Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 99
Send Topic In ra
Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5 (Read 67435 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hoa  Gấm Ngày  Xưa  5
Reply #60 - 07. May 2008 , 15:28

...
...

CHÚC MỪNG KỶ NIỆM 33 NĂM NGÀY CƯỚI CỦA ANH RỄ ĐẰNG VÀ PHƯƠNG HUỆ

Thêm hải sản nữa nè

Thêm lon bia 33 cho anh chị nhậu nữa nè ( PTr quảng cáo bia 33 )

Chúc cặp tài tử giai nhân này luôn vui vẻ và hanh phúc , mạnh khoẻ nữa nhé

PTr
Back to top
« Last Edit: 08. May 2008 , 02:28 by admin »  

IP Logged

Thuc_Doan
YaBB Newbies
*

Chuyện đời như nước
chảy hoa trôi

Reply #61 - 07. May 2008 , 15:35

Tuyet Lan wrote on 07. May 2008 , 14:13:
TD mến
Vậy là TĐ cũng ở  MD hở. BĐ ở  Maryland , Van Nguyễn ở Virginia , hình như là ở Woodbridge thì phại  Còn TL thì ở  Philadelphia, PA. PH ở NewYork. BĐ ơi còn ai nữa.

Oh ! Dzui là dzui quá ! Dzui là dzui ghê ! Vây MD có 2 Út há ! Và như chị Tuyết Lan nói thì chị em mình ở gần nhau quá , từ MD qua PA và VA đâu có xa.

TD ở Owings Mills đó chị BD, vậy có gần chị không ? Có gì chị PM cho TD số phone nha! Để có gì TD hổng biết sẽ nhờ chị BD "chỉ giáo". Còn khi nào có dịp đi PA sẽ nhờ chi TL, đi VA nhờ VN ...Chắc phải nhờ BDH lập danh sách cựu học sinh kèm theo số phone và địa chỉ để có dịp đến đâu thì nhờ "thổ địa " ở đó quá !
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #62 - 07. May 2008 , 20:43

...

Đố  Cả Nhà  còn  nhớ trái  Màu Vàng ở  trên  là Trái gì ?
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #63 - 07. May 2008 , 20:51

nguyen_toan wrote on 07. May 2008 , 20:43:
...

Đố  Cả Nhà  còn  nhớ trái  Màu Vàng ở  trên  là Trái gì ?

Ah...đây là trái thị thơm lừng mà ông Địa rất thích nè phải khong chị NT....
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #64 - 07. May 2008 , 23:30

Phương Tần wrote on 06. May 2008 , 04:36:
Ôi! Thầy muốn nhắc đến hoa tàn hả Thầy?!!

Cô PT đừng nói chuyện bậy. Ngày xưa, người ta thường khen "nàng cười giống nụ hoa hàm tiếu" hoặc "nụ cười hàm tiếu", etc. Tôi thú thật vẫn chưa bao giờ thấy mặt mũi của hoa hàm tiếu như thế nào mà người ta lại ví với nụ cười của mấy cô. Do đó nếu trong quá khứ tôi có khen ai có nụ cười hàm tiếu thì xin biết rằng đây chỉ là sự mê muội của tuổi trẻ, nói nhưng điều mà mình không biết là mình nói gì !  Xin tạ tội ! Xin tạ tội !

Thế nhưng tôi nhớ là mình chưa bao giờ khen ai có nụ cười hàm tiếu hết . Có lẽ vì tính không mấy khi khen người khác đẹp. Nếu người ta đã đẹp thì mình khen cũng bằng thừa ! Còn ngược lại thì lại còn tai hại hơn !

Cho nên khi không thấy CC nói gì hết thì có thể là CC đã khen thầm trong bụng rồi !  Grin Grin Grin

Trở lại chuyện chánh, ngày xưa vì ví nụ cười của mấy cô la nụ cười hàm tiếu nghe quá quen rồi nên khi nghe ai hỏi hoa hàm tiếu như thế nào trong cơn hấp tấp CC định trả lời là hoa hàm tiếu giống nụ cười của mấy cô mà quên đi mất rằng người xưa chỉ "dung tưởng hoa" chứ không phải nhìn "hoa tưởng dung" !

Bây giờ qua tháng , không biết đã nhịn CC bao nhiêu tháng rồi, không biết đã có thể cối chày lại được chưa ?

CC

PS.
Có ai biết hoa hàm tiếu là hoa gì, xin lên tiếng ?
Back to top
« Last Edit: 07. May 2008 , 23:32 by CoiChay »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #65 - 07. May 2008 , 23:39

phuonghue wrote on 06. May 2008 , 09:24:
Thầy à ,
Cái món Cao lầu này Thầy phải ra ngồi ngoài chợ ăn mới đúng hương vị , không biết Thầy có đủ can đảm không đó  Roll Eyes . Kỳ trước PH về ăn trong mấy nhà hàng sang không thấy ngon gì hết , lần này về Ông Ba dắt ra chợ Hội An ngồi ăn vừa ngon lại vừa rẽ đó. Chu choa , khách ngoại quốc cũng kéo ghế ngồi đầy hết , mì Quảng nữa ,nhắc tới vừa buồn vừa đói  nè Sad Sad

Hello cô PH,
Cô nói đúng. Tôi chỉ mơ đi ngồi lê la khắp xóm để thưởng thức mấy mốn thông thấy ở đây. Ngồi trong nhà hàng sang trọng thì chỉ thưởng thức được một phần nhỏ các thú dân gian .
CC
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #66 - 08. May 2008 , 00:59

Phượng Trần ơi , Em đi chơi đã quá ha   Grin Grin và bây giờ chắc khoẻ lắm rồi hả em.......hèn chi gửi hình ảnh kiểu chi lọa quá đi thôi  Angry Angry Angry  cả ngày mệt quá chừng vì đủ thứ chuyện bây giờ đến thăm mấy CN mà muốn xỉu luôn ,cái đầu cứ phải chạy đi chạy lại theo mấy con chuột gần xí lắc léo rồi đó em à....... Tongue Tongue Khi nào hoàn hồn rôi thì ráng Chạy vào sửa lại hình ảnh đi nha cô em  Kiss Kiss.

Back to top
« Last Edit: 08. May 2008 , 00:59 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #67 - 08. May 2008 , 03:04

nguyen_toan wrote on 07. May 2008 , 20:43:
...

Đố  Cả Nhà  còn  nhớ trái  Màu Vàng ở  trên  là Trái gì ?

Lâu lắm mới thấy trái thị nhiều như vậy.  Tongue Roll Eyes Shocked

Thị thị rớt bị bà già
đem về bà ngửi chứ bà không ăn...

Hồi xưa ở chợ Đa Kao, có một góc nhỏ dành cho mấy người bán hàng ở quê lên bán mỗi ngày, thường là "cây nhà lá vườn" nên mỗi thứ chỉ có ít thôi và "đặc sản như là trái thị, bần quân không phải lúc nào cũng có...
Thị là món hàng không thể dấu được vì mỗi lần đi ngang là nghe thơm lừng...đúng là mua về để ngửi hơn là để ăn... Tongue
Hồi còn nhỏ xíu xìu xiu, nghe người lớn nói trong hột thị có cô Tấm, nếu mình đem mài ra ban đêm cô Tấm sẽ hiện ra múa hát...Ui! vậy mà cả đám con nít cũng hì hục ngồi mài thử, nhưng vì con nít không được thức đêm nên chẳng bao giờ biết có cô Tấm hiện ra hay không, cho đến khi lớn đủ để...không còn tin nữa... Grin Grin Grin
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #68 - 08. May 2008 , 03:26

CoiChay wrote on 07. May 2008 , 23:30:
Cô PT đừng nói chuyện bậy. Ngày xưa, người ta thường khen "nàng cười giống nụ hoa hàm tiếu" hoặc "nụ cười hàm tiếu", etc. Tôi thú thật vẫn chưa bao giờ thấy mặt mũi của hoa hàm tiếu như thế nào mà người ta lại ví với nụ cười của mấy cô.
...
Có ai biết hoa hàm tiếu là hoa gì, xin lên tiếng ?

Huh Huh Huh
Thầy hỏi thiệt hay là giỡn chơi đây?!! Hay lại có "cái bẫy" nào đang mở ra?!!

Thầy làm PT nhớ lại một lần đang nghe hát "Về miền Trung, miền thùy dương bóng dừa ngàn xanh..." một cô nhóc đã hỏi "chị nì! miền thùy dương ở chỗ mô mà em không chộ trên bản đồ..."  Roll Eyes Huh Sad

Quote:
Bây giờ qua tháng , không biết đã nhịn CC bao nhiêu tháng rồi, không biết đã có thể cối chày lại được chưa ?

Hihihi, xin Thầy cứ tự nhiên cho, mùa Phật đản là mùa phóng sanh mà...công đức nhịn cối chày của Thầy đã mãn hạn rồi...PTr CN đã bình yên sinh sự, chồng chị TL đã tai qua nạn khỏi, riêng Mỹ điệu thì nhất định thủ khẩu như bình nên chẳng biết bịnh tình như thế nào nữa (hổng chừng Thầy cối chày nhiều nhiều mới làm cho Cung chủ tức quá mà lên tiếng chăng?!!  Cool Cool Cool ) Với lại, chị TLan và Hoài Nguyễn nói không có Thầy CC buồn quá
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #69 - 08. May 2008 , 03:38

ChíchChoè wrote on 07. May 2008 , 20:51:
Ah...đây là trái thị thơm lừng mà ông Địa rất thích nè phải không chị NT....

Hổng biết bi giờ trong phần "lý lịch" có nên khai là "male" hay "female" không hả?!!  Shocked Wink Cheesy Grin

Hello mấy Út!
Nhớ "điều tra" cho kỹ trước khi trả lời nghen. Anh Nguyễn Toàn là một đàn anh thứ bự, hiện đang ở Úc châu, một nhà hoạt động chính trị nỗi tiếng của Diễn đàn đó, thường thường "giừa đường thấy chuyện bất bình chẳng tha...", bị mấy cô em LVD "cằn nhằn" hoài nhưng mà ảnh không có giận... Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #70 - 08. May 2008 , 03:47

Phương Tần wrote on 08. May 2008 , 03:38:
Hổng biết bi giờ trong phần "lý lịch" có nên khai là "male" hay "female" không hả?!!  Shocked Wink Cheesy Grin

Hello mấy Út!
Nhớ "điều tra" cho kỹ trước khi trả lời nghen. Anh Nguyễn Toàn là một đàn anh thứ bự, hiện đang ở Úc châu, một nhà hoạt động chính trị nỗi tiếng của Diễn đàn đó, thường thường "giừa đường thấy chuyện bất bình chẳng tha...", bị mấy cô em LVD "cằn nhằn" hoài nhưng mà ảnh không có giận... Grin Grin Grin

Grin  Grin Cái này thì...kệ đi em Grin , ai bảo không chịu thật thà khai báo, do đó tụi mình cứ tự do "đổi hệ" của các ngài. Mình cũng sắp có anh Hoài Nguyễn đó nha, hahaha còn ai chưa khai báo nữa nè  Undecided  Tongue  Tongue

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #71 - 08. May 2008 , 04:11

anh_thu_Tran wrote on 08. May 2008 , 00:59:
   Phượng Trần ơi , Em đi chơi đã quá ha   Grin Grin và bây giờ chắc khoẻ lắm rồi hả em.......hèn chi gửi hình ảnh kiểu chi lọa quá đi thôi  Angry Angry Angry  cả ngày mệt quá chừng vì đủ thứ chuyện bây giờ đến thăm mấy CN mà muốn xỉu luôn ,cái đầu cứ phải chạy đi chạy lại theo mấy con chuột gần xí lắc léo rồi đó em à....... Tongue Tongue Khi nào hoàn hồn rôi thì ráng Chạy vào sửa lại hình ảnh đi nha cô em  Kiss Kiss.

Chị Anh THư ơi , em cám ơn Chị đã la em vì để hình kiểu chi lọa rứa nhưng em cá là đã có Chị Đậu Đỏ sửa cho em rồi  Grin Grin thật sự là em đã muốn nhắn tin nhờ Chị Đậu Đỏ sửa dùm em nhưng em đành phải chạy đi làm ( nhưng cũng đã thầm mong Chị Đ Đỏ mà thấy sẽ sửa dùm vì nó " trái tai gai mắt " quá đi thôi

Em đã nói cám ơn Chị vì Chị đã la em , vì còn được nghe " mắng mỏ " là cả 1 điều sung sướng đó Chị , em cảm thấy hạnh phúc khi về nhà và được ngồi ở trong nhà giữa mọi người và được nghe la mắng lẫn xài xể ( hi hi P Huệ mà nghe là lên tiếng liền thôi , khg tha mạng ) , giống như bây giờ mà còn bị Ba Má rầy la tự nhiên thấy vui cả lòng vì Ba Má vẫn còn ở đây với mình....

Em mừng được nghe Chị thủ thỉ với em vài câu , cám ơn Chị nhé , sáng nay em đã để nguyên 1 buối sáng để ngồi xem cho hết gần 20 trang HGNX 4 đó , còn mấy trang khác nữa vẫn chưa xem hết , chỉ mới xem trọn vẹn Hình Ảnh về Tang Lễ Cô NGôn và Trang Tin Buồn về Cô NGôn và Mẹ của Anh ĐỖ Quân mất , à còn thêm trang Chúc Mừng Sinh NHật của Anh Phú De nữa chứ , còn ráng post hình tặng Thày CC 1 con gà mái đẻ em rinh về từ quê nhà mà hỏng biết Thầy thấy chưa..... Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #72 - 08. May 2008 , 04:26

Phuong_Tran wrote on 08. May 2008 , 04:11:
Chị Anh THư ơi , em cám ơn Chị đã la em vì để hình kiểu chi lọa rứa nhưng em cá là đã có Chị Đậu Đỏ sửa cho em rồi  Grin Grin thật sự là em đã muốn nhắn tin nhờ Chị Đậu Đỏ sửa dùm em nhưng em đành phải chạy đi làm ( nhưng cũng đã thầm mong Chị Đ Đỏ mà thấy sẽ sửa dùm vì nó " trái tai gai mắt " quá đi thôi

Em đã nói cám ơn Chị vì Chị đã la em , vì còn được nghe " mắng mỏ " là cả 1 điều sung sướng đó Chị , em cảm thấy hạnh phúc khi về nhà và được ngồi ở trong nhà giữa mọi người và được nghe la mắng lẫn xài xể ( hi hi P Huệ mà nghe là lên tiếng liền thôi , khg tha mạng ) , giống như bây giờ mà còn bị Ba Má rầy la tự nhiên thấy vui cả lòng vì Ba Má vẫn còn ở đây với mình....

Em mừng được nghe Chị thủ thỉ với em vài câu , cám ơn Chị nhé , sáng nay em đã để nguyên 1 buối sáng để ngồi xem cho hết gần 20 trang HGNX 4 đó , còn mấy trang khác nữa vẫn chưa xem hết , chỉ mới xem trọn vẹn Hình Ảnh về Tang Lễ Cô NGôn và Trang Tin Buồn về Cô NGôn và Mẹ của Anh ĐỖ Quân mất , à còn thêm trang Chúc Mừng Sinh NHật của Anh Phú De nữa chứ , còn ráng post hình tặng Thày CC 1 con gà mái đẻ em rinh về từ quê nhà mà hỏng biết Thầy thấy chưa..... Cool Cool

PTr

Hihi thế này thì em thua cá rồi  Grin, vì lúc này chị Đ Đ cũng hơi bận bận nên có thấy cũng... làm lơ, vì biết các em thế nào cũng tự lo liệu  Grin. Nhưng chị đoán là tối qua anh Phu De đã ra tay nghĩa hiệp rồi   Cheesy

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #73 - 08. May 2008 , 04:36

Quote:
Grin  Grin Cái này thì...kệ đi em Grin , ai bảo không chịu thật thà khai báo, do đó tụi mình cứ tự do "đổi hệ" của các ngài. Mình cũng sắp có anh Hoài Nguyễn đó nha, hahaha còn ai chưa khai báo nữa nè  Undecided  Tongue  Tongue

Chào chị Đ Đ.

Em sẽ vâng lời chị sẽ thành thật khai báo lý lịch . Nhưng chưa kịp sửa soạn thì chị dã khai giùm em rồi.

Trước giờ các chị gọi em : Hoài à , hay em Hoài ,,, còn các anh gọi em là : cô Hoài..mọi người dều biết em là female mờ.

Theo lệnh của Quân Sư : tụi em sẽ tự do dổi hệ cho các ngài.
Back to top
« Last Edit: 08. May 2008 , 04:40 by HoaiNguyen »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #74 - 08. May 2008 , 04:48

Thuc_Doan wrote on 07. May 2008 , 15:35:
Oh ! Dzui là dzui quá ! Dzui là dzui ghê ! Vây MD có 2 Út há ! Và như chị Tuyết Lan nói thì chị em mình ở gần nhau quá , từ MD qua PA và VA đâu có xa.

TD ở Owings Mills đó chị BD, vậy có gần chị không ? Có gì chị PM cho TD số phone nha! Để có gì TD hổng biết sẽ nhờ chị BD "chỉ giáo". Còn khi nào có dịp đi PA sẽ nhờ chi TL, đi VA nhờ VN ...Chắc phải nhờ BDH lập danh sách cựu học sinh kèm theo số phone và địa chỉ để có dịp đến đâu thì nhờ "thổ địa " ở đó quá !

TD thân thương
Vui thật dấy. Ngày xưa chi TL ở đây mình ên, không biết ai. Buồn....Bửa nào chị em mình làm một buổi hẹn hò đi BĐ và PH ơi. Cả Vân và TĐ nữa.
Chi TL
Back to top
« Last Edit: 08. May 2008 , 04:49 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 ... 99
Send Topic In ra