Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên Mới Trình Làng  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 97 98 99 100 101 ... 129
Send Topic In ra
Thành Viên Mới Trình Làng (Read 120471 times)
Eva
Senior Member

Re: Thành Viên Mới Trình Làng
Reply #1470 - 09. Jul 2010 , 06:33

[quote author=My link=1165271795/1468#1468 date=1278646269]

Chị Eva ơi,

Chị là LVD 64 là chị lớn nhât trong sân trường rồi.
Chắc đó là niên khoá đầu tiên ạ?
Chi còn hình nào của trường, lóp, mang vào đây cho cả nhà xem ạ  Smiley
[/quote

Hởi mấy cô chim nho nhỏ của chị ơi !

Xin lỗi mấy cưng nha, chị về nhà với hai bàn tay trắng. Không có hình nào của trường lớp hết. Lúc vào trường học khoá thứ nhì. Ra đi sau một năm gắn bó ngắn ngủi.  lúc ấy chị là con chim mới ra ràng. Con nít con nôi còn hôi bù chét, miệng còn hôi sữa có biết gì . Vả lại con nít thời ấy đâu có hiện đại văn minh như bi giờ mà lưu ảnh, với lại làm gì chộp ảnh dễ dàng như bi giờ hở các cưng ? Thành thử chị về với các em không có miếng vốn lộn lưng. Nếu thương tình xin nhận nơi chị chỉ có một TRÁI TIM CÒN TRINH mà thôi. Chị sẽ chia đều hết cho mấy đứa. Chịu hông ? Nếu ừ thì cứ banh da xẻ thịt chị xào nấu gì cũng được. Thân này kể bỏ vì các em. Nhưng nhớ có xáo thì xáo nước trong, đừng xáo nước ô nhiễm đau lòng trường mình nha. Vì trường mình dù chị mới bay dạo quanh sân, nhưng thấy các em giỏi quá, chị mừng cảm động lắm. Đủ cả các tiết mục. Từ ăn uống tới tu hành bang qua chiện nước chiện nhà, làm thân già chị miên man chao liện mệt nhoài, bởi vì chị Uyên Ương Gảy Cánh bên trời rồi. Còn có một cánh , thôi kệ, bầy em nó bay, nó kè mình theo cũng hạnh phúc như thường chứ bộ phải không? Mình ăn gian là khỏi hao năng lượng nữa. Nội dung DĐ hấp dẫn và phong phú lắm. Đủ món ăn chơi nhưng trang nhã. Lội vô khỏi sợ đói. Nhất là cái món 8888 thì phụ nữ nào cũng có. Nhưng mà 8888 để hiểu và thương nhau thì 888 đến ngất trời cũng tốt phải hông mấy cưng? 888 để  buông xả những gút mắc giận hờn thì chị nghĩ ĐD mình dư sức, vì dạo qua khu VT nghe mấy cưng chíp chíp gọi nhau thấy "ghét ơi là ghét" rùi, mà chị cũng mong được ghét kiểu đó, như vậy đó.
Các cưng lập trang Nếp Sống Đạo hay quá. Tu hành như thế nào, đạt được cái gì thì chưa biết vì nó cao siêu và mầu nhiệm lẫn huyền bí hay linh thiêng gì gì đó ta khó bàn. Nhưng ngay ở chữ SỐNG ĐẠO chị đã thấm rồi, thấy gần gủi lắm. Vì sống, theo chị nghĩ có nghĩa là sống với.., đi vào..., sống  bằng... Gần gủi hiển nhiên như ta sống bằng hơi thở. Mà sống được với Đạo như ta sống bằng hơi thở thì ta đem được đạo vào cuộc đời mình rồi cần gì tu cao xa nữa. "Tu mà như không tu mới là tu" phải không em ? Chị hoan nghênh trang này với trọn vẹn lòng trân quý. Các cưng đồng ý cho chị kè theo cánh mấy cưng không? Hổng cho tui cũng lén lén núp bay theo hà. Nói tới đây hết vốn hụt hơi rùi. Chỉ trở về bờ bụi của mình đây. Ở đâu đố biết. Là bụi Cỏ đó. Ngoài tên Eva chị còn có tên là Cỏ nữa. Thảm cỏ để cho con chim nào trong VT bay lả cánh về ngả mình, chị dang tay đón hết rồi đét cho một cái vô đít về tội ham vui bay hoài quên mệt.
Dung nhan của Cỏ nè :

Chỉ là lá cỏ,
Làm nền cho hoa,
Màu xanh thật thà,
Lặng thầm dâng tặng.

Bây giờ là hết thiệt à nghen.
Chị Eva.
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #1471 - 09. Jul 2010 , 07:31

kyqua wrote on 08. Jul 2010 , 09:49:
Chào chị  Eva !
Tuyết Lê -  LVD 72 - cám ơn  chị đã nói lên tâm tình của em về mái trường chung, về  thày cô  kính yêu  và bạn bè thân thiết.  Chỉ cần vậy thôi , E đã thấy chị thật gần gũi và  đặc biệt tràn trề nữ tính   đúng là   Eva .Hihi !
Sau nhiề biến cố mà  chúng mình vẫn  tồn tại, giữ được cho mình trái tim trong sáng để  bây giờ tìm đến nhau bằng tình cảm thân thương , chứng tỏ chúng ta  đã manh mẽ biết bao trong cuộc đời . Đ ến giai đoạn này  lòng  yêu đời, nhiệt tình với cuộc sống mới quyết định sự trẻ , già  chứ  không chỉ là thời gian, năm tháng chị em mình đã đi qua . Nghĩ vậy nên em đã không thấy có ranh giới tuổi tác  trong diễn đàn của chúng mình- (Được hông ta? chị nào  hổng chịu nhớ la lên, đừng mét cô nha ! )
Mà  hồi đó giờ  Eva luôn là Eva , có thấy ai thắc mắc tuổi tác gì đâu-
  Mong  Eva  luôn hồn nhiên , th õ ai mái  vui đùa với chị em như thuở  nào khi về  lại mái nhà xưa nha  chị .
Kỳ quá - BTL -LVD 72

Tuyết Lê !
Tên em đẹp lắm, theo chữ Nho ta hiểu nó có nghĩa là ( nói nhỏ cho bọn chim mái chúng mình nghe thôi nha, nó còn có nghĩa là đôi gò bồng đảo đó . Ha ha ha !!! ) Đừng có rủa bà chị này mắc gió nha, mà thôi kệ rủa cho đáng đời cái tội ghẹo em út làm chi phải hông ?
Tuyết Lê rất yêu !

Cám ơn lời chào đón tình cảm của em và cả cái sự em hiểu chị như mình gần nhau từ lâu lắm ấy . Thế là chị bị trong veo  trước em rồi ,giờ còn ăn gian đâu được nà . Mà chị cũng bị rọi kiếng trong veo như vậy bởi nhiều người chứ không phải chỉ riêng Lê đâu . Thế mới biết cái tài dỡ che lý lịch của mình. Mà thôi kệ, nhằm nhò gì, mình còn hãnh diện về cái cốt cách dỡ ec đó nữa chớ. Chị nhớ có một lần, đối phó một tình huống hơi hơi gúc mắc với một bác trai người Huế chị bị luống cuống, bị chê Em khờ quá, lỡ ngu với anh thôi chứ với người khác coi chừng cho ăn đòn đó . Chị phang ngang :" ùa, tại tui là con gái miền nam thiệt ơi là thiệt vậy đó ". Hỗng biết sao sau đó ổng lại nghe lời chị quá trời dù ổng cứ chê chị Sao em ngu quá . Ngu cũng được, miễn nghe lời tui là được rùi .

Từ hỗm rày được nhập bầy tui thấy mình bị lỗ dữ à nha . Tự khai tự thú trước bình minh về tui quá chời mà tui chưa biết gì mấy về cái bầy em chim nho nhỏ của mình, chưa cất tiếng líu lo như muốn ngỏ cho tui biết gì về mình hết. Chị có hỏi thăm qua nhỏ Diều , vậy mà cứ quên tới quên lui con chim nào tên thiệt là gì, Diều nó nói: "Mới nói đó đã quên". Chị bèn lấy giấy viết ra ghi . Tệ hông ? Tệ thấy thương hông ?

Nói vậy đủ thấy chị chú ý tới mấy chim nhiều như thế nào rùi . Vậy là thương đó nha .
Thôi chị ngưng ha, mai mốt thương tiếp . Vì đã mệt quá cái thân ta này, tìm đến chiếc ghế nghỉ ngơi, mỏi quá cái tay ta này, tìm miếng nước uống vô bụng này.

Eva .

Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #1472 - 09. Jul 2010 , 16:26

Hoang Nga wrote on 07. Jul 2010 , 21:59:
Hoàng Nga LVD 69 xin chào chi Kim Phương.

Chị ơi ! Đừng lo chi già. Chị chẳng nghe người ta nói "gừng càng già càng cay" hay sao, chúng mình chẳng phải là gừng, mà là những cục xí muội... khô , càng lâu (ngày) càng khô, càng đậm đà thấm thía, có sao đâu, phải không chị  Grin

Đọc xong bài viết trình làng của chị hay quá,
Nga vội vàng làm quen, để có chiện... nhờ vả sau này.
Như vậy, mai mốt đặc san mình tái xuất... hiện , sẽ có thêm một cây viết độc đáo nữa phải không các bạn?

Một lần nữa xin mừng chị về lại mái trường xưa.
Và chúc chị gặp thêm bạn cũ , Thầy cô xa xưa.
Thân mến.
Hoàng Nga.

Hoàng Nga thương ! ( chắc dòng dõi Nga Hoàng quý phái đây ) Kệ đi, quen mới tinh mà thương đại đi. Bảo đảm không có gì nguy hiểm hết , mà an toàn như đi bộ bên lề phải, có mũ bảo hiểm vậy ( nhớ là lội bộ nghen). Cũng vậy đi trong cuộc đời mình cũng luôn đi bên phải thì ít tai nạn, nếu có thì cũng có nghiệp thiện nó che chở cho  mình hè.

Chào chị Hội trưởng ! cái vụ này là Diều con nó bày chị đó nhen.  Roll Eyes Roll Eyes Smiley Huh
Cho chị được ngắm nghìa trái tim Nga chút xíu đi. Nghĩa là tâm tình sơ bộ chút đi. Nghĩa là cho phỏng vấn chút đó. Xin cho tui biết bạn khóc cười bằng ngôn ngữ nào? Dùng thực phẩm bằng đủa hay muổng nỉa? Đùa cho dui vậy thôi chứ ở đâu bây giờ ngoài sân trường của chúng mình phải không , khóc cười gì nếu không phải bằng tiếng của trái tim phải khi chúng ta tụ tập cùng nhau về đây để sống lại một lần nữa, có lại một lần nữa cái thời quý giá nhất của đời người : thời thơ ấu tinh khôi, cuộc đời chưa bôi bẩn  vào linh hồn ta màu tính toan phiền não. Phải hông cưng? Cho nên những gì có chút dây dưa với thời gian thiêng liêng ấy chị đều rất trân quý, và cả thương yêu nữa. Chị cũng có đầy đủ tánh xấu như vốn dĩ con người đã có, nhưng... để đối trị với cuộc đời gian giảo kia, có thể chị lưu manh, chị cô hồn, chị cà chớn nhưng với khu vườn tuổi thơ, khu vườn địa đàng của mình chị không cho trái cấm mọc được bao giờ. Em biết đó là trái ghen tị nè, trái xảo trá, trái bon chen nè và nhiều thứ trái khác nữa, mình nhổ kỹ chừng nào tốt chừng đó bằng cái tâm tỉnh thức của mình. Chị vô cùng sung sướng khi dạo sâu vào sân trường (bữa nay đi dạo hơi kỹ rùi, tuy nhiên mò đường có hơi lâu và đôi khi muốn tới chỗ nào đó mà chưa rành địa chỉ) chị thấy sân vườn mình nhiều hoa lành trái ngọt từ thầy cô đến bọn học trò nhỏ chúng mình đều tặng nhau nụ cười dễ thương ơi là nụ cười LVD.
Để bữa nào có dịp gầy sòng tụ tập chị sẽ hát cùng tụi cưng bài thiền ca Nụ Cười Ta Trao Cho Nhau. Chắc có nhiều người cũng biết bài này rùi phải hông?
Nếu chị có nói nhiều mấy cưng tha thứ cho mấy mệ già hay nhiều chiện vậy đó nghen. Nhưng mà mấy bả thương tuổi trẻ tụi cưng lắm vì mấy bả mất tiêu cái mà mấy cưng đang còn, mấy bả đang sống ké tụi cưng đó. Nói mấy bả là nói chị đó, một mình mình sợ quê, lôi "mấy bả" vô cho vui, đỡ xệ, chớ có nhiều người lớn người ta đàng hoàng lắm hổng có làng chàng, tía lia lộn xộn, nói nhiều bon chen vô nhóm trẻ như chị đâu.

Thầy cô chắc bây giờ cũng khó gặp vì chị học có một năm làm sao thầy cô biết mặt mà nhớ, mà có thể chị nghe nói sau khi chị rời trường có vị di chuyển dạy qua trường khác. Trong số quý vị mà chị thấy mấy cưng liên lạc nói chuyện trên DĐ thì chị không có duyên may thọ giáo. Nên chị còn bơ vơ khi trở lại quê hương sau ngần ấy năm bỏ nhà đi phiêu dạt. Tuổi già quay về lại, những tưởng bị chối từ... Ai ngờ được mấy cưng dang tay rộng đón, vậy có vui hông? Cao hơn niềm vui, là hạnh phúc em biết không?
Mỏi chân bon rùi, chị ngưng có dịp8888 tiếp.
Mới học được số 8888 của mấy cưng đó. Chôm là xài liền.
Chị Eva. ( Còn có biệt danh là Cỏ nữa, nhớ là cỏ chứ hổng phải cò nha!)
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #1473 - 09. Jul 2010 , 17:08

Eva wrote on 09. Jul 2010 , 07:31:
Tuyết Lê !
Tên em đẹp lắm, theo chữ Nho ta hiểu nó có nghĩa là ( nói nhỏ cho bọn chim mái chúng mình nghe thôi nha, nó còn có nghĩa là đôi gò bồng đảo đó . Ha ha ha !!! ) Đừng có rủa bà chị này mắc gió nha, mà thôi kệ rủa cho đáng đời cái tội ghẹo em út làm chi phải hông ?
Tuyết Lê rất yêu !

Cám ơn lời chào đón tình cảm của em và cả cái sự em hiểu chị như mình gần nhau từ lâu lắm ấy . Thế là chị bị trong veo  trước em rồi ,giờ còn ăn gian đâu được nà . Mà chị cũng bị rọi kiếng trong veo như vậy bởi nhiều người chứ không phải chỉ riêng Lê đâu . Thế mới biết cái tài dỡ che lý lịch của mình. Mà thôi kệ, nhằm nhò gì, mình còn hãnh diện về cái cốt cách dỡ ec đó nữa chớ. Chị nhớ có một lần, đối phó một tình huống hơi hơi gúc mắc với một bác trai người Huế chị bị luống cuống, bị chê Em khờ quá, lỡ ngu với anh thôi chứ với người khác coi chừng cho ăn đòn đó . Chị phang ngang :" ùa, tại tui là con gái miền nam thiệt ơi là thiệt vậy đó ". Hỗng biết sao sau đó ổng lại nghe lời chị quá trời dù ổng cứ chê chị Sao em ngu quá . Ngu cũng được, miễn nghe lời tui là được rùi .

Từ hỗm rày được nhập bầy tui thấy mình bị lỗ dữ à nha . Tự khai tự thú trước bình minh về tui quá chời mà tui chưa biết gì mấy về cái bầy em chim nho nhỏ của mình, chưa cất tiếng líu lo như muốn ngỏ cho tui biết gì về mình hết. Chị có hỏi thăm qua nhỏ Diều , vậy mà cứ quên tới quên lui con chim nào tên thiệt là gì, Diều nó nói: "Mới nói đó đã quên". Chị bèn lấy giấy viết ra ghi . Tệ hông ? Tệ thấy thương hông ?

Nói vậy đủ thấy chị chú ý tới mấy chim nhiều như thế nào rùi . Vậy là thương đó nha .
Thôi chị ngưng ha, mai mốt thương tiếp . Vì đã mệt quá cái thân ta này, tìm đến chiếc ghế nghỉ ngơi, mỏi quá cái tay ta này, tìm miếng nước uống vô bụng này.

Eva .

Ôi !
Lúc mới   về  E thì thầm với chị Đậu đỏ  hồi đó cậu em cười he hé  nói tên em nó  *kỳ kỳ sao sao * rồi.M ay quá ! chỉ...hổng hiểu - Không ngờ... thôi vào vườn nói tiếp chị ơi!  vụ  này..lôi thôi lắm. À  !  mà má em đã tặng thêm dấu nặng  sửa  sai  rồi.
Thôi vào vườn nói chiện đi chị  ! vụ này...lôi thôi lắm...
Kỳ quá  !

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1474 - 09. Jul 2010 , 22:32

Eva wrote on 09. Jul 2010 , 06:33:
Chị Eva ơi,

Chị là LVD 64 là chị lớn nhât trong sân trường rồi.
Chắc đó là niên khoá đầu tiên ạ?
Chi còn hình nào của trường, lóp, mang vào đây cho cả nhà xem ạ  Smiley
[/quote

Hởi mấy cô chim nho nhỏ của chị ơi !

Xin lỗi mấy cưng nha, chị về nhà với hai bàn tay trắng. Không có hình nào của trường lớp hết. Lúc vào trường học khoá thứ nhì. Ra đi sau một năm gắn bó ngắn ngủi.  lúc ấy chị là con chim mới ra ràng. Con nít con nôi còn hôi bù chét, miệng còn hôi sữa có biết gì . Vả lại con nít thời ấy đâu có hiện đại văn minh như bi giờ mà lưu ảnh, với lại làm gì chộp ảnh dễ dàng như bi giờ hở các cưng ? Thành thử chị về với các em không có miếng vốn lộn lưng. Nếu thương tình xin nhận nơi chị chỉ có một TRÁI TIM CÒN TRINH mà thôi. Chị sẽ chia đều hết cho mấy đứa. Chịu hông ? Nếu ừ thì cứ banh da xẻ thịt chị xào nấu gì cũng được. Thân này kể bỏ vì các em. Nhưng nhớ có xáo thì xáo nước trong, đừng xáo nước ô nhiễm đau lòng trường mình nha. Vì trường mình dù chị mới bay dạo quanh sân, nhưng thấy các em giỏi quá, chị mừng cảm động lắm. Đủ cả các tiết mục. Từ ăn uống tới tu hành bang qua chiện nước chiện nhà, làm thân già chị miên man chao liện mệt nhoài, bởi vì chị Uyên Ương Gảy Cánh bên trời rồi. Còn có một cánh , thôi kệ, bầy em nó bay, nó kè mình theo cũng hạnh phúc như thường chứ bộ phải không? Mình ăn gian là khỏi hao năng lượng nữa. Nội dung DĐ hấp dẫn và phong phú lắm. Đủ món ăn chơi nhưng trang nhã. Lội vô khỏi sợ đói. Nhất là cái món 8888 thì phụ nữ nào cũng có. Nhưng mà 8888 để hiểu và thương nhau thì 888 đến ngất trời cũng tốt phải hông mấy cưng? 888 để  buông xả những gút mắc giận hờn thì chị nghĩ ĐD mình dư sức, vì dạo qua khu VT nghe mấy cưng chíp chíp gọi nhau thấy "ghét ơi là ghét" rùi, mà chị cũng mong được ghét kiểu đó, như vậy đó.
Các cưng lập trang Nếp Sống Đạo hay quá. Tu hành như thế nào, đạt được cái gì thì chưa biết vì nó cao siêu và mầu nhiệm lẫn huyền bí hay linh thiêng gì gì đó ta khó bàn. Nhưng ngay ở chữ SỐNG ĐẠO chị đã thấm rồi, thấy gần gủi lắm. Vì sống, theo chị nghĩ có nghĩa là sống với.., đi vào..., sống  bằng... Gần gủi hiển nhiên như ta sống bằng hơi thở. Mà sống được với Đạo như ta sống bằng hơi thở thì ta đem được đạo vào cuộc đời mình rồi cần gì tu cao xa nữa.
"Tu mà như không tu mới là tu" phải không em
? Chị hoan nghênh trang này với trọn vẹn lòng trân quý. Các cưng đồng ý cho chị kè theo cánh mấy cưng không? Hổng cho tui cũng lén lén núp bay theo hà. Nói tới đây hết vốn hụt hơi rùi. Chỉ trở về bờ bụi của mình đây. Ở đâu đố biết. Là bụi Cỏ đó. Ngoài tên Eva chị còn có tên là Cỏ nữa. Thảm cỏ để cho con chim nào trong VT bay lả cánh về ngả mình, chị dang tay đón hết rồi đét cho một cái vô đít về tội ham vui bay hoài quên mệt.
Dung nhan của Cỏ nè :

Chỉ là lá cỏ,
Làm nền cho hoa,
Màu xanh thật thà,
Lặng thầm dâng tặng.

Chị Eva.

Chi Cỏ thân thương

Cho ơi - Chi đừng lo - chúng em sẽ luôn luôn bên chi  thì sơ gì chỉ có 1 cánh hay 2 cánh - chi nhỉ .
Đọc những lời nhắn nhủ chất chứa 1 tình thương chân thật- giản di của Chi- em thấy mình thật hạnh phúc vô cùng ...Chúng em vào đây sân trường LVD cũng như VT, 8888 với nhau - tâm sự với nhau - đề nhắc nhơ mình 1 thời nào  đã xa - xa thật xa -để đùa giởn với nhau -    ..nhiều nữa ...nay có Chi chúng em  thật vui mừng ...vì có người để nhỏng nhẻo a chi - Chúc chi luôn an lạc
Em - Sếu
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #1475 - 10. Jul 2010 , 03:17

kyqua wrote on 09. Jul 2010 , 17:08:
Ôi !
Lúc mới   về  E thì thầm với chị Đậu đỏ  hồi đó cậu em cười he hé  nói tên em nó  *kỳ kỳ sao sao * rồi.M ay quá ! chỉ...hổng hiểu - Không ngờ... thôi vào vườn nói tiếp chị ơi!  vụ  này..lôi thôi lắm. À  !  mà má em đã tặng thêm dấu nặng  sửa  sai  rồi.
Thôi vào vườn nói chiện đi chị  ! vụ này...lôi thôi lắm...
Kỳ quá  !

Ơi Kỳ Quá !
Tui đã tìm thấy tui trong em, mà có lẽ em cũng ở trong tất cả mọi người, Vì là người thì ai mà không có lúc là người kỳ quá ,phải không? Người nào mà không có lúc ấy mới là lạ. Cho nên chị cảm thấy phái phái tên em là vậy. Còn cái vụ Bồng lai tiên Đảo kia thì nhằm nhò gì. Ai cũng có mà có dám chỉ mặt đặt tên hông? Mình dám mới ngon chứ.
Mà tên văn vẻ nho nhã đàng hoàng bộ dễ có lắm sao. Tại cái bà chị mắc gió nàyđã nói rồi, cái tội hay bươi móc, nhổ cỏ bả đi.

À cái vụ này  mới là quan trọng đáng quan tâm đây. Là vụ án mà chị hay quên tên mấy cưng đó. Giải quyết sao đây? Nhỏ Diều con nhắc hoài quên hoài, viết tên ra giấy vẫn chưa an toàn.  Tongue Undecided
Vẫn quên hoài nên chị mới nảy ra ý này các cưng đồng ý hén. Cho chị nhổ mỗi em một sợi lông chim trên cánh. Nhìn chùm lông vũ ấy thì chị nhớ như in thôi, từng em một thôi. Mấy cưng chịu hông? Nếu không thì những lúc ngả mình thư giản trên bờ cỏ của chị mấy cưng phải đề phòng nghen, tại chị không muốn quên mấy cưng đâu. Muốn nhớ hoài thôi. Đứa nào lỡ hứa sẽ giúp đỡ và thương chị bằng hết sức mình chắc nó le lưởi quá. Thôi chấm hết. Không để mấy cưng có dịp từ chối đâu. Thương hết mấy đứa luôn.

Chị của mấy cưng.
Cỏ thị Eva.
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #1476 - 10. Jul 2010 , 04:20

Tuyet Lan wrote on 09. Jul 2010 , 22:32:
Chi Cỏ thân thương

Cho ơi - Chi đừng lo - chúng em sẽ luôn luôn bên chi  thì sơ gì chỉ có 1 cánh hay 2 cánh - chi nhỉ .
Đọc những lời nhắn nhủ chất chứa 1 tình thương chân thật- giản di của Chi- em thấy mình thật hạnh phúc vô cùng ...Chúng em vào đây sân trường LVD cũng như VT, 8888 với nhau - tâm sự với nhau - đề nhắc nhơ mình 1 thời nào  đã xa - xa thật xa -để đùa giởn với nhau -    ..nhiều nữa ...nay có Chi chúng em  thật vui mừng ...vì có người để nhỏng nhẻo a chi - Chúc chi luôn an lạc
Em - Sếu

Sếu thương, chị hay giỡn lắm. Cho đời bớt chát đắng Sếu ơi Angry. Mà khi nào quá đáng mấy cưng nhắc nhỡ và cũng hoan hỹ cho chị ha.  Huh Sad Shocked Huh

Lời nhắn nhủ như hơi thở của chị em đã nhận được ra à? Hay lắm, và chị mừng lắm. Vậy là cưng hiểu chị rất nhiều. Chị thường như vậy, nói như không nói, gửi gấm những niềm riêng mà như giỡn như đùa. Mà niềm riêng thì làm sao đếm hết hả em. Làm sao nói thiệt ra hết được hả em?
Thôi thì mình cứ thả trong vui trong buồn,
trong lời mắng mỏ yêu thương, chăm chút cho nhau, đó là thông điệp sống thực nhất mà mình tryền đạt cho nhau qua cách sống của mỗi chúng mình. Đó là ta đang xây Con Đường Hạnh Phúc chúng ta đang đi và đang có bằng nhân cách của chính mình.
Hạnh phúc là thứ không ai cho không ai hết. Ta không tùy thuộc vào ai mới có hết. Tự ta xây đắp cho ta trong cách như vậy, ta tự do thong dong lắm em. Khi tà nghiệp không trói buộc mình thì mình hạnh phúc một cách tự tại lắm Sếu đồng ý cùng chị không? Đừng cho là chị dạy đời nghen. Đưa ra ý tưởng để chúng mình cùng tham khảo vậy mà. Chị lặp lại, gặp trang NSĐ chị mừng lắm. Hôm nào tiện sẽ chia sẻ cùng trang nhà với bài thơ Lặng Lẽ của Hoà thượng Viên Minh, một bậc cao minh, cùng câu nói của thầy là "ung dung trong ràng bưộc, tự tại giữa khổ đau" hay lắm Sếu. Ừ còn chuyện này muốn chia sẻ với Sếu đây, trang Bát Nhã ai phụ trách đầy đủ và cảm động quá. DĐ mình hay thiệt. Chị yêu hai trang này lắm. Có dịp sẽ đưa Sếu truyện ngắn chị viết về nơi ấy nhẹ nhàng thôi chứ không nặng chính trị gì hết. Đó chỉ là một câu chuyện viết về tình yêu của đôi lứa có nếp sống đạo thôi hà. Chị ngán nhất những gì liên quan đến chính trị. Mà chị cộng tác bài viết vào trang đó có gì trở ngại không vậy? 
Thương em.

Chị Eva !
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1477 - 10. Jul 2010 , 12:02

Eva wrote on 10. Jul 2010 , 04:20:
Sếu thương, chị hay giỡn lắm. Cho đời bớt chát đắng Sếu ơi Angry. Mà khi nào quá đáng mấy cưng nhắc nhỡ và cũng hoan hỹ cho chị ha.  Huh Sad Shocked Huh

Lời nhắn nhủ như hơi thở của chị em đã nhận được ra à? Hay lắm, và chị mừng lắm. Vậy là cưng hiểu chị rất nhiều. Chị thường như vậy, nói như không nói, gửi gấm những niềm riêng mà như giỡn như đùa.
Mà niềm riêng thì làm sao đếm hết hả em. Làm sao nói thiệt ra hết được hả em?

Thôi thì mình cứ thả trong vui trong buồn,
trong lời mắng mỏ yêu thương, chăm chút cho nhau, đó là thông điệp sống thực nhất mà mình tryền đạt cho nhau qua cách sống của mỗi chúng mình. Đó là ta đang xây Con Đường Hạnh Phúc chúng ta đang đi và đang có bằng nhân cách của chính mình.
Hạnh phúc là thứ không ai cho không ai hết. Ta không tùy thuộc vào ai mới có hết. Tự ta xây đắp cho ta trong cách như vậy, ta tự do thong dong lắm em.
Khi tà nghiệp không trói buộc mình thì mình hạnh phúc một cách tự tại lắm
Sếu đồng ý cùng chị không? Đừng cho là chị dạy đời nghen. Đưa ra ý tưởng để chúng mình cùng tham khảo vậy mà. Chị lặp lại, gặp trang NSĐ chị mừng lắm. Hôm nào tiện sẽ chia sẻ cùng trang nhà với bài thơ Lặng Lẽ của Hoà thượng Viên Minh, một bậc cao minh, cùng câu nói của thầy là
"ung dung trong ràng bưộc, tự tại giữa khổ đau"
hay lắm Sếu. Ừ còn chuyện này muốn chia sẻ với Sếu đây, trang Bát Nhã ai phụ trách đầy đủ và cảm động quá. DĐ mình hay thiệt. Chị yêu hai trang này lắm. Có dịp sẽ đưa Sếu truyện ngắn chị viết về nơi ấy nhẹ nhàng thôi chứ không nặng chính trị gì hết. Đó chỉ là một câu chuyện viết về tình yêu của đôi lứa có nếp sống đạo thôi hà. Chị ngán nhất những gì liên quan đến chính trị. Mà chị cộng tác bài viết vào trang đó có gì trở ngại không vậy? 
Thương em.

Chị Eva !

Chi Cỏ thân thương
Tình thương chân thật chỉ có thể cảm được thôi Chi ơi . Đôi khi chỉ cần 1 lời nhắn nhủ - 1 câu hỏi han an ủi -chân thật phát xuất từ  TÂM - đó cũng đủ đế làm tan đi biết bao nhiêu là nảo phiền ah chi.

Da thưa chi , đúng a, khi ta buông hết được những tà kiến (Thân Khẩu và ý ) . Khi những phiền nảo , chấp trước được buông xuống , dù chỉ là 1 chút , cũng đủ để ta tự tại , an lạc , thong dong .  Và khi đó thì ta sẽ
được
" ung dung trong ràng bưộc, tự tại giữa khổ đau"
, ta sẽ an nhàn ,thong dong tư tại , thảnh thơi bước từng bước trong cõi Ta bà này chi nhỉ  . . Vài dòng tâm sự cùng chi - Em thì chả biết nói lời văn vẻ - chỉ có 1 tấm lòng với mấy cô Chim - lúc nào cũng nhỏng nhẻo đấy Chi .
Chi biết HT Viên Minh ? Em hay đọc những bài viết của HT . Chị có đọc "Bức Thư cho Cọn  hay Là lá Thư của người Thầy ???" (???) của Thầy chưa ah . Em thương xuyên đọc nhửng lá thư ấy - để học hỏi - đó Chị .
Thích nhỉ em cũng thích được làm 1 chuyến về VN ,lên Bát Nhã- Bên em co Blue Cliff cách nhà em 2 1/2 lái xe, bửa nào sẽ làm 1 chuyến lên đó .
Thương Chi
Em Sếu
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #1478 - 10. Jul 2010 , 12:37

Tuyet Lan wrote on 10. Jul 2010 , 12:02:
Chi Cỏ thân thương
Tình thương chân thật chỉ có thể cảm được thôi Chi ơi . Đôi khi chỉ cần 1 lời nhắn nhủ - 1 câu hỏi han an ủi -chân thật phát xuất từ  TÂM - đó cũng đủ đế làm tan đi biết bao nhiêu là nảo phiền ah chi.

Da thưa chi , đúng a, khi ta buông hết được những tà kiến (Thân Khẩu và ý ) . Khi những phiền nảo , chấp trước được buông xuống , dù chỉ là 1 chút , cũng đủ để ta tự tại , an lạc , thong dong .  Và khi đó thì ta sẽ
được
" ung dung trong ràng bưộc, tự tại giữa khổ đau"
, ta sẽ an nhàn ,thong dong tư tại , thảnh thơi bước từng bước trong cõi Ta bà này chi nhỉ  . . Vài dòng tâm sự cùng chi - Em thì chả biết nói lời văn vẻ - chỉ có 1 tấm lòng với mấy cô Chim - lúc nào cũng nhỏng nhẻo đấy Chi .
Chi biết HT Viên Minh ? Em hay đọc những bài viết của HT . Chị có đọc "Bức Thư cho Cọn  hay Là lá Thư của người Thầy ???" (???) của Thầy chưa ah . Em thương xuyên đọc nhửng lá thư ấy - để học hỏi - đó Chị .
Thích nhỉ em cũng thích được làm 1 chuyến về VN ,lên Bát Nhã- Bên em co Blue Cliff cách nhà em 2 1/2 lái xe, bửa nào sẽ làm 1 chuyến lên đó .
Thương Chi
Em Sếu

cạp.. cạp... Dzịt đọc bài chị Cỏ và Sếu trò chiện tâm tình đến mà phát ghen đây... Grin

2 người mới biết nhau trên cái cyber space này nhưng sao giống quen nào từ thuở nào dzị?? thần giao mà kắc kảm gùi, là có chiện dài không đạn kết.... Shocked Shocked

Ui thui, Sếu làm ơn cõng chị Cỏ vào mục của Sếu tâm tình nghe. Dzịt nhắc Sếu và chị Cỏ thôi vì trang này là TVMTL , coi chừng bị   godau đó vì chị Cỏ hết mới gùi  Grin Grin

Back to top

...

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1479 - 10. Jul 2010 , 14:11

Dzitgo wrote on 10. Jul 2010 , 12:37:
cạp.. cạp... Dzịt đọc bài chị Cỏ và Sếu trò chiện tâm tình đến mà phát ghen đây... Grin

2 người mới biết nhau trên cái cyber space này nhưng sao giống quen nào từ thuở nào dzị?? thần giao mà kắc kảm gùi, là có chiện dài không đạn kết.... Shocked Shocked

Ui thui, Sếu làm ơn cõng chị Cỏ vào mục của Sếu tâm tình nghe. Dzịt nhắc Sếu và chị Cỏ thôi vì trang này là TVMTL , coi chừng bị   godau đó vì chị Cỏ hết mới gùi  Grin Grin

Cám ơn Dzit nhiều nhen - Chúc ban hiền đi chơi vui vẻ  Smiley Smiley openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

đ
Reply #1480 - 10. Jul 2010 , 22:45

kyqua wrote on 19. Jun 2010 , 16:51:
Được Mỹ và P Trần chỉ dẫn cặn kẻ , vậy mà chị  còn lớ ngớ mém chút lại đi lạc nửa. Muốn gửi tặng mỗi chị em một ly chè , nhưng  hổng biết làm sao nên  đợi ...từ từ nha. Trước tiên , gửi cho nhà mình chút mát mẽ của cơn mưa hiếm hoi  đầu tiên trong mùa nóng  của Sài gòn  nè , chĩu khó lờ đi ít bụi của công trường đang xây đ  ể  nhớ lại ngày mưa hồi...đó nha .
Thân mến ! 

Em TB LVD 74 thân chào chị Kyqua ,tên của chị nghe ngộ lỗ tai quá quá  Smiley. Chị ui chị có tin là mọi việc nó xảy đến với mình đều có duyên thì mới được không chị? Em chúc chị thật vui với tên Kyqua nhen chị. Chúc chị muốn gì cũng được.Tặng hoa cho chị nữa nè. hong1222 openflow.gif hong1222 openflow.gif
Back to top
« Last Edit: 10. Jul 2010 , 22:48 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1481 - 10. Jul 2010 , 22:58

Eva wrote on 09. Jul 2010 , 06:33:
Dung nhan của Cỏ nè :

Chỉ là lá cỏ,
Làm nền cho hoa,
Màu xanh thật thà,
Lặng thầm dâng tặng.

Chị Eva.

Em TB LVD74 chào chị Cỏ , Chị Hai của em tên là Hiển cũng học Khóa đầu tiên , không biết chị Cỏ có biêt không? Ngày mai em sẽ gọi điện thoại hỏi chị em rồi em sẽ tin cho chi. biết. Chúc chị Cỏ dzui nhiều hơn bao giờ. band4
Back to top

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1482 - 10. Jul 2010 , 23:18

TB chào TL . TB vào chào 2 chị lớn ,có xem ké bài của TL , thấy TL muốn về VN thăm Bát Nhã. TL ui chùa của sư Nhất Hạnh bị vc lấy rồi.TB dán bài nói tại sao mất chùa bên trang Nếp Sống Đạo.  Chứ dán bài bên đây sẽ bị chị TM nhắc nữa nói gùi mà sao không chịu nhớ  coi chừng bị   godau   . Chúc TL an lành  Smiley
Back to top

...

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Re: đ
Reply #1483 - 11. Jul 2010 , 00:13

thubeo wrote on 10. Jul 2010 , 22:45:
Em TB LVD 74 thân chào chị Kyqua ,tên của chị nghe ngộ lỗ tai quá quá  Smiley. Chị ui chị có tin là mọi việc nó xảy đến với mình đều có duyên thì mới được không chị? Em chúc chị thật vui với tên Kyqua nhen chị. Chúc chị muốn gì cũng được.Tặng hoa cho chị nữa nè. hong1222 openflow.gif hong1222 openflow.gif

THu Béo !
  K đoan chắc  mọi chuyện đời đều có duyên số từ hồi..lấy chồng kìa . Nói chi xa , vườn  nhà  có nhiều tên K cứ lẩm nhẩm mà vẩn nhầm  tùm lum.Ngay cả thư  thăm hỏi K ,thật là dẽ thương   vậy mà  cả tháng sau mói...thấy.
Lần này, vừa ló vào cửa thấy lời chào của  tên THu Béo đầy ấn tượng  !  Mc dù  mùa Thu hồi nào giờ hổng liên can gì với  món    *béo * , nhưng  K được sở hữu  một tâm hồn ăn uống tràn trề , đặc biệt  ăn gì cũng thích béo, ngay cả  nàng Thu mà béo thì càng...  ngon -í lộn- vui.
Bởi vậy Thu Béo ơi ! hãy  tin  tình cảm keo sơn  của K dành cho Béo , cứ chén thoãi mái !  cỡ nào đối với K bất quá  nàng Thu chỉ mũm mĩm  dễ thương hơn  thôi . Mạnh dạn nói  vậy vì hồi này K. mắt mờ , tai yểu rồi , - hic !- nếu mình có duyên   gặp , chỉ  đi với nhau  bằng xe dân biểu cho... an toàn  há .
Hihi !
 K.
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Re: thăm chi. K.
Reply #1484 - 11. Jul 2010 , 01:28

kyqua wrote on 11. Jul 2010 , 00:13:
THu Béo !
  K đoan chắc  mọi chuyện đời đều có duyên số từ hồi..lấy chồng kìa . Nói chi xa , vườn  nhà  có nhiều tên K cứ lẩm nhẩm mà vẩn nhầm  tùm lum.Ngay cả thư  thăm hỏi K ,thật là dẽ thương   vậy mà  cả tháng sau mói...thấy.
Lần này, vừa ló vào cửa thấy lời chào của  tên THu Béo đầy ấn tượng  !  Mc dù  mùa Thu hồi nào giờ hổng liên can gì với  món    *béo * , nhưng  K được sở hữu  một tâm hồn ăn uống tràn trề , đặc biệt  ăn gì cũng thích béo, ngay cả  nàng Thu mà béo thì càng...  ngon -í lộn- vui.
Bởi vậy Thu Béo ơi ! hãy  tin  tình cảm keo sơn  của K dành cho Béo , cứ chén thoãi mái !  cỡ nào đối với K bất quá  nàng Thu chỉ mũm mĩm  dễ thương hơn  thôi . Mạnh dạn nói  vậy vì hồi này K. mắt mờ , tai yểu rồi , - hic !- nếu mình có duyên   gặp , chỉ  đi với nhau  bằng xe dân biểu cho... an toàn  há .
Hihi !
 K.

Chào chi K.,người có tâm hồn ăn uống,

Chị Kyqua ơi,
Chị K. hay thiệt lại thích ăn cả nàng Thubeo nữa?  Dai và gân cốt lắm chị K. ui! tại TB cứ chạy tới chạy lui biểu tình chống CSVN, đòi Tự Do-Dân Chủ -Nhân Quyền cho dân oan ở VN nên tuy beo béo nhưng dẻo dai và gân lắm ! hahaha Smiley Smiley
Chị K. đang ở Saigon phải hông? Để TB mách nước cho chị K. ăn "nàng Thu béo " cho ngon miệng ha! Thiệt tình chứ hỏng có giỡn nhen !
Nhà chị K. có gần đường Nguyễn Phi Khanh ở Tân Định không?  Bạn của em của TB cho hay là trên con đường đó vừa mới khai trương "Thu béo". Khi nào chị thèm ăn Thubeo thì chị cứ khinh công hay lăng ba vi bộ hoặc phép tàng hình (nếu chị K. hỏng muốn bàng quan thiên hạ phát giác  Smiley Smiley
TB thấy chị dzui tính mà "võ nghệ lại cao cường bí hiểm" nữa làm TB thích quá  Grin Grin(TB bái phục lắm lắm), dzui & mắc cừ quá hong có bà con gì hết mà "chí nhớn" gặp nhau cùng tên Thubeo',
TB thấy chị K. post bài dzui ghê nên giỡn mí chị K. thôi chứ hỏng có ý gì đâu?? Chúc chị dzui & cừ miếng bự Smiley

TB
Back to top
« Last Edit: 11. Jul 2010 , 08:39 by thubeo »  

...

IP Logged

Pages: 1 ... 97 98 99 100 101 ... 129
Send Topic In ra