Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thư gửi các em Lê văn Duyệt  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra
Thư gửi các em Lê văn Duyệt (Read 602 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Thư gửi các em Lê văn Duyệt
29. Jun 2016 , 16:13

Ngày thứ năm, 29 tháng 6 năm 2016

Thân mến gửi
Các em CNS Lê văn Duyệt,
Các em trong BCH LVD nhiệm kỳ 2016-18,

Hội AHTNTH/ LVD  đã là một phần của đời sống tha hương, là nơi cho người LVD tìm về, gặp gỡ , và chia sẻ  vui buồn trong suốt 25 năm nay.  Cô cũng như các cựu đồng nghiệp và các em đã góp phần vào sự trường tồn của hội, đã chung những vui buồn và trân quí những kỷ niệm vàng.  Từng lớp các em, qua bao nhiêu nhiệm kỳ, đến rồi đi, theo dòng đời và các lớp/nhóm sau tiếp nối…

Riêng với cô, cái mốc “25 năm” đã làm cô khựng lại, nhìn trước sau, nhìn mình nhìn người, nhìn tuổi tác và sức khỏe và nhận thấy rằng mình đã… “dung nhan mùa đông” rồi, đã mệt mỏi, khả năng đã giới hạn và cần được nghỉ ngơi .  Cô lại ở xa OC, không lái xe đường trường được nữa, ở nhà ít dùng email vì mỏi mắt, không vào Diễn Đàn nhiều vì không dậy sớm được để Tâm Tình Buổi Sáng, vườn thơ vườn dịch cũng hoang tàn….( Đừng nản khi nghe người già tả oán…nhé!)

Đã đến lúc cô xin rút lui chức vụ CỐ VẤN của hội để nhường trách nhiệm cho các CHT/CV  khác trẻ trung, tài ba và năng nổ xưa nay vẫn sát cánh với hội.  Không là cố vấn nhưng vẫn là người LVD và vẫn có thể vui với các em khi hoàn cảnh cho phép và được an nhiên tự tại với những chuỗi ngày già.

Mong các em thông cảm và tôn trọng quyết định hơi ích kỷ này của cô.
Thân chúc cả nhà sức khỏe để mạnh tiến, tiếp tục việc gìn giữ ngôi nhà LVD và đem lại niềm vui cho tất cả mọi người.

Cô LÊ THU
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Send Topic In ra