Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 4  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 193 194 195 
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 4 (Read 105086 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 4
Reply #2910 - 24. Jan 2016 , 12:37

tuy-van wrote on 22. Jan 2016 , 11:19:
  Mạ thương ,

Mạ giử gìn sức khoẻ , để cho ngày mai , lể siêu thoát 49 ngày cho Thầy Khang , hoàn hảo nhé.
Chủ nhật , Hanh. , em...hay vào Chùa , nơi Dì Út của em , hay cầu nguyện cho Thầy Khang , Dì Út , Mẹ em , 2 ngườI chị dấu yêu...và những người quá cố , siêu thoát.
và phù hộ cho chúng ta bình yên , thân tâm an lạc , mọi ngày.

...

Em Tv

Tuy Van oi ,
Cam on em , ngay hom qua rat thanh cong. Ai cung khen Thay Tro Le van Duyet cua chung lam Ma rat hanh dien !
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2911 - 25. Jan 2016 , 08:52

ngo_thi_van wrote on 24. Jan 2016 , 12:37:
Tuy Van oi ,
Cam on em , ngay hom qua rat thanh cong. Ai cung khen Thay Tro Le van Duyet cua chung lam Ma rat hanh dien !
Ma Van

Mạ thương ,

Em mừng cho ngày Lể  Siêu Thoát của thầy Khang như ý.
  Vâng , đại gia đình LVD chúng ta thật đáng yêu. Kim Phương đã post hình trong Facebook , em thấy Mạ được lên cân 1 chút , và đông vui.
  Em hy vọng ngày nào Mạ con Song Vân và cả nhà được ra vào sân trường mà tha hồ tâm tình , chia vui xẻ buồn. Nếu không , thì như 7 ngày trong tuần....như thế nầy...

...

EM TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2912 - 25. Jan 2016 , 10:54

tuy-van wrote on 25. Jan 2016 , 08:52:
Mạ thương ,

Em mừng cho ngày Lể  Siêu Thoát của thầy Khang như ý.
  Vâng , đại gia đình LVD chúng ta thật đáng yêu. Kim Phương đã post hình trong Facebook , em thấy Mạ được lên cân 1 chút , và đông vui.
  Em hy vọng ngày nào Mạ con Song Vân và cả nhà được ra vào sân trường mà tha hồ tâm tình , chia vui xẻ buồn. Nếu không , thì như 7 ngày trong tuần....như thế nầy...

...

EM TV

May cau em chôm vao day hay qua !
Ma cam on em.
Hom nao dien kich thi em nho chuyen cho Ma xem nhe .
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2913 - 26. Jan 2016 , 08:43

ngo_thi_van wrote on 25. Jan 2016 , 10:54:
May cau em chôm vao day hay qua !
Ma cam on em.
Hom nao dien kich thi em nho chuyen cho Ma xem nhe .
Ma Van 

Mạ thương ,

...

Em hy vọng Mạ luôn giử gìn sức khoẻ , chấp nhận những gì mình đang có , ai cũng có số phận cả.
   Nghe Mạ khen , em làm tới , mang hình cô bé dể thương nầy , nhắc nhở chúng ta nhé.
   Vâng , " The watermelon Tale " năm nay rất đặc biệt , toàn là các trẻ em dưới 18 , nên  em hân hạnh đóng vai " Queen "...oai phong và...già nhất đám....hi.hi..
  Nhìn thấy các bé , mà nhớ đến con của mình , lúc nhỏ hay theo Mẹ đi khắp nơi. Tập văn nghệ trong trường , làm fashion shows , thi đấu piano , karate , violin , vủ cầu... thi spelling và nhận giải hạng nhất , cho cả miền Bắc  California.
  Bây giờ tung tăng , tự tìm cho mình bận rộn và niềm hạnh phúc cho người , cho mình.

...

Em TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2914 - 26. Jan 2016 , 19:15

tuy-van wrote on 26. Jan 2016 , 08:43:
   Mạ thương ,

...

Em hy vọng Mạ luôn giử gìn sức khoẻ , chấp nhận những gì mình đang có , ai cũng có số phận cả.
   Nghe Mạ khen , em làm tới , mang hình cô bé dể thương nầy , nhắc nhở chúng ta nhé.
   Vâng , " The watermelon Tale " năm nay rất đặc biệt , toàn là các trẻ em dưới 18 , nên  em hân hạnh đóng vai " Queen "...oai phong và...già nhất đám....hi.hi..
  Nhìn thấy các bé , mà nhớ đến con của mình , lúc nhỏ hay theo Mẹ đi khắp nơi. Tập văn nghệ trong trường , làm fashion shows , thi đấu piano , karate , violin , vủ cầu... thi spelling và nhận giải hạng nhất , cho cả miền Bắc  California.
  Bây giờ tung tăng , tự tìm cho mình bận rộn và niềm hạnh phúc cho người , cho mình.

...

Em TV

Tuy Van oi ,
Chau nao thi Spelling Bee dươc giai vay?
Con cua em gioi qua the ma Ba Ngoai nay cha biet gi ca !
Hinh co be dang yeu qua !
Ma mong mau de dươc xem vo kich va chiem ngương ba Queen !
Ma Van
Back to top
« Last Edit: 26. Jan 2016 , 19:17 by ngo_thi_van »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2915 - 27. Jan 2016 , 08:35

ngo_thi_van wrote on 26. Jan 2016 , 19:15:
Tuy Van oi ,
Chau nao thi Spelling Bee dươc giai vay?
Con cua em gioi qua the ma Ba Ngoai nay cha biet gi ca !
Hinh co be dang yeu qua !
Ma mong mau de dươc xem vo kich va chiem ngương ba Queen !
Ma Van

Mạ thương ,

...

Lâu lâu , em nhớ lại những kỷ niệm lúc các con còn nhỏ , mà thương quá.
   Sylvia mới học lớp 1 , có 1 ngày bà HT trong trường , phone đến nhà , nói ngày giờ...Sylvia phải đến Sacramento để thi SB cho tất cả trường ở Cali. Lúc đó Natalie bị suyển , không thân nhân , bạn bè...( mới dọn vào nhà mới , vả lại em không dám phiền ai cả ) nên em từ chối. Ngày hôm sau , bà HT phone lại , bà sẽ  đến nhà chở Syvia đi thi . Cháu được hạng nhất.
Nói đến đây , em thấy thương các
con hơn , và tủi thân vì không có thân nhân , trên quê hương thứ 2 nầy , để tâm sự.
Lúc đi sanh Vincent 3 giờ sáng , không ai trông 2 chị em Sylvia , phải mang 2 con nhỏ 5 , 6 tuổi đi cùng với Mẹ vào nhà thương. Lúc đó các cô y tá phải chia nhau mà trông 2 cháu , trong phòng chờ đợi , thật ơn nầy , em nhớ đời.
  Tuần sau , các em vào viện dưởng lảo , nơi bà HT Hương LVD chúng ta ở  lúc trước , trình diển văn nghệ giúp vui Tết , như mọi năm, em nhớ  bà HT Hương quá .

...

"  Ăn trái nhớ kẻ trồng cây ", mỗi năm Tết đến , em nhớ đến Mẹ và các chị ở VN , lúc bé được cưng chìu , và tung tăng đi chợ mua dưa hấu , các món ăn khoái khẩu , mặc áo quần mớI...và nhất là lì xì.
  Em cám ơn Mạ đã ra vào đây , cho ấm lòng trong mùa đông lạnh giá , nhớ  nhà.

Nghe nói bây giờ có dưa hấu vuông như thế nầy , ngộ quá.

...

Con cháu AB mi mi bà ngoại thật kêu cho đời tươi vui nhé.

Em TV

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2916 - 27. Jan 2016 , 08:52

tuy-van wrote on 27. Jan 2016 , 08:35:
Mạ thương ,

...

Lâu lâu , em nhớ lại những kỷ niệm lúc các con còn nhỏ , mà thương quá.
   Sylvia mới học lớp 1 , có 1 ngày bà HT trong trường , phone đến nhà , nói ngày giờ...Sylvia phải đến Sacramento để thi SB cho tất cả trường ở Cali. Lúc đó Natalie bị suyển , không thân nhân , bạn bè...( mới dọn vào nhà mới , vả lại em không dám phiền ai cả ) nên em từ chối. Ngày hôm sau , bà HT phone lại , bà sẽ  đến nhà chở Syvia đi thi . Cháu được hạng nhất.
Nói đến đây , em thấy thương các
con hơn , và tủi thân vì không có thân nhân , trên quê hương thứ 2 nầy , để tâm sự.
Lúc đi sanh Vincent 3 giờ sáng , không ai trông 2 chị em Sylvia , phải mang 2 con nhỏ 5 , 6 tuổi đi cùng với Mẹ vào nhà thương. Lúc đó các cô y tá phải chia nhau mà trông 2 cháu , trong phòng chờ đợi , thật ơn nầy , em nhớ đời.
  Tuần sau , các em vào viện dưởng lảo , nơi bà HT Hương LVD chúng ta ở  lúc trước , trình diển văn nghệ giúp vui Tết , như mọi năm, em nhớ  bà HT Hương quá .

...

"  Ăn trái nhớ kẻ trồng cây ", mỗi năm Tết đến , em nhớ đến Mẹ và các chị ở VN , lúc bé được cưng chìu , và tung tăng đi chợ mua dưa hấu , các món ăn khoái khẩu , mặc áo quần mớI...và nhất là lì xì.
  Em cám ơn Mạ đã ra vào đây , cho ấm lòng trong mùa đông lạnh giá , nhớ  nhà.

Nghe nói bây giờ có dưa hấu vuông như thế nầy , ngộ quá.

...

Con cháu AB mi mi bà ngoại thật kêu cho đời tươi vui nhé.

Em TV

Tuy Van oi ,
Sylvia gioi qua.
Ma con nhớ chuyen em ke di vao nha thương de sinh chi co mot minh ma thương em qua !Nhung Ma tin Ong Troi luôn luôn co luat bù trừ cho moi ngươi day !
Gan den Tet Ma cung nho Ba Hương va Cau 8 nhieu lam.
Neu Ma o gan em thi Ma cung se di theo em den nhung vien dương lao va co nhi de tham vieng.
Ma hon hai chau AB.
Ma Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2917 - 27. Jan 2016 , 09:12

ngo_thi_van wrote on 27. Jan 2016 , 08:52:
Tuy Van oi ,
Sylvia gioi qua.
Ma con nhớ chuyen em ke di vao nha thương de sinh chi co mot minh ma thương em qua !Nhung Ma tin Ong Troi luôn luôn co luat bù trừ cho moi ngươi day !
Gan den Tet Ma cung nho Ba Hương va Cau 8 nhieu lam.
Neu Ma o gan em thi Ma cung se di theo em den nhung vien dương lao va co nhi de tham vieng.
Ma hon hai chau AB.
Ma Van

Mạ thương ,

Hôm nay 2 Mạ con mình , không hẹn mà gặp trong GTMV , thật ấm lòng.
  Cũng may Sylvia là chị cả ,làm gương sáng , nên Natalie và Vincent bắt chước.Các bằng khen , trong trường , trong lớp Karate , violin , piano , tiếng Tây ban nha.....nhiều lắm ( em đã làm  các cháu bận rộn luôn luôn , ngay cả thứ 7 học tiếng Việt , chủ nhật tiếng Hoa...... Vincent nói tại sao các bạn con học 5 ngày 1 tuần , mà các con phải 7 ngày , sau giờ học...nhiều quá. )

...

