Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tin tức Thầy Cô  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra
Tin tức Thầy Cô (Read 1158 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Tin tức Thầy Cô
21. Mar 2016 , 08:35

Thăm thầy giáo cũ

Thăm Thày Kính....Mai Xuân Kính LVD

...

Thầy Kính và Chích Choè Mỹ Dung

...

Thầy Kính và Lan Hương lvd75

Trưa chủ nhật 20/3/06..
..................Nắng như thiêu như đốt, chúng tôi đội nắng để đến thăm một Thầy giáo năm xưa....nay nghèo khó lắm......rồi trở về mà lòng buồn khó tả.....
Thầy năm nay đã già yếu lắm rồi...lại đơn chiếc lắm...thấy mà thương. Nhà Thầy như cái kho Chợ Cũ....chật chội và đầy những đồ vật củ kỷ để dành bán ve chai....ẩm mốc và bốc mùi vì kg có ai dọn dẹp..Thầy sống ở đây 1 mình ...ăn cơm hộp
Để tiếp học trò đến thăm, Thầy mặc cái quần đùi và cái áo không thể củ kỷ hơn nữa......Ra về, tôi nhớ cái hình ảnh ấy mà bỗng dưng chảy nước mắt!!@!!!
Nhìn cảnh ngộ của Thầy mà lo sợ cho tuổi già của mình sắp đến quá đi......

Source: trích từ fb
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Tin tức Thầy Cô
Reply #1 - 21. Mar 2016 , 08:59

Dau Do wrote on 21. Mar 2016 , 08:35:

Thăm thầy giáo cũ

Thăm Thày Kính....Mai Xuân Kính LVD

...

Thầy Kính và Chích Choè Mỹ Dung

...

Thầy Kính và Lan Hương lvd75

Trưa chủ nhật 20/3/06..
..................Nắng như thiêu như đốt, chúng tôi đội nắng để đến thăm một Thầy giáo năm xưa....nay nghèo khó lắm......rồi trở về mà lòng buồn khó tả.....
Thầy năm nay đã già yếu lắm rồi...lại đơn chiếc lắm...thấy mà thương. Nhà Thầy như cái kho Chợ Cũ....chật chội và đầy những đồ vật củ kỷ để dành bán ve chai....ẩm mốc và bốc mùi vì kg có ai dọn dẹp..Thầy sống ở đây 1 mình ...ăn cơm hộp
Để tiếp học trò đến thăm, Thầy mặc cái quần đùi và cái áo không thể củ kỷ hơn nữa......Ra về, tôi nhớ cái hình ảnh ấy mà bỗng dưng chảy nước mắt!!@!!!
Nhìn cảnh ngộ của Thầy mà lo sợ cho tuổi già của mình sắp đến quá đi......

Source: trích từ fb

Thầy Mai Xuân Kính ốm và thương quá.
  Em cám ơn chị Đ Đ đã mang hình ảnh từ F B  vào đây cho cả nhà em.
  2 em CC và Lan Hương giỏi quá , đi thăm thầy cô , thật là 1 món quà tinh thần giá trị.

Em cũng thấy trong FB , hình cô Ngoạn , bà Bụt....cũng được LVD thăm viếng vào dịp Tết...

...

Cầu chúc quý thầy cô , đại GD LVD hải ngoại ,  VN được nhiều niềm vui , hạnh phúc.

...

Em Tvms
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2 - 28. Mar 2016 , 17:36

Cả nhà ơi,

My copy thư của Chị Yến và Ngọc Duệ  để cả nhà xem và giúp My xin số phôn, đia chỉ của Thày nhé.   Mình đăng luôn vào đây để các chị em khác khi đọc trang này  muốn giúp và thăm hỏi Thày thì có sẵn số phôn và địa chỉ để liên lạc thăm Thày. 

Xin cám ơn cả nhà.

Chào chị.

Em là Ngọc Duệ. Hiện em ở tại Việt Nam. Em và các bạn em cũng là cựu học sinh Lê văn Duyệt, nhưng tui em lại ở trường sau giải phóng chị ạ. Tui em cũng hay lên diễn đàn của các chị để xem, vừa rồi tụi em có thấy được hình ảnh của Thầy mình. Thầy Mai Xuân Kính. Tụi em buồn và thương thầy quá. Cho nên tui em sẽ ghé thăm thầy và có ý vận động các bạn có điều kiện giúp đỡ thầy. Mà không biết nhà thầy ở đâu, chị có thể giúp em hỏi địa chỉ nhà thầy nghe chị.

Mong chị giúp đỡ ,cám ơn chị. Chúc sức khoẻ chị và mong diễn đàn Cựu học sinh Lê văn Duyệt lớn mạnh.
Em hân hạnh được làm quen chi.

Ngọc Duệ

Xin chao co Nguyen Dang My,

Toi ten la Nguyen Thi Yen. Toi co 3 nguoi chi ruot :Nguyen thi Thu Phuong , Nguyen thi Thu Bang , Nguyen thi Thu Ha va 1 em gai ruot la Nguyen thi Oanh.
5 chi em chung toi deu hoc truong Nu Trung Hoa Le Van Duyet va da ra truong. Em gai cua toi la NTO la nguoi cuoi cung  ra truong nam 1973 va da chet tren duong vuot bien nam 1980. Tat ca chung toi hien nay deu o My va Canada.

Hom nay ,tinh co toi mo trang Le Van Duyet de xem tin tuc cua cac Thay Co va ban cu. Toi nhin duoc 2 tam anh cua Thay Mai Xuan Kinh chup chung voi 2 em hoc sinh cu cua thay.  Toi khong cam duoc nuoc mat, co My a!! Toi goi dien thoai ngay cho chi Thu Ha vi chung toi deu la hoc tro cu cua Thay Mai Xuan Kinh ngay nao.
Xin co My co the giup cho chung toi xin dia chi cua Thay Kinh hoac so dien thoai cua thay (neu co) duoc khong co ? Hoac la chi em nao o VN biet nha thay Kinh dum chung toi nhe!

Rat mong co giup cho chung toi dieu nay.

Toi thanh that cam on co Nguyen Dang My.

Xin chao co,

Nguyen thi Yen-
Back to top
« Last Edit: 29. Mar 2016 , 01:02 by admin »  

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #3 - 29. Mar 2016 , 22:22

Em là Kiều Nguyễn , xin kính chào cả nhà.

Trước hết em xin gửi cả nhà địa chỉ và số phone Thầy Kính :

Phone VN : 0162-875-0657
   ( Nếu ở Mỹ gọi về : 84-162-875-0657 )

Địa chỉ : Lầu 1 , số nhà 28 ( gọi chung là 128 A ) Lô P , cư xá Thanh Đa , Phường 27 , Quận Bình Thạnh , TP HCM , VN .

Hôm nay ghé vào diễn đàn em mới thấy hình và đọc được tin nhắn này .
Em còn cha mẹ và gia đình ở Bình Thạnh nên lâu lâu lại về thăm nhà ở VN , mỗi lần về rất ngắn ngày lại dễ bịnh nên có khi em đi có khi nhờ các bạn LVD ở VN đem đến chút quà biếu Thầy Kính và vài Giáo sư bịnh hoạn , hay có việc riêng ...
Vừa qua em về VN có tang lại bị viêm họng nói không ra tiếng nên đã nhờ Mỹ Dung ( Chích Choè) và Lan Hương đến tặng quà thăm Thầy Kính. Không ngờ những tấm hình này đã khiến nhà mình tìm đến Thầy, âu cũng là hữu duyên đáng quý .
Năm nay Thầy Kính nhìn buồn, gầy và yếu nhiều , nghe Lan Hương nói con gái Thầy đang muốn đưa Thầy về Thủ Đức sống chung vì Thầy bị yếu thần kinh , trước đây có mời Thầy về phụng dưỡng nhưng Thày chỉ ở vài ngày rồi lại đòi về Thanh Đa sống một mình. Gia đình Thầy cho rằng Thầy "chướng"! nhưng có lẽ thêm vào đó còn là cá tính của một nhà giáo tự ái , tự trọng, cuối đời già yếu , sa cơ lỡ vận vẫn ngang tàng khí phách (?) , muốn gặp Thày đôi khi Thầy không tiếp, đuổi về, không mở cửa !
Mạ Vân , Thu béo , chị Đóa , chị Vân Phạm , chị Đào Tiểu Yến ... gia đình LVD, nhiều người vẫn quan tâm đến Thày nhưng Thày rất dè dặt khi nhận sự giúp đỡ, đôi khi khẳng khái từ chối ( thà làm bạn với chuột ).
Đây chỉ là vài nhận xét riêng của Kiều về Thày , kính mong vòng tay thương yêu của gia đình LVD sẽ khiến Thầy thay đổi suy nghĩ thay đổi cuộc sống , khoẻ mạnh và vui vẻ hơn trong lúc tuổi già .
Kính chúc sức khoẻ cả nhà LVD .
Rất kính ,
Kn .

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra