Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - :: Bến Thơ ViệtDươngNhân ::  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 28
Send Topic In ra
:: Bến Thơ ViệtDươngNhân :: (Read 48268 times)
vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

:: Bến Thơ ViệtDươngNhân ::
Reply #225 - 30. May 2010 , 00:52

Chào My & TL,

Hôm qua 7 đến Chùa trễ - Nên đến Chùa lạy Phật xong - xuống bếp thỉnh 1 phần đồ kho chay dùm cho nhỏ cháu dâu - rồi về chung với mấy bạn Đạo.
Yes ! Quỳ lạy Phật tâm hồn rất nhẹ nhàng.
Thé la ẽong Mùa Phật Đản - Loay hoay cũng sắp tới "Vu Lan Báo Hiếu". Mùa Vu Lan 7 hay đi quỹ lạo các Ngài Khất Nhân
(lạ quắc)
ngồi ngoài đường.
Chúc 2 em & cả Trường luôn vui khoẻ.
hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif
Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss
7_mm
Back to top

Niềm vui dâng tặng cho đời
Nỗi buồn gởi gió mây trời mang đi
http://vietduongnhan.blogspot.com/
http://www.viet.no/forum/viewforum.php?f=22

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: :: Bến Thơ ViệtDươngNhân ::
Reply #226 - 30. May 2010 , 22:20

Thiên-Nga wrote on 28. May 2010 , 23:02:
Chị Bảy và Lan ơi,

Sáng nay My cũng lên chùa lễ Phật. Con bé Tú còn nhớ nhắc My đi sớm để vấn an Hoà Thượng Th'ch Tâm Châu trước khi làm lễ, vì xong là ngài phải đi Seattle cho kịp lễ bên đó.
Nhắc My vì biết My hay quên, nhưng rủ đi thì không đi, bảo con đi ngủ tiếp  Roll Eyes

hay quá - thế My có găp HT và  đãnh lễ HT  không ?
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #227 - 31. May 2010 , 10:07

vietduongnhan wrote on 28. May 2010 , 16:05:
TL thân,

Chuyên Niệm Phật cũng tốt lắm.

Hôm nay 7 được đi Chùa lạy Phật - Ngày mai đi Chùa "Thường Lạc" do Sư Cô TN Huệ Nhân trù trì.
Đúng 10 năm 7 mới trở lại Chùa lạy Phật đó em.
Chúc TL & gia đình an vui.
Thân mến hoahong.gif hoahong.gif
7_vdn

Thưa chị 7_vdn, em Thu Ngọc HMN (LVD77) theo chân chị My và chị TL vào đây, đọc những post của chị, em thấy hay hay thích thú.  Em chào chị và xin phép được làm quen với chị ạ  Smiley
Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

:: Bến Thơ ViệtDươngNhân ::
Reply #228 - 31. May 2010 , 12:22

Hoạ Mi Nâu wrote on 31. May 2010 , 10:07:
Thưa chị 7_vdn, em Thu Ngọc HMN (LVD77) theo chân chị My và chị TL vào đây, đọc những post của chị, em thấy hay hay thích thú.  Em chào chị và xin phép được làm quen với chị ạ  Smiley

Chào Ngọc Thu,

Cám ơn em ghé vào "Bến thơ" chia xẻ.. - và 7 cũng rất hân hạnh làm quen với em.
7 "chèo" qua "chèo" lại mà hổng gặp em. Chắc tại ghé bến rồi "bơi" đi liền Smiley...
Mùa Phật Đản năm nay có TL bạn Đạo được học hỏi chút ít về Lễ Phật và Kinh Kệ.......
Mong em ghé qua thường xuyên nha !
Chúc NT vui vẻ an lành.
Thân hoahong.gif Kiss
7_vdn

Back to top

Niềm vui dâng tặng cho đời
Nỗi buồn gởi gió mây trời mang đi
http://vietduongnhan.blogspot.com/
http://www.viet.no/forum/viewforum.php?f=22

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #229 - 31. May 2010 , 20:37

Hoạ Mi Nâu wrote on 31. May 2010 , 10:07:

Nâu thân thương
hihi - Chào mừng em gái-năm nay chi có cái duyên lành được chuyện trò với chi 7 thân ái - Chị học được rất nhiều từ 7 đó - Thật là hữu duyên -
openflow.gif- hoa Sen tặng em nè
Chi -TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #230 - 31. May 2010 , 20:41

vietduongnhan wrote on 30. May 2010 , 00:52:
Chào My & TL,

Hôm qua 7 đến Chùa trễ - Nên đến Chùa lạy Phật xong - xuống bếp thỉnh 1 phần đồ kho chay dùm cho nhỏ cháu dâu - rồi về chung với mấy bạn Đạo.
Yes ! Quỳ lạy Phật tâm hồn rất nhẹ nhàng.
Thé la ẽong Mùa Phật Đản - Loay hoay cũng sắp tới "Vu Lan Báo Hiếu". Mùa Vu Lan 7 hay đi quỹ lạo các Ngài Khất Nhân
(lạ quắc)
ngồi ngoài đường.
Chúc 2 em & cả Trường luôn vui khoẻ.
hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif hoahong.gif
Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss
7_mm

Chi 7 thân ái
Vậy là chị 7 vui rồi- Em chúc chi 7 luôn  thường lạc
Em -TL- openflow.gif openflow.gif
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #231 - 31. May 2010 , 22:19

vietduongnhan wrote on 31. May 2010 , 12:22:
Chào Ngọc Thu,

7 "chèo" qua "chèo" lại mà hổng gặp em. Chắc tại ghé bến rồi "bơi" đi liền Smiley...
Mùa Phật Đản năm nay có TL bạn Đạo được học hỏi chút ít về Lễ Phật và Kinh Kệ.......
Chúc NT vui vẻ an lành.
Thân hoahong.gif Kiss
7_vdn

Chị 7 ơi, em cũng chèo theo chị mà hổng thấy chị đâu nên em đành phai.. lăn... thôi....Dạ em sẽ ghé thăm bến của chị thường nghe.  Có mấy cái link chi post em đang... nghe... đó chị ạ..
Chúc chị nhiều an vui  chị 7 nhé...
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #232 - 31. May 2010 , 22:26

Tuyet Lan wrote on 31. May 2010 , 20:37:
Nâu thân thương
hihi - Chào mừng em gái-năm nay chi có cái duyên lành được chuyện trò với chi 7 thân ái - Chị học được rất nhiều từ 7 đó - Thật là hữu duyên -
openflow.gif- hoa Sen tặng em nè
Chi -TL

Nâu cám ơn chị TL, nhờ Nâu... theo đuôi.. chị TL và chị My đó.  Nâu đọc... lén... hoài.... Xong hồi sáng này thấy chị 7 on line, nên bạo gan chào chị luôn...
Chắc to gan vì bà chị chồng đi Pháp rinh về cho Nâu Paté de Foie Gras, ăn gan bổ gan chắc....  Grin
Back to top

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #233 - 01. Jun 2010 , 06:34

vietduongnhan wrote on 27. May 2010 , 08:57:
Đọc trong quyển nào (quên rồi) có giảng dạy. Mình "hạp" hay được "Căn Cơ" nào cứ làm "Căn" đó - Như bệnh uống trúng (thuốc) mới hết bệnh. Chị được đôi mắt đọc và tai nghe thâu nhập vào TÂM. Đã có tập lần chuỗi, tụng Kinh - nhưng bị chi phối. Vẫn còn PHÀM phu tục tử thì lựa chọn môn nào (hạp) thì "Nhất tâm hạ thủ công phu"- Còn đi vào chùa Tu là phải tuân theo luật lệ gắt gao. Chị chỉ Quy Y Tam Bảo - Thọ Ngũ Giới... cố gắng RÁNG giữ gìn toàn vẹn hoặc vài ba món cũng được - Khởi đầu cái gì cũng phải tập từ từ. Vào Đạo Phật dễ dàng vô cùng - Phật không bắt buộc ta PHẢI làm cái gì cả - Mà Ngài chỉ khuyên ta nên làm. Phật nói : "Ta là Phật đã thành - Các con là Phật sẽ thành" - Nếu đi theo con đường của Phật đi thì trước sau gì cũng như Ngài. Cứ kiên trì dù trăm ngàn kiếp "bất thối" thì sẽ đạt tới.
Có thời giờ em đọc quyển này cũng "XẢ" nhẹ vài chục % phiền nảo >>
VÔ NGÃ VÔ ƯU

7_vdn

Hello Chị VDN,
hôm nay em có chút giờ rảnh đi dạo chơi vào trong vườn cuả chị, "nghe" chị và Tuyết Lan nói chuyện đạo  hay quá,  Chưa đi chuà được, nhưng vào đây cũng thấy lòng thanh thản, êm ả hẳn. Cô em Tuyết Lan thì em đã "gặp" rồi, nhưng đây là lần đầu tiên em "diện kiến" chị, dù nghe danh chị đã lâu.
Thật là cơ may được học "vỡ lòng"  về Đạo Phật, chỉ qua những lời bàn cuả Chị và TL trong trang VDN này. xin cám ơn Chị và TL.
Trinh

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #234 - 01. Jun 2010 , 19:59

N.Trinh wrote on 01. Jun 2010 , 06:34:
Hello Chị VDN,
hôm nay em có chút giờ rảnh đi dạo chơi vào trong vườn cuả chị, "nghe" chị và Tuyết Lan nói chuyện đạo  hay quá,  Chưa đi chuà được, nhưng vào đây cũng thấy lòng thanh thản, êm ả hẳn. Cô em Tuyết Lan thì em đã "gặp" rồi, nhưng đây là lần đầu tiên em "diện kiến" chị, dù nghe danh chị đã lâu.
Thật là cơ may được học "vỡ lòng"  về Đạo Phật, chỉ qua những lời bàn cuả Chị và TL trong trang VDN này. xin cám ơn Chị và TL.
Trinh

Em Thu Ngọc HMN mến chào chị Nghiêm Trinh.  Em phục chị thiệt, những gì em nghĩ trong đầu mà không nói ra hết ý mình được thì đã được chị .... trình bày... với chị 7 hết trơn.... Vậy thì em cũng cám ơn chị nghen, và rồi 2 chị em mình tha hồ vào đây dạo chơi tìm chút thanh thản cho mình chị hén...Em cũng đang mon men học hỏi từ chị 7 và chị TL đó.  Thank you tất cả mấy chị....
Back to top

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #235 - 02. Jun 2010 , 05:04

Hoạ Mi Nâu wrote on 01. Jun 2010 , 19:59:
Em Thu Ngọc HMN mến chào chị Nghiêm Trinh.  Em phục chị thiệt, những gì em nghĩ trong đầu mà không nói ra hết ý mình được thì đã được chị .... trình bày... với chị 7 hết trơn.... Vậy thì em cũng cám ơn chị nghen, và rồi 2 chị em mình tha hồ vào đây dạo chơi tìm chút thanh thản cho mình chị hén...Em cũng đang mon men học hỏi từ chị 7 và chị TL đó.  Thank you tất cả mấy chị....

Em Thu Ngọc HMN rất là dễ thương ơi, rất vui khi gặp em ở đây. Cám ơn em đã có lời khen chị. Thật ra, ai vào đây chắc cũng có cùng ý nghĩ như 2 chị em mình thôi, chỉ tại chị nhanh nhẩu đoảng đấy mà  Wink
Chúc em luôn vui khoẻ nhé
Thương mến
Chị Trinh
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #236 - 02. Jun 2010 , 14:56

N.Trinh wrote on 01. Jun 2010 , 06:34:
Hello Chị VDN,
Trinh

Em kính chào Chi NT
Úi da em chỉ mới tập tểnh  ...thôi chị ơi -Ngày xưa lang thang - - em có 1 đại phước duyên - và  giờ mới bắt đầu dừng chân -chọn cho mình 1 pháp môn tu  hợp với căn cơ của mình như chi 7 nói - rồi từ đó - nhất môn thâm nhập - trường kỳ chuyên tu -nhưng điều chủ yếu vẫn là  làm sao phóng sinh -buông XẢ được  chút nào hay chút nấy phiền não -tam độc (hic)(HIC Cry Cry) -Em được dạy rất - đơn giản là  --- lúc nào cũng nhớ dến -những lời dạy sau đây  ---ý nghĩ thiện- khẩu nói thiện- thân làm thiện  (nhưng chi ơi -hic hic- vô minh vẫn che lắp- khi nhớ khi không  Cry Cry) Nên tối ngày cứ phải đi trồng lại rừng - Chi vào đây chuyện trò với em và chi 7- Mình cùng nhau sách tấn và học hỏi chi hén
Chúc chị thân tâm thường lạc
Em-TL
Back to top
« Last Edit: 03. Jun 2010 , 05:19 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #237 - 02. Jun 2010 , 15:01

vietduongnhan wrote on 31. May 2010 , 12:22:
Chào Ngọc Thu,

Chúc NT vui vẻ an lành.
Thân hoahong.gif Kiss
7_vdn

Chi 7 thân ái
Hôm nay chi khoẻ không? Chi em mình có duyên nên gạp nhau trên đây - cùng nhau sách tấn- cùng nhau chia xẻ - cùng nhau học hỏi- Mấy nay em đang nghe kinh Vô Lượng Thọ -wow- hay quá.
Chúc chi thân tâm thường lạc
Em openflow.gif openflow.gif
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #238 - 04. Jun 2010 , 07:27

N.Trinh wrote on 02. Jun 2010 , 05:04:
Em Thu Ngọc HMN rất là dễ thương ơi, rất vui khi gặp em ở đây. Cám ơn em đã có lời khen chị. Thật ra, ai vào đây chắc cũng có cùng ý nghĩ như 2 chị em mình thôi, chỉ tại chị nhanh nhẩu đoảng đấy mà  Wink
Chúc em luôn vui khoẻ nhé
Thương mến
Chị Trinh

Hihi, nhanh nhẩu đoảng đâu nà chị Trinh ơi, nói hay hết ý... Thank you chị thương chị khen, em mà được phân nữa lời chị khen thì mừng lắm nhen.  Hôm nay đi làm trễ, có thì giờ đi lang thang mới thấy post chị viết nè....
Chúc chị cuối tuần vui nhiều nhé......
Em Thu Ngọc HMN
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #239 - 04. Jun 2010 , 07:34

Tuyet Lan wrote on 02. Jun 2010 , 15:01:
Chi 7 thân ái
Hôm nay chi khoẻ không? Chi em mình có duyên nên gạp nhau trên đây - cùng nhau sách tấn- cùng nhau chia xẻ - cùng nhau học hỏi- Mấy nay em đang nghe kinh Vô Lượng Thọ -wow- hay quá.
Chúc chi thân tâm thường lạc
Em openflow.gif openflow.gif

Chị 7 ơi, đang chèo ở đâu rồi? Em Thu Ngọc chúc chị 7 và chị TL cuối tuần thiệt vui nghe. ...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 14 15 16 17 18 ... 28
Send Topic In ra