Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Chị Tuý Vân và Kiều Nguyễn đi thăm anh Tài (30/05/2014)  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra
Chị Tuý Vân và Kiều Nguyễn đi thăm anh Tài (30/05/2014) (Read 1134 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Chị Tuý Vân và Kiều Nguyễn đi thăm anh Tài (30/05/2014)
31. May 2014 , 08:12

Thưa cả nhà ,

Phượng Trần mời cả nhà xem phóng sự ảnh chị Tuý Vân & chị Kiều Nguyễn đi thăm anh Tài ngày thứ Sáu 30/05/2014 , chú thích ảnh : Kiều Nguyễn

Bao nhiêu chờ đợi hẹn hò đã thành sự thật , hai ngày sau khi đến New York , 10 giờ sáng thứ Bảy chị Vân đã khởi hành bằng xe Bus đi Virginia thăm đại ca Tài . Theo schedule xe bus sẽ đến Arlington lúc 2:30 PM và Ngố sẽ đón chị Vân , Kiều có bổn phận đi Eden, khu chợ VN mua bánh mì thịt tặng các Mỹ nữ , thức ăn cho bác Tài và hẹn nhau tái nạm tại tệ xá đại ca lúc 3:30 chiều . Chuyện xảy ra thật bất ngờ , long thể bất an , Ngố phải đành lỗi hẹn ...
Kiều đi shop Eden sớm hơn để kịp giờ đón chị Vân , ai dè xe bus bò đến chốn hẹn hò trễ gần 2 tiếng !   Cuối cùng thì  hai chị em đã  mừng rỡ gặp nhau :

...

...

Đặc điểm của chị Tuý Vân là luôn có nhiều sáng kiến vui đùa  , chị đem theo đồ hóa trang , ra lệnh cho Kiều hôm nay biến đại ca Tài thành  " Nhất dạ đế vương " với vương miện giấy  . Bác Tài Tui đúng là vua nha , nằm một chỗ hổng nhúc nhích để người hầu trang điểm .

...

Thêm áo thun San Jose  , vòng hoa Hạ Uy Di , chụp hình với quà bên cạnh ...

...

...

Màn vui đùa tạm ngưng  , tới giờ dinner của Đại ca . Kiều có  mua  bánh cuốn  và  nấu hủ tíu bò kho  , đang hỏi ý bác muốn dùng món nào chiều nay và  món nào để dành cho ngày mai ...

...

Ái chà ,  hôm nay không cần Mỹ nữ hầu hạ vì đã có Việt nữ  đến từ California ..

...

Đại ca  đã xong  bữa , tới giờ đàm thoại  qua phone  với  Mạ Vân  ( Cali )  tí Phượng  ( VN )  chị Loan  ( Texas ) .

...

...

...

Một buổi chiều  hội ngộ đẹp trời , vui vẻ và đầy ý nghĩa  đã tan . Chị Vân và Kiều lưu luyến tạm biệt  ông vua  không ngai  để ra về  .

Vừa  ra cửa  lại hân hạnh được gặp  ông bà Don , cặp vợ chồng ân nhân của bác Tài , đã gắn bó và thường xuyên tới lui thăm hỏi bác hàng tuần :

...

...

Tình người thật bao la , không biên giới  ,  lúc nào bên cạnh bác Tài  và ở khắp nơi trên trái đất cũng có những trái tim nồng ấm  hướng về bác  với sự ân cần thương yêu  mong được gặp gỡ thăm hỏi , chia sẻ với bác những vui buồn  bất hạnh  trong cuộc đời .
Chị Vân là một trong bao người ao ước tới Vỉrginia  đem chút nguồn vui đến với nhà thơ Đỗ Hữu Tài . Mong hình ảnh hôm nay ghi lại chút kỷ niệm đẹp cho nguồn thơ lai láng của đại ca Tài tui . Chúc chị Vân thượng lộ bình an trên đường trở lại Cali .

KN

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Chị Tuý Vân và Kiều Nguyễn đi thăm anh Tài (30/05/2014)
Reply #1 - 31. May 2014 , 08:16

Cô Hiếu Tâm cùng chị Tuý Vân và chị Kiều Nguyễn

Hôm nay , sáng sớm Thứ Bảy  Cô HT  đến nhà Kiều đưa chị Tuý Vân ra xe bus về NY.
Kiều nấu xôi mặn mời Cô và chị Vân ăn sáng . Cô khoe áo Cô mặc là do Cô Ngọc hiền thê Giáo sư Đường may tặng , thật  đẹp , cô thích lắm  ( em cũng mê lắm ạ ! ) .
Kính  gửi cả nhà xem .

KN

...

...

Back to top
« Last Edit: 31. May 2014 , 08:16 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2 - 01. Jun 2014 , 09:16

Cam on Ti da dua hinh anh va bai tương thuat do Kieu cung cap vao day de moi ngươi dươc nhin thay Tài [ Ong vua khong ngai mot ngay ] va Co Hieu Tam cung cac kieu nu.
Trong ai cung tươi cung dep ca. Tiec la khong co Ngố , mong Ngố chong binh phuc.
Co Van
Co Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #3 - 01. Jun 2014 , 12:53

Chuyến du miền Đông của Túy Vân vui vẻ quá nhỉ?  Trông anh Tài cũng khoẻ đó chứ và chắc chắn là vui có khách phương xa.

Cảm ơn em Tý và nàng Kiều đã làm rì pọt đầy đủ  Cô Hiếu Tâm cũng vui khoẻ.  Chúc Ngố mau lành bệnh nhé.
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #4 - 01. Jun 2014 , 19:48

ngo_thi_van wrote on 01. Jun 2014 , 09:16:
Cam on Ti da dua hinh anh va bai tương thuat do Kieu cung cap vao day de moi ngươi dươc nhin thay Tài [ Ong vua khong ngai mot ngay ] va Co Hieu Tam cung cac kieu nu.
Trong ai cung tươi cung dep ca. Tiec la khong co Ngố , mong Ngố chong binh phuc.
Co Van
Co Van

Dạ cám ơn mạ, hôm nay ngố hết bệnh rồi, lái xe được rồi hihihi...
Kính,
ngố

Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #5 - 01. Jun 2014 , 19:52

thule wrote on 01. Jun 2014 , 12:53:
Chuyến du miền Đông của Túy Vân vui vẻ quá nhỉ?  Trông anh Tài cũng khoẻ đó chứ và chắc chắn là vui có khách phương xa.

Cảm ơn em Tý và nàng Kiều đã làm rì pọt đầy đủ  Cô Hiếu Tâm cũng vui khoẻ.  Chúc Ngố mau lành bệnh nhé.

Cám ơn cô Thu hôm nay ngố hết bệnh rồi, vì có chứng máu thấp nên lâu lâu bị chóng mặt vậy thôi, nằm nghĩ vô nước biển thì tỉnh liền, hihihi...
Kính,
ngố
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #6 - 06. Jun 2014 , 20:34

Phuong_Tran wrote on 31. May 2014 , 08:12:
Thưa cả nhà ,

Phượng Trần mời cả nhà xem phóng sự ảnh chị Tuý Vân & chị Kiều Nguyễn đi thăm anh Tài ngày thứ Sáu 30/05/2014 , chú thích ảnh : Kiều Nguyễn

Bao nhiêu chờ đợi hẹn hò đã thành sự thật , hai ngày sau khi đến New York , 10 giờ sáng thứ Bảy chị Vân đã khởi hành bằng xe Bus đi Virginia thăm đại ca Tài . Theo schedule xe bus sẽ đến Arlington lúc 2:30 PM và Ngố sẽ đón chị Vân , Kiều có bổn phận đi Eden, khu chợ VN mua bánh mì thịt tặng các Mỹ nữ , thức ăn cho bác Tài và hẹn nhau tái nạm tại tệ xá đại ca lúc 3:30 chiều . Chuyện xảy ra thật bất ngờ , long thể bất an , Ngố phải đành lỗi hẹn ...
Kiều đi shop Eden sớm hơn để kịp giờ đón chị Vân , ai dè xe bus bò đến chốn hẹn hò trễ gần 2 tiếng !   Cuối cùng thì  hai chị em đã  mừng rỡ gặp nhau :

...

...

Đặc điểm của chị Tuý Vân là luôn có nhiều sáng kiến vui đùa  , chị đem theo đồ hóa trang , ra lệnh cho Kiều hôm nay biến đại ca Tài thành  " Nhất dạ đế vương " với vương miện giấy  . Bác Tài Tui đúng là vua nha , nằm một chỗ hổng nhúc nhích để người hầu trang điểm .

...

Thêm áo thun San Jose  , vòng hoa Hạ Uy Di , chụp hình với quà bên cạnh ...

...

...

Màn vui đùa tạm ngưng  , tới giờ dinner của Đại ca . Kiều có  mua  bánh cuốn  và  nấu hủ tíu bò kho  , đang hỏi ý bác muốn dùng món nào chiều nay và  món nào để dành cho ngày mai ...

...

Ái chà ,  hôm nay không cần Mỹ nữ hầu hạ vì đã có Việt nữ  đến từ California ..

...

Đại ca  đã xong  bữa , tới giờ đàm thoại  qua phone  với  Mạ Vân  ( Cali )  tí Phượng  ( VN )  chị Loan  ( Texas ) .

...

...

...

Một buổi chiều  hội ngộ đẹp trời , vui vẻ và đầy ý nghĩa  đã tan . Chị Vân và Kiều lưu luyến tạm biệt  ông vua  không ngai  để ra về  .

Vừa  ra cửa  lại hân hạnh được gặp  ông bà Don , cặp vợ chồng ân nhân của bác Tài , đã gắn bó và thường xuyên tới lui thăm hỏi bác hàng tuần :

...

...

Tình người thật bao la , không biên giới  ,  lúc nào bên cạnh bác Tài  và ở khắp nơi trên trái đất cũng có những trái tim nồng ấm  hướng về bác  với sự ân cần thương yêu  mong được gặp gỡ thăm hỏi , chia sẻ với bác những vui buồn  bất hạnh  trong cuộc đời .
Chị Vân là một trong bao người ao ước tới Vỉrginia  đem chút nguồn vui đến với nhà thơ Đỗ Hữu Tài . Mong hình ảnh hôm nay ghi lại chút kỷ niệm đẹp cho nguồn thơ lai láng của đại ca Tài tui . Chúc chị Vân thượng lộ bình an trên đường trở lại Cali .

KN

Tí cưng ơi,
Mấy hôm nay bị bịnh lươi huyền, tối nay vào đây thấy vui quá.
Cám ơn em đã chuyển hình ảnh Vua Hữu Tài của chúng ta, cùng với bài report ngắn gọn nhưng rất hay của Kiều nương.  Còn Tuý Vân thì đi chơi xa, đã quá.
Cưng Tí,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #7 - 06. Jun 2014 , 20:37

Ngố wrote on 01. Jun 2014 , 19:52:
Cám ơn cô Thu hôm nay ngố hết bệnh rồi, vì có chứng máu thấp nên lâu lâu bị chóng mặt vậy thôi, nằm nghĩ vô nước biển thì tỉnh liền, hihihi...
Kính,
ngố

Ngố ơi,
Em đã lành bịnh rồi, vậy cho Cô Ngọc Mai chúc em khoẻ hơn trước, làm thơ, dịch thơ, viết văn lại càng tuyệt vời nhe em.
Thương,

Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #8 - 08. Jun 2014 , 04:47

Co Van
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô Vân đã xem hình và khen , em nhìn hình thấy vui quá , hôm ấy em cũng ké nói chuyện với anh Tài và các chị một chút , vui lắm ạ

Tí PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #9 - 08. Jun 2014 , 04:51

thule wrote on 01. Jun 2014 , 12:53:

Thưa Cô Thu Lê ,

Tý cám ơn Cô Thu đã sang xem phóng sự ảnh chị Tuý Vân và chị Kiều đi thăm anh Tài và Cô Hiếu Tâm lại sang thăm trò !!!  Cheesy Grin Grin

Tý Phượng

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #10 - 08. Jun 2014 , 04:54

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Jun 2014 , 20:34:
Tí cưng ơi,
Mấy hôm nay bị bịnh lươi huyền, tối nay vào đây thấy vui quá.
Cám ơn em đã chuyển hình ảnh Vua Hữu Tài của chúng ta, cùng với bài report ngắn gọn nhưng rất hay của Kiều nương.  Còn Tuý Vân thì đi chơi xa, đã quá.
Cưng Tí,
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Bệnh lươi huyền hay lây và bệnh kéo dài lắm Cô ơi  Cheesy Grin

Để Tí sẽ mời cả nhà vào Quán THời Gian nghe Cô Hiếu Tâm hát mới được

Chúc Cô Ngọc Mai luôn mạnh khoẻ

Tí cưng của Cô
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 08. Jun 2014 , 04:56

Ngố ơi ,

Ngố nhà mình khoẻ rồi phải không? Nghe nói sau đó Ngố có khăn gói sang thăm anh Tài m2inh ên à hả? Ngố giỏi quá , lấy mất hết cái giỏi làm Tí chẳng giỏi gì cả he he  Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #12 - 08. Jun 2014 , 11:25

Phuong_Tran wrote on 08. Jun 2014 , 04:56:
Ngố ơi ,

Ngố nhà mình khoẻ rồi phải không? Nghe nói sau đó Ngố có khăn gói sang thăm anh Tài m2inh ên à hả? Ngố giỏi quá , lấy mất hết cái giỏi làm Tí chẳng giỏi gì cả he he  Cheesy Grin

Cám ơn chị Tí Phượng, ngố hết bệnh rồi, vì hàng  "order", ngố đã làm rồi nên ngố phải chạy xuống "giao" hihihi....kẻo nó hư.Chị Tí đừng khen thật ra ngố dở "ẹc " hà.

ngố
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #13 - 11. Jun 2014 , 09:43

Co Van
Co Van

Vâng , ai cũng tiếc vì không có Ngố ngày em đến thăm ông vua thơ TT , lần đầu tiên. Nhưng ngày chủ nhật sau đó , tuy bịnh chưa được khoẻ , em Ngố đã  nhờ OX chở đến thăm và mang các thức ăn đả chuẩn bị đến ông Vua Thơ TT.
  Cũng may là tuần lể trước đó , em đã diện kiến 2  người em dể thương đến từ Virrginia ,là Ngố và Tâm ( có đến thăm anh TT lúc trước ). 3 chị em hạnh phúc ôm nhau cho ngày đầu gặp nhau " bằng xương bằng thịt "  , trao quà , dự tiệc Tiền Đại hội trường trung học Tân An của Ngố  được tổ chức tại SJ. Tối đến , đi  dạo mát  khu Santana Ro w gần nửa khuya, vui ơi là vui .

Xin cám ơn  Mạ đã gởi quà đến anh TT , em Khôi & Kiều , anh TT , ông bạn thân John và 2 ân nhân OB Don , Ngố , Tâm , các ACE bạn trường Tân An  TÍ cưng , Thanh Loan , cô Hiếu Tâm ( đến nhà Kiều thăm viếng và chở Tv ra bến xe ề lại NY ) ,...  đả để lại những kỷ niệm thân quý , không bao giờ quên.

...

EM TVMS
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #14 - 11. Jun 2014 , 10:35

Vu Ngoc Mai wrote on 06. Jun 2014 , 20:37:
Ngố ơi,
Em đã lành bịnh rồi, vậy cho Cô Ngọc Mai chúc em khoẻ hơn trước, làm thơ, dịch thơ, viết văn lại càng tuyệt vời nhe em.
Thương,

Cô Ngọc Mai

Cô Ngọc Mai kính,
Thưa cô,cám ơn cô nhiều lắm ngố đã hết bệnh  bây giờ có thể chạy sang Brazil "để đá banh rồi hihihi...
Kính chúc cô luôn vui, khoẹ
Kính,
Trò ngố

Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra