Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 153
Send Topic In ra
GÓC TRỜI NHẮC NHỚ - LVD73 (Read 188646 times)
LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: TOI ĐI HỌC TRƯỜNG LÊ VĂN DUYỆT
Reply #270 - 25. Dec 2009 , 08:18

NgocDoa wrote on 24. Dec 2009 , 08:40:
LP ơi, Phương làm sống lại bao nhiêu kỷ niệm vui, buồn và "quậy" của tụi mình năm xưa.
Đá vào trường LVD này cũng ly kỳ lắm. Trước đó Đá sống ở Tuy hoà, một tỉnh lỵ nhỏ bé của miền trung. Vì chiến cuộc ngày càng khốc liệt, ông bà già hốt hoảng mang cả nhà chạy vào Sài gòn. Lúc đó Đá đã đậu đệ thất trường Nguyễn Huệ. Vào Sài gòn giữa tháng 9, học sinh đã nhập hoc. Trường Gia long, Trưng Vương từ chối nhận hồ sơ chuyển trường, chỉ có LVD nhận, nhưng nhận vào học sang năm! Đá còn nhớ một buổi sáng nắng chói chang, hai mẹ con ngồi xe ngựa cọc cạch từ chợ Phú nhuận đến Lăng Ông rồi cuốc bộ đến trường. Đá thì lễ mễ ôm một hộp biscuit to tướng chạy theo mẹ vào gặp bà hiệu trưởng Hương. Mẹ Đá vừa khóc vừa năn nỉ bà cho Đá được nhập hoc. Theo lệnh mẹ, Đá đổ từ hộp biscuit một đống bảng danh dự, bảng ban khen, từ lớp mẫu giáo đến lớp nhất, nhưng kết quả không thay đổi. Bà HT làm sao giải quyết hết năm, sáu chục hồ sơ tương tự?
Mẹ Đá càng khóc lóc thảm thiết hơn và ra sức kể lể...Đúng lúc đó cửa phòng bật mở, một ông lính hùng hổ bước vào, chẳng nói chẳng rằng, đặt cái "bịch" khẩu súng trên bàn! Mẹ Đá nín khóc lập tức, mau dọn dẹp "bằng chứng" và rút lui lẹ.
Từ đó Đá yên phận học trường tư Chu mạnh Trinh, gần nhà cô Ngọc Mai và Lâm xuân Đào. Đá học cũng OK và rất vui vì có được vài đứa bạn "thân", trong đó có Hiên "lùn" tức hun liền, năm sau Đá gặp lại tại LVD.
Nhưng bố mẹ không để cho Đá yên, bắt thi lại vào trường LVD.  Sáng ngày đi thi, ba và ông anh khiêng Đá tống vào xe taxi. Đá ngồi làm bài mà ấm ức trong lòng, nhất định làm ẩu để được rớt! Đá còn nhớ trong bài luận văn tả con mèo của em, Đá viết:"em rất thương con mèo. Mỗi ngày em tắm cho nó ba lần; sáng, trưa và chiều tối!"
Làm bài như vậy mà Đá vẫn đậu, mặc dù là đậu vớt. Chắc chắn là bà HT đã làm đúng lời hứa năm trước với các gia đình công chức và quân nhân, trong đó có ông lính "ba gai" kia.
Cảnh "ngày này năm xưa" lại tái diễn, nhưng người khóc lóc thảm thiết là Đá. Các bạn thử nghĩ xem, ai đời đang học vui vẻ, có bạn thân, quen thuộc với trường lớp, và nhất là đang học đệ lục, mà bi giờ lại bắt xuống lớp, đi học ở một cái trường lạ quắc, lạ quơ, ai mà chịu? Thế là năn nỉ, doạ nạt, quát tháo, roi vọt được đưa ra để thi hành "lệnh cưỡng chế"!
Cuối tháng 9 có giấy gọi đi học, nhưng đến đầu tháng 11 Đá mới lò dò vào lớp đệ thất 4. Được chỉ định ngồi ở dãy giữa, bàn 4, bên trái là Ánh, bên phải là Kim Hương.
Hai bạn này được giao trách nhiệm giúp đỡ Đá trong việc cho mượn vở để chép lại bài, kể cà viết dùm luôn. Vì đang "ôm hận trong lòng" nên Đá không thèm nói năng gì cả. Sau này Kim Hương viết trong lưu bút:" Có một người trắng trẻo, mũm mĩm mà không dễ thương, mặt hầm hầm, xà đến ngồi cạnh tui, bắt tui phải viết bài dùm, mỏi cả tay mà chưa bao giờ nhận được lời cám ơn!
Kim Hương và Ánh ơi! bài viết này Đá xin gửi đến hai bạn như một lời cám ơn muộn nhé !
Chít dzồi! dài quá!
Hẹn lần sau Đá sẽ viết về giai đoạn từ thất 4 đến tứ 4, trong đó có LP, Dung "mõm tí", Mẽo "mập"...Chờ nhé ! 

Ngọc Đóa mến ơi,
  Cảm ơn Đóa đã vào tiếp tay P... nhắc nhớ. Đặng Mỹ " khen " P nhớ nhiều, nhưng P chỉ nhớ phần nào thôi, lại có những chuyện P không biết  Sad Sad như " lịch sử gia nhập Đệ Thất 4 " của Đóa. Đóa có nhớ khi xưa P gọi Đóa bằng Chị không? ( có lẽ vì...cái uy...của Đệ Lục ). Đúng ra, vì P...bị xếp ngồi bàn nhất, nên...thuộc đàn em của các Chị : Hồng Vân Đào, Hoàng Loan, Quãng Liên, Ngọc Lang, Nở... tới bây giờ, gặp lại Hồng Vân, Nở vẫn...chị chị, em em với P như ngày nào.
    Đóa này, vì P không ngồi gần Đoá nên không biết nhiều chuyện của Đóa, P chỉ nhớ Đóa giỏi Anh Văn nhất lớp vì là...tay chiến của Hội Việt Mỹ và chuyện Đóa giải thích tên mình một lần P...chen vào...xóm các Chị. Cheesy Cheesy
    Chị Đóa ơi ( gọi như hồi học Đệ Thất 4 ), đừng bỏ đi chơi nữa nha, về đây nhắc chuyện LVD... cho Đặng Mỹ nhớ vì Mỹ cứ than... chả nhớ gì cả  Angry Angry Wink
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: " GÓC TRỜI NHẮC NHỚ "
Reply #271 - 25. Dec 2009 , 08:39

phuonghue wrote on 24. Dec 2009 , 13:59:
Chị LP Thương mến smflower smflower ,
Lâu quá em mới trở lại sân trường và chưa có cơ hội ghé thăm những ngôi nhà , cửa tiệm mới của Chị  Cheesy Cám ơn Chị đã nhớ tới và nhắc nhở trong lúc em không về trường được..mong có cơ hội Chị em mình gặp gỡ , nghe PTr quảng cáo quá mà em cũng sốt ruột lắm đó  Cheesy Nhân dịp năm (dương lịch )hết , Tết (dương lịch ) đến , em xin đại diện băng HGNX 75 và các Út Ít đang mắc bịnh nhức xương , chân thành chúc Chị và Phu Quân cùng các nhóc tì những ngày lễ bình an và hạnh phúc  Cheesy Cheesy

Drinkinj Drinkinj Drinkinj

Happy Holidays

...

HGNX

maivang_22 maivang_22 maivang_22

Phương Huệ thương,
  Cảm ơn lời chúc tốt lành của em, chị đã gửi tin riêng thăm em mấy lần mà không thấy hồi âm, chị nghĩ em bận lắm...
   Huệ ơi, giờ này, ở đây...đã qua Noel rồi, chị chúc
em cùng gia đình An khang, Thịnh vượng và hạnh phúc suốt năm 2010...

...
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #272 - 25. Dec 2009 , 09:36

Phuong_Tran wrote on 24. Dec 2009 , 21:57:
Chỉ cái tội chơi u không là đã quậy hơn em rồi  !!!! Cheesy Cheesy Em chỉ biết chơi đánh đủa không thôi !!! Grin Grin

Ơ... nhưng mà My nhắc đến chơi U làm em lại nhớ đến chuyện cái  LU Grin Grin Grin ha ha ha !!!

PTr

Phượng ơi,
Thật sự, ngày xưa Đặng Mỹ rất hiền, chỉ có tính hiếu động lúc còn bé thôi, nên thích chơi U đâu phải là " tội", cũng như em thích chơi đánh đủa vậy... Không biết Tuyết Lan, Tất Mỹ lúc ở Thất 1 có chơi đánh đủa hay nhảy dây không?
  Phượng này, khi chị học Thất, Lục, Ngũ, Tứ, phải học buổi chiều...2 giờ trở đi...trời nắng nóng...buồn ngủ chết được ! nên lúc ra chơi...tha hồ... các bé quậy... Nhóm rượt đuổi...chạy U, nhảy dây dưới sân, còn trên hành lang...thì đánh đủa. Giày...gom đống gần gốc trúc để chạy, nhảy... cho dễ, hai vạt áo dài cứ...ôm một cục trước bụng để nhảy dây, ngồi chồm hổm đánh đủa. Nhóm nào đánh đủa ngoài cửa sổ thì... coi chừng... banh thảy lên, lo hốt đủa sẽ bị... một bàn tay bên trong lớp...thò ra chộp mất... Thế là... cười, la vang dội...
   Nhưng khi học buổi sáng ( 10, 11, 12 ) thì...thành người lớn, nên chỉ có...điệu, từng đôi, từng nhóm kéo nhau...đi ăn hàng  Cheesy Cheesy Cheesy. Thời của em có giống như vậy không? ( Chị chỉ đứng xem, không tham gia nên...thấy rõ  Wink Wink Embarrassed )
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #273 - 25. Dec 2009 , 11:41

LPHUONG wrote on 25. Dec 2009 , 09:36:
   Phượng ơi,
Thật sự, ngày xưa Đặng Mỹ rất hiền, chỉ có tính hiếu động lúc còn bé thôi, nên thích chơi U đâu phải là " tội", cũng như em thích chơi đánh đủa vậy... Không biết Tuyết Lan, Tất Mỹ lúc ở Thất 1 có chơi đánh đủa hay nhảy dây không?
  Phượng này, khi chị học Thất, Lục, Ngũ, Tứ, phải học buổi chiều...2 giờ trở đi...trời nắng nóng...buồn ngủ chết được ! nên lúc ra chơi...tha hồ... các bé quậy... Nhóm rượt đuổi...chạy U, nhảy dây dưới sân, còn trên hành lang...thì đánh đủa. Giày...gom đống gần gốc trúc để chạy, nhảy... cho dễ, hai vạt áo dài cứ...ôm một cục trước bụng để nhảy dây, ngồi chồm hổm đánh đủa. Nhóm nào đánh đủa ngoài cửa sổ thì... coi chừng... banh thảy lên, lo hốt đủa sẽ bị... một bàn tay bên trong lớp...thò ra chộp mất... Thế là... cười, la vang dội...
   Nhưng khi học buổi sáng ( 10, 11, 12 ) thì...thành người lớn, nên chỉ có...điệu, từng đôi, từng nhóm kéo nhau...đi ăn hàng  Cheesy Cheesy Cheesy. Thời của em có giống như vậy không? ( Chị chỉ đứng xem, không tham gia nên...thấy rõ  Wink Wink Embarrassed )

hihihi...nghe quý vị kể sao mà thèm quá xá thanks.gif.

TM không có join in chơi gì cả ( bị isolated chăng?) , do đó không có biết gì hết, những chuyện kể ra đây rất mới lạ  Grin

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #274 - 25. Dec 2009 , 18:59

Phượng ơi,

LP và Ngọc Đoá ơi
Trước hết , TL phải thành thật khâm phục cái trí nhớ siêu việt của LP và Đoá. Quá khứ hình như thật mờ mịt với TL  (hic hic Cry Cry Cry)Chắc có lẻ TL ngày xưa giống TM nên  chả nhớ gì cả - Nhưng có ai nhớ mình chơi cái trò 1,2 ,3  đếm không?  Hình như TL nhớ mình có chơi trò chơi đó. Hình như TL có choi U nữa  (?????)  Chỉ nhớ đại khái là hình như mình có cột hai vạt aó dài vơí nhau ,nhung không nhớ chơi trò gì (1,23 đếm hay chơi U - ui cái trí nhớ  Cry Cry Cry) Còn  chơi đánh đủa và nhãy giây thi không nhớ. À có ai chơi đánh ô quan không?
Cám ơn LP và Đoá nhiều lắm- Chẳng hạn như chuyến đi chơi Suối Tiên, Vũng Tàu đó  -Chúc LP và Đoá vui nhiều -để kể thêm cho bọn mình nghe -hihihi

Back to top
« Last Edit: 25. Dec 2009 , 19:00 by Tuyet Lan »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #275 - 25. Dec 2009 , 19:45

LP ơi, bạn viết đúng đó! Mỹ đã "delete" sạch ký ức hồi đi học LVD rồi. Có lẽ tại yêu và lấy chồng sớm nên chỉ còn nhớ giai đoạn đáng nhớ này chăng?
Tất Mỹ ơi, tội nghiệp bồ quá! nếu học cùng lớp và ngồi gần Đá, Đá không để cho bạn ngồi yên đâu! Đá thì ít chơi u và không chơi đánh đũa vì chơi quá ẹ. Chuông vừa reng là Đá phóng ra ngay xe đậu đỏ bánh lọt liền. Đá cũng rất thích ăn cà lem nữa! Đá rất thích chơi trò để cà lem nhỏ giọt lên đầu của người đang đứng dưới lầu!
Đúng, ĐM là người hay bị rách áo khi chơi u vì chậm chạp quá! Mỗi lần rách áo thì phải kiếm kim băng gài lại. Còn Đá thì khỏi. Có một lần bị rách áo, Đá bèn xé cho rời ra luôn, xếp cất vào cặp, đi về tỉnh bơ trước "những con mắt trần gian".  Mẹ Đá thất kinh hồn vía khi nhận "chiến lợi phẩm" này!
LP à, có lẽ Đá, Vân mập, Lang dê, Liên "quảng tiều", Hoàng Loan, chị Nở vừa lớn tuổi, vừa lớn con hơn LP nên P gọi bằng chị? P biết không, nhiều bạn gọi Đá là chị Ba, trong đó có Ngọc Vân tức Vân sún, Phạm thư Hương, Ngọc Oanh, Ngọc Hạnh, Như Ý... Nhưng bây giờ đừng gọi Đá bằng chị nữa, nghe "bị" già thêm LP ơi!
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #276 - 25. Dec 2009 , 20:52

Phượng ơi,

Thời của em hả chị? Để em nhớ lại xem....

Hồi đó em học lớp đêm từ lớp 7 đến lớp 12 A 1 , ban ngày thì bán hàng phụ Má , ban đêm đi học từ 5 giờ  30 đến 9 giờ 30 ( thật sự bây giờ em không còn nhớ giờ vô học và ra về chính xác nữa , chỉ nhớ là hồi đó học ban đêm thì 1 tiết học  chỉ có 45 phút thôi ) , hồi đó lớp đệ thất em học trường tư  ( đến lóp đệ tứ mới được mặc áo dài ) nên em...không vui !! Khi trường LVD mở ra lớp ban đêm em thích quá nộp đơn xin học liền chỉ với 1 mục đích được măc áo dài sớm !!!!  Cheesy  Cheesy Cheesy

Học sinh lớp đêm không có thời gian chơi đùa nhiều đâu chị vì cứ lớp buổi chiều ra thì học sinh lớp đêm vào , đứa nào đi học sớm thì đứng trước cổng trường chờ ( không có chỗ chơi... u !!!! cũng không có nơi chơi banh đủa !!! ) tụi em lúc đó đi học hay "thủ " mang theo 1 cây đèn cầy phòng hờ cúp điện ( bây giờ em vẫn giữ trong đầu được hình ảnh này , cúp điện cả lớp chong đèn cầy lên học với ánh đèn cầy leo lét chứ không có về nhà sớm ) và cũng được ưu tiên mang theo trong cặp 1 cái áo ngắn màu trắng phòng hờ mắc mưa ướt áo có áo mà thay

Em nhớ học trò lớp đêm học cũng ngoan lắm , hồi đó em chuyên môn làm TB báo chí và văn nghệ của lớp mỗi lần miền TRung bị bão lụt cả trường phải quyên góp tiền cứu trợ em đã tổ chức bán đấu giá những món quả nho nhỏ do các bạn tự nguyện đem vào hoặc là đề nghị cứ ai lên hát thì được Thày Cô và cả lớp cho tiền rồi xung vào quỹ , em phải hát đấu tiên   Cheesy Cheesy ( dĩ nhiên !!! ) em nhớ em đã hát bài gì mà có câu đầu tiên là " Này em con chim lười.... "

Rồi thi đua làm bích báo cuối năm , tham gia viết bài báo xuân của trường , hồi đó lớp em có nhiều văn sĩ , thi sĩ , ca sĩ lắm nên em cũng không nhọc công cho lắm khi đi " xin bài " báo xuân hay báo tường

Theo em nhớ hồi xưa tụi em không có thời gian nhiều để chơi đùa ở sân trường , còn nghịch phá trong lớp thì khỏi chê !!! Có lẽ em phải rinh từ Tung Cánh Chim Tìm Về Tổ Ấm về đây cho các chị đọc  Wink Wink

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #277 - 25. Dec 2009 , 21:13

Phuong_Tran wrote on 25. Dec 2009 , 20:52:
... em nhớ em đã hát bài gì mà có câu đầu tiên là " Này em con chim lười.... "

.....
PTr

Lâu lắm mới nghe nhắc lại bài này, My còn nhớ lõm bõm :

Này em con chim lười
Nhiều năm chim đau phổi
Buổi sáng vắng tiếng chim cười vui
Này em con chim gầy
Chiều nay chim đứng dậy
Và nó hát líu lo thật dài....

Em hát lại tặng cho đàn chim vừa về tổ đi.  Smiley
Back to top
« Last Edit: 25. Dec 2009 , 21:14 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #278 - 25. Dec 2009 , 21:34

Đó là bài "Bình ca" của Phạm Duy, có đúng không hả PT và DM?
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #279 - 25. Dec 2009 , 22:01

Đặng-Mỹ wrote on 25. Dec 2009 , 21:13:
Lâu lắm mới nghe nhắc lại bài này, My còn nhớ lõm bõm :

Này em con chim lười
Nhiều năm chim đau phổi
Buổi sáng vắng tiếng chim cười vui
Này em con chim gầy
Chiều nay chim đứng dậy
Và nó hát líu lo thật dài....

Em hát lại tặng cho đàn chim vừa về tổ đi.  Smiley

Cám ơn My , My làm em nhớ lại hồi xưa lần đấu tiên đứng trước cả lớp hát bài này , có lẽ đây là bài hát đơn ca đầu tiên trong đời của em  Cheesy Cheesy

NgocDoa wrote on 25. Dec 2009 , 21:34:
Đó là bài "Bình ca" của Phạm Duy, có đúng không hả PT và DM?

Chắc là vậy đó chị NGọc Đóa , tựa thì em không nhớ chính xác nhưng của P Duy thì đúng rồi

Em còn nhớ nó có những lời như thế này :

Này em anh đã già

Tuổi cao thiếu sức khoẻ...

Quên nữa rồi.... Có một câu em thích là " chim đừng buồn vì máy cày nghe... "

Dạ , không biết nhà mình có ai có được trọn vẹn bài này cả lời và nhạc không ha... xin gửi cho em để em tập và thu tặng mấy nhóc tì Tiếng Chim Vườn Trúc , đề nghị của My rất chí lý....,(hình như bên GHH chị T My có post rồi thì phải.....để em chạy qua tìm xem )

PTr
Back to top
« Last Edit: 25. Dec 2009 , 22:02 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #280 - 26. Dec 2009 , 00:28

Phuong_Tran wrote on 25. Dec 2009 , 22:01:
Cám ơn My , My làm em nhớ lại hồi xưa lần đấu tiên đứng trước cả lớp hát bài này , có lẽ đây là bài hát đơn ca đầu tiên trong đời của em  Cheesy Cheesy

Chắc là vậy đó chị NGọc Đóa , tựa thì em không nhớ chính xác nhưng của P Duy thì đúng rồi

Em còn nhớ nó có những lời như thế này :

Này em anh đã già

Tuổi cao thiếu sức khoẻ...

Quên nữa rồi.... Có một câu em thích là " chim đừng buồn vì máy cày nghe... "

Dạ , không biết nhà mình có ai có được trọn vẹn bài này cả lời và nhạc không ha... xin gửi cho em để em tập và thu tặng mấy nhóc tì Tiếng Chim Vườn Trúc , đề nghị của My rất chí lý....,(hình như bên GHH chị T My có post rồi thì phải.....để em chạy qua tìm xem )

PTr

Vậy chị PhT có chịu làm....."này em con chim gầy không" mà gầy cũng được nhưng đừng có lười là được rồi hen chị.......

Wink Wink Wink
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #281 - 26. Dec 2009 , 08:40

Mytat wrote on 25. Dec 2009 , 11:41:

hihihi...nghe quý vị kể sao mà thèm quá xá thanks.gif.

TM không có join in chơi gì cả ( bị isolated chăng?) , do đó không có biết gì hết, những chuyện kể ra đây rất mới lạ  Grin

Tất Mỹ ơi, P cũng không có tham gia một trò chơi nào cả ( Đặng Mỹ làm chứng đó  Tongue Tongue ), P chỉ đứng nhìn thôi... vì P biết... chơi trò nào mình cũng...sẽ bị thua... Embarrassed Embarrassed Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #282 - 26. Dec 2009 , 08:53

Tuyet Lan wrote on 25. Dec 2009 , 18:59:
LP và Ngọc Đoá ơi
Trước hết , TL phải thành thật khâm phục cái trí nhớ siêu việt của LP và Đoá. Quá khứ hình như thật mờ mịt với TL  (hic hic Cry Cry Cry)Chắc có lẻ TL ngày xưa giống TM nên  chả nhớ gì cả - Nhưng có ai nhớ mình chơi cái trò 1,2 ,3  đếm không?  Hình như TL nhớ mình có chơi trò chơi đó. Hình như TL có choi U nữa  (?????)  Chỉ nhớ đại khái là hình như mình có cột hai vạt aó dài vơí nhau ,nhung không nhớ chơi trò gì (1,23 đếm hay chơi U - ui cái trí nhớ  Cry Cry Cry) Còn  chơi đánh đủa và nhãy giây thi không nhớ. À có ai chơi đánh ô quan không?
Cám ơn LP và Đoá nhiều lắm- Chẳng hạn như chuyến đi chơi Suối Tiên, Vũng Tàu đó  -Chúc LP và Đoá vui nhiều -để kể thêm cho bọn mình nghe -hihihi

Tuyết Lan à, P có thấy các bạn...bên này đếm 1,2,3... rồi nhảy tới trước...cái đụi, xong bên kia đếm 1,2,3...rồi nhảy tới trước...cái độp...mà P không hiểu gì hết ! Undecided Undecided Roll Eyes Roll Eyes
   P cũng thấy nhóm bạn vẽ...hình bầu dục, có chia ô...rồi bỏ mấy cục đá xanh hay...hột me vào mấy ô...rồi...bốc bỏ qua ô khác... có phải là...chơi ô quan không hở Lan? Roll Eyes Roll Eyes Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #283 - 26. Dec 2009 , 09:16

...

MỪNG NĂM MỚI 2010

Cầu chúc :

Quý Cô, Chị, Em, Bạn bè thương yêu cùng
gia đình tràn đầy Hạnh phúc, An khang và Thịnh vượng...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #284 - 26. Dec 2009 , 12:26

Các mợ 73 của Mẽo ơi,

LVD75 có Hoa Gấm Ngày Xưa, LVD 78 có Tiếng Chim Vườn Trúc, còn tụi mình có Góc Trời Nhắc Nhớ, cũng khg đến nỗi tủi ha  Smiley

Cám ơn các mợ đã làm sống lại cái ký ức chết tiệt của My  Embarrassed

L Phương tả đúng trò chơi ô quan rồi phải khg T Lan? Người không chơi, chỉ đứng ngoài quan sát thì dĩ nhiên là ngó kỹ được tất cả các trò.
My từ "con trai chuyển qua con gái" nên nhìn quanh sân trường mình chỉ có mỗi trò chơi u là hấp dẫn thôi. Đang chuyên môn chạy nhảy, đá cầu, đá banh... mà chơi mấy trò ô quan, đánh đũa chắc sợ bị thua ( như L Phương) Grin
À Lan Phương sợ choi bị thua nên không chơi, hèn chi  lo học vì học thì Phương  thắng  là chắc rồi votay  Grin

My khg nhớ Tất Mỹ lúc nhỏ ra sao vì khác lớp, nhưng lúc học cùng ban B thì nhớ rõ. My nhớ Tất Mỹ lúc nào cũng đùa giỡn gì đó, My còn nhớ rõ tiếng cười haha dòn tan mà.  Wink
Phương nhớ rất đúng là Ngọc Đoá rất giỏi môn Anh Văn. My ngạc nhiên khi nghe Phương bảo Đoá dược xếp vào hàng các chị ??? Shocked 
Thật không Đoá ơi? My rất thân với Đoá mà có nghe ai gọi Đoá là chị bao giờ ?
My nhớ chỉ gọi chị Nở là chị thôi. My ngồi gần và chơi thân với Hồng Vân, Quản Liên (tiều)... mà My cũng chả biết là được các bạn gọi là..... chị   Shocked.
Hay thật, mấy "con nhỏ" này có gì "người lớn" mà được gọi kính cẩn thế nhỉ   Smiley
Hay là tại Phương "bé" quá, gọi hết cả lớp bằng chị hả  Grin Nếu thế thì phải gọi My là chị luôn mới công bằng chứ. Hèn chị nọ nay tự nhiên gọi My bằng chị Ba, giời ạ   Smiley

À, còn mợ Say đâu rồi?
alo alo!!! đang 8 ở nhà ai đó Say ?  Grin làm ơn xẹt  về nhà mình một chút đi nà  Grin

Back to top
« Last Edit: 26. Dec 2009 , 13:08 by admin »  

IP Logged

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 153
Send Topic In ra