơi.
Cám ơn cô một lần nữa với nhiều quý mến.

Em Long

Anh Long ơi,

Tôi thiệt cũng quên không xin phép anh mà cứ tự tiện vào khu của anh post bài "Lá thư cho LVD". Nhìn lại thì thấy khu hình này của anh là mới đây thôi, mà sao tôi nhớ hình như hồi trước anh cócả một vườn thơ trong D Đ này cùng với anh Nhược Thu hay anh Lương gì đó, có phải không ?  Bây giờ còn khu vườn đó không, hay vẫn ở đâu đây?  Anh đừng giận nếu tôi hỏi "lẩm cẩm" nhé.

Cũng theo gót Link mà chạy sang web HNC lần đầu tiên đấy!  Thì ra các anh HNC cũng vẫn giữ web này từ cái web chung của cả hai trường,  LVD cũng có mặt trong wb HNC từ thuở nào....phải không?

Cảm ơn anh đã khen bài viết.  Chỉ một trải tấm lòng mong được cả nhà cảm nhận.  (mà anh Thịnh là ai vậy anh Long, hôm nọ có đi ĐH không?)
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #25 - 14. Oct 2013 , 02:20

khieulong wrote on 13. Oct 2013 , 13:15:
Woa , anh em nhà đậu hôm nay mới lại gặp nhau. Đúng là chí lớn chí nhỏ gặp nhau anh cũng đang muốn chôm mấy tấm hình của Đậu Phọng và Phương Tần về thăm trường cũ để làm nền cho  bài thơ
"Về thăm trường cũ " của một người bạn đây..
Cũng lâu lắm anh không vào diễn đàn nên không gặp ai và mọi việc trớt wướt , năm ngoái Đậu Phong có chúc anh sinh nhật mà anh cũng không biết để trả lời trả vốn , anh thiệt là đoảng vị wúa phải không. Very só rì và cảm ơn Đậu Phọng nhiều nhiều.

Lâu quá không gặp nhưng thấy Đậu Phong lúc này giỏi thiệt đó nha , post bài post hình nhanh như chớp và lúc nào cũng thật nhiệt tình với diễn đàn với các cô và các đàn chị một cách vô cùng sốt sắng...chứ như anh đậu đen và các chị đậu đỏ , đậu xanh , đậu trắng hình đều bị lây nhau cái bệnh lười cả rồi...
Thôi anh lười tiếp cho đỡ nhức mỏi cái thân già ngáp ngáp liên miên đây...
Chúc Phương Trần những ngày vui nha ! Ý wuên hàng quán của cháu khai trương năm nào lúc này làm ăn ra sao? có lên hương và đếm tiền mỏi tay hay không...?

Hi anh Đậu Đen ,

hi hi , may phước anh em nhà họ Đậu ở xa nhau nên không lây bệnh lười sang em được , nhưng em cũng lười đó chứ mà tại không ai biết thôi...

Sao Linh bên MGP có tham dự ngày Tiền Đại Hội , anh Đậu Đen có gặp không? em nghe bên ấy mấy chị hỏi thăm xem Sao Linh có gặp anh Khiêu Long không hay sao ấy , để em Đậu Phọng rinh một tấm hình của anh sang bên ấy khoe cho mọi người " thoả lòng nhắc anh K Long " nhá

Vụ hình ảnh về thăm trường cũ anh Đậu Đen nhớ chọn tấm hình đẹp đẹp nha không thôi người ta tưởng em của anh xấu.....( trong trường hợp anh muốn chọn hình có học trò về thăm trường cũ)
Thỉnh thoảng vẫn nghe được vài bài hát được phổ nhạc từ thơ của anh , hay lắm đó mà không biết làm sao mà khen vì biết anh có vào nghe không

Đậu Phọng

Back to top
« Last Edit: 14. Oct 2013 , 02:23 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #26 - 14. Oct 2013 , 09:35

khieulong wrote on 09. Oct 2013 , 09:38:
Thưa cô Vân !
Mấy năm rồi từ hồi Phú De qua Mỹ tham dự đại hội LVD hôm rồi mới có dịp gặp lại các cô. Thật vui khi thấy các cô vẫn vui khoẻ , trẻ trung còn hơn xưa nữa.
Nhất là cô Thu tụi em nhìn mà cứ tưởng cô học sinh LVD nào chứ không phải là cô giáo...Cô Hoàng Mai thì hình như mảnh mai hơn thời gian trước và rất tươi trong ngày vui của nhũng học trò của mình.
Cám ơn cô vẫn còn nhớ tới tụi em và lần hội ngộ sang năm em sẽ bật mí thêm cho cô biết em Mắc Cở , em Thầy Chạy nữa cơ ....
Năm nay tham dự đại hội mong gặp lại Anh Thư , Đậu Đỏ , Khánh Vân , Tuý Vân và bầy chim Chích Choè , Hoạ Mi , Vịt Đẹt , chim Đa Đa mà tiếc quá không gặp được...
Kính chúc các cô luôn sức khoẻ , vui vẻ và mãi mãi tươi trẻ cô ha !Luôn nhớ đến các cô với long quý mến.
Em Long

Hôm nay , em mang thêm hình ảnh của ban tam ca MTV và QT vào đây , để thấy lời anh KL nhận xét rất đụng
Cô Mai thon gọn và nụ cười tươi tắn quá. Cô Thu như " Học trò " và Mạ Vân trẻ trung hơn xưa ( cô giáo Poupee' ) đó đa.

...

...

...

Còn riêng anh KL , Túy Vân thấy anh năm nay , trẻ hơn kỳ Đ H #1 ,2009  và với đôi mắt  kính  đặc biệt còn hơn tài tử 007....hi..hi..
Hy vọng  2014 , kỷ niệm 10 năm Anniversary , chúng ta sẽ gặp lại nhau ,  an vui và đông đủ hơn nhé.

Em Tv

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #27 - 14. Oct 2013 , 14:25

thule wrote on 13. Oct 2013 , 14:45:
Cảm ơn anh Long cho thêm một hình này với vợ chồng chú em tôi.  May quá vì cô chú này tới trễ nên chẳng có chụp hình gì.

Anh Long liên lạc với Đạng Mỹ về cái "10 năm tình sử" đi nhé, nhớ kéo được  những thành viên khởi đầu như các em...Đậu, chắc là vui lắm đấy.  Tôi cũng có nhớ lịch sử Đ D nhưng chỉ biết từ lúc có anh Đức thôi. Chuyến này mới biết thêm anh Quốc và gặp mặt...người đẹp KH.  Cảm ơn anh Long nhiều  lắm nhé.

Thưa cô Thu !
Vậy là may wúa , em chụp đại được hình của hai người em của cô , thực ra em hông biết ai là ai cứ bấm bấm những người đến tham dự đại hội để mai mốt làm kỷ niệm mà thôi.
Đặng Mỹ cũng rất giỏi về tổ chức , em chắc sẽ phải có ngày kỷ niệm 10 năm diễn đàn mà thôi....anh em nhà Đậu những ngày xưa sinh hoạt cũng rất là vui vẻ...riêng cô em Kinh Hoàng tưởng dữ dội lắm chứ thực sự em hiền lắm cô ơi....hiền như con nai vàng đạp trên lá vàng khô của ông Lưu Trọng Lư vậy đó....
Đầu tuần cô thật vui khoẻ nha cô !

Em Long
Back to top

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #28 - 14. Oct 2013 , 14:57

thule wrote on 13. Oct 2013 , 14:57:
Anh Long ơi,

Tôi thiệt cũng quên không xin phép anh mà cứ tự tiện vào khu của anh post bài "Lá thư cho LVD". Nhìn lại thì thấy khu hình này của anh là mới đây thôi, mà sao tôi nhớ hình như hồi trước anh cócả một vườn thơ trong D Đ này cùng với anh Nhược Thu hay anh Lương gì đó, có phải không ?  Bây giờ còn khu vườn đó không, hay vẫn ở đâu đây?  Anh đừng giận nếu tôi hỏi "lẩm cẩm" nhé.

Cũng theo gót Link mà chạy sang web HNC lần đầu tiên đấy!  Thì ra các anh HNC cũng vẫn giữ web này từ cái web chung của cả hai trường,  LVD cũng có mặt trong wb HNC từ thuở nào....phải không?

Cảm ơn anh đã khen bài viết.  Chỉ một trải tấm lòng mong được cả nhà cảm nhận.  (mà anh Thịnh là ai vậy anh Long, hôm nọ có đi ĐH không?)

Cô Thu ơi !
Xóm nhà lá tụi em mà được mấy cô chiếu cố lá đã vui và thích lắm rồi . Hồi diễn đàn mới đi vào sinh hoạt còn ít người lắm , tụi em có ra vào tham gia văn nghệ văn gừng , thơ thơ thẩn thẩn cho vui nhà vui cửa thôi cô ơi .
Bây giờ diễn đàn lớn mạnh nhiều cánh chim LVD đã bay về  tổ ấm nên tụi em cũng phải biết thân phất phơ xa xa một chút chứ không vô tư nhởn nhơ như trước nữa ...
Hồi xưa mấy anh em nhà họ đậu sinh hoạt đùa nghịch với nhau cũng vui lắm đó cô ....
Nói về diễn đàn HNCLVD nguyên thuỷ thì phải nói đến  diễn đàn www.hongoccan.com/ nữa cô ơi , ngày xưa chỉ là một yahoogroups bây giờ cũng đã là một trang website riêng biệt như mọi trang website . Còn diễn đàn vừa rồi cô vào là diễn đàn www.hongoccan.net/ cũng do anh Phú De là người thành lập . Còn cô hỏi  anh Thịnh thì anh ấy cũng là một hoc sinh HNC cùng lớp với anh Nguyễn Toàn trong này , đại hội vừa qua anh ấy cũng có tham dự và ngồi phía dưới xa xa đó thưa cô .
Back to top
« Last Edit: 14. Oct 2013 , 15:33 by khieulong »  

IP Logged

khieulong
Gold Member

Lục Tiểu Huynh

Reply #29 - 14. Oct 2013 , 15:20

Phuong_Tran wrote on 14. Oct 2013 , 02:20:
Hi anh Đậu Đen ,

hi hi , may phước anh em nhà họ Đậu ở xa nhau nên không lây bệnh lười sang em được , nhưng em cũng lười đó chứ mà tại không ai biết thôi...

Sao Linh bên MGP có tham dự ngày Tiền Đại Hội , anh Đậu Đen có gặp không? em nghe bên ấy mấy chị hỏi thăm xem Sao Linh có gặp anh Khiêu Long không hay sao ấy , để em Đậu Phọng rinh một tấm hình của anh sang bên ấy khoe cho mọi người " thoả lòng nhắc anh K Long " nhá

Vụ hình ảnh về thăm trường cũ anh Đậu Đen nhớ chọn tấm hình đẹp đẹp nha không thôi người ta tưởng em của anh xấu.....( trong trường hợp anh muốn chọn hình có học trò về thăm trường cũ)
Thỉnh thoảng vẫn nghe được vài bài hát được phổ nhạc từ thơ của anh , hay lắm đó mà không biết làm sao mà khen vì biết anh có vào nghe không

Đậu Phọng

HaHaHa Đúng là có duyên thì đi đâu rồi cũng gặp cô em Đậu Phọng a .
Anh Long ở xa nên ngày tiền đại hội  không có tham dự nên không gặp được Sao Linh . Sao Linh là một trong những moderator của MGP , là người rất là sốt sắng nhiệt tình với bạn bè với các sinh hoạt cộng đồng và lại rất hiền lành dễ thương với mọi người chung quanh nữa .

Anh Long biết Sao Linh mà , hôm ra mắt tập Hương Sắc Tình Thơ của tụi anh , anh nhớ cô Sao Linh cùng chị Thạch Thuỷ cũng có đến tham dự nữa và cô em Ngọc Như Hoa cũng có giúp vui trong chương trình văn nghệ đó mà .
LHCT cũng là một cô em rất dễ thương quen biết với anh từ lâu lắm rồi , nghe anh Nhược Thu nói hình như ngày xưa LHCT cũng có sinh hoạt trong LVD nhà ta đó cô em Đậu Phọng à  với một nick name khác may ra Đậu Đỏ biết thôi chứ mấy cô đậu kia không biết đâu .

HaHaHa nếu mà có chọn hình minh họa cho thơ thì phải chọn hình đẹp của nhà Đậu chứ ai dại gì chọn hình hông đẹp phải không , mà Phương Tran và Phương Tan hai cô em đều xinh cả nên vụ này hoàn toàn cứ yên chí lớn .

Còn vụ tập tành hưởng lười  tụi anh thì được chứ Đậu Phọng lúc nào cũng phải không lười để nhiệt tình đóng góp cho diễn đàn nhà ta mỗi ngày một vui tươi , lớn mạnh và thật đoàn kết đó nha .

Thân mến
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra