Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nối Tiếp Vần Thơ II (2015)  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 
Send Topic In ra
Nối Tiếp Vần Thơ II (2015) (Read 30769 times)
phu de
Gold Member

Re: Nối Tiếp Vần Thơ II (2015)
Reply #465 - 09. Jun 2016 , 19:13

Lethikinhhoang wrote on 08. Jun 2016 , 06:57:
Anh Phu De và gia đình vẫn khoẻ chứ ạ...Rất vui biết anh còn đọc thơ của Kahat...Ờ mà sao web side Gu gồ chấm Tiên Lãng Kahat vào hoài không được...Chắc chúng nó cản đường rồi anh Phú De há

Kính chúc anh luôn an mạnh

Kahat

Chào KH
Cám ơn KH hỏi thăm, tôi là 1 trong đa số fan thầm lặng của KH, anh Trần văn Lương, anh Khiếu Long, Tiểu vũ Vi v.v... vẫn đọc đều đều đó chứ, hihihi

Giai thoại "Gù gờ chấm Tiên lãng" là do câu nói của "Tiến sĩ "Thành Ủy Hải Phòng Nguyễn Văn Thành,
theo lý lịch thì :
Trình độ văn hóa: phổ thông 10/10.
Trình độ chuyên môn: "Tiến sĩ Kinh tế", "Cử nhân Luật", "Cử nhân Anh văn"
rollingonthefloor rollingonthefloor
Các tên nghị viên Việt cộng lúc nào cũng kè kè bên hông cái laptop Sony hay Ipad cho ra vẻ ta đây mà phát ngôn như thế trước cử toạ 500 người thì đã lòi ra cái đuôi cái dốt mà hay nói chử  laugh12 laugh12
Xem thêm ở đây:
https://jbnguyenhuuvinh.wordpress.com/2012/02/26/nvthanh_loiduoi/

trong đó có 1 ý kiến rất thâm:
Quote:
Chưa nói đến đoạn dốt hay nói chữ, chỉ nói tới đoạn ông này phát biểu trước mọi người mà lại nói là “thắng Vươn” thì quả là vô văn hoá quá. Cách gọi đó chỉ có thể dùng vào lúc khác, bỗ bã bên ngoài đời thôi. Các quan chức VN bây giờ “hoạt ngôn” đáo để.
Còn “Gù gờ chấm Tiên lãng” giống cái chuyện một ông không biết chữ nhưng lại sợ mọi người biết mình dốt nên khoe : hôm qua tôi đọc sử tầu hay quá, Quan vân Trường nộ khí xung thiên gặp thằng hán gian Tần cối chém một nhát bay đầu. Người nghe : bác nói gì lạ thế, người đời Tần, người dời Hán, sống cách nhau trên dưới mấy trăm năm thì làm sao chém được nhau? Trả lời : Ồ, lúc điên lên thì kể gì tần với hán mà không chém nhau (cùn đến thế là cùng).
Không biết ông bí thư Thành sẽ trả lời như thế nào nếu bị vặn : làm gì có gù gờ chấm Tiên lãng ? Ông ta chỉ có thể trả lời được nếu đã đọc câu chuyện này.

Chúc KH vui khoẻ
PD

Back to top
« Last Edit: 09. Jun 2016 , 21:17 by phu de »  

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #466 - 11. Jun 2016 , 14:25

...

ĐỒ ĐỂU
Lũ này vừa đểu lại vừa ngu
Danh họa mang đi tặng hội mù
Súng đạn mìn bom hù lính điếc
Lược gương son phấn biếu nhà sư
Thằng què tập tễnh ngồi xe đạp
Đứa liệt mon men đẩy xích đu
Khốn nạn một bày toàn đểu cáng
Thù này sẽ trã dẫu thiên thu

Kahat
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #467 - 11. Jun 2016 , 20:51

Lethikinhhoang wrote on 22. May 2016 , 20:42:
...

NHẮN TỔNG THỐNG OBAMA

Hỏi Tổng Thống ông sang nước Việt Nam
Ông có nghe dân tôi đang rên siết
Biển miền trung ai đầu độc cá chết
Hãy tham quan quán triệt đứa hung tàn

Này Tổng Thống ông sang nước Việt Nam
Đừng tin vào lệnh khoan hồng cha Lý
Bọn nói láo dối gạt cả nước Mỹ
Ông về rồi thỏa chí chúng bắt giam

Kìa Tổng Thống ông sang nước Việt Nam
Đừng nhẹ dạ mà nghe chúng nó nói
Cả một đảng dốt làm giỏi quì gối
Đi ăn xin cho đầy túi lòng tham

Xin Tổng Thống có sang viếng Việt Nam
Chớ có dại vội vàng đưa tay ký
Lệnh nới lỏng tự do mua vũ khí
Chúng có rồi đưa Trung Cộng coppy

Nếu biết trước tôi khuyên ông đừng đi
Hãy ở nhà ngủ khì cho nó sướng
Sáu tháng nữa đằng nào ông cũng xuống
Cứ an tâm giữ giải thưởng Hòa Bình

Dân tộc tội cộng sản biến điêu linh
Nếu như ông thật tình muốn giúp đỡ
Thì làm sao cho đảng cộng tan vỡ
Có như thế mới đỡ khổ người dân

Kahat

Kahat thân quý,
ước gì Obáma được đọc bài thơ quá hay này trước khi sang VN và đem theo bao nhiêu là hi vong cho giới trẻ.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 11. Jun 2016 , 20:53 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #468 - 11. Jun 2016 , 21:06

phu de wrote on 09. Jun 2016 , 19:13:
Chào KH
Cám ơn KH hỏi thăm, tôi là 1 trong đa số fan thầm lặng của KH, anh Trần văn Lương, anh Khiếu Long, Tiểu vũ Vi v.v... vẫn đọc đều đều đó chứ, hihihi

Giai thoại "Gù gờ chấm Tiên lãng" là do câu nói của "Tiến sĩ "Thành Ủy Hải Phòng Nguyễn Văn Thành,
theo lý lịch thì :
Trình độ văn hóa: phổ thông 10/10.
Trình độ chuyên môn: "Tiến sĩ Kinh tế", "Cử nhân Luật", "Cử nhân Anh văn"
rollingonthefloor rollingonthefloor
Các tên nghị viên Việt cộng lúc nào cũng kè kè bên hông cái laptop Sony hay Ipad cho ra vẻ ta đây mà phát ngôn như thế trước cử toạ 500 người thì đã lòi ra cái đuôi cái dốt mà hay nói chử  laugh12 laugh12
Xem thêm ở đây:
https://jbnguyenhuuvinh.wordpress.com/2012/02/26/nvthanh_loiduoi/

trong đó có 1 ý kiến rất thâm:

Chúc KH vui khoẻ
PD

Thân chào Anh Phú De,
Mừng Phú De vào quán thưởng thức thơ của Kahat.  Thỉnh thoảng ghé MVGT vẫn thấy anh vào đó thăm Cô Vân.  Tháng 10 LVD có đại hội thế giới kỳ 3, nếu anh thu xếp qua dự được thì chúng tôi rất vui được tiếp đón.
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 11. Jun 2016 , 21:09 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #469 - 11. Jun 2016 , 21:19

tuy-van wrote on 27. May 2016 , 08:56:
  Cô MAI thương quý ,

Hôm nay Napa chuẩn bị cho 3 ngày Festival Bottle Rock , với ca sỉ nổi tiếng Stevie Wonder , chắc đông vui tưng bừng.
   Cuối tuần chắc cô và gia đình , người thân ai cũng có nhiều shows để chạy. Em hy vọng tất cả được an toàn , tươi vui , nhất là " trên xa lộ ".

...

Em hy vọng " người tính hông bằng trời tính " , nên giờ phút cuối cùng , Mạ Vân sẽ dọn nhà gần ai , hay San Jose ? ( Mạ cũng có nhiều thân nhân bà con ở đây..hi.hi..chắc lúc đó , em tha hồ...nhỏng nhẻo ).

Em TVMS

Tv thương ơi à,
Mấy hôm nay càng dọn càng...chưa xong, mệt ơi là mệt, cũng chỉ vì có 1 mình, mà đồ dùng bỏ cái gì cũng...tiếc.
Thấy lên khu Bolsa dân VN đông vui, thức ăn ngon lành lại gần các cháu bé, CNS và bạn bè, bèn rủ Mạ Vân thì thấy Mạ cũng ngại dọn nhà lắm, đúng là ở đâu quen đó em ui.
Hẹn  kể tiếp chiệng dời đô mí em sau nhe.
Cô  Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 11. Jun 2016 , 21:29 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #470 - 12. Jun 2016 , 11:17

Vu Ngoc Mai wrote on 11. Jun 2016 , 21:19:
Tv thương ơi à,
Mấy hôm nay càng dọn càng...chưa xong, mệt ơi là mệt, cũng chỉ vì có 1 mình, mà đồ dùng bỏ cái gì cũng...tiếc.
Thấy lên khu Bolsa dân VN đông vui, thức ăn ngon lành lại gần các cháu bé, CNS và bạn bè, bèn rủ Mạ Vân thì thấy Mạ cũng ngại dọn nhà lắm, đúng là ở đâu quen đó em ui.
Hẹn  kể tiếp chiệng dời đô mí em sau nhe.
Cô  Ngọc Mai

CÔ thương ,

Vâng , em cũng đã dọn nhà bao nhiêu lần , từ năm 1980 đến Phắp ( quê hương thứ 2 )  , rồi đến Mỷ , quê hương thứ 3 nầy , nên cái lưng hành hạ , cần cổ đau đớn...cộng thêm 2 lần bị người ta đụng xe , xuyết chết.
  Ước gì em ở gần cô Mai và Mạ Vân , để phụ dọn nhà. Cô nên cẩn thận và hy vọng mọi việc như ý nhé.
  Em cám ơn cô tuy bận , cùng vào đây...cho đở nhớ...phải không cô?

...
  Dạo nầy có nhiều người ra vào đây cùng Cô và Mạ Vân , em chia vui nhé.
  2 Mạ  Con Song Vân mang hoa trong GTMV vào đây tặng cô và cả nhà , chủ nhật an lành.

Em Tvms
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #471 - 13. Jun 2016 , 02:49

Vu Ngoc Mai wrote on 11. Jun 2016 , 21:06:
Thân chào Anh Phú De,
Mừng Phú De vào quán thưởng thức thơ của Kahat.  Thỉnh thoảng ghé MVGT vẫn thấy anh vào đó thăm Cô Vân.  Tháng 10 LVD có đại hội thế giới kỳ 3, nếu anh thu xếp qua dự được thì chúng tôi rất vui được tiếp đón.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai
Em cám ơn Cô, hiện giờ thì chưa có dự tính gì nhưng có thể em sẽ tham dự Đại hội kỳ 4 .hihihi
Chúc Cô vui khỏe
EmPD
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #472 - 22. Jun 2016 , 21:50

tuy-van wrote on 12. Jun 2016 , 11:17:
  CÔ thương ,

Vâng , em cũng đã dọn nhà bao nhiêu lần , từ năm 1980 đến Phắp ( quê hương thứ 2 )  , rồi đến Mỷ , quê hương thứ 3 nầy , nên cái lưng hành hạ , cần cổ đau đớn...cộng thêm 2 lần bị người ta đụng xe , xuyết chết.
  Ước gì em ở gần cô Mai và Mạ Vân , để phụ dọn nhà. Cô nên cẩn thận và hy vọng mọi việc như ý nhé.
  Em cám ơn cô tuy bận , cùng vào đây...cho đở nhớ...phải không cô?

...
  Dạo nầy có nhiều người ra vào đây cùng Cô và Mạ Vân , em chia vui nhé.
  2 Mạ  Con Song Vân mang hoa trong GTMV vào đây tặng cô và cả nhà , chủ nhật an lành.

Em Tvms

TV thương quý,
Cả tuan nay không có net sau khi dọn nhà nên hôm nay mới vào được nè em.  Mừng quá đi em ơi, vì cô nhờ vợ chồng Kim định giúp cho đó.
Em vẫn khoẻ chứ?  Nghe nói Mạ đau mà thuơng quá.  Cô cứ gọi thăm nhưng không dám nói nhiều vì thây Mạ mệt quá.
Thôi bây giờ mình lại thường găp nhau em nhỉ.
Cô  ngọc  mai
Back to top
« Last Edit: 22. Jun 2016 , 22:02 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #473 - 22. Jun 2016 , 23:22

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Jun 2016 , 21:50:
TV thương quý,
Cả tuan nay không có net sau khi dọn nhà nên hôm nay mới vào được nè em.  Mừng quá đi em ơi, vì cô nhờ vợ chồng Kim định giúp cho đó.
Em vẫn khoẻ chứ?  Nghe nói Mạ đau mà thuơng quá.  Cô cứ gọi thăm nhưng không dám nói nhiều vì thây Mạ mệt quá.
Thôi bây giờ mình lại thường găp nhau em nhỉ.
Cô  ngọc  mai

Cô thương kính ,

...

Em mừng cho cô được vào nhà mớI , hy vọng sẽ được nhiều may mắn , yên vui nhé.
  Em thấy Mạ dạo nầy nghe qua phone , yếu và có vẻ mệt mỏi quá. Em chỉ biết cầu nguyện mà thôi.
  HÌnh nầy em kính tặng cả vườn hoa vào nhà mới của cô MAI , cho đời thêm tươi , và chào đón mùa hè đang đến cùng chúng ta.
  Em cám ơn cô đã vào đây , và có tin vui là , anh PD sẽ đến dự DHTGLVD
năm nay.

Em TVms
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #474 - 26. Jun 2016 , 21:26

tuy-van wrote on 22. Jun 2016 , 23:22:
Cô thương kính ,

...

Em mừng cho cô được vào nhà mớI , hy vọng sẽ được nhiều may mắn , yên vui nhé.
  Em thấy Mạ dạo nầy nghe qua phone , yếu và có vẻ mệt mỏi quá. Em chỉ biết cầu nguyện mà thôi.
  HÌnh nầy em kính tặng cả vườn hoa vào nhà mới của cô MAI , cho đời thêm tươi , và chào đón mùa hè đang đến cùng chúng ta.
  Em cám ơn cô đã vào đây , và có tin vui là , anh PD sẽ đến dự DHTGLVD
năm nay.

Em TVms

Tv thương quí,
Cô nghe nói Mạ đau nhiều mà sổt ruột quá, chỉ muốn đi thăm ngay thôi, nhưng còn phải đợi các LVD cho đi quá giang vì co không thể laí xe xa
quá được.
PD ma đi dự đHTGLVD thì TV cũng xuống dự đH cho vui nghe.
Cô Ngoc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #475 - 27. Jun 2016 , 08:59

Vu Ngoc Mai wrote on 26. Jun 2016 , 21:26:
Tv thương quí,
Cô nghe nói Mạ đau nhiều mà sổt ruột quá, chỉ muốn đi thăm ngay thôi, nhưng còn phải đợi các LVD cho đi quá giang vì co không thể laí xe xa
quá được.
PD ma đi dự đHTGLVD thì TV cũng xuống dự đH cho vui nghe.
Cô Ngoc Mai

Cô Mai thương kính ,

Vâng , mỗi lần phone , nghe tiếng nói của Mạ yếu nhiều ...em cũng đứng  ngồi không yên. Lần nầy sao lâu hồi phục hơn mấy lần trước , em ghét " huyết áp lên đồng " nầy quá đi mất.

...

Vâng , em hy vọng mọi việc như ý , để anh PD , bạn hiền Đặng Mỷ và các em Bắc CA sẽ đến đông đủ. Chưa đến ngày , cứ tưởng tượng là vui rồi đấy ạ 

...

Em khoe hình Lvd 73 , hội ngộ và mừng SN 60 and up năm nay đúng 43 Anniversary tại SJ.

...

Các em tổ chức 2 ngày , tha hồ thay đổi xiêm y , ca hát , nói cười như thời đi học.

...

Và người bạn đến từ VN

Tuần lể mới cho Mùa Hè đang đến với chúng ta , mình cầu nguyện cho Mạ Vân mau hồi phục và cả nhà được nhiều hạnh phúc.
  Em cám ơn cô đã ra vào đây , cho Mây Say nầy...bớt cô đơn.

...

Em TVMS
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #476 - 28. Jun 2016 , 08:53

tuy-van wrote on 27. Jun 2016 , 08:59:
  Cô Mai thương kính ,

Vâng , mỗi lần phone , nghe tiếng nói của Mạ yếu nhiều ...em cũng đứng  ngồi không yên. Lần nầy sao lâu hồi phục hơn mấy lần trước , em ghét " huyết áp lên đồng " nầy quá đi mất.

...

Vâng , em hy vọng mọi việc như ý , để anh PD , bạn hiền Đặng Mỷ và các em Bắc CA sẽ đến đông đủ. Chưa đến ngày , cứ tưởng tượng là vui rồi đấy ạ 

...

Em khoe hình Lvd 73 , hội ngộ và mừng SN 60 and up năm nay đúng 43 Anniversary tại SJ.

...

Các em tổ chức 2 ngày , tha hồ thay đổi xiêm y , ca hát , nói cười như thời đi học.

...

Và người bạn đến từ VN

Tuần lể mới cho Mùa Hè đang đến với chúng ta , mình cầu nguyện cho Mạ Vân mau hồi phục và cả nhà được nhiều hạnh phúc.
  Em cám ơn cô đã ra vào đây , cho Mây Say nầy...bớt cô đơn.

...

Em TVMS

TV thương ơi,
Hình 73 tươi thắm và gắn bó quá.  Bây giờ còn có 74, 75 rồi 76 theo bước chân các em đó.  Quí nhất là đặng Mỹ, năm nào cũng bay về kể cả khi đau ốm.  Cô rất trân quí tình đồng môn quá đẹp của các em.  Hẹn gặp tất cả trong đH 2016.
Thăm tất cả.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai
Back to top
« Last Edit: 28. Jun 2016 , 08:57 by Vu Ngoc Mai »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #477 - 28. Jun 2016 , 09:33

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Jun 2016 , 08:53:
TV thương ơi,
Hình 73 tươi thắm và gắn bó quá.  Bây giờ còn có 74, 75 rồi 76 theo bước chân các em đó.  Quí nhất là đặng Mỹ, năm nào cũng bay về kể cả khi đau ốm.  Cô rất trân quí tình đồng môn quá đẹp của các em.  Hẹn gặp tất cả trong đH 2016.
Thăm tất cả.
Thương nhiều,
Cô Ngọc Mai

Cô thương kính ,

Vâng , tình nghỉa thầy cô trò LVD chúng ta rất trân quý , từ VN cho đến quê hương thứ 2 nầy.
   Chúng em cám ơn cô đã hỏi thăm và mong đợi ngày hội ngộ năm nay nhé.
   Mùa Hè rực rở , và nóng quá , em kính chúc cô và cả nhà những ngày chào đón ngày 4-7 , tươi mát và nhiều niềm vui.

...

Đây là kỷ niệm , sau khi em đến NY mừng con gái Natalie tốt nghiệp , và đến thăm anh TT , cô Hiếu Tâm , và gd em gái Kiều Nguyễn 2014.

...

...

Em mang Vương niệm cho anh TT làm Vua Hawaii 1 lần , và bây giờ chỉ còn là kỷ niệm......

...

Bây giờ không ai ra vào đây làm thơ tặng cả nhà , và riêng tặng cho TVMS.

Em Tvms
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #478 - 29. Jun 2016 , 21:48

tuy-van wrote on 28. Jun 2016 , 09:33:
   Cô thương kính ,

Vâng , tình nghỉa thầy cô trò LVD chúng ta rất trân quý , từ VN cho đến quê hương thứ 2 nầy.
   Chúng em cám ơn cô đã hỏi thăm và mong đợi ngày hội ngộ năm nay nhé.
   Mùa Hè rực rở , và nóng quá , em kính chúc cô và cả nhà những ngày chào đón ngày 4-7 , tươi mát và nhiều niềm vui.

...

Đây là kỷ niệm , sau khi em đến NY mừng con gái Natalie tốt nghiệp , và đến thăm anh TT , cô Hiếu Tâm , và gd em gái Kiều Nguyễn 2014.

...

...

Em mang Vương niệm cho anh TT làm Vua Hawaii 1 lần , và bây giờ chỉ còn là kỷ niệm......

...

Bây giờ không ai ra vào đây làm thơ tặng cả nhà , và riêng tặng cho TVMS.

Em Tvms

Tv thương quý,
Em làm cô nhớ Tài Tui quá nè.  Hình đẹp quá chứ em nhỉ.  Em là chúa hay chơi đồ cổ đó.  Còn cô thì đầy 1 tủ đồ  chơi, ngăm đã lăm.
Co Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #479 - 01. Jul 2016 , 06:55

Vu Ngoc Mai wrote on 29. Jun 2016 , 21:48:
Tv thương quý,
Em làm cô nhớ Tài Tui quá nè.  Hình đẹp quá chứ em nhỉ.  Em là chúa hay chơi đồ cổ đó.  Còn cô thì đầy 1 tủ đồ  chơi, ngăm đã lăm.
Co Ngọc Mai

Cô thương kính ,

...

Vâng , lâu lâu xem lại " đồ củ " , để bao kỷ niệm ùa về , và để nhớ , để thương.Đây là hình ảnh của Mây Say " khi xưa ta bé ".

...

Hôm nay chúng em trong Việt Entertainment Group VEG , sẽ tập dợt cho những ngày cuối tuần , đi thăm viếng Viện Dưởng Lảo , SJ City Hall , 4 th July parties....

...

Em kính chúc cô Mai , gia đình và tất cả D Đ LVD những ngày cuối tuần , như ý.

Em TvMs
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 
Send Topic In ra