2 chú nầy dể thương quá , 2 cháu AB lâu lâu quậy tưng như thế đấy.
   AB khoanh tay cám ơn bà cố Vân và kính chúc mọi ngày , yên bình.

...

3 BC AB
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2918 - 28. Jan 2016 , 12:26

tuy-van wrote on 27. Jan 2016 , 09:12:
  Mạ thương ,

Hôm nay 2 Mạ con mình , không hẹn mà gặp trong GTMV , thật ấm lòng.
  Cũng may Sylvia là chị cả ,làm gương sáng , nên Natalie và Vincent bắt chước.Các bằng khen , trong trường , trong lớp Karate , violin , piano , tiếng Tây ban nha.....nhiều lắm ( em đã làm  các cháu bận rộn luôn luôn , ngay cả thứ 7 học tiếng Việt , chủ nhật tiếng Hoa...... Vincent nói tại sao các bạn con học 5 ngày 1 tuần , mà các con phải 7 ngày , sau giờ học...nhiều quá. )

...

2 chú nầy dể thương quá , 2 cháu AB lâu lâu quậy tưng như thế đấy.
   AB khoanh tay cám ơn bà cố Vân và kính chúc mọi ngày , yên bình.

...

3 BC AB

Tuy Van oi ,
Em noi dung , anh hay chi đau ma gioi va ngoan thi keo dươc luon ca dan em sau noi gương theo. Nhung sao em bat cac con hoc nhieu the , toi nghiep phai cho chung nghi ngoi nua chu !
Hai chu khi de thượng qua. Cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2919 - 28. Jan 2016 , 20:11

ngo_thi_van wrote on 28. Jan 2016 , 12:26:
Tuy Van oi ,
Em noi dung , anh hay chi đau ma gioi va ngoan thi keo dươc luon ca dan em sau noi gương theo. Nhung sao em bat cac con hoc nhieu the , toi nghiep phai cho chung nghi ngoi nua chu !
Hai chu khi de thượng qua. Cam on em.
Co Van

Ủa sao hôm nay có ai ký tên đề là

CÔ VÂN (...hu..hu...) ?

Kinh thưa cô Vân ,

Bây giờ đến phiên 2 anh em AB cũng như thế. Đi học thêm karate ,đánh banh như cậu Vincent ,  đi bơi ( rất tốt cho những trẻ em bị suyễn ).Brandon mới đầu đi học bơi , không thích , nên giả vờ đau bụng , nhức đầu...thật tức cười. Trẻ con bây giờ khôn lắm , đủ thứ trò....Hôm nay bn TV  đem..cháu ra khoe , chắc cũng làm nhiều người bực mình  !
  Cow boy tí hon nầy đáng yêu quá , hy vọng tất cả chúng ta có 1 đêm an giấc điệp.

Trò TV của cô Vân
  ...

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2920 - 29. Jan 2016 , 11:34

tuy-van wrote on 28. Jan 2016 , 20:11:
  Ủa sao hôm nay có ai ký tên đề là

CÔ VÂN (...hu..hu...) ?

Kinh thưa cô Vân ,

Bây giờ đến phiên 2 anh em AB cũng như thế. Đi học thêm karate ,đánh banh như cậu Vincent ,  đi bơi ( rất tốt cho những trẻ em bị suyễn ).Brandon mới đầu đi học bơi , không thích , nên giả vờ đau bụng , nhức đầu...thật tức cười. Trẻ con bây giờ khôn lắm , đủ thứ trò....Hôm nay bn TV  đem..cháu ra khoe , chắc cũng làm nhiều người bực mình  !
  Cow boy tí hon nầy đáng yêu quá , hy vọng tất cả chúng ta có 1 đêm an giấc điệp.

Trò TV của cô Vân
  Tuy Van oi
Ma khong thay hinh dau ca ! Cai nay lau roi phai khong ?
Ma Van

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 193 194 195 
Send Topic In ra