Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Cựu Nữ Sinh Lê văn Duyệt 74 Kỷ Niệm 40 năm ra trường ( 1974 - 2014 )  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra
Cựu Nữ Sinh Lê văn Duyệt 74 Kỷ Niệm 40 năm ra trường ( 1974 - 2014 ) (Read 11108 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Cựu Nữ Sinh Lê văn Duyệt 74 Kỷ Niệm 40 năm ra trường ( 1974 - 2014 )
Reply #45 - 12. Mar 2014 , 00:43

Xin mời cả nhà đọc bài thơ Về Trường của chị Thuận Nguyễn LVD 72  pansytim pansytim pansytim

Về Trường

...

Không hẳn về trường

Trường ơi, xa lắm con đường về thăm

Hai mươi năm, bốn mươi năm !!!

Mây qua trường cũ

Lời tâm còn đầy

Áo xưa vẫn trắng như mây?

Nón xưa vành vẫn tròn xoay trán lành

Cặp sách xưa vẫn đậm tình?

Khuôn lớp cũ vẫn tường in trúc hiền?

Vàng hanh nắng chuốt nghiêng nghiêng

Sân trường xưa!  Áo  Phương Nguyên nhớ hoài

Là em tóc bím, kẹp cài

Là em huy hiệu trường may tà hiền

LÊ VĂN DUYỆT nắng trưa in

Tóc em về ngỏ Khăn Đen Suối Đờn

Có em mưa ngập đường trơn

Bánh quà,  hàng quán,  lăng buồn, nhớ em

Bước em về áo Hạ mềm

Mùa thi trầm tích ngày đêm sách đèn

Có em phần thưởng, lời khen

Mùa xưa, trường cũ, đường quen

Chưa về!!!

Về sao được.  Hỡi em LÊ

Bạc đầu nhớ nước,  câu thề còn ca

Xa xôi,  một gánh sơn hà…..

Nguyễn Việt Thường - LVD72
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #46 - 12. Mar 2014 , 02:13

" Những bức thư bên lề.... về câu chuyện 40 năm ra trường của cựu nữ sinh LVD 74"

Thưa cả nhà ,

Sẽ là thiếu sót và mất... vui nếu em không đưa những bức thư này lên đây để gọi là cùng chia sẻ buồn vui... pansytim

Thư của Minh Nguyệt LVD 75 ( ngày 26 tháng 2 / 2014 )

Thưa Thầy Cô và các Chị ,
MN xin gởi 1 tràng pháo tay đến Cô Ngoạn và các Chị ,
Các Chị đã làm được 1 việc đầy ý nghĩa ,tìm về
kỷ niệm thời con Gái dưới mái trường xưa thật là quí.
Hai tháng trước Minh Nguyệt có về thăm mà cửa trường đóng kín ,chỉ có mấy chú đi xe thồ đậu xe trước trường thôi
buồn man mác ,nhưng da diết lắm ...lòng bùi ngùi khi không còn thấy tên trường Nữ Trung học LÊ VĂN DUYỆT nữa .
MN cám ơn các Chị gởi hình rất đẹp ,tổ chức chu đáo và đầy đủ .
Có Lan Hương đại diện cho 75 nữa.

Chị Kiều Chị Phượng rất hăng say ,hoan hô tinh thần các Chị .
Quí mến
M. Nguyệt 75

Thư của chị Lê Thị Mai LVD 74 gửi cho PTr :

Chào Phượng Trần
Rất cảm ơn và thật xúc động khi nhìn lại những công khó mà PT đã ghi lại cho chuyến hội ngộ ở trường xưa.
chúc em luôn khoẻ, vui vẻ và trẻ trung để gắn bó mãi với các chị và các thầy cô nhé.

Thư chị Minh Tâm :

Cám ơn Phượng nhiều lắm

Chị Tâm hôm ấy mặc quần áo gì ?
Em xin lỗi em đã quên tên 1 số chị nên đã khg ghi tên , em vẫn đang ngồi computer để đưa hình lên , chút chút thì chị lại quay lại xem hình mới nha chị

Hôm ấy chị có đem theo máy khg ? có tấm hình nào lạ lạ muốn đưa lên khg ? Nếu có thì gửi vào email cho em chị nha

Em cám ơn chị trước

Phượng Trần

Chị Tâm mặc áo dài màu cam đó em, chị rất tiếc là không đem theo máy, thứ 7 này chị sẽ đem, cám ơn em.

Thư chị Minh Tâm ( ngày 1 tháng 3 / 2014 )

Sao chị không nhận được hình mới của em như em nói với chị lúc chia tay? Coi lại có sót tên chị không?

PTr đáp lại :

Da ,em moi ve den nha ne chi
Chi vao lai. Dien Dan LVD de xem youtube Tra lai thang nam xua ( trong trang phong su em da gui link cho chi )

Phuong Tran

Thư của chị Thu Thuỷ :

Gui Phuong,

Thuy tiec vi dam ma Ba Thuy nen khong cung cac ban ve tham truong xua,khong cung duoc Co Ngoan dat len lop cu de nho lai nhung hinh anh ngay xua hon 40 nam.
Chi cam on Phuong Tran da ghi lai nhung hinh anh ngay 23/2 vua qua va gui cho T va cac ban cung xem nhung hinh anh quy gia nay.

Thu Thuy

Thư của Phượng Trần mời xem Youtube Trả Lại Tháng Năm Xưa ( ngày 1 tháng 3 / 2014 ) , em viết thư này sau khi vừa upload youtube Trả Lại Tháng Năm Xưa trên Net để lấy link gửi vào Trang Hình Ảnh để tặng các chị LVD 74 cho đúng ngày 1 tháng 3 / 2014 trước khi chạy xuống quán cà phê Boulevard để tham dự kỷ niệm 40 năm ngày các chị ra trường

Thưa Thày Cô và các chị em ,

Em mời Thày Cô và các chị em xem Youtube Trả Lại Tháng Năm Xưa , bài hát này do chị Kiều Nguyễn sáng tác và Phượng Trần hát

Link để xem trực tiếp trên Net :

http://www.youtube.com/watch?v=rP3afKICTpw#t=101

Youtube này em làm để tặng các chị LVD 74 nhân ngày các chị tổ chức ngày kỷ niệm 40 năm ra trường ( 1974 - 2014 ) , trong Youtube ghi lại hình ảnh Về Thăm Trường Xưa và thăm Lăng ông ngày chủ nhật vừa rồi

Phượng Trần

Bài thơ tặng của Cô Thu Lê ( kèm theo hình 3 chậu thuỷ tiên do chính tay Cô cắt tỉa )

Thân mến chúc mừng  ngày Hội Ngộ các em LVD 74.
ngày 1 tháng 3, 2014,
sau 40 năm rời mái trường LVD.

*Cô THU*

Hoa trắng bên đời vẫn ngát hương
Ngày xưa áo trắng nét thân thương
Bốn mươi năm cũ hồn lưu lạc
Dừng bước giờ đây một đoạn đường
Hội ngộ 74 bao mừng tủi
Bụi phấn xưa còn mãi vấn vương....

THU LÊ

...

( Chị Tuyết Lan LVD 73 trình bày , rất đẹp !!! )

Cô thương kính ,
Bài thơ của Cô hay quá ạ  . Chúng em kính cám ơn Cô đã gửi tặng LVD 74  ba chậu Thuỷ tiên và bài thơ phú , cả hai đều  rất đặc biệt và TUYỆT VỜI . Tụi em chân thành cám ơn Cô .

KN

Thư của Cô Thu Lê ( ngày 3 tháng 3 / 2014 )

Hay lắm các em. Em Kiều có sức sáng tác mãnh liệt.  Em Tý diễn đạt được nhiều tình cảm lắm. Thật là một kỷ niệm quí.  EmKiều đã đi về chưa, bỏ lại sau lưng nhiều kỷ niệm?

Mà này Tý ơi, cô tặng các em 74 một bài thơ mà cô nghĩ là hay (!!!) và thấm thía, em có gửi cho các em đi hội ngộ không hay chỉ có em và  Kiều biết thôi? có cho vào một góc YouTube quà tặng của cô để làm kỷ niệm được không?để cô cũng được giữ trong mục Kỷ niệm vàng? (hic hic !!)

cô Thu

Thư trả lời Cô Thu Lê của Phượng Trần ( ngày 3 tháng 3 / 2014 )

Thưa Cô Thu ,

Bài thơ Cô tặng được chị Kiều đọc ra ngay trong tối hôm ấy , em đã không nghĩ ra là nên photocopy để gửi tặng mỗi chị 1 tờ để dành , thôi để em gửi nguyên xi bài em đã trình bày lại cho Cô vào email cho các chị CÔ nhé

Chi Kieu dang tren duong ve My Co a
Ty

Thưa Cô Thu ,

Lúc nãy đang trả lởi email này của Cô thì bị cúp điện nên em chưa trả lời hết những câu hỏi của Cô

Cô ơi Youtube " Trả Lại tháng năm Xưa KN" là em lấy hình ảnh ngày về thăm trường và vào Lăng Ông , em sẽ làm 1 Youtube khác cũng tên Trả Lại Tháng Năm Xưa do chính chị Kiều hát gồm hết tất cả hình về thăm trường , thăm Lăng Ông và ngày tổ chức kỷ niệm 40 năm ra trường của các chị , em phải gom hình lại từ các camera của ngày 01/03/2014 mới đầy đủ hình ảnh mà làm , sẽ đưa bài thơ của Cô vào luôn Cô nhá . Em cứ thấy mủi lòng khi đọc bài viết của Cô về việc Cô đã đứng trước cổng trường mà không vào được , hôm ấy bọn em vào trường ngày Chủ nhật nên tha hồ " quậy " Cô ạ , giờ nhớ lại vẫn còn thấy vui và cảm động , Cô Ngoạn đã kể lại về ngày hôm ấy thật hay và đầy cảm xúc , nghe mà cố kìm lại nước mắt chứ muốn khóc luôn ấy Cô ơi

Thư đáp lại của Cô Thu Lê

Hay lắm các em. Em Kiều có sức sáng tác mãnh liệt.  Em Tý diễn đạt được nhiều tình cảm lắm. Thật là một kỷ niệm quí.  EmKiều đã đi về chưa, bỏ lại sau lưng nhiều kỷ niệm?

Mà này Tý ơi, cô tặng các em 74 một bài thơ mà cô nghĩ là hay (!!!) và thấm thía, em có gửi cho các em đi hội ngộ không hay chỉ có em và  Kiều biết thôi? có cho vào một góc YouTube quà tặng của cô để làm kỷ niệm được không?<35D.gif>để cô cũng được giữ trong mục Kỷ niệm vàng? (hic hic !!)

Thư chị Kiều trả lời cho Cô Thu ( ngày 3 tháng 3 / 2014 )

Kính Cô ,
Em đang ngồi ở phi trường Narita Tokyo Japan . Washington DC  bão tuyết sẽ rơi nên máy bay không thể cất cánh về nhà , có thể phải chờ đợi nửa ngày hay hơn nữa  (?)
Ngồi check email , xem hình , đọc thư bạn ...
Buồn nát tan lòng ! Thưong cha mẹ già bịnh hoạn không điều kiện gần gũi chăm lo , thương hình ảnh thầy cô  còn lại ở VN , Cô Thanh Phúc bịnh già yếu , cô Hạnh giờ đây chậm chạp , gầy gò qua', mong manh như cành trúc . Ôm bờ vai xương xẩu của cô mà lòng ngậm ngùi nhớ hình ảnh cô duyên dáng ngày nào... 
.
Thưa cô ,
Chúng em , một số nhỏ bạn hẹn nhau cùng cô Ngoạn  " 40 năm về lại trường xưa " , mừng rỡ gặp lại nhau trong sân trường thân yêu , bao nhiêu thay đổi , duy cầu thang bên phải bước lên lớp học và các phòng học bảng phấn ở đây vẫn nghèo nàn , cũ kỹ theo thời gian 40 năm qua . Từ hành lang cúi nhìn xuống sân trường lòng se sắt nghẹn ngào ...... đâu rồi những khóm trúc vàng thân yêu ? đâu rồi cột cờ uy nghi giữa sân trường mà 7 năm trời khi chào cờ hát Quốc ca vẫn thọc lét chọc nhau , để giờ đây , thèm được đứng nghiêm chỉnh cùng nhau hát lại bài hát ngày xưa ??? Lẫn trong tiếng cười vui hội ngộ là những giọt nước mắt xót xa thương nhớ nén lại trong trái tim .
Ngày chính thức kỷ niệm 40 năm ra trường LVD 74 tại VN đã quy tụ được hơn 60 học sinh dưới sự chứng kiến của 5 giáo sư : cô Ngoạn , cô Hạnh , cô Song Thu , Thầy Tử Diệu , Thầy Kính . Học trò 74 đang dần bước vào hàng lục tuần thì sự hiện diện của quý thầy cô là điều rất đáng quý , rất hạnh phúc và là ân phước Trời ban .
Chúng em không có thời gian chuẩn bị , không tố chức rườm rà , đã đến với nhau bằng tất cả chân tình thương mến . Em đã đọc bài thơ của Cô viết tặng LVD 74 trong sự hoan hô vỗ tay nồng nhiệt của tất cả thầy trò có mặt .
Đúng như Cô nói , em đang đi về  bỏ lại sau lưng bao nhiêu kỷ niệm  yêu thương , xót xa ngậm ngùi . Người về nhưng hồn cứ thẫn thờ vương vấn  chưa muốn rời xa .
Em xin chân thành cám ơn sự hiện diện của quý vị giáo sư , các chị , các bạn LVD , cám ơn sự khuyến khích đóng góp của Thu ( không béo)  và Bích Liên , cám ơn sự nhiệt tình tổ chức của Thuý Nga , Phượng Trần ... , các bạn LVD 74 VN  để có ngày họp mặt đáng nhớ sau 40 năm ra trường .
Không tình bạn nào gần gũi , chân thật thương yêu bằng tình bạn thơ ngây thời Trung học . Kính chúc bình an hạnh phúc đến với tất cả gia đình LVD  thương yêu .

Em Kính Cô ,
KN

Thư Cô Thu Lê ( ngày 4 tháng 3 / 2014 )

Đọc thư Kiều mà thấy cảm động quá, lòng buồn rưng rưng.

Cô nghĩ là Kiều và Phượng nên dán đoạn thơ này vào mục hình ảnh Hội Ngô LVD 74 cùng với cảm nghĩ của các bạn hay thầy cô khác nữa.  Các em nghĩ sao?

Cảm ơn các em đã ghi lại những hình ảnh và tâm tình đầy kỷ niệm này.

Cô Thu

Thư Cô Ngọc Mai ( ngày 05 tháng 3 / 2014 )

Kiều thương quý,
Đọc thư em mà cô rưng lệ.  Ôi tình cảm của em dành cho trường cũ, bạn bè và thầy cô sao mà chân thành và tha thiết đến thế.  Thứ tình cảm này thật không dễ gì tìm lại được trong cái xã hội thiên về vật chất hiện nay.
Cô mừng em trở về sau một chuyến đi đáng nhớ.
Chúc em mau lấy lại sức và an vui.

Cô Ngọc Mai

Thư chị Kiều khi mới về đến nhà :

Cám ơn các bạn ,

Hello Tuyết Mai , Bạch Cúc , Ninh Hà , Thu Thuỷ , Phuong Tran ,Bình Thạnh , Thuý Nga..... và tất cả các chị  , các bạn LVD thương mến .

Kiều đã về đến nhà sau nửa ngày ngồi tại phi trường Japan  vì bão tuyết . Kỷ niệm 40 năm ra
và về thăm trường  luôn khắc sâu trong tâm trí  những người sống xa quê hương , ao ước tìm lại những kỷ niệm thương yêu . Kiều cám ơn các bạn nhiều lắm , nếu  không có các bạn  sẽ không có được những hình ảnh , những giây phút vui cười hồn nhiên hạnh phúc vừa qua .  Tổ chức chắc chắn còn nhiều khuyết điểm  thiếu sót , mong các bạn xí xoá  bỏ qua cho . Tụi mình hẹn nhau dịp khác nhé . Nhớ lắm .
Thân thương
Kiều N

Xin chép lại và chuyển CD  hình ảnh cùng  DVD  quay hình  cho quý Thấy cô và các bạn dùm Kiều nghen . Thanks a lot

Thư PTr gửi chị Kiều khi chị đang ngồi ở sân bay Narita Tokyo Japan , lúc đó chị Kiều gọi phone nên mới biết chị đang ngồi chờ bão tuyết tan mới đi tiếp được và chưa biết khi nào thì tiếp tục chuyến bay :

Đi Bình An ,

Đi bình an nha chị

Đọc thư chị rồi

Em sẽ làm 1 youtube Trả Lại Tháng năm Xưa với tiếng hát của chị , youtube này đầy đủ hình ảnh của chuyến đi kỳ này của chị

Tối hôm qua chị từ giã mà em khóc nên chẳng nói được lời nào he he , tối nằm mà ôm bài Trả Lại Tháng Năm Xưa do mình hát , nghe mà nhớ chị Kiều quá sức , nằm khóc tiếp , em là như vậy đó

PTr

Thư của chị Trần Thị Ngọc Ánh LVD 74 ( ngày 10 tháng 3 / 2014 )

Cảm ơn bạn đã gửi những hình ảnh quá đỗi thân thương của cô Ngoạn và các bạn đã về thăm trường xưa nhân kỷ niệm 40 năm (1974 - 2014). Mình thấy còn bồi hồi, xúc động huống gì những người trong cuộc làm một "Hành trình về thăm trường xưa" với cột mốc thời gian 40 năm. Quãng thời gian khá dài khi gặp lại thầy cô, các bạn và mình đủ để thấy... xanh rêu.
Phượng Trần ơi! Ánh rất mong Phượng gửi tiếp cho những hình ảnh của 5 thầy cô và trên 70 gương mặt cựu Nữ Trung học Lê Văn Duyệt nhân ngày họp mặt nữa (thứ Bảy 01/3/2014) nữa. Ánh trông lắm nha!
Cảm ơn Phượng Trần nhiều.

Ngọc Ánh

Còn tin nhắn qua điện thoại của chi  Kim Lan nữa chứ :

Kim Lan đã lên Điễn Đàn Lê Văn Duyệt xem những hình ảnh cô trò về thăm trường xưa , rất tiếc hôm đó mình phải đi Củ Chi với gia đình có việc. Rất khâm phục em nhiệt tình năng nổ , dạo này em mập đẹp ra đó  Cheesy Grin ( Cám ơn chị hén )

...Hình ảnh trên Youtube không rõ bằng trên Diễn Đàn LVD

... Cám ơn phó nhòm đã chụp cho chị và Kiếu tấm ảnh đẹp quá

Kim Lan

Thư của Cô Hiếu Tâm :

Kiều ơi,
Cám ơn em đã gởi cho cô một kỷ niê.m khó quên, cùng với chếc key chain rất ý nghĩa , dễ thương ....!!!
Xem lại những hình ảnh này , nhìn những khuôn mặt thân thương đã một thời gắn bó với đời mình, ký ức của cô xoay ngược lại 40 năm trước , với những kỷ niệm buồn vui ......cô không cầm được nước mắt ...!
Khoảng thời gian này cũng là lúc cô mới lập gia đình ....cô nhớ là cô xin nghỉ dạy 1  tuần để đi honeymoon , nhưng đầu óc cứ nghĩ đến học trò và lớp học khiến thầy phải phì cười bảo: "  Học trò dễ thương hơn chồng, phải không ....???"
Dĩ nhiên rồi ..! (Smiley)

Cám ơn em .
htam

Back to top
« Last Edit: 12. Mar 2014 , 06:59 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #47 - 14. Mar 2014 , 08:44

Phương Tran oi ,
Co tim ma chang thay thu co tra loi buc thu cua Kieu dau ca ! Co the Co tra loi rieng cho Kieu nen chang ai biet. !!!!
Dung co nghi la Co vo tinh !
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #48 - 14. Mar 2014 , 19:49

Phượng Trần thân thương,
Cô đã theo link Tí Lanh Chanh gửi mà vào đây xem những câu thơ và lá thư viết về kỷ niệm 40 năm ra trường của LVD 74 tại VN.  Tí thật là thương các chị vậy đó, đã bỏ bao công trình ghi lại đầy đủ chi tiết cuộc sum họp đang nhớ này.
Cám ơn Tí cưng nhiều lắm nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #49 - 16. Mar 2014 , 08:12

40 năm , ngỡ như là mơ
Tim thưở vu vơ tuổi học trò
Khoanh tay thỏ thẻ thưa Cô giáo
'' Bài vỡ lâu rồi rối như tơ ''

Cô giáo mĩm cười '' các em ngoan
Bấy lâu tình nghĩa vẫn chứa chan
Tìm về khung cửa Lê Văn Duyệt
Dù sống ly tan giữa dòng đời ''

Đẹp quá vô vàn áo trắng ơi
Tất bật khắp nơi vẫn thăm trường
Ngồi trong lớp cũ mà thủ thỉ
Nhắc chuyện mấy anh đứng bên đường...

Thơ gửi muộn màng nhưng tình thâm
Tặng ngày hội ngộ 40 năm
Chúc cho áo trắng luôn may mắn
Những trái tim xa mãi nồng nàn   

Cám ơn Tí Lanh Chạnh đã cho anh Tài tui có cảm xúc viết bài thơ này. Nghĩa đơn sơ , lời vụng về , kính mong Thầy , Cô và Áo Trắng 74 vui vẻ chấp nhận cho.
hoado hoado hoado

Trân trọng
Đỗ Hữu Tài
Back to top
« Last Edit: 16. Mar 2014 , 08:21 by DOHUUTAI »  

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #50 - 19. Mar 2014 , 07:06

DOHUUTAI wrote on 16. Mar 2014 , 08:12:
40 năm , ngỡ như là mơ
Tim thưở vu vơ tuổi học trò
Khoanh tay thỏ thẻ thưa Cô giáo
'' Bài vỡ lâu rồi rối như tơ ''

Cô giáo mĩm cười '' các em ngoan
Bấy lâu tình nghĩa vẫn chứa chan
Tìm về khung cửa Lê Văn Duyệt
Dù sống ly tan giữa dòng đời ''

Đẹp quá vô vàn áo trắng ơi
Tất bật khắp nơi vẫn thăm trường
Ngồi trong lớp cũ mà thủ thỉ
Nhắc chuyện mấy anh đứng bên đường...

Thơ gửi muộn màng nhưng tình thâm
Tặng ngày hội ngộ 40 năm
Chúc cho áo trắng luôn may mắn
Những trái tim xa mãi nồng nàn   

Cám ơn Tí Lanh Chanh đã cho anh Tài tui có cảm xúc viết bài thơ này. Nghĩa đơn sơ , lời vụng về , kính mong Thầy , Cô và Áo Trắng 74 vui vẻ chấp nhận cho.
hoado hoado hoado

Trân trọng
Đỗ Hữu Tài

Phượng ơi ,

Phượng post dùm Kiều lời cám ơn thân thương của LVD 74 đến anh Tài trong trang hình ảnh diễn đàn LVD  nhá .

Anh đã đặt hồn thơ vào  tâm sự những đứa con LVD bồi hồi xúc động tìm về kỷ niệm thân thương của những ngày xưa yêu dấu sau bao năm xa bạn xa thầy Cô xa trường cũ . Bài thơ chơn chất nhưng dạt dào tình cảm nhớ thương , rất hay .

Cám ơn anh Tài , cám ơn Phượng .

Tìm về trường cũ tháng năm xưa ..
         Rưng rưng nghèn nghẹn nói sao vừa .
       Trúc vàng , Thầy bạn còn đâu nữa ?
       Nước mắt  hay là ... ướt dưới mưa !

KIều N ( LVD 74)
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #51 - 19. Mar 2014 , 08:36

Phương TRan oi ,
Co cam on phong vien Tí da cho moi ngươi nhin lai nhung khuon mat than thương cua cac Thay Co va ban be cu.
Co rat cam dong khi dươc thay lai hinh anh cua cac ban dong nghiep cua Co va cac em hoc sinh cu. Co ươc mo mot ngay nao do , se dươc tro ve lai ngoi trương cu de song lai nhung ky niem xa xua voi cac em. Tim lai cai thoi con dung tren buc giang nhin xuong nhung khuôn mat ngay tho , doi khi lem linh , nghich ngom. Nhung buoi to chuc hoat dong xa hoi , van nghe cua trương...Co lam sao co the quen dươc !
Cam on em da cho Co nhin thay mot phan rat quy bau cua qua khu dang hien ve.
Co Van
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #52 - 21. Mar 2014 , 08:01

MỜI CẢ NHÀ XEM YOUTUBE  VỀ LẠI TRƯỜNG XƯA

PHẦN MỘT

...

https://www.youtube.com/watch?v=erS1Nz5dInM&feature=youtu.be
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #53 - 22. Mar 2014 , 09:20

Back to top
« Last Edit: 22. Mar 2014 , 22:30 by thubeo »  

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #54 - 22. Mar 2014 , 22:37

MỜI XEM TIẾP PHẦN BA

...

https://www.youtube.com/watch?v=lKbuXNgOjx0&feature=youtu.be

TRONG YOUTUBE NÀY CÔ HIẾU TÂM HÁT HAY QUÁ CẢ NHÀ ƠI. EM CÁM ƠN CÔ.
Back to top

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #55 - 23. Mar 2014 , 19:00

Back to top
« Last Edit: 23. Mar 2014 , 19:12 by thubeo »  

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #56 - 24. Mar 2014 , 08:12

Back to top

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #57 - 25. Mar 2014 , 09:07

Back to top

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #58 - 26. Mar 2014 , 08:31

...

MỜI XEM TIẾP PHẦN CUỐI

http://youtu.be/ujidxnlMi8Y

thanks.gif thanks.gif thanks.gif CẢ NHÀ ĐÃ THEO DÕI. XIN HẸN KỲ TỚI 4O NĂM LẺ 2015
Back to top
« Last Edit: 26. Mar 2014 , 20:50 by thubeo »  

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #59 - 27. Mar 2014 , 01:55

...

Để kỷ niệm những ngày vui đã qua , Phượng Trần copy lại những thư đi tin lại cho cả nhà đọc trong thời gian được xem những Youtube phim do anh Dũng Lâm , chồng của chị Thu Béo biên soạn lại cho cả nhà mình dễ xem , mời cả nhà đọc nhé :

Em Kiều mến ,
Cô đã xem YouTube  Về thăm lại trường xưa sau 40 năm , chỉ xem qua màn hình mà cô cũng thấy lòng bồi hồi xúc động . Cô thấy cô Ngoạn khoẻ mạnh cô rất mừng . Các em ( 14 em ?) đều đẹp đẽ và đáng yêu .
Em viết 4 câu thơ lên bảng đen , thơ em làm từ trước hay sáng tác ngay tại chỗ ?
Ngoài co Ngoạn , em có gặp các cô khác không ?
Thăm em chúc em lúc nào cũng tươi vui .
Cô Thanh Hương

Cô thương kính ,
Chúng em được gặp  thêm Cô Hạnh , cô  Song Thu , Thầy Tử Dziệu , Thầy Kính . Tất cả buổi gặp mặt các thầy cô chúng em có quay video rất rõ đẹp  . Chúng em đang nhờ anh Dũng chồng của bạn Thu  đưa lên YouTube  dần dần , em kính mời cô đón xem .
Thưa Cô , bài thơ em viết trên bảng là do cảm xúc sáng tác ngay lúc đó ạ. .  Em rất cảm động được cô email thăm hỏi . Chúng em chân thành kính chúc Cô cùng quý quyến luôn dồi dào sức khỏe , mọi sự  may mắn nhất .
Trân kính ,
KN

Kieu oi,
Cam on em nhieu nhe .
Co duoc nhin lai may Thay Co va may em hoc tro cu~ cua co ...cam dong qua' !!!
Moi nguoi mot ve muoi phan ven muoi mot ...
May em thiet la de thuong , co tinh, co nghia, co tinh than doan ket va that long yeu thuong nhau ...
Xem may video clips nay co phu.c Kieu qua' ..
Em to chuc rat hay , noi chuyen rat duyen da'ng , co' nhieu ta`i va` luon luon tuoi vui ...
Cam on em va tat ca cac "nam nu dien vien xuat sac " trong nhung video clips day ap ky niem nay ...

Co Hieutam

Kính Cô .
Thưa cô , công sức tổ chức phần lớn là nhờ các bạn ở VN như Phuọng Trần , Thuý Nga ...  Tụi em không dàn dựng tính toán gì trước cả , vui đâu làm ngay đó , chỉ ít đứa hẹn nhau về trường xin lên lớp học , sẵn có bảng phấn hè nhau đứa làm thơ , đứa viết cảm nghĩ , trang trí chữ cho vui trong lúc chờ cô giáo , sau đó Cô trò đi bộ qua Lăng Ông chụp hình . Ngày kỷ niệm 40 năm tập họp được khá đông vui , cùng nhau chuyện trò ca hát rất cảm động . Thầy Tử Dziệu biểu diễn nhiều tiết mục hào hứng lắm , chúng em sẽ tiếp tục  đưa lên YouTube xin mời cô xem từ từ .
Thương kính ,
Em KN

youtube nay con xem tiep o dau ? Truong Le Van Duyet bay gio khac han .
Tat ca nhung bai hat trong nay la do Kieu sang tac phai khong ? Ma rat hanh dien ve Kieu do  .
Day la mot ky niem rat quy bau , hiem duoc dip de gap go nhau lai , chung ta , nhung nguoi o xa xem hinh cung thay boi hoi lam do .
Cam on Kieu da thuc hien duoc youtube nay .
Ma Van

Em cám ơn Mạ và chị TVMS đã thương em nên quá khen , em không được như vậy đâu chị ạ .
Thưa Mạ cuốn DVD chúng con thực hiện dài lắm , anh Dũng chồng Thu béo cắt bỏ bớt và làm thành 2 hay 3 YouTube , anh ấy sẽ đưa lên từ từ xin Mạ chờ , khi nào xong con sẽ gửi đến Mạ ngay . Kính chúc Mạ cả nhà một weekend thật nhiều niềm vui .
KN

Co cam on Kieu da gui cho xem hinh anh ngay vui hop mat cua cac em khoa 74.
Kieu cang ngay cang dep ra. Co Ngoan qua dep lao!
Truong LVD ngay nay qua doi khac so voi LVD nam 75 khi co roi no ra di ti nan. Nay thay truong khang trang, san co bong mat cua cac cay cao. Ma hinh nhu cac cum truc da bi chat di roi, tiec thay!
Co cho xem tiep phan 3.
Co Nhiem

Thưa Cô ,
Dạ , trường mình nay thay đổi khá nhiều . Những bụi trúc vàng ngày xưa đã bị đốn hết rồi Cô ạ , Còn vài cây xanh nay đã già  tỏa bóng mát giữa sân . Dãy nhà tôn được tu sửa thành 2 tầng , hội trường ngày xưa cũng đổi khác không còn nữa ...
Nhìn cột cờ thân yêu ngày xưa dành nhau đứng chụp hình  , nhìn hình tượng bà Võ Thị Sáu xa lạ đặt ở một góc sân trường  , nhìn lại căn nhà nhỏ của cô sát văn phòng , căn nhà cuối dãy lớp học của cô Hoàng Mai .... cái gì nghèn nghẹn dâng lên tận cổ , nước mắt tự nhiên cứ ứa ra ... Tuy vui lắm gặp lại bạn cũ trong sân trường , nhưng tận đáy tâm hồn là niềm đau xót thương nhớ vô biên .
Video chúng em quay còn khá dài ,  anh Dũng  ( phu quân của bạn Thu Ngô ) đang  làm thành  nhiều YouTube ,  chúng em sẽ  gửi đến Cô xem dần .  Em cám ơn Cô thương và khen em .  Xin Cô thu xếp thời gian về tham dụ*  Đại hội LVD  2014  sắp tổ chức khoảng sau hè . Chúng em  kính chúc Cô  sức khỏe  dồi dào , gia đình bình an  may mắn  và mong được đón tiếp Cô tại  Cali .

Thưong kính ,
KN

Cam on Dung , Thu va Kieu...qua nhung video clips vua qua da cho moi nguoi thuong thuc nhieu ca si " cay nha la vuon " ma chang thua gi ca si thu thiet ! Lai duoc nghe cac Giao Su va cac em phat bieu y kien rat  .cam dong .
Phai phuc cac em LVD khoa 74 da to chuc qua thanh cong .
Co Van

Dạ , chúng con cám ơn Mạ , cô Mai , cô Thu , cô Nhiệm , cô Thanh Hương , cô Hiếu Tâm , thầy Đường ...  , tất cả quý thầy cô ở hải ngoại và trong nước cùng  các chị các bạn cựu nữ sinh LVD  khắp mọi nơi trên thế giới đã  khen ngợi và  chú tâm theo dõi hình ảnh , YouTube tìm về trường xưa  của LVD 74  .
Chúng em đến với nhau bằng những con tim chân thành , chỉ trong vài ngày sắp xếp , hoàn toàn  không có thời gian họp bàn văn nghệ, dàn dựng hay chuẩn bị chi tiết ,nhưng chính những hình ảnh  tự nhiên sống thực đó đã chạm đến trái tim của  gia đình Lê Văn Duyệt ta .
74 chúng em chỉ hân hạnh là khoá đầu tiên xung phong đột phá về thăm trường cũ , may mắn được vào lớp học , sử dụng phấn bảng, ngồi lại bàn ghế trường trung học để cùng nhau vài giờ đùa vui sống lại những cảm xúc thần tiên ở lứa tuổi thơ ngây . 
Thật ra chúng em còn rất nhiều khiếm khuyết  vì tổ chức quá gấp gáp và hạn chế về nhiều mặt . Nhân đây chúng em xin quý thầy cô , các chị các bạn hiện diện trong buổi tiệc và quý vị xem YouTube  bỏ qua cho .  Chúng em kính cám ơn và chúc sức khỏe cả nhà .

LVD 74

Kieu oi ,
Con lam nhu vay la qua gioi roi dau can phai khiem nhuong .
Nho nhung hinh anh do ma cac Thay Co , ban huu cua con duoc song lai nhung ky niem xa xua tuong khg bao gio con tim thay .lai duoc nua .
Ma

Làm nhớ lại ngày vui, vui quá Phượng ơ!

Minh Tâm LVD 74

Em gái ơi! Thấy email của em rồi. Vui lắm, chị xem liền ngay đây. Cảm ơn cô em Phượng Trần thật dễ thương.

Trần Thị Ngọc Ánh
, LVD 74

Da. ,vui nha chi oi

Con bai viet cua Co Ngoan nua ,vai bua nua em se mang len ,chi don doc nha
Phuong Tran

Chi Tv Ms cam on Kieu va quy  thay co , lvd 74 tai VN , va tat ca da thuc hien 1 ky niem , ' lich su ' , vi day cung la uoc mo cua chi  va nhieu nguoi , da ap u tu lau . Kieu dung la nguoi em gai de thuong , tai sac , cong ngon dung hanh ven toan .
   Hinh anh that than thuong voi nhung ky niem hien ve , nhu ngay hom qua . Chi hy vong tat ca quy thay co o Vn va Hai Ngoai luon an lanh va co nhieu co hoi ,  gap go cac hoc sinh lvd , tuy thoi gian thay doi , nhung luc nao tam long tran quy tinh nghia sau dam , khong doi thay .
   Cuoi tuan dang den voi chung ta , thuong kinh chuc Ma Van va tat ca luon binh an .
   Em TvMs

Cám ơn chị Kiều đã cho em xem một youtube that hay và cảm đông. Hay nhất là được thưởng thức nhạc do chính chị Kiều ság tác và hát . Nhạc nào chị Kiều sang tác cũng that quyến rũ và mềm lòngngười nghe! Chị Kiều hay hay lắm và truyền cảm lắm!

Cảnh các chị giơ tay trả lời và cô giáo vào lop rồi học sinh đưng lên chào làm em cũng thấy vui và cảm động theo. Chị Phượng  và chị Kiều gặp nhau vui quá há!

Thương chúc cả nhà cuối tuần that vui.Thôi em ra coi phim tiếp với hai cháu bé.

Em UPMN

Thưa Cả nhà ,

Em mời cả nhà xem phim do anh rễ Dũng Lâm , phu quân của chị Thu Béo ( Ngô Thị Thu LVD 74 ) biên soạn lại rất đẹp và rất cảm đông

https://www.youtube.com/watch?v=erS1Nz5dInM&feature=youtu.be

Phượng Trần

Cảm ơn  anh Dũng Lâm , Phượng Trần, Kiều Nguyễn rất nhiều ! nhớ bạn Ngô thị Thu ngày xưa dáng cao gầy , mình học chung với nhau nhiều năm, bây giờ nhìn hình là nhận ra ngay .
Bạch Cúc LVD 74[/i][/color]

Đang chờ coi phần 3 , hay quá Phượng ơi!
Minh Tâm

Cám ơn anh Dũng Lâm, cám ơn Phượng Trần, em có biết ngày trước, chị Thu béo ngồi bên cạnh chị, phía trái không?

Minh Tâm
LVD 74

...

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra