Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Chị Anh Thư và Xuân Thảo tai Paris  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
Chị Anh Thư và Xuân Thảo tai Paris (Read 2662 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Chị Anh Thư và Xuân Thảo tai Paris
02. Jul 2010 , 06:50

Dưới đây là hình ảnh mới nhất , nóng sốt từ Paris gởi về. Xin cám ơn chị Cả Anh Thư và em Xuân Thảo. Nhìn hình nhận thấy Xuân Thảo vẫn  còn mang những nét hồn nhiên, lí lắc, nhí nhảnh như những năm trước! Và chị Anh Thư thì có vẻ ốm đi nhé, mong chuyến đi chơi này giúp chị chóng khôi phục sức khoẻ !

...

...

...

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Chị Anh Thư và Xuân Thảo tai Paris
Reply #1 - 02. Jul 2010 , 07:57

Cám ơn em Đậu Đỏ nhiều lắm ,hôm nay chị đi shop một lúc ăn trưa xong là phải chạy về nhà ngay vì nóng ơi là nóng ,ngồi trên xe lửa thì cũng như ngồi trong phòng tắm hơi nên cũng oải vô cùng.
   Bây giờ ngồi đọc mail chút rồi sửa soạn ăn tối và đi nghỉ sớm cho hành trình sáng sớm mai.
  Cả nhà có thấy hộp bánh cô em Xuân tặng chị không? Bánh này dặc biệt của Pháp đấy và rất là ngon.Xuân tiếc thật tiếc vì không được gặp Mỹ điệu và con gái năm ngoái đấy.
   Mấy hôm nay em Điệu đã bớt bịnh chưa mà vắng bóng hơi lâu đấy nhé.Chị có gọi điện thoại cho em ngày hôm qua mà không gặp vì cũng lo cho sức khoẻ của em lắm đấy.
   À quên nữa Đậu Đỏ à ,chị không có ốm đi đâu mà còn lên kg đấy chứ ,chỉ vì cái cổ dài ngoằng nên em thấy như vậy đó.

Back to top
« Last Edit: 02. Jul 2010 , 08:00 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2 - 02. Jul 2010 , 21:49

Anh Thu oi ,
Co da thay hai em roi ! Mung hai em hoi ngo nhe ! Co cung thay nhu Dau Do noi day , la em co hoi gay hon trươc !
Di choi the nao cung se bi met nhung chac chan la xứng voi cai met do.
Nho goi them hinh vao nua di.
Co Van
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #3 - 03. Jul 2010 , 00:20

Ui cha, đang đau và đói quá mà vào xem hình lại càng đau, càng đói  hơn nữa nè chị Thư và Xuân ơi à. 
Thức ăn hấp dẫn quá, nhưng cũng chẳng bằng nhìn  hai chị em được gặp nhau tươi rói hà. Ghen tức quá đi thôi  Cry
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #4 - 06. Jul 2010 , 01:07

Hi hi ! Em xin lổi, hổm nay, em mới lò mò đi vô coi hình, vì quá xá quà xa, con mèo của em nó già, bị bịnh, em phải chở đi Vétérinaire 2 lần, cô nàng bị bịnh hypertension, gặp trời nóng, cô đi hết nổi, em hết hồn, mới biết nó bị bịnh nặng quá. Nay em gái khoẻ rồi ! Uống thuốc vô khoẻ khoẻ lại rồi ! Mừng quá.

Thưa Cô và các anh chị, em cũng mừng lắm, được hân hạnh gặp được chị Anh Thư, và gia đình. Sao ngộ quá, hỏng gặp trước đây, mà sao nói chuyện như đã thân từ lâu lắm rồi !

Nói chuyện 1h30 hỏng đủ ! Hẹn kỳ sau, nếu em biết sớm, tổ chức trước, nghỉ làm !

Em.

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #5 - 07. Jul 2010 , 01:06

anh_thu_Tran wrote on 02. Jul 2010 , 07:57:
Cám ơn em Đậu Đỏ nhiều lắm ,hôm nay chị đi shop một lúc ăn trưa xong là phải chạy về nhà ngay vì nóng ơi là nóng ,ngồi trên xe lửa thì cũng như ngồi trong phòng tắm hơi nên cũng oải vô cùng.
   Bây giờ ngồi đọc mail chút rồi sửa soạn ăn tối và đi nghỉ sớm cho hành trình sáng sớm mai.
  Cả nhà có thấy hộp bánh cô em Xuân tặng chị không? Bánh này dặc biệt của Pháp đấy và rất là ngon.Xuân tiếc thật tiếc vì không được gặp Mỹ điệu và con gái năm ngoái đấy.
   Mấy hôm nay em Điệu đã bớt bịnh chưa mà vắng bóng hơi lâu đấy nhé.Chị có gọi điện thoại cho em ngày hôm qua mà không gặp vì cũng lo cho sức khoẻ của em lắm đấy.
   À quên nữa Đậu Đỏ à ,chị không có ốm đi đâu mà còn lên kg đấy chứ ,chỉ vì cái cổ dài ngoằng nên em thấy như vậy đó.

Chị Thư ơi,

Em cám ơn chị đang đi chơi mà phải phôn và lo lắng cho em. Hôm nay em khá lắm rồi. Ai ngờ mổ răng mà ra nông nỗi thế đâu. Còn mấy tuần nữa đến ngày họp mặt mà em lăn ra mất 3 tuần, bây giờ mới phôn lo đi nhờ phân phối bán vé chị ơi
Anh chị còn đi những đâu nữa ạ?
Em mong anh chị đi thật vui ạ hoahong.gif
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #6 - 08. Jul 2010 , 02:45

Dau Do wrote on 02. Jul 2010 , 06:50:

Dưới đây là hình ảnh mới nhất , nóng sốt từ Paris gởi về. Xin cám ơn chị Cả Anh Thư và em Xuân Thảo. Nhìn hình nhận thấy Xuân Thảo vẫn  còn mang những nét hồn nhiên, lí lắc, nhí nhảnh như những năm trước! Và chị Anh Thư thì có vẻ ốm đi nhé, mong chuyến đi chơi này giúp chị chóng khôi phục sức khoẻ !

...

...

...

Chị Anh Thư đi chơi vui và chụp hình trẻ đẹp thật đó , Choè chúc chị nhiều niềm vui hơn nữa trong chuyến du lịch hạnh phúc với gia đình kỳ này. Nhớ chụp hình các nơi chị đến cho bọn em cùng được xem và được đi du lịch ké nha chị.

Xuân ơi , nhìn em thấy quen quen áh , có phải Xuân là LVD_78 ( 6P1 => 12 D10 chung với Mỹ Nga không? )

Hình như lớp em có Phạm Mỹ Nga và Vũ thị Liên nữa phải không? Nga là em kế chị Choè này nè  Grin Grin

Hồi đó lớp của Nga hay đến nhà chị chơi , có Hải Yến , Phi Yến ở Tân Định nữa phải không nè???

Cho chị gửi lời thăm các em đó nếu Xuân có gặp nhé , Liên ở bên Đức thì phải.....

Mến chị Thư và Xuân

Choè

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #7 - 09. Jul 2010 , 06:18

Chị Chích choè ơi,
Hình như chị gọi LVD 78, có nghỉa là đậu Tú Tài 78 hả chị? Nếu vậy thì hỏng phải, vì nếu em ở lại VN, thì em sẽ có tú tài năm 79. Em đúng là 6P1, bạn của Lê Thị Vân Nga, ở gần nhà Châu Ngọc Hương, 6P2. Em cũng có chơi chút chút với Châu Ngọc Hương, hỏng biết Châu Ngọc Hương đang ở đâu ? Em là bồ tèo của Nguyễn Kim Nga, cũng mất liên lạc, hồi xưa ở chợ Cây quéo, chuyên môn mượn truyện tiểu thuyết đọc !
Em cũng là bạn của hai chị em tên Trâm và Trinh ở đường gì quên mất, có thầy dạy thêm Toán đó chị, ở Gò Vấp đó ! Nguy quá, 30 năm sau, quên nhiều chi tiết quá. A, hỏng biết phải Ngô Tùng Châu không ? Trời đất hỏng lẻ em đặt tên đường luôn ? Chắc hỏng phải quá !
Em. Xuân Thảo (hồi đó em nổi tiếng du côn lắm chị ! Bi giờ hiền lắm, lâu lâu, em hú một chút thôi )
Back to top
« Last Edit: 09. Jul 2010 , 06:21 by Xuan »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #8 - 11. Jul 2010 , 21:10

Xuan wrote on 09. Jul 2010 , 06:18:
Chị Chích choè ơi,
Hình như chị gọi LVD 78, có nghỉa là đậu Tú Tài 78 hả chị? Nếu vậy thì hỏng phải, vì nếu em ở lại VN, thì em sẽ có tú tài năm 79. Em đúng là 6P1, bạn của Lê Thị Vân Nga, ở gần nhà Châu Ngọc Hương, 6P2. Em cũng có chơi chút chút với Châu Ngọc Hương, hỏng biết Châu Ngọc Hương đang ở đâu ? Em là bồ tèo của Nguyễn Kim Nga, cũng mất liên lạc, hồi xưa ở chợ Cây quéo, chuyên môn mượn truyện tiểu thuyết đọc !
Em cũng là bạn của hai chị em tên Trâm và Trinh ở đường gì quên mất, có thầy dạy thêm Toán đó chị, ở Gò Vấp đó ! Nguy quá, 30 năm sau, quên nhiều chi tiết quá. A, hỏng biết phải Ngô Tùng Châu không ? Trời đất hỏng lẻ em đặt tên đường luôn ? Chắc hỏng phải quá !
Em. Xuân Thảo (hồi đó em nổi tiếng du côn lắm chị ! Bi giờ hiền lắm, lâu lâu, em hú một chút thôi )

Xuân ơi ,

Nhà Thầy dạy toán ở Ngô Tùng Châu là Thầy Nguyễn Trung Đạo phải hông?
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #9 - 12. Jul 2010 , 11:09

Xuan wrote on 09. Jul 2010 , 06:18:
Chị Chích choè ơi,
.......

Grin Grin Grin
Hôm đó có hú cho chị Anh Thư nghe khỏng ??? Grin
Back to top
« Last Edit: 12. Jul 2010 , 11:10 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #10 - 12. Jul 2010 , 11:13

Dạ, đúng rồi chị ơi ! quê quá, tên Thầy mà cũng quên luôn, Thầy dạy một lớp, Cô dạy một lớp !
Nhớ hồi đó giặc giả, mình đâu có đi hè như con nít bên đây, nghỉ hè, cũng lo đi học 3 ngày một tuần, cho chương trình sang năm, thành ra, nhờ vậy, mà toán dân VN mình ra khỏi xứ hỏng bị mất trình độ so với ngoại quốc, còn tưởng tượng mà bây giờ, em mà kêu con em đi học thêm trong lúc hè, chắc nó la đỏng đỏng quá !
Chị biết Châu Ngọc Hương đang ở đâu không? Chị có biết nhỏ bạn em tên Nguyễn thị Yến Oanh ở khoảng giửa chợ Gia Định đi về mé Thanh Đa không?  Nhớ hồi đó, em khỉ lắm, giởn quá xá, phải chi bây giờ tìm lại được với Yến Oanh, chắc vui lắm.
Em có nhỏ bạn thân, bi giờ già rồi, mà giở điện thoại lên, đứa nào có con cũng lớn đại rồi, mà nói chuyện đàng hoàng hỏng được, phải kêu bằng mày tao, mới cảm thẩy thoải mái ! nói bậy vui quá xá ! như con nít vậy đó !
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #11 - 12. Jul 2010 , 19:20

Xuan wrote on 12. Jul 2010 , 11:13:
Dạ, đúng rồi chị ơi ! quê quá, tên Thầy mà cũng quên luôn, Thầy dạy một lớp, Cô dạy một lớp !
Nhớ hồi đó giặc giả, mình đâu có đi hè như con nít bên đây, nghỉ hè, cũng lo đi học 3 ngày một tuần, cho chương trình sang năm, thành ra, nhờ vậy, mà toán dân VN mình ra khỏi xứ hỏng bị mất trình độ so với ngoại quốc, còn tưởng tượng mà bây giờ, em mà kêu con em đi học thêm trong lúc hè, chắc nó la đỏng đỏng quá !
Chị biết Châu Ngọc Hương đang ở đâu không? Chị có biết nhỏ bạn em tên Nguyễn thị Yến Oanh ở khoảng giửa chợ Gia Định đi về mé Thanh Đa không?  Nhớ hồi đó, em khỉ lắm, giởn quá xá, phải chi bây giờ tìm lại được với Yến Oanh, chắc vui lắm.
Em có nhỏ bạn thân,
bi giờ già rồi, mà giở điện thoại lên, đứa nào có con cũng lớn đại rồi, mà nói chuyện đàng hoàng hỏng được, phải kêu bằng mày tao, mới cảm thẩy thoải mái
! nói bậy vui quá xá ! như con nít vậy đó !

Chị cũng vậy nè Xuân , hình như hạnh phúc nhất của lứa tuổi chị em mình bây giờ là được gặp lại bạn cũ , tán chuyện y như hồi xưa ( buôn dưa lê )  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #12 - 13. Jul 2010 , 12:08

Buôn dưa lê là gì vậy chị ?
Em chỉ nghe expression "bán cá" thôi ! ngộ quá vậy?

Chị Anh Thư về ngủ bù chưa ?
Chị đi chơi vui không chị?

Em cúp thùng thiếc 2 ngày nay, vì phải chở con đi thi sáng sớm, rồi chạy về làm sàn cây nhà Má em ! Mệt mà vui ! Sẳn dịp ốm luôn mừng quá xá !

Trời bớt nóng rồi chị Anh Thư ơi, qua đây lại đi !
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #13 - 14. Jul 2010 , 11:40

Đi chơi vui quá nhỉ , Anh Thư.  Hình chụp thì với Xuân Thảo, người viết trong vườn thì là Xuân.  Vây Xuân Thảo và Xuân là một?  mà trông hình thì thâý em quen quen.  Mơí đây, đọc ở báoCỏ Thơm thâý có Nguyễn Mây Thu ở Paris, viết chuyện về  những kỷ niệm LVD.  EM Xuân Thảo có biết em này không? Cho cô gửi lời chào thân quen đến các em LVD ở vùng này.

Anh Thư đã đi về chưa? hay còn lang t;ang bên trời tây?  Đăng Mỹ đã khỏi chưa?  Dừng có...ôm cầm nưã  nhé, tội nghiệp có bị mất kí lô nào không?
Back to top
« Last Edit: 14. Jul 2010 , 11:40 by thule »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #14 - 14. Jul 2010 , 23:50

Kính thưa Cô,
Dạ tại con hay nhiều chuyện, nên nói bù trong lúc chị Anh Thư nghỉ xả hơi ! Hồi xưa, con hỏng được là học trò của cô. Con học dưới thời Cộng Hoà, chỉ được 3 năm, nên hỏng được học với Cô. Con chỉ thấy Cô đi trong hành lang, mà lúc đó nể sợ Thầy Cô quá, nên ngó xa xa thôi, Cô Thầy đi ngang là lo cúi đầu !
Con hỏng biết chị viết văn ở Pháp. Mà con hỏng viết văn giỏi, nên con hỏng quen biết nhiều.
Con chào Cô.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